PDA

View Full Version : Giữa hai con đường

Sad_feeling
28-11-02, 08:36 AM
Cô ấy là con của một gia đình giàu có, hai đứa mình quen nhau cũng được hơn 2 năm. Có biết bao kỷ niệm, cô ấy nói chung là mẫ người lý tưởng cho các chàng trai chọn lựa : dễ thương, học giỏi, con nhà giàu có.... Thế mà cô ấy lại chọn mình, một người chẳng có cái quái gì, chẳng bằng một góc so với những vệ tin bên cạnh cô ấy. Cô ấy chỉ có cái tật là thay điện thọai di động như thay áo ! Mình nói hòai nhưng cô ấy không nghe! Không hiểu sao mấy hôm nay mình suy nghĩ và cảm thấy mình không hề xứng đáng với cô ấy ! Muốn cho cô ấy chọn được một người con trai khác hơn mình về tất cả... Các bạn đừng vội nói mình đểu... chẳng qua mình ngại quen cô ấy vì ... ba má cô ấy không muốn cô ấy quen mình ! hic hic ! bỏ thì thương vương thì tội .,...

Song Khoa
29-11-02, 08:14 AM
Thế thì bỏ quách cho gòi ! Quen nhức đầu lắm phải không các bạn. :)

killer
29-11-02, 12:51 PM
anh song khoa nói vậy là không đứng gu`i " bỏ quách cho xong ,quen chi nhức đầu"
nếu như bạn thật tình thương bạn gái đó vchân thành thì bạn cứ nói thẳng với cô ta về suy nghĩ cũa bạn về việc làm cũa bạn đó
"tình yêu không biên giới mà "
nếu như ba má cô ấy không đồng ý bạn quen với cô ta thì bạn đừng lo . tráng gặp mặt là được rồi
chũ yếu là "nhân vật chính thôi"
ihih

admín 1
29-11-02, 11:42 PM
anh song khoa ! nói gì kì thế ! cuộc tình nào mà cũng fải cấn có thời gian chứ ! do vậy anh song khoa !hãy rút lại kinh nghiệm về một cuộc tình nhen ! thui bạn hãy cố gắng duy trì tình cảm đi nhen ! đừng nên bỏ cô ấy ! vì cô ấy không có tội gì cả !

Bạn thân
01-12-02, 06:26 PM
Thật sự thì bạn thân đã gạp trường hợp này một lần ! ba má có cấm nhưng cũng quen dzà cuối cùng ! hehhe ! chẳng được cái quái gì ! Thật sự là không được thỏai mái .... cho nân bây giờ cuối cùng ... cũng chẳng là gì của nhau !

Romeo
04-12-02, 11:15 AM
:( ....Hic ...chuyện của anh bạn kia sao giống như mọt người bạn của RO wá... :( ..hic....nhưng theo RO thì dẫu 2 gia đình có cách biệt nhau wá , dẫu cho 2 người đó cảm thấy khoảng cách về trình độ học vấn hay ..... khác nhau nhiều lắm thì cung đâu có sao đâu ..phải không các bạn ..... miễn là 2 người đó IU thương nhau thật lòng ..không vụ lợi , không toan tính là ...OK ...tình IU sẽ đến ..hạnh phúc sẽ có ....!!!!
Đúng không anh bạn tội nghiệp của "chúng ta" ....nếu tui là anh bạn thì tui đã không phải đau khổ hay suy nghĩ gì nhiều rồi ... :rolleyes: tôi sẽ cố gắng hết mình để người IU của RO tui hạnh phúc là được ....
Cố lên nha anh bạn hạnh phúc nhất trần đời ....tôi mà được như anh a' ....tôi sẽ bay lên tận mây xanh để cảm ơn thượng đế đo' ....

hnkvmt
17-12-02, 08:02 AM
bạn đừng có bi wan như dzậy chớ !bạn gái ấy chọn bạn thì chắc chắn là do bạn có ưu điểm nổi bật nào đấy hơn hẳn các ...vệ tinh xung quanh cô ấy .Vậy tại sao bạn không chinh phục bố mẹ cô ấy bằng chính "vũ khí" đó ,có vậy bạn mới xứng đáng với tình cảm của cô ấy dành cho bạn chứ ....
Nào ,cười lên cái cho đời nó đẹp bạn nhé :lol: :lol: :lol:

Romeo
18-12-02, 10:19 AM
:rolleyes: ....đúng vậy đó anh bạn "Hạnh phúc" ơi ..bạn hãy trân trọng những gì mình đang có .... coi chừng mất đi rồi lại hối tiếc đấy ....
:D Hạnh phúc rất dễ bay xa tầm tay của chúng ta đấy ....BE CAREFUL....nha' ....

nhocthuytien
16-01-03, 12:27 AM
thế có bao giờ sad_feeling biết người con gái đó quen mình vì cái gì không? trong khi mình chả có gì xứng đáng với cô ấy..
tình cảm đôi khi cần trân trọng và cần thông cảm mà.. chả phải là "giang sơn khó đổi, bản tính khó dời" sao.. nhưng đâu phải cô ấy là người cứng đầu.. "nước chảy thì đá mềm" thôi.. một ngày không được thì nhiều ngày.. rồi tật xấu của cô ấy cũng được sửa đổi thôi mà..
chúc sad_feeling gặp nhiều hạnh phúc.. :)

hnkvmt
19-01-03, 11:19 AM
Originally posted by nhocthuytien@Jan 15 2003, 05:27 PM
thế có bao giờ sad_feeling biết người con gái đó quen mình vì cái gì không? trong khi mình chả có gì xứng đáng với cô ấy..

ừm ,quan trọng ở chỗ này đâý ,trả lời được câu hỏi này ,tui tin chắc sad_feeling sẽ biết phải làm gì gòi :lol:

Romeo
19-01-03, 09:10 PM
:) Thôi rồi HNKVMT ui..chắc SAD_FEELING sau những lời tâm sự và tư dấn của tụi mình đã chuyển thành HAPPY_FEELING nên hông way dzô nữa rồi ... á..!

Romeo
19-01-03, 09:36 PM
Bây giờ RO cũng có một chuyện muốn hỏi ý kiến của các bạn đây ..:
" Giữa TÌNH IU và TÌNH BẠN RO phải biết làm chọn gì đây .... RO không có tình cảm gì đặc biệt với người âý , chỉ là tình bạn thông thường mà thôi ..!
Nhưng người ấy thì ngược lại .. làm mỗi lần ở bên cạnh người âý , RO cảm thâý rất khó xử ... Ro không muốn làm người âý hiểu lầm về tình cảm giữa 2 đứa .. biết làm sao bây giờ ..??????? :(

nhocthuytien
22-01-03, 10:36 PM
Originally posted by Romeo@Jan 19 2003, 02:36 PM

" Giữa TÌNH IU và TÌNH BẠN RO phải biết làm chọn gì đây .... RO không có tình cảm gì đặc biệt với người âý , chỉ là tình bạn thông thường mà thôi ..!

Chẳng phải là anh RO đã có câu trả lời cho riêng anh rồi sao? Bây giờ thì chỉ còn phâ`n của cô âý mà thôi..
Đã không muốn người ta hiểu lầm thì bản thân mình đừng gây hiểu lâ`m. Anh phải suy nghĩ từ lời nói đến hành động của mình để cô âý biết được là anh chỉ là một người bạn chứ không là một người yêu!

Romeo
29-01-03, 10:15 PM
Originally posted by nhocthuytien@Jan 22 2003, 03:36 PM

Đã không muốn người ta hiểu lầm thì bản thân mình đừng gây hiểu lâ`m. Anh phải suy nghĩ từ lời nói đến hành động của mình để cô âý biết được là anh chỉ là một người bạn chứ không là một người yêu!

:) Nhưng NHÓC ui .. RO cũng hiểu như vậy .. nhưng anh đã cố hết sức để nói và thể hiện cho cô âý rõ ... nhưng cô ta cứ làm như không muốn nghe ... phải chăng Ro nên tránh xa cô âý .. quả thật RO không muốn một chút nào đâu ..!

nhocthuytien
30-01-03, 06:01 PM
Originally posted by Romeo@Jan 29 2003, 03:15 PM
:) Nhưng NHÓC ui .. RO cũng hiểu như vậy .. nhưng anh đã cố hết sức để nói và thể hiện cho cô âý rõ ... nhưng cô ta cứ làm như không muốn nghe ... phải chăng Ro nên tránh xa cô âý .. quả thật RO không muốn một chút nào đâu ..!

<span style='color:blue'>Vây thì không phải anh Ro cố tình gây hiểu lầm mà là cô bạn của anh cô tình kô muốn hiểu mà thôi.
Cô âý quyết tâm "có công mài sắt có ngày nên kim".. anh RO nếu kô thâtj sự dứt khoát thì chịu thôi.. còn kô thì anh cứ "lạnh lùng" đi xem sao
Chỉ có "cú sốc" mới có thể làm cô âý lay chuyển ý nghĩa của mình thôi anh Ro ơi...

chiminhanh
14-03-03, 10:25 AM
trùi, dzậy thì anh RO đừng gặp nữa, hãy để cô te có thời gian wên anh và đi kiếm đối tượng mới chứ :ph34r: