PDA

View Full Version : Thương quá miền trung!!!

thanhrona
19-10-10, 09:36 PM
cả nhà tham gia ủng hộ miền trung thân yêu đi< nhắn tin theo VTV nè" MT gửi 8788"

Song Khoa
20-10-10, 10:05 PM
Offline Thương về miền trung đi cả nhà ! Hay chúng ta sẽ vận động mọi nguồn lực rồi chuyển cho một bạn đầu mối khu vực phía Bắc để cứu trợ miền trung chìm trong bão lũ. Không bíêt ý kiến cả nhà thế nào ! Mong tin.

Tôi nghĩ chúng ta chớ quên rằng lúc này đây, mỗi sự đóng góp của chúng ta sẽ có tác động đến các hòan cảnh, các mảnh đời đag phải sống trong đói lạnh vì lũ. Tôi tha thiết mong muốn được thấy truyền thống quý báu "thương người như thể thương thân" - "lá lành đùm lá rách" của mỗi thành viên diễn đàn NIEMTIN tiếp tục trổ hoa đơm trái như các hoạt động offline trước đây. Không chúng ta không có quyên áp buộc mọi người phải ủng hộ cho miền trung ruột thịt nhưng chúng ta liệu có cảm thấy lòng mình bình yên khi xem truyền hình và biết các thông tin về cơn bảo đang hòanh hành mà không có một hành động cụ thể nào.

Tôi hy vọng tấm lòng nhân ái sẽ giúp chúng ta làm một việc gì đó thật thiết thực

Song Khoa

ninhtroc_7x
20-10-10, 10:10 PM
Niềm TIN cứ có kế hoạch là Trọc_7x theo

caydangtinhdoi
20-10-10, 10:12 PM
khi nghẹo mà nhìu lúc tự hỏi...ko biết đời rồi sẽ trôi về đâu.....nhưng ko nghẹo mà đặt địa vị mình đc sinh ra và lớn lên cùng quê hương ở miền trung trong hoàn cảnh này....thì cũng ko biết đời rồi sẽ trôi về đâu? và rồi sẽ ra sao ?...........tiếc rằng . sức mình còn bé hơn hạt cát trên xa mạc.......:alien-baby-6:.........hy vọng tất cả ghép lại sẽ thành một....

thanhrona
20-10-10, 10:14 PM
Offline Thương về miền trung đi cả nhà ! Hay chúng ta sẽ vận động mọi nguồn lực rồi chuyển cho một bạn đầu mối khu vực phía Bắc để cứu trợ miền trung chìm trong bão lũ. Không bíêt ý kiến cả nhà thế nào ! Mong tin.

Tôi nghĩ chúng ta chớ quên rằng lúc này đây, mỗi sự đóng góp của chúng ta sẽ có tác động đến các hòan cảnh, các mảnh đời đag phải sống trong đói lạnh vì lũ. Tôi tha thiết mong muốn được thấy truyền thống quý báu "thương người như thể thương thân" - "lá lành đùm lá rách" của mỗi thành viên diễn đàn NIEMTIN tiếp tục trổ hoa đơm trái như các hoạt động offline trước đây. Không chúng ta không có quyên áp buộc mọi người phải ủng hộ cho miền trung ruột thịt nhưng chúng ta liệu có cảm thấy lòng mình bình yên khi xem truyền hình và biết các thông tin về cơn bảo đang hòanh hành.

Tôi hy vọng tấm lòng nhân ái sẽ giúp chúng ta làm một việc gì đó thật thiết thực

Song Khoa Em có ý này: anh mở 1 tài khoản rui post mã tài khoản lên d đ này <rui mọi người chuyển tiền vào><...lá lành đùm lá rách, lá rách đùm lá nát nha cả nhà>

Men7x.Pro
20-10-10, 10:51 PM
pOqai0Hx_zY

Song Khoa
21-10-10, 09:41 AM
Mình muốn một bạn nào ở khu vực miền Bắc - Nếu là khu vực miền Trung thì càng tốt để chúng ta tập trung vào một mối đó ! Chứ riêng mình sống tại Tp.HCM mà, nếu mọi người chuyển vào tài khoản mình thì sẽ rất bất tiện, mình lại phải chuyển ngược ra lại. Bạn nào xung phong làm đầu tàu cho chương trình này. Mình thì không được khấm khá lắm nhưng xin ủng hộ miền Trung 1 triệu đồng.

Rất mong có một bạn sẽ đứng ra làm đầu tàu chương trình offline này.

Thân

Have Fun
21-10-10, 03:13 PM
Tình hình là cuối tuần sau mình sẽ về Hà Tĩnh quê mình để làm từ thiện ủng hộ đồng bào lũ lụt, trong khoảng thời gian từ ngày 16-19/10 tức là những ngày lũ tàn phá nhất mình lại có mặt ở Hà Tĩnh và đã rơi nước mắt khi chứng kiến những hình ảnh tang thương của người dân... Hiện tại mình cũng đang ở TP HCM nên Song Khoa cứ lệ quyên đi nếu Khoa không trực tiếp đi về ngoài đó được thì cứ liên lạc với mình.
Hiện tại qua khá nhiều kênh mình và một số người bạn đã kêu gọi được khoảng 100 triệu, 1000 thùng mỳ gói và quần áo, sách vở....và quan điểm của mình là sẽ xuống trực tiếp các vùng bị lũ để cứu trợ chứ k thông qua bất kỳ một tổ chức nào để tránh tình trạnh bị thất thoát. Và cũng k cần quảng bá tên tuổi, hình ảnh của mình khi làm từ thiện...

thanhrona
21-10-10, 08:16 PM
Mình muốn một bạn nào ở khu vực miền Bắc - Nếu là khu vực miền Trung thì càng tốt để chúng ta tập trung vào một mối đó ! Chứ riêng mình sống tại Tp.HCM mà, nếu mọi người chuyển vào tài khoản mình thì sẽ rất bất tiện, mình lại phải chuyển ngược ra lại. Bạn nào xung phong làm đầu tàu cho chương trình này. Mình thì không được khấm khá lắm nhưng xin ủng hộ miền Trung 1 triệu đồng.

Rất mong có một bạn sẽ đứng ra làm đầu tàu chương trình offline này.

Thân Chúng ta đều từ mẹ Âu Cơ mà ra cả-Bầu ơi thương lấy bí cùng đi cả nhà! E ko có nhiu nhưng cũng xin đóng góp tí " tình cảm" 3ook để cùng VÌ MIỀN TRUNG THÂN YÊU< A PHỤ TRÁCH TRONG NAM ĐI-LTVT QUẢN LÝ Ở NGOÀI BẮC LÀ OK mà !