PDA

View Full Version : Xin Chào Các Bạn

buivhai
29-07-10, 05:23 PM
Xin chào tất cả các bạn !
Cách đây mấy năm, (có lẽ hơn 5 năm) mình có xem chương trình giới thiệu về diễn đàn niềm tin trên truyền hình, lúc ấy nhà chưa có máy tính (quá nghèo - mà vẫn vui hehe ..). Lúc ấy rất xúc động, ngay đem hôm ấy mình có làm bài hát niềm tin. Nhưng lúc ấy mình ở miền núi nên chỉ hát cho bạn bè nghe thôi chứ không biết gửi lên diễn đàn như thế nào. Bây giờ phát triển hơn chút, có máy tính, nhưng lại chẳng biết làm sao ghi âm mà gửi lên, đành gửi lời cho các bạn, đừng cười nhé. Mình chưa từng dùng ma túy bao giờ nhưng hồi cấp III lớp mình có mấy bạn hít, bây giờ không biết các bạn ấy ra sao, nhớ ghê. Lúc chia tay trên mình còn chưa phủ sóng, nhà các bạn có điện thoại cũng ít. Rất mong có ngày gửi được đến các bạn giai điệu bài này, mình đã hát cho bạn bè nghe và họ khoái lắm, giai điệu bài nhẹ nhàng thôi. Chúc các bạn vui nhé.

NIỀM TIN

Có vinh quang nào, mà không từ nước mắt. Có hạnh phúc nào mà không trải đớn đau. Này bạn ơi, hãy luôn tin rằng, ngày mai đây nắng sẽ tươi hồng, vì quanh ta thiết tha bao tình, vạn niềm tin gửi trao.

Chớ nên u buồn, ngày mai ở phía trước, dẫu trông gai nhiều, bạn ơi phải ngước lên. Vì niềm tin sẽ chấp cánh ước mơ, xoá đi bao nhiêu ưu phiền, chỉ cần ta phải tin. Dù rằng năm tháng đã qua, có bao lỗi lầm, đừng u mê, rồi buông xuôi, thì bi quan phải qua.

Bóng đêm trong đời, từ khi mình lỡ bước, biết bao con đường, vì đâu lạc lối đi. Ngoài trùng dương, sóng đang dâng trào, nhìn trời cao, ánh sao muôn màu, bạn bè ơi hãy mau quay về, cuộc đời đang gọi ta.

Biết không dễ dàng vượt qua khỏi cám dỗ, thắp lên tim mình tình yêu cuộc sống đi, rồi ngày tươi sáng sẽ đến với ai, vững tâm đi qua đêm dài tìm tương lai đẹp tươi. Bạn bè ta hãy nắm tay, giúp nhau quay về, để ngày mai rạng ngời lên, vạn niềm tin vẫn luôn quanh ta.
:84:
Bùi Hải

Mình nhất định sẽ tìm cách gửi bài này lên !

youtalk22
29-07-10, 05:26 PM
Nếu được nghe bạn hát thì hay quá :d Bạn có thể dùng phần mềm để thu âm lại ( phải có tai nghe và mic ) và đăng trên website :d mà cậu ở Miền núi là miền nào thế Đông bắc hay Tây bắc :)) cẩn thận lại củng bản với mình

ninhtroc_7x
29-07-10, 06:50 PM
Em từ bản làng xa sôi , nơi đây có hoa ban trắng........
Cảm ơn Buivhai đã quan tâm đến Diễn đàn , cảm ơn về lời bài hát :24:

caydangtinhdoi
29-07-10, 07:54 PM
Hic..hic...NẾU TIN RẰNG TRÊN ĐỜI NÀY CÒN RẤT NHÌU NGƯỜI TỐT THÌ HÃY TIN RẰNG KO CÓ J LÀ TA KO LÀM ĐƯỢC..... chỉ có cái ta chưa làm đc thui....Hãy viết thật nhiều những bài ca tình yêu thương hơn nữa bạn nhé.vì còn nhiu ngườ như chúng tôi ma ko có mặt ở đây....mọi người ở đây sẽ gửi tới họ giúp ban:đó là TINH_YÊU_THƯƠNG

buivhai
30-07-10, 09:28 AM
Trước mình ở sơn la, tây bắc, bây giờ chuyển xuống hà nội, vẫn nghèo xác xơ .. hi hi.
Mình rất muốn là bạn của các bạn. Thực ra mình tìm diễn đàn từ lâu rồi nhưng khong được, vì chỉ nhớ mỗi tên diễn đàn là niềm tin nên gõ lên google không ra, hôm trước có bạn ở diễn đàn mình sang bên Vanhoctre.com đăng ký, mình theo gót mới tìm được.
Mình tin rằng còn rất nhiều người muốn tìm diễn đàn để giao lưu nhưng không được, vì trong thời gian mình dò hỏi về diễn đàn có rất nhiều người quan tâm, nhưng họ cũng không biết :D
Hình như diễn đàn mình không có mục đọc truyện hay nghe nhạc, theo mình chúng ta nên tạo mục này để gửi các mẩu truyện ý nghĩa, những bản nhạc hay cho thành viên nghe, vì khi buồn những thứ đó đọng viên tính thần rất lớn. Mình nghĩ vậy .. he
Chúc các bạn ngày vui nhé. :D

nhóc phù thủy
30-07-10, 09:48 AM
Trước mình ở sơn la, tây bắc, bây giờ chuyển xuống hà nội, vẫn nghèo xác xơ .. hi hi.
Mình rất muốn là bạn của các bạn. Thực ra mình tìm diễn đàn từ lâu rồi nhưng khong được, vì chỉ nhớ mỗi tên diễn đàn là niềm tin nên gõ lên google không ra, hôm trước có bạn ở diễn đàn mình sang bên Vanhoctre.com đăng ký, mình theo gót mới tìm được.
Mình tin rằng còn rất nhiều người muốn tìm diễn đàn để giao lưu nhưng không được, vì trong thời gian mình dò hỏi về diễn đàn có rất nhiều người quan tâm, nhưng họ cũng không biết :D
Chúc các bạn ngày vui nhé. :D

Hoan nghênh bạn đến với DĐ... thêm một người là thêm niềm vui, thêm sự quan tâm, thêm sẻ chia và cả yêu thương nữa... Hy vọng bạn cũng sẽ cảm thấy vui khi đến với nhà NIEMTIN :07: