PDA

View Full Version : Cái bóng

nhóc phù thủy
24-03-10, 11:48 PM
Bố ơi,cái bóng cứ đi theo con! Cậu bé la lên. Nó không chịu bỏ đi.

Làm sao nó bỏ đi được - Người bố giải thích. Nó là cái bóng của con mà.

Dường như cậu bé chưa hài lòng với lời giải thích của bố. Cậu đã nhìn thấy cái bóng ấy hàng trăm lần, nhưng hôm nay không hiểu vì sao cậu bé lại ghét nó. Cậu quyết định chạy vòng quanh, cố thoát khỏi cái bóng. Một lúc sau, cậu bé đứng lại dưới một gốc cây to và chiếc bóng to của cái cây đã “nuốt chửng” bóng của cậu.

Nó biến mất rồi bố ơi! – Cậu bé la lên thích thú. Cái cây ăn mất nó rồi!

Khi cậu bé bước ra khỏi bóng cây cũng là lúc mặt trời khuất sau đám mây. Cái bóng của cậu đã biến mất. Cậu bé vui vẻ chạy lại phía bố, cười vang vì đã chiến thắng cái bóng đáng ghét và bí ẩn cứ đi theo cậu cả ngày.

Quá khứ của chúng ta cũng giống như một cái bóng và có nhiều người đã e ngại chính cái bóng của mình. Bởi cái bóng là hình ảnh tối tăm, là đường viền của con người mà thiếu hẳn những chi tiết thật. Nhưng những gì mà mọi người quan tâm và chú ý đến chúng ta là phần hướng ra ánh sáng – những gì của ngày hôm nay, là bản thân của chúng ta, chứ không phải là hình ảnh trên mặt đất – những gì của ngày hôm qua.

Nếu bạn luôn nhìn thấy cái bóng của mình nghĩa là bạn đang đi sai đường. Hãy hướng về phía ánh sáng tương lai và để cái bóng quá khứ lại phía sau :)

ST

MrBem
25-03-10, 01:06 AM
ý nghĩa thật đấy ^^

giatudivang_101
25-03-10, 11:17 PM
Nhiều khi cái Bóng mình lớn hơn cái Tôi, bây giờ ngay lúc này mình sẽ ra ánh sáng, hehe!!

P/S: TKs Nhok nhé, thoát được cái bóng mình sẽ biếu Au cho nhok nhé!!!:)

Lara Le
25-03-10, 11:52 PM
Gớm! Biếu AU nữa chứ, sao ko nói lun là biếu VÀNG cho nó nhanh, lại còn chơi chữ hả ông anh? ;))
Ngày xưa mình dốt nhất môn Hóa :(

nhóc phù thủy
26-03-10, 11:36 AM
@ giatudivang_101: giatu sẽ làm được thôi mà.. hehe.. Còn chuyện biếu Au cho nhok ấy hả... hơi khó à nha :-? Nhok sẽ đợi.. kaka

ninhtroc_7x
08-04-10, 08:46 AM
cưỡi chổi bay lên cao thấy bóng mình càng rõ

MagicianS
08-04-10, 05:58 PM
cưỡi chổi bay lên cao thấy bóng mình càng rõ

chỉ thấy bóng cái chổi thôi...! :D

Ngọc Hà
19-07-13, 10:46 PM
Đi về phía ánh sáng...

Quá khứ của chúng ta cũng giống như một cái bóng và có nhiều người đã e ngại chính cái bóng của mình. Bởi cái bóng là hình ảnh tối tăm, là đường viền của con người mà thiếu hẳn những chi tiết thật. Nhưng những gì mà mọi người quan tâm và chú ý đến chúng ta là phần hướng ra ánh sáng – những gì của ngày hôm nay, là bản thân của chúng ta, chứ không phải là hình ảnh trên mặt đất – những gì của ngày hôm qua.

Nếu bạn luôn nhìn thấy cái bóng của mình nghĩa là bạn đang đi sai đường. Hãy hướng về phía ánh sáng tương lai và để cái bóng quá khứ lại phía sau :)