PDA

View Full Version : Ai đã cai bo cho ý kiến

Vì Vợ Vì COn
14-04-10, 08:52 PM
- hic mình được 3 ngày rồi sao vẫn thấy ...

Vậy các bạn hãy cho tôi chính sac phác đồ cai bo được không ( vì không ít người đã cai bo thành công mà )

phanhieu
14-04-10, 10:59 PM
Phanhieu không dám nhận cai bo thành công nhưng phanhieu cai bo nhiều lần rồi...

3 ngày.. chưa thể khỏe hẳn nhưng cũng đỡ nhiều rồi bạn... cố gắng lên!!

Mấy hôm nay trời lạnh nên tắm cũng hơi ngại nhưng cố tắm nhiều một chút, tắm nước nóng già cũng được...

Không nên lạm dụng thuốc ngủ nhưng bạn có thể uống Rotunda, nguồn gốc thảo dược... khá ổn và không sợ nghiện!

Cố gắng vận động nhẹ nhàng thì đêm sẽ dễ ngủ hơn, uống nhiều nước và ăn nhẹ nhiều bữa, bạn sẽ có thể lực và đỡ mệt đó...

Vài hôm nữa là bạn sẽ thấy khác hẳn mà.. đừng lo lắng... mọi người luôn bên bạn chia sẻ khó khăn mà.. :) Cố gắng lên nhé

ninhtroc_7x
15-04-10, 07:09 AM
Cai bo thật là khó nhưng vẫn chịu được những người cai bo kinh nghiệm chung là tắm nước ấm nếu dũng cảm hơn thì tắm bằng nc lạnh vì nó có tác dụng giảm đau 3 ngày đầu mất ngủ không ăn đcj ji vì vậy phải cố ăn thì mới chịu đc những cơn vật ,đói mặt với thử thách xem sao qua rồi thì chỉ là chuyện nhỏ thôi mà ,cố gắng nhé ,đừng cai ở gần chỗ có hàng dễ nẩy số nắm
quyết tâm quyết tâm thật quyết tâm

cosusong_conhyvong
15-04-10, 10:56 AM
tắm, ăn nhẹ, vận động 1 chút, xem phim or nghe nhạc, cắt đứt mọi ll với bên ngoài. cố găng lên ngày thứ 4 rồi đấy. Đừng làm mọi người thất vọng.

tuan2010
15-04-10, 11:38 AM
Mình rất hiểu cai bo nó như thế nào , vì mình lần nào cai mình cũng chỉ cai bo ko dùng thuốc thang gì cả . cho nên khi cai bo xong thì trong ngươi khoẻ hơn là khi cai = thuốc . bạn mới đc 3 ngày mà vẫn Vật thì đấy là chuyện thường , đến ngày thú 4 thì bạn sẽ thấy trong người khá bon và đến ngày 5, 6, 7 thì trong người sẽ ổn định hơn ( tuỳ vào thể trạng của mỗi người ) tốt nhất là trong những ngày này bạn cắt đứt với bên ngoài , ko liên lạc với ai cả . Chúc bạn sớm đc ngon lành cành đào ^^

Vì Vợ Vì COn
15-04-10, 02:33 PM
Rất khó bạn ah có các vấn đề sau :

Số điện thoại của mình là làm ăn, tắt máy thì sẽ mất khách và công việc
Cắt đứt cũng đuwocj nhưng mà chúng nó biết được số mình
Tụi nó nghĩ mình làm ra tiền cho nên ..... ( nhưng lúc chúng nó có thì chả nhớ nhưng lên cơn thì lại nhớ tới mình =(( )

Nhưng mình sẽ quyết tâm không đổ lỗi : tại vì ..... thế này .... thế nọ...

Hoa Tàn Hoa Nở
15-04-10, 05:30 PM
Cai bo được sau này nhìn lại thấy m thật tuyệt vời,cố lên a ah :)>-

yeuluonmuquoang
16-04-10, 11:23 AM
Rất khó bạn ah có các vấn đề sau :

Số điện thoại của mình là làm ăn, tắt máy thì sẽ mất khách và công việc
Cắt đứt cũng đuwocj nhưng mà chúng nó biết được số mình
Tụi nó nghĩ mình làm ra tiền cho nên ..... ( nhưng lúc chúng nó có thì chả nhớ nhưng lên cơn thì lại nhớ tới mình =(( )

Nhưng mình sẽ quyết tâm không đổ lỗi : tại vì ..... thế này .... thế nọ...

Bọn ấy được ăn quen mui bám dai như đỉa, mà lúc vã thì chẳng ngại ngần điều gì hết, có lần e và chồng đang ngồi trong quán nó đi qua còn vào xin tiền nữa, trơ quá, mà bị thế mấy lần, tức quá em k cho ngồi khu vực đó nữa, k phải vì tiếc tiền mà cứ mãi thế thì sao bước qua được quá khứ sống tiếp đây

sada
16-04-10, 04:09 PM
CAi bo là dành cho những người nghiện nhẹ hoặc 2 3 tháng chứ vài năm thì rất mệt nó cũng còn tùy theo sức sức của mỗi người nữa( sức khỏe suy kiệt không thể đi nỗi thì làm sao cai cho nỗi), Tùy vào bạn thôi nếu thấy sức khỏe tốt thì cai bo còn nếu bạn ở TP HCM thì vào đây http://heroin-aids.com/niemtin/showthread.php?t=7064 / Chúc bạn thành công. thân

Vì Vợ Vì COn
17-04-10, 01:10 AM
Mình cũng không biết thế nào nữa
Nhưng ngày này không còn thèm và cố đi tìm cho bằng được nữa
Nhưng vẫn có triệu chứng mẹt mỏi khó chịu và đau lưng ê ẩm

Mình chỉ hỏi các bạn là nếu không uống chống tái có OK ko nhỉ

yeuluonmuquoang
17-04-10, 11:19 AM
Mình cũng không biết thế nào nữa
Nhưng ngày này không còn thèm và cố đi tìm cho bằng được nữa
Nhưng vẫn có triệu chứng mẹt mỏi khó chịu và đau lưng ê ẩm

Mình chỉ hỏi các bạn là nếu không uống chống tái có OK ko nhỉ

Nếu k uống thì mình sợ rằng những ngày qua bạn cố gắng là vô ích. Uống để giữ gìn cho bản thân thôi mà. Mà uống có sao đâu lý do gì bạn lại lăn tăn như thế?:-S

CongTu
17-04-10, 12:33 PM
Cai bo thì làm gì có phác đồ nào hả bạn, cái chính là ở minh thui
Không uống thuốc chống tái có ok ? >> Ok ko là ở mình chứ thuốc chỉ hỗ trợ phần nào thôi bạn.
Bàn tay ta làm nên tất cả

Chúc bạn thành công !

sada
17-04-10, 02:58 PM
Cai bo thì làm gì có phác đồ nào hả bạn, cái chính là ở minh thui
Không uống thuốc chống tái có ok ? >> Ok ko là ở mình chứ thuốc chỉ hỗ trợ phần nào thôi bạn.
Bàn tay ta làm nên tất cả

Chúc bạn thành công !

Cùng ý kiến với bạn CongTu

Vì Vợ Vì COn
17-04-10, 05:47 PM
Mình không biết thế nào nữa
1 năm trước đây đã Ok nhưng giờ dính lại 1 tháng nay rồi
Muốn cho nó dứt điểm hẳn

nghe đâu muốn dứt điểm hẳn thì thời gian bỏ = thời gian nghiện phải không nhỉ

sada
17-04-10, 06:31 PM
Mình không biết thế nào nữa
1 năm trước đây đã Ok nhưng giờ dính lại 1 tháng nay rồi
Muốn cho nó dứt điểm hẳn

nghe đâu muốn dứt điểm hẳn thì thời gian bỏ = thời gian nghiện phải không nhỉ

KHông biết bạn lấy đâu ra khái niệm không có chút cơ sở gì hết. Bỏ bao lâu không quan trọng quan trong là bạn đoạn tuyệt hẳn với nó chứ. Cắt cơn thì rất dễ (5- 7 ngày) chống tái nghiện thì vô cùng khó, nhưng nếu bạn có quyết tâm và ý chí + thuốc chống tái thì bạn sẽ thành công. Cũng như tôi hiện h đang cai ngày thư 5 nè nhưng với lòng tin và ý chí + thuốc chống tái thì lần này tôi nhất định sẽ thành công. Chúng mình hãy cố gắng nhé. Thân

phanhieu
18-04-10, 03:19 PM
Phanhieu thì thấy quyết tâm của Sada rất lớn... hì.. mong bạn thành công:)

Đúng là cắt cơn không phải là quá khó mà vấn đề của nó là mình giữ được bao lâu thôi ?! Theo Phanhieu thì mình không nên chủ quan, hãy uống thuốc chống tái. Chúng ta hãy thay đổi quan niệm cho đỡ nặng nề nhé :) Coi đây là một căn bệnh, đã là bệnh thì cần phải uống thuốc điều trị một cách căn bản và kiên trì... thế thôi :)

Như Phanhieu đây, ngày nào cũng nửa viên... hì nhưng dạo này hay quên lắm... vẫn ok :))

thienlong
10-05-10, 03:50 AM
ai dùng mt thi cũng cai đủ các kiểu rồi thì biết,lúc cơn vật đến mà tỉnh táo khó làm chủ bản thân lắm vì vậy đã coi bo đổi hỏi quyểt tâm phải cực cực phi thương và có sự can thiệp hỗ trợ giúp đỡ cửa người thân gia đình và tuyệt đối cắt đứt liên lạc với bên ngoài nhẩt bạn nghiên kg thì............! mình cố gắng mình quyêt tâm nhưng mt nó cũng đâu có vừa đâu kg sao tự nhiên tên gọi của nó lại có chữ 'ma' 1001 người cai bo may ra được 1 người cai bo thành công mà kg cầnh ai bên cạnh ý tl muốn nói muốn cai bo thì phải có người bên cạnh để hỗ trợ mình những lúc mất kiểm soát và kg làm chủ được bản thân bạn nhé.mong bạn mau khỏe
à quên với mt kg có cơ sở, thuốc hay kiểu cai nào cai bao lâu là tuyệt đổi đâu vi dụ đơn gian thôi nghiện 1 năm thôi cai được 10 năm rồi chơi lại 1 lân coi như là công cốc nghiện lại ngay mt là thế đó kg chủ quan được chủ quan là mệt đó ngày hôm nay vẫn kg sao nhưng ngày mai sao lại đầy trời đó cố gắng từng ngày vi vợ vi con nhé nêu muốn dứt hẳn được mt.

Hong Thu
10-05-10, 07:04 AM
Vi` tuong lai cu?a chi'nh mi`nh, ha~y uo^ng Naltrexone ban a!