PDA

View Full Version : Gửi 1 người đã xa!

Lara Le
11-02-10, 11:12 PM
Có thể cả anh, cả em, chúng ta không bao giờ gặp nhau nữa, dù ngoài đời thực hay trên thế giới ảo, nhưng anh hãy nhớ, em vẫn dõi theo anh. Thậm chí, những dòng này, anh cũng có thể không bao giờ đọc được, nhưng 1 ngày...biết đâu!

Em sẽ đi rất xa, đến một miền đất, nơi không ai biết em, để có những trải nghiệm mới về cuộc sống, để quên đi những gì đã qua.

Kỷ niệm với anh, là những quán cafe xinh xinh nơi chúng ta nói chuyện cả ngày không hết, quán Mobilette với những chiếc xe mô hình xinh xinh lần đầu em gặp anh. Em đã thấy ghét- Vì nhìn anh "gấu" quá. Rồi quán cafe nhìn ra hồ Ngọc Khánh, nơi anh kể cho em về cô ấy ngày xưa của anh, và em kể về anh ấy ngày xưa của em; rồi cafe Hầm, anh bảo đọc tin nhắn, anh liên tưởng đến chữ Hâm--> Giống em! :).

Em nhớ, lần nào, mình cũng tranh luận, bất kể đang làm gì, cũng đều tranh luận với nhau, và kết thúc hoặc là em chịu thua, hoặc là anh cười, và tha cho em, không tranh luận nữa..

Và nữa, em nhớ, em thuộc dạng "vĩ nhân", trong khi anh lại "dễ xương", nên mỗi lần lên xuống xe anh, em chỉ sợ anh không đủ thăng bằng, nhỡ đâu, nghiêng xe 1 cái, thì cả 2 ta...:)

Anh có biết là với anh, em chỉ toàn nhớ đến những điều vui. Và bây giờ, khi thấy anh hạnh phúc, em cũng mừng lắm. Em mong, anh sẽ đủ nghị lực, niềm tin để xây dựng tương lai cho mình, anh cũng còn trẻ mà, chưa quá muộn đâu.

Ngày mai, em sẽ rời xa Hà Nội, có thể, 10 ngày nữa, em lại về đây, trong 1 thành phố bé tí xíu, mà 2 chúng ta như cách xa vạn dặm. Cũng có lúc thấy anh trên đường, mà như chưa hề quen nhau vậy, đành nhìn theo anh, đi xa. Cũng có lúc, lượn lờ qua khu nhà anh, qua chỗ anh làm, chỉ để thấy xe anh ở đó- Chứng tỏ anh đang làm việc, thấy thương anh hơn, vì em được đi chơi, còn anh vất vả quá. Và cũng có lúc, thấy anh chở 1 cô bé, trẻ lắm so với anh, nhưng nhìn thấy ánh mắt anh hạnh phúc, chợt bỗng thấy ấm lòng...

Cũng có thể, em không quay trở lại, Đà Nẵng, miền Nam hoặc 1 vùng đất xa tít tắp...thì em vẫn mong anh sẽ luôn ấm lòng như vậy, vượt qua thử thách này. Đừng bao giờ nghĩ rằng, em ghét anh, và cũng đừng bao giờ nhận lỗi về mình. Đó là số phận!

Nếu cho em một điều ước, em ước sau này mình làm thông gia nhé :). em sẽ sinh con gái, phần con trai cho anh đấy, vì anh phải có cháu trai cho mama mà.

Đừng buồn nữa anh, và cũng đừng dằn vặt mình, anh như bây giờ là em hạnh phúc lắm rồi. Cố lên anh, em tin, lần này anh làm được, và sẽ có hạnh phúc trọn vẹn!

Tình yêu là 1 điều thiêng liêng lắm, nó chỉ có 1 hoặc 2 trong mỗi cuộc đời. Khi bạn yêu thực sự, bạn không còn toan tính, không còn cá nhân, khi đó, hạnh phúc nhất là được thấy người mình yêu hạnh phúc!

@};-

peut_quynhanh
12-02-10, 02:52 PM
Em the^` voj' chy. la` em qua' kjnh phuc. chy. ^:)^ chy that la` vj~ daj. chu* hok phaj? Vy~ nha^n ne^? lu0^n=D>

nhóc phù thủy
12-02-10, 06:47 PM
Có lẽ những tâm sự này của Lara nhok chưa trải qua nên không thể hiểu hết được. Thế nhưng những ngày qua quen biết Lara thì nhok cũng như mọi người trong dd.. rất thích cái cách Lara thể hiện suy nghĩ của mình và rất mến Lara.. Vì vậy, Lara hãy cứ quyết đoán.. làm những gì mình cho là đúng, vì bên cạnh Lara luôn có những người bạn như NIEMTIN >:D<

P/s: Lara có ý định vào SG thì hú nhok nhá.. kaka :D

MagicianS
16-02-10, 04:50 PM
người đi một nửa hồn tôi mất...!

DTT
17-02-10, 08:24 PM
... Một nửa hồn kia bỗng dại khờ ...