PDA

View Full Version : Cái Vòng Luẩn Quẩn ( Cai > Tái > Cai )

tuan2010
10-11-10, 12:50 PM
Hic 1 năm về trước cũng thời gian này mình nghiện lại ( lúc đấy cũng cai đc hơn 1 năm rùi ) bây giờ cũng thời gian này cũng cai đc 1 năm .. mình lại nghiên lại và bây giờ lại cai :(
Mình cũng chẳng hiểu tai sao nữa cứ cai đc 1 năm rồi và đến cái thời gian này mình lại tái lại .. ko đỡ đc .. hôm nay mới là hôm đầu mình cai ( Cai thì lần nào cũng như lần nào ) nhưng mà mình có cảm giác lần này khó hơn những lần trước .>> nhưng thôi khó vẫn phải chấp nhận tự mình làm thì mình chịu ( hjc hjc ko biết có chịu đc ko ) lần này cũng phải cố cai vậy .
Ai có kinh nghiệm gì cũng như lời khuyên bảo thì nói cho mình biết với nhé ! mình cám ơn nhìu

temmy
10-11-10, 01:14 PM
Hic 1 năm về trước cũng thời gian này mình nghiện lại ( lúc đấy cũng cai đc hơn 1 năm rùi ) bây giờ cũng thời gian này cũng cai đc 1 năm .. mình lại nghiên lại và bây giờ lại cai :(
Mình cũng chẳng hiểu tai sao nữa cứ cai đc 1 năm rồi và đến cái thời gian này mình lại tái lại .. ko đỡ đc .. hôm nay mới là hôm đầu mình cai ( Cai thì lần nào cũng như lần nào ) nhưng mà mình có cảm giác lần này khó hơn những lần trước .>> nhưng thôi khó vẫn phải chấp nhận tự mình làm thì mình chịu ( hjc hjc ko biết có chịu đc ko ) lần này cũng phải cố cai vậy .
Ai có kinh nghiệm gì cũng như lời khuyên bảo thì nói cho mình biết với nhé ! mình cám ơn nhìu
Cố lên bạn ơi, tuy mình không biết bạn là ai, cũng chẳng có kinh nghiệm gì nhưng mình chúc bạn cố gắng vượt qua nhé!

ngua_hoang
10-11-10, 02:00 PM
"what happens to me" ,hix ,chẳng bít ,ma mà thui cố gắng lên tuan2010 chẳng bít nói j hơn :((

ninhtroc_7x
10-11-10, 03:02 PM
Ku cai hơn anh một tháng ,ngã lúc nào mà chẳng bảo anh ngã cùng , để khi cai có anh có em cho vui...he he đùa tý thôi cứ cai rồi tái anh cũng thấy mệt mỏi rồi , nhiều lúc cũng muốn chơi lắm ,chơi để đỡ thèm , chơi để đỡ nhớ nhưng rồi liệu có dừng lại đc ko? hay chơi vào rồi nhớ hơn, vòng luẩn quẩn anh em mình cố thoát mà sao khó thế , trong cuộc chiến từ bỏ matuy anh em mình luôn là kẻ thua cuộc , thua keo này ta bày keo khác, lấy lần cai trước làm bàn đạp cho lần cai sau cố lên nhé ku

tuan2010
10-11-10, 05:20 PM
hjc hjc từ sáng đến giờ mà mình cảm giác cứ như là lâu lắm rồi .. ko đỡ đc . còn ko biết đêm nay có qua đc ko nữa

xxxCRAZYxxx
10-11-10, 07:51 PM
Cố lên em ơi! Mệt thì nằm nghỉ, còn k nằm đc thì vào diễn đàn chém vs anh em để giết thời gian và vật lại nó:34:

caydangtinhdoi
10-11-10, 08:02 PM
nếu ở mức độ nhẹ thì cần sự sáng suốt và cố gắng.....rồi sẽ qua nhanh thôi. mong cho sự dừng lại đúng lúc..."Cai_tái"...chuyện thường tình thế thôi...hì hì.. cố lên người anh em

Men7x.Pro
10-11-10, 08:21 PM
Lại cai thôi em à... nhưng bằng giá nào cũng phải giữ lấy gia đình em nhé, đừng để tuột mất vợ và con... Một lời chân thành từ sâu thẳm trong anh có vậy thôi.

canabis
10-11-10, 08:59 PM
Tuấn Cổ nhuế à ? A tưởng chú ổn lâu rồi cơ mà . Thế mấy thằng Chip ... thế nào rồi ? Chú ngã ao lâu chưa ? sao lâu rồi ko thấy onl . Thôi , cố gắng mấy ngày rồi táng nal luôn đi . Nói thì dễ ...

tuan2010
10-11-10, 09:39 PM
Cám ơn mấy anh đã an ủi em . hjc hjc em cũng đang cố gắng đây
hjx em ngã mới có gần tháng nay ( đúng từ Sn em 20/10 ) thế mà nhanh quá . 2> 3 ngày đầu thì chỉ hút >> sang đến ngày thu 4 là chelsea rồi đã thế lại càng ngày càng tăng liều bây giờ là chơi cả cái 1lit hjc hjc thế cho lên mới vật vã khổ như thế này

thienlong
11-11-10, 01:27 PM
Cám ơn mấy anh đã an ủi em . hjc hjc em cũng đang cố gắng đây
hjx em ngã mới có gần tháng nay ( đúng từ Sn em 20/10 ) thế mà nhanh quá . 2> 3 ngày đầu thì chỉ hút >> sang đến ngày thu 4 là chelsea rồi đã thế lại càng ngày càng tăng liều bây giờ là chơi cả cái 1lit hjc hjc thế cho lên mới vật vã khổ như thế này

cố lên chứ
đợt thấy ngon rùi mà ai cũng biết bỏ hẳn MT rất khó
nhưng cũng đừng để dinh lại dễ vậy chứ
đừng bao giờ đầu hàng tuan nhé

tuan2010
12-11-10, 04:02 PM
cố lên chứ
đợt thấy ngon rùi mà ai cũng biết bỏ hẳn MT rất khó
nhưng cũng đừng để dinh lại dễ vậy chứ
đừng bao giờ đầu hàng tuan nhé
yes anh em cũng cố gắng đây anh ah , đang cố vật lại nó :84:

MrBem
12-11-10, 10:40 PM
vật bt thôi.nói chung là vẫn chịu tốt hehe.Thuốc nó mà vật mày thì mày quay lại mày vật pỏ mịe nó đi chứ sao phải sợ nó chứ.

nhóc phù thủy
13-11-10, 07:43 PM

Nhok không vào dd mấy hôm.. giờ chắc là T cũng qua giai đoạn khó khăn rồi phải không? Lần này phải đưa quyết tâm lên cao hơn nữa để giữ được lâu hơn nha T, phải dừng lại kịp lúc trước hết là vì bản thân mình, rồi vì cả gia đình nhỏ mình đang có nữa. Đừng lún sâu vào sai lầm để rồi khi nhận ra thì những gì thân thương nhất quanh ta đã biến mất...

"Cái vòng lẩn quẩn" dường như đã trở thành "chuyện thường ngày" của NIEMTIN mất rồi... nhưng đừng vì thế mà nghĩ rằng nó bình thường... Bởi mỗi lần cai là mỗi lần ý chí, tinh thần, sức khỏe giảm xuống 1 bậc... Nhưng mọi chuyện đã xảy ra rồi... có trách móc hay tự dằn vặt mình cũng không làm được gì, thôi thì xem như là một lần nữa ta sửa chữa sai lầm vậy... Cố gắng nha T :)

Cảm ơn T đã post topic này... để dd lại được làm đúng công việc của nó: chia sẻ những khó khăn (về mặt tinh thần) mà T đang phải đối mặt. Tất nhiên là không ai đồng tình với việc tái nghiện... nhưng nếu một thành viên nào đó của NIEMTIN trót rơi vào "cái vòng lẩn quẩn" này thì xin hãy xem dd như một gia đình nhỏ có thể đồng hành cùng mình, để được nhìn thấy hình ảnh của một NIEMTIN ấm áp như ngày nào...

thaison04
14-11-10, 12:18 AM
cố lên, ai nghiện mà chẳng vậy, nhưng bạn dám cai là bạn đã thắng rồi đó:stick-4:

tuan2010
16-11-10, 11:05 AM
Cảm ơn T đã post topic này... để dd lại được làm đúng công việc của nó: chia sẻ những khó khăn (về mặt tinh thần) mà T đang phải đối mặt. Tất nhiên là không ai đồng tình với việc tái nghiện... nhưng nếu một thành viên nào đó của NIEMTIN trót rơi vào "cái vòng lẩn quẩn" này thì xin hãy xem dd như một gia đình nhỏ có thể đồng hành cùng mình, để được nhìn thấy hình ảnh của một NIEMTIN ấm áp như ngày nào...

Cám ơn gì T . đấy là T có khó khăn cho lên mới vào DD nhờ ae bạn bè chia sẻ động viên mà . Người phải cám ơn chính là T nè
Cám ơn mọi người rất nhìu vì đã động viên và giúp đỡ trong thời gian Cai>Tái>Cai ^^ *bây giờ mình lại trở lại với công việc hàng ngày bình thường rồi ^^

rain_nt
19-11-10, 11:19 AM
Cố lên nhé! Theo rain ko phải nói muốn cai là cai, ý chí nhất thời chưa đủ. Phải có động lực lớn, ý chí kiên vững thì mới mong dứt được. Gia đình bạn luôn là điểm tựa cho bạn. Hãy nghĩ về họ và cố gắng. Vợ bạn rất cần 1 người chồng làm trụ cột gia đình, con bạn luôn trông mong 1 người cha tốt! Chúc bạn sớm cai nghiện thành công!
Thân!

thanhrona
19-11-10, 08:17 PM
...cố len bạn ! Mình chỉ có từ đó thui vì tất cả mọi người đều đã nói hộ rui! Mình tin bạn sẽ vượt qua dc< nói ít hiểu nhiều>

mugia_dien
23-11-10, 08:12 PM
Cái vòng luẩn quẩn mà bạn nói mình dám nói rằng trong số chúng ta chẳng có ai là ko trải qua cái luẩn quẩn này cả . Mình đây cũng mới " sống dậy " được chừng nửa tháng nay thôi , động viên bạn cũng như động viên chính bản thân mình ... thôi thì cố gằng lên bạn ạ , biết dừng lại mà cai còn hơn là cứ cắm đầu vào cái nơi mà ai cũng biết là chết