PDA

View Full Version : Có từ bỏ dc ko?

sonvuong
10-07-10, 10:13 PM
Hôm nay đã là ngày thứ 5 rồi, trong người mình có đỡ hơn,mình mở topic này để xin ý kiến của các bạn.
Thật sự hnay đã là ngày thứ 5 rồi các bạn ơi, nhưng mình cũng ko bik là đã bao nhiêu lần vật vã, rồi tái nghiện…Lần đầu mình dính đến cái chết trắng là năm 1997, đến năm 2001 gđ đưa đi cai nghiện ở Lê Văn Sỉ dc 1 tháng , vừa trở về khoảng 10 ngày thì bị bắt, đến 30/4/2003 mình về. Thì chỉ 6 tháng sau lại tái nghiện,rồi bỏ,rồi tái cứ tiếp diễn như thế.Thời gian bỏ lâu nhất của mình là khoảng 2 năm (2007-2009).Vì gđ cưới vợ cho mình, cô ấy biết mình có thời gian nghiện nhưng vẫn đến với mình và đã có nhóc dc 3t, mình thật sự sợ MT rồi các bạn ơi!!! Ko biết fai làm sao đây? Vì mình còn fai đi làm, fai lo cho vợ con nữa chứ!!!ko thể nhốt mình trong nhà mãi dc
Mong các bạn cho mình ý kiến với. Thanks

ninhtroc_7x
10-07-10, 10:58 PM
Chào sonvuong rất vui được làm quen với bạn
Anh em mình là những người nghiện , mãi cứ trong vòng luẩn quẩn , cai rồi nghiện nghiện lại cai
Bế tắc mãi không thoát ra cái bóng của ma tuý .Thời gian nghiện của bạn cũng ko phải là ngắn
Bây giờ để từ bỏ nó cũng khó . Nhưng mình thấy bạn đã nghĩ tới vợ , tới con đó chín là lương chi của những người nghiện đc thức tỉnh
Vì bình thường thì những người nghiện như anh em chúng ta u mê ko nghĩ đến ai nhưng một lúc nào đó ta nhận ra mình sai và có lỗi với người thân , thì chính lúc đó là điều kiện tốt nhất để mình cai . Để mình chuộc lỗi với họ . Bạn đã qua đc 5 ngày rồi thì hãy cố lên để đi tiếp nhé
Vì tương lai của gia đình cố lên
P/S Bạn chơi matuy năm 97 thì trùng với năm mình chơi ,hôm nào anh em làm lễ kỷ niệm nhá
Khi nào thấy buồn vào chatbox chém với anh em cho vui he he

youtalk22
10-07-10, 11:47 PM
E cũng giống bác đã bao lần cai rồi tái :( đợt bỏ lâu nhất của em là 5 năm trong thời gian bị nhốt , bị nhốt một mình em chỉ biết dùng computer và internet để làm bạn. hồi đó gia đình chán em lắm e mới quyết tâm mò mẫm về mạng rồi cũng từng chút mổt với cách kiếm tiền quá dễ dàng ...cho đến khi ra tưởng rằng quen được bạn bè trên mạng dân IT giỏi giang là ko dính :)) đến khi nó bay ra ngoài HN gặp nhau thì cũng là ngày e dính lại tiền nhiều càng lúc càng vấp .........rồi và rồi cai rồi lại tái :( hiện nay em đang cai không biết Bố mẹ em còn niềm tin cho em không nữa .

sonvuong
10-07-10, 11:49 PM
hello ninh!
Có lẽ mình đã cắt cơn dc rồi, nhưng còn ngày mai thì sao?mình rất sợ, ko dám ra đường,kêu vợ khóa cửa lại và dấu chìa khóa đi, nhưng ko lẽ ở trong nhà hoài sao ninh ơi? còn fai kiếm việc làm để lo cho vợ con nữa chứ. Đã nhiều lần cai rồi lại tái...Ko biết fai làm sao?Ướt gì ngày xưa mình đừng....
Mong các bạn giúp đở.Thank a lot

youtalk22
10-07-10, 11:55 PM
Cái này do mình là chính anh ah. mọi người trong diễn đàn niềm tin có nhiều người ở trong tình cảnh của anh có thể hiểu, thông cảm , chia sẻ, cũng như động viên anh .... như những người bạn mà thôi ! Cố lên anh đã có rất nhiều người cai thành công rồi . hay vào forums khi nào anh cảm thấy chán nản anh sẽ tìm được những người đồng cảm :d good luck

ninhtroc_7x
11-07-10, 12:13 AM
Sonvuong ơi bạn phải nghĩ làm ăn là công việc cả đời .Bạn mới cắt cơn đc mấy hôm thử hỏi, khi bạn đi làm có thể giữ đc mình hay không
Nếu bạn đi làm mà bạn lại chơi thì đi làm để làm gì , hay chỉ phí công ,cố gắng bảo vợ khắc phục khó khăn một thời gian ,bạn ở nhà cho khỏe hẳn đã rồi tính tiếp

tannat_coilong
11-07-10, 09:37 AM
Anh ơi vì gia đình hãy gắng lên anh nhé .Dù anh có thế nào đi chăng nữa thì anh cũng là trụ cột trong gia đình
giữ vững mái chèo đừng buông nơi , nếu anh buông tất cả sẽ chìm