PDA

View Full Version : Chia sẻ kinh nghiệm cai tại nhà

thetung_83
23-10-10, 10:57 AM
Chào các bạn! mình năm nay 36T đã nghiện hơn 10 năm nay và đã cai bao nhiêu lần ko thể nhớ nổi nữa! Lần vừa rôi cai đc tròn 1 năm, đúng là ma xui, quỷ khiến nên mới tái lại 1 tháng nay. Đến giờ này mình nghỉ đc 5 ngày, người đã khỏe chỉ tâm lý là buồn chán (Chắc Trầm cảm). Lần này mình uống thuốc tự rút kinh nghiệm nên thấy khỏe rất nhanh nên viết ra chia sẻ cùng các bạn nhé:
Thuốc uống gồm:
- 2 liều thuốc ATK
- 10 viên Catapressan (10.000đ/viên) Chống buồn bực chân tay.
- 1 Ống thuốc Can Xi 20 viên dạng sủi: Đỡ mỏi nhức xương khớp
- Thuốc bổ 3B: tăng cường đề kháng
NHẬT KÝ CAI NGHIỆN
Ngày thứ nhất: Tối hôm trước Tôi chơi liều cuối cùng rất muộn, khoảng 12g đêm để hôm sau dạy muộn. Khoảng 11g hôm sau ngủ dạy, cố gắng ăn chút gì rồi uống 1 liều ATK rồi ngủ 1 mạch đến 6g chiều. Cố ăn chút gì or uống sữa rồi uống tiếp 1 liều ATK nữa sẽ ngủ đc đến khoảng 3 -4 g sáng. Đến lúc này tỉnh dạy đã hết thuốc người sẽ mệt mỏi, căng thẳng nên đi tắm, lúc đầu hơi ngại chút xíu nhưng dội nc nóng là thích ngay, sau khi tắm người sẽ cực kỳ sảng khoái.
Ngày thứ 2: Đầu óc căng thẳng, nhớ He lắm nhưng quyết tâm k uống ATK nữa vì uống nhiều sẽ rất mệt và sau đó sẽ mất ngủ dài dài. lúc này hãy uống 1 viên Catapress (Thuốc này uống theo cữ của He) và 1 viên 3B là đỡ bồn chồn chân tay, sau khi an thì uống 1 viên Sủi Can Xi(ngày 2 lần). Thực tế ngày thứ 2 chỉ vật theo cữ thôi nên cứ thấy gai người, khó chịu thì tắm là qua thôi. Qtrọng là phải có người nhà bên cạnh động viên, quản lý vì đầu óc lúc nào cũng nặng nề lắm nên dễ nhảy dù nhất. Đêm thứ 2 Bạn sẽ mất ngủ 1 đêm cố gắng đừng uống thuốc ngủ gì cả.
Ngày thứ 3: Qua dc ngày thứ 2 là đã thành công 70% rồi, từ hôm nay duy trì uống 3 loại thuốc cho đều và chịu khó ăn uống. Đến hnay thì bạn sẽ chợp mắt đc vài tiếng, cứ cố gắng đi lại vận động nhẹ, mệt thì nằm ngủ đc lúc nào là bạn thấy người khỏe ra lúc đấy thôi.
Ngày thứ 4 và thứ 5 (Như tôi hiện nay) Ăn uống thì ok rồi, ngủ cũng đc 5-6 tiếng 1 đêm có điều chưa sâu giấc thôi)
Đó là 5 ngày tôi vừa trải qua cũng k khung khiếp như nhiều bạn nghĩ đâu có điều là hiện tại Tâm lý rất buồn k biết có thuốc gì điều trị k, bạn nào biết làm ơn chỉ dùm nhe? Thanks!

ninhtroc_7x
23-10-10, 11:16 AM
Chào mừng bạn đến với __[[DIENDAN NIEMTIN]]__.

Chào bạn .Tưởng bạn sinh năm 83..nếu 36 tuổi thì cũng cùng trang lứa
Bạn đã qua đc 5 ngày thì đã tạm qua đc giai đoạn cắt cơn...cảm ơn những kinh nghiệm cắt cơn của bạn
Đúng như bạn nói trong giai đoạn cắt cơn cần dựa vào rất nhiều sự động viên của gia đình.Thuốc chỉ hỗ trợ cho chúng ta 20% thôi
Thường thì qua giai đoạn cắt cơn chúng ta dã xuy nghĩ đc nhiều điều , không còn phụ thuộc nhiều vào hê nữa ..dành nhiều thời gian nghĩ cho gia đình và bản thân, 5 ngày khó khăn đã qua , mong bạn sẽ tiếp tục giữ đc tinh thần như 5 ngày đã qua
Mình cai buồn vào chatbox chém gió , hoặc mở bài hát"ko bao giờ bó tay remix"bạn mở lên nghe thử đi tâm trạng lắm , nếu mệt thì bạn truyền thêm nước cho nhanh khỏe mình cai lần nào cũng thế vì truyền nước giải độc nhanh
chúc bạn thành công.....

hongbach
23-10-10, 12:08 PM
tất cả do tâm lý hết thôi ..theo tôi thuốc chỉ hỗ trợ khoảng 10% và 1 chút tâm lý còn kiểu gì cũng vật ...trong này toàn những ông cai lần thứ n rồi nên chắc thừa biết cách cắt cơn nào tốt nhất cho mình ,với tôi giờ cắt cơn quá đơn giản cũng chẳng tới mức ko chịu nổi như trước hay do bay giờ hàng nó pha phách lởm hơn trước nên độ vật nó giảm nhỉ...