PDA

View Full Version : tinh yeu net

thaipeace
29-03-03, 11:01 PM
Mệt và mỏi , nhưng không bao giờ tui bỏ qua lân hẹn với cô âý trên mạng .
Không biết những gì bạn âý nói có thâtj không , nhưng riêng tôi tôi tin la thâtj (đơn giản là vì tôi đã noi thât ) . Khi nói chuyện tôi cảm thâý dường như chúng tôi gânf nhau lắm |(mặc du cách xa tới 125 cây số lânj !!) .
Khi noi chuyên , tính nhút nhát của tôi biến đâu mâts , chỉ còn niềm hứng thú , say mê và xem lânx sao xuyến .
Cả hai chưa ai gửi hinh cho nhau , cả hai chua ai dám nói cái gì di xa hơn măc du nói yêu trên mạng đối với một số người là điều dễ như trở bàn tay . Chúng tôi khá tôn trọng nhau (tôi nhânj ra điều đó khi nói chuyện với một số người khác trên mạng , ho không nhu bạn âý )
Tôi biết mang chỉ là ảo , không la thực , tui biết trên mạng vi không biết nhau nen người ta co qưyền nói sạo không sợ bị phát hiện . Và tôi cung biết răng có thể người đang chat với tui co thể đang chat với 2 , 3 chục người khác . Nhung tôi tin bạn áy không vâyj , tôi tin cảm giac của tôi cũng giống như cảm giác của ban âý !!!!
Các bạn có tin không !!!

:( :( :( :( :( :( :lol:

nhocthuytien
31-03-03, 08:37 PM
Tình trên NEt.. quả là tình ảo thật.. vì người ta không biết được người ngồi đối diện của mình là ai cơ mà.. Thế nhưng không hẳn là không có những chuyện tình trên Net trở nên tốt đẹp.. Quan trọng là ở mình.. nếu thật sự mình không đùa giỡn, thì kết quả cũng có thể ngòai mong đợi cơ mà

coolgirl
31-03-03, 11:00 PM
tui cũng là dân ghiền chat nè.....hầu như la chẳng ai nói thật cả....nếu bạn tin tưởng quá thì coi chừng vỡ mộng đó

hyvong_lybiet
31-03-03, 11:50 PM
Đừng bao giờ tin vào tình yêu nét , và cũng đừng tin vào lời nói trên mạng dù chỉ là tình bạn

thaipeace
02-04-03, 07:25 PM
Sao các bạn nói có vẻ bi quan quá vây !!!
Làm Thái sợ quá trời , vì mình đang rât hi vọng đâý
Hôm qua mình vừa gưi thư tay cho cô âý đâý

coolgirl
02-04-03, 09:58 PM
ko phải muốn làm cho bạn sợ....tụi tui chỉ muốn cảnh giác bạn mà thôi......cái gì cũng có ngoại lệ mà.......hy vọng bạn là một trường hợp ngoại lệ.............

hyvong_lybiet
03-04-03, 11:40 AM
Tui thật sự mong bạn hãy suy nghĩ lại đi , chữ tình của bạn đặt không đúng nơi rồi

ac
03-04-03, 01:35 PM
tôi & anh quen nhau qua mạng được 3-4 tháng , những ngáy anh gọi diện cho tôi , tôi vui lắm. tôi ko bao tưởng tượng anh là "bạch mã hoàng tử" , chỉ đơn giản anh làm tôi vui, vui nhiều lắm...
vậy mà khi gặp nhau, tôi & anh tụ dưng co 1 khoảng cách , và tôi nhận ra ràng chúng tôi ko tin nhau , tôi dè dặt với anh, anh cũng vậy. làm sao matin một người qua mạng được cơ chứ....... tình bạn của tôi & anh dần dần phai nhạt & kết thúc bắng 1 cuọc tranh cãi quyêt liệt .....

Asin
03-04-03, 08:37 PM
Tui chỉ muốn nói 1 câu má thôi: Hãy cảnh giác.

hyvong_lybiet
04-04-03, 07:25 PM
Như thế đấy CNNN à , tình yêu hay tình bạn trên net là vậy đó , cũng có trường hợp ngoại lệ khi hai người thật sự hợp ý nhau nhưng điều đó thì hiếm lắm .

Asin
04-04-03, 08:02 PM
Như trừơng hợp của tui nè,tui cũng có những người bạn trên Net.

nhocthuytien
07-04-03, 04:23 PM
NTT không tin tình yêu trên NET... nhưng NTT tin là có một tình bạn trên NET.. có thể là may mắn... bởi NTT có một người bạn thân quen đã 4 năm rồi.. từ ngày mà NTT mới biết chat thôi.. :) nhưng có lẽ là lúc trước khác bây giờ... nhưng không lẽ chúng ta trong một diễn đàn... thì không thể gọi là bạn bè được sao.. và chỉ một chút lòng tin cũng không có sao?

Romeo
08-04-03, 01:19 AM
RO cũng hon tin là có tin là có tình yêu trên NET, tất cả chỉ là những lời nói điêu ngoa, chẳng có ai là có thể tin vào những lời ấy được.
Tình IU thật sự là tình IU xuất hiện khi 2 con người tìm đến với nhau trong một hoàn cảnh nào ấy, họ cùng nhau chia sẽ những niềm vui, nỗi buồn.
Họ thật sự là hiểu về nhau, còn wa NET, hôm nay họ có thể xây dựng hình tượng của họ thật cao đẹp, hôm khác thì còn quá đẹp hơn...nên các bạn àh..đừng nên tin những lời nói từ bàn phím nhá...!
Có những lúc ta chẳng cần nói gì...chỉ cần ở bên cạnh ngươì ta IU, chỉ cần nhìn vào mắt người ấy và ta sẽ cảm nhận được giá trị đích thực của tình yêu
RO chúc các bạn luôn sáng suốt trong những lựa chọn của mình nhá..và hãy cẩn thận với những cái bàn phím nhá :) :unsure:

catbuitinhdoi
08-04-03, 03:03 AM
tình iu .com mãi lang thang đi tìm
đi tìm trên net những tâm tình đi hoang

TrẩnTrọngĐại
08-04-03, 11:58 AM
khi cô đơn anh gọi tên em
khi buồn anh cũng gọi tên em

TrẩnTrọngĐại
08-04-03, 12:02 PM
hỡi những linh hồn của tình yêu hãy đến với ta
hỡi những ngửơi si mê tình yêu
hãy đưa họ đến những giây phút ngây ngất trong lòng
đám chìm trong giấc mơ .........!!!!!!!!

nhinmuathudi
08-04-03, 12:36 PM
Originally posted by hyvong_lybiet@Mar 31 2003, 11:50 PM
Đừng bao giờ tin vào tình yêu nét , và cũng đừng tin vào lời nói trên mạng dù chỉ là tình bạn
Đừng bao giờ tin vào tình yêu nét , và cũng đừng tin vào lời nói trên mạng dù chỉ là tình bạn !
Bạn nghĩ thế sao ? Có lẽ bạn không nên chủ quan như thế , trong cuộc sống đâu phải ai cũng như bạn đâu bạn hiền . Bản thân tôi đây khi mới bết đến in tờ nét này thì tôi cũng có suy nghĩ như bạn , nhưng bây giờ thì đã khác , tôi đã có những người bạn thân để cùng nhau tâm sự . Vài lời mong bạn suy nghĩ lại .......

tantalus
08-04-03, 04:52 PM
chỉ để chat chơi thì được vì có ai mất gì đâu, còn tiến xa hơn thì không nên đâu. Tình cảm trên mạng là thứ bá láp.

hyvong_lybiet
08-04-03, 08:13 PM
Originally posted by nhinmuathudi@Apr 8 2003, 12:36 PM

Bạn nghĩ thế sao ? Có lẽ bạn không nên chủ quan như thế , trong cuộc sống đâu phải ai cũng như bạn đâu bạn hiền . Bản thân tôi đây khi mới bết đến in tờ nét này thì tôi cũng có suy nghĩ như bạn , nhưng bây giờ thì đã khác , tôi đã có những người bạn thân để cùng nhau tâm sự . Vài lời mong bạn suy nghĩ lại .......
vâng , bạn nói như thế cũng đúng nhưng chỉ đúng ở một phần vì ai bít được người ta trên mạng thì nói bạn tốt mà sau lưng thì :"cái con(thằng)đó ngu hết chỗ nói...............như thế ta có nên trân trọng nữa hay không?điều đó bạn hãy tự suy nghĩ và tìm cho mình một lý do riêng .

thamtunet
09-04-03, 12:02 AM
Nếu mà lỡ yêu người ta trêb diễn đàn nì rùi thì phải lèm seo hả mấy anh, mâý chị

catbuitinhdoi
09-04-03, 12:58 AM
thì hãy làm giống như anh vậy đó TTN,sẽ có ngày ngươì đó phải rung động thui

hyvong_lybiet
09-04-03, 08:02 PM
rung động bàn fím kick ông ra khỏi diễn đàn thì có , nằm đó mà mơ mộng viễn vông hoài

catbuitinhdoi
10-04-03, 12:29 AM
kô rung động bàn phiím thì lèm seo là tình iu net hẻ HVLB còn chuyện kick tui re khỏi diễn đàn hẻ nằm mơ đi cưng

thaipeace
10-04-03, 12:42 AM
Cám ơn tất cả các bạn , nhưng thât5 sự là chưa có ai trong số các bạn thành công sao !!

thaipeace
10-04-03, 12:45 AM
Vâỵ té ra ngay cái diễn dàn này cũng ba láp ba xàm hả

catbuitinhdoi
10-04-03, 12:46 AM
thì phải còn cố gắng nhù nữa mới thành công chứ

thaipeace
10-04-03, 12:47 AM
Có bât cứ phân trăm nào để hi vọng không , vì biết đâu đâù dây bên kia người ta cũng đang nghĩ như Thái !!

catbuitinhdoi
10-04-03, 12:57 AM
1% thì cũng phải thử chứ kô lẻ rút lui sao ? Tình iu net mà còn bỏ cuộc thì tình iu thật thì làm sao mà có được

hyvong_lybiet
10-04-03, 11:28 AM
hy vọng quá mong manh , liệu có thể thành công không ? điều đó chắc ai trong chúng ta đều hiểu vì nó quá mong manh mà

tolian_hoang
10-04-03, 11:07 PM
mình kô biết mọi người như thế nào , chứ với mình thì mọi chuyện toàn OK ,nếu nói la yêu thì cung ko sai,là bạn thì cũng hoàn toàn đúng,bon mình đã wen nhau hơn 2 năm rồi từ 2 nước khác nhau , qua nhiều lần trò chuyện ,bọn mình trở thành thân nhau rồi yêu nhau rồi cùng về vn để gặp nhau ,mọi chuyện thật đẹp đẽ và cảm động khi hai nguời wen nhau đã hai năm bây giờ mới gặp mặt, thật cảm động và hạnh phúc,bây giờ thì bọn minh sắp sửa co baby rồi.hhhãy chúc mừng cho bọn mình nhé.
Đó là chuyện của bản thân.còn chuyện của mọi ngưòi như thế nào thì mình kô biết.
Theo quan niệm thì mình chân thật với mọi ngưòi , thì mọi ngưòi sẽ chân thật lại với mình thôi( tất nhiên là có nhiều ngoậi lệ ) nhưng về cơ bản là như vậy.Chỉ cần nhìn cch1 post bài của các bạn trong này đủ biết là các bạn là những người tốt bụng vàcó học hành tử tế, cho nên mình tin là trong số các bạn ít ai gặp điều ko may online .còn tất nhiên chat chít vớ vẩn ở ngoài cac dv thì có nhiều chuện rùi, nhưng ta phải phân biệt dc là ta đang nói chuyện vời ai chứ, và chat với mục đích gì phải kô? nếu để vui thì thôi nều nghiêm chỉnh thì cũng co cách mà
Mong các bạn hãy chung thành với chat biềt đâu cũng có những kết quả tốt đẹp như mình
Hiễn nay tại nứoc mình đang sống dịch vụ hôn nhân đang trở thành thiết thực trên mạng đấy.Đa số các nướcchâu âu là vậy,theo mình nghĩ đây cũng là cái hay

catbuitinhdoi
11-04-03, 06:10 PM
dù thành công hay kô thì cũng kô sao cái quan trọng là bản thân mình cảm thấy vui vẻ là được rùi

tantalus
11-04-03, 07:05 PM
Dùng internet làm phương tiện làm quen cũng hay (như đã có trên báo từ lâu) nhưng chỉ là để bắt đầu thôi. Chứ nhìn chữ trên màn hình mà nói yêu là yêu cái gì ?

Romeo
11-04-03, 07:42 PM
Hãy IU bằng con tim và lý trí, đừng IU vì những lời nói trăng hoa từ bàn phím nhá !

hyvong_lybiet
12-04-03, 12:43 AM
tôi đã từng yêu một người khi quen trên mạng và cuối cùng tôi đã nhận ra rằng đó chỉ là những lời tình yêu từ bàn fímmà thôi.

catbuitinhdoi
12-04-03, 02:21 AM
thì nói cho cùng thì iu trên net cũng đâu có gì là sao trái đâu mà mí bác phản ứng dữ vậy?

hyvong_lybiet
12-04-03, 11:26 AM
Tuy nó chẳng hại gì , nhưng đó chỉ là tình yêu ảonên không nên tin và cũng không nên có làm gì.

Guest
13-04-03, 12:53 AM
Thực ra cũng có bạn nói rất đúng, chuyện tình yêu ở Net, nếu ai may mắn thì có được người mình yêu thật sự. Nhưng những bạn còn lại thì cẩn thận vì có một số người lợi dụng chuyện này để tìm kiếm một dạng mà các bạn trẻ chúng ta thời nay gọi là BỒ HỢP ĐỒNG.
Mình lấy ngay kinh nghiệm của bản thân nói, mình từng gặp trường hợp là có người nói rất yêu mình qua net nhưng mình vào mạng chỉ với mục đích tìm kiếm và kết bạn qua mạng thôi, chứ không thích chút nào chuyện tình cảm Net này nên đã không nhận lời. May mắn đến với mình bất ngờ vì mình vô tình phát hiện ra đó là một kẻ nói dối. Từ đó mình không tin, luôn nghi ngờ những kẻ nào nói yêu mình qua net và mình đã dạy cho họ bài học về tình yêu. Nhưng mình đã gặp một người qua Net, chúng mình hiểu nhau hơn khi gặp và bây giờ mình và người đó có tình yêu đẹp qua Net.

thaipeace
16-04-03, 10:43 PM
Hinh nhu các bạn chưa doc kĩ trường hợp của mình rồi

ban_toi
16-04-03, 10:46 PM
Chính xác là chủ đề đã bị lạc đi quá xa.

thaipeace
16-04-03, 10:48 PM
Thai nói là :Tụi Thái rất trân trọng nhau , hôm qua Thái vừa có thư hồi âm .Một lá thư được chuân bị rât kĩ cư như la cô âý đã làm từ rât lâu rồi !!!
Cả về nội dung lân hình thức

thaipeace
16-04-03, 10:50 PM
Thái nghỉ chúng ta cang dao sau cang hay chu

thaipeace
16-04-03, 10:53 PM
Co dieu ,lan này thái tin là thât rồi , giá như các bạn xem đươc lá thư cô ây gửi cho mình hihihih ,mình đang cảm thâý rat hạnh phúc đây

ban_toi
16-04-03, 10:54 PM
châc châc xem ra Thai cung phai xem xet ki lai van de nhe

thaipeace
16-04-03, 10:55 PM
Có bạn nào đã từng giống mình , rồi từ thiên đàng rớt xuống địa nguc không ?

thaipeace
16-04-03, 11:04 PM
Nhắc lại là bức thư rât đẹp , nhưng trong thư lại có doan , nói ro rang là chúng mình cân thêm thời gian mà .
Nhung các bạn co nghi ,toi giai doan ca hai gui thu tay thi , co phai chung minh da vuot qua duoc mot doan duoc kha dai phai khong ?

SuperAdmin
19-04-03, 11:48 AM
Nói vậy là sai rồi ! vẫn còn nhựng người thật tình trên net chứ ! nhưng sự thật những người đó chẳng bao giờ vào room YM hay IRC. BT tui đây mặc dù được thèn bạn nen nĩ muốn chết là qua IRC.TUOITHANTIEN.COM 6667 nó sẽ add BT tui làm admin mà tui cũng cóc thèm ! Chán ngấy ! Chẳng có ai thật lòng trong # cả. Quanh đi quẩn lại thì chỉ có : Hân hạnh được làm wen, bạn tên gì thế ! chúng ta chat nhé ! bạn còn đi học không.... trời ơi ! chán xiệt tình á

catbuitinhdoi
20-04-03, 01:54 PM
tui kô thích chào hỏi như vậy xưa lắm rùi,nếu có chát với người lạ thì:Em iu chúng ta wen nhau nha nhưng đừng iu anh khổ lắm

nhocthuytien
20-04-03, 04:06 PM
trời.. đi chết đi CB.. nói vậy mà cũng nói, nếu vậy thì đừng chat.. vô diễm đàn thôi.. ai biểu mí người ham dzui vô chat rùi kêu người ta xạo.. có ai thiệt tình đâu mà kêu xạo chứ.. nhất là trong mấy cái chat #.

catbuitinhdoi
21-04-03, 02:02 AM
nói giỡn thui mè nhóc kô lẽ nhóc nghĩ anh là người như vậy sao?Anh đã bao giờ chat với nhóc như vậy chưa? Và anh đã giả dối với nhóc lần nào chưa hả?

thaipeace
22-04-03, 11:07 PM
Thái không dám chắc nhưng Thái có kinh nghiệm như thế này :"Nếu bạn đong cho ai đấu nào thì người ta sẽ đong cho bạn lại đấu ấy" (câu này lấy từ sách đó)
Thái nghĩ nếu các bạn chát thật tình với ai , người ta cũng sẽ dễ dàng nhận ra và cũng rất thật tình đáp trả , nếu Thái chat với ai mà lâu trả lời thì allez Thái sẽ thoát ngay . Vì đối với họ có thêm hay bớt một "người chat" cũng là chuyện thường !!!!!!
Chính vì thế Thái đã có bạn thân trong mạng , cái người lấy tên là "bạn tôi" ở diễn dản chúng ta đó , nếu ai không tin thì có thể kiểm chứng heng (người ta ở tận thủ đô lân đó , thấy Thái oai không ?)

catbuitinhdoi
24-04-03, 01:28 AM
CB này cũng có nhìu bạn chat vui lắm trai gái có đủ hết mà cũng chat với nhau bền lắm

ban_toi
24-04-03, 11:02 PM
Thực ra mình cũng râ't nhiều bạn ỏ mạng và cũng có một sô' người vào nói chuyện với mình ỏ YM mặc dù mình không hề vào room chung,họ nói chuyện râ't ư là bâ't lịch sự và mình cũng chẳng còn cách nào khác là sử dụng một cách duy nhâ't dể châ'm dứt không nói chuyện với họ nữa là ignore

catbuitinhdoi
25-04-03, 12:33 AM
CB này ghét vô room chat lắm,tòan nói bậy kô,nhưng cũng chỉ là thỉu số thui chứ nếu kô vô room thì làm sao bi giờ có dc nhìu bạn chat dc

thaipeace
26-04-03, 08:42 PM
Đó cũng là một cách kết bạn phải không ? . Hẳn trong các bạn ai cũng nghĩ là số người bât lịch trong mạng chỉ là thiểu số thôi . Thế nhưng tại sao , ai cũng nói không nên quen qua mạng !!!
Thái nghĩ điều quan trọng nhât trong tình bạn là tôn trọng lân nhau , như thế mạng có thể đáp ứng được mà ?!

quanghuy09
30-04-03, 09:59 PM
Nếu mình đã tình được người chat hợp ý với mình thì bạn đừng nên bỏ qua, đừng tham lam quá khó mà tìm được người hợp ý mình đó các bạn à! Hãy trân trọng va giữ gìn nó

thaipeace
01-05-03, 11:39 PM
Ý Huy nói nghĩa là đừng nên chat một lúc với nhiều người hả ? như vâỵ người ta dễ bị tổn thương lắm khi biềt là mình chat một lúc với nhir6u2 người , và cũng như khi nói một lợi với người này lại lâp5 lại với người kia dúng không ?

quanghuy09
02-05-03, 03:51 PM
Đúng rồi đó!

catbuitinhdoi
02-05-03, 03:58 PM
chat 1 lúc với nhìu người cũng đâu có sao,miễn mình tôn trọng họ thì họ cũng sẽ tôn trọng lại mình thui

coolgirl
02-05-03, 11:37 PM
hey đúng là không phải ai chat cũng xạo cả đâu.........như tui nè.......mình nói thiệt cũng có mất mát gì đâu cơ chứ.........
tui biết là vẫn có những tình bạn , tình yêu rất đẹp trên net nhưng đó chỉ là những con số rất nhỏ.........

catbuitinhdoi
03-05-03, 12:26 PM
lời nói kô mất tìn mua
lựa lời mà xạo cho vừa lòng nhau

nhocthuytien
03-05-03, 02:40 PM
Originally posted by catbuitinhdoi@Apr 20 2003, 07:02 PM
nói giỡn thui mè nhóc kô lẽ nhóc nghĩ anh là người như vậy sao?Anh đã bao giờ chat với nhóc như vậy chưa? Và anh đã giả dối với nhóc lần nào chưa hả?
thì nhóc cũng nói thôi mà, chứ nhóc có lên án anh đâu áh.. Hehe.. anh nói giỡn được thì nhóc cũng được àh.. :)
Sao mà anh phản ứng như vậy chứ hả. Làm nhóc giựt mình áh.. sợ rồi.

thaipeace
03-05-03, 11:06 PM
Cái ông CBTD này có vẻ là siêu sạo , bà con khi chat nhớ cân thân nhé . Như thế nào bạn gọi là tôn trong khi chat nhỉ , riêng quan điển của Thái thì cho răng : nhât là nhưng ai nói thât trên mạng họ thường cao lăm là chat với 3 người là hât1 đát , vì họ rât1 chú tâm , và trả laời liên tục , họ sợ bên lia nghĩ là mình không quan tâm !! Mà họ đâu biết răng bên kia cứ trả lời kiểu nhát gừng vì họ đang bân chat với khoảng 20 người !!! chỉ như thế thôi đả là thiếu tôn trọng rồi !!

catbuitinhdoi
04-05-03, 02:02 AM
Cái ông CBTD này có vẻ là siêu sạo , bà con khi chat nhớ cân thân nhé cảm ơn thái nói tốt dùm tui,ừa tui gạt nhìu người lắm gòi đó, con trai như thái tui cũng sẽ chẳng tha đâu, cẩn thận nha

moonlight
04-05-03, 02:40 AM
Originally posted by Romeo@Apr 11 2003, 07:42 PM
Hãy IU bằng con tim và lý trí, đừng IU vì những lời nói trăng hoa từ bàn phím nhá !
RO nói đúng iu đừng bao giờ iu wa mạng họ toàn ko có sự thật đâu thà wen ở ngoài còn hơn thì dể hiểu nhau hơn rồi wen chứ bắt đầu tìm hiểu mệt lắm.

nhocthuytien
04-05-03, 02:54 PM
Thế nhưng nếu qua mạng, rồi sau đó gặp người ta ở ngòai.. có yêu được không.. hay chỉ nên yêu những người không bao giờ biết chat? Nếu thế thì với chúng ta.. những người thuộc hàng chat kì cựu thì sao? Không lẽ không có người yêu?

catbuitinhdoi
04-05-03, 07:10 PM
nhoc` nói đúng đó, lúc đâu thì wen we net goi` sau đo` gặp mặt,họp thì tiến tới kô họp thì vẫn là bạn

quanghuy09
05-05-03, 02:13 PM
Dĩ nhiên ruì chat xong khi thấy yêu người đó và ngược lại bạn cũng nên gặp mặt chứ

nhocthuytien
05-05-03, 02:28 PM
nói vậy thì có lý, nếu không thì hông lẽ chat với nhau là không được quyền tiến xa hơn nếu có điều kiện... bởi đâu phải ai lên chat cũng cùng một mục đích.

thaipeace
06-05-03, 10:41 PM
Dúng thế lên mạng quen chơi quen bời thôi nên nói chuyên kiểu xâc mé , còn tệ hơn là nói bâỵ , nói trăng hoa đủ thứ , không phải chỉ có mình con trai đâu nhé , con gái cũng có Thái đã tưng gặp nè !!! Ớn lắm cơ !!
Không biết lúc họ ăn nói như vâỵ , ít ra họ cũng phỉa hiểu là họ đang nói chuyện vời một con người chứ , họ không sợ bị đánh giá sao !!

rosycheeks
09-09-03, 12:24 PM
mình cũng chấp nhận những gì Ro noi , mình không tin tất cả những gì trên net , toàn là những lời xảo tra' không ? người ta nói vậy chứ không phải vậy đâu các bạn

rosycheeks
09-09-03, 12:27 PM
hey đừng quơ đủa cả nắm nha. con gái thì ít hơn chứ phải không? 100 người thì 99,5 người là con trai rồi , còn 0,5 la con gái ok?

hoatigon
11-09-03, 03:10 PM
hoatigon cũng như Thái vậy đó ,hoatigon cũng có người đang ...theo người ấy nói thì người đó yêu hoatigon và theo giác quan của người con gái hoatigon tin anh ấy nói thật nhưng...dù tin đó là sự thật hoatigon vẫn không chấp nhận tình cảm của anh ấy được vì nhiều lý do,hoatigon chỉ xin là bạn anh ấy thôi nhưng anh ấy thì khác dù hoatigon thế nào anh ấy vẫn hy vọng có ngày hoatigon đồng ý làm người iu cua anh ấy(anh ấy nói thế mà).tóm lại hoatigon tin có tình yêu trên net ...nhưng còn tùy vào khả năng phán đoán của mình nữa kẻo lại bị lừa....tình yêu thì ở đâu cũng nói được chữ yêu hết chứ không nhất thiêt phải là net hay ngoài đời chỉ có điều chữ YÊU đó phát ra có thật lòng hay ko thôi ...ngoài đời nhìu khi cũng bi lừa nữa đó ...

babybigmouse
12-09-03, 03:11 PM
Tình yêu trên Net đối với baby trước kia mà nói thì nó rất đẹp, baby quen anh ấy trong một lần tình cờ vào Net chơi với bạn....Rồi chuyện gì đến cũng đã đến, và tình cảm càng ngày càng tăng. Đến khi baby gặp anh ấy thì baby cảm giác rằng mình đã yêu anh ấy bằng cả trái tim của người con gái biết yêu lần đầu....Nhưng một điều baby không thể ngờ là gia đình anh ấy không chấp nhận baby chỉ vì baby và anh ấy khác Đạo....Anh ấy không thể bỏ gia đình, và baby cũng không thể bỏ Đạo....Đến bây giờ 2 đứa đã......mặc dù không ai muốn cả.......
Tình yêu trên Net đẹp lắm chứ, nhưng cũng buồn lắm.....Tình yêu trên Net không có gì xấu nhưng có không ít người biến nó thành cái xấu...Nó cũng có cảm giác buồn, giận, nhớ mỗi khi người ấy không online.....

saokhuyalaplanh
12-09-03, 03:32 PM
chuyện tình trên Net của baby rất đẹp nhưng nếu vì vậy baby nói rắng tình trên Net đẹp là ko hẳn đâu vì ko ai như ai cả mà
Mình thì mình thấy tình trên Net mong manh....dễ vỡ....và...phũ phàng nữa.Vì những lời yêu có thể nói rất dễ dàng nhưng người nói thì sẽ ko nhớ nổi hết là đã nói với những ai

hoatigon
13-09-03, 12:42 PM
đôi khi ở ngoài đời người ta để ý mình mà không dám nói nên nhờ bàn phím nói dùm tấm chân tình mình thì sao nè...đừng nghĩ theo chiều hướng xấu như thế mà hãy nghĩ theo chiều hướng tốt cho dễ sống...vả lại cũng nên tin nhưng đừng thái quá...tốt hơn hêt là nên tin vào cảm nhận của mình...

babybigmouse
13-09-03, 12:56 PM
Cũng có thể hoatigon nói đúng vì trong chuyện này mỗi người có một ý kiến riêng nhưng riêng baby thì baby rất muốn cám ơn Internet đã cho baby gặp được anh ấy dù rất ngắn ngủi

thaipeace
13-09-03, 05:29 PM
Các bạn ơi , ai thì Thái không biết nhưng riêng thái , Tháiddax nếm qua thế nào là bị dụ trên net , Thái đã từng bị cho leo cây hàng giờ liền vì một lời hẹn bâng quơ , thế nhưng có ai tin được là Thái đã tìm ra được một tình yêu net thật sự . Đê thái kể cho nghe :
Thái post cái topic này lên hồi thang8 năm ngoái , lúc đó chỉ mới quen và là lần đầu nên Thái hoang mang lăm , Thái đành nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp một tay , nhưng người bạn gái ấy đã gửi thư cho thái , lá thư rất chăm chút , gấp cho Thái một trái tim đôi và một con hạc giấy , đã có hai lần tưởng là mất tin nhau nhung thật ra chỉ là những sự hiểu làm đễ thương trong tình yêu . Cô ấy mong rằng một ngày sẽ vào Tp để gặp thai (cô ấy sống ở Vt mà) , all for tomorrow (đang chuẩn bị thi Dh) nếu đậu thì ..... chắc không biết ai sướng hơn ai nữa ......!!!
thái đang rất rất là hi vọng , Thái nghĩ chẳng ai nói xạo hòi được mà không bị lộ , nên Thái tin la cô ấy nói thật , côm ấy còn kể về cuộc sống của cô ấy , về những cuộc tình , về học hành ...... rầt nhiều thứ cho thái , cho dù các bạn biết không từ trước đến giờ tụi thái chỉ chat với nhau chưa nhiều hơn 10 lần
Thái có nên một lần đặt trái tim mình vào trò chơi tình yêu lần nưa không ? ai giup Thái với , thật tình Thái rất muốn thử lần nưa !!

only_love
02-12-03, 05:20 PM
chuyện tình trên mạng cũng chi là chat qua lại với nhau để được wen nhau........cũng chỉ là để giải trí lúc rảnh thôi. nhưng đôi khi những cuộc nói chuyện dẽ nảy sinh tình cảm
khó ai mà biết trước được.......

thaipeace
15-12-03, 02:31 PM
Có phải chỉ vì cái tính chất , nói trước mặt thì khó nhưng viết sau lưng thì đễ nên , người ta dễ dàng nói yêu trên net không ?

only_love
01-01-04, 10:40 AM
chắc là dzậy đoá bạn , nga cảm thấy nói chuyện tình cảm trên mạng rất dễ , dù mới chat với nhau lần đầu cũng đã nói lời yêu goài( thật là là tình yêu giả dối) còn ngoài đời thì eo ui.................dù có wen nhau lâu đến mấy đi nữa chắc gì đã nói yêu nhau sớm như trên net chứ.

thaipeace
06-01-04, 10:32 PM
Thái cũng nghĩ như thế , nhưng những khoảng cách địa lý luôn là những trở ngại lớn nhất , mặc dù có câu ,yêu nhau mấy núi cũng trèo mấy sông cũng lội mấy đèo cũng qua !

only_love
07-01-04, 09:34 AM
đoá chỉ là câu nói thui , chứ sông thực xí đi , coá bao giờ yêu nhau mà ở wé xa ko dzậy uh? nếu coá ở xa thì chắc tình cảm cũng..........sẽ bị phai nhạt

thaipeace
09-01-04, 05:57 PM
Ừm bạn phải có một chút máu giang hồ không ngại xa , và hơn hết là phải cố gắng gấp ba lần bình thường vì người ta nói ?:" nhất cự li nhì tốc độ mà "

only_love
10-01-04, 04:15 PM
hít ý kiến lun............only_love nghĩ xa cách cũng trở ngại với tình cảm của mình chứ.

thaipeace
12-01-04, 10:50 AM
Ừm thì đó , bạn phải cố đến với người ta bằng mọi cách khi bạn có thể , nếu không chả ai dại gì yêu một cái bóng đùng không ?

lokootin
16-01-04, 11:09 PM
Em bit thêm được một điều nhen anh Thái sa lem hehehe .. :'b

thaipeace
18-01-04, 08:05 PM
Biết gì hả , có vẻ gì dấu diếm chăng , anh nghĩ cái gì mà em biết chắc cả diễn dàn biết hết trơn rồi !

haydenvoianhnheem
20-01-04, 05:57 PM
nếu mà nói là dừng tin thì hơi quá vì cũng có nhiều người nói chuyện trên net mà bây giờ trở nhưng mà tôi cũng hơi đồng tình với hyvong_lybiet giống bài thơ của tui nè

Yêu trên net là gì anh hởi
Là mong chờ nick đó online
Là mong chờ một tình yêu vô vọng
Để cùng nói những lời vu vơ

HoaDao
21-01-04, 12:08 AM
Huhhhhhh, yeu qua NET a'. Hay day nhi!. Ket ban qua NET thi toi hoan toan dong y, boi toi da co rat nhieu ban qua NET. O nuoc ngoai, o Sai Gon,... cung co (vi toi o Ha Noi ma), mot so nguoi da ve VN ra HN, hoac o SG ra HN, chung toi da di choi cung nhau rat vui ve, boi le chung toi da hieu nhau qua nhung lan Chat voi nhau. Con Yeu qua NET, toi khong phan doi, tuy nhien dieu do rat kho, boi le chua gap nhau lan nao, tat ca chi la nhung chu cai. Co qua webcam cung chi phan nao thoi. That ra thi hoan toan phu thuoc vao thai do cua ca hai ben, co nghiem tuc khong. Ma tot nhat nen gap nhau ben ngoai truoc roi hang to tinh voi nhau. Kinh nghiem ban than toi nay, yeu qua NET, nhung gio chung toi cung chap nhan la ban be thoi. Hi' thuc ra thi toi ko muon chap nhan.

only_love
24-01-04, 12:10 PM
yêu wa nét là tình yêu vô vọng đúng là hơi vô vọng xiệt nếu cách trở xa nhau thì tình yêu đó ko có gì mờ hi vọng cả.

thaipeace
25-01-04, 07:30 PM
Tôi cũng biết là như thế nhưng người ta nói tình yêu có cài quyền lực tạo nên phép màu riêng của nó , đó là lí do tại sao mà tui dù biết là không thể nhưng vẫn tin vẫn níu kéo . Các bạn biêt không tôi đã gặp được cô ấy , một cố gắng rất lớn , lãn mạng không kém phim han quốc có ai muôn nghe chuyện lạ co thật cảu thaipeace không ?