PDA

View Full Version : cho tôi hỏi về abernil 50

xilanh3
03-03-10, 09:01 AM
Tôi đang bắt đầu sử dụng thuốc Abernil 50 chông tái heroin. Xin cho tôi hỏi về tác dụng của thuốc và nếu uống rượu bia trong khi đang uống thuốc thì có ảnh hưởng gì ko?:-<

yeuluonmuquoang
03-03-10, 09:16 AM
up lên trang đầu để mọi người quan tâm trả lời thắc mắc của xilanh3. Chồng mình cũng đang dùng thuốc này dc 2,5 năm rồi, nó là 1 loại chống tái của THuỵ Sỹ. Chồng mình thì k thường xuyên rượu bia, nhưng thỉnh thoảng uống k thấy sao cả. Chắc uống dc ấy mà. Có điều dùng thuốc này cũng hại gan, mà gầy người cũng nên hạn chế rượu bia đi cho đỡ hại cơ thể.

xilanh3
03-03-10, 09:44 AM
Cảm ơn bạn. Chúc mừng bạn vì chồng bạn đã cai và uống thuốc được 2 năm rưỡi thì chắc là sẽ không thể tái lại nữa. Tôi đã cai 6 lần nhưng nhiều nhất cũng chỉ được 1 năm rưỡi, còn lại chỉ vài tháng. Lần này hy vọng dùng thuốc Abernil 50 sẽ có thành công:-w

yeuluonmuquoang
03-03-10, 09:52 AM
Cảm ơn lời chúc của bạn! Thuốc chỉ là hỗ trợ thôi còn k có gì là không thể bạn ah. Bạn là thành viên mới nên k biết đó thôi. Còn 1 số thành viên cũ đã theo dõi những bài viết và từng nói chuyện với mình họ cũng biết. Chồng mình có lúc cũng yếu mềm lắm, vừa uống chống tái vừa dùng MT đấy, nhưng có lần đã bị sốc do dùng 2 loại song song. Bạn cố gắng nhé, mình được biết là thuốc chỉ là hỗ trợ còn có lúc uống thuốc cũng vẫn nhớ tới MT, nhưng chắc là ít thôi, bản thân phải thật quyết tâm thì sẽ vượt qua. Trong diễn đàn cũng có nhiều người cai tạm coi là thành công rồi đó, thỉnh thoảng gặp nhau ở chatbox mọi người lại động viên nhau, diễn đàn cũng tình cảm lắm. Có khó khăn khúc mắc gì bạn cứ post nên sẽ có người chia sẻ cùng nhé.

xilanh3
03-03-10, 10:16 AM
Chồng bạn đã có một người vợ thật tuyệt vời. Vì có lẽ bạn rất hiểu tâm lí của những người như chúng tôi. Những mặc cảm, những giày vò về cả thể xác và tâm hồn thật là kinh khủng, nhất là thời gian mới cai thuốc. Rồi những lúc yếu mềm sau khi cai, khi hoà nhập với cuộc sống. Anh ấy đã luôn có bạn bên cạnh để chia sẻ, an ủi, động viên nhau trong cuộc sống. Còn tôi, sau mỗi lần cai lại vùi đầu vào rượu đê quên đi tất cả. nhưng lần này tôi cứ uống rượu vào là lại bị dị ứng. ko biết có phải do uống thuốc abernil ko. Vì tôi thấy thuốc có chỉ định dùng để cai nghiện rượu và các chất gây nghiện.

yeuluonmuquoang
03-03-10, 03:43 PM
Phải học cách sống chung với lũ mà bạn. Mình vào diễn đàn với mong muốn hiểu về MT, hiểu tâm lý những người như chồng mình để hiểu chồng mình hơn. bạn uống thuốc chống tái để quên MT thì mình khuyên bạn cũng đừng uống rượu nữa, khi có hơi men trong người thì thường khó khiểm soát được bản thân. Chỉ thi thoảng nhân dịp lễ tết hoặc có sự kiện gì thì uống thôi. Bạn uống thuốc đó dị ứng khi uống rượu có lẽ do cơ thể bạn k thích ứng, cái này chắc tuỳ người bạn ah. Cũng như trong diễn đàn nhiều người uống thuốc Depade bảo tốt lắm, mình mua chồng mình uống thử thì có vẻ k hợp bằng abernil vì uống vào đầu óc k tỉnh táo bằng abernil. chồng mình uống thuốc này vẫn uống rượu bia, vẫn thuốc lá. Thuốc đó đối kháng với MT thì chắc chắn rồi, còn hồi trước chồng mình vẫn ngày 1 bao thuốc lá, sau giảm dần rồi giờ thì bỏ hẳn cả thuốc lá. Bạn cố gắng nhé, sống lành mạnh sức khoẻ tốt hẳn mà tinh thần cũng thoải mái nữa.

xilanh3
04-03-10, 10:31 AM
Tôi mới tham gia diễn đàn nhưng tôi thấy mọi người trên diễn đàn đều rất cảm thông và chia sẻ với nhau, cả những người cùng cảnh ngộ như tôi và những người đứng ở bên ngoài như bạn. Rất cảm ơn bạn vì đã chia sẻ với tôi ngay từ lúc đầu lên diễn đàn.

nghien20nam
04-03-10, 10:00 PM
Uống rượu để đỡ nhớ MT cũng là một cách nhưng đừng quá lạm dụng nó sẽ gây tác dụng ngược lại . Tôi là một VD điển hình , đã bỏ đc 4 năm rồi nhưng lại sa đà vào rượu chè , mỗi ngày nhậu 3,4 trận , thường xuyên về nhà trong trạng thái say bét nhè ... rồi có lần say quá lại nhớ H ... tặc lưỡi chơi 1 lần chắc ko sao ... thế là... h hối ko kịp .
Tốt nhất là uống có điều độ , ko ham vui quá đà ...sinh ra nhiều tật xấu chưa kể gặp tai nạn giao thông ... ko làm chủ đc bản thân ... mất tư cách ...

thienlong
05-03-10, 01:44 AM
nghiên20nam với yeuluonmuquang nói đúng đó bạn thứ nhất uống chống tái hơi ảnh hường đến gan chút kg lên bia rượu nhiều thứ 2 say quá lại kg làm chủ được suy nghĩ cảm xúc lúc đó xilanh3 à hạn chế được là tốt kg thì bia thôi cho mát rượu hơi mệt cố lên xilanh3 nhé mau khỏe bạn nhé

xilanh3
05-03-10, 08:22 AM
Thanks..... tất cả các bạn! Nhưng tôi phải làm gì để quên đi quá khứ đây? Tôi đã mất hết tất cả, Công danh sự nghiệp thì tiêu tan từ lâu rồi ko nói. Bằng cấp ĐH tôi cũng đã đốt từ khi bị đuổi việc. Bước chân ra thương trường vừa mới ăn nên làm ra thì tôi lại ngập lại thế là nợ nần lại chồng chất đôi vai. Bây giờ tay trắng lại thêm mặc cảm với đời cộng với tấm thân tàn tạ.....buồn quá!!Bây giờ ngồi nghĩ lại ...giá như...!!! Tôi cũng luẩn quẩn với MT 15 năm rồi.Thật là kinh khủng!!!!!!

nhóc phù thủy
05-03-10, 01:52 PM
Thanks..... tất cả các bạn! Nhưng tôi phải làm gì để quên đi quá khứ đây? Tôi đã mất hết tất cả, Công danh sự nghiệp thì tiêu tan từ lâu rồi ko nói. Bằng cấp ĐH tôi cũng đã đốt từ khi bị đuổi việc. Bước chân ra thương trường vừa mới ăn nên làm ra thì tôi lại ngập lại thế là nợ nần lại chồng chất đôi vai. Bây giờ tay trắng lại thêm mặc cảm với đời cộng với tấm thân tàn tạ.....buồn quá!!Bây giờ ngồi nghĩ lại ...giá như...!!! Tôi cũng luẩn quẩn với MT 15 năm rồi.Thật là kinh khủng!!!!!!

Tại sao lại bảo là mất hết khi bạn vẫn còn một cái đầu để suy nghĩ, một đôi tay để làm việc và cả một quyết tâm làm lại cuộc đời nữa. Mang quá khứ ra để tự dày vò bản thân.. chẳng có tác dụng gì cả.. Thay vào đó, tại sao lại không thể hiện bản lĩnh của mình? Bắt đầu từ việc cai nghiện mt, tìm lại chính bản thân mình.. rồi sau đó đứng dậy thật vững, tích cực làm việc, lấy lại những gì đã mất... và ngẩng mặt nhìn đời...

Giữa nói và làm là một khoảng cách khá xa.. Nhưng lời nói có trở thành hiện thực được hay không thì còn tuỳ thuộc rất nhiều vào bản thân của mỗi người... Và giờ đây, hơn ai hết, chính bạn mới biết mình cần phải làm gì... Cố gắng nhé :-bd

yeuluonmuquoang
05-03-10, 03:08 PM
Bạn nhìn nick có anh nghien 20năm ấy, 20 năm mà anh ấy vẫn đang cố gắng từ bỏ cơ mà , giờ bạn cũng đừng nghĩ xa xôi quá thêm mệt mỏi và nản lòng. Hãy đặt ra từng mục tiêu nhỏ thôi, trước mắt là hãy cai và bỏ MT thành công đã, rồi từng bước từng bước tính tiếp vậy. Đừng nản lòng thế, mọi ng trong dd luôn động viên bạn.

Hong Thu
08-03-10, 01:36 PM
Thuốc chống tái sẽ tiếp sức cho bạn tự tin hơn đấy, bạn chớ chủ quan nhé. Cố lên!

Tài sản giá trị nhất trên đời mà bạn có thể sở hữu được chính là một thái độ sống tích cực!

Hãy biến những gian nan thành cơ hội tốt cho mình để mình trưởng thành hơn. Mong sao những gì đã qua sẽ là bước đệm giúp bạn vươn tới thành công!

tuan2010
09-03-10, 02:59 PM
mình cũng đang dùng Abernil 50. dùng thuốc này thì tốt nhưng mà hạn chế rượu bia đi bạn ah vì nó hại gan cho lên gầy người lắm . mình uống thuốc này mình phải mua thêm thuôc bổ gan để hỗ trợ thêm đấy . nói chung là bạn đã dùng thuốc chống tái rồi là đẹp :D chúc bạn ngon lành

giveup
11-03-10, 12:17 PM
abemin 50 co' phai la thuoc chong tai naxtrexol... o?MInh uong naxtrexon vao la` lai bi. no^n lien tuc trong 6 tieng,lan truoc cung the^' nghi~ ngat co*n dc. 1 thoi gian khoe manh roi minh bat dau uong chong tai,ngay ngay dau tien uong vao lai. bi. xua^t hie^n hoi chung cai,the la ngay ho^m sau o chiu dc. met moi~ minh lai di la^y hang.La^n` thu*' 2 quyet ta^m uong chong tai la` ho^m qua(minnh mua que thu ve thu*~ ket qua a^m tinh),sau khi uong xong minh lai bi. no^n va` xuat hien hoi chung cai ca~ ngay hom qua khien minh khong an uong dc. gi`.khong biet cac ban uong vao lan dau co' bi. no^n ca~ ngay nhu* minh o?(cu an uong gi` vao la` lai no^n ra het).Hay la` co* the minh kho^ng ho*p voi loai thuoc chong tai nay nhi~?Ne^u hom nay minnh uong vao ma` van bi. no^n ca~ ngay thi` chac minh phai tim` 1 loai thuoc chong tai khac.Ai co' kinh nghien gi` ve^` luc dau uong chong tai thi` chi~ dum nhe',thank....

xilanh3
11-03-10, 05:19 PM
Bạn thử cách này xem(ban đầu tôi cũng phải uống như thế) :Hai ngày đầu bạn uống 1/4 viên. 3 ngày sau mỗi ngày uống 1/2 viên. Sau đó hãy uống ngày một viên.

Hong Thu
14-03-10, 07:51 PM
abemin 50 co' phai la thuoc chong tai naxtrexol... o?MInh uong naxtrexon vao la` lai bi. no^n lien tuc trong 6 tieng,lan truoc cung the^' nghi~ ngat co*n dc. 1 thoi gian khoe manh roi minh bat dau uong chong tai,ngay ngay dau tien uong vao lai. bi. xua^t hie^n hoi chung cai,the la ngay ho^m sau o chiu dc. met moi~ minh lai di la^y hang.La^n` thu*' 2 quyet ta^m uong chong tai la` ho^m qua(minnh mua que thu ve thu*~ ket qua a^m tinh),sau khi uong xong minh lai bi. no^n va` xuat hien hoi chung cai ca~ ngay hom qua khien minh khong an uong dc. gi`.khong biet cac ban uong vao lan dau co' bi. no^n ca~ ngay nhu* minh o?(cu an uong gi` vao la` lai no^n ra het).Hay la` co* the minh kho^ng ho*p voi loai thuoc chong tai nay nhi~?Ne^u hom nay minnh uong vao ma` van bi. no^n ca~ ngay thi` chac minh phai tim` 1 loai thuoc chong tai khac.Ai co' kinh nghien gi` ve^` luc dau uong chong tai thi` chi~ dum nhe',thank....

Abernil chính là biệt dược của Naltrexone đó bạn. Kết quả âm tính rồi bạn mới uống thì rất yên tâm rồi, có hội chứng cai cũng nhẹ nhàng, vài giờ sẽ qua thôi. Hiện tượng bạn nói chỉ xảy ra duy nhất 1 lần thôi, nếu can đảm vượt qua được, nhất quyết không lùi bước (không chơi hàng), hôm sau bạn tiếp tục uống thuốc chống tái sẽ êm luôn! Hiệu lực của thuốc sẽ phát huy tối đa sau 5 đến 10 ngày.

Dũng cảm hơn nhé!

xilanh3
15-03-10, 09:14 AM
Hiện tại tôi đang sử dụng thuốc chống tái ABER - Naltrexone. Tôi muốn biết ngoài tính đối kháng với MT thì thuốc còn có tác dụng tích cực gì khác không? Vì hiện tại tôi không sống ở môi trường cũ mà đã chuyển đến sống ở một môi trường khác hoàn toàn lành mạnh(bói cũng không tìm thấy MT). Theo tôi đc biết thì thuốc rất ảnh hưởng tới gan và uống thuốc thì hầu như ai cũng gầy và kém ăn (tôi cũng đang ở trong tình trạng đó). Nếu ko có tác động của MT ở môi trường xung quanh thì tôi có thể tạm ngưng sử dụng thuốc ko? Rất mong có được tư vấn của BS và các bạn.:-j

Hong Thu
24-03-10, 10:18 AM
Nếu bạn đang ở trong trại tập trung thì mình không khuyên bạn uống thuốc chống tái. Nhưng môi trường bạn đang ở liệu có an toàn tuyệt đối như trong trại không?