PDA

View Full Version : Chia sẻ một chút cùng tôi bạn nhé !

tranhanh
03-04-10, 12:04 AM
Chào bạn đã ghé thăm
Tôi đoán không nhầm khi các tv thấy 1 nick mới toe, lại mở 1 topic ở đây có lẽ ai cũng hiểu vấn đề gì đúng không các bạn. Vâng, thật buồn là như vậy! Các bạn vào đây nếu có thể xin để lại vài dòng tâm sự, nó sẽ là chút gì đó giúp tôi vượt qua tình trạng này dễ dàng hơn.
Tôi cũng đang cai tay bo ở nhà, chính xác đến giờ là 66h không dùng thuốc. Tất cả mọi việc vẫn hoàn toàn trong tầm kiểm soát và dự đoán ( Tôi biết rõ diễn biến cơ thể tôi khi cai bởi đây là lần thứ 13 cai tay bo,không kể 2 lần dùng thuốc) Có điều không hiểu nguyên nhân nào, vài ngày đầu tiên nhất là khi đêm đến, lần nào tôi cũng gặp cảm giác cực kỳ cô đơn chán nản. Thèm có người nói chuyện vô cùng !
Còn gì đau khổ hơn khi cứ diễn đi diễn lại cảnh cai, nghiện, cai lại nghiện như này cơ chứ? Ai cũng biết ma tuý thế nào, những ai đã nghiện càng hiểu hơn. Vậy sao tôi và nhiều người mãi chưa thoát nổi, để những topic như này trong forum cứ nhiều mãi .....!
Mong sao tôi, chúng ta và cả xã hội sớm hạn chế hoặc loại bỏ được tệ nạn này.

tuan2010
03-04-10, 08:31 AM
hì mình hiểu cảm giác của bạn . nhưng chắc bạn chỉ bị buồn lúc ban đêm thôi ( mọi người đi ngủ hết ^^ ) còn mình trong thời gian cai thì cả đêm lẫn ngày ngồi 1 mình trong phòng chẳng tiếp xúc với ai cả :( nhưng cũng chỉ 1 thời gian thôi bạn ah . khi mình ngon lành cành đào rồi thì mọi thứ sẽ trở lại bt mà . Nếu chán bạn có thể ra phần Chatbox tâm sự với anh em . chúc bạn ngon lành nha :D^^

xxxCRAZYxxx
03-04-10, 02:20 PM
Đêm buồn thì vào chém cho đỡ buồn. Uống thuốc chống tái cũng là một giải pháp tốt. Tính chi phí thì chẳng là gì so với lúc mình chơi hàng. Mà tinh thần sẽ cảm thấy thoải mái, thư giãn hơn.

Chúc bạn nhanh bon.

single_again
03-04-10, 05:26 PM
Buồn, cô đơn, cần đc nói chuyện và an ủi là bệnh tâm lý chung khi cắt cơn mà. Vào chatbox nói chuyện đi..