PDA

View Full Version : lời hứa không dễ dàng...!

MagicianS
03-06-10, 07:15 PM
Promises don't come easy

I should have known all along, there was something wrong
I just never read between the lines
Then I woke up one day and found you on your way
Leaving nothing but my heart behind
What can I do to make it up to you
Promises don't come easy
But tell me if there's a way to bring you back home to stay
Well I'd promises anything to you

I've been walkin' around with my head hanging down
Wondrin' what I'm gonna do
'Cause when you walked out that door, I knew I needed you more
Than to take a chance on losing you
Promises don't come easy
You know I've made up my mind to make it work this time
That's the promise that I give to you
You never thought I loved you
I guess you never thought I cared
I was just too proud to say it out loud
Now I know, to let my feelings go (so tell me)
Promises don't come easy
You know I've made up my mind to make it work this time
That's the promise I can give to you

http://www.nghenhac.info/flashmusic_...18808&iType=23

Lời hứa không dễ dàng

Lẽ ra anh nên biết từ lâu rằng có điều gì đó không ổn chứ
Anh chỉ là chưa bao giờ đoán được ẩn ý
Và rồi ngày kia anh thức giấc,nhìn thấy em ra đi
Chẳng để lại thứ gì ngoài trái tim anh
Liệu anh có thể làm gì được cho em đây?
Những lời hứa hẹn chẳng bao giờ đến 1 cách dễ dàng cả
Nhưng xin hãy nói cho anh biết, nếu có cách nào có thể mang em quay trở lại
Thì anh sẽ làm tất cả cho em.

Anh đi lang thang, tâm trí nặng nề
Tự hỏi lòng mình sẽ làm gì đây
Bởi vì khi em đã ra đi,anh mới biết là mình cần có em biết bao hơn là phải để mất em
Liệu anh có thể làm gì cho em đây?
Em biết không anh đã quyết định lần này anh sẽ thực hiện
Về lời hứa mà anh đã hứa với em
Em chẳng bao giờ nghĩ rằng anh yêu em cả
Anh cho là em nghĩ anh quá thận trọng
Nhưng chỉ vì anh quá tự hào nên chẳng thể nói rõ ra
Bây giờ thì anh biết, hãy cứ để mọi cảm nhận của mình biến mất(vì thế xin nói cho anh biết)
Liệu anh có thể làm gì cho em đây?

MagicianS
03-06-10, 07:19 PM
Nếu như ai đó hỏi bạn rằng, bạn đã thực hiện được bao nhiêu lời hứa của mình với mọi người?
Bạn sẽ trả lời sao? 10%, 30%, 50% hay nhiều hơn nữa hoặc cũng có thể chẳng có phần trăm nào cả, bởi bạn chẳng mấy khi nhớ đến nó bao giờ.

Có khi nào bạn rơi vào tình trạng nghe một lời hứa, vài lời hứa hay nhiều lời hứa của ai đó nhưng hiếm khi thấy nó trở thành hiện thực? Bạn mong mỏi, chờ đợi, hy vọng nó xảy ra để không phải mất dần niềm tin về một người bạn, một người quen hay một người đồng nghiệp... và cũng để chứng minh với chính mình rằng họ không phải là những người thất hứa.

Tuy nhiên, cuộc sống vốn vội vã ngày nay khiến người ta quên đi những gì mình vừa suy nghĩ, vừa nói hay nguy hại nhất là những lời hứa. Có thể đó chỉ là tình cách của một người, có thể đó là những lời hứa mà bạn vô tình quên mất... nhưng đối với những người nghe, đó lại là một niềm tin, một thước đo để khẳng định mối quan hệ với bạn. Nhiều lúc nhỏ nhoi lắm, đơn giản lắm nhưng lại làm cho người khác luôn trong tâm trạng thấp thỏm, mong chờ một điều gì đó để rồi thất vọng hoàn toàn.

Có nhiều người rất bình thản khi xem lời hứa như một câu cửa miệng, hứa rồi để đó. Hứa mãi, hứa mãi, rồi đến khi nhìn lại, thấy không còn mấy ai tin lời hứa của mình nữa. Cũng có thể họ hứa để khẳng định vấn đề và tạo sự tin tưởng cho người khác nhưng bạn nghĩ sao khi nhận được một lời hứa cho ngày mai, rồi lại hứa cho ngày kia, ngày kìa và... một ngày không xác định. Thật khó để có thể chấp nhận cho một lời hứa khác phải không bạn?

Thượng đế tạo ra hình thể con người nhưng thượng đế không thể tạo ra tính cách mỗi người được, bởi vậy rất khó để tạo niềm tin với ai đó, nhưng thật dễ để đánh mất nó. Người ta hay lầm tưởng và biện minh cho những lý do của mình mà ít ai hiểu rằng khi niềm tin của người khác đã mất thì rất khó tạo dựng lại. Gieo một hạt mầm, phải qua bao nhiêu công chăm sóc để hạt mầm lớn lên nhưng chỉ tốn một vài giây để người ta vứt đi thành quả của mình.

Hẳn không ít lần bạn hứa hẹn điều gì với ai đó và cũng không ít lần bạn tự hứa với bản thân. Có thể những lời hứa ấy cho đến giờ vẫn chưa thực hiện được vì một lý do nào đó nhưng sẽ chẳng bao giờ bạn thực hiện tốt lời hứa của mình với người khác nếu bạn không nghiêm khắc với bản thân.

Đừng để lời hứa bị gió cuốn đi mất mà chẳng bao giờ bắt lại được. Không ai để ý đến một lời hứa nhưng có ai dám chắc rằng người ta không chờ đợi nó bao giờ!