PDA

View Full Version : Tôi thực sự rất lo lắng !!!

ryuzaki91
16-04-10, 10:37 PM
Trong lúc tôi ko kiềm chế đc bản thân, tôi thử bỏ bcs ra và qhtd với 1 cô gái điêm. Nhưng khi "nhét" dương vật của tôi vào âm đạo của cô ấy, vì hơi đau và sót, nên tôi rút ra luôn (tức chỉ là 1 lần cọ nhẹ). Vậy nếu cô gái đó bị HIV, tôi có khả năng bị HIV ko ạ ? Thật sự tôi cần đc tư vấn từ các ban ! Tôi đang rất hoang mang ! Sau 3 tuần kể từ đó, tôi bị sốt nhẹ trong 1 tối, và hiện tại thì đang bị viêm họng, nhưng ko năng. Tôi thực sự rất rất lo lắng !

Lara Le
16-04-10, 11:16 PM
Bình tĩnh đi bạn. Đừng quá lo lắng!

1 là, ngay cả khi bạn quan hệ thực sự, thì nguy cơ này đã là không cao. Còn bạn mới chỉ "cọ xát" thì có thể yên tâm rằng, không đáng lo ngại !

2 là sốt nhẹ và viêm họng là do bạn bị cúm thôi, chứ đó ko phải là những dẫu hiệu AIDS đâu bạn ạ. Vì những dấu hiệu đó, ko đến nhanh thế đâu (nếu có bị)

Mình nghĩ là bạn quá lo lắng rồi. Cứ yên tâm vui sống bạn nhé. Không có chuyện j đâu! :)>-

ryuzaki91
17-04-10, 12:04 AM
cảm ơn bạn, tôi lo quá, tôi mong mình sẽ ko phải là nỗi buồn của cả gia đình, bạn bè. Tôi lo lắng từng ngày, từng giờ

Lara Le
17-04-10, 12:20 AM
Mình hiểu nỗi lo của bạn.

Mình nói với bạn nhé, khả năng bạn bị là vô cùng thấp, nên hãy hết sức bình tĩnh, không đáng lo ngại như vậy đâu bạn! Tin mình đi.

Nếu như bạn vẫn quá sợ hãi, thì sau 3 tháng, bạn đi Test, nếu ko bị, thì sau 3 tháng nữa, lại Test thêm 1 lần. Vẫn ko bị là ok! Bạn có thể Search để tìm trung tâm Chân trời mới, đảm bảo dc tư vấn, hỗ trợ, xét nghiệm...hoàn toàn thân thiện và bí mật.

Nhưng mình tin, bạn ko có chuyện j đâu. Đừng quá sợ hãi lo lắng, làm ảnh hưởng đến cuộc sống. Hãy coi như số phận, đằng nào bạn cũng làm rồi, lo lắng cũng ko thay đổi đc j, vì vậy, hãy vui vẻ sống, bạn hiểu chứ? Và coi như đây là 1 trải nghiệm, sống lành mạnh hơn và quyết đoán hơn 1 chút trong chuyện này, bạn nhé!

Cố gắng lên, đừng quá lo lắng, ko có chuyện j đâu bạn!

ninhtroc_7x
17-04-10, 07:57 AM
theo những triệu chứng trên bạn dính rồi ka ka,,,,đùa tý thui lần sau có đi cố kiềm chế dùng ok nhé

ryuzaki91
20-04-10, 10:10 PM
Bây giờ tôi vẫn đang bị viêm họng, nhưng cơ thể vẫn khoẻ manh, ko có triệu chứng bị nổi hạch hay phát ban gì. Không bị sốt, không chán ăn, không nôn ói gì cả. Nhưng tôi bị mất ngủ, cứ đặt mình xuống nhắm mắt, là bắt đầu suy nghĩ, ko thể ko ngừng và những suy nghĩ đấy ko thể nào làm tôi vào giấc, mà cứ làm tôi giật mình đến mức tỉnh dậy. Thế này có nói lên đc điều gì ko ạ ?

Tuanmecsedec
06-06-10, 09:23 PM
[COLOR="Red"]Bình tĩnh đi bạn. Đừng quá lo lắng!

1 là, ngay cả khi bạn quan hệ thực sự, thì nguy cơ này đã là không cao. COLOR]

[-X Quan hệ tình dục là 1 trong những con đường lây nhiễm các bệnh xã hội. Nếu không dùng biện pháp an toàn là sử dụng Bao cao su có thể bị lây nhiễm như: Viêm gan B, Lậu, Giang mai v.v.v. trong đó có HIV/AIDS.

MrBem
07-06-10, 01:57 AM
bạn ơi tốt nhất là bạn đợi 6 tháng sau đi test thì mới có kết quả chính xác dc.mình nói thì nghe có vẻ hơi phũ nhưng mà như bạn nói nếu mà DV vơi AV mà bị xước sát là nguy hiểm phết đấy bạn ạ.

Vô Danh Khách
07-06-10, 03:37 AM
bạn ơi tốt nhất là bạn đợi 6 tháng sau đi test thì mới có kết quả chính xác dc.mình nói thì nghe có vẻ hơi phũ nhưng mà như bạn nói nếu mà DV vơi AV mà bị xước sát là nguy hiểm phết đấy bạn ạ.
Bạn MR Bem thân mến!!
Điều bạn tư vấn trên đây là hoàn toàn không chính xác. Bởi vì với trình độ khoa học-kĩ thuật hiện nay thì chỉ cần sau 3 tháng ( 12 tuần) kể từ khi sau vi có hành vi gây nguy cơ lây nhiễm HIV, khi đó đi xét nghiệm thì đã có kết quả chính xác 100% rồi. Bạn nên lưu ý khi tư vấn cho người khác vấn đề này, chỉ nói những gì khi bạn đã biết đích xác. Vì với tâm trạng của một người đang hoang mang khi nghĩ mình có thể bị nhiễm HIV thì 3 tháng và 6 tháng là rất khác nhau.