PDA

View Full Version : Ông lên xe tang - con đứng trông theo đoàn.

Ta-la-ai
09-08-10, 09:14 AM
Thế là ông ngoại mình đã mất được đúng 1 tuần rồi, chỉ có mình trong nhà là không đeo khăn tang cho ông, vì gia đình nghĩ cho mình nhiều lắm, nghĩ mình là dân làm ăn sợ là sẽ ảnh hưởng đến công việc mình.

Thế mà ngày được báo tin ông tin ông mất, mình lại....trong 1 thằng xì ke. Nhìn vào di ảnh của ông mà mình không dám khóc, mình biết mình như thế nào, mình đành nuốt nước mắt vào trong và tự hứa với ông.

Nhưng trời ơi, mình đã quá đủ khôn ngoan để hứa, mình không dám hứa từ nay con sẽ bỏ hẳn, mình chỉ dám hứa là con sẽ cố gắng để ông sẽ vui vì con.

Đến ngày tiễn ông con vẫn là thằng xi ke, mãnh lực của nó thật ghê gớm. Con biết lỗi của con nhiều lắm, lúc nhấn nút để cỗ quan tài đưa ông về tro bụi, con vẫn không dám khóc. Khóc có ích gì khi con chưa thật sự là con.

Hôm nay con mới có đủ dan đảm này để post lên diễn đàn để mọi người có thể biết con là thằng đốn mạt như thế nào, con dấu sâu tội lỗi của con vì con biết là nếu ai đó biết được gia đình sẽ khổ và khóc vì con nhiều lắm. Con sẽ một lần nữa tự hứa với ông, con sẽ quyết tâm từ bỏ cuộc chơi này, để sống tốt với gia đình như con đã có. Xin ông hãy tha thứ cho con.

Bống
09-08-10, 10:04 AM
Bạn có một lời hứa cần thực hiện với người bạn yêu thương. Hãy cố lên bạn nhé! Ông ngoại bạn sẽ luôn dõi theo bạn!

Chúc bạn luôn đủ nghị lực và niềm tin để vượt qua chiến thắng, luôn giữ vững "quyết tâm để từ bỏ cuộc chơi này".

ninhtroc_7x
09-08-10, 10:17 AM
Lại thêm một lời xin lỗi muộn.Ông của bạn đã về với cát bụi ko nghe đc lời xin lỗi của bạn đâu
Hãy làm cái gì đó cho những người thân của bạn khi họ còn sống , để không phải nói câu xin lỗi muộn màng

Men7x.Pro
10-08-10, 02:37 AM
Tình cảnh của bạn cũng giống như mình 1 năm trước đây. Thứ 6 tuần này là giỗ đầu Bà ngoại mình. Năm ngoái mình từ trại về ngày 6-8, về nhà được 8 ngày thì nhà bắt vào SG làm việc luôn. Vào đc mấy hôm thì bà mất, mọi người sợ mình nghĩ ngợi nên chẳng ai nói gì cả. Phải đến mãi cho tới hôm 49 ngày Bà thì mình mới biết.
Rồi lại nhớ cách đây 5 năm khi Ông ngoại mất trong lúc lâm chung mọi người đông đủ cả, chỉ thiếu mình mình. Đến lúc Ông mất thì mới được về, bao nhiêu đắng cay, tủi hận lúc đó tuôn trào hôm đó mình khóc ghê gớm. Vì Ông ngoại là người có nhiều tình cảm nhất với mình.
Cũng khoảng 4 năm trở lại đây rồi, mình chưa được về giỗ tổ một lần nào. Cả họ làm giỗ, đi tảo mộ... năm nào cũng thiếu 1 vài người nhưng chưa ai vắng mặt trong ngày giỗ tổ quá 2 năm như mình cả. Vì sao ư? vì MT đấy.
Chỉ mong cầu cho mọi việc từ giờ đến cuối năm suôn sẻ, để có thể về quê cúi đầu trước mộ tổ, quì gối trước bàn thờ họ, mắt dám nhìn vào bức hoành phi với 3 chữ " Phụng- Tổ- Đường" oai nghiêm.

Ta-la-ai
10-08-10, 09:00 AM
Men7x.Pro ah, chỉ đến cuối năm thôi sao, mình còn có những chục năm sau mà, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua, ông bà sẽ sẽ tha thứ hết cho mọi tội lỗi của con cháu mà, vì sao ư vì đã sinh con ra là thương suốt đời, mà yêu luôn cả lầm lỗi của đời con, đừng để khi quay đầu lại hối hận quá ư muộn màng. Chúc cho bạn cho tôi và cho các anh em khác, sẽ mau chóng giác ngộ để tìm về nơi hạnh phúc bình yên.