PDA

View Full Version : buồn .... !!!

sadlove
27-07-10, 05:12 AM
Mỗi đêm không ngủ tôi rất nhiều nỗi buồn. Nỗi buồn cứ chang chứa làm mỗi đêm tôi không hề chộp mắt. Đêm nào cũng ngồi suy nghĩ rồi tự trách mình. Tại sao mày lại vô dụng như thế?

3 mẹ anh ở xa,tôi chỉ muốn ngồi bên anh thay thế người thân của anh nghe anh tâm sự sao anh vẫn lén giấu tôi hút cái thứ thôi đó. Và 1 câu nói của anh làm tôi rất buồn và muốn bật khóc. "Mẹ tôi còn chưa biết hết ko lẽ tôi nói với bà" . Tôi ko bằng mẹ anh.

Người mình quen lâu nay tôi chỉ mới vừa biết là con nghiện. Do mẹ anh nói với tôi. Uhm thì con nghiện! thì đã sao. Tôi vẫn thương yêu anh. Vẫn giúp anh cai nghiện,vẫn giúp anh mọi thứ, lúc lấy tôi ra làm bình phong để nói dối nữa.... Nhưng tại sao, sự yêu thương chăm sóc của tôi là vô dụng sao? sự yêu thương chăm sóc của tôi không cần ai đền bù vì tôi tự nghuyện. Tôi muốn anh tìm lại chính mình, tìm lại chân lí sống , thôi đừng làm đứa con phá của nữa. Nhưng đều tôi cấm anh và bắt anh làm đều muốn tốt cho anh thôi, anh còn nỗi nóng với tôi nữa.

Lần đầu khi gia đình anh phát hiện anh hút đã cấm anh bước chân ra khỏi nhà. Tôi ngày nào cũng cúp học sẽ qua ngồi chơi với anh. Muốn anh gì tôi lật đật đi mua. Tôi có nói gì ko?

Lần 2 ba anh về nước tôi đã lén nói cho anh biết ỗng về dắt ông đi test dính là zô trường trại đó. Phải đi hỏi mấy người xike cai sao (mặc dù tôi rất sợ). Trời mưa đang bệnh mà phải chạy zòng zòng đi tìm nỏ ,đổi tiền cho anh đập đá. Mà anh có biết phổi tôi rất yếu ko. Ngồi kế bên zừa coi anh vs bạn anh đập đá òi hút thuốc phì phòng trong phòng tôi chịu nỗi hả. Đập xong rồi còn phải nói dối với nhà anh này nọ rồi tập cho anh ăn uống. Mất ngủ thì tui ngồi onl với anh suốt đêm. Sợ anh ko ngủ dc còn đi mua thuốc ngủ cho uống.

Mẹ tôi phải nhập viện tôi phải lo quán xuyến nhà cửa mà cũng phải bước ra khỏi nhà để đi chơi với anh. Chỉ vì sợ anh nói anh buồn rồi sẽ chơi lại thoai.

Tôi đối với anh vậy là trọn tình trọn nghĩa rồi. Trước giờ chưa có người đàn ông nào mà làm tôi buồn tôi khóc nhiều vậy (trừ ba tôi). Lần cuối cùng tôi sẽ cho anh một cơ hội để tìm lại chính mình. Nếu vẫn vướng vào thôi thì đừng bao giờ anh xuất hiện trước mặt tôi nữa. Hy vọng anh đừng ác với tôi.

Thân !

VUNG_THAN
27-07-10, 06:43 AM
Ừ thì ! thêm lần nữa xem sao ,biết đâu nhể:48:

thienlong
27-07-10, 11:52 AM
với MT kg thể dùng tình cảm kg được bạn à , phải kết hợp cả tình cảm với những biện pháp mạnh cùng với gia đình giúp anh ý. cắt cơn xong cần có 1 thời gian dài để phục hồi lại sức khỏe và quan trọng nhất là tình thần để kg nhớ và thèm MT nữa ít cũng phải nửa năm cho đên 1 năm thì mới tạm bình ổn được, với MT là 1 cuộc chiến dài:kg bao giờ được vội vàng hoặc chủ quan là chết . để từ bỏ hẳn được MT đến giờ vẫn chưa có 1 biện pháp hay 1 cách nào là tuyệt đối 100% cả, nhưng ít nhất phải kéo dài thời gian.. càng lâu kg dùng MT càng tốt, thì từ đó mới có 1 điểm tựa để đi xa hơn rồi đến 1 cái đích nào đó bạn nhé.đừng đầu hàng bạn nhé nhưng cũng đừng quên những biện pháp mạnh và cần thiết. nên cho anh ý cai ở nhà thôi bạn nhé, đừng cho đi những trung tâm theo tl kg có kết quả gì,mà kg tốt cho anh ý đâu.sống lâu ở môi trường...đổi khi làm con người ta thay đổi đó bạn.
bạn đi cùng anh ý đi đập đá để cắt cơn cho anh ý? bạn đi cùng nhiều chưa? và bạn thấy thế nào?
sau những lần đập đá là gì: mệt mỏi, kiệt sức kể cả chơi lâu và quen thì ăn với ngủ cũng cực ít:rồi khi hết đá trong người? bắt đầu buồn, chán cộng với mệt mỏi thì lai đi tìm MT thôi, nó kg phải là giải pháp đâu bạn càng luẩn quẩn hơn rồi cuối cùng đâu vẫn hoàn đấy MT thì kg bỏ được lại cộng với đá vào thì sẽ thế nào đây,càng dùng đá nhiều tính nết càng thay đổi,tinh thần càng đi xuống.
kể bạn nghe truyện này. BS cai cho tl lần đầu nói với tl thế này: đây là lần đâu cháu cai và cũng là lần cai quan trọng nhất với đời cháu vì càng tái càng cai nhiều lần thì % bỏ được MT ở người đó ngày càng ít đi, ngày đó tl kg tin vì là lần cai đầu tiên và cũng là lần đâu biết đến cảm giác vật nó thế nào,ngày đó tl kg tin nhưng giờ tl thấy BS đó nói rất đúng,thêm 1 lần tái nghiện thêm 1 lần cai tl càng cảm thấy khó khăn hơn, mệt mỏi hơn, sức khỏe tinh thần ngày 1 đi xuống.câu mong cho anh ý cai sớm ngày nào tốt ngày đó.

mizzlonely
27-07-10, 12:27 PM
Mạo hiểm quá Gái ạ !!!

caydangtinhdoi
27-07-10, 12:43 PM
Tình yêu ko có tội và luôn mù quáng...Sad đã học đc điều đó chưa?chỉ cần học đc 2 chữ "mù quáng''và biết mình đã trọn tình trọn nghĩa...thì nếu có phải ra đi trong nước mắt,trong đau khổ,thì cũng nên bình thản và chấp nhận sự thật đó vì còn làm j đc hơn thế,thà để đau một lần rồi thôi...
Tôi cũng trong hoàn cảnh như bạn trai của bạn,nhưng tôi ko bênh mình,tôi chấp nhận...vì tôi hiểu đó la sự thật ko thể tránh khỏi khi đi theo con đường lầm lỗi.nếu một lần nữa mà thất bại thì xin Sad cũng đưng ac với bản thân mình nữa Sad nhé! tôi cầu mong điều ngươc lại của ...một lần nữa là Sad sẽ thành công chứ ko phải là thất bại.tôi nguyện cầu cho điều kì diệu đó sảy ra và đến vời Sad.

nhóc phù thủy
27-07-10, 09:53 PM
Đúng như tl nói, bạn phải dùng cả biện pháp mạnh thì mới có thể giúp bạn mình được. Đừng vì quá thương mà làm theo những gì bạn ấy muốn, như thế là vô tình "tiếp tay" cho bạn ấy đấy. Cố gắng lên! Dùng cả lòng thương yêu lẫn những phương thức cụ thể để giúp bạn ấy thoát khỏi nó. Có điều gì thắc mắc thì cứ vào dd mà hỏi, mọi người sẽ giúp bạn mà ^^ Sớm lấy lại tinh thần và tiếp tục, bạn nhé! Đừng buồn! :)

youtalk22
27-07-10, 10:23 PM
Em mà có người yêu như chị thì em không đến nỗi này roài :( cứ mỗi lần nghĩ đến mối tình đầu là em lại chán đời và lại nghẹo :((

thanhrona
27-07-10, 10:25 PM
...mình ko biết văn vẻ -nhưng thật sự lâu lắm rui mới có một bài viết cảm động và ý nghĩa nhu thế này--mình chẳng biết nói j cả--CHỈ MONG SAO NGÀY CÀNG CÓ NHIỀU NG CON GÁI NHƯ SAD<dám hy sinh tất cả vì ng mình yêu> ng lại thì mình cũng CĂM THÙ ng con trai kia<CÓ HẠNH PHÚC MÀ KO BIẾT TRÂN TRỌNG> Dù j thì mình vẫn mong bạn trai của bạn sớm nhận ra.....ĐỂ THAY ĐỔI--THE END:01:

sadlove
28-07-10, 06:20 AM
trải qua hơn 100 mối tình mới tìm dc mà mình ưng ý. Luôn làm mình vui hạnh phúc mà thật ko ngờ khi yêu thật sự lại như vậy.
MT đã cướp đi biết bao nhiêu hp, niền vui của tôi. bây giờ trong tôi chỉ còn nỗi buồn gia dình và ng yêu .
Trước giờ tôi dc nuôi chiều luôn bướng bỉnh làm theo ý mình vậy mà bị khuất phục bởi ng ấy, còn khóc lóc trc' mặt ng ấy nữa (ko biết mình là ai nữa). Trước mặt ng khác tôi như một công chúa vậy mà trước mặt ng ấy tôi lại ngoan ngoãn như 1 con mèo con.
Khi biết được tin đó ngày nào tôi cũng khóc và chỉ biết hy vọng search trên google , chạy tìm mấy ng hút heroin để biết thêm nhiều thứ về mt để giúp đỡ ng ấy.
Niềm tin, hy vọng của tôi dù rất mong manh nhưng tôi ko bao giờ từ bỏ vì ko bao giờ tôi từ bỏ tình yêu duy nhất của mình
cảm ơn mọi ng đã xem và cm động viên tôi vượt wa :)

caydangtinhdoi
28-07-10, 12:00 PM
Em mà có người yêu như chị thì em không đến nỗi này roài :( cứ mỗi lần nghĩ đến mối tình đầu là em lại chán đời và lại nghẹo :((
Tình là j mờ lèm con người điên đảo va gieo nhiều giông bão thế nhẩy?
Hỡi thế gian,tình là vật chi..???
cái thèng 22 nầy.kém quá.chú lèm a thất vọng...

caydangtinhdoi
28-07-10, 12:18 PM
Niềm tin, hy vọng của tôi dù rất mong manh nhưng tôi ko bao giờ từ bỏ vì ko bao giờ tôi từ bỏ tình yêu duy nhất của mình
cảm ơn mọi ng đã xem và cm động viên tôi vượt wa :)

Có chí khí...........có chí khí...:60: cái j mà ta khó khăn mới đạt đc là nhưng j quý giá va bền vưng nhất.hãy đến đây,hãy cùng chúng tôi...vì chúng tôi luôn bên cạnh và cần những người như bạn để tiếp thêm sức mạnh mà hy vọng về một ngày mai tươi sáng ko xa..."tôi có cảm giác tình cảm của bạn cũng giành cho tôi nữa''hờ...hờ.và tôi nghĩ mọi người cũng thế.Bạn có chúng tôi bên cạnh_Còn chúng tôi thì có bạn bên cạnh va chúng ta cùng nhau hy vọng...vì chúng ta đã có NIỀM TIN

ninhtroc_7x
28-07-10, 12:40 PM
Có chí khí...........có chí khí...:60: cái j mà ta khó khăn mới đạt đc là nhưng j quý giá va bền vưng nhất.hãy đến đây,hãy cùng chúng tôi...vì chúng tôi luôn bên cạnh và cần những người như bạn để tiếp thêm sức mạnh mà hy vọng về một ngày mai tươi sáng ko xa..."tôi có cảm giác tình cảm của bạn cũng giành cho tôi nữa''hờ...hờ.và tôi nghĩ mọi người cũng thế.Bạn có chúng tôi bên cạnh_Còn chúng tôi thì có bạn bên cạnh va chúng ta cùng nhau hy vọng...vì chúng ta đã có NIỀM TIN

Thế em đã vượt được qua chưa ku ?

caydangtinhdoi
28-07-10, 12:54 PM
Thế em đã vượt được qua chưa ku ?

người đâu mờ ác thía ? chỉ hỏi khó lờ giỏi..hờ hờ. time sẽ trả lời...còn bi h điều duy nhất e có thể làm là cùng mọi người HY VỌNG

sadlove
29-07-10, 02:09 AM
hi! Em ngang bướng, thích làm theo ý mình từ nhỏ rồi. Em mong khi wen nó em vẫn ko từ bỏ tính xấu của mình (tính mà ng ta kju là tiểu thư) bắt nó làm theo ý mình đó là cai dc MT
Nhất định nói được làm được :08:(cái này cũng từ bé rồi:D)
p/a: thk anh và mọi ng động viên

caydangtinhdoi
29-07-10, 12:50 PM
hi! Em ngang bướng, thích làm theo ý mình từ nhỏ rồi. Em mong khi wen nó em vẫn ko từ bỏ tính xấu của mình (tính mà ng ta kju là tiểu thư) bắt nó làm theo ý mình đó là cai dc MT
Nhất định nói được làm được :08:(cái này cũng từ bé rồi:D)
p/a: thk anh và mọi ng động viên

A xin thua,hì hì Rất bản lĩnh. E cho A xin một chút ngang bướng của e đi tiểu thư,nói đc là làm đc.:12: thía mờ miềng cứ tưởng cô bé này yếu đuối lém..hãy cứ ngang bướng như thế cô bé nhé.nó rất đáng yêu

sadlove
29-07-10, 09:04 PM
hehe bởi tính ngang bướng của em nên những ng wen em ko wá 1 tháng đành đầu hàng:onion-head-21:duy nhất 1 ng >"<

caydangtinhdoi
29-07-10, 10:50 PM
hehe bởi tính ngang bướng của em nên những ng wen em ko wá 1 tháng đành đầu hàng:onion-head-21:duy nhất 1 ng >"<

và cũng duy nhất một ngừoi lam em đầu hàng....hờ hờ..cái nầy gọi lờ DƯỚI QUYỀN MỘT NGƯỜI NHƯNG TRÊN QUYỀN VẠN NGƯỜI đó em :38:

sadlove
30-07-10, 05:46 AM
em có nó em đầu hàng nó đâu =.= ý em là nó wen em lâu nhất (cầm cự chịu đựng em nhiều nhất)
em là má nhỏ nó nên nó cũng nghe lời lắm:shake:ko là em đá:onion-head-23:

ninhtroc_7x
30-07-10, 07:54 AM
em có nó em đầu hàng nó đâu =.= ý em là nó wen em lâu nhất (cầm cự chịu đựng em nhiều nhất)
em là má nhỏ nó nên nó cũng nghe lời lắm:shake:ko là em đá:onion-head-23:

Em đá cho đội nào ?:152:

sadlove
30-07-10, 06:58 PM
zạ đội sadlove:sillyp: