PDA

View Full Version : Tôi ơi!!!cố lên!!!

Tuan_2.0
18-07-10, 12:08 AM
Tôi đang trên con đường tìm lại chính mình,con đường đầy khó khăn và cám dỗ,con đường mà rất nhiều người đã không thể đến đích.Trong tôi như tồn tại 2 nửa con người,1 nửa không tệ và 1 nửa bỏ đi,trong hành trình này điều tôi sợ nhất là gặp lại nửa con người bỏ đi của mình,tôi vẫn thường kháng cự lại nhưng phải thừa nhận là hầu như không có kết quả,tôi vẫn tự hỏi mình: tại sao lại thế? Nhưng cũng không có câu trả lời nào thỏa đáng,nếu có chắc tôi đã ko sợ nửa kia của mình đến thế.Thật may là lần này trong hành trình của tôi có những người bạn và những người anh luôn bên cạnh và động viên tôi những lúc tôi không thể chống lại nửa kia của mình,nhưng thực sự tôi vẫn rất sợ,tôi sợ lỡ như 1 lần nữa tôi lại thua nửa xấu xa của mình liệu tôi có còn đủ can đảm để gặp lại những người yêu quí tôi và luôn bên tôi khống!?Lòng tự trọng nói với tôi là không,ý chí nói với tôi chỉ có 1 lựa chọn là đi nốt quãng đường còn lại nếu không thì 1 lần nữa tôi lại thua,lần này thì tôi thua nặng vì có quá nhiều thứ để đặt cược.Tôi ơi!CỐ LÊN!!!

mizzlonely
18-07-10, 12:13 AM
Không làm được thì ... TRỐN ĐI nhé !!!

QuyetTam
18-07-10, 03:34 AM
Em chúc anh sẽ chiến thằng nửa kia của mình nhé... Chúc anh sớm hoàn thiện chính mình....Cố lên anh nhé.

nhóc phù thủy
18-07-10, 09:40 AM
buochut nói: "Tôi ơi! Cố lên!"... còn NIEMTIN nói: "buochut ơi! cố lên!"... Hãy luôn tin rằng trên con đường dài phía trước BH sẽ không phải bước đi một mình đâu... Giữ vững niềm tin nhé :34:

thienlong
18-07-10, 10:09 AM
cố gắng lên bouchut con đường phía trước còn dài và nhiều khó khăn nhưng nếu kg đi ngay từ bây giờ thì đến bao giờ mới đến đích được chứ .

ninhtroc_7x
18-07-10, 12:23 PM
He lu ku hãy thể hiện cái tôi đi. Từ ngày ku tham gia vào diễn đàn này anh thấy ku tiến bộ rất nhiều, cứ thế phát huy nhá
Mọi người động viên ku chỉ phần nào thôi ,sự lỗ lực của bản thân mới là chính Anh cũng nói với ku nhiều rồi bây jio anh cũng chỉ biết nói với ku rằng "ku ơi cố lên"......................................Dù ku có thế nào đi chăng nữa thì vẫn là thèng em dại của anh

mizzlonely
18-07-10, 02:03 PM
Dại quá cơ...

Tuan_2.0
18-07-10, 02:58 PM
"....Dù ku có thế nào đi chăng nữa thì vẫn là thèng em dại của anh"

Cảm ơn đại ka của em,nhưng đây cũng là điều làm em lo lắng đấy anh ah: Dù thế nào....hix...hix... :33:
Em sẽ cố để "không thể nào"

" Không làm được thì ... TRỐN ĐI nhé !!!" có lẽ tớ sẽ làm thế thật bạn ah!

Owen
18-07-10, 03:21 PM
ngồi đọc bài viết của em 15 phút rồi mà anh chẳng biết viết gì cho em đây, những lời động viên anh cũng đã nói hết rồi, anh em của em cũng đã hết lòng vì em. Anh hiểu những gì mà em đang phải đối mặt, tư tưởng chiếm 80% thành công đó Buochut ah. Hằng ngày đã có anh em ở bên em, chia sẻ đông viên em. Anh cũng vậy anh cũng sẽ ở bên em, hãy thành thật với bản thân , đấy là điều tốt nhất bây giở mà em nên làm. Một lần nữa hãy cố gắng em nhé. Mong may mắn và sức khỏe đến với em . Buochut Cố Lên !!!

Men7x.Pro
18-07-10, 05:56 PM
Tâm trạng y như Owen nè, ngồi thừ người trước máy tính hồi lâu mà ko biết viết gì. Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Thôi thì đành...phải cố bằng được em à.

Have Fun
18-07-10, 06:59 PM
Ngày CN nhưng lại khá bận rộn nên đến bây giờ mới đọc được bài của em, cũng giống như Owen và Men ngồi mà chẳng biết viết gì cho em cả. Cố lên em trai ư? Chẳng thể em đã xác định được điều đó rồi sao, chẳng phải anh em mình và... đã nói về những điều đó rồi. Chỉ biết cầu mong cho em vượt qua được giai đoạn khó khăn này thôi em trai. Không vấp ngã là đáng quý, vấp ngã rồi đứng dậy được lại càng đáng quý hơn, tuy nhiên vấp nhiều quá, ngã nhiều quá sẽ sưng trán, mẻ đầu gẫy chân đó em.
Đã coi em là em trai, em vấp ngã sẽ luôn bên cạnh để động viên em đứng dậy nhưng sẽ không chấp nhận 1 thằng em dại như Ninh nói đâu. EM hiểu anh chứ? Một lần nữa cầu mong em sẽ thành công !

Men7x.Pro
18-07-10, 07:48 PM
Hừm mới lần mò vào đây, thấy cả 3 ae đều dang đọc bài. Mỗi ng một tâm trạng riêng.............Haizzzzzzzzzzzzzzz
Chắc giờ này 3 ae mình chưa ai nói với ai được câu nào đâu á. Tất cả chờ sự cố gắng của em.....a chờ, a Fun chờ, Owen chhờ, Bống chờ..... mọi người chờ....

Bống
18-07-10, 08:23 PM
T ah, chiều nay qua gặp T,thấy T ổn vậy B mừng lắm. T nhớ những gì đã nói với B nhé! Cố gắng thật nhiều để không phụ lòng mong đợi của mọi người, để đáp lại tình cảm mọi người dành cho T! T đã nói "mọi người tốt với T quá!", T hãy làm sao xứng đáng với lòng yêu mến của mọi người nhé! Cố nhiều nhé! B tin là T sẽ làm được.

B và các đại ka sẽ luôn ở bên T. Một lần nữa Cố gắng nhé!
P/S: Khi nào buồn cứ alo, B sẽ qua chơi

Tuan_2.0
18-07-10, 08:30 PM
Em biết là mọi người quan tâm em nhiều lắm,những gì cần nói và muốn nói mọi người đã nói cả rồi,thực sự em cũng ko biết nói gì nữa.Thôi cứ để thời gian trả lời vậy.

MagicianS
18-07-10, 08:38 PM
ế lều, nhìn quả dấu của ông sợ quá... mai có khi tui phải làm một cái rồi mỗi bệnh nhân xuât viện tui đóng cho một phát :D.
nếu hạnh phúc đơn giản là có một người để yêu, một việc để làm và một gì gì đó để chờ đợi... thì ông là người quá nhiều hạnh phúc rồi đấy... thử nghĩ xem, ông đang có nhiều thứ quý giá để mất, nên phải cố thôi :))... he he he, nhưng cẩn thận kẻo cố quá rồi thành quá cố nhé. thư giãn đi, đời còn dài mà, vui là chính ham hố đếch gì, he he he =))

Tuan_2.0
19-07-10, 02:16 PM
ế lều, nhìn quả dấu của ông sợ quá... mai có khi tui phải làm một cái rồi mỗi bệnh nhân xuât viện tui đóng cho một phát :D.
nếu hạnh phúc đơn giản là có một người để yêu, một việc để làm và một gì gì đó để chờ đợi... thì ông là người quá nhiều hạnh phúc rồi đấy... thử nghĩ xem, ông đang có nhiều thứ quý giá để mất, nên phải cố thôi :))... he he he, nhưng cẩn thận kẻo cố quá rồi thành quá cố nhé. thư giãn đi, đời còn dài mà, vui là chính ham hố đếch gì, he he he =))

Chính xác đấy ông bạn,cơ bản là có ham hố không thôi...Tôi sẽ cố để giữ những thứ đó,cảm ơn đã chia sẻ,ông bạn!

mizzlonely
19-07-10, 07:57 PM
Chết ở cái chỗ " Vui là chính " ý !!!