PDA

View Full Version : Có Phải em bị Phản Ứng Thuốc Ko??

tuan2010
01-06-10, 04:18 PM
Em đang dùng thuốc Chống tái Naltrexone em bị tình trạng như thế này ko biết có phải là bị phản ứng thuốc ko? :
Em bị 2 lần toàn là do rượu và Bia :
1: Uống thuốc xong đi chơi rồi nốc 1 trai Vodka xong rùi về bị co giật phải đi BV truyền nước mới khỏi

2: Cách đây ko lâu , bữa cơm nào cũng 2 > 3 trai bia.. xong rùi nóng qua lại ra Bia tươi nói chung là ngày ít nhất là 0,5 lít bia vào người đều như vắt tranh >> và gặp phải tình trạng đau đâu như búa bổ cùng với kiểu như vật Hàng " ốm dở "

* Xin hỏi em có phải là bị phản ứng thuốc ko? AE nào có kinh nghiệm xin cho ý kiến nha !
đệ thanks nhìu nhìu !!!

tukoi
02-06-10, 09:00 AM
Bạn cũng bia rượu T ạ, nhưng k bị làm sao, chỉ có ngồi một lúc là chóng mặt, đầu quay quay...
Bạn đang uống abernil, ngày nửa viên thôi! Uống rượu vào nó hơi shock lúc đầu, nhưng lúc sau thì bon, về vẫn ngủ ngon lành!
Chắc tùy cơ địa từng người, nếu khó chịu thì bớt bớt đi... cai nghiện là chủ yếu ^^

Song Khoa
02-06-10, 09:58 PM
Em đang dùng thuốc Chống tái Naltrexone em bị tình trạng như thế này ko biết có phải là bị phản ứng thuốc ko? :
Em bị 2 lần toàn là do rượu và Bia :
1: Uống thuốc xong đi chơi rồi nốc 1 trai Vodka xong rùi về bị co giật phải đi BV truyền nước mới khỏi

2: Cách đây ko lâu , bữa cơm nào cũng 2 > 3 trai bia.. xong rùi nóng qua lại ra Bia tươi nói chung là ngày ít nhất là 0,5 lít bia vào người đều như vắt tranh >> và gặp phải tình trạng đau đâu như búa bổ cùng với kiểu như vật Hàng " ốm dở "

* Xin hỏi em có phải là bị phản ứng thuốc ko? AE nào có kinh nghiệm xin cho ý kiến nha !
đệ thanks nhìu nhìu !!!

Naltrexone HCl 50mg có tính đối kháng với rượu và ma túy thuộc dòng Opiats, vì thế bạn bị một số triệu chứng như trên là bình thường bạn à. Naltrexone được đùng để duy trì đối kháng chống tái nghiện rượu và ma túy mà.

Thân