PDA

View Full Version : Các bạn đã bắt đầu như thế nào?

timnguoi
16-04-11, 12:56 AM
Chào mọi người,

Tôi tình cờ biết về diễn đàn này qua một bài báo trên mạng viết về người sáng lập ra nó. Qua những lời tâm sự của các bạn, tôi thấy Ma túy thật đáng sợ. Các bạn là những người rất tốt và nghị lực. Tôi thấy tôi thật may mắn và trân trọng cuộc sống của mình hơn.

Chỉ cần đọc vài bài, mọi thành kiến trong tôi về những người nghiện MT tự dưng biến mất. Nếu có người đã cai nghiện muốn xin vào làm ở chỗ tôi, tôi sẽ tạo điều kiện cho họ.

Tôi có một người anh họ, sang Anh được mấy năm. Sau đó tôi biết là anh ấy hay hút tài mà. Rồi đột nhiên anh ấy biến mất, đã hơn năm nay không liên lạc gì về gia đình. Bà Nội tôi mất chắc anh ấy cũng không biết. Thấy mọi người đồn là anh ấy đã nghiện MT. Tôi rất muốn đi tìm anh tôi về. Có người nói nếu anh ấy đã nghiện thì đừng bắt về, vì sẽ làm khổ gia đình và nếu về VN thì có thể sẽ chết nhanh hơn vì thuốc ở VN đểu.

Tôi luôn tò mò các bạn thanh niên đã bắt đầu nghiện như thế nào? Các bạn hút bao nhiêu lần thì nghiện? Lúc chuẩn bị hít lần đầu tiên các bạn nghĩ gì? Cảm giác lần đầu tiên ra sao? Cái gì đã làm bạn thử lần thứ 2, rồi thứ 3? Các bạn nghĩ gì khi chuẩn bị hít?

Sở dĩ tôi tò mò vì ai cũng biết một khi đã nghiện thì sẽ như thế nào, cho nên quan trọng nhất là cái lần đầu tiên. Tôi tin những chia sẻ chi tiết của các bạn sẽ giúp những người đọc nó có sự hiểu biết nhất định để tránh xa MT.

Cám ơn các bạn.
Tuấn

thienlong
16-04-11, 01:25 AM
Các bạn hút bao nhiêu lần thì nghiện?
theo cá nhân tl thấy hút 1 hoặc 2 lần hay hút..vv thì cũng vậy. đã biết đến cảm giác, mùi vị của MT thì khó có thể dừng lại và coi như mọi thứ đã an bài va con đường phía trước chỉ còn 1 mầu mầu đen mà tl thích.

ninhtroc_7x
16-04-11, 01:04 PM
Đầu tiên là tò mò hút thử, nói chuẩn lần đầu hút thử chẳng ngon lành gì , nhưng tiếp cận thường xuyên với môi trường có matuy, thì sẽ có lần tiếp theo và thế là toạch

CoDungDuocKhong
16-04-11, 07:23 PM
Lần đầu tôi chơi thử là do cái tính sỉ diện hảo, ói tè lè, nằm 1 cục đi ko nổi...phải gần 1 ngày mới lò mò tỉnh táo...trong đầu thầm nghĩ..cái thứ này có ngon lành gì đâu mà tụi nó nghiện nhỉ!!! Cách sau đó 1 thời gian...tụi nó lại rủ tiếp...tôi vẫn chơi...và cũng chẳng thấy ngon lành gì, nhung ko còn bị như lần đầu...và cứ vậy...đến 1 hôm(ko chơi) bỗng nhiên trong người như có bệnh, ớn lạnh, sổ mũi, hắt xì...trong người nóng lạnh khó chịu, cứ tưởng minh bị bệnh nên mua thuốc uống nhưng chẵng đỡ chút nào...và...sau đó mới biết là mình đã bắt đầu dính...nhưng tôi vẫn cứ ko chiến thắng được mình...đã cai lần đầu sau gần 10 năm biết cái thứ ấy( đựoc 5 tháng)...và dính lại gần 2 tháng nay...lần này là lần thứ 2( tôi mong sẽ là lần cuối) và hôm là đã được gần 8 ngày...Tôi xin nói với timnguoi câu này: " Đừng bao giờ dùng MT dù chỉ 1 lần nha bạn, thà bạn đừng biết nó, chứ đã biết rồi thì bản lĩnh của bạn sẽ bị tàn lụi theo nó mà thôi...đừng thử thách mình bằng MT nha...Đã nhiều lần tôi thầm nghĩ: " Ước gì mình chưa dùng MT" và giờ đây tôi cũng thầm hứa với lòng: "Mình sẽ ko dùng MT". Thân ái!!!

hivongnhieu
16-04-11, 11:14 PM
Có ai giúp em ko? E cũng "nghiện" rùi nè. Ngày nào ko thấy "nó" là em ko đừng được nè.:p . Em cũng chẳng biết em "nghiện" từ bao giờ nhưng túm lại là em nghĩ chẳng nên thử cái gì (ko lành mạnh) dù chỉ một lần. Keke.:y114:

Mình có 1 đứa bạn ở HP, anh nó nghiện nên gđình đã cho sang Anh để cai và sống xa môi trường MT. Mình ko biết thực hư làm sao nhưng nghe wa lời kể của nó thì hình như mua đc MT bên Anh rất khó và mắc. Anh nó wa đó cai được, sắp lấy vợ nữa và chẳng dám về lại VN vì sợ lại ko làm chủ được. Anh của timnguoi wa đó mới nghiện hay nghiện từ trước? Mà "tài mà" là cái j em "lúa" wá nên chẳng biết nhưng đoán chắc cũng là MT. Nếu gia đình timnguoi còn wan tâm đến anh í thì nên tìm anh í đi. Chẳng ng nghiện nào là ko muốn ko cai cả nên gđ bạn nên tìm anh í về giúp đỡ anh í nhé!

Suýt thì wên, em đang "mất mùa đói kém" đây, anh timnguoi ở đâu có chân nào ngon ngon, việc nhàn nhàn mà lương cao cao cho em một chân với:y138:
PS cái anh Mod vô hình: Chít cười với cái màu nick của anh đấy nhá!

Tuan_2.0
17-04-11, 12:26 AM
Lần đầu chơi thì cảm nhận chung là "chả ngon lành gì,mệt người" nhưng thường là lúc mới chơi thì tụ tập 5-7 đứa chơi chứ chả có ai 1 mình đi mua cái dó về thử nên phần vì ham vui phần vì muốn thẻ hiện mình(thời tôi mới chơi thì lúc đó chơi ma túy là sành điệu..hix..).Chơi vài lần thì bắt đầu cảm nhận đc tác dụng của MT nhưng có lẽ điều làm cho những người mới chơi cảm thấy thích thú nhất là sau khi dùng ma túy mọi người trở nên rất tình cảm,mang hết ruột gan ra tâm sự với nhau(vì thường là ko chơi 1 mình) rồi lúc đó con người ta trở nên rất tự tin nghĩ mọi chuyện đều khá đơn giản,rồi cả khả năng tình dục cũng đc cải thiện rõ rệt (có lẽ Superman cũng chỉ làm đc đến thế)...Đây là 1 vài ý kiến chia sẻ của cá nhân tôi thôi,viết ra cho mọi người tha khảo

thienlong
17-04-11, 06:54 PM
tl thấy đa số mọi người lần đầu dùng MT đều có cảm giác kg ngon lành gì, còn tl thì cảm nhận được ngay rất tuyệt:y124: buồn.

nhóc phù thủy
18-04-11, 02:59 PM
Cái thứ đó.. híc... 1 lần thử và sau đó là n lần hệ lụy cho cả 1 đời...

Nhưng ko sao...

Ta còn biết quay đầu lại.. nghĩa là vẫn còn đường để đi...

Không bao giờ là đường cùng cả...

Vẫn tiếp tục cố gắng nào... chiaki ^o^ fighting ^o^ chayo ^o^

Iu nhà mình lắm lắm.. hehe :y169: