PDA

View Full Version : Gửi người yêu quấu!!

Đại Sư
29-09-10, 03:28 PM
....Gải người yêu quấu !!!..
MẬT MÍA của anh ! một ngày trong cuộc sống..nỗi nhớ em to như con cá bống , viết cho em vài dòng , nước mũi chảy lòng thòng như râu rồng...muốn rống lên cho khan cổ họng.....thò tay lấy hột đậu phọng.....TỌNG !!!
SINH TỐ của anh ! em là trái chanh cho đời anh thầm lặng...rùng mình nỗi da gà khi phải xa em !...THÈM !!!
Trên bàn viết chai trà xanh lăn lóc như muốn khóc , hai con khô cá sặc nằm bất động , mấy cái vỏ đậu phọng nằm im lìm như chìm trong nỗi nhớ về em , kỷ niệm xưa chạy ào ào như mấy thằng đua xe tìm đường vào bệnh viện...ngữa mặt nhìn gầm bàn tìm đâu thấy dáng ngọc hôm nào...cúi mặt thấy bóng mình quờ quạng nỗi cô đơn...!!! giờ này em ở đâu....??? GÂU !!!
Đời mang em đến cho anh một ngày mưa...lưa thưa...như kẻ khốn cùng cầm tình yêu mua gạo ! anh đã tưởng rằng là mãi mãi...ai đâu ngờ em xạo với anh....TRỜI QUƠI...em thơ ngây trong trẻo mà chặt hẻo như thần bài.....tài sản mà bao lâu anh giựt hụi lần lượt mặc quần xà lõn ra đi theo mười ba lá bài nghiệt ngã....thậm chí những lúc ta ăn thịt nhau em cũng thì thầm....bồi đầm già xì....! trách ai đây vì anh quá ỷ y nên giờ còn lại đây xác khô như con khỉ...!!! HĨ...???
ĐẬP CỖ KÍNH RA...LÀM MẮT KIẾNG....
XẾP TÀN Y LẠI...ĐỢI NGÀY DÔNG....
...Rồi cái ngày đau thương như mắc xương cũng đến...sau một ngày đậu chến thua sặc gạch...em ra đi theo tiếng gọi giang hồ....quơ sạch sẽ những gì có thể đổi ra tiền...anh tan nát cỏi lòng...ôm con gấu bông rách ngày xưa cười sằng sặc...ặc...ặc...ặc...
xót xa cho một cuộc tình đã trốn...tiếc tiền thì ít mà tiếc cái bánh ít thì nhiều...chiều nay anh phải ăn gì đây....???
Năm tháng sẽ qua đi...anh rồi cũng sẽ có đồ ăn mới...tình yêu hôm nay cũng chìm dần dưới bụi thời gian...tóc sẽ bạc và da sẽ vàng như nghệ...mắt sẽ mờ...chân sẽ run như bún....nhưng ký ức về em sẽ mãi mãi hiện hồn về mỗi khi anh ăn uống.....nó sẽ nhắc anh rằng đã có một thời........em mặc tà lõn của anh !!!

.....người tình năm trăm......!!!