PDA

View Full Version : Có tình yêu nào như thế không !

Romeo
03-04-03, 12:15 AM
Tôi đã và đang yêu em với tất cả những gì tôi có thể... tưởng như thế đả là đủ, thế nhưng rồi một ngày em lại nói với tôi : " Thôi mình chia tay nhé anh " ... Tôi đã không hiểu vì sao ! Chẳng lẽ tình yêu của tôi dành em cho bâý lâu nay chỉ giống như là bọt bong bóng xà phòng , dễ dàng tan biến như vậy sao ?!
Em làm tôi quá bàng hoàng..tôi không hiểu vì sao em và tôi lại như vậy nữa ! Tôi chỉ biết chấp nhận sự thật quá đau lòng này thôi ! Tôi biết làm gì nữa khi tình yêu em dành cho tôi đã hết .....
Tôi chỉ biết chúc em hạnh phúc với những gì mình đã lựa chọn..và tôi cũng luôn mong em hãy hiểu lòng tôi .

ac
03-04-03, 12:16 PM
tinh yêu!!!!! đó là cái duy nhất mà con người ko thể nào gượng ép .dù tình yêu của anh có lớn lao như thế nào đi chăng nữa vẫn ko thể níu bước chân em trở lại, đơn giản vì bây giờ em nhận ra rằng em ko yêu anh nữa rồi , đừng làm cả hai thêm đau lòng anh nhé!
rồi anh sẽ gặp 1 người con gái khác, có lẽ họ sẽ ko xinh , quyến rủ bằng em nhưng họ sẽ dành cho anh tình yêu & long chung thủy ... cái mà em ko làm được. Ngàn lần , em vẫn ko xứng đáng với anh nhưng xin anh hãy dành 1 khoảnh khắc trong anh về em như 1 kỉ niệm đẹp, nhé anh!

RỒI MỘT NGÀY EM BẤT GIÁC NHẬN RA
TÌNH YÊU EM DÀNH CHO ANH CHỈ LÀ ẢNH ẢO
NẾU THỜI GIAN NGƯỢC DÒNG QUAY TRỞ LẠI
EM MONG......
ANH ĐỪNG GÕ CỬA TRÁI TIM EM....

nhocthuytien
06-04-03, 12:40 PM
hay! CNNN nói hay lắm... bài thơ cũng vậy.. quả thật.. trong tình yêu không ai đúng, ai sai.. chỉ có yêu hay không yêu mà thôi.... Tình yêu đích thực chỉ có một.. bởi con người vốn sinh ra là để yêu thương cơ mà.

five
06-04-03, 12:57 PM
Xin em đừng nói như vậy
Những lúc em nói quá khờ khạo
Có những lần em nói vu vơ
Làm anh buồn vô cớ

five
06-04-03, 01:10 PM
Originally posted by nhocthuytien@Apr 6 2003, 05:40 AM
hay! CNNN nói hay lắm... bài thơ cũng vậy.. quả thật.. trong tình yêu không ai đúng, ai sai.. chỉ có yêu hay không yêu mà thôi.... Tình yêu đích thực chỉ có một.. bởi con người vốn sinh ra là để yêu thương cơ mà.
<span style='color:blue'> NTT ui&#33; Đúng,trong tình yêu ko có ai đúng và cũng ko có ai sai ,nhưng sao CNNN và NTT lại cho là như vậy ,trong khi "ANH" có sai lầm gì(nếu có)?chứ trong tình yêu hai bạn ko có chút vị tha nào sao? :huh:

nhocthuytien
07-04-03, 03:29 PM
Originally posted by five@Apr 6 2003, 06:10 AM

NTT ui&#33; Đúng,trong tình yêu ko có ai đúng và cũng ko có ai sai ,nhưng sao CNNN và NTT lại cho là như vậy ,trong khi "ANH" có sai lầm gì(nếu có)?chứ trong tình yêu hai bạn ko có chút vị tha nào sao? :huh:
con người vốn được sinh ra là để yêu thương.. mà FIVE... nếu vậy thì làm sao không có vị tha cơ chứ.. nhưng... trong tình yêu .. điều mà có thể nói là yêu hay không yêu. Liệu lòng vị tha có được bù đắp khi tình cảm không còn.. nếu sống với nhau mà chỉ vì trách nhiệm thì thà để người ta hạnh phúc còn hơn níu kéo với một điều dường như biết trước kết quả là không như mong muốn.
Đã từng tan vỡ.. thì quay trở lại liệu có là con đường tốt đẹp không FIVE?

Romeo
08-04-03, 01:25 AM
:) Hôm nay là SINH NHẬT của em rồi...anh đã mua sẵn món quà mà em thích nhất. Anh đã dự định là anh sẽ tặng em trong dịp SINH NHẬT của em lần này.
Thế mà , món quà vẫn còn đây. Anh không dám trao tận tay em. Anh chỉ sợ khi gặp lại em, anh sẽ không thể nào kiềm chế được cái cảm xúc này. Anh sợ sẽ làm em cảm thấy ngượng ngùng khi gặp lai anh và anh sợ ....sợ tất cả , em àh..
Thấy em vui trong ngày hôm nay, anh cũng vui lắm...anh chỉ dám đứng ngoài nhìn vào đám đông đang vây quanh em, em thật xinh đẹp như một bông hoa vậy, anh ước gì anh có thể o bên cạnh em để chia sẻ với em cái cảm xúc này nhỉ....
Buổi tiệc rồi cũng đã tàn, và anh đành lặng lẽ quay về với món quà xinh xinh chưa dám tặng em trên tay.

thamtunet
08-04-03, 01:50 PM
Trong TY cũng có những cái ta có thể vị tha được nhưng cũng có những điều ta ko thể chứ, một sự lừa dối lẫn nhau trong TY có thể vị tha được sao ? Hay chỉ vì yêu qua nên anh qua khờ khạo khiến em giận hờn thì chút hờn đó cũng có thể cho qua được phải không ?
Dâũ một mai thời gian quay trở
Anh sẽ tìm đến cửa trái tim em
Anh có biết em không yêu anh thế
Đành hẹn nhau trong bóng tối tình yêu

ac
10-04-03, 02:32 PM
Trong tình yêu , tha thứ chỉ là 1 chút vị gia : nó có thể làm ty thêm mặn nồng nhưng đôi khi cũng làm mặn chát .
tôi có quen 1 người , nói chính xác hơn là 1 cô gái rất ngây thơ. cô & người yêu chia tay nhau chưa đầy 1 tháng , vâỵ mà người đó đã đi tỏ tình với 1 người con gái khác rất nồng nàn ( chắc đó là bản sao mà anh ta đã từng nói với cô vài năm trước) . người con gái kia ko chấp nhận anh ta. thế là anh ta trở về với mối tình đâù của mình.......cô gái ko hề hay biết người Yêu cô đã phản bội cô & cô sẵn lòng tha thứ.
quả là người con trai đó rất may mắn , anh ta đã gặp hai người con gái thật tuyệt vời : 1 người giúp anh ta biết tự xâú hổ với chính bản thân mình . Một người dang vòng tay đón nhânj sự trỏ về của 1 con người bội bạc.....
VÀ HƠN BAO GIỜ HỀT TÔI THÂÝ THƯƠNG CÔ GÁI ĐÓ VÔ CÙNG-

Romeo
11-04-03, 08:18 PM
:) RO sẵn sàng chấp nhận cô ấy nếu cô ấy quay lại với RO..tha thứ là một đức tính không thể thiếu của mỗi con ngươì mà..nếu như cứ sống mà ôm mối căm thù người khác thì chỉ làm chính mình đau khổ mà thôi

nhocthuytien
12-04-03, 12:39 AM
trong sự tha thứ và quay trở lại có 2 cái lợi và hại, sau khi hàn gắn.. sự thử thách có thể làm 2 con người hiểu nhau hơn.. sẽ sâu sắc hơn.. nhưng mà cũng có ngược lại đó là ly nước đã đổ thì khó mà có thể còn giữ được nguồn nước trong trẻo như ban đầu&#33;

hyvong_lybiet
12-04-03, 12:42 AM
Đấy là một đức tính tốt , hãy rộng lượng với người khác sẽ thấy lòng mình thanh thản hơn , còn người lầm lỗi với mình sẽ phải nhìn lại những gì mình đã làm và họ sẽ thay đổi nếu bít câu buông đao đồ tể , quay đầu là bờ

Romeo
14-04-03, 04:58 PM
Originally posted by nhocthuytien@Apr 11 2003, 05:39 PM
trong sự tha thứ và quay trở lại có 2 cái lợi và hại, sau khi hàn gắn.. sự thử thách có thể làm 2 con người hiểu nhau hơn.. sẽ sâu sắc hơn.. nhưng mà cũng có ngược lại đó là ly nước đã đổ thì khó mà có thể còn giữ được nguồn nước trong trẻo như ban đầu&#33;
:) Thế nên trước khi suy nghĩ và thực hiện bất cứ việc gì. Các bạn hãy suy nghĩ đến hậu quả của nó nhé, đừng để đến khi mình cảm thấy hối tiếc thì đã là quá muộn màng &#33;
Hãy giữ chặt hạnh phúc trong tay mình nhé các bạn

Romeo
20-04-03, 10:37 PM
:) Hôm qua &#33; Cô ấy mới gọi điện thoại cho RO, chỉ là hỏi thăm bình thường thôi hà, phải nói là lâu lắm rồi RO mới nghe lại giọng nói ngọt ngào của cô ấy. Nhưng sao RO nghẹn ngào quá hong thể nào nói hết những suy nghĩ của mình được : RO muốn hỏi cô ấy có khỏe không, cô ấy như thế nào rồi..những câu đơn giản thôi, mà sao RO không thể thốt lên được
Cô ấy gần quá mà sao như xa qúa, sau một hồi lâu im lặng RO mới nói được mấy câu. Câu chuyện nhanh chóng kết thúc, nhưng nó làm RO nhớ lại hồi xưa quá.

Romeo
30-04-03, 12:05 AM
:( Chạy 30km để lên đến BÌNH DƯƠNG thăm em, gặp em anh mừng lắm, anh vẫn mong mặc dù ta chia tay nhau nhưng em và anh vẫn xem nhau như là bạn....
Thấy em vẫn khỏe và vui vẽ anh mừng lắm, nhưng sao qua cách nói chuyện của em anh cảm thấy dường như giữa chúng ta có cái dzì xa cách lắm, anh vẫn biết sau khi chia tay, nếu như gặp lại có lẽ 2 người đểu rất khó để nói chuyện lại với nhau như xưa được
Nhưng anh lại không muốn như vậy đâu em...chẳng lẽ em không thể xem anh như một người bạn hay sao...nhìn em ngồi bên cạnh anh, em vẫn như xưa, nhưng sao anh cảm thấy xa lạ quá..giá mà, giá mà...anh lại được ở bên cạnh em..và hiểu được em như xưa nhỉ?
Em đỗi xử với anh như thể là một người xa lạ, anh buồn lắm, buồn lắm em ơi..nhưng thôi anh đã hiểu : có lẽ gặp lại anh, em cảm thấy chán nản lắm sao.....
Anh đành lặng lẽ , phóng xe chạy về lại con đường cũ, con đường lúc này sao mà cô đơn và lạnh quá...gió bụi cứ tắp cả vào mắt anh, anh muốn khóc lắm ..em biết không...??? Nhưng anh phải cố nén lòng mình lại , con trai mà..sao lại có thể rơi lệ được...

KST
30-04-03, 03:08 AM
Nam nhi trí tại bát phương
Không được khóc chỉ cho cười...
Trong cuộc sống là phải như dzậy
Nhưng...tình trường anh khóc có sao đâu :lol:

Ai dám nói rằng anh yếu đuối
Là con người chớ sỏi đá đâu em
Giọt nước mắt anh chảy ngược vào tim
Để khắc ghi một kinh nghiệm...tình trường
Rồi sao này biết mà đối phó
Thà phụ người chớ để người phụ ta :lol:

Romeo
30-04-03, 01:23 PM
Originally posted by Romeo@Apr 29 2003, 05:05 PM
:( Chạy 30km để lên đến BÌNH DƯƠNG thăm em, gặp em anh mừng lắm, anh vẫn mong mặc dù ta chia tay nhau nhưng em và anh vẫn xem nhau như là bạn....
Thấy em vẫn khỏe và vui vẽ anh mừng lắm, nhưng sao qua cách nói chuyện của em anh cảm thấy dường như giữa chúng ta có cái dzì xa cách lắm, anh vẫn biết sau khi chia tay, nếu như gặp lại có lẽ 2 người đểu rất khó để nói chuyện lại với nhau như xưa được
Nhưng anh lại không muốn như vậy đâu em...chẳng lẽ em không thể xem anh như một người bạn hay sao...nhìn em ngồi bên cạnh anh, em vẫn như xưa, nhưng sao anh cảm thấy xa lạ quá..giá mà, giá mà...anh lại được ở bên cạnh em..và hiểu được em như xưa nhỉ?
Em đỗi xử với anh như thể là một người xa lạ, anh buồn lắm, buồn lắm em ơi..nhưng thôi anh đã hiểu : có lẽ gặp lại anh, em cảm thấy chán nản lắm sao.....
Anh đành lặng lẽ , phóng xe chạy về lại con đường cũ, con đường lúc này sao mà cô đơn và lạnh quá...gió bụi cứ tắp cả vào mắt anh, anh muốn khóc lắm ..em biết không...??? Nhưng anh phải cố nén lòng mình lại , con trai mà..sao lại có thể rơi lệ được...
:) Ro đâu có CRY đâu mà..tại vì hạt bụi nào đó vô tình bay dzô mắt RO thôi nên RO mới đau khổ vậy đó...

thamtunet
30-04-03, 01:42 PM
Có thật là anh lại bị hạt bụi bay vào mắt hông dzâỵ? Hay là anh RO lại khóc nhe gòi :D :D :D

Romeo
02-05-03, 02:06 PM
Hôm ấy anh vì quá buồn và giận em nên anh mới quay về như vậy..giá mà em kêu anh lại một tiếng, chỉ một tiếng thôi..thì anh đã bỏ qua tất cả và quay lại với em rồi...em ơi vì sao vậy vì sao em lại đối xử với anh như vậy..giá mà, giá mà em kêu tên anh một lần thôi....anh đành lặng lẽ quay về thôi...buồn thật đấy

ac
02-05-03, 06:47 PM
RO đang cố níu kéo 1 chút gì còn lại?&#33;? hãy bỏ qua tất cả , hãy thử 1 lần trở lại . Biết đâu bây giờ NGƯỜI ẤY đang đợi RO để được nói 2 tiéng : anh ơi&#33;

Romeo
03-05-03, 01:15 PM
Originally posted by conangngongao@May 2 2003, 11:47 AM
RO đang cố níu kéo 1 chút gì còn lại?&#33;? hãy bỏ qua tất cả , hãy thử 1 lần trở lại . Biết đâu bây giờ NGƯỜI ẤY đang đợi RO để được nói 2 tiéng : anh ơi&#33;
:( Cô_nàng_dễ_thương àh &#33; Nếu như đó là sự thật thì quả là trong cuộc sống này vẫn còn có những điều gọi là sự kỳ diệu đó..RO vẫn đang rất mong điều ấy sẽ xảy ra..để cho những có hoàn cảnh giống như RO sẽ dzui hơn và hạnh phúc hơn .

ac
03-05-03, 01:44 PM
hãy yêu đời hơn chứ RO , mọi điều kì diệu vẫn có thể xảy ra mà&#33;

tinhyeulunglinh85
03-05-03, 11:49 PM
cái gì của mình nó sẽ là của mỉnh RO àh, anh là một người quá chân tình,mối tình của anh rât xúc động,khiến cho tinhyeulunglinh rât cảm phục anh, huy vọng anh hay chôn sâu nhưng kỷ niệm tốt đẹp của 2 người, hay coi đó là "" niệmmột thời ta yêu nhau đi anh""và anh sẽ tìm thây tình yêu mới , một tình yêu đích thực xưng đáng hơn

Romeo
04-05-03, 12:32 AM
:) Cám ơn những lời khuyên thật chân tình của TINH_IU_LUNG_LINH nhá , anh sẽ cố gắng để quên những gì nên quên và chỉ giữ lại cho mình những kỷ niệm đẹp thôi nhỉ...

Tuyết_Ngân
04-05-03, 12:44 AM
Cái gì là của mình thì trước sau gì cũng thuộc về mình, Còn cái gì không phải thì dù có níu kéo cũng vậy thôi. Rô nên quên đi nha&#33;

mickey
05-09-03, 12:38 PM
có những chuyện ma` ngươi` ta dễ dang` tha thứ nhưng có những chuện minh` không chấp nhận được . minh` va` ngươi` đó la` bạn thân, va` không biết tư` luc nao` minh` đã yêu ngươi` đó. minh` biết la` tinh` yêu của minh` vô vọng lắm vi` ngươi` đó cũng giống minh`, cũng "tinh` đơn phương" với 1 ngươi` ma` nguoi đó lại la` bạn của minh nữa chứ. minh` vô cung` đau khổ . đối với mình người đó là tất cả . rồi có 1 ngày mình phát hiện ra rằng............người ta nghiện ma túy .T ơi tại sao chứ, T có biết la H đã khóc thật nhiều lúc đó H đã đi lang thang suốt mấy tiếng đống hố không, H thật sư muốn chết. T đã đi tìm h , H biet, đó chỉ là sự quan tâm của 1 người bạn thôi, nhưng lúc đó H rất vui vi biết rằng trong lòng T có 1 chút gì đó dành cho H . rồi T hứa sẽ bỏ bao lần roi, h tìm mọi cách để bao che cho T , không cho gia đình T biết, khuyên t , H khóc không biết bao nhiêu lần rồi, mẹ có hỏi về T nhưng H tim mọi cach để mẹ không biết về chuyện cua T, h mong rằng có 1 lúc nào đó T bỏ được ma túy và chap nhan H , luc đó ba mẹ h sẽ không phãn đối mình quen nhau . vậy mà................H thật sự rất mệt và H đã xa T từ lúc nào không rõ nuẵ. bây giờ tuy còn yêu anh nhiều lắm nhưng em không thể trở lại như ngày xưa được .em cầu chúc cho anh có thể cai thành công và trở về với anh ngày xưa , đừng trách tai sao lúc này lại rời xa anh , nếu em ơ cạnh anh nữa thi có lẽ em sẽ điên mất, không thì em cũng sẽ như anh thôi, em chúc anh đuọc hạnh phúc và anh nhớ cho là luôn có "1 trái tim bên lề" , trái tim đó sẽ luôn quan tâm và dõi theo từng bước chân mà anh đã đi qua. em luôn yêu anh nhiều lắm .cám ơn những kĩ niem đẹp mà anh đã mang đến cho em. em sẽ luôn giữ gìn và nhớ mãi.
NH

rosycheeks
09-09-03, 12:57 PM
hồi đó đến giờ tôi mới thấy, những chuyện tình như thế này đây,
thiệt chứ &#33; cũng tội cho những chàng trai bất hạnh . gặp những người con gái như thế

rosycheeks
09-09-03, 01:04 PM
những gì qua rồi thì cho qua đi , chứ buồn làm gì cho tốn hơi tốn sức, người nào đã phụ mình thì sẽ có người phụ tình lại , còn mình đã gặp những trường hợp như thế, rồi một ngày nào đó có người sẽ thương yêu bạn như bạn đã từng yêu thương họ , đúng không Romeo

Romeo
11-10-03, 12:29 PM
http://images.animfactory.com/animations/holiday_events/valentines_day/dog_tine_md_wht.gif
Khi đã yêu ai rồi thì ta còn đâu biết được lí do vì sao nữa...tự nhiên thôi..thích các tính của người ấy, tự nhiên thôi thấy nụ cười ai kia cũng đủ làm sao xuyến con tim...
Một ánh mắt thoáng qua thôi cũng làm đọng lại trong ta bao niềm nhớ, một cử chỉ thôi cũng làm ta thổn thức biết bao đêm....thế đấy, tình yêu thật lung linh và huyền dịu...người tôi yêu, vẫn mãi luôn làm tim tôi
Nếu ai hỏi vì sao tôi yêu nàng..tôi sẽ nói đó là vì con tim tôi mách bảo...nếu ai hỏi vì sao nàng xa tôi....tôi chỉ biểt im lặng mà thôi..&#33;
http://images.animfactory.com/animations/holiday_events/new_years/champagne_glasses_confetti_md_wht.gif

SuperAdmin
11-10-03, 01:38 PM
"Chuyện tình yêu khó nói lắm em ơi" Đã yêu một người đôi khi không hiểu sao lý trí thì bảo quên nhưng con tim thì bất tuân mệnh lệnh. Cho dù 2 người chắc chắn chẳng thể nào quay trở về được bên nhau. Có đôi khi lại dõi theo bước chân của ngưòi và cũng đau khỗ khi biết rằng người đang đau khỗ....

Cuộc sống lạ kỳ nhưng .... vô cùng đáng yêu và đáng sống của tôi ơi ....l

babybigmouse
11-10-03, 08:24 PM
Anh RO à, đọc những dòng tâm sự của anh baby đã khóc đấy, vì baby cũng giống anh đấy. Có một thời, baby yêu người ấy lắm và người ấy cũng vậy...và cũng có một thời baby thật hạnh phúc....Thế mà bây giờ lại xa nhau, baby đã khóc rất nhiều và tự hỏi tại sao lại đến nông nỗi này...vì trong chuyện này baby là người vô tội....Có lẽ anh RO đã quá yêu, quá thương cho nên mới đau khổ đến như vậy...&#33; Cuộc sống không bao giờ bằng phẳng đối với một con người, cũng có lúc gập ghềnh nhưng cái quan trọng là anh biết vượt qua...Và theo baby biết thì anh là một người mạnh mẽ mà....Những gì quá khứ thì anh hãy để nói trôi vào quá khứ đi, đừng khơi lại chỉ làm anh đau thêm thôi anh RO à...Người ấy quay lại thì tốt nhưng anh có nghĩ rằng gương đã vỡ rồi dù co gắn lại thì nó vẫn còn vết nứt không?
Chúc anh hạnh phúc và đừng buồn nữa. Hãy vui lên tương lai đang chờ anh phía trước đấy....

hoatigon
13-10-03, 12:11 PM
mọi chuyện rồi cũng ổn thôi đừng buồn làm gì hoatigon cũng thế thôi đau khổ cũng chỉ mình mình b iết thế chị tội chi mà buồn nhìu hãy chôn chặt trogn trái tim đã bao ;lần ứa máu đi

Romeo
08-11-03, 10:38 PM
Khi định mệnh đã an bày, anh và em phải mỗi người một ngả, buồn thật đấy, anh không biết phải làm gì đây... anh đã từng quen với cái cảm giác luôn có em ở bên cạnh, giờ đây...chỉ một mình anh thôi...những đêm buồn này, anh biết tâm sự cùng ai, những niềm vui này biết cùng ai san sẽ...con đường anh về sao lạnh lùng và buồn thế em ơi....biết nói gì đây..khi tất cả chỉ là định mệnh

Romeo
18-01-04, 06:29 PM
Khi quá khứ đã ngủ yên trong anh, có những lúc anh tưởng như đã vượt qua cái cảm giác trống vắng ấy..thế mà nhưng...tình đầu vẫn mãi chưa nguôi....

Trần Hữu Phước
29-02-04, 09:41 PM
Đời sinh anh kiếp u sầu ủy mị
Chẳng một lần vui vẻ chốn yêu đương
Cắn chặt môi, ngăn lệ bước qua đường
Xua tan hết một lần thương đau khổ

ngoisaonho
01-03-04, 09:13 AM
ùa, trong vậy mà Romeo chung tình quá nhỉ , khi cô ấy đã hững hờ với bạn rồi , thì bạn nên biết rằng cô ấy đã không còn yêu bạn nũa rồi , dù có cố gắng níu kéo cũng vô nghĩa thôi bạn à

Romeo
01-03-04, 11:10 PM
Biết làm sao được khi trong đời chúng ta ai cũng đã có một thời để yêu,một thời để nhớ....
Dù sao chuyện đó cũng đã qua một năm rồi, một năm trôi qua..đối với cuộc sống của RO đã có rất nhiều thay đổi...và rồi...RO cũng phải đã cố quên cô ấy...mối tình đầu của RO....
Hạnh phúc không chỉ mĩm cười với chúng ta một lần..hy vọng điều đó sẽ đến với RO...