PDA

View Full Version : Nhật kí Niềm Tin - Hi Vọng [ 2011 ]

Pages : [1] 2

ninhtroc_7x
02-01-11, 09:32 AM
Nhật ký Niềm tin và hy vọng năm 2011giúp các bạn gửi những tâm tình và lời tự sự từ sâu thẳm tâm hồn của các bạn.Nó sẽ lưu giữ những suy nghĩ của bạn , các bạn viết ra để một lúc nào đó quay lại các bạn thấy đc những gì đã qua, có những lúc bị stress hoặc có cái gì vui ta muốn nói , nhưng chẳng biết nói với ai , chẳng biết nói ở đâu... thì đây Cuốn nhật ký này giúp các bạn nói
Sau khi viết ra ,nói ra, ta thấy lòng mình thanh thản rồi có một Niềm tin để bước tiếp
Chúc toàn thể anh chị em Niềm tin Năm mới sức khỏe và Hạnh phúc

207

MrBem
02-01-11, 09:37 AM
Mở hàng cái nào ^^
hnay thấy vui quá.vì đây là năm mới đầu tiên của Bem mà k có bác H cùng đồng hành :)

ninhtroc_7x
02-01-11, 07:46 PM
Lậy trời cho người yêu con khỏi ốm , kiếp sau con nguyện là Ngọc Hoàng trả ơn cho trời

peut_quynhanh
02-01-11, 09:03 PM
năm mới kiếm đc nhiều tiền và nhiều may mắn đến đc vs em hehe

ninhtroc_7x
03-01-11, 08:23 AM
Nhìn lên tờ lịch thấy năm 2011 rồi , mong rằng năm nay không nghẹo, cúa như năm vừa qua là tạm ổn

bovo
03-01-11, 01:31 PM
Nhìn lên tờ lịch thấy năm 2011 rồi , mong rằng năm nay không nghẹo, cúa như năm vừa qua là tạm ổn
Mong k nghẹo thì nhiều lắm, k chỉ riêng 1 mình chú đâu :stick-5:

thienlong
03-01-11, 05:59 PM
người khác thì tl kg biết chứ nhoc phu thuy mà khai đao nhật ký mơí thì....:alien-baby-8:
nhoc mà spam thì........:alien-baby:
Gửi bovo:
thấy vắng bóng 1 thời gian nghĩ bovo ngon lành cành đào vợ con công việc bận quá nên quên mất niêm tin
cố gắng nhiều nhiều bovo nhé cuộc chiến với MT còn dài dài
mỗi một thời khác hay một ngày trôi qua mà kg có MT là vui rồi

bovo
03-01-11, 06:21 PM
người khác thì tl kg biết chứ nhoc phu thuy mà khai đao nhật ký mơí thì....:alien-baby-8:
Gửi bovo:
thấy vắng bóng 1 thời gian nghĩ bovo ngon lành cành đào vợ con công việc bận quá nên quên mất niêm tin
cố gắng nhiều nhiều bovo nhé cuộc chiến với MT còn dài dài
mỗi một thời khác hay một ngày trôi qua mà kg có MT là vui rồi
Cũng đã tưởng thoát được nó sau lần lên núi tu tiên mà về lại đâu vào đấy. Mất công anh em giúp đỡ quá.

Còn bovo chưa ngày nào xa 4r NT cả, chỉ là nick khác thôi.
Thanks TL đã quan tâm anh em!!!

ninhtroc_7x
05-01-11, 08:28 PM
Đừng bao giờ nói tôi nghiện matuy ...Mà hãy nói matuy nó nghiện tôi
Nhật ký ế quá:onion-head-26:

ninhtroc_7x
06-01-11, 09:50 AM
khà khà , mò mẫm mãi mới đăng nhập đc

MrBem
06-01-11, 12:16 PM
Lạy trời thương xót thân con---Cho quãng sau k là kẻ nghèo.

ninhtroc_7x
07-01-11, 11:01 PM
ĐÊm nay lẠi khÓ ngỦ ĐÂy , mong trỜi nhanh sÁng

ninhtroc_7x
11-01-11, 10:01 AM
Quảng ninh mưa to thế , mưa mùa đông sao buồn thế ,lạnh thế, nó làm tôi nhớ lời em nói, ước gì ta được ở bên nhau 1 đêm mưa , mưa đấy lạnh đấy sao mình không đc ở bên nhau....có phải chăng mình sẽ không đc ở bên nhau những đêm mưa???
:alien-baby-6:

ninhtroc_7x
17-01-11, 08:57 PM
He he một mình so lô...cũng thấy vui
Đừng đố anh cái gì ...mặc dù anh không muốn thế , vui vẻ nhá . Ngã ba đường đấy muốn về đâu thì về

nhóc phù thủy
18-01-11, 10:43 AM
ie

Rõ ràng là nhật ký mới chưa xì pam được dòng nào mà TL cùi mía đã gây sự rồi à? Có muốn chết ko thì bảo? :144:

@ Cua: Cua mở Nhật ký mới hồi nào vậy? sao không "báo cáo" gì hết? Làm nhok cứ tưởng là nhật ký cũ, đến giờ mới biết, híc, lạc hậu quá :73:

ko_biet
18-01-11, 10:47 AM
he he giờ em cũng mới biết NK này spam cái nào
Nếu lần sai ngã , mình không ngã úp, mình sẽ ngã ngửa để xem ai đẩy mình ngã
:stick-2:

VUNG_THAN
19-01-11, 11:59 AM
Không biết ai nói với em điều đó? phải chăng người nói với em ghen tức với anh.. ưh cứ cho là như vậy đi...anh sẽ biến mất, biến mất như anh đã từng nói với em
Miệng lưỡi người đời thật khó phân biệt(Anh ko làm gì sai..Và anh cũng không giải thích)
Chúc em hạnh phúc

Bống
20-01-11, 11:28 AM
<link rel="File-List" href="file:///C:%5CUsers%5CACER%5CAppData%5CLocal%5CTemp%5Cmsoht ml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:8.5in 11.0in; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:.5in; mso-footer-margin:.5in; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Muốn “rì sẹt” lại cái đầu mình quá! Càng cố gắng không nghĩ thì lại càng nghĩ nhiều hơn. Vừa muốn thoát ra lại vừa muốn níu kéo… Phải bình tâm lại thôi! Hãy để mọi thứ trở về nguyên trạng như lúc ban đầu nó vốn có. Mình không là gì trong suy nghĩ của ai đó, chỉ như một giọt mưa cuối cùng lúc vừa dứt cơn, chỉ như chiếc lá rụng lúc cuối mùa, chỉ là chút ánh nắng rớt lại cuối hoàng hôn… Tóm lại, mình chỉ là một con số 0 tròn trĩnh không hơn không kém!...
Phải cố gắng thoát khỏi cái cảm giác chống chếnh, mông lung và vô định này thôi… Sẽ bàng quan như chưa từng có sự ở lại hay ra đi của ai đó. Không có ai đó thì mình vẫn phải tiếp tục bước đi trên con đường của mình, và, phía cuối con đường. Phải! Phía cuối con đường sẽ là những điều tốt đẹp… Những điều tốt đẹp! Mình lại tin điều đó một lần nữa. Có ai đánh thuế lòng tin đâu!? Haizzz
<o:p> </o:p>

ko_biet
21-01-11, 09:33 AM
Chẳng biết tại sao mình cứ dần xa nhau? thôi có lẽ như vậy tốt cho cả 2 , tuy nỗi đau còn dai dẳng ...nhưng thời gian sẽ xóa nhòa, nhưng còn lời hứa...33333333333333333333333333

tannat_coilong
23-01-11, 08:59 PM
Hôm nay mình nhận đc tin nhắn của mọt người bạn, cũng là thành viên của dd thấy buồn , chỉ mong sao mỗi chúng ta đừng để cho gia đình buồn nữa
13484: chán quá anh N ạ! e chia tay với chồng rồi. hết sức chịu đựng, ko thể tiếp tục dc nữa. Con người này hèn kém quán anh ạ. Dành rằng nó cai dc khoảng tầm 1, 2 năm rồi tái lại thì mình còn có chút hi vọng đằng này chưa bao h quá nổi 3 tháng, một con người ko có ự cô gắng như vậy thì chắc hết thuốc chữa rồi a nhỉ?
13484: chẳng hieuer sao tự nhiên e lại nói với anh. Nhưng e chẳng biết nói với ai bây h, bạn bè thì ko ai biết hoàn cảnh của e để mà nói, nhưng thật sự buồn quá, e đã dành cho chồng quá nhiều tình cảm nhưng bị đối xử lại như thế này tự nhiên thấy đau lòng ko chịu dc. Thà ko có tình yêu thì mày chết kệ cha mày chia tay thì thôi, nhưng đằng này...Nhưng thôi kệ thà đau 1 lần rồi mọi chuyenej cũng sẽ qua còn hơn cứ phải chịu dai dẳng mãi thế này. hôm nay thử nc tiểu biết ch dùng lại mt mọi lần
13484: là e nhẩy lên bù lu bù loa nhưng hôm nay tự nhiene lại bình tĩnh thế lặng im rồi chia tay13484: vì nghĩ có khóc cũng chả giải quyết dc gì, người ta ko hề nghĩ cho mình thì tại sao mình lại phải đau khổ vì ng ta nữa. chỉ tội nghiệp thằng ku nhà e lớn lên biết bố nó nghienej ko hiểu nó sẽ nghĩ gì? lại còn những ánh mắt của mọi người nhìn nó nữa chứ, nghĩ mf thương nhưng e cũng chẳng biết làm gì nữa anh ạ. thật sự bế tắc quá, con nó nó còn ko thương thì cũng chẳng hi vọng là nó thương mình.
13484: ôi thôi e ko nói nữa, kể lể mãi anh nghe cũng thấy chán.

Đừng để những người thân yêu tuyệt vọng

caydangtinhdoi
23-01-11, 09:18 PM
Ba tháng trời....thời gian chưa để kịp cai thì tái là chuyện thường.còn cai đc một hai năm mà tái thì mới là zời chữa.nhưng có lẽ cũng ko nên đặt cược thêm vào canh bạc cuộc đời này nữa.

tannat_coilong
23-01-11, 10:19 PM
Chán quá , quen chém gió ở chatbox rồi đi loanh quanh các Diễn đàn cũng vắng hoe, cuối cùng lại vô đây chém cho nhẹ lòng , ngày mai bắt đầu cho khởi đầu mới một khởi đầu vô ưu

http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/q32008/2008/08/21/10/38091219288713.jpg

canabis
23-01-11, 10:40 PM
Buồn quá . Lại một kết cục đã biết trước .
Ngửa mặt hỏi Trời : Con phải làm j đây ? Ông Trời cười bảo : Mày biết rồi hỏi tao làm j

Bống
23-01-11, 11:09 PM
Dạo này khó ngủ, lại thêm cái "bệnh lải nhải", nhiều lời với cái người không thích nghe mình nói và không thèm trả lời mình lấy một câu:24:
Mong sao mình có đủ sức để vượt qua giai đoạn này:17:. Lại một đêm dài nữa:50:

canabis
23-01-11, 11:19 PM
Cẩn thận em ơi , chỉ có người điên mới lảm nhảm một mình đấy .........

Dạo này khó ngủ, lại thêm cái "bệnh lải nhải", nhiều lời với cái người không thích nghe mình nói và không thèm trả lời mình lấy một câu:24:
Mong sao mình có đủ sức để vượt qua giai đoạn này:17:. Lại một đêm dài nữa:50:

tannat_coilong
23-01-11, 11:21 PM

Giá như em đc làm người điên thì đỡ khổ

Bống
23-01-11, 11:28 PM
Em đang cố gắng lấy lại thăng bằng và cố chữa cái "bệnh lải nhải" của em. Cũng may em chưa đến mức điên lắm, có chăng chỉ hơi hơi một chút thôi:alien-baby-6:

hivongnhieu
24-01-11, 08:30 AM
Hum nay cái mạng chỗ em bị sao í. Vui lòng đì lét cái bài hổng có j này đi zùm em nhé! <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->

hivongnhieu
24-01-11, 08:38 AM
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->
Hôm nay mình nhận đc tin nhắn của mọt người bạn, cũng là thành viên của dd thấy buồn , chỉ mong sao mỗi chúng ta đừng để cho gia đình buồn nữa
13484: chán quá anh N ạ! e chia tay với chồng rồi. hết sức chịu đựng, ko thể tiếp tục dc nữa. Con người này hèn kém quán anh ạ. Dành rằng nó cai dc khoảng tầm 1, 2 năm rồi tái lại thì mình còn có chút hi vọng đằng này chưa bao h quá nổi 3 tháng, một con người ko có ự cô gắng như vậy thì chắc hết thuốc chữa rồi a nhỉ?
13484: chẳng hieuer sao tự nhiên e lại nói với anh. Nhưng e chẳng biết nói với ai bây h, bạn bè thì ko ai biết hoàn cảnh của e để mà nói, nhưng thật sự buồn quá, e đã dành cho chồng quá nhiều tình cảm nhưng bị đối xử lại như thế này tự nhiên thấy đau lòng ko chịu dc. Thà ko có tình yêu thì mày chết kệ cha mày chia tay thì thôi, nhưng đằng này...Nhưng thôi kệ thà đau 1 lần rồi mọi chuyenej cũng sẽ qua còn hơn cứ phải chịu dai dẳng mãi thế này. hôm nay thử nc tiểu biết ch dùng lại mt mọi lần
13484: là e nhẩy lên bù lu bù loa nhưng hôm nay tự nhiene lại bình tĩnh thế lặng im rồi chia tay13484: vì nghĩ có khóc cũng chả giải quyết dc gì, người ta ko hề nghĩ cho mình thì tại sao mình lại phải đau khổ vì ng ta nữa. chỉ tội nghiệp thằng ku nhà e lớn lên biết bố nó nghienej ko hiểu nó sẽ nghĩ gì? lại còn những ánh mắt của mọi người nhìn nó nữa chứ, nghĩ mf thương nhưng e cũng chẳng biết làm gì nữa anh ạ. thật sự bế tắc quá, con nó nó còn ko thương thì cũng chẳng hi vọng là nó thương mình.
13484: ôi thôi e ko nói nữa, kể lể mãi anh nghe cũng thấy chán.

Đừng để những người thân yêu tuyệt vọng

Ko biết nên buồn hay vui cho bạn. Có thể với một ng chồng như chồng bạn thì có lẽ mình sẽ nói với bạn rằng chia tay là giải pháp tốt nhất cho bạn và cả con bạn đấy. Mình đã nghe một vài chuyện về chồng bạn thì mình nghĩ bạn nên coi đó là một cơ hội may mắn cho mình bạn ạ! Ko thể nói bạn đừng buồn vì có sự mất mát nào là ko đau buồn, nhưng bạn hãy coi nó như một cơn gió thoảng, thậm chí là một cơn bão lớn cũng đc nhưng "sau cơn mưa trời lại sáng" bạn ạ!
Mình rất hiểu tâm trạng lúc bạn bình thản khi phát hiện chồng vẫn còn sử dụng MT, mình cũng đã từng như vậy. Quả thật lúc đó mình cũng ko hiểu sao mình lại có thể bình thản đến như vậy chứ mọi khi mà như thế là ba máu sáu cơn lồng lộn, bù lu bù loa lên ấy chứ. Cho đến sau này mình mới hiểu ra rằng, có lẽ người ấy đã lấy hết mọi niềm tin của mình, người ấy đã làm mình đau đớn, đau đớn đến mức ko thể đau hơn được nữa bạn ạ. Mình cũng lẳng lặng như người vô càm, nhưng mình lại ko đủ dũng cảm để nói lời chia tay như bạn. Mình cứ một mình vật vã với nỗi đau trong lòng để rồi mỗi khi bước ra đường mình lại có thể tươi cười như ko hề có chuyện j. Chính sự giằng xé trong suốt bao năm như thế đã lấy đi của mình rất nhiều thứ: tuổi trẻ, sự nghiệp, sức khỏe và quan trọng nhất là niềm tin của mình. Mình ko còn tin bất cứ điều gì và mình cũng ko còn tin vào hai từ “gia đình” nữa….
Muốn nói với bạn rất nhiều nhưng mình nghĩ, bạn đã có được quyết định cho riêng mình thì đó thực sự là một quyết định đúng đắn đó bạn. Có thể ai đó sẽ nói mình nhẫn tâm nhưng với một con người không thể cải tạo đc nữa thì như thế là giải pháp tốt nhất. Mỗi người phải biết tự đứng trên đôi chân của chính mình. Bạn ko thể đứng thay chồng bạn cả đời, không thể đứng thay một con người ko bao giờ muốn “đứng” bạn ạ! Mình cho họ hết cơ hội này đến cơ hội khác nhưng họ cứ cố tình đánh mất những cơ hội đó thì chẳng còn hi vọng gì đâu. Hãy bình thản đón nhận tất cả, bạn sẽ thấy mọi thứ thật nhẹ nhàng, bạn nhé!

P/S: Có lẽ mỗi người một số phận, mình ko đủ can đảm nói lời chia tay như bạn và cũng do người ấy của mình đã chịu tự "đứng" trên đôi chân của chính mình nên giờ đây mọi thứ với mình đã tạm ổn. Cầu mong bạn bình yên.

tannat_coilong
24-01-11, 09:07 AM
Sau hai tiếng anh nói chuyện với cô em này , khuyên ngăn và động viên đã đồng ý cho thèng kia thêm một cơ hội , và mình đã hứa giúp thằng kia cai đc nghẹo , nói thật cái thân mình còn chưa biết thế nào "ốc không mang nổi mình ốc" hờ hờ....nhưng mong sao cái thằng chồng kia vì hạnh phúc gia đình làm lại lần nữa , nhìn thằng bé con đẹp quá, vợ nhìn cũng xinh tươi, không cai đc vợ thì thằng khác kua mất , con thì bơ vơ........ôi không biết thế nào
:stick-1:

ninhtroc_7x
27-01-11, 11:12 AM
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Ăm em Niềm tin ơi , cuối năm rồi vững vàng nhá , cuối năm có nhiều thói hư tật xấu hình thành lắm , vững vàng lên....

hivongnhieu
27-01-11, 01:23 PM
ủa, sao em thấy anh Trọc post cái j vào đây mà mở ko thấy j nhỉ? up thử 1 cái coi nó có lên ko nhé!

thienlong
27-01-11, 01:52 PM
fM09dA4xsl4
hơn 1 năm cuộc sống kg có MT. để rồi đến bây giờ chỉ thấy cuộc sống chán và buồn hơn bởi những người thân gần mình nhất.
mệt mỏi

tuan2010
27-01-11, 11:34 PM
Lần đầu tiên mình được hường cái tết ko có Hê đồng hành . vui quá là vui ( Từ ngày dính vào Hê cuối năm 99 đầu năm 2000 )

MrBem
28-01-11, 12:23 AM
Mãi hnay mới sửa dc cái máy tính là ol DD ngay hihi.hôm đi off muốn ở lại cùng ae quá nhưng lại k ở lại lâu hơn dc,cũng thấy tiếc quá vì k dc đi cùng ae tăng 2 tăng 3.
Quen nhau lâu lắm rồi hôm ý mới dc gặp a N hehe.A Ninh nhìn phong độ như thế mà cô Bống lại cá trê,thế có chán k cơ chứ hehe.

ninhtroc_7x
28-01-11, 08:03 AM
Mãi hnay mới sửa dc cái máy tính là ol DD ngay hihi.hôm đi off muốn ở lại cùng ae quá nhưng lại k ở lại lâu hơn dc,cũng thấy tiếc quá vì k dc đi cùng ae tăng 2 tăng 3.
Quen nhau lâu lắm rồi hôm ý mới dc gặp a N hehe.A Ninh nhìn phong độ như thế mà cô Bống lại cá trê,thế có chán k cơ chứ hehe.

Anh với cô ấy 2 thái cực khác nhau yêu sao được" Bên tà bên chính" hô hô

peut_quynhanh
29-01-11, 01:46 AM
hic gần tết nhiều việc ko vô dd thường xuyên đc bùn quá hic.....Tết mà cứ như ngày thường ý nhờ

Tuan_2.0
29-01-11, 12:24 PM
em QA nhà mềnh đeo kính nhìn kute phết nhờ,tết chẳng qua cũng chỉ là cuối năm thôi có gì mà vui mới bùn

MrBem
30-01-11, 12:05 AM
a N ơi ai là chính ai là tà hả anh.Đẹp zai phong độ như a thì k bao h phải lo ế hàng đâu.yên tâm đi anh ạ hehe

nhóc phù thủy
30-01-11, 05:42 AM
Tết.. ko dc làm cái gì ra hồn.. Vô nghĩa.. :24:

ninhtroc_7x
30-01-11, 10:26 PM
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Vậy là hết năm rồi qua 2 cái tết không bị ám ảnh bởi matuy , tết trước thì hơi buồn , tết này thì hoành tá tràng , ra đương đứa nào bảo mềnh nghẹo đá vỡ alo , phấn đấu năm mới tiến bộ hơn năm cũ , quay đi quay lại thấy mình già ròi ra đường trẻ con nó cười chết nếu còn nghẹo

MrBem
31-01-11, 09:48 PM
hnay đánh lô ăn dc gần 5tr,ra nhà ông bạn chơi gặp ngay hội lúa-chùa ở đầu ngõ.ham vui có 1 tẹo mà rụng mất hơn tr.buồn ghê.

tannat_coilong
03-02-11, 12:20 AM
xì pem đầu năm cái nào , nhân dịp năm mới chúc toàn thể anh em cùng gia đình năm mới an khang thịnh vượng, vững vàng vượt qua mọi cám dỗ

MrBem
03-02-11, 03:18 AM
Năm cũ đã qua và năm mới đã bắt đầu.1 năm mới mình lại cố gắng viết lên 1 trang mới cho cuộc đời,1 trang viết thật là sạch đẹp.
Vạn sự khởi đầu nan--gian nan cũng k bao h nản.Cố gắng cố gắng và cố gắng.

NguyễnMạnhHuy
03-02-11, 09:40 AM
mong sao mình luôn khỏe để được sống vui vẻ bên gia đình và vợ là mãn nguyện rồi chả mong gì hơn !!

thienlong
03-02-11, 12:29 PM
năm mới nhiều niềm vui mới nhé cả nhà:onion-head-24:

ninhtroc_7x
04-02-11, 10:06 AM
Tạm biệt ngôi nhà Niềm tin , tạm biệt những người bạn yêu dấu , mọi người vui vẻ

nguoi_vo_hinh
04-02-11, 11:02 AM
bạn ròm cai được món bánh tráng trộn chưa vậy:54:

thienlong
04-02-11, 12:33 PM
dạo này gặp NVH khó quá cuối nắm bận công việc hay có T/y mới quên hết anh em vậy:54:
nói vui thui
năm mới mạnh khỏe an lành NVH nhé.
NVH với tl vẫn còn cái hén uông rượu đêm 30 tư năm ngoai kaka

ninhtroc_7x
04-02-11, 01:50 PM
to caydang
anh bận không đi đượcthong cảm nhé , anh đi Bắc ninh có việc

nhóc phù thủy
05-02-11, 10:50 AM

Tự nhiên nhắc chi vậy.. lâu quá hổng ăn, thèm mún chít nè.. hê hê!!! :45:
Bữa nào nvh lại đãi nhok ăn nữa đi heng! :28:

thienlong
05-02-11, 08:30 PM
Tự nhiên nhắc chi vậy.. lâu quá hổng ăn, thèm mún chít nè.. hê hê!!! :45:
Bữa nào nvh lại đãi nhok ăn nữa đi heng!

thân thiết thế:alien-baby-4:
có đi thì tl với nhé vì nhoc ăn rất tham NVH kg lại được đâu:alien-baby-8:

caydangtinhdoi
05-02-11, 09:56 PM
to caydang
mai anh bận đi Bắc ninh ko đi đc thông cảm nhé
con chắp tay xin lạy hồn :16:

ninhtroc_7x
06-02-11, 05:30 PM
Hồn cái đầu caydang ý gọi mười mấy cuộc toàn ồ ý e. là ế quá:alien-baby-8:

MrBem
07-02-11, 12:55 AM
Thế là đã hết tết rồi.thời gian trôi qua nhanh quá là nhanh.Mong đến tết mà chưa cảm thấy tý tẹo hương vị tết nào mà tết đã vội qua rồi.Thiệt nà rầu quá đê!!!:alien-baby-3:

maiyeuh
07-02-11, 06:40 PM
bây giờ vật wa ko biết làm sao nữa. Chắc làm cái 1 xị cho khoẻ wa =((=((

Tuan_2.0
08-02-11, 01:46 AM
Chiều nay khai xuân làm 10đ lô thế mà nghe ...tõm...1 phát không thấy sủi tăm...Haizzz...nói như Bem thì...THIỆT LÀ RẦU QUÁ ĐÊ...!!!

tannat_coilong
09-02-11, 10:30 AM
xì bem một cái để khai xuân .............thế là hết tết loằng ngoằng ko cẩn thận lại phải uống tecpicodein:alien-baby-6:

Tuan_2.0
10-02-11, 09:47 PM
xì bem một cái để khai xuân .............thế là hết tết loằng ngoằng ko cẩn thận lại phải uống tecpicodein:alien-baby-6:

Khổ thân,già yếu rồi thi ở trong nhà đừng ra gió,ho rồi lại phải uống thuốc mệt lắm.

Bống
11-02-11, 03:26 AM
Mình vì một người mà người đó lại nghĩ mình vì người khác là sao?:24:
Lọ mọ vào đây than vãn cho đỡ sì trét vậy. Chán như con gián! Buồn muốn chết!:151:
Cả đêm nghe đúng một bài hát, đã thôi không "lảm nhảm" như yêu cầu của ai đó:30:
Đã dừng lại tất cả, không còn chuyến đi như đã hẹn, ko còn món quà nhỏ hứa trao... Chấm hết rồi nhỉ!?:43:
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA... BC

help me!:141:

ko_biet
11-02-11, 09:00 AM
<table width="580"><tbody><tr><td width="350"><table width="100%"><tbody><tr><td>Tình Hạt Bụi </td></tr><tr><td align="right">Tác Giả: xuân truong (http://music.vietfun.com/tauthor.php?author=Xu%C3%A2n+Tr%C6%B0%E1%BB%9Dng)</td></tr></tbody></table></td><td align="center" width="240"><input name="search" value="3" type="hidden"> <center><input value="Tìm" type="Submit"> </center></td></tr></tbody></table> <table width="590"><tbody><tr><td valign="top" width="330">Gió vô tình làm tung bay hạt bụi
Vương vấn rồi đậu khẽ ở cánh hoa
Hoa vô tình chẳng biết chẳng xót xa
Bụi ưu tư rồi yêu trong thầm lặng
Bỗng một ngày trời buồn không buông nắng
Mưa kéo về làm bụi phải lìa hoa
Theo dòng đời Bụi cuốn với phong ba
Phiêu bạt mãi nơi chân trời góc bể
Dẫu vẫn biết tình mình là không thể
Nhưng lòng anh không thể xoá hình em
Nỗi nhớ về day dứt mãi trong đêm
Biết không Hoa những đêm dài anh mộng
Giờ vô tư giữa mùa xuân gió lộng
Thả hồn em hạnh phúc với chàng ong
Nhìn em vui anh lạnh ngắt cả lòng
Hụt hẫng lắm nhìn hai người hạnh phúc
Dù không mong nhưng đó là sự thật
Thôi !!! lưu luyến gì!
Mình chỉ là một hạt bụi mà thôi!!! </td></tr></tbody></table>

hivongnhieu
11-02-11, 09:09 AM
này thì xì pem này:28:

nhóc phù thủy
18-02-11, 01:50 PM
diễn đàn đến khi nào mới xong vậy ltvt? híc.. không có chatbox chơi, post bài cũng ko dc :(

ko_biet
18-02-11, 08:39 PM
diễn đàn đến khi nào mới xong vậy ltvt? híc.. không có chatbox chơi, post bài cũng ko dc :(

đểu nhẩy vào diễn đàn chẳng khác gì thằng mù cả , chẳng thấy kí gì sất ...nhớ nhok quá mà ko gặp

nhóc phù thủy
19-02-11, 01:37 AM
đểu nhẩy vào diễn đàn chẳng khác gì thằng mù cả , chẳng thấy kí gì sất ...nhớ nhok quá mà ko gặp

hơ hơ.. nhok này.. thức dậy mà gặp nhau mau đi ko_biet ui :D

canabis
20-02-11, 01:44 PM
Mấy chú quan chức mang chatbox đi cầm đồ ở đâu rồi ? Mau quay tiền lấy về ko lại đứt thì khổ ...

ko_biet
20-02-11, 10:10 PM
ui vào dd sao cứ thấy tẻ nhạt , chẳng có gì chơi hô hô ha ha

ltvt
21-02-11, 11:26 AM
Mấy anh mấy chị thông cảm nha. Tình hình mấy ngày tết vừa qua, do cờ bạc đen đủi, thua hoài, với lại tiền đã dốc hết để "phục thù" hòng gỡ gạc lại chút ít nhưng không thành công. Cho nên đành phải mang chatbox của NHẬT KÍ NIỀM TIN đem đi cầm đồ với "hi vọng" là sẽ giành chiến thắng trở về, nhưng..............

Mong mọi người thông cảm chờ đến phiên bạc lần tới, nếu thắng trận thì Admin sẽ đem trả lại chatbox cho mọi người.

Một lần nữa xin trân trọng cảm ơn các anh chị đã đọc topic này.

ko_biet
22-02-11, 08:59 AM
Mấy anh mấy chị thông cảm nha. Tình hình mấy ngày tết vừa qua, do cờ bạc đen đủi, thua hoài, với lại tiền đã dốc hết để "phục thù" hòng gỡ gạc lại chút ít nhưng không thành công. Cho nên đành phải mang chatbox của NHẬT KÍ NIỀM TIN đem đi cầm đồ với "hi vọng" là sẽ giành chiến thắng trở về, nhưng..............

Mong mọi người thông cảm chờ đến phiên bạc lần tới, nếu thắng trận thì Admin sẽ đem trả lại chatbox cho mọi người.

Một lần nữa xin trân trọng cảm ơn các anh chị đã đọc topic này.

Này cái chày vày, ko có chatbox cai làm sao đc nghẹo , vật tung người lên đây này
Amin ơi hỡi amin
sao làm ăn vậy chết anh em rồi
tết tư có nỡ chơi bời
nhanh nhanh khắc phục cứu đời anh em

tuan2010
22-02-11, 10:33 PM
hjc hjc vào Niềm tin mà sao chẳng thấy Niêm Tin gì cả chán quá ( ko có chatbox cho lên chẳng chém đc ai cả )

tannat_coilong
23-02-11, 08:20 AM
Vào chẳng cóa gì chơi , thấy chán spam spam spam

nhóc phù thủy
23-02-11, 08:44 AM
NIEMTIN của nhok... đâu mất rồi :(

hivongnhieu
25-02-11, 04:26 AM
Sao nhà cửa mìn mấy bữa nay chán nhể.

Mấy chú quan chức mang chatbox đi cầm đồ ở đâu rồi ? Mau quay tiền lấy về ko lại đứt thì khổ ...

Ừa, đúng rùi đó. mang cầm đâu thì lấy về ngay đi nhá

ltvt
25-02-11, 05:10 PM
Sao nhà cửa mìn mấy bữa nay chán nhể.

Ừa, đúng rùi đó. mang cầm đâu thì lấy về ngay đi nhá

Dạ, mang về liền ạ.........

ko_biet
28-02-11, 08:13 AM
Hô hô..hô thế là mình thành kẻ thua cuộc . Đúng là đời !!!!!!!!

VUNG_THAN
02-03-11, 11:47 PM
đêm buồn quá mênh bị mất pass ninhtroc òi

xxxCRAZYxxx
03-03-11, 02:28 AM
đêm buồn quá mênh bị mất pass ninhtroc òi

Địa chỉ tìm đồ thất lạc: lờ tờ vờ tờ

Ôi sao mà đêm nay khó ngủ thế k biết, giá như......... thì có mà

Cẩn thận củi lửa nhá

@ltvt: chơi mấy cái icon mới này dzui ghê, thanks sớm chuộc cái chatbox về nha

MrBem
07-03-11, 10:17 AM
dạo này nhà cửa chẳng ai trông thế này thì trộm nó vào nó khuân hết.

hivongnhieu
07-03-11, 02:52 PM
dạo này nhà cửa chẳng ai trông thế này thì trộm nó vào nó khuân hết.

Khuân ku Bem đi à? Khà khà, khuân đi zùm đi.

nhóc phù thủy
07-03-11, 10:50 PM
Mai lại là sinh viên rồi... 2.5 năm nữa.. híc.. thấy ngán wo'a
Mấy ngày nay đủ thứ chuyện ko vào NIEMTIN chơi nhìu được, nhớ nhà, nhớ mọi người ghê.. thiệt

ko_biet
08-03-11, 07:44 PM
Lại một ngày nữa sống trong cảnh đợi chờ , cảm giác đó hay thật đấy tim gan phèo phổi nóng như lửa đốt , ngày mai trở về chốn thanh bình
không còn vướng bận nhân gian nữa , làm vài viên thuốc ngủ cho nó lành mai thức giấc thấy người hơi đơ cảm giác như cai nghẹo
08-03 là đám ma của mình ha ha vẫn vãi trưởng
Thân xác này rồi sẽ cổi cằn theo dòng đời của thời gian, thể xác này rồi sẽ vùi chôn theo cát bụi, nhưng tình buồn nỗi nhớ sẽ mãi mãi nằm trong những buổi chiều êm êm của những cuộc tình biệt ly ...
"Êm êm chiều ngẩn ngơ chiều
Lòng không sao cả, hiu hiu khẽ buồn..."

rain_nt
09-03-11, 08:54 AM
Ngày rồi lại qua ngày...Trong tim còn mãi bóng hình ai? tất cả chỉ là ảo tưởng, anh mãi ra đi trong tim em giờ là khoảng trống:confused:

qPaBT-rWEu4

ninhtroc_7x
09-03-11, 04:24 PM
Hù hù nghĩ mấy ngày mới nhớ paas dạo này lẩm cẩm quá , già òi , già thật òi

rain_nt
12-03-11, 03:44 PM
Mong rằng đợt thi này làm bài được tốt

ninhtroc_7x
12-03-11, 10:28 PM
Đẫ bao lần anh viết tên em lên cát
Sóng vô tình cuốn xuống biển sâu
Trả tên em hỡi con sóng bạc đầu
Làm sao để anh viết tên em lại

Anh cứ viết rồi sóng xô ra mãi
Đến bây giờ chỉ còn dấu chân xưa
hang phi lao ngả bóng vẫn đong đưa
Anh dã tràng xe từng câu mong nhớ

Bống
14-03-11, 10:42 AM
Oài!... Mấy hôm nay mạng miếc tập tịt không chịu nổi. Hôm thì không vào được Y!M, hôm thì "tê liệt toàn phần", không vào được cái gì sất. Phát điên lên mất thôi. Tối qua thì bó tay hoàn toàn, thế là đi ngủ từ 20h, hehe... đi ngủ sớm cũng thích thật! Chắc phải từ bỏ dần thói quen thức khuya để còn "tu tạo" lại dung nhan thoai!!!...

thanhrona
14-03-11, 05:04 PM
Đẫ bao lần anh viết tên em lên cát
Sóng vô tình cuốn xuống biển sâu
Trả tên em hỡi con sóng bạc đầu
Làm sao để anh viết tên em lại

Anh cứ viết rồi sóng xô ra mãi
Đến bây giờ chỉ còn dấu chân xưa
hang phi lao ngả bóng vẫn đong đưa
Anh dã tràng xe từng câu mong nhớ

Nhiều lúc giận anh thật nhưng hầu như bài thơ nào của anh em cũng đều đọc và rất thích ! Hôm nay mới đọc bài này-e cũng st dc bài này nhưng e đổi vế chuyển dấu hộ anh nhé: LÀ MƯỢN ANH NÓI CHO NG ANH YÊU DẤU!
Đã bao lần Anh đặt bút viết tên em ...! ! !
viết tên em trong mây
sợ mây bay về trời
Viết tên em trên cây
Sợ trời làm giông tố
viết tên em trong mơ
sợ ngủ quên không nhớ
Viết tên em trong thơ
Sợ gieo vần trắc trở
Viết tên em trong nhạc
sợ nhạc không đủ lời
viết tên em trên đá
sợ nước chảy đá mòn
viết tên em trong EM
Sợ em còn hờn dỗi
Viết tên em trong Anh
LÀ ĐIỀU ANH LỰA CHỌN !!!

caydangtinhdoi
14-03-11, 09:13 PM
căm thù đời thằng nghiện...........Thuốc phiện nó biến con người thành ra nhem nhuốc,bẩn thỉu,nhân cách thì méo mó,lương tâm thì chó tha mất.Hai chữ "Trung_Hiếu" đã bị chữ "bất"biến thành nhòe nhoẹt."Tình_Nghĩa" nào đâu còn,mà chỉ thấy "Phôi phai_Bạc bẽo".Lòng tự trọng thì bị bán với giá bèo bọt để mua lấy một chữ nhục còn đắt hơn cả vàng...........
Là saoooooooooooooo.............????????

ninhtroc_7x
15-03-11, 09:40 AM
Nhiều lúc giận anh thật nhưng hầu như bài thơ nào của anh em cũng đều đọc và rất thích ! Hôm nay mới đọc bài này-e cũng st dc bài này nhưng e đổi vế chuyển dấu hộ anh nhé: LÀ MƯỢN ANH NÓI CHO NG ANH YÊU DẤU!
Đã bao lần Anh đặt bút viết tên em ...! ! !
viết tên em trong mây
sợ mây bay về trời
Viết tên em trên cây
Sợ trời làm giông tố
viết tên em trong mơ
sợ ngủ quên không nhớ
Viết tên em trong thơ
Sợ gieo vần trắc trở
Viết tên em trong nhạc
sợ nhạc không đủ lời
viết tên em trên đá
sợ nước chảy đá mòn
viết tên em trong EM
Sợ em còn hờn dỗi
Viết tên em trong Anh
LÀ ĐIỀU ANH LỰA CHỌN !!!

Hôm nay mới đọc của Thành , cảm ơn nhá anh cũng hay bỏ tấm ảnh 2 em mình chụp chung trong buổi off ra xem tình cảm nhỉ , có gì bỏ qua nhé
Còn người anh yêu dấu có ai đâu ...chẳng có gì cả...cảm ơn Thành nhiều lắm!

Tuan_2.0
15-03-11, 12:22 PM
Oai xoài oai!!! 2 ông này tỏ tình với nhau ah?! Mềnh cũng phải chuyển qua thơ văn xem có ông nào thầm thương trộm nhớ ko mới đc...

Đã bao lần bật máy viết tên anh
Ấn Enter em lại táng nhầm Delete...

Bống
16-03-11, 02:53 AM
Lại bị vậy rồi. Khó chịu quá! Lại không ngủ được...
Mưa mãi thế này. Haizzz...
Mọi khi ku Hụt thức khuya lắm mà. Dậy mau! Dậy nc với Bống! huhu...

rain_nt
16-03-11, 10:33 AM
Lại bị vậy rồi. Khó chịu quá! Lại không ngủ được...
Mưa mãi thế này. Haizzz...
Mọi khi ku Hụt thức khuya lắm mà. Dậy mau! Dậy nc với Bống! huhu...

Ai làm chị mất ngủ thế chị yêu? em nghe anh ấy kể nhiều về chị , chị là người phụ nữ tuyệt vời... chúc chị và anh ấy mãi bên nhau và hạnh phúc , em và chị chưa lần nào nói chuyện với nhau , nhưng em cảm nhận được tình cảm của chị qua những bài viết, anh ấy đang nuôi tóc rồi đấy chị ạ hi hii em biết rồi nhé
Em yêu chị

Tuan_2.0
16-03-11, 12:32 PM
Sao lắm người gọi B là chị yêu thế mà ko có ai gọi mình là anh yêu nhể,cứ ku nọ ku kia hoài...hix...

Bống
16-03-11, 03:14 PM
Ai làm chị mất ngủ thế chị yêu? em nghe anh ấy kể nhiều về chị , chị là người phụ nữ tuyệt vời... chúc chị và anh ấy mãi bên nhau và hạnh phúc , em và chị chưa lần nào nói chuyện với nhau , nhưng em cảm nhận được tình cảm của chị qua những bài viết, anh ấy đang nuôi tóc rồi đấy chị ạ hi hii em biết rồi nhé
Em yêu chị

Cảm ơn em nhiều lắm, có anh nào tốt bụng mà lại kể nhiều về chị thế nhỉ!?
Hy vọng chị em mình có nhiều dịp được nói chuyện cùng nhau.
Chúc em mọi điều tốt lành nhất!

@Ku Hụt: Cứ chờ đi rồi sẽ có, không phải ganh tỵ với Bống nhé! Rồi sẽ có người gọi Ku là "Ku yêu", keke...

Mưa to gió rét quá! Khổ những đứa đi làm xa như mình. Haizzzzz

ninhtroc_7x
16-03-11, 04:00 PM
Đêm qua là đêm cuối thức vì em
Từng giọt mưa cuối đông khe khẽ
Tình chúng ta chỉ là tình yêu nhỏ bé
Anh cháy lòng khi đã vỡ mộng yêu

Ta yêu nhau trong đau khổ trăm chiều
Anh mải miết đi tìm vần thơ cũ
Một đêm trắng một đêm buồn ko ngủ
Thao thức vì đêm cuối nghĩ về nhau

anh vẫn ngồi đợi trời sáng thật mau
để ngày mai không còn yêu nhau nữa
và tình yêu thêm một lần đóng cửa
một mình buồn nghe nỗi nhớ lặng im

thuyền tình yêu sóng đã đánh chìm
giữa đại dương không còn dấu vết
mái chèo yêu không thể khua vì mỏi mệt
buông tay rồi kệ sóng đánh muôn nơi

Ag_love
16-03-11, 07:13 PM
anh Trọc làm thơ hay vãi tè... đọc như là đang yêu thật ấy... ( yêu nên điêu mà... :D).
mềnh mà là con gái,mềnh sẽ yêu anh Trọc mà không hề đắn đo... thật đáng tiếc cho đứa lào kênh kiệu, không nhận tình yêu của anh Trọc... đêm có mất ngủ cũng đáng đời... ha ha hô hô he he.

tannat_coilong
17-03-11, 03:16 PM
anh Trọc làm thơ hay vãi tè... đọc như là đang yêu thật ấy... ( yêu nên điêu mà... :D).
mềnh mà là con gái,mềnh sẽ yêu anh Trọc mà không hề đắn đo... thật đáng tiếc cho đứa lào kênh kiệu, không nhận tình yêu của anh Trọc... đêm có mất ngủ cũng đáng đời... ha ha hô hô he he.

Toi rồi mà vẫn chọọc được người khác "lau nước mắt tiễn người đi" tạm biệt em , tạm biệt người bạn
Đưa người không đưa qua sông
Sao cóa sóng ở trong lòng:D

Tuan_2.0
17-03-11, 03:46 PM
Cùi trỏ sang ngang sầu ly biệt
Vô duyên lệch sóng thế là...xong.
Haizzzzzzzz......

ly nguyen
17-03-11, 05:29 PM
Haiz, lại vậy nữa rồi. Muốn gọi điện mà sợ nhận chỉ nhận được sự im lặng đáng sợ. Tới giờ này cũng ko sms, ko phone, ko 1 lờii giái thich lý do tại sao vậy. Thật khó chịu, điên thật rồi.

ly nguyen
18-03-11, 10:05 AM
Một người tránh né, một người đau :(

tuan2010
18-03-11, 04:43 PM
lại nghẹo lại hic hic >> nghĩ cuộc đời sao mà chán

MrBem
19-03-11, 01:13 PM
Buồn hơn chó cắn.Đến tận bh mà mình vẫn chưa hiểu nổi mình sinh ra trên cái cuộc đời này để làm nên cái trò trống gì cho mình và cho người thân chứ.

caydangtinhdoi
19-03-11, 10:01 PM
Haiz, lại vậy nữa rồi. Muốn gọi điện mà sợ nhận chỉ nhận được sự im lặng đáng sợ. Tới giờ này cũng ko sms, ko phone, ko 1 lờii giái thich lý do tại sao vậy. Thật khó chịu, điên thật rồi.
điên đi cho lành :o

nghẹo thì ta lại cai...hết chán rồi sẽ lại vui...điệp khúc nào cũng có hồi kết...

nhóc phù thủy
19-03-11, 11:01 PM
nghẹo thì ta lại cai...hết chán rồi sẽ lại vui...điệp khúc nào cũng có hồi kết...

Nhưng nếu cai rồi lại nghiện rồi lại cai thì có thể.. sẽ trở thành 1 điệp khúc không hồi kết.
Con người ta chỉ thực sự vui vẻ khi được sống với chính bản thân mình.

nhóc phù thủy
19-03-11, 11:04 PM

Phải cai đi chứ.. híc híc cái gì.. đập cho 1 trận bi giờ >"< Chờ 1 câu nói "nghĩ cuộc đời sao mà vui" từ tuan2010 nhé! ^o^

thanhrona
20-03-11, 02:49 AM
Lại thêm một đêm nữa ko ngủ dc! Vào xem có đồng chí nào đang cai khó ngủ ko để "giúp đỡ"tinh thần bằng cách chém gió-Mà ko có ai << Như vậy là ko còn nghiện nữa rui-kể ra cũng mừng--Niềm Tin sắp ế hàng rui!!!kkk>> !!! Mình kém quá-Định chơi trò công an bắt gián điệp mà ko có ai làm gián điệp cả.....Hic! hic!Hic bun quaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

ninhtroc_7x
20-03-11, 09:21 AM
16 ngày không gặp em rồi nhớ thế ! tuy cách xa nhau nhưng ở đâu hay làm gì anh cũng nhớ về em...mong gặp em trong ngày gần nhất!

Nhiều chiều anh nhớ về em
và chiều nay nữa là thêm một chiều
gió buồn gió đứng lặng yên
cây nghiêng bóng ngả bên thềm nhớ em

MrBem
20-03-11, 10:49 AM
Lâu rồi mà a N vẫn làm thơ khét mù.hihi.A ơi e bắt đầu nể anh dần dần rồi anh ạ :P

caydangtinhdoi
20-03-11, 09:56 PM
yWxiQDjqDFU

nguyện cho tình dang dở.......

nhóc phù thủy
20-03-11, 10:12 PM
Lại thêm một đêm nữa ko ngủ dc! Vào xem có đồng chí nào đang cai khó ngủ ko để "giúp đỡ"tinh thần bằng cách chém gió-Mà ko có ai << Như vậy là ko còn nghiện nữa rui-kể ra cũng mừng--Niềm Tin sắp ế hàng rui!!!kkk>> !!! Mình kém quá-Định chơi trò công an bắt gián điệp mà ko có ai làm gián điệp cả.....Hic! hic!Hic bun quaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

nguyện cho tình dang dở.......

16 ngày không gặp em rồi nhớ thế ! tuy cách xa nhau nhưng ở đâu hay làm gì anh cũng nhớ về em...mong gặp em trong ngày gần nhất!

Nhiều chiều anh nhớ về em
và chiều nay nữa là thêm một chiều
gió buồn gió đứng lặng yên
cây nghiêng bóng ngả bên thềm nhớ em

Hô hô.. dạo này dd mình có nhìu tâm sự quá đi... đây là những gương mẹt nhớ người iu tiêu biểu.. kaka.. Một người thì "lại thêm 1 đêm nữa không ngủ dc", một người thì "Thương hoài ngàn năm rồi.. nguyện cho tình dang dở", một người thì đến từng ngày "không được gặp em iu".. hơ hơ.. vẫn ế đấy thôi.. có phải mỗi mình nhok đâu :cool:

caydangtinhdoi
20-03-11, 10:27 PM
Hô hô.. dạo này dd mình có nhìu tâm sự quá đi... đây là những gương mẹt nhớ người iu tiêu biểu.. kaka.. Một người thì "lại thêm 1 đêm nữa không ngủ dc", một người thì "Thương hoài ngàn năm rồi.. nguyện cho tình dang dở", một người thì đến từng ngày "không được gặp em iu".. hơ hơ.. vẫn ế đấy thôi.. có phải mỗi mình nhok đâu :cool:
tâm sự của anh nó thiên biết vạn hoá lắm..nhóc còn nhỏ tuổi ko hiểu đc đâu...đừng chạm vào nỗi đau của anh..

nhóc phù thủy
20-03-11, 10:33 PM
tâm sự của anh nó thiên biết vạn hoá lắm..nhóc còn nhỏ tuổi ko hiểu đc đâu...đừng chạm vào nỗi đau của anh..

Ấy chít.. chạm vào nỗi đau oy` hả.. híc.. nhok có pik đâu mờ.. thôi thì xoa cái cho hết đau nhé.. :D hổng đùa nữa, ko thôi CĐ lại khóc nhè ^^

ninhtroc_7x
20-03-11, 10:42 PM

oái không thấy ai spam thì spam cho đỡ buồn thôi, đếm làm gì chẳng lẽ lại xóa, ân hận quá tại sáng ra uống rượu lên ảo viết vậy thôi" đá con mèo"

caydangtinhdoi
20-03-11, 10:46 PM
đá con mèo"
nhưng lại liếc con chó.....he he

hivongnhieu
22-03-11, 03:36 PM
Cảm ơn Nhok nhìu nhìu nha. Anh ltvt củ chuối (http://s955.photobucket.com/albums/ae33/bluestar1311/).

nhóc phù thủy
22-03-11, 03:39 PM
Cảm ơn Nhok nhìu nhìu nha. Anh ltvt củ chuối (http://s955.photobucket.com/albums/ae33/bluestar1311/).

haha.. mắc cừ wo'a.. chị hvn bán củ chuối :p

nhóc phù thủy
25-03-11, 12:37 AM
Lâu lâu thức khuya một bữa... 1 mình 1 cõi.. xì pam sướng ghê.. há há..

Nhok đi ngủ đây.. NIEMTIN ngủ ngoan... cả nhà mình ngủ ngoan nhé.

Dù biết vẫn còn có người vật vã, mệt mỏi vì cai.. nhưng hy vọng điều đó sẽ sớm qua để bình yên trở lại...

Bình yên!^^

Men7x.Pro
25-03-11, 08:37 PM
Ngày hum nay rất chi rằng thì là mà này nọ...

Tuan_2.0
25-03-11, 08:55 PM
Ngày hum nay rất chi rằng thì là mà này nọ...

Em thì vừa gặp 1 vụ cứ phải gọi nà kinh khủng khiếp hoảng hốt

ninhtroc_7x
26-03-11, 10:14 PM
Đời gặp những kẻ bạc!
mai đánh bạch thủ 90

rain_nt
27-03-11, 12:14 PM
Đời gặp những kẻ bạc!
mai đánh bạch thủ 90

Cuộc sống thương như thế mà anh!

ninhtroc_7x
28-03-11, 06:08 PM
thỉnh thoảng ghé về nhà cũ thấy anh chị em khỏe là mừng roài...chúc vui vẻ

Tuan_2.0
28-03-11, 11:51 PM
Ở đời,trót sinh ra là thằng đàn ông thì cũng nên sống cho nó giống thằng đàn ông và đừng nghĩ ai cũng nhỏ mọn như mình,đừng lấy "tiêu chuẩn" của mình để làm thước đo người khác.Con người ta ai cũng có 2 tai,2 mắt nhưng lại chỉ có 1 cái miệng,vậy nên chuyện gì cũng nên nghe bằng 2 tai,nhìn bằng 2 mắt vì "1 nửa cái bánh mì thì vẫn là bánh mì nhưng 1 nửa sự thật thì ko còn là sự thật nữa" và tuyệt đối chỉ nên nói bằng 1 cái miệng thôi...haizzz......
P/S:..he..he..mềnh thì chả có điểm nào tốt nhưng đã ghét thèng nào thì chửi thẳng mẹt chứ sao phải nói xấu sau lưng?!

canabis
31-03-11, 01:43 PM
Buồn , khi mà chợt thấy sự thật phũ phàng quá . Chơi bời đến cái thân còn chả tiếc , tiếc j mấy cái đồng bạc lẻ . Thế mà có những thằng luôn lấy đồng tiền ra làm thước đo con người . Tầm nhìn không vượt quá tờ 500 đồng . Chỉ tiếc mình đã nhìn nhầm người ...

caydangtinhdoi
31-03-11, 07:54 PM
các Đại Ka có các bài viết phản ánh thâm túy, cao siêu quá....em là người trần mắt thịt nên cóc hiểu j sứt....hơ hơ

Tuan_2.0
31-03-11, 09:28 PM
Buồn , khi mà chợt thấy sự thật phũ phàng quá . Chơi bời đến cái thân còn chả tiếc , tiếc j mấy cái đồng bạc lẻ . Thế mà có những thằng luôn lấy đồng tiền ra làm thước đo con người . Tầm nhìn không vượt quá tờ 500 đồng . Chỉ tiếc mình đã nhìn nhầm người ...

@a.Dương:"C'est La Vie"..ke..ke...Lại vừa tìm ra cái châu Mỹ nào khác hả huynh?!
@Caydangtinhdoi: Người trần mà ko hỉu đc thì thử biến thành người âm xem sao,biết đâu...he..he...

nhóc phù thủy
31-03-11, 09:50 PM
thỉnh thoảng ghé về nhà cũ thấy anh chị em khỏe là mừng roài...chúc vui vẻ

Có nhà không ở.. bỏ đi đâu mà "thỉnh thoảng ghé về".. đi lang thang đến chỗ lạ người ta bắt cóc đó, pik hem :y126:

ninhtroc_7x
03-04-11, 08:21 AM
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->
Nhìn ngoài trời mưa buồn rơi rả rích

Ướt cõi lòng nhìn cõi sống hư vô

Sao trĩu nặng hồn phách ngu ngơ

Nhìn mảng đời giờ đây sao tàn úa

Ta muồn quên dấu chân xưa một thủa

Quên một mà thời ta tự chôn ta

Ôi ! nghĩ lại mà thấy xót xa

Nửa đời người mà như chưa được sống

Bống
04-04-11, 09:02 AM
Đầu tuần đi làm đã bị mấy anh CSGT nhắc nhở vì "không có tín hiệu xin chuyển hướng". Không biết dạo này đầu óc để đâu nữa. Haizzzz.... Mà sao mình có duyên với mấy anh Giao thông thế không biết,!? Cười cười vài cái... "Thôi đi đi, nhớ lần sau nhé!". "Vâng! Em cảm ơn!" Mà cái số mình cũng may (người ta hay nói trong cái rủi có cái may mà), toàn gặp những anh GT trẻ trung, đẹp zaizzz và... quan trọng là... không bắt mình nộp phạt, hihi...:y36:
Tuần mới! Cố gắng!...

Bống
04-04-11, 01:18 PM
Ôi cái đầu! Lại giở chứng rồi! Stress quá đi mất! Về nhà thôi! Thứ 2 là ngày đầu tuần! Ôi, đầu tuần! Hic...

nhóc phù thủy
04-04-11, 04:53 PM
Ôi cái đầu! Lại giở chứng rồi! Stress quá đi mất! Về nhà thôi! Thứ 2 là ngày đầu tuần! Ôi, đầu tuần! Hic...

Thứ hai là ngày đầu tuần... Bống hứa cố gắng chăm ngoan
Thứ ba thứ tư thứ năm... ngày nào cũng luôn cố gắng
Thứ sáu rồi đến thứ bảy... nhok cho Bống phiếu bé ngoan
Chủ nhật... cả nhà đều vui vì Bống ngoan suốt tuần...
Vì Bống ngoan suốt tuần...
Hehe! :y117: :y148: :y158: Ai "hét" mà hay dzữ vậy ta?
P.s: Chị Bống ác làm sao mà chưa hết 1 ngày mà đã xì pam Nhật ký đến 2 lần vậy hử? Ngoan nào.. :y162:

MrBem
08-04-11, 01:01 AM
Đêm k ngủ ngồi đọc nhật ký rồi xì pem xì pem...........

canabis
08-04-11, 03:39 PM
nhóc phù thủy;45910]Thứ hai là ngày đầu tuần... Bống hứa cố gắng yêu ..n...
Thứ ba thứ tư thứ năm... ngày nào cũng luôn cố gắng
Thứ sáu rồi đến thứ bảy... n cho Bống phát leo cây
Chủ nhật... cả nhà buồn so vì Bống cho mất điện...
Vì Bống không có nhà ...
Hehe! :y117: :y148: :y158: Ai "hét" mà hay dzữ vậy ta?

tambietniemtin
09-04-11, 02:00 AM
Không ngủ dc khó chịu thật. Mà nhiu khi cũng sợ ngủ . Để lúc khác ngủ: ngủ 1 GIẤC DÀI MÃI MÃI. Đã ko ngủ dc lại bị con "điên" nó nt thế này mới ác chứ: me au co ngay xua de ra boc tram trung. vi khong bjet ap len bj ung mat 50 qua? puon qua me ngoj uong ruou het 25 qua. me ap no duoc 24 nguoj con thong mjnh nhanh nhen. qua trung cuoj cung no ra 1 dua ngoc dang tron mat doc tjn nhan nay.Hehehe nguoj laj bj lua.tuong nguoj thong mjnh lem ma

ninhtroc_7x
10-04-11, 09:42 PM
:pThế là phải xa Thành phố Uông Bí... xa...xa..?

ly nguyen
13-04-11, 05:35 PM
Mình không làm gi có lỗi, mình không có sai. Tại sao lại đối xử với mình như vậy, tại sao? tại sao?

CoDungDuocKhong
13-04-11, 11:24 PM
Hum nay chắc ngủ được chút đây vì thấy bùn ngủ roài...chúc mọi người ngủ ngoan...!!! Mong là ko mơ thấy nó...

Bống
14-04-11, 09:41 PM
Về quê mấy ngày tưởng tâm trạng sẽ khá hơn, trở về nhà rồi lại thấy mọi chuyện như cũ, vẫn chốt lại 2 chữ Buồn và Chán.
Cảm ơn 1 người đã luôn mang lại niềm vui, cảm ơn 1 người đã luôn quan tâm, cảm ơn 1 người đã luôn nhắc nhở từ những việc nhỏ nhất... Cảm ơn!...
MISS YOU SO MUCH!...

thienlong
15-04-11, 01:15 AM
Về quê mấy ngày tưởng tâm trạng sẽ khá hơn, trở về nhà rồi lại thấy mọi chuyện như cũ, vẫn chốt lại 2 chữ Buồn và Chán.
Cảm ơn 1 người đã luôn mang lại niềm vui, cảm ơn 1 người đã luôn quan tâm, cảm ơn 1 người đã luôn nhắc nhở từ những việc nhỏ nhất... Cảm ơn!...
MISS YOU SO MUCH!...

có lẽ khi cuộc sống thiếu 1 điều gì đó hay 1 ai đó :(thì chỉ còn buồn với chán thôi

ninhtroc_7x
17-04-11, 09:29 AM
xì bem :y50::y50::y50:

CoDungDuocKhong
17-04-11, 09:44 AM
Vây là đã được 8 ngày....cái khoảng thời gian ngắn ngủi mà sao khó khăn với những người như mình vậy!!! Mình đã bước đầu thực hiện được sự tỉnh táo...ko phải trong cơn "phê" mà là trong thực tại...mong rằng mình sẽ đừng lầm lỡ nữa!!! Chúc các bạn ngày cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc...Chúc NIỀMTIN ngày càng vững mạnh!!! Thân ái!!!

thanhrona
18-04-11, 06:22 AM
với những người bắt đầu cai thy 8 ngày đó là 1 chặng đường dài và đầy gian khổ.< như vậy bước đầu là bạn đã có 1 nghị lực phi thường rôi-tiếp tục cố gắng bạn nhé> niềm Tin luôn bên bạn

CoDungDuocKhong
18-04-11, 01:49 PM
Khó khăn và gian khổ quá!!! Đúng là nếu muốn từ bỏ thì phải rỡi xa và đoạn tuyệt đám bạn cũ thôi...Sáng nay "đồng đội" rủ uống cafe cóc để báo tin vui bất ngờ gì đó...mình vững dạ đến làm 1 ly...Và các bạn tin được không...đang uống cafe thì thằng bạn sinh tử của mình lôi ra 4 cục vuông vắng như 4 hột Xí Ngầu( 2 chỉ)..Nó nói là quá SN của nó tối qua (được 1 thằng em vừa đi TPHCM về tặng - Mình ko biết là thằng em nào mà ác vậy). Mình bàng hoàng quá...phải quyết tâm thế nào đây???...Ước gì mình chưa biết MT là gì...trưa nay minh ko ăn cơm nổi (mình chưa chơi đâu, hi vọng sẽ ko chơi) vì cái cảm giác khó chịu cứ quanh quẩn mãi trong đầu...Nó chia cho mình 1 cục mình ko dám cầm lấy ( nhưng cũng chưa từ chối)... nó nói khi nào lấy thì gọi nó...Ôi trời ơi!!! Xin chọn đũng con đường!!! Sự thật 100%, mình thề!!! Chán nản quá, thử thách lớn quá...Mong các ban 1 lời khuyên!!! Mình đang bị dằn vặt lương tâm quá đi.. a a a a a a a a a a a â a

nhóc phù thủy
18-04-11, 02:39 PM
Khó khăn và gian khổ quá!!! Đúng là nếu muốn từ bỏ thì phải rỡi xa và đoạn tuyệt đám bạn cũ thôi...Sáng nay "đồng đội" rủ uống cafe cóc để báo tin vui bất ngờ gì đó...mình vững dạ đến làm 1 ly...Và các bạn tin được không...đang uống cafe thì thằng bạn sinh tử của mình lôi ra 4 cục vuông vắng như 4 hột Xí Ngầu( 2 chỉ)..Nó nói là quá SN của nó tối qua (được 1 thằng em vừa đi TPHCM về tặng - Mình ko biết là thằng em nào mà ác vậy). Mình bàng hoàng quá...phải quyết tâm thế nào đây???...Ước gì mình chưa biết MT là gì...trưa nay minh ko ăn cơm nổi (mình chưa chơi đâu, hi vọng sẽ ko chơi) vì cái cảm giác khó chịu cứ quanh quẩn mãi trong đầu...Nó chia cho mình 1 cục mình ko dám cầm lấy ( nhưng cũng chưa từ chối)... nó nói khi nào lấy thì gọi nó...Ôi trời ơi!!! Xin chọn đũng con đường!!! Sự thật 100%, mình thề!!! Chán nản quá, thử thách lớn quá...Mong các ban 1 lời khuyên!!! Mình đang bị dằn vặt lương tâm quá đi.. a a a a a a a a a a a â a

Dằn vặt.. tự vấn bản thân... một mình chống chọi... dù đã biết rất nhiều, đã nghe rất nhiều những cảm xúc như thế này... nhưng vẫn không thể cảm nhận được hết... Thấy đau cùng những nỗi đau ấy... thấy thương cho những giây phút khó khăn ấy của những người bạn. Chỉ biết lắng nghe, cảm thông và chia sẻ... chẳng làm được gì hơn...
Một câu nói dù có thừa vẫn phải nói: Cố gắng lên nào! Phải chiến đấu tới cùng nhé, khó khăn lắm, nhưng phải cố, cố lên nha! :y206:

hivongnhieu
18-04-11, 09:08 PM

ơ cái bạn này, trả nhời rùi sao còn hỏi nhỉ :y134:

ninhtroc_7x
18-04-11, 10:55 PM

Tớ nói thật nhé , bản lĩnh có tới đâu mới cai đc 9 ngày mà có thằng nó có hàng mà không chơi thì quá lạ! nếu cai thì tốt nhất tránh xa các bạn đang nghẹo ra .. khi nào tự tin rồi hẵng gặp gặp không phải để chơi lại , gặp để khuyên bạn từ bỏ nó
Mà bạn mới cai được vài ngày ra đường làm gì , ở nhà cho lành không lại phí

ltvt
19-04-11, 07:45 AM
Chán nản ... Mệt mỏi... Ko muốn làm gì, ko muốn nghĩ gì, vậy sao cứ...... :y109:

hivongnhieu
19-04-11, 08:06 AM
Mệt mỏi...chán nản .... Ko muốn nghĩ gì, ko muốn làm gì, vậy sao cứ...... :y109:

CoDungDuocKhong
19-04-11, 09:30 AM
Sao mình nói hay vậy mà chẳng làm được gì, mình đúng là ba hoa, khua moi múa mép...mình hận mình lắm...9 ngày = 0. Vô cùng có lỗi với niemtin , có lỗi với bản thân và có lỗi với các bạn...Đúng vậy, phải đoạn tuyệt với những quan hệ ấy thôi...I'M XORY!!!

hivongnhieu
19-04-11, 10:25 AM
Sao mình nói hay vậy mà chẳng làm được gì, mình đúng là ba hoa, khua moi múa mép...mình hận mình lắm...9 ngày = 0. Vô cùng có lỗi với niemtin , có lỗi với bản thân và có lỗi với các bạn...Đúng vậy, phải đoạn tuyệt với những quan hệ ấy thôi...I'M XORY!!!

9 NGÀY = 0. CON SỐ 0 TRÒN TRỊA THẾ KIA MÀ.........

BẮT ĐẦU LẠI NHÉ CDDK: 0 - 1 - 2 - 3 - 4 - 5 - 6 - 7 - ... - N- ... NHÉ NHÉ :o

nhóc phù thủy
19-04-11, 06:13 PM

Nhok bỏ cho 1 phiếu, cố gắng lên nào! :y3:

ninhtroc_7x
20-04-11, 01:19 PM
tình hình là rất tình hình , spam rất là spam

ltvt
20-04-11, 03:01 PM
Thấy a Mod spam nên cũng spam phát, đua đòi tí...

Hỡi em nơi đâu biết chẳng nơi đây
Giờ chôn sâu trong tim này niềm đau thiên thu
Từ lúc em ra đi, anh nhớ em thật nhiều
Anh yêu mỗi em, em yêu
Sao yêu em cho tim anh đau...

hivongnhieu
20-04-11, 03:25 PM
Thấy a Mod spam nên cũng spam phát, đua đòi tí...

Hỡi em nơi đâu biết chẳng nơi đây
Giờ chôn sâu trong tim này niềm đau thiên thu
Từ lúc em ra đi, anh nhớ em thật nhiều
Anh yêu mỗi em, em yêu
Sao yêu em cho tim anh đau...

Đúng là đua đòi thiệt. em ra đi thì đi theo em đi :y177:

canabis
20-04-11, 04:19 PM
tình hình là rất tình hình , spam rất là spam
Mịe, có người sắt đá thật , ai mà làm thơ tình tặng mình muốn j cũng được , cho hết .... thề đấy ...

CoDungDuocKhong
22-04-11, 07:38 PM
nghẹo...nghẹo...nghẹo...không...mình tin là mình sẽ đứng thẳng chứ không nghẹo vì mình sinh ra vốn đâu có bị tật nguyền gì đâu...mình tin vậy...các bạn hãy cùng mình tiến bước đồng hành nha..."Không có việc gì khó...Chỉ sợ lòng không bền...Muốn để mình không nghẹo...Quyết chí ắt làm nên..." Thân ái!!!Monkey Love!!!

Tuan_2.0
22-04-11, 08:50 PM
nghẹo...nghẹo...nghẹo...không...mình tin là mình sẽ đứng thẳng chứ không nghẹo vì mình sinh ra vốn đâu có bị tật nguyền gì đâu...mình tin vậy...các bạn hãy cùng mình tiến bước đồng hành nha..."Không có việc gì khó...Chỉ sợ lòng không bền...Muốn để mình không nghẹo...Quyết chí ắt làm nên..." Thân ái!!!Monkey Love!!!
He he...Đứng thẳng lên rồi nghẹn chứ đừng nghẹo,trông mất mĩ quan lắm...

nhóc phù thủy
25-04-11, 12:47 AM
Hum nay đọc được 1 câu chuyện thấy hay hay... mai post lên cho cả nhà đọc.. Giờ pùn ngủ quá ko post nổi nữa... xì pam phát ngủ cho ngon nào.. Hehe... Ngủ ngoan nhé cả nhà! o:-)

ninhtroc_7x
26-04-11, 07:03 PM
Spam cái nào ... 8 tháng đeo đuổi 1 cuộc tình! đến bây giờ vẫn thành kẻ đơn phương:-t

ninhtroc_7x
01-05-11, 12:52 PM
Ngày lễ mà nhiều việc buồn như gâu gâu cắn

Tôi lang thang giữa dòng đời muôn ngả
Sống vật vờ lay lắt tháng ngày qua
Hỏi tại sao đời gặp lắm phong ba
Đi lệch đường tự gieo lên nhân quả

Làm gì đây khi đời đầy lỗ vá
Vết thương lòng ta đã tự gây ra
bởi ham chơi lên giờ thấy xót xa
Để nỗi đau giờ đây đang bung phá

Ta ước sao thành loài cây hoang dã
Chút sương gầy cũng đủ để nở hoa
Muốn quên đi cuộc sống đã đi qua
Sao ký ức cứ chợt về như thác lũ
QN- buồn từ từ

Tuan_2.0
07-05-11, 11:57 AM
Sao mềnh ghét cái loại đàn ông mà thik đưa chuyện,dựng chuyện thế ko biết,nghe chiuyện của người này rồi thêm mắm thêm muối xong nói đến tai người kia để người ta hiểu lầm nhau hoặc để đạt đc mục đích cá nhân của mình và lấy thế làm niềm vui cho cái cuộc đời tẻ nhạt của nó rồi nếu có lộ ra thì "đùa ý mà..." nghĩ đến là muốn chửi bậy,thôi vậy...nhưng mà..chẹp...thôi.

Bống
07-05-11, 04:27 PM
Sao mềnh ghét cái loại đàn ông mà thik đưa chuyện,dựng chuyện thế ko biết,nghe chiuyện của người này rồi thêm mắm thêm muối xong nói đến tai người kia để người ta hiểu lầm nhau hoặc để đạt đc mục đích cá nhân của mình và lấy thế làm niềm vui cho cái cuộc đời tẻ nhạt của nó rồi nếu có lộ ra thì "đùa ý mà..." nghĩ đến là muốn chửi bậy,thôi vậy...nhưng mà..chẹp...thôi.

ku Hụt nại nàm thao thế? Dạo này thấy bức xúc nhiều thế hử? May mà kịp "thôi vậy" ko chửi bậy, mà ko biết định chửi bậy gì nhỉ, hihi
Thôi, giải tỏa xong rồi hết bức xúc thì thôi nhé! Cười cái nào Ku!!! Chúc Ku bớt sì trét

MrBem
17-05-11, 07:47 PM
những thằng ý thì đá thẳng vào mõm nó luôn đi anh,nể nang gì.(đánh thua nó thì đừng manh động anh nhé:)) )

ninhtroc_7x
18-05-11, 08:49 AM
Hãy tránh thật xa matuy để ngâm cứu lô đề , vừa lành mạnh vừa lịch sự ... ngày xưa có em anh bỏ được matuy .....bây giờ có lô đề anh bỏ được heroin , cảm giác 7h15 , như cảm giác được gặp em ngày thứ 7

ninhtroc_7x
25-05-11, 08:44 AM
Đêm buồn nhìn hạt mưa rơi

Thấy lòng tê tái nhìn về xa xăm

Mảnh trăng in bóng nghiêng nằm

Chênh vênh một thủa sao giờ chơi vơi

Cuộc đời phiêu dạt muôn nơi

Đâu là bến đỗ thả neo con thuyền

http://forum.ketqua.net:8080/images/smilies/a38.gif QN buồn !!

moon
25-05-11, 12:39 PM
Có lẽ nào em lại đã yêu?
Sau tất cả những buồn - vui em mất
Đêm thổn thức với tiếng lòng chân thật
Đón anh về trong nỗi nhớ trào dâng

Có lẽ nào em lại biết bâng khuâng
Khi nắng xuống chiều lên khi đêm về sâu thẳm
Khi cõi hư vô đã tan vào vắng lặng
Tiếng yêu buồn nấc nghẹn chốn tâm giao

Có lẽ nào em lại chót trao
Chút tình muộn cho người chưa duyện nợ
Anh có nhận không hay anh sợ...
... Tiếng yêu này...không phải...tiếng đầu tiên..

canabis
25-05-11, 10:45 PM
cảm giác 7h15 của chú Trọc nó thế nào nhỉ ???????????????? nó vẹo vẹo cong cong à ?????????????? cũng chẳng biết kim nào đúng kim nào sai ..... he he he.... chắc lúc đầu nó được 15 phút , sau này nó về chỗ 7h ...........

tannat_coilong
26-05-11, 08:22 AM
Mới biết nhau tại sao anh đã nhớ !

Nhớ từng giờ từng phút từng giây

Rồi từng đêm anh ngắm mảnh trăng gầy

Nghĩ về em ở nơi xa xăm ấy

Chưa gặp nhau nhưng anh đã thấy

Anh mắt buồn thời con gái dại ngây

Chợt trong niềm thương cảm đong đầy

Nỗi xót xa của một thời ...

..... Ngày xưa ấy...
QN sầu http://forum.hiv.com.vn/Images/Emoticons/eusa_whistle.gif

moon
27-05-11, 08:37 AM
Thương mến tặng tannat_coilong

Ta đem gom niềm đau
Gửi chúng về quá khứ
Ta cùng buộc thương nhớ
Gửi chúng đến tương lai

Sẽ có một ngày mai
Em - anh chung mơ ước
Một gia đình phía trước
Đầm ấm và yêu thương

Sẽ không có nỗi buồn
Niềm đau không tồn tại
Em và anh sẽ mãi
Vun đắp một tình yêu!

Bống
27-05-11, 03:18 PM
Chẳng biết mình quyết định vậy có đúng không nữa!? Nhưng thực sự cảm thấy nhẹ nhàng, thoải mái, ức chế trong lòng lâu cũng phải bộc phát ra... Thôi thì cứ mặc kệ đi, mình vốn an phận mà.
Cũng lâu lâu không vào diễn đàn, định không vào nữa vì câu nói "Em không quanh quẩn bên mấy thằng nghiện em không chịu được ah?"... Cũng từ diễn đàn mà mình lấy lại được niềm vui, sốc lại được tinh thần, cũng không muốn vì một lý do nào đó mà rời xa... Ước gì được vui vẻ như ngày xưa, được ngồi ôm máy tính đến 2 - 3h sáng mà không muốn dời. Lúc đó như quên đi hết mọi chuyện buồn, mọi nỗi lo. Dù sao 4rum này cũng đã giúp mình hiểu và nhận ra rất nhiều điều về cái đúng - cái sai, cái xấu - cái tốt... mà cũng đôi khi (có thể là nhiều khi) những cái đó nó lẫn lộn vào nhau chẳng biết được phần nào nhiều phần nào ít nữa... Cũng chẳng biết khi nào mình như Lara, sẽ rời xa diễn đàn mãi mãi, mong rằng sẽ một thời gian dài nữa...
Thôi, tạm quên đi mọi chuyện buồn, mọi lời không hay để tự tạo cho mình thật nhiều niềm vui. Cố làm việc thật tốt, kiếm thật nhiều tiền, cuối năm cưới một ông chồng, vậy là xong...
Tự dưng thấy nhớ một người quá! Hy vọng anh sẽ luôn sống thật tốt, thật vui vẻ và điều duy nhất là đừng bao giờ mặc cảm và áy náy vì chuyện đó, em không hề nghĩ và đặt chuyện đó lên hàng đầu đâu.
Tự dưng cảm xúc lại lẫn lộn lung tung, dù sao nói ra được cũng thấy thật nhẹ lòng. Mình tự chúc mình sẽ luôn đủ nghị lực và thật nhiều niềm tin để vượt qua mọi chuyện!

caydangtinhdoi
27-05-11, 11:24 PM
Cũng lâu lâu không vào diễn đàn, định không vào nữa vì câu nói "Em không quanh quẩn bên mấy thằng nghiện em không chịu được ah?"...Cũng chẳng biết khi nào mình như Lara, sẽ rời xa diễn đàn mãi mãi, mong rằng sẽ một thời gian dài nữa...

ai mà nói một câu chuẩn thế chị .theo em nó đáng để phải suy nghĩ với một người yếu đuối như chị .......( thà nói thật để mất lòng còn hơn nói dối)
Nếu chị nghĩ mình sẽ như Lara ,thì hãy cho em một lí do mang tính thuyết phục hơn để chị rời xa niềm tin.........nếu nó giống với lí do chị đến với niềm tin thì đừng mong sẽ thêm một thời gian dài.....làm j nữa.Vì nó không đáng và...không xứng đáng đâu .

Tuan_2.0
27-05-11, 11:48 PM
Chẳng biết mình quyết định vậy có đúng không nữa!? Nhưng thực sự cảm thấy nhẹ nhàng, thoải mái, ức chế trong lòng lâu cũng phải bộc phát ra... Thôi thì cứ mặc kệ đi, mình vốn an phận mà.
Cũng lâu lâu không vào diễn đàn, định không vào nữa vì câu nói "Em không quanh quẩn bên mấy thằng nghiện em không chịu được ah?"... Cũng từ diễn đàn mà mình lấy lại được niềm vui, sốc lại được tinh thần, cũng không muốn vì một lý do nào đó mà rời xa... Ước gì được vui vẻ như ngày xưa, được ngồi ôm máy tính đến 2 - 3h sáng mà không muốn dời. Lúc đó như quên đi hết mọi chuyện buồn, mọi nỗi lo. Dù sao 4rum này cũng đã giúp mình hiểu và nhận ra rất nhiều điều về cái đúng - cái sai, cái xấu - cái tốt... mà cũng đôi khi (có thể là nhiều khi) những cái đó nó lẫn lộn vào nhau chẳng biết được phần nào nhiều phần nào ít nữa... Cũng chẳng biết khi nào mình như Lara, sẽ rời xa diễn đàn mãi mãi, mong rằng sẽ một thời gian dài nữa...
Thôi, tạm quên đi mọi chuyện buồn, mọi lời không hay để tự tạo cho mình thật nhiều niềm vui. Cố làm việc thật tốt, kiếm thật nhiều tiền, cuối năm cưới một ông chồng, vậy là xong...
Tự dưng thấy nhớ một người quá! Hy vọng anh sẽ luôn sống thật tốt, thật vui vẻ và điều duy nhất là đừng bao giờ mặc cảm và áy náy vì chuyện đó, em không hề nghĩ và đặt chuyện đó lên hàng đầu đâu.
Tự dưng cảm xúc lại lẫn lộn lung tung, dù sao nói ra được cũng thấy thật nhẹ lòng. Mình tự chúc mình sẽ luôn đủ nghị lực và thật nhiều niềm tin để vượt qua mọi chuyện!

Cứ nghĩ mọi chuyện đơn giản đi Bống ah, đừng phức tạp hóa vấn để làm gì cho đau đầu,như vậy thì cuộc sống mới vui đc chứ.Và hãy nhớ "điều quan trọng nhất là chẳng có cái quái gì quan trọng cả"...ke..ke..Thế nhé!!!

canabis
28-05-11, 02:58 PM
m không quanh quẩn bên mấy thằng nghiện em không chịu được ah? Câu này giống như bảo mấy thằng nghẹo không quanh quẩn bên nàng ko chịu đc à ?

tannat_coilong
28-05-11, 05:39 PM
Không có gì là vĩnh cửu cả ... một ngày nào đó vì một lý do nào ai đấy phải ra đi hãy để lại những gì tốt đẹp nhất trong lòng nhau, sống ở đâu cũng vậy , môi trường nào cũng vậy , có người yêu người ghét tất cả là một kỷ niệm dù vui hay buồn thì cũng chẳng bao giờ quên đc , mong rằng ai đi hay ở sẽ có cuộc sống hạnh phúc hơn hãy cho gom tất cả vào một góc nào đó trong trái tim , đau khổ buồn vui thì đó cũng là trải nghiệm ... xin lỗi tất cả mọi người ...xin lỗi

tannat_coilong
28-05-11, 05:43 PM
Tặng em anh tặng niềm thương nhớ !!!

Anh với em như vầng trăng khuyết nửa
Hai cuộc đời hai số phận khác nhau
Nhưng chúng mình có cùng nỗi đau
Vì dòng đời đẩy xô ta nghiệt ngã

Em mù quáng yêu đương lên vất vả
Anh lầm đường bước chốn phong sương
Đến bên anh... mình cùng dệt mộng thường
Dòng đời xô nhưng mình không chao đảo

Về bên anh ... để làm cô dâu thảo
Mẹ anh già mái tóc đã hoa râm
Bởi nhiều đêm mẹ đã khóc thầm
Có thằng con nửa đời đi lạc lối

Về bên anh để ngày đêm sớm tối
Xây mộng tình vững trãi trăm năm
Tình yêu kia.... sẽ sáng mãi ánh trăng rằm
Và chẳng còn một vầng trăng khuyết nửa
troc

Bống
28-05-11, 09:44 PM
Đúng vậy, không có gì là vĩnh cửu, cũng không ai toàn diện. Trước khi đánh giá người khác nên nhìn lại bản thân mình. Có khi nào mà ngày hôm trước người ta nói "Anh nhớ em lắm, em có còn yêu anh không?", đến sáng hôm sau người ta lại bảo... nhầm. Chắc là hai mang! Mà không phải "chắc là" nữa. Có chuyện đó không nhỉ? Cuộc sống này nhiều chuyện bất ngờ, nhiều điều kì diệu có thể xảy ra lắm, có lẽ đó cũng là 1 điều bất ngờ. Có khi nào người ta nói ra một điều thật quá đáng và rồi lại xin lỗi vì quá lời không?
Dù sao chuyện xảy ra cũng giúp mình nhận thức được đâu là thật, đâu là giả dối (dù muộn còn hơn không).
Cũng chẳng muốn nói nhiều làm gì, nói đi rồi nói lại lại hiểu thêm về bản chất, lại càng thêm thất vọng...

To 2T: Đừng như vậy nữa mà, đó chỉ là thông tin thôi, còn chưa chính thức mà. Biết đâu sang năm sẽ khác, không có điều gì là không thể xảy ra cả, sống phải hy vọng chứ! Không đưới 30 cuộc gọi ngày hnay đâu, thôi đừng nghĩ nữa được không? Cuối cùng thì cũng... Thôi nhé, không nghĩ ngợi gì nữa, cái gì đến sẽ đến, mình cứ sống thật tốt, thật hết lòng để bù đắp lại cho những người mình yêu thương... Vậy nhé! Nào, mình cùng cố gắng nhé! Một điều nữa là lần sau đừng bao giờ hành động như vậy nữa được không!? Hứa nhé!

ninhtroc_7x
28-05-11, 10:53 PM
Cuộc đời buồn thật ! sóng gió đến liên tục

Bống
29-05-11, 09:26 PM
- Hi B, Dạo này bạn ổn chứ?
- Mình ổn! Còn T? Mọi chuyện vẫn ổn chứ?
- Tớ không sống với chồng tớ nữa, mọi chuyện nói chung cũng ổn.
- Có chuyện gì kể cho tớ nghe đi, cho nhẹ lòng
- Hì, mọi chuyện cũng qua lâu rồi nên giờ tớ cũng không nghĩ đến nữa...

Lâu lắm mới nói chuyện với một người bạn trên diễn đàn. Cuộc sống thay đổi nhiều quá! Phải chăng kết cục luôn là như vậy?
Bạn ah, dù có thế nào bạn cũng hãy luôn sống thật tốt nhé, bạn đã cố gắng thật nhiều rồi, hãy tiếp tục bạn nhé, vì bạn và vì bé con nữa. Chúc bạn sẽ luôn mạnh mẽ để vượt qua tất cả! Mình chỉ biết nói vậy thôi!!!

rain_nt
30-05-11, 08:10 AM
Trên thế gian này vẫn có nhiều điều kỳ diệu không lên mất niềm tin anh trọc nhỉ :-*

thanhrona
30-05-11, 06:09 PM
... Ức chế ko chịu nổi nữa rui ! <Lẽ ra ko nói vì đã lỡ hứa,lỡ ko thèm tính tiền với loại rẻ rách rui nhưng cứ thấy mình hiền "mà vạch đít thổi sáo" -Sorry cả nhà vì đã nói bậy> ! bực cả mình vì cái loại người cứ mở mồm ra là :văn hóa và điều kiện < Văn hóa thy lùn-tính thy "đo lọ nc mắm đếm củ dưa hành" . Mặt thy như "tờ NHÂN DÂN vò nát-Tuổi thy 1 gánh . Sáng thy ăn mì tôm cởi truồng . Cũng đòi ==>> "nông dân học đòi quí tộc". Càng tôn trọng bao nhiêu thy lại càng thích gây sự. Mở mồm ra là văn thơ để tỏ ra có văn hóa mà đâu bit có câu "xấu hay nói tốt,dốt hay nói chữ....

canabis
30-05-11, 07:44 PM
Rona ức chế ai đấy ?
Dũng cảm thì chỉ mặt mà chửui , bóng gió thế nó ko sợ đâu /

... Ức chế ko chịu nổi nữa rui ! <Lẽ ra ko nói vì đã lỡ hứa,lỡ ko thèm tính tiền với loại rẻ rách rui nhưng cứ thấy mình hiền "mà vạch đít thổi sáo" -Sorry cả nhà vì đã nói bậy> ! bực cả mình vì cái loại người cứ mở mồm ra là :văn hóa và điều kiện < Văn hóa thy lùn-tính thy "đo lọ nc mắm đếm củ dưa hành" . Mặt thy như "tờ NHÂN DÂN vò nát-Tuổi thy 1 gánh . Sáng thy ăn mì tôm cởi truồng . Cũng đòi ==>> "nông dân học đòi quí tộc". Càng tôn trọng bao nhiêu thy lại càng thích gây sự. Mở mồm ra là văn thơ để tỏ ra có văn hóa mà đâu bit có câu "xấu hay nói tốt,dốt hay nói chữ....

ninhtroc_7x
30-05-11, 08:11 PM
Topic này để mọi người xả strest mà anh , nhưng nếu tức thì vào yahoo của nhau mà chửi ... đem tình cảm cá nhân vào đây nó làm biến thái Diễn đàn thì không hay. Tức nhau nữa thì hẹn nhau ở chỗ nào đó , rồi chém nhau thế là xong , đàn ông phải thế chứ Ngôn từ mất vệ sinh quá !!! chửi nhau kiểu này thì chỉ anh em chúng ta nghe thôi , *"chắc đang chửi mình"* :))

canabis
30-05-11, 08:28 PM
Thì anh cũng thấy ko hay nên mới nhắc rona . Lớn rồi , thấy ghét thì coi như nó chết rồi , ko thèm nhìn mặt nữa là xong , việc j phải nhiều lời ...

thienlong
31-05-11, 12:36 AM

Bình tĩnh thanhrona tức giận chỉ tổn mệt chính mình mà thôi.

Tuan_2.0
31-05-11, 12:42 AM
Thì anh cũng thấy ko hay nên mới nhắc rona . Lớn rồi , thấy ghét thì coi như nó chết rồi , ko thèm nhìn mặt nữa là xong , việc j phải nhiều lời ...
Vụ này thì em đồng ý với đại ka D,cảm thấy ko thik,ko hợp nhau thì giải tán.

ninhtroc_7x
01-06-11, 11:00 AM
Cuộc sống nhiều điều khiến ta trăn trở ... cố gắng sống làm sao cúi xuống không thẹn với đất , ngẩng lên không hổ với trời... trong cuộc sống , có nhiều điều không như ta mong đợi , nhưng cố gắng là vượt qua thôi, sinh ra làm phận con người mà.. cố gắng sống cho sao giống con người theo đúng nghĩa

Ngẫm hay muôn sự tại trời,
Trời kia đã bắt làm người có thân.
Bắt phong trần phải phong trần,
Cho thanh cao mới được phần thanh cao.
Nguyễn Du

canabis
01-06-11, 01:55 PM
Chưa bao h thấy bế tắc và ngao ngán như bây h , cuộc sống vô vị quá .... chẳng nhẽ cứ làng nhàng mãi thế này ... con đường hầm cứ dài hun hút mà chưa thấy khoảng sáng ở đâu ...... ôi , cuộc đời !!!

moon
01-06-11, 02:00 PM
ánh sáng ở cuối đường hầm mà bác, bác đi gần đến rồi đấy. Quan trọng là bác có muốn đi sang hầm tiếp theo hay không thôi. Chúc bác luôn khỏe!

ninhtroc_7x
01-06-11, 02:06 PM
Chưa bao h thấy bế tắc và ngao ngán như bây h , cuộc sống vô vị quá .... chẳng nhẽ cứ làng nhàng mãi thế này ... con đường hầm cứ dài hun hút mà chưa thấy khoảng sáng ở đâu ...... ôi , cuộc đời !!!

Em thấy một chút rồi anh ợ .... thấy đấy , nhưng anh em mình đi được đến chỗ ánh sáng đó khó anh nhể~X(...ôi đời chưa bao giờ đẹp như bây giờ :D

Bống
01-06-11, 02:23 PM
Cuộc đời vui buồn lẫn lộn, thoáng buồn đấy rồi lại vui ngay... Rút ra một điều, nếu không ai, không cái gì mang lại niềm vui cho mình thì hãy tự tạo cho mình niềm vui!... Cố gắng! Cố gắng và cố gắng thật nhiều nữa. Giờ thấy ổn hơn lúc nào hết. Một công việc tốt, những người bạn tốt và nhiều hơn nữa...
Luôn nhớ câu ""Giờ em chỉ lấy (...) và công việc làm niềm vui"... Sẽ cố thật nhiều: cố quên mọi chuyện buồn, cố tạo niềm vui cho mình và những người thân yêu, cố gắng kiếm thật nhiều tiền, cố gắng...

thanhrona
02-06-11, 03:51 AM
Hic ! Lại 1 đêm mất ngủ . Uh! thế mới hiểu hết nghĩa của câu:" thức đêm mới bit đêm dài" . lần đầu tiên khó ngủ mà ko nghĩ linh tinh tiêu cực . cứ nghĩ mãi lời động viên "Cs còn bit bao điều phải vượt qua mà mới có 1 chút chuyện nhỏ như vậy mà đã...! Uh ! Phải nghĩ đến ng ta nhiều hơn nữa mà cố gắng chứ....! Thôi ! Đằng nào cũng ko ngủ đc thy ngồi đến sáng để chở đi mua hoa quả vậy ! Khó ngủ khổ ghê +lại bị "hành" nữa chứ. Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Tuan_2.0
02-06-11, 12:23 PM
Có vụ gì đấy huynh? Sao mà mất ngủ? mất ngủ thường thôi hử?Mà ai hành?Hành cái gì?

MrBem
02-06-11, 12:54 PM
Mất ngủ là truyện thường ở huyện mà anh.đêm có nhiều cái hay ho phết mà.

canabis
02-06-11, 09:18 PM
Có vụ gì đấy huynh? Sao mà mất ngủ? mất ngủ thường thôi hử?Mà ai hành?Hành cái gì?

Thằng này giả ngây à ? Còn hỏi ai hành ? rồi tại sao mất ngủ ?.... ngáo à ?

ninhtroc_7x
03-06-11, 11:32 PM
Tôi vẫn tìm tôi...
Trong đêm dài mất ngủ
Cuộc đời buồn
Đêm vắng canh thâu
Nghĩ tình xưa
ôm mộng tủi sầu
một kiếp người
Phong ba chặn lối
Tôi trở về
Sao đường tăm tối?
Thôi !
Tôi tìm giấc ngủ
Để
Bình yên.........
trọc

Tuan_2.0
03-06-11, 11:36 PM
Thằng này giả ngây à ? Còn hỏi ai hành ? rồi tại sao mất ngủ ?.... ngáo à ?
Em cầm tinh con giả vờ mà,a ko biết ah?...ngáo ah? =))

ninhtroc_7x
05-06-11, 11:44 PM
Đi thác loạn về thấy nhà vắng tanh , vào đây spam một phát.... chúc cả lò tuần mới vui vẻ bình an ... chúc em iu có thêm nhiều hợp đồng mới, gửi xiền cho anh táng lô :x

rain_nt
06-06-11, 01:03 PM
Lâu rùi không vào nhà anh Trọc vắng tanh :-??

ninhtroc_7x
06-06-11, 11:17 PM
Có nỗi nhớ chẳng thể đạt tên ...thì thôi đặt tên mày là mất ngủ :x

ninhtroc_7x
09-06-11, 12:39 PM
Từ nay trên đường về anh không còn đơn độc:-"

moon
09-06-11, 01:30 PM
ô, anh ninhtroc mới tán được em nào cùng cơ quan hay sao thế??? mà lại đường về không đơn độc....đi chung xe à? Nghi lắm nhé:-s

Bống
10-06-11, 08:33 AM
Dạo này thấy cuộc sống thật ý nghĩa. Giá như lúc nào mọi chuyện cũng tiến triển theo chiều hướng này có phải tốt không. 2 tháng ở cơ quan mới, những đồng nghiệp mới thân thiện và hòa đồng, một gia đình vui vẻ và hạnh phúc. Mong rằng những chuỗi ngày này sẽ kéo dài mãi...

Tuan_2.0
10-06-11, 12:04 PM
Dạo này thấy cuộc sống thật ý nghĩa. Giá như lúc nào mọi chuyện cũng tiến triển theo chiều hướng này có phải tốt không. 2 tháng ở cơ quan mới, những đồng nghiệp mới thân thiện và hòa đồng, một gia đình vui vẻ và hạnh phúc. Mong rằng những chuỗi ngày này sẽ kéo dài mãi...
Tâm trạng tốt nhể :-bd, vui cũng phải sống,buồn cũng phải sống,tội gì ko vui phải ko B.

tannat_coilong
11-06-11, 10:05 AM
Thế là lại đến cuối tuần , lại làm anh thấy nhớ em , còn 3 tuần nữa mới gặp nhau , cảm ơn em đã vượt 100km để đến thăm anh, những phút bên nhau anh cảm thấy rất hạnh phúc , em luôn quan tâm và tôn trọng anh, mà cảm giác được người yêu mình tôn trọng bao năm qua anh mới có được , anh mong 1 ngày gần đây sẽ dược đeo vào ngón tay chiếc nhẫn đính hôn như chúng mình đã nói , anh muốn được mãi ở bên em chăm sóc cho nhau , một mái ấm gia đình là động lực để anh quyết tâm từ bỏ con dường 1 thời bước lạc, ở xa nhau , nhưng đừng để khoảng cách trong lòng em nhé, 2 chúng ta cùng cố gắng vun đắp cho tình yêu này , rồi 1 ngày không xa mình sẽ được bên nhau mãi mãi mãi , em hay tin vào điều đó
Nhiều lúc anh cứ ngỡ mình đang mơ, một giấc mơ hạnh phúc, 2 chúng mình giờ vẫn còn vất vả , hãy cầm tay nhau vượt qua khó khăn em nhé ! anh yêu em :D

ninhtroc_7x
11-06-11, 06:02 PM
Thế là lại đến cuối tuần , lại làm anh thấy nhớ em , còn 3 tuần nữa mới gặp nhau , cảm ơn em đã vượt 100km để đến thăm anh, những phút bên nhau anh cảm thấy rất hạnh phúc , em luôn quan tâm và tôn trọng anh, mà cảm giác được người yêu mình tôn trọng bao năm qua anh mới có được , anh mong 1 ngày gần đây sẽ dược đeo vào ngón tay chiếc nhẫn đính hôn như chúng mình đã nói , anh muốn được mãi ở bên em chăm sóc cho nhau , một mái ấm gia đình là động lực để anh quyết tâm từ bỏ con dường 1 thời bước lạc, ở xa nhau , nhưng đừng để khoảng cách trong lòng em nhé, 2 chúng ta cùng cố gắng vun đắp cho tình yêu này , rồi 1 ngày không xa mình sẽ được bên nhau mãi mãi mãi , em hay tin vào điều đó
Nhiều lúc anh cứ ngỡ mình đang mơ, một giấc mơ hạnh phúc, 2 chúng mình giờ vẫn còn vất vả , hãy cầm tay nhau vượt qua khó khăn em nhé ! anh yêu em :D

Em ơi đừng tin tantat_coilong tin anh này ....chúc 2 đứa hạnh phúc :D

FBI_NIEMTIN
12-06-11, 03:43 PM
Sau một thơì gian được Ban quản trị cử sang Mỹ học tại Học viện quân sự nay đã quay về phục vụ Niềm tin .... hề hề xin chào tất cả anh chị em :D

moon
13-06-11, 08:48 AM
Có người cứ bảo với mình là phải tin thế nhưng lại hay để mình nghi ngờ... thế có tức không cơ chứ!....... muốn người ta tin thì phải tạo niềm tin chứ nhỉ? Cứ bắt người ta tin trong khi không đủ cơ sở.................haiiiiiiiiiii, thấy hơi buồn!

tannat_coilong
13-06-11, 10:31 AM
Có người cứ bảo với mình là phải tin thế nhưng lại hay để mình nghi ngờ... thế có tức không cơ chứ!....... muốn người ta tin thì phải tạo niềm tin chứ nhỉ? Cứ bắt người ta tin trong khi không đủ cơ sở.................haiiiiiiiiiii, thấy hơi buồn!

Chắc nói mình đây... sáng quên mở máy mà đã kêu rồi quản lý thế này khó cựa đây , anh cảm ơn cảm ơn rất nhiều tình yêu của anh ợ ... anh không phụ tấm chân tình em đã dành cho anh đâu
iu iu iiuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu nhiêuffffffffffffffffffffffffffffffffffffff

moon
14-06-11, 02:21 PM
Cứ như thành một thói quen...dù xa nhau nhưng nếu ở nhà mà đi đâu hay ở cơ quan mà ra khỏi văn phòng em đều báo với anh. Không biết có đúng không nhưng em linh cảm hình như anh thấy không vui lắm mỗi khi em ra ngoài... nhưng anh ạ vì tính chất công việc em phải ra ngoài thường xuyên mà, nếu tình hình kinh tế ổn định trở lại em còn phải ra ngoài nhiều nữa anh ạ... 1 cán bộ tín dụng làm sao ngồi đút chân gầm bàn được đây??? Em cứ tự hỏi do tính anh hay hoài nghi hay do em chưa tạo dựng được lòng tin nơi anh??? em vẫn nói với anh là em sẽ cố gắng cư xử trong mọi mối quan hệ sao cho anh không cảm thấy mất an toàn dù em không trong tầm kiểm soát.... Em sợ nhất nghĩ về em anh cảm thấy buồn, thấy mặc cảm... đừng bao giờ có cái ý nghĩ kỳ quặc đó anh nhé, em yêu anh là yêu tất cả những gì thuộc về anh và em tôn trọng nó ( nhưng những gì trong cam kết không vi phạm đâu anh nhé ..hihi...vì điều khoản trong đó tốt cho cả anh và em mà...)...nhưng có một sự thật đang tồn tại và anh nên tin vào là EM YÊU ANH NHIỀU LẮM ĐẤY nhé!!!

Bống
14-06-11, 03:46 PM
Hôm nay mới thứ 3, qua thứ 4, thứ 5, thứ 6 rồi mới đến thứ 7... Sao lâu vậy??? Chắc lại mất ngủ mất thôi!
To: ai đó - Đừng bực mình vì thỉnh thoảng tớ hơi "chảnh" nhé! Tớ biết cậu tốt, cậu lo cho tớ từng cái nhỏ nhất, nhiều khi sự quan tâm quá mức của cậu làm tớ bực mình và phát cáu. Tớ xin lỗi! Mong cậu lâu gặp may mắn và thật nhiều niềm vui trong cuộc sống!

ninhtroc_7x
14-06-11, 08:29 PM
Không lên tin vào một caí gì tuyệt đối , không lên đặt niềm tin vào một cái gì quá nhiều ...nếu một cái gì đó mất đi , niềm tin mất đi, thì cũng không bị hụt hẫng ...sống trên đời phải vậy

moon
14-06-11, 11:13 PM
da bao cao roi ma van gian, em noi roi ma anh...khong bat anh phai tin nhung qua that la em khong lam gi de ho then voi anh ca*... em hy vong 1 ngay nao do anh hieu em nhieu hon nua....

FBI_NIEMTIN
14-06-11, 11:42 PM
da bao cao roi ma van gian, em noi roi ma anh...khong bat anh phai tin nhung qua that la em khong lam gi de ho then voi anh ca*... em hy vong 1 ngay nao do anh hieu em nhieu hon nua....

Yêu cầu viết tiếng việt và phải có dấu ... người nhà cũng chém

moon
15-06-11, 08:44 AM
Đã báo cáo là có mấy bạn học cùng về công tác, lâu lắm không gặp nhau... trước khi đi đã xin phép, sau khi về đã báo cáo thế mà vẫn giận...người gì mà .... ấy... thế không biết, thấy mình hiền cứ bắt nạt. Gửi bao nhiêu tin nhắn không thèm trả lời, hôm qua lúc mình về vẫn onl mà không trả lời, sáng nay không thèm nhắn tin hay điện thoại cho mình...vừa điện thoại đấy nhưng có vả vẫn giận...

kunkun
15-06-11, 12:09 PM
Ôi tình yêu...lạy chúa...:)). Nhớ cái ngày mới yêu mụ vợ mình quá, điện thoại. tin nhắn,email...sao mà thân thương,sao mà mong ngóng thế.Còn bây h chỉ ước gì hắn đừng nói gì với mình một ngày nhỉ.Hoặc là cứ cách 1 ngày mới nói chuyện với nhau 1 ngày thôi cũng đc.....ôi ước mơ:))

canabis
15-06-11, 10:47 PM
thế cuối cùng là ai giân moon thế nhỉ : tannat , ninhtroc hay FBI ? em nói xem là thằng nào để anh xử cho . Con bé hiền lành thế mà cứ bắt nạt ...

tannat_coilong
15-06-11, 10:59 PM
thế cuối cùng là ai giân moon thế nhỉ : tannat , ninhtroc hay FBI ? em nói xem là thằng nào để anh xử cho . Con bé hiền lành thế mà cứ bắt nạt ...

Cũng chẳng hiền đâu huynh ơi , em bị đè đè đè đầu cưỡi cổ liên tục đấy anh à ... nguy hiểm lắm :D

canabis
16-06-11, 08:56 PM
Biết là nguy hiểm lắm mà vẫn cứ lao vào . Dũng cảm thật .

tannat_coilong
16-06-11, 09:39 PM
Biết là nguy hiểm lắm mà vẫn cứ lao vào . Dũng cảm thật .

Em ưa mạo hiểm mà huynh , cứ đâu có nguy hiểm là lao vào ... giống như con thiêu thân ý mà , hoặc như người chinh phục đỉnh núi ấy , chèo lên được tới đỉnh cắm lá cờ thích ơi là thích :D moon nhỉ yêu thế

thanhrona
17-06-11, 01:13 AM
...Đặt mình xuống ,cứ tưởng đc trọn giấc vậy mà cứ nghĩ đến em,đến người con gái anh yêu cháy bỏng...! Lại khó ngủ, sao mà chẳng khi nào thôi nghĩ về em nhỉ??? về người con gái anh yêu hơn chính cả bản thân mình... ! nhiều lúc muốn quên em , bỏ đi thật xa,hành trang mang theo là TY câm lặng ..Đúng là "càng cố quên thy sẽ càng nhớ"! Sống trên đời ai chả có TY , dù là trai hay gái. Đc 8 với e hằng ngày anh vui và thấy cs có ý nghĩa rất nhiều ,dù là rất nhỏ nhoi.nhờ có e a đã thấy ĐỜI ĐẸP BIẾT BAO ! A xin cảm ơn em về tất cả. cho dù ko đến đc với nhau nhưng Bây jo và mãi mãi về sau anh ghi trọn tấm chân tình này... ! Luôn mong e có giấc ngủ bình yên,ko giật mình vì những nỗi buồn ko tên. Đó thuộc về quá khứ thy hãy để nó về đúng chỗ của nó...
P/s : hãy cười nhiều em nhé ! chồng của em

moon
17-06-11, 09:54 AM
Chẳng thèm nhớ nữa, muốn đi đâu thì đi....đi chinh phục những đỉnh núi khác cao hơn ấy............sẽ tập dần cho nỗi nhớ bớt đi... thấy ghét cái khoảng cách thế không biết...........

Bống
17-06-11, 02:47 PM
Cuối cùng mọi chuyện là thế nào đây? Chẳng hiểu cái gì sất!
Tự dưng trưa nay bực mình, không ăn cũng không ngủ trưa được. Sao có đứa nó cứ thích nói người khác trong khi nó cũng đâu có tốt đẹp gì nhỉ?
Sorry cả nhà, sả sì-trét chút cho đỡ bức xúc, nhà mình thông cảm!

moon
17-06-11, 03:48 PM
Có 1 người rất chi là buồn cười... lúc trứoc thì bảo là tính anh thoải mái lắm... mình bảo mình nhiều bạn... ok... mình bảo mình hay tụ tập...cũng ok... công việc của mình hay phải ra ngoài...ok hết,.. Thế mà bây giờ thì...gọi đt thấy máy bận lâu là chết...đi chơi về muộn là chết.... ra ngoài mà ko kịp báo cáo cũng chết luôn...người gì mà khó tính như ông già ấy. Haizzzzzzzzzzzzzzzz... Tuy nhiên mình lại yêu cái lão già ấy mới chết chứb-(

MrBem
17-06-11, 06:00 PM
sóng gió rồi.cũng hơi kinh kinh :|

caydangtinhdoi
17-06-11, 08:36 PM
...Đặt mình xuống ,cứ tưởng đc trọn giấc vậy mà cứ nghĩ đến em,đến người con gái anh yêu cháy bỏng...! Lại khó ngủ, sao mà chẳng khi nào thôi nghĩ về em nhỉ??? về người con gái anh yêu hơn chính cả bản thân mình... ! nhiều lúc muốn quên em , bỏ đi thật xa,hành trang mang theo là TY câm lặng ..Đúng là "càng cố quên thy sẽ càng nhớ"! Sống trên đời ai chả có TY , dù là trai hay gái. Đc 8 với e hằng ngày anh vui và thấy cs có ý nghĩa rất nhiều ,dù là rất nhỏ nhoi.nhờ có e a đã thấy ĐỜI ĐẸP BIẾT BAO ! A xin cảm ơn em về tất cả. cho dù ko đến đc với nhau nhưng Bây jo và mãi mãi về sau anh ghi trọn tấm chân tình này... ! Luôn mong e có giấc ngủ bình yên,ko giật mình vì những nỗi buồn ko tên. Đó thuộc về quá khứ thy hãy để nó về đúng chỗ của nó...
P/s : hãy cười nhiều em nhé ! chồng của em
T.yêu nào mà làm đại ka xuất khẩu thành văn mang đậm chất lai láng thế này :D
đúng là "khi yêu ai cũng trở thành nhà thơ" hoặc nhà văn đc....Ai ko tin thì hỏi ku trọc với thanh đô la :D
lớ ngớ em cũng phải túm lấy một đứa,bắt nó để cho mình yêu nó cái :d chớ ko cứ mang tên nghẹo thế này... chán lắm :D

thanhrona
17-06-11, 09:28 PM
T.yêu nào mà làm đại ka xuất khẩu thành văn mang đậm chất lai láng thế này :D
đúng là "khi yêu ai cũng trở thành nhà thơ" hoặc nhà văn đc....Ai ko tin thì hỏi ku trọc với thanh đô la :D
lớ ngớ em cũng phải túm lấy một đứa,bắt nó để cho mình yêu nó cái :d chớ ko cứ mang tên nghẹo thế này... chán lắm :D
hihihi ! khi yêu ai chả nói phét nhỉ ?? tội j chứ< con gái yêu bằng tai mà em>:-| TY ko bị đánh "thuế" lên cứ :lưỡi ko xương,hót thật kêu là ok ngay ý mà.
P/s: kinh nghiệm đó:D

canabis
18-06-11, 05:19 AM
Lại một đêm thức một mình ... không biết tại sao cuộc sống lại vô vị đến thế . Độc hành đến bao giờ đây ?

Tuan_2.0
19-06-11, 11:41 AM
Lại một đêm thức một mình ... không biết tại sao cuộc sống lại vô vị đến thế . Độc hành đến bao giờ đây ?
Mấy con,vài vợ rồi mà còn độc hành cái giề huynh? cái này là "tự hành"..ke..ke...

canabis
19-06-11, 11:57 AM
Mấy con,vài vợ rồi mà còn độc hành cái giề huynh? cái này là "tự hành"..ke..ke...
Ừ , thế mà lại có một mình thôi ..... chưa bao h thấy thấm như bây h ....

ngua_hoang
19-06-11, 04:55 PM
Tự dưng trưa nay bực mình, không ăn cũng không ngủ trưa được. Sao có đứa nó cứ thích nói người khác trong khi nó cũng đâu có tốt đẹp gì nhỉ?

Thằng mả mẹ nào thế bảo tui tui cho nó phát vào a lô cho nó chừa cái tật luyên thuyên Bống à !!!

Tuan_2.0
20-06-11, 12:34 PM
Thỉnh thoảng cũng phải thế chứ...Have fun!! Ka.Ka...

moon
20-06-11, 03:02 PM
Điện thoại thì không nghe, yahoo thì không thấy trả lời từ sau cái tin " Em ơi anh ra ngoài rồi đi ăn luôn nhé...", người gì mà kỳ cục... mình mà thế là lại " không biết trái tim yêu của mình có đặt nhầm chỗ không đây???" ... Haiiiiiiiiiiiiiiiii nếu muốn người ta đối xử với mình thế nào thì mình phải như thế với người ta trước chử nhỉ???

tannat_coilong
20-06-11, 03:54 PM
Điện thoại thì không nghe, yahoo thì không thấy trả lời từ sau cái tin " Em ơi anh ra ngoài rồi đi ăn luôn nhé...", người gì mà kỳ cục... mình mà thế là lại " không biết trái tim yêu của mình có đặt nhầm chỗ không đây???" ... Haiiiiiiiiiiiiiiiii nếu muốn người ta đối xử với mình thế nào thì mình phải như thế với người ta trước chử nhỉ???

Nhầm chỗ rồì.... sao anh lại yêu em thế ... mà này đối xử với anh thế thì chít đòn , gắng làm phụ nữ truyền thống đi em..anh yêu emmmmmmmmmmmmmmmm!

ninhtroc_7x
20-06-11, 08:35 PM
Thế là hết lô đề cờ bạc đâm ra nợ đìa sao cái cuộc đời mình nó khổ thế toàn vướng vào tệ nạn , mới đầu chỉ đánh chơi , chơi vào càng sâu .... và thế là????
Tuyển vợ khẩn cấp
-Tên thật là Ninh trọc
-Tuổi 35 phát
-Nghề nghiệp : đạp xích lô thời gian rảnh chạy xe ôm và nhặt rác
-Sở thích : nghe nhạc đọc báo nghe đài và xem ti vi( chơi H) và lái máy bay bà già
-Con vật yêu thích bồ câu hầm lá ngải
-Con vật ghét nhất là chó vì mỗi lần chôm đồ hay bị nó phát hiện
-Đang cần tuyển vợ
-Yêu cầu đủ tài chính để cho chồng đánh lô , và 1 năm đưa 3 lần đi cai nghiện , nếu ai đủ các tiêu chuẩn trên liên hệ ninhtroc_7x , tiếp nhận đăng kí vào 24 ngày trong tuần

Rainie
20-06-11, 10:23 PM
Đàn bà thì mù quáng, đàn ông thì hèn hạ. Tóm lại là đều NGU bị ĐỜI nó lừa.

ninhtroc_7x
20-06-11, 10:29 PM

Bức xúc gì thế em? xã hội có nhiều loại ... không biết xếp mình vào loại gì ....bình tĩnh đi nào

canabis
21-06-11, 01:07 AM
Thế là hết lô đề cờ bạc đâm ra nợ đìa sao cái cuộc đời mình nó khổ thế toàn vướng vào tệ nạn , mới đầu chỉ đánh chơi , chơi vào càng sâu .... và thế là????
Tuyển vợ khẩn cấp
-Tên thật là Ninh trọc
-Tuổi 35 phát
-Nghề nghiệp : đạp xích lô thời gian rảnh chạy xe ôm và nhặt rác
-Sở thích : nghe nhạc đọc báo nghe đài và xem ti vi( chơi H) và lái máy bay bà già
-Con vật yêu thích bồ câu hầm lá ngải
-Con vật ghét nhất là chó vì mỗi lần chôm đồ hay bị nó phát hiện
-Đang cần tuyển vợ
-Yêu cầu đủ tài chính để cho chồng đánh lô , và 1 năm đưa 3 lần đi cai nghiện , nếu ai đủ các tiêu chuẩn trên liên hệ ninhtroc_7x , tiếp nhận đăng kí vào 24 ngày trong tuần
Người công dân mẫu mực thế này mà vẫn ế à ?
Ai giới thiệu cho mem này với Rainie hộ cái koi .tiểu sử đã tự khai rồi , canabis đóng dấu KDS .( Khai đúng St )

Thế hóa ra cái loại ở giữa là khôn nhất à ?

MrBem
21-06-11, 05:54 AM
Nợ cũ chưa trả lại thêm nợ mới.chán cái cuộc đời.

Bống
21-06-11, 10:55 PM
Đi nghỉ về, ngồi trên ô tô và phà mấy tiếng đồng hồ, mệt đứt hơi, cứ tưởng về nhà là lăn ra ngủ như chết mà sao lại không thể ngủ nổi không biết. Vì cái chân đau hay vì cái gì nữa... Mình alo để 8 thì cứ giục đi ngủ đi không mệt, haizzzzzzzzzz.... Không biết "đếm cừu" có tác dụng gì không đây???...
Đã thế 21/6 lại chỉ có 1 người nhớ đến và chúc mừng mình, quên mất chưa cảm ơn nữa... Xin lỗi và cảm ơn nhé!

caydangtinhdoi
21-06-11, 11:27 PM
ơ....cái này đọc thấy giống giống ngạn ngữ, hay Danh Ngôn về đàn ông ,đàn bà của Anh,Pháp, Mỹ j đó .....:D
túm lại là: " Ngu thì chết chứ bệnh tật j" :D:D:D:D

moon
22-06-11, 11:08 AM
Không hiểu sao cứ thấy hơi buồn... mà chả hiểu buồn về cái gì...mọi cái vẫn ổn cơ mà??? Có lẽ thấy hơi bất an thì đúng hơn...hy vọng cảm giác này qua nhanh...không biết công việc tới sẽ như thế nào đây? Hy vọng...dù hơi mong manh là được như mong đợi...mình đang hình dung cuộc sống 1 của 1 ngày gần đây....

thanhrona
22-06-11, 07:43 PM
.... buồn quá ! sống mà như thế này chả thà chết đi, tự jai thoát cho mình vì đằng nào chả chết. Vì cs có những điều ta luôn cố gắng -vô cùng muốn mà lực bất tòng tâm. viết ra những dòng này,ý nghĩ này thực sự thấy mình thật ngớ ngẩn.Nhưng tôi cũng chỉ là 1 con ng mà thôi..! Chết thy ai chả sợ???Liệu tôi có icks kỉ ko khi mà chỉ nghĩ cho bản thân mình , mà ko bit rằng chết chính là nỗi đau cho những người mà ta gắn bó... ! Có ai...muốn người mình yêu bị đau đâu...nhưng trời sinh ra thế,trời bắt phải vậy...ai cũng có số mệnh riêng...sự sống ko phải là vĩnh cửu... ! Nên một khi đc sống...hãy trân trọng thời gian sống ấy...Ko vứt bỏ vì lí do nào
...sống cho mình và sống cho cả NHỮNG NGƯỜI MÀ MÌNH YÊU QUÍ...
P/s: 1 ngày buồn quá "còn người ,còn của còn non nc ,chẳng lẽ ta sống mãi như thế này sao?":-?

ninhtroc_7x
22-06-11, 08:54 PM
.... buồn quá ! sống mà như thế này chả thà chết đi, tự jai thoát cho mình vì đằng nào chả chết. Vì cs có những điều ta luôn cố gắng -vô cùng muốn mà lực bất tòng tâm. viết ra những dòng này,ý nghĩ này thực sự thấy mình thật ngớ ngẩn.Nhưng tôi cũng chỉ là 1 con ng mà thôi..! Chết thy ai chả sợ???Liệu tôi có icks kỉ ko khi mà chỉ nghĩ cho bản thân mình , mà ko bit rằng chết chính là nỗi đau cho những người mà ta gắn bó... ! Có ai...muốn người mình yêu bị đau đâu...nhưng trời sinh ra thế,trời bắt phải vậy...ai cũng có số mệnh riêng...sự sống ko phải là vĩnh cửu... ! Nên một khi đc sống...hãy trân trọng thời gian sống ấy...Ko vứt bỏ vì lí do nào
P/s: 1 ngày buồn quá "còn người ,còn của còn non nc ,chẳng lẽ ta sống mãi như thế này sao?":-?

Chắc thành đã nghe câu " Đừng hỏi bạn sống được bao lâu ...mà hãy hỏi bạn sống như thế nào " ai sinh ra chẳng phải chết .. là tôi là bạn là tất cả chúng ta
Chẳng dám khuyên T nhiều nhưng hãy cố gắng lên nhé ... còn đường phía trước còn dài , anh em ta không thể gục ngã được ... bên cạnh chúng ta còn nhiều người cần và yêu thương chúng ta
P/S mạnh mẽ lên T nhá [-O<

sadlove
22-06-11, 09:24 PM
chỉ biết tự nhốt mình tay thì đánh máy nước mắt thì cứ rơi

ninhtroc_7x
22-06-11, 09:30 PM
chỉ biết tự nhốt mình tay thì đánh máy nước mắt thì cứ rơi

Em gái ơi anh hiẻu cảm giác của em lúc này, vì cũng buồn , buồn vì anh ấy đã cai rồi mà vẫn bị bắt thì quả là thiệt thòi , nhưng đó là luật... chồng em đã có lệnh từ trước nó bắt là phải đi , bây giờ em hãy cố gắng cùng gia đình tìm các mối quan hệ để xin cho anh ấy , CA họ chưa cho đi ngay đâu , giá như biết có hồ sơ bảo gia đình làm đơn xin cai tự nguyện thì mọi chuyện đã ổn
Câu quen thuộc của anh hay nói với mọi người ..hãy mạnh mẽ lên

sadlove
22-06-11, 09:45 PM
cai thì cai em ko sợ có thể giúp ox em cách ly khỏi cái môi trường gần nhà. Em chỉ buồn là sao em ko dc gặp mà thôi. Nhiều lần thì em cố gắn chờ đợi để dc gặp ox em chỉ muốn biết đời sống của ox em ra sao thôi.
Mỗi lần đưa ox em cai nghiện em sợ lắm anh àh. Trong trại nào mà ko có hàng để chơi vào trong đó cây tiêm toàn máu. Cũng may ox em còn chút ý chí nên vượt qua. Lần này em nhờ anh SK nếu ko dc gặp em ko biết phải động viên ox ra sao nữa ox.
Em lại vừa nghe Bác nó đọc tờ giấy quyết định gì đó là ko phài 1 năm theo CA phường đọc mà là 24 tháng .Ox em tương lai còn dài lắm. Nếu mà 2 năm trong đó chắc là sẽ ko đi nước ngoài dc quá. Chắc bị dặp tắt tương lai quá

thanhrona
22-06-11, 09:58 PM
Chắc thành đã nghe câu " Đừng hỏi bạn sống được bao lâu ...mà hãy hỏi bạn sống như thế nào " ai sinh ra chẳng phải chết .. là tôi là bạn là tất cả chúng ta
Chẳng dám khuyên T nhiều nhưng hãy cố gắng lên nhé ... còn đường phía trước còn dài , anh em ta không thể gục ngã được ... bên cạnh chúng ta còn nhiều người cần và yêu thương chúng ta
P/S mạnh mẽ lên T nhá [-O<
... Em ko bit nói cảm ơn anh ntn cả ! nói ko nghĩ thy là nói dối nhưng là con ng "1 làn da thứ thịt " thy ai chả sợ chết anh nhỉ? Đột nhiên hôm nay lại tâm trạng quá anh ah...Thôi thy nghe anh :đã mang danh sống trong trời đất-phải có danh j cho núi sôngX_X

mensg7557
22-06-11, 10:10 PM
cai thì cai em ko sợ có thể giúp ox em cách ly khỏi cái môi trường gần nhà. Em chỉ buồn là sao em ko dc gặp mà thôi. Nhiều lần thì em cố gắn chờ đợi để dc gặp ox em chỉ muốn biết đời sống của ox em ra sao thôi.
Mỗi lần đưa ox em cai nghiện em sợ lắm anh àh. Trong trại nào mà ko có hàng để chơi vào trong đó cây tiêm toàn máu. Cũng may ox em còn chút ý chí nên vượt qua. Lần này em nhờ anh SK nếu ko dc gặp em ko biết phải động viên ox ra sao nữa ox.
Em lại vừa nghe Bác nó đọc tờ giấy quyết định gì đó là ko phài 1 năm theo CA phường đọc mà là 24 tháng .Ox em tương lai còn dài lắm. Nếu mà 2 năm trong đó chắc là sẽ ko đi nước ngoài dc quá. Chắc bị dặp tắt tương lai quá
đúng rồi quyết định thì từ 1 năm đến 2 năm nhưng luôn áp dụng mức cao nhất không ah.với lại trong hai năm sống không vi phạm ky luật nữa , vi phạm no tăng thêm thời gian cai là bình thường .còn chuyện có đồ trong trường giờ cũng ít lắm và thành phần nào mới dươc chơi nếu ox bạn không phải xxmen (đầu gấu) thì bạn yên tâm .hi chính mình hòi trước về phép + vào trời ah cây súng mới mình sài trước tới thằng thứ hai rut đầu kim ra dũ cái gấm vô bom tiêp ... 5 người như thế .... giờ nghĩ lạ dại ge

nhóc phù thủy
22-06-11, 10:19 PM

Ai cha.. tâm trạng gì đây hở thanhrona? [-( Lâu nay nhok bận nên chưa kịp hỏi thăm chuyện tình yêu tình báo gì mà giờ đã thấy than thở thế này à? Không được, không được rồi.. phải dẹp ngay mấy cái suy nghĩ tiêu cực đi nghe chưa.. Hay là muốn nhok đập mấy phát cho tỉnh người đây b-)

Nhớ nhé, phải sống cho cả những người mà mình yêu quý nữa nhé! Thanhrona phải thật khỏe mạnh, thật vui vẻ đấy.. hehe :D

sadlove
22-06-11, 10:38 PM
đúng rồi quyết định thì từ 1 năm đến 2 năm nhưng luôn áp dụng mức cao nhất không ah.với lại trong hai năm sống không vi phạm ky luật nữa , vi phạm no tăng thêm thời gian cai là bình thường .còn chuyện có đồ trong trường giờ cũng ít lắm và thành phần nào mới dươc chơi nếu ox bạn không phải xxmen (đầu gấu) thì bạn yên tâm .hi chính mình hòi trước về phép + vào trời ah cây súng mới mình sài trước tới thằng thứ hai rut đầu kim ra dũ cái gấm vô bom tiêp ... 5 người như thế .... giờ nghĩ lạ dại ge

có cách nào làm tại ngoại sớm ko anh. Giấy tờ ox em ko chừng năm nay về rồi ko đi là bỏ tương lai luôn. Với lại ox em cũng ko phải đầu gấu gì. Nhưng tính nó hơi ngang ( ai đụng nó thì bụp )với dc nuông chìu từ nhỏ nên hơi bướng chút (tăng án thì hên xui) , nhiều lần nó vào trại mới vừa cắt cơn xong lại dc mấy anh lớn mời về phòng kju thích cách sống của nó =.=, có lần có người tồn hàng zô cho nó hút 1,2 cái gì đó ( nó kju kim máu ghê quá ko dám sài ). Lần này vào trại này sợ nó gặp friend của nó là chết luôn đó:-s nhà thấy sợ nên lo tới lo lui. Giờ cái chân ox em mới mỗ ko sợ nó này nọ rồi mà sợ nó bị ăn hiếp thoai