PDA

View Full Version : Nhật ký cai nghiện

mugia_dien
13-09-10, 09:53 AM
Đã quá nhiều lần cai rồi có lẽ mình và tất cả các bạn đều hiểu cảm giác của mỗi lần cai là mỗi lần đâu đỡn như thế nào vậy mà chúng ta vẫn cứ trong cái vòng luẩn quẩn cai - tái - lại cai . Hôm nay mình quyết định lại phải tiếp tục cái quá trình đau thương này thêm lần thứ bao nhiêu ko nhớ nữa . Uống rất nhiều các loại thuốc rồi và hôm nay gia đình mình quyết định cho mình dùng thử loại thuốc Bông Sen có bán trên thị trường với giá là 1.580.000d ( địa chỉ bán hàng tại trang web của nó )

Ngày thứ 1 : mình bắt đầu uống vào 8h sáng mỗi lần 60ml cách nhau 2,5 tiếng và uống 7 lần trong ngày , đến đêm mình vật quá uống thêm cốc nữa là 8 lần tổng cộng và cảm giác của mình là thế này
Các triệu chứng của cai nghiện gần như xuất hiện như lúc mình cai bo không dùng thuốc , không thấy nó hỗ trợ được chút nào cả , đêm ngày thứ nhất mẹ mình phải ngồi đấm lưng cho mình suốt vì bị đau thắt lưng quá ko nằm nổi . Đã bik cảm giác khi cai là như thế nào và sẵn sàng đón chờ nó vậy mà cảm giác vẫn thật kinh khủng , thuốc Bông Sen lúc đó gần như chẳng hỗ trợ gì được cho mình . Sau 1 đêm kinh người lăn lộn vật vã và nóng lạnh thất thường cùng hàng chục những triệu chứng sau cai khác mình tiếp quá bước vào ngày thứ 2

Ngày thứ 2 : mình vẫn liệu trình uống thuớc BS như vậy nhưng như các bạn biết đấy ngày thứ 2 là cái ngày rất khủng khiếp trong quá trình cai . Mình cố gắng chịu đựng nhưng dần dần tâm trí mình đã bị khuất phục bởi cơn vật vã điên cuồng . Nhiều lần bước chân ra khỏi cổng nhưng lại quay lại phần vì thương gia đình , thương vợ và thương bản thân mình ... thế rồi đến 17h30 thì mình ko chịu nổi nữa , ý chí đã bị đánh gục mình bỏ đi khỏi nhà và quay quắt tiền nong chơi liền 300.000d tiền thuốc . Chơi phê pha xong mình quay về nhà trong sự tủi nhục và ân hận vô cùng ...mình lại quyết định làm lại 1 lần nữa với 1 ý chí khác
Đến ngày hôm sau do vẫn còn tiền nên mình chủ động làm phát cuối cùng nữa cho khỏi phải lăn tăn trước khi dừng và phát cuối cùng mình dùng là tầm 9h sáng . Đêm đó do còn chất thuốc trong cơ thể cho dù ít nhưng nó vẫn làm cho mình nằm ngủ được , đến sáng hôm sau thì liệu trình cai nghiện của mình với thuốc BS lại tiếp tục
Ngày đầu tiên : mình vẫn uống thuốc với liều lượng như vậy nhưng nói thật là mình uống để cho gia đình vui vẻ chứ với cá nhân 1 người nghiện chục năm , cai nghiện tự nghuyện lẫn bắt buộc ở các trung tâm cũng như cai tư các kiểu thì cái thuốc BS đó gần như ko có tác dụng gì với cá nhân mình . Có lẽ do lần cuối cùng mình dùng thuốc là từ 9h sáng hôm trước nên hội trứng sau cai đến với mình khá nhanh trong ngày đầu uống lại thuốc như thế này . Ngày đã khiếp người nhưng đêm đến còn kinh hoàn hơn rất nhiều và mẹ mình lại gần như thức trắng đêm để đấm bóp xoa dịu cơn vật vã cho mình ...

Ngày thứ 2 : vẫn với quá trình uống thuốc chiều theo gia đình mình lại đương đầu với những cơn đau đớn khác mà mình biết nó sẽ đến tiếp tục . Đến chiều mình gọi điện hỏi tư vấn xem có dùng được thuốc ngủ không và được tư vấn là có với thuốc Stilux60 , mình lập tức nhờ em trai ra mua với hi vọng sẽ ngủ được cho đỡ mệt . Tối ăn cơm xong mình uống 2v stilux vào và có lẽ do thuốc ngủ không thể đánh gục đựoc cái thần kinh đã trơ của những người nghiện như ae tụi mình nên mình còn bị công thuốc vật vã ác liệt hơn . Đến 3,4 h sáng có lẽ do cơ thể quá mệt mỏi lại không ăn uống được nhiều nên mình thiếp đi được độ 1 tiếng đồng hồ nhưng 1 tiếng đồng hồ đó là quá quý giá vào lúc này ...

Ngày thứ 3 : Mình đã đỡ hơn , các triệu chứng giảm đi khá nhiều . Tuy vẫn còn ăn được ít nhưng cơ thể đã thấy chuyển biến hơn nhiều . Mình uống thuốc BS giảm xuống còn 5 lần trong ngày và mỗi lần 60ml . Đến đêm mình nằm được yên nhưng vẫn không ngủ được , bố mẹ mình bảo có uống thuốc ngủ không nhưng mình sợ bị công thuốc nên ko dám uống nữa mà cứ nằm rồi lại dậy ra ngồi máy tính ( cũng may buổi chiều mới biết đến diễn đàn này và đăng ký 1 cái nick này để dùng ) vào diễn đàn chơi nói chuyện cùng mấy ae mới quen . 12h đêm mình vẫn không ngủ nổi liều mình ra làm 3 viên stilux nữa với hi vọng ngủ được cơ thể sẽ phục hồi nhanh hơn nhưng mình đã mắc sai lầm . Do uống thuốc mà ko ngủ nổi nên mình như người vật lại vậy , nằm giãy giụa lăn lộn ... trông thật khổ sở . Được độ 2 , 3 tiếng như vậy thì cơ thể xuống sức và quá mệt mỏi nên lịm đi được độ 30 phút . Nhưng sau 30 phút này cơ thể mình đã lấy lại được thăng bằng hơn chút ít . Vẫn ko ngủ được thêm nữa nhưng mình ăn được nên cảm thấy khỏe hơn và cứ như vậy mình qua được đêm thứ 3
Ngày thứ 4 : chưa thể nói gì nhiều nhưng mình đã khỏe hơn nhiều bởi vì giờ này mình đang ngồi đây gõ bàn phím . Nhưng để gõ dc bàn phím thế này cũng đã là quá tốt rồi . Thần kinh như muốn căng ra vì thiếu ngủ và thuốc BS chỉ còn 2 cốc nữa là hết . Mình biết đến được ngày thứ 4 và qua được nốt đêm nay thì coi như đã thành công 90% trong quá trình cắt cơn rồi phải không

Đó là những gì diễn ra trong khoảng 1 tuần qua với mình . bạn nào có kinh nghiệm gì cho cư thể mau phục hồi và quan trọng nhất là ngủ được thì chỉ dùm mình . Vẫn biết cai nghiện mà mất ngủ là điều đương nhiên nhưng nếu ai có kế sách nào hay hơn thì chỉ dùm mình và cho mọi người cùng biết nhé , may mà mình tắm liên tục nên cũng đỡ mệt hơn , không biết chiều này khi cơ thể khỏe hơn chút rồi thì xông lá xông cho giải nhanh chất độc có thích hợp trong hoàn cảnh này của chúng ta không nhỉ

ninhtroc_7x
13-09-10, 10:31 AM
Có quyết tâm cai đc 4 ngày thì cũng đã có thể gọi là qua giai đoạn cắt cơn rồi ,tiếp tục pháy huy nhé,anh mong rằng những ngày sau em spam vào topic này để cho mọi người biết đc sự tiến lên của em chứ ko phải là lùi dốc nhé
Anh cũng có chút kinh nghiệm khi cai ,khi anh cai đc 4 ngày thì anh hay dùng thuốc ngủ thảo dược rontuda thuốc này cũng có tác dụng an thần' khi ngủ dậy ko có cảm giác đơ đâu em uống khoản 4 viên là ngủ đc , mà tốt nhất ko lên uống thuốc ngủ......thời gian này chắc cuồng chân tay lắm nằm ít thôi chịu khó đi lại trong nhà ,và lên chatbox vật cùng anh em cho đỡ buồn nhé
Cố gắng vượt qua thử thách này

Buonqua204
13-09-10, 11:12 AM
Sang ngày thứ 4 rồi gằng lên ông bạn.....tất cả vì hạnh phúc ngày mai và ko còn là nô lệ của mà túy tôi với ông cùng tiến đc ko ????????????

Poller
13-09-10, 11:22 AM
dạ thôi anh VA, em thích làm dân đen hơn :D . EM xin đề cử đai ka Ninh làm mod, có đồng ý ko anh Ninh ???

caydangtinhdoi
13-09-10, 11:49 AM
xin chia sẻ vơi mugia_dien tất cả những j trân thành nhất.....tất cả những hội chứng cai thì ai cũng hiểu vì đã từng trải qua...nhưng tâm lí thất thường trong time này mới là điều đáng sợ nhất (theo quan điểm của tôi) 4 ngày khó khăn time trôi như chậm hơn ngàn lần đúng ko ?...mặc kệ đi bạn...xá j ? chẳng có cái cách nào mà ngủ đc trong 3 cái ngày đầu đâu bạn ah...ko ngủ đc thì ta thức...đừng cố ép mình mà tâm lí thêm nặng nề...hãy nghĩ đến bình minh của ngày mai....mỗi ngày như thế sẽ trôi nhanh hơn...và ta sẽ làm đc điều kì diệu đó.....Một liều thuốc đơn giản nhưng rất tốt cho tâm trạnh lúc này đấy..hãy thử xem đi. đã qua đc 4 ngày thì theo tôi bạn chỉ nên tìm những liều thuốc đc chiết suất từ thảo dược.....những anh em sẽ giúp bạn và tôi mong bạn nhanh lấy lại đc tinh thần...cố gắng nhé.. ( bạn có cái nick hơi đặc biệt đấy...he he)

canabis
13-09-10, 12:31 PM
Được , anh sẽ quản lý thêm cái chuyên mục này . Kinh nghiệm cai thì ai cũng có quá nhiều rồi . Nhưng ai có những biện pháp nào hay thì phổ biến lên đây cho anh em học tập .

canabis
13-09-10, 12:37 PM
Theo riêng anh thì ngày thứ 3,4 là xông và tắm đc thì sẽ rất tốt , ăn nhẹ một chút rồi truyền 2 chai đường và muối . Người mệt lắm nhưng cố ăn cho khỏe nhanh . Cứ hơi gai người thì nhảy vào tắm , dội nước ào ào là hết . Có bồn tắm thì xả nc ra mà ngâm .

thienlong
13-09-10, 01:30 PM
cám ơn ltvt tl thế này là vui rùi và cũng kg nhiều thời gian như trước.
cá nhân tl thấy mỗi lần cai bo hay cai bằng thuốc gì đi nữa,cái sợ nhất là kg ngủ được dẫn đến bị căng thẳng thần kinh rồi làm liều và hay nghĩ quẩn,tiêu cực.
lần cai gần nhất tl kg cai bo nữa sợ cái cám giác đó rồi hix chán thế đấy.uống thuốc cai vào thì sau 3 ngày tỉnh dậy kg ngủ được 4 hôm liền cũng kinh kg kém.
bạn nào muốn cai bo kg dùng thuốc cai theo tl có 2 cách hỗ trợ và giảm nhẹ cơn vật đi đang kể:
thứ nhất: là tắm đỡ được khoảng 15' đến 30' mỗi lần
thứ hai : xông hơi kg phải đi ra hàng đâu nhé đang cai thì kg lên đi đâu hết. mua hoặc mượn cái xống cá nhân đó rất tiện xông tại phòng luôn mỗi lần dùng thì bơm lên là ok có thể xông đủ loại mỗi lần xông thế rất tốt thải độc trong người ra nhanh và cái quan trong nhất sau mỗi lần xông khoảng 30' đên 1h như thế tắm qua 1 cái lúc đo cơ thể rất dẽ chịu và hơi mệt có thể thiếp đi ngủ được vài tiếng tl dùng cách cài này 1 lần rồi thấy cũng rất ổn.

mugia_dien
13-09-10, 02:05 PM
Giờ lại có thêm cả cái "nhật kí" này nữa sao? có lẽ lại thành 1 topic để cho dân chúng spam để thay "Nhật kí Niềm Tin" rồi :alien-baby:

[you] đồng ý làm Mod để quản lí chủ đề này?

Lần đầu tiên pót bài ở đây mà anh , mod em chưa dám nhận đâu vì là mem mới tinh có anh gì đó đứng ra rồi kia kia . thank

Có quyết tâm cai đc 4 ngày thì cũng đã có thể gọi là qua giai đoạn cắt cơn rồi ,tiếp tục pháy huy nhé,anh mong rằng những ngày sau em spam vào topic này để cho mọi người biết đc sự tiến lên của em chứ ko phải là lùi dốc nhé
Anh cũng có chút kinh nghiệm khi cai ,khi anh cai đc 4 ngày thì anh hay dùng thuốc ngủ thảo dược rontuda thuốc này cũng có tác dụng an thần' khi ngủ dậy ko có cảm giác đơ đâu em uống khoản 4 viên là ngủ đc , mà tốt nhất ko lên uống thuốc ngủ......thời gian này chắc cuồng chân tay lắm nằm ít thôi chịu khó đi lại trong nhà ,và lên chatbox vật cùng anh em cho đỡ buồn nhé
Cố gắng vượt qua thử thách này

Em cám ơn anh nhiều , lần đầu có mặt tại đây nc với a cũng là người đầu tiên anh đã thông cảm và chia sẽ cùng em . Thank anh nhé , em sẽ cố gắng hơn nữa

Theo riêng anh thì ngày thứ 3,4 là xông và tắm đc thì sẽ rất tốt , ăn nhẹ một chút rồi truyền 2 chai đường và muối . Người mệt lắm nhưng cố ăn cho khỏe nhanh . Cứ hơi gai người thì nhảy vào tắm , dội nước ào ào là hết . Có bồn tắm thì xả nc ra mà ngâm .

Em đang uống thuốc BS nên ko được phép truyền dịch nhưng giờ e ăn uống lại được rồi anh ạ , đã ăn khỏe hơn và có thèm ăn nữa , chiều nay nghe anh em xông phát xem sao . Cám ơn anh nhé

mugia_dien
13-09-10, 02:18 PM
Mình cám ơn tất cả mọi người rất nhiều đã động viên ủng hộ mình , tuy chỉ là những lời nói nhưng còn cần gì hơn những lời động viên như vậy trong những lúc như thế này và hơn thế nữa ae mình là những người trong cuộc nên hiểu rõ nhất mọi vấn đề . Mình sẽ cố gắng hoàn thành xong quá trình cắt cơn này để đối mặt với 1 quá trình khác còn khó khăn hơn rất nhiều - quá trình chống tái nghiện sau khi cai . " Cái đáng thương nhất của người nghiện là muốn bỏ mà không bỏ được " câu nói này mình thấy nó rất đúng . Ko dám nói trước điều gì nhưng trước mắt mình sẽ cố gắng hết sức để ko còn vướng bận vào ma túy nữa , đó là quyết tâm của mình và cũng là của rất nhiều người trong chúng ta:alien-baby-5:

Tuan_2.0
13-09-10, 09:36 PM
Giờ lại có thêm cả cái "nhật kí" này nữa sao? có lẽ lại thành 1 topic để cho dân chúng spam để thay "Nhật kí Niềm Tin" rồi :alien-baby:

[you] đồng ý làm Mod để quản lí chủ đề này?
ku lờ tờ này chơi được đấy :31:

MagicianS
13-09-10, 10:19 PM
FBI_NIEMTIN làm Mod đi...! FBI_NIEMTIN là con " Gà" nhất diễn đàn mà ... hi hi

mugia_dien
13-09-10, 10:30 PM
[you] làm Mod đi...! [you] là người có năng lực nhất diễn đàn mà ... hi hi

Mình là 1 mem mới toanh lại đang cai cắt cơn không dám nhận vinh dự này đâu hjhj . thank

xxxCRAZYxxx
13-09-10, 10:50 PM
Ku Mag ném đá gì lão đấy, táng cho phát giờ:44:

@lờ tờ: add mod đi để lão quản lý, cứ rình bài ku Mag là bem trả thù:08:

canabis
14-09-10, 01:33 AM
Mình là 1 mem mới toanh lại đang cai cắt cơn không dám nhận vinh dự này đâu hjhj . thank

Anh đang ko biết ai là canabis đây ? Ảo quá hay là ... ?

ku lờ tờ này chơi được đấy :31:

Ku Làm t với tôi mà dùng lệnh [you] thì chết với anh đấy nhé .

xxxCRAZYxxx
14-09-10, 06:52 AM
Cả làng ăn thịt lừa roài:31::28:

ninhtroc_7x
14-09-10, 09:12 AM
Cả làng ăn thịt lừa roài:31::28:

Nếu đúng là như vậy . Thì lòng nhiệt tình bị đem ra làm trò cười cho thiên hạ đúng không anh ?

ltvt
14-09-10, 11:04 AM
:sillyp:

:13: Vui thật :05:

Chốt hạ ai sẽ làm mod quản lí topic này nào? :03:

thutra84
14-09-10, 11:58 AM
Đã quá nhiều lần cai rồi có lẽ mình và tất cả các bạn đều hiểu cảm giác của mỗi lần cai là mỗi lần đâu đỡn như thế nào vậy mà chúng ta vẫn cứ trong cái vòng luẩn quẩn cai - tái - lại cai . Hôm nay mình quyết định lại phải tiếp tục cái quá trình đau thương này thêm lần thứ bao nhiêu ko nhớ nữa . Uống rất nhiều các loại thuốc rồi và hôm nay gia đình mình quyết định cho mình dùng thử loại thuốc Bông Sen có bán trên thị trường với giá là 1.580.000d ( địa chỉ bán hàng tại trang web của nó )

Ngày thứ 1 : mình bắt đầu uống vào 8h sáng mỗi lần 60ml cách nhau 2,5 tiếng và uống 7 lần trong ngày , đến đêm mình vật quá uống thêm cốc nữa là 8 lần tổng cộng và cảm giác của mình là thế này
Các triệu chứng của cai nghiện gần như xuất hiện như lúc mình cai bo không dùng thuốc , không thấy nó hỗ trợ được chút nào cả , đêm ngày thứ nhất mẹ mình phải ngồi đấm lưng cho mình suốt vì bị đau thắt lưng quá ko nằm nổi . Đã bik cảm giác khi cai là như thế nào và sẵn sàng đón chờ nó vậy mà cảm giác vẫn thật kinh khủng , thuốc Bông Sen lúc đó gần như chẳng hỗ trợ gì được cho mình . Sau 1 đêm kinh người lăn lộn vật vã và nóng lạnh thất thường cùng hàng chục những triệu chứng sau cai khác mình tiếp quá bước vào ngày thứ 2

Ngày thứ 2 : mình vẫn liệu trình uống thuớc BS như vậy nhưng như các bạn biết đấy ngày thứ 2 là cái ngày rất khủng khiếp trong quá trình cai . Mình cố gắng chịu đựng nhưng dần dần tâm trí mình đã bị khuất phục bởi cơn vật vã điên cuồng . Nhiều lần bước chân ra khỏi cổng nhưng lại quay lại phần vì thương gia đình , thương vợ và thương bản thân mình ... thế rồi đến 17h30 thì mình ko chịu nổi nữa , ý chí đã bị đánh gục mình bỏ đi khỏi nhà và quay quắt tiền nong chơi liền 300.000d tiền thuốc . Chơi phê pha xong mình quay về nhà trong sự tủi nhục và ân hận vô cùng ...mình lại quyết định làm lại 1 lần nữa với 1 ý chí khác
Đến ngày hôm sau do vẫn còn tiền nên mình chủ động làm phát cuối cùng nữa cho khỏi phải lăn tăn trước khi dừng và phát cuối cùng mình dùng là tầm 9h sáng . Đêm đó do còn chất thuốc trong cơ thể cho dù ít nhưng nó vẫn làm cho mình nằm ngủ được , đến sáng hôm sau thì liệu trình cai nghiện của mình với thuốc BS lại tiếp tục
Ngày đầu tiên : mình vẫn uống thuốc với liều lượng như vậy nhưng nói thật là mình uống để cho gia đình vui vẻ chứ với cá nhân 1 người nghiện chục năm , cai nghiện tự nghuyện lẫn bắt buộc ở các trung tâm cũng như cai tư các kiểu thì cái thuốc BS đó gần như ko có tác dụng gì với cá nhân mình . Có lẽ do lần cuối cùng mình dùng thuốc là từ 9h sáng hôm trước nên hội trứng sau cai đến với mình khá nhanh trong ngày đầu uống lại thuốc như thế này . Ngày đã khiếp người nhưng đêm đến còn kinh hoàn hơn rất nhiều và mẹ mình lại gần như thức trắng đêm để đấm bóp xoa dịu cơn vật vã cho mình ...

Ngày thứ 2 : vẫn với quá trình uống thuốc chiều theo gia đình mình lại đương đầu với những cơn đau đớn khác mà mình biết nó sẽ đến tiếp tục . Đến chiều mình gọi điện hỏi tư vấn xem có dùng được thuốc ngủ không và được tư vấn là có với thuốc Stilux60 , mình lập tức nhờ em trai ra mua với hi vọng sẽ ngủ được cho đỡ mệt . Tối ăn cơm xong mình uống 2v stilux vào và có lẽ do thuốc ngủ không thể đánh gục đựoc cái thần kinh đã trơ của những người nghiện như ae tụi mình nên mình còn bị công thuốc vật vã ác liệt hơn . Đến 3,4 h sáng có lẽ do cơ thể quá mệt mỏi lại không ăn uống được nhiều nên mình thiếp đi được độ 1 tiếng đồng hồ nhưng 1 tiếng đồng hồ đó là quá quý giá vào lúc này ...

Ngày thứ 3 : Mình đã đỡ hơn , các triệu chứng giảm đi khá nhiều . Tuy vẫn còn ăn được ít nhưng cơ thể đã thấy chuyển biến hơn nhiều . Mình uống thuốc BS giảm xuống còn 5 lần trong ngày và mỗi lần 60ml . Đến đêm mình nằm được yên nhưng vẫn không ngủ được , bố mẹ mình bảo có uống thuốc ngủ không nhưng mình sợ bị công thuốc nên ko dám uống nữa mà cứ nằm rồi lại dậy ra ngồi máy tính ( cũng may buổi chiều mới biết đến diễn đàn này và đăng ký 1 cái nick này để dùng ) vào diễn đàn chơi nói chuyện cùng mấy ae mới quen . 12h đêm mình vẫn không ngủ nổi liều mình ra làm 3 viên stilux nữa với hi vọng ngủ được cơ thể sẽ phục hồi nhanh hơn nhưng mình đã mắc sai lầm . Do uống thuốc mà ko ngủ nổi nên mình như người vật lại vậy , nằm giãy giụa lăn lộn ... trông thật khổ sở . Được độ 2 , 3 tiếng như vậy thì cơ thể xuống sức và quá mệt mỏi nên lịm đi được độ 30 phút . Nhưng sau 30 phút này cơ thể mình đã lấy lại được thăng bằng hơn chút ít . Vẫn ko ngủ được thêm nữa nhưng mình ăn được nên cảm thấy khỏe hơn và cứ như vậy mình qua được đêm thứ 3
Ngày thứ 4 : chưa thể nói gì nhiều nhưng mình đã khỏe hơn nhiều bởi vì giờ này mình đang ngồi đây gõ bàn phím . Nhưng để gõ dc bàn phím thế này cũng đã là quá tốt rồi . Thần kinh như muốn căng ra vì thiếu ngủ và thuốc BS chỉ còn 2 cốc nữa là hết . Mình biết đến được ngày thứ 4 và qua được nốt đêm nay thì coi như đã thành công 90% trong quá trình cắt cơn rồi phải không

Đó là những gì diễn ra trong khoảng 1 tuần qua với mình . bạn nào có kinh nghiệm gì cho cư thể mau phục hồi và quan trọng nhất là ngủ được thì chỉ dùm mình . Vẫn biết cai nghiện mà mất ngủ là điều đương nhiên nhưng nếu ai có kế sách nào hay hơn thì chỉ dùm mình và cho mọi người cùng biết nhé , may mà mình tắm liên tục nên cũng đỡ mệt hơn , không biết chiều này khi cơ thể khỏe hơn chút rồi thì xông lá xông cho giải nhanh chất độc có thích hợp trong hoàn cảnh này của chúng ta không nhỉ

lần sau mà cai tốt nhất bảo ng nhà khóa cửa rồi cất chìa khóa đi. mỗi lần lên cơn còn biết nghĩ gì nữa đâu, lúc đấy chỉ muốn đi tìm thuốc thôi. chơi xong rồi về nhà lại cảm thấy hối hận. cai như vậy mất công mà tốn thời gian.

tuan2010
14-09-10, 02:37 PM
Cai như vậy thì thà Cai bo còn hơn , vừa khỏe người lại đỡ tốn kém ^^
Nhưng cũng chúc mừng bạn. coi như đã Vượt Cạn thành công:18: . đc 80% rồi cố gắng lên nha . đêm ko ngủ đc thì vào Chatbox chém gió với mọi người (lúc nào cũng có người canh Chùa ) . AE Niêm tin luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu !!!

xxxCRAZYxxx
14-09-10, 02:54 PM
Nếu đúng là như vậy . Thì lòng nhiệt tình bị đem ra làm trò cười cho thiên hạ đúng không anh ?

Tìm hiểu kỹ anh nói về cái gì rồi hãy post bài trách móc vậy chứ. Lần này anh tha, lần sau là anh giận đấy:49:

canabis
14-09-10, 03:53 PM
Anh đi công tác 1 tháng , [you] làm moderator hộ anh một thơi gian nhé .

mugia_dien
15-09-10, 03:12 PM

Em là người mới vào diễn đàn này và cũng chưa biết phải làm mod là phải làm như thế nào cả đâu nên em xin khất anh , anh để cho thành viên nào có uy tín trong diễn đàn làm thay tạm anh thôi , chứ e thì chịu thua à

VUNG_THAN
15-09-10, 03:24 PM
Em là người mới vào diễn đàn này và cũng chưa biết phải làm mod là phải làm như thế nào cả đâu nên em xin khất anh , anh để cho thành viên nào có uy tín trong diễn đàn làm thay tạm anh thôi , chứ e thì chịu thua à
Mụgia_dien nhận đi mà , mụ già thế nào rồi pos tiếp vào nhật ký cai nghiện đi , anh em đang đợi đấy

mugia_dien
15-09-10, 04:32 PM
Mụgia_dien nhận đi mà , mụ già thế nào rồi pos tiếp vào nhật ký cai nghiện đi , anh em đang đợi đấy

do nhiều điều kiện ko thể ngồi PC liên tục được mà cai xong phải đi làm và rất bận nên mình ko thể ol thường xuyên thì làm sao mà làm mod dc hả bạn :onion-head-26:. CÒn cho đến giờ thì mình khỏe mạnh bt rồi đêm thứ 4 còn mất ngủ chút thôi, chắc bạn cũng bik nhỉ hehe

caydangtinhdoi
15-09-10, 11:01 PM
chỉ có 4,5 ngày mà bạn đã lấy lại đc tinh thần và sức khoẻ như thế thì tôi rất mừng cho bạn.....hãy dành một chút time vào đây chơi với anh ,em...và là để ko quên việc quan trọng mình đang làm bạn nhé...

youtalk22
16-09-10, 02:05 PM
Các Bác cứ dùng Mod you để trêu vậy :onion-head-21:

mugia_dien
17-09-10, 06:43 AM
chỉ có 4,5 ngày mà bạn đã lấy lại đc tinh thần và sức khoẻ như thế thì tôi rất mừng cho bạn.....hãy dành một chút time vào đây chơi với anh ,em...và là để ko quên việc quan trọng mình đang làm bạn nhé...

Cám ơn ông bạn rất nhiều , dù là một mem mới nhưng mình vẫn hay vào đây lắm và mong là có ngày ae niemtin sẽ offline 1 bữa giao lưu với nhau nhỉ

thienlong
17-09-10, 10:35 AM
Cám ơn ông bạn rất nhiều , dù là một mem mới nhưng mình vẫn hay vào đây lắm và mong là có ngày ae niemtin sẽ offline 1 bữa giao lưu với nhau nhỉ

trước hay of dạo này kg thấy ai hô hào có vẻ ai cũng bận.

khanhdq09
17-09-10, 02:14 PM

Sao lại có cái Nick của mình ở đây nhỉ??? Rồi sao lại mugia_dien trả lời thay cái Nick của mình??? Cái vụ này mình ko có hiểu???.

@ mugia_dien : Tình hình bạn ra sao rồi??? Hi vọng những ngày khó khăn nhất với bạn đã qua..Chúng mình chỉ biết động viên nhau cố lên thôi,đôi khi biết là giả tạo nhưng biết sao được khi cuộc chơi này tự chúng ta quyết định..Tôi cũng như bạn,cai, tái có lẽ 1001 lần..nhưng lần nào thì vẫn phải gắng gượng vì mình còn phải sống,đâu có thể dễ dàng từ bỏ cái Cs đáng quí, mến yêu này..Tôi ko rõ bạn có gia đình chưa?vậy nếu có thì đấy là nghị lực, niềm tin cho bạn đấy! Thật ra, rất chân thành với bạn,khi giờ đây ngồi viết những dòng này cho bạn tôi cũng đang phải chiến đấu như bạn đấy...Cố lên nhé ! Chúc bạn mau khỏe..Thân !

shockboy
10-10-10, 02:31 PM
Shockboy là tui mà...lâu wa' ko vào dd nên ko biết chuyện j xảy ra...tự nhiên hôm bữa nghe nhok nói bi baned nick mà ko biết tại sao...???
Ai vào giải thik vụ này hộ cái....

FBI_NIEMTIN
10-10-10, 02:46 PM
Shockboy là tui mà...lâu wa' ko vào dd nên ko biết chuyện j xảy ra...tự nhiên hôm bữa nghe nhok nói bi baned nick mà ko biết tại sao...???
Ai vào giải thik vụ này hộ cái....

Bạn shokboy thân mến...Vì hôm đó nik shokboy của bạn , nói những câu ko lên nói ở chatbox lên bị bandnick, chứ không ai tự nhiên đi bandnick của bạn

hongbach
22-10-10, 04:05 PM
dùng mod you lừa bà con mấy ông này hazzzzzzzzz..
vậy là chủ thớt cũng qua khỏi ... thế là ngon rồi có vụ ọp ẹp gì thông báo cái bà con nhỉ

canabis
23-10-10, 01:10 AM
Lâu rồi ko thấy ai spam NK nhỉ , vui buồn - sướng khổ thế nào chia sẻ cùng anh em đi . Giữ trong lòng làm j .

kunkun
26-11-10, 12:03 AM
kunkun đồng ý làm Mod để quản lí chủ đề này?
cái này là sao nhỉ?

tvc_vt
18-03-11, 11:43 PM
ước gì mình đc như bạn ấy . Những 4 ngày cơ . Mình mới bắt đầu ngày thứ 2 nè . Híc . Mình cũng đang dùng BSen đây . Ngủ à ? Mình chưa thấy lần nào cai xong mà mình ngủ yên đc đúng 1 tháng trời . Sau 1 tháng mình mới ngủ yên đc . Mấy ngày trong tháng đó 1 ngày giõi lắm mình ngủ đc 3 đến 4 tiếng đồng hồ . Ko hiểu đc cô ba sao cô linh quá trời luôn . Biết là sẽ đau đớn thế này mà cô ba cô vẫn đưa mình dzô đc . Có ai ko biết tác hại của MT ko ? Thế mà vẫn có ng vẫn cứ hõi mình sao thấy thế vẫn lao vào ? Chĩ có cô ba trã lời đc . Tại cô yếm bùa ghê quá mà . Thoát đc tay cô quả là phãi trã cái giá hơi đắt cho cuộc đời mỗi người dính dzô cái này .

nhóc phù thủy
19-03-11, 12:22 AM
ước gì mình đc như bạn ấy . Những 4 ngày cơ . Mình mới bắt đầu ngày thứ 2 nè . Híc . Mình cũng đang dùng BSen đây . Ngủ à ? Mình chưa thấy lần nào cai xong mà mình ngủ yên đc đúng 1 tháng trời . Sau 1 tháng mình mới ngủ yên đc . Mấy ngày trong tháng đó 1 ngày giõi lắm mình ngủ đc 3 đến 4 tiếng đồng hồ . Ko hiểu đc cô ba sao cô linh quá trời luôn . Biết là sẽ đau đớn thế này mà cô ba cô vẫn đưa mình dzô đc . Có ai ko biết tác hại của MT ko ? Thế mà vẫn có ng vẫn cứ hõi mình sao thấy thế vẫn lao vào ? Chĩ có cô ba trã lời đc . Tại cô yếm bùa ghê quá mà . Thoát đc tay cô quả là phãi trã cái giá hơi đắt cho cuộc đời mỗi người dính dzô cái này .

Rồi cũng sẽ qua được nhanh thôi bạn à.. cố lên nào.. ko ngủ dc cũng chẳng sao.. thức thì vào chatbox nói chuyện cùng mọi người... Nhưng cố uống nhiều nước vào 1 chút để giữ sức nhé! Chúc thành công!

tuan2010
21-03-11, 10:07 PM
Lại cái vòng Cai > Tái > Cai : hôm nay là ngày thứ 3 nằm ở nhà , vẫn là cái cảm giác đấy , cái cảm giác giống như những lần Cai trước >> cảm giác rất là Kute hic hic >> Đau quá , khó chịu quá , nhức mỏi quá , Mệt quá ...

nhóc phù thủy
21-03-11, 10:16 PM
Lại cái vòng Cai > Tái > Cai : hôm nay là ngày thứ 3 nằm ở nhà , vẫn là cái cảm giác đấy , cái cảm giác giống như những lần Cai trước >> cảm giác rất là Kute hic hic >> Đau quá , khó chịu quá , nhức mỏi quá , Mệt quá ...

Hơ hơ.. cảm giác rất là kute << có vẻ lạc quan đấy.. cười lên cái lấy tinh thần nào ^^! Được đến ngày thứ 3 là quá giỏi rồi.. Cố lên nhé!

tuan2010
24-03-11, 06:53 PM
Bon rồi Bon rồi ^^:y76:

ninhtroc_7x
24-03-11, 06:59 PM

Cái cảm giác 3 ngày cai bo kinh Tuấn nhể , thế mà anh em mình có chừa đc đâu
Cố gắng lên nhá!

caydangtinhdoi
24-03-11, 10:51 PM
lồm cồm bò đc từ dưới ao lên.....nhìn quanh quá khứ,hiện tại và tương lại....đâu đâu cũng chỉ thấy hoang tàn và đổ nát.
Thân xác thì hao mòn,tiều tụy.tâm hồn lẫn tư tưởng thì mỏng mảnh...trống rỗng......
làm sao đây?Thôi,kiếm cái..... rồi mai ta tính tiếp..he he

nhóc phù thủy
24-03-11, 11:19 PM
lồm cồm bò đc từ dưới ao lên.....nhìn quanh quá khứ,hiện tại và tương lại....đâu đâu cũng chỉ thấy hoang tàn và đổ nát.
Thân xác thì hao mòn,tiều tụy.tâm hồn lẫn tư tưởng thì mỏng mảnh...trống rỗng......

Kiếm cái giống gì hở CĐ? :y200:
Hoang tàn, đổ nát thì xây dựng lại
Hao mòn, tiều tụy thì lấy lại sức sau
Mỏng manh, trống rỗng thì cũng có thể làm cho nó mạnh mẽ, vững chắc được.

Quan trọng là con người ta có thật sự muốn và thật sự cố gắng hay không thôi. :y67:

hivongnhieu
25-03-11, 06:28 AM

Ku Tuấn này hum Tết thấy khoe thành tích giờ lại ... tèng téng teng.
Đẹp zai thế kia, Kute thế kia, Ngoan ngoãn hiền lành thế kia. Lại còn có xe đạp riêng nữa chứ. Oách thế cơ mà:y194:. Bon bon thêm tí nữa đi và đều vào ku nhé

hivongnhieu
25-03-11, 06:36 AM

Đâu, hoang tàn đổ nát đâu?:y19:
Đâu, hao mòn tiều tụy đâu?:y74:
Đâu, mỏng mảnh trống rỗng đâu? :y105:
Chị có thấy gì đâu? Hum qua hun Nhok có cái mà đã loạn nhịp lên thế hử? Thế "lày" thì mần ăn giề được chứ?

tuan2010
25-03-11, 07:47 AM
Ku Tuấn này hum Tết thấy khoe thành tích giờ lại ... tèng téng teng.
Đẹp zai thế kia, Kute thế kia, Ngoan ngoãn hiền lành thế kia. Lại còn có xe đạp riêng nữa chứ. Oách thế cơ mà:y194:. Bon bon thêm tí nữa đi và đều vào ku nhé
hì tại vì những ngày tết sẵn tiền ^^ >> bây h ko bon cũng phải bon chị ah ! sáng ông chú ruột đèo đi làm , chiều ổng đưa về " 2 chú cháu làm cùng 1 chỗ " :( tối thì ở nhà chơi với vợ với con hi` chẳng đi đc đâu cả ^^

Tuan_2.0
25-03-11, 08:46 PM
Hivongnhieu dám lấy con icon của tui hả? xin phép chưa? hối nộ cái gì ngay,nhanh lên!

hivongnhieu
26-03-11, 06:14 AM
Hivongnhieu dám lấy con icon của tui hả? xin phép chưa? hối nộ cái gì ngay,nhanh lên!

Úi, ai dám "nấy" đâu chứ! Chỉ là đưa anh 2.0 ra làm gương cho em nó thui mờ:y84: