PDA

View Full Version : Tư vấn giúp mình với

phamtienduc
01-04-10, 11:07 PM
hôm này là ngày thứ 10 mình cai bo mình vẫn thấy mệt và đau người mai mình đi chuyền nước và chuyền đạm cho mình hỏi truyền đạm có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không vậy?những lần cai trước mình chẳng chuyền bao giờ mong mọi người tư vấn giúp mình với.cám ơn mọi người nha.

Men7x.Pro
01-04-10, 11:28 PM
Truyền nước thôi chứ truyền đạm làm gì, khờ ghê.

tuan2010
02-04-10, 06:30 PM
Truyền Đạm và truyền hoa quả là tốt cho cơ thể mà . chỉ có lợi mà ko có hại :4:

Men7x.Pro
02-04-10, 07:24 PM
Truyền Đạm và truyền hoa quả là tốt cho cơ thể mà . chỉ có lợi mà ko có hại :4:

http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2006/09/3B9EDCAF/

niemtindauroi
02-04-10, 07:38 PM
Ne^u' ma` Su* Huynh cai dc. 10 ngay` ro^i` thi` truye^n` nu*o*c' vo^ tu* --------------- Thi` mai Huynh di truye^n` nu*o*c' th`i la`m 2 chai ( 1 chai du*o*ng` va` 1 chai muo^i' ) ro^i` khoang? 1 hoac 2 ngay` sau Huynh truye^n` 1 chai Hoa qua? va` sang ngay` HO^m sau Huynh Truye^n` 1 chai Dam. cu*' truye^n` theo cach cua? em ..... Cu. the^? la` ngay` da^u` 2 chai -- 1 Du*O*ng` + 1 muo^i' ---------- Ngay` thu*' 2 truye^n` Hoa Qua? ------ Ngay` cuo^i' Cung` thi` Huynh truye^n` Dam. ---- em Dam? Bao? Vo*I' Su Huynh la` Sau khi truye^n` x0ng chai dam. la` ok ------- vi` em cung~ moi cai d.c nua? thang' ma` truye^n ` x0ng chai. dam. la` khoe? nhu* nguoi` binh thuong` ma` lai. ngu? ng0n luo^N .... chuc' su huynh thanh` c0^ng

xilanh3
03-04-10, 08:04 AM
Tôi thấy hình như lúc cơ thể vẫn còn yếu mà truyền đạm rất hay bị knock_ao và khó hấp thụ lắm. Sau kai chỉ thấy truyền nước là nhiều.

tuan2010
03-04-10, 08:20 AM
http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2006/09/3B9EDCAF/

thì những người trong lúc cai thì cũng đang bị suy kiết cơ thể mà anh . nếu ra bệnh viện truyền và để họ theo dõi thì sẽ ko sao cả ( mà em nhớ trước khi truyền đạm thì họ sẽ kiểm tra nhịp tim xem có truyền đc ko mà )

sada
17-04-10, 06:02 AM
hôm này là ngày thứ 10 mình cai bo mình vẫn thấy mệt và đau người mai mình đi chuyền nước và chuyền đạm cho mình hỏi truyền đạm có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không vậy?những lần cai trước mình chẳng chuyền bao giờ mong mọi người tư vấn giúp mình với.cám ơn mọi người nha.

Mình khuyên bạn nhé (Bác sỹ đã khuyên mình) là chỉ truyền đạm hay glucose cho những người không ăn uống được
Còn truyền muối Natri 0.9 hay lactac ringer là để bù cho cơ thể khi mất nước do tiêu chảy, sốt ngoài ra nó còn co thể lộc các chất độc trong cơ thể như ma túy chẵn hẹn.
BẠn có tính đi nhé: 1 chai đạm chì = 1/2 kg thịt bò mà thôi nhưng khi truyền vẫnn có khả năng gây sốc >>>> dẫn đến tử vong nếu không cấo cứu kịp thời
Còn truyền Glucose hết 1 chai 500ml thì cơ thể chỉ hấp thụ chỉ 5 % mà thôi
Còn truyền đẳng trương lactac ringer hay muối Natri 0.9 cũng chỉ có giải độc và bù nuoc cho cơ thể mà thôi
P/s: Tôi thấy bạn qua dược 10 ngày rồi thì không cần truền bất cứ gì cả. Tôi dám chắc là hiện h cơ thể của bạn không cỏn ma túy nữa nhưng bạn mệt mõi là do cơ thể của bạn còn yếu sau khi cai, Bạn hãy cố gắng giữ gìn sức khỏe ăn thật nhiều chất đạm và rau quả ngoài ra uống thêm viên sủi như Upsa C hay multivitamin để tăng sức đề kháng thì sau 1 vài ngày sẽ khỏe ngay. Tôi chắc với bạn đó. Thân