PDA

View Full Version : Đứng dậy thêm một lần nữa

VUNG_THAN
02-07-10, 11:59 AM
Từ khi mới chập chững biết đi những người thân của tôi đã dạy cho tôi biết đâu là tay phải tay đâu là tay trái. Khi đã nhận thức được điều đó họ lại dạy cho tôi biết muốn hòa nhập được với xã hội thì không được chọn bên trái đường để đi . Còn tôi muốn có một tí khác người lên tôi đã đi bên trái .
Cái thứ để tôi làm cho khác người đó là sử dụng Matuy . Tuổi trẻ ai chẳng có đôi lần vấp ngã nhưng mỗi lần ngã đó họ lại đứng dậy và đi tiếp những bước đi vững vàng hơn . Còn tôi tôi vấp vào matuy Thì mãi trong vòng luẩn quẩn . Ngã lại dậy. dậy lại ngã , tiến được 1 bước lại lùi 3 bước
Có hàng trăm lý do để tôi quyết tâm đứng dậy , nhưng lại có hàng nghìn lí do để tôi ngã. cũng chỉ vì ngã quá nhiều lên tôi chợt ngộ ra một điều .Chẳng có lí do chính đáng nào để khiến tôi ngã , mỗi 1 lí do duy nhất là "Không thể cai được " Những lí do người yêu bỏ ,hay vì bức xúc về cái gì mà ta quay lại với ma tuy đó chỉ là những lí do ta tự tạo ra để đẻ ngụy biện cho mỗi lần ngã của mình
Ai sống ở trên đời này mà chẳng có những lúc vui lúc buồn , lúc đau lúc khổ . Anh em nghẹo chúng ta thử ngồi nghĩ mà xem khi chúng ta đã vướng vào matuy thì khổ đến mức độ thế nào, khi ta nghẹo sẽ kéo theo biết bao hệ lụy không chỉ đối với bản thân ta mà còn cả gia đình và xã hội
Tôi cũng chẳng muốn nói ra những nỗi khổ đó làm gì vì anh em nghẹo chúng ta đều hiểu dính vào hê là nhục là khổ thế nào nên anh em chúng ta phải cố gắng cai . Vẫn biết là cai đc nghiện là rất khó nhưng cứ cai xong rồi lại tái mệt mỏi lắm . Tôi cũng chẳng dám khuyên anh em điều gì .Nhưng một điều tôi mong muốn là những anh em trót ngã ao hãy vực lại tinh thần để làm lại một lần nữa
Những điều tôi mong muốn cho anh em là những điều tôi mong muốn cho mình nên tôi viết ra , nói ra để ngày mai tôi nhìn lại tôi không thấy hổ thẹn vì tôi đã làm được
Các bạn hãy cố lên nhé

mizzlonely
02-07-10, 01:06 PM
Thế lần ngã cuối cùng quan trọng là đã đứng dậy được chưa hay vẫn nằm đó ???

ninhtroc_7x
02-07-10, 01:48 PM

Chưa đứng dậy được thì sao . Mà đứng dậy được thì làm thao ? mizzlonly có vẻ xung sức nhể
Mình ngã chưa dậy đựoc bạn giúp gì đc cho mình ko ?

Tuan_2.0
02-07-10, 02:11 PM

Ổng đá xoáy dấy bạn ah,seo tự nhiên h nay bạn vào quậy tung chỗ trú ẩn của tớ lên thế hả ???

ninhtroc_7x
02-07-10, 05:40 PM
Đá xoáy là thế nào? Mà cái thèng bạn Tuấn nó mới vào nó lại chém anh máy phát liền là seo nhẩy
Hay có duyên nợ từ kiếp trước

nhóc phù thủy
02-07-10, 09:07 PM
Thất bại không có nghĩa tôi là người thất bại
Nó có nghĩa là tôi chưa thành công.

Thất bại không có nghĩa là tôi không đạt được gì
Nó có nghĩa là tôi vừa học được điều gì đó.

Thất bại không nói tôi là một kẻ ngốc
Mà bảo rằng tôi có đủ lòng tin để thử những gì tôi chưa làm.

Thất bại cũng chẳng bảo tôi phải hổ thẹn
Mà nói rằng tôi đã dám để mình được thử thách.

Thất bại không có nghĩa là tôi đã bỏ phí đời tôi
Mà có nghĩa tôi có lý do để bắt đầu một cuộc hành trình mới.

Thất bại không có nghĩa là tôi không có được thứ tôi cần
Mà tôi có thứ khác, và phải đi theo một hướng khác.

Thất bại không bảo rằng tôi kém
Mà nói rằng tôi không hoàn hảo.

Thất bại không có nghĩa là tôi nên bỏ cuộc
Mà bảo tôi hãy cố hơn lên.

Thất bại không có nghĩa là tôi không làm được
Mà có nghĩa tôi cần luyện tập nhiều hơn.

Miễn là những người thân yêu luôn ở bên tôi...
Bởi thất bại còn cho tôi biết ai là người yêu thương tôi thật sự.

http://files.myopera.com/minhnguvan02/blog/gallery_20533__39120.JPG

P/s: "Đứng dậy thêm một lần nữa"
Đứng dậy thật vững vàng để rồi bước tiếp. Dù biết rằng không dễ dàng chút nào nhưng vẫn phải tin và phải cố gắng. Cua và mọi người sẽ làm được thôi mà.. phải không? :)>-

Nhok biết cai nghiện không phải ngày một ngày hai là làm được mà đó là công việc cả đời.. những sai lầm khác thì người ta có thể bỏ qua và quên lãng, nhưng những ai đã trót sa chân vào mt thì con đường quay trở lại thật lắm chông gai [-O<

Nhưng xin hãy tin rằng... luôn có ánh sáng ở cuối đường hầm.. không phải tất cả đều quay lưng với mình.. ít nhất thì vẫn có 4rum.. có những người bạn cùng hoàn cảnh.. và cả những người bạn muốn sẻ chia.. luôn ủng hộ, tin tưởng và hy vọng ở mọi người mà. Vì vậy mọi người phải thật cố gắng nhé... :-bd

Vì một lời hứa, nhok sẽ không xa dd đâu, tin ở nhok nhé ;)

mizzlonely
02-07-10, 09:15 PM
Chưa đứng dậy được thì sao . Mà đứng dậy được thì làm thao ? mizzlonly có vẻ xung sức nhể
Mình ngã chưa dậy đựoc bạn giúp gì đc cho mình ko ?

À ừh...
A nằm xuống, rồi đứng lên, thấy đau chân nên a lại ngồi, thấy đau lưng nên a lại nằm...
Cứ thế thoai...

ninhtroc_7x
03-07-10, 08:07 AM
Đã tròn 1 tháng sống trong môi trường hoang dã và tròn 210 ngày ko có sự hiện diện của HEROIN trong cơ thể
Cảm giác đó thật tuyệt vời sau hơn 10 năm lạc lối (*)(*)(*)

yeuluonmuquoang
03-07-10, 03:11 PM
Đã tròn 1 tháng sống trong môi trường hoang dã và tròn 210 ngày ko có sự hiện diện của HEROIN trong cơ thể
Cảm giác đó thật tuyệt vời sau hơn 10 năm lạc lối (*)(*)(*)

Lĩnh lương chưa a? khao nhau đi chứ nhỉ để tiền làm gì vợ chưa có con thì .....

ninhtroc_7x
03-07-10, 04:59 PM
Lĩnh lương chưa a? khao nhau đi chứ nhỉ để tiền làm gì vợ chưa có con thì .....

Thế em thik gì nào để anh còn mua .Ai thì anh còn tiếc chứ , riêng yeuluonmuquang anh chẳng tiếc gì.Anh xuống cả người này

youtalk22
03-07-10, 07:11 PM
Có điều ước thì tốt :( không cần ước tiền bạc.......... chỉ ước là không rính

thienlong
04-07-10, 10:57 PM
nếu được ước thật , tl ước chưa sinh ra thì hơn, chứ giờ kg tái nghiện lại thì.... khoảng thời gian trước chơi bời kg biết làm khổ bao nhiều người, làm kg biết bao nhiều điều đến giờ nghĩ lại vẫn toát mồ hồi,rất nhiều cay đắng ,đau khổ và nước mắt của người thân...đoạn này hơi dài lên thôi. thôi đừng ước làm gì,chót sinh ra rồi thì cố sống sao tiếp cho tốt vậy, lại cố 1 lần nữa bù đặp,sữa chưa được gì thì làm thôi,kg đến ngày về với đất với cát kg làm được đâu,rồi xuống dưới kia tên em thẳng vào vạc dầu chưa hết tội đâu. giờ cố ngay đi muộn thì cũng muộn rồi ,nhưng kệ vẫn cố 1 lần còn hơn kg làm gì.cùng cố gắng cả nhà nhé,thời gian trôi nhanh lắm 5năm đến 10năm ngập ngụa rồi quay đi quay lại 10 năm nữa nhanh lắm.

thuytinh
05-07-10, 10:36 AM
TT cũng ước gì mình chưa được sinh ra, nhưng đó chỉ là điều ước thôi, vẫn phải trở về với thực tại, đôi khi tự an ủi mình rằng những sai lầm, thất bại trong quá khứ đã tạo nên mình ngày hôm nay, những việc làm của ngày hôm nay sẽ tạo nên ngày mai của mình, tiếc nuối gì quá khứ, nếu có là ngàn vàng cũng có mang lại đâu....nếu là đau thương thì nó cũng qua rồi.
"Đã hết rồi ngày bão với giông, sớm nay em lặng ngắm vệt nắng cuối thềm.."

mizzlonely
05-07-10, 12:43 PM
Nếu có 1 điều ước, mình sẽ ước...
Ước gì...o:-) có nhiều điều ước hơn nữa <:-P

caydangtinhdoi
25-07-10, 10:03 PM
TT cũng ước gì mình chưa được sinh ra, nhưng đó chỉ là điều ước thôi, vẫn phải trở về với thực tại, đôi khi tự an ủi mình rằng những sai lầm, thất bại trong quá khứ đã tạo nên mình ngày hôm nay, những việc làm của ngày hôm nay sẽ tạo nên ngày mai của mình, tiếc nuối gì quá khứ, nếu có là ngàn vàng cũng có mang lại đâu....nếu là đau thương thì nó cũng qua rồi.
"Đã hết rồi ngày bão với giông, sớm nay em lặng ngắm vệt nắng cuối thềm.."

và đừng quên cám ơn ai đã ban tặng cho ta cuộc sông này...