PDA

View Full Version : Lời Muốn Nói..........

Asin
28-03-03, 08:08 PM
Lần đầu tiên tôi đuợc biết đến trang web này là nhờ đọc báo Tuổi Trẻ.Báo Tuổi Trẻ đã đăng 2 bài víết về trang web này và tâm sự của admin.Trang web này rất bổ ích ko chỉ cho mình mà cho rất nhiều bạn trẻ khác nữa.Tuy fần diễn đàn còn lộn xộn,thiếu tính khoa học và còn thiếu 1 số forum nhỏ nữa.Nhưng ko vì thế mà bỏ qua mặt tích cực của trang web.Hy vọng admin sẽ sữa chữa hay nâng cấp fần diễn đàn vào 1 thời điểm thích hợp cho hòan chỉnh hơn,khoa học hơn.Và admin ơi,mình khâm phục và mừng cho bạn đó.Bạn đã hiểu được vai trò,trách nhiệm và nghĩa vụ của bạn,một người thanh niên Vỉệt Nam,một người con và người nam nhi nữa.Bạn đã có 1 ý chí thật phi thuờng,những người làm được như bạn ko nhiều đâu.
Chúng ta,những người thanh niên Việt Nam phải có trách nhiệm phòng chống các tệ nạn xã hội đặc biệt là tệ nạn ma túy và căn bệnh thế kỉ AIDS.Đây là trách nhiệm của tòan xã hội mà thanh niên là lực lượng nòng cốt.Mình cũng cần phải nói thêm là:"Tuổi thanh niên là tuổi đến với lí tưởng,sống phong phú,đẹp đẽ hướng tới những cái lớn lao,cao cả với sức mạnh thôi thúc của lí tưởng."Mỗi chúng ta ai cũng phải giúp đỡ những người đã,đang và có thể rơi vào vòng xóay của "nàng tiên trắng",vì đó là nghĩa vụ đạo đức của người thanh niên Vỉệt Nam mà.Và đưa họ trở về với cuộc sống đơi thường,hòa nhập với công đồng.Và mình mong trang web này sẽ là nhịp cầu cho tất cả các bạn trẻ trên khắp đất nước Việt Nam,là điểm đến thường xuyên mỗi khi họ cần.Qua đó chúng ta có thể phát động 1 phong trào thanh niên rông khắp trên mạng,hướng đi là phòng chống tệ nạn xã hội.Mình nói hơi xa vời với thực tế phải ko?Nhưng mình nghĩ rằng trong tuơng lai ước mơ này sẽ trở thành sự thật.Đó là 1 trong những mong ứơc của mình.Còn các bạn thì sao?Bạn sẽ nghĩ gì về ước mơ này????
Nào các bạn trẻ hãy nói KHÔNG với ma túy.
(Wilsoninlove)

Access_banned
28-03-03, 08:53 PM
hi bạn ! hình như QH đã biết bạn là một trong những @ của vietchat , mình rất cám ơn những lời góp ý chân thành từ bạn và mình cũng rất hân hạnh được đón tiếp bạn vào trang web heroin - aids . Rất cám ơn bạn , vì trang web này mới được thành lập chưa đầy 1 năm nên chúng tôi chưa có cơ hội và thấy rõ những lỗi trong hóst , àh , đúng rồi bạn ÁSIN ơn !báo tuổi trẻ đăng fần tâm sự của Admin nào thế , bạn có thể scan nguyên bài viết của báo tuổi trẻ cho mình coi được không , địa chỉ email của mình la : quochuy@gmx.net , tại vì trong web này có 2 bài tâm sự của Admin , vì chỉ có 2 Admin thoi , mà tôi thì ở xa quá , cho nên không thể coi báo được , mong bạn giúp đỡ lại tui được fần nào yêu cầu , nếu bài tâm sự của Âdminquochuy được đăng lên báo thì tui vui biết mấy !rất cám ơn bạn đã đưa lên một lời nói hòan tòan dễ thương và nhận xét thẳng thắn , chân tình cảm ơn bạn rất nhiều !

Access_banned
30-03-03, 08:49 PM
Asin đâu rồi , bạn hãy trả lời cho QH đi nhen !QH nóng lòng mấy ngày nay ! hih

Asin
31-03-03, 08:22 PM
Xin lỗi bạn hen,mấy ngày nay tui có chuyện buồn.(chuyện tình củm í muh).Mình chưa bao giờ chat ở vietchat cả,cái nick mình thích nhất là wilsoninlove và đó là đ\c mail của mình(Domain là yahoo.com).Để mỉnh về kiếm lại đã hen,chắc nó vẫn còn.Bạn bảo mình Scan rổi gửi cho bạn ư?chuyện này khó đó,vì sao ư?Đơn giản là mình rất bận và thiếu kinh phí(*~*).Bạn cho mình đ\c của bạn đi,mình sẽ gửi wa đường bưu điện.Cũng rẻ muh.Bạn ở đâu mà gọi là xa??????????

Access_banned
01-04-03, 08:56 PM
chời ơi bạn ơi , nếu mà QH cho bạn địa chỉ thì chắc bạn hết tiền quá , nhưng thôi nếu bạn yêu cầu thì QH xin đưa địa chỉ của QH cho bạn :
QuocHuyDinh
kleine Hammer str .57
45326.essen
Germany

Asin
02-04-03, 08:07 PM
Tru`i ui,thui để khi na`o rảnh tui sẽ scan và gửi cho QH.OK?

Access_banned
02-04-03, 09:02 PM
nho giúp gium QH nhen ! nhớ đó ! cám ơn bạn nhiều !

Asin
09-09-03, 07:55 PM
chết gùi QH ui.asin quên mất tiêu chuyện đã hứa với QH gùi,xin lỗi QH hen.
asin có nhiều việc quá nên quên khuấy đi mất.Đành phải thất hứa với QH 1 lần vậy.Hix hix...
Cách đây vài ngày asin có đọc đựơc tâm sự của QH trên báo Echip,bây giờ asin cũng hiểu đựơc fần nào con ngừơi của QH.Asin mừng cho QH và cả cho admin nữa.Asin đã đọc đi đọc lại nhiều lần bài báo đó và mình biết đựơc những việc làm của các bạn ở Vũng Tàu,và còn có ý định mở rộng ra nữa phải ko?
Hix nói đến đây thì asin cảm thấy hổ thẹn quá,vì là 1 member hay nói chính xác hơn là 1 mod lại ở VT mà chẳng giúp được gì cho nhóm trửơng Chi cả.Asin mới 17t và đang học lớp 12 nên ko có đk ra ngoài theo ý của asin.Mong các bạn thông cảm cho asin hen.Đến 1 dịp nào đó asin có đk thì asin sẽ tham gia phong trào đó.OK?
À,asin vẫn còn nhớ cái ứớc nguyện mà asin đã nói ở đầu topic,asin tin là sẽ có ngày ứơc nguyện đó sẽ thành sự thật.Các bạn có đồng ý với ý kiến của asin ko nè?

Romeo
12-09-03, 10:55 PM
ASIN àd ! RO xin chân thành sự đóng góp thẳng thắn và thân tình của ASIN... ASIN đừng có nói như thế..mỗi ngừơi chúng ta có một khả năng riêng mà...tiếc là đợt dzừa rùi RO lên VT mè hong gặp được ASIN hen
ASIN đừng cứ nghĩ mình là không có ích..chỉ cần bạn động viên được một ngừơi khác thế là bạn là người rất có ích rồi đấy

chitcon289
17-12-03, 10:11 AM
Và mình mong trang web này sẽ là nhịp cầu cho tất cả các bạn trẻ trên khắp đất nước Việt Nam, là điểm đến thường xuyên mỗi khi họ cần. Qua đó chúng ta có thể phát động 1 phong trào thanh niên rộng khắp trên mạng, hướng đi là phòng chống tệ nạn xã hội. Mình nói hơi xa vời với thực tế phải ko? Nhưng mình nghĩ rằng trong tuơng lai ước mơ này sẽ trở thành sự thật. Đó là 1 trong những mong ứơc của mình. Còn các bạn thì sao? Bạn sẽ nghĩ gì về ước mơ này????

Vậy là mong ước của bạn cũng như các bạn tâm huyết với trang web này đã thành sự thật rồi đấy. Web ta đã được phổ biến rộng rãi cho mọi người thông qua báo chí và truyền hình và trở thành một sân chơi đích thực thu hút nhiều người, nhiều thành viên. Thật là tuyệt vời phải ko mọi người!!! http://smilies.jeeptalk.org/kao/otn/pdevil.gif

chitcon289
17-12-03, 11:27 AM
SUY NGHĨ VÀ ƯỚC MUỐN ...</span>

<span style=\'color:blue\'>Tôi ko biết từ khi nào tôi quan tâm đến vấn đề ma tuý lối sống của thanh niên đến vậy. Tôi bức xức ví một lý do nào chăng ?&#33; Tôi cũng ko hiểu rõ nữa... Tại sao người ta cứ chạy theo làn khói trắng mỏng manh để rồi đánh mất cả một thời thanh xuân? Tại sao thanh niên lại cứ lao vào các cuộ chơi để rồi quên học, quên mọi việc và quên cả quãng đời phiá trước của mình ? Vì sao? Vì lý do gì thế ?&#33; Đã có rất nhiều lời lên án, chỉ trích hay dẫn ra các nguyên nhân nhưng sao chúng vẫn tồn tại và ko chấm dứt. Họ là những người đồng trang lứa với tôi , đều là giới trẻ đang tràn trề sức sống và hy vọng. Nhưng tại sao ....

Tôi cũng chỉ là một người bình thường như bao người khác thôi, tôi chẳng hơn gì ai cả. Tôi ko trách hay chỉ trích các bạn, tôi biết là các bạn chỉ lầm đường thôi, lầm lạc trong suy nghĩ của tuổi trẻ bồng bột. Tôi từng ước được trở thành Công An về ma tuý nhưng ko được, thế là tôi bước vào những hoạt động cùng mang tính chất ấy như trang web này _ về HIV-AIDS hay CTXH. Tôi chẳng sợ gì cả, tôi chỉ thấy mình "đam mê" ( ko biết gọi là đam mê có đúng ko nữa). Tôi muốn làm một điều gì đó, đến với những bạn trẻ đã từng lầm lỡ với sự cảm thông và khích lệ ... Tôi rất mong các bạn sẽ vượt qua những khó khăn, vượt qua cám dỗ để tìm lại chính mình&#33;&#33;&#33;

ruacon
26-12-03, 12:57 PM
Tôi ko biết từ khi nào tôi quan tâm đến vấn đề ma tuý lối sống của thanh niên đến vậy. Tôi bức xức ví một lý do nào chăng ?&#33; Tôi cũng ko hiểu rõ nữa... Tại sao người ta cứ chạy theo làn khói trắng mỏng manh để rồi đánh mất cả một thời thanh xuân? Tại sao thanh niên lại cứ lao vào các cuộ chơi để rồi quên học, quên mọi việc và quên cả quãng đời phiá trước của mình ? Vì sao? Vì lý do gì thế ?&#33; Đã có rất nhiều lời lên án, chỉ trích hay dẫn ra các nguyên nhân nhưng sao chúng vẫn tồn tại và ko chấm dứt. Họ là những người đồng trang lứa với tôi , đều là giới trẻ đang tràn trề sức sống và hy vọng. Nhưng tại sao ....

Rùa con cũng nghĩ vậy, dù rằng rùa con chỉ là một đứa bé, nhỏ tuổi hơn mọi người ở đây rất nhiều &#33; Bạn bè của em luôn bảo, mày khùng quá&#33; Nhưng nghĩ lại thấy mình cũng chẳng khùng tí nào, mỗi người đều có một suy nghĩ, một ước mơ khác nhau, nhưng khi đã tham gia ở đây, em chẳng bao giờ thấy chán - một cảm giác thường gặp khi tham gia ở các chỗ khác&#33; Hơn nữa, mọi người ở đây rất hoà đồng vui vẻ, không có hiện tượng chia bè phái như các diễn đàn khác&#33; :&#39;i
Và thật sự khi bước vào diễn đàn, ai cũng có cảm giác muốn làm một cái gì đó, muốn góp một phần nhỏ công sức của mình ...vào cuộc chiến giành giựt từng con người từ cái chết trắng&#33;

thaipeace
30-12-03, 06:24 PM
Tuy là người đã tham gia diễn dàn từ khá lâu nhưng Thái peace tự cảm thấy mình klhông thể nói được như các bạn , vì tự thấy mình con ơ hờ với diễn dàn quá . Các bạn biết không từ truwóc tới giờ mình hoàn toàn không quan tâm nhiều đến ma tuý chỉ xem như chuyện của người ta chuyện của nhà nước . Nhưng nhờ diễn dàn mình mới có một suy nghĩ khác hơn , sống vì những chuyện " không phải của mình" hơn . Một lần nữa xin cảm ơn các bạn , và cho phép mình cũng đượ la lên một khẩu hiệu :" Tuổi trẻ Việt Nam , khắc tinh ma tuý " &#33;&#33;

haydenvoianhnheem
28-01-04, 08:18 PM
mình thì chỉ là thành viên mới nên chưa hiểu hết về những chuyện này với lai mình chỉ mới có 16t è nên kinh nghiệm còn yếu kém lắm khi nghe asin nói dzịa mới biết asin là một người cần để cho mình học hỏi&#33; vì nhân dân ta có câu nói là học học nữa học mãi cái gì mà có ich va bổ ích cho mình thì nên học chứ đừng nên học những thứ không cần thiết để rùi trở thành 1 tệ nạn cũa xã hội này vì mình còn cả một tương lai phái trước nếu không biết quý trọng nó thì sẽ không có một cuộc sống tốt

Hat_xi
01-02-04, 02:19 PM
Em chả biết nói gì cả , toàn cái vớ vỉn , em cũng muốn làm một cái gì đó đúng nghĩa cho bản thân , gia đình và toàn xã hội . Em quả là không đạo đức giả đến nỗi căm ghét hay xa lánh những người đã dính vào để mồm thì từ bi nhân đạo đâu . Tất nhiên thốt ra một câu như thế thì cũng là do những tác động của mọi người xung quanh thôi . Nói thì vẫn chỉ là nói , admin đã có những tâm sự , những xúc cảm chân thành dù em chưa đọc bài ấy nhưng có thể quả quyết như thế . Con người ta , đặc biệt là lớp trẻ , uh thì tuy rằng có nông nổi , có bồng bột mới dẫn đến những điều đáng tiếc , không ai , không ai trong chúng ta mong muốn . Nhưng nếu chỉ để nói thì ... em muốn làm một cái gì đó , nhưng lại còn nhỏ hơn cả haydenvoianh cơ .
Không phải là từ trước đến nay ko quan tâm đến MT , cái điều đó đã cướp của em ko ít người thân , nhưng không sống cùng gia đình sao biết được . Những người yêu em quý , họ bị sỉ vạ , bị căm ghét , luôn coi là cái gai trong mắt , liệu thế ... họ có sống cũng cảm thấy ra sao chứ ? Có lẽ chết đi họ lại cảm thấy ân hận rằng trước kia mình đã từng mong sống ư , sống trong lỗi lầm với sự dày vò bản thân đã gây ra những phiền toái cho gia đình , cho mọi người xung quanh ? Giá như ai cũng nghĩ được một phần như các anh chị trong 4rum thì hay biết mấy . Bởi thế có khi chúng ta đã không thốt lên 1 chứ : "ĐỜI"