PDA

View Full Version : Những cái chết thông thường khi sử dụng matuy

VUNG_THAN
12-09-10, 01:18 PM
Như chúng ta đều biết sử dụng ma túy là con đường ngắn nhất dẫn đến lây nhiễm HIV căn bệnh này làm giảm hệ miễn dịch của cơ thể và dẫn đến tử vong,nhưng còn một số cái chết khi sử dụng ma tuy không liên quan đến HIV thì sao ?

Thỉnh thoảng chúng ta hay nghe đến đài báo hoặc tận mắt chứng kiến có đồng chí nghẹo chết ở gầm cầu , hay xó chợ tại sao vậy ? Tôi! và các bạn gần như hiểu hết tại sao, và chính bản thân tôi đã từng chết đi sống lại do sốc ,nhưng tại sao lại sốc
_ Sốc do khi cai cai dùng thuốc ngủ .Trường hợp này là khi cai tại nhà dùng quá nhiều thuốc ngủ mà ko có sự gám sát của gia đình, khi uống vào không ngủ đc lên rối loạn hệ thần kinh người quay cuồng rất khó chịu ,theo bản năng là tìm ma túy để chống lại của sự khó chịu đó ,mơ mơ tỉnh tỉnh đi tìm ma túy để chơi ,do uống quá nhiều thuốc ngủ và lên ko kiểm soát đc liều lượng lên là die ,đó cũng là trừong hợp tôi đã trải qua nếu hôm đó tôi mà chik thì hôm nay không là thành viên năng động của diễn đàn này rồi ,vì hít lên chỉ nằm trong tolet 3 tiếng và đc gia đình pháy hiện truyền nước đến tối thì tỉnh
- Sốc sau khi cai ,khi đã cai đc một thời gian ngắn được gia đình cho ra ngoài vì bị kìm hãm lâu quá lên làm tí cho phê, sẵn có tiền trong túi mua chơi cho đã, cứ nghĩ liều lượng vẫn như thế bem vào ,tim không tiếp nhận đựoc hết lại chơi ở chỗ vắng lăn quay ra ko ai cứu thế là lại đứt

http://www.baodatviet.vn/Uploaded_CDCA/lanhuong/20090930/xh30socmatuyin.jpg
nạn nhân chết do sốc ma tuy

_Sốc do đang nghẹo ,cái chết này ta phải bàn đến liều lượng do bọn buôn bán pha phách ,các bạn có công nhận có lcs sử sụng ma túy do pha phách nhiều lên chơi nhiều mà cũng ko thấy lên phải chơi tăng lượng trong vòng khoản một tuần như thế cứ tăng liều ,nhưng tuần sau chất lượng hàng thay đổi chất hơn nặng hơn,chơi vẫn thế hoặc tăng lên một chút ..thế là cũng die

http://nld.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/09/02/nannhan.jpg

1 nạn nhân chết sau khi sử dụng matuy

Đó là 3 cái chết do sốc ma túy mà tôi từng biết và trải qua bạn nào biết có thêm thông tin thì post vào để anh em mình còn tránh , để cho mình một cơ hội làm lại ,bản thân tôi nếu còn sử dụng ,tôi tin rằng một ngày nào đó tôi cũng die ở một góc nào đó ko ai biết ,thử hỏi có ai dành cho tôi 1 phút để mặc niệm hay ko ? hay để cho một số đứa ác khẩu nó chửi, rồi bố mẹ tôi phải cả đời cắm mặt xuống đất
Hãy nhìn tác hại của matuy một cách nghiêm túc để từ bỏ nó

Tuan_2.0
12-09-10, 02:06 PM
Thật tình thì em cho là cái đáng sợ nhất của heroin không phải nằm ở chỗ die kiểu nào hay die khi nào mà cái đáng sợ nhất là nó làm cho mình sống mà không cảm thấy mình đang sống,vậy nên chết có lẽ lại là 1 giải pháp.

mizzlonely
12-09-10, 10:37 PM
Rồi sẽ chết... nhưng chết từ từ :stick-4:

ninhtroc_7x
13-09-10, 08:50 AM
Thật tình thì em cho là cái đáng sợ nhất của heroin không phải nằm ở chỗ die kiểu nào hay die khi nào mà cái đáng sợ nhất là nó làm cho mình sống mà không cảm thấy mình đang sống,vậy nên chết có lẽ lại là 1 giải pháp.

CHết thì đơn giản nhưng khổ cho người còn sống ý chứ . Nếu chẳng may ngày nào đó anh cũng vì sốc mà chết ở ngoài đường thì ko biết bố mẹ anh phải sống thế nào

thutra84
14-09-10, 08:56 PM
mấy ông này nói câu nào cũng hay mỗi tội chả ai thực hiện dc

xxxCRAZYxxx
14-09-10, 09:57 PM

Ở đâu thì cũng có người này người kia, nói như bạn có vẻ vơ đũa cả nắm quá. Trên DD mọi người cũng chỉ động viên nhau được thôi, không giúp gì được thì cũng đừng làm anh em nản chí. Thanks

caydangtinhdoi
14-09-10, 10:36 PM

Bạn nên xem lại mình đang nói j ở nơi mà chỉ cần một chút tình cảm giữa con người với nhau.....liệu có thích hợp ko? bạn tìm hiểu kĩ một chút thì sẽ thấy lời bạn nói sai hoàn toàn....vì đã có người nói đc và làm đc. ( đây là lần hai tôi đc thấy bạn có ý kiến tương tự thế này)

Tuan_2.0
16-09-10, 08:09 PM

Ai cũng nói cái giọng như em thì sẽ ko có thông tin nào để em tìm hiểu đâu,phát biểu có tính xây dựng tí,Thanks!!!