PDA

View Full Version : Vấn đề tái nghiện - Xin tư vấn

biahanoi69
15-03-11, 12:16 AM
Xin các bạn tư vấn giúp:
Tôi có người anh bị nghiện 5-7 năm, đã đi cai nghiện 3, 4 lần nhưng khi về đều bị tái nghiện. Lần này gia đình tôi đã cho đi cai tự nguyện ở trung tâm 6 tháng, bây giờ hết hạn gia đình tôi sợ khi về nhà sẽ lại như những lần trước sẽ tái nghiện (vì quanh nhà tôi vẫn còn nhiều người nghiện MT) nên gia đình tôi muốn cho anh ý đi nước ngoài để tách xa những người bạn nghiện. Theo các bạn thì làm như vậy có được không, xin các bạn tư vấn dùm gia đình tôi với.

ninhtroc_7x
15-03-11, 08:12 AM
Xin các bạn tư vấn giúp:
Tôi có người anh bị nghiện 5-7 năm, đã đi cai nghiện 3, 4 lần nhưng khi về đều bị tái nghiện. Lần này gia đình tôi đã cho đi cai tự nguyện ở trung tâm 6 tháng, bây giờ hết hạn gia đình tôi sợ khi về nhà sẽ lại như những lần trước sẽ tái nghiện (vì quanh nhà tôi vẫn còn nhiều người nghiện MT) nên gia đình tôi muốn cho anh ý đi nước ngoài để tách xa những người bạn nghiện. Theo các bạn thì làm như vậy có được không, xin các bạn tư vấn dùm gia đình tôi với.

Chào bạn biahanoi chào mừng bạn đến với diễn đàn .Vấn đề tái nghiện matuy sau khi cai nó nó vấn đề nhức nhối của toàn xã hội , chứ không phải riêng gia đình bạn hoặc gia đình tôi
Như bạn nói anh bạn đã cai đc 6 tháng và đã trở về , nhưng bạn và gia đình đang lo lắng vì khu vực bạn đang sống có rất nhiều người nghiện , lo lắng của ra đình là rất đúng , đối với một người đã từng nghiện , môi trường , tiền bạc , thời gian 3 cái đó là mảnh đất mầu mỡ để thói quen sử dụng matuy quay lại ...đúng môi trường rất quan trọng, nếu cách ly được môi trường ko có matuy là tốt nhất, còn không thì câu nói "không"với một người đã sử dụng matuy là rất khó
Còn thuốc uống hõ trợ để tránh tái nghiện tác dụng tốt nhất hiện nay chỉ cóa Nal- thuốc này chỉ có tác dụng hỗ trợ những người có quyết tâm từ bỏ, nếu cần bạn hỏi anh em trong này sẽ nhiệt tình giúp đỡ bạn cùng gia đình
Thân!