PDA

View Full Version : Cho em hỏi nguy cơ bị nhiễm HIV trong trường hợp này

haylo
20-12-10, 07:59 PM
Em bị trĩ và phải đi chích xơ búi trĩ tại một phòng khám tư nhân.Bác sĩ có dùng một dụng cụ giống như mỏ vịt để mở rộng hậu môn va tiêm thuốc vào búi trĩ.Nhưng khi đi khám về thì mãi về sau em cứ lo lắng mình có thể bị lây nhiêm HIV từ lần đi khám bệnh đó không,các thao tác cũng như dụng cụ có được tiệt trùng hay không vì đây là phòng khám tư nhân.Em cứ lo sợ nên bây giờ muốn tái khám cũng không dám đi nữa.Mấy anh chị có thể cho em lời khuyên trong trường hợp này nguy cơ nhiễm HIV của em có cao không ạ,có trường hợp nào không may bị nhiễm HIV khi đi khám bệnh(ở phòng khám tư nhân) chưa,mong được mọi người giúp đỡ,em xin cảm ơn.

haylo
21-12-10, 04:43 PM
Sao không thấy có anh chị nào trả lời giúp em vậy :((

ninhtroc_7x
21-12-10, 04:57 PM
Em bị trĩ và phải đi chích xơ búi trĩ tại một phòng khám tư nhân.Bác sĩ có dùng một dụng cụ giống như mỏ vịt để mở rộng hậu môn va tiêm thuốc vào búi trĩ.Nhưng khi đi khám về thì mãi về sau em cứ lo lắng mình có thể bị lây nhiêm HIV từ lần đi khám bệnh đó không,các thao tác cũng như dụng cụ có được tiệt trùng hay không vì đây là phòng khám tư nhân.Em cứ lo sợ nên bây giờ muốn tái khám cũng không dám đi nữa.Mấy anh chị có thể cho em lời khuyên trong trường hợp này nguy cơ nhiễm HIV của em có cao không ạ,có trường hợp nào không may bị nhiễm HIV khi đi khám bệnh(ở phòng khám tư nhân) chưa,mong được mọi người giúp đỡ,em xin cảm ơn.

Em yên tâm về những lo lắng của mình
Thứ nhất nguyên tắc của yte nghiêm cấm sử dụng các dụng cụ có thể làm cầu để lây nhiễm bệnh từ người này qua người khác
Thứ hai là đạo đức nghề nghiệp
Và nguy cơ là rất ít mà cũng có thể nói là không có, nếu em quá lo lắng đủ 6 tuần em làm cái test nhanh để xả stres

haylo
21-12-10, 09:30 PM
Em yên tâm về những lo lắng của mình
Thứ nhất nguyên tắc của yte nghiêm cấm sử dụng các dụng cụ có thể làm cầu để lây nhiễm bệnh từ người này qua người khác
Thứ hai là đạo đức nghề nghiệp
Và nguy cơ là rất ít mà cũng có thể nói là không có, nếu em quá lo lắng đủ 6 tuần em làm cái test nhanh để xả stres
Em cảm ơn anh vì đã chia sẻ với em,nhưng cứ mỗi lần đi chích xơ là em phải đợi 6 tuần sau để đi xét nghiệm hiv sao,vậy không lẽ đi xét nghiệm hoài,sao em thấy lo lắng và chán nản quá,biết đâu xui xẻo mà mắc bệnh thì biết làm sao :((

ninhtroc_7x
21-12-10, 09:37 PM
Em cảm ơn anh vì đã chia sẻ với em,nhưng cứ mỗi lần đi chích xơ là em phải đợi 6 tuần sau để đi xét nghiệm hiv sao,vậy không lẽ đi xét nghiệm hoài,sao em thấy lo lắng và chán nản quá,biết đâu xui xẻo mà mắc bệnh thì biết làm sao :((

Vậy em đến các Bệnh viện uy tín đi, ai cũng lo lắng những cái vớ vẩn thế , thử hỏi các cơ sở khám chữa bện họ mở ra khám cho ai?

haylo
22-12-10, 04:02 PM
Thật sự em lo lắng lắm,em có nguy cơ trong trường hợp này không vậy,và em có cần phải đi xét nghiệm HIV không,anh chị nào cho em lời khuyên đi,em cảm ơn.

ninhtroc_7x
22-12-10, 04:28 PM
Thật sự em lo lắng lắm,em có nguy cơ trong trường hợp này không vậy,và em có cần phải đi xét nghiệm HIV không,anh chị nào cho em lời khuyên đi,em cảm ơn.

Theo sự hiểu biết về HIV của anh thì em ko có nguy cơ, nếu em quá lo lắng thì đi test nhanh cho bớt lo lắng

Tuan_2.0
22-12-10, 04:29 PM
Nếu mọi chuyện chỉ có vậy thì mình nghĩ 99,99% bạn ko nhiễm HIV đâu,cứ yên tâm và vui vẻ mà sống nhé.

haylo
22-12-10, 08:53 PM
Em không dám đi xét nghiệm HIV đâu,chẳng may bị dính thì làm sao mà sống nổi,em không biết làm sao đây nữa :(

ninhtroc_7x
22-12-10, 09:14 PM
Em không dám đi xét nghiệm HIV đâu,chẳng may bị dính thì làm sao mà sống nổi,em không biết làm sao đây nữa :(

Thứ nhất em không có nguy cơ , thứ 2 em lên đi xét nghiệm để bớt lo lắng , nếu xấu số chẳng may có bị H thì cũng để tránh lây nhiễm cho người thân và có hướng để điều trị, anh tin rằng em cái ván đề em đi chữa bệnh mà nguy cơ là không có, vậy hãy tự tin đi xét nghiệm, can đảm lên ăn tết cho ngon và vui vẻ

ninhtroc_7x
22-12-10, 09:27 PM
Thứ nhất em không có nguy cơ , thứ 2 em lên đi xét nghiệm để bớt lo lắng , nếu xấu số chẳng may có bị H thì cũng để tránh lây nhiễm cho người thân và có hướng để điều trị, anh tin rằng em cái ván đề em đi chữa bệnh mà nguy cơ là không có, vậy hãy tự tin đi xét nghiệm, can đảm lên ăn tết cho ngon và vui vẻ

Xét nghiệm là cách duy nhất để biết mình có nhiễm HIV không.
Có bạn nói: "Xét nghiệm làm gì? Bị có nghĩa là chết. Không có thuốc thì biết được hay không có giải quyết vấn đề gì đâu". Xét nghiệm hay không là tùy quan điểm mỗi người. Biết mình bị nhiễm HIV người ta hay có lúc hoảng sợ, lo lắng. Nhưng nếu biết được thì cũng có một cái lợi. Bạn sẽ biết mà chú ý sǎn sóc sức khỏe bản thân chu đáo hơn. Vả lại, nếu có nhiễm HIV mà không biết thì có khi ta vẫn tiếp tục sống không cẩn thận, mang HIV lây cho người khác thì tội người ta lắm.

haylo
22-12-10, 09:37 PM
em ko dám đi xét ngiệm đâu,em mà bị dính chắc tự tử luôn quá,làm sao mà sống được chứ,không lẽ số phận bắt em phải bị hiv mặc dù không quan hệ tình dục hay tiêm chích ma túy sao,em đang hoảng loạn quá

ninhtroc_7x
22-12-10, 09:44 PM
em ko dám đi xét ngiệm đâu,em mà bị dính chắc tự tử luôn quá,làm sao mà sống được chứ,không lẽ số phận bắt em phải bị hiv mặc dù không quan hệ tình dục hay tiêm chích ma túy sao,em đang hoảng loạn quá

Có nguy cơ đau mà hoảng loạn , xã hội rất nhiều người bị nhiễm họ vãn sống tốt mà, có gì em add nik của anh anh tư vấn trực tiếp cho( sa_tang_77)

haylo
23-12-10, 11:46 AM
còn anh chị nào cho em lời khuyên nữa không vậy,em vẫn chưa hết lo lắng

MrBem
23-12-10, 12:08 PM
bạn ơi theo mình biết thì những phòng khám tư nhân mới là an toàn đấy.những dụng cụ y tế của những cơ sở tư nhân chắc chán là sạch sẽ.k nhiễm dc H đâu bạn ak.thoải mái đầu óc đi lo lắng làm gì chứ.bạn cứ đi test đi cho yên tâm.có gì mà k dám đi test chứ.như tôi nè tôi mà làm gì thấy nguy cơ dính cái là tôi đi test ngay để nhỡ mình dính còn biết đường để mà tránh lây nhiễm cho ng khác chứ.
Bạn đi test đi yên tâm là k dính dc đâu.^^

haylo
23-12-10, 07:24 PM
có cần thiết phải đi tét ko vậy anh chị,hay là do em lo lắng quá thôi,trường hợp như em đã có ai xui xẻo bị dính chưa vậy hichic

Men7x.Pro
23-12-10, 08:56 PM
haylo thân mến! Bạn loằng ngoằng mỳ tôm quá. Bạn thử vào cái nick của bạn và xem lại những chủ đề bạn đã post xem. Bạn cũng rảnh quá ha? tới đây để giỡn ae hay để tung hứng cho ...(thôi tôi ko muốn nói nữa, nói nữa tôi điên lên đấy). Nhưng có lẽ những câu hỏi cuả bạn nên chấm dứt tại đây là vừa, đi quá xa đường về lại mệt đấy.

http://niemtin.heroin-aids.com/showthread.php?t=6825 link những câu hỏi cũ của bạn ở đây
(http://niemtin.heroin-aids.com/showthread.php?t=6825)

haylo
23-12-10, 10:42 PM
Em thật lòng không có ý giỡn mặt với mọi người trong diễn đàn đâu,đây là nỗi lo lắng thật sự của em,trước đây đã có thời gian em cũng đã bị như vậy,mong anh chị thông cảm cho em và cho em lời khuyên

kunkun
23-12-10, 11:58 PM
Em thật lòng không có ý giỡn mặt với mọi người trong diễn đàn đâu,đây là nỗi lo lắng thật sự của em,trước đây đã có thời gian em cũng đã bị như vậy,mong anh chị thông cảm cho em và cho em lời khuyên
Khổ thế, các anh chị ấy khuyên như thế còn gì nữa.Muốn biết chính sác là chỉ có đi test.Bây h mà ngồi đoán xem có bị dính hay ko thì có mà ngang đoán kết quả sổ xố

Men7x.Pro
24-12-10, 03:40 AM
Vậy thì trước hết bạn đi khám xem cái CPU của mình nó có làm sao ko đã nhé. Mọi ng đã nói đến vậy rồi mà bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu? Lo lắng lãng xẹt hà :01::01: