PDA

View Full Version : Buồn nhỉ....

zhanhgu
17-05-11, 02:50 PM
Chào cả nhà,

Mình thì vào điễn đàn này đọc lâu rồi,hình như 1 lần nào đó trong năm 2005.Lần đó đang bị mẹ nhốt ở nhà cai,mệt wa không biết làm gì.Lên mạng search cái chữ MT để hy vọng tìm coi có ai bán trên mạng khong để mua đó mà.Tại vì trong lúc mẹ nhốt ở nhà cũng có máy thằng bạn nó đem tới nhà dùm,nhưng được mấy bữa thì tui nó không tới nữa.... haizz...sự tích biết website này là vậy.Mới đó mà đã 6 năm rồi nhanh thật.

Biết thì lâu vậy đó nhưng chưa bao giờ mình post bài hay ý kiến ý cò j hết,chỉ đọc của mọi người thôi.Nhưng hình như dạo này không thấy ai post bài mới nữa.Mình thích đọc những tâm sự của anh em trên này,thấy đôi khi cũng đồng cảm.Mà thật sự thì cũng chỉ có những người trong giới này mới hiểu được tâm trạng của nhau thôi.Vì hầu như tất cả đều giống nhau.

Mình ở SG,chơi cũng lâu rồi,từ hồi 1999 lúc còn đi học phổ thông.Ở SG nếu ai có lại Trần Bình Trọng nhà thằng Phương chơi thì chắc biết mình.Cũng như mọi người,cai nhiều mà tái cũng thật nhiều ^^!Đi ra tới Côn Đảo trốn mà tưởng thoát,ai ngờ ngoài đó cũng có,pó tay.Rồi bây giờ về đây,cứ tiếp tục....nản quá.Mới ngậm Su được hôm qua tới hôm nay,hồi trước ngậm Su thấy khỏe lắm,mà sao h thấy mệt không như lúc trước nữa...

Từ ngày biết web này là lúc mẹ còn sống,canh chừng,chăm sóc...đến bây giờ mẹ mất rồi,mình cũng có GĐ rồi,bx đang có em bé 1-2 tuần nữa là sinh rồi mà vẫn phải chăm sóc mình.Chẳng lo được cho ai hết,ngược lại ai cũng phải lo.Sắp làm cha rồi...mình muốn ra lắm....muốn lắm...không muốn trong cái vòng lẩn quẩn này nữa....

tvc_vt
17-05-11, 03:38 PM
Lên NT chém gió với tui . Ol liên tục hoặc cần thì cứ pm nick yahoo của mình nhé . Mong là mình giúp đc tí gì cho bạn . Nick tvc_vt

hivongnhieu
17-05-11, 04:31 PM
Chào cả nhà,

Mình thì vào điễn đàn này đọc lâu rồi,hình như 1 lần nào đó trong năm 2005.Lần đó đang bị mẹ nhốt ở nhà cai,mệt wa không biết làm gì.Lên mạng search cái chữ MT để hy vọng tìm coi có ai bán trên mạng khong để mua đó mà.Tại vì trong lúc mẹ nhốt ở nhà cũng có máy thằng bạn nó đem tới nhà dùm,nhưng được mấy bữa thì tui nó không tới nữa.... haizz...sự tích biết website này là vậy.Mới đó mà đã 6 năm rồi nhanh thật.

Biết thì lâu vậy đó nhưng chưa bao giờ mình post bài hay ý kiến ý cò j hết,chỉ đọc của mọi người thôi.Nhưng hình như dạo này không thấy ai post bài mới nữa.Mình thích đọc những tâm sự của anh em trên này,thấy đôi khi cũng đồng cảm.Mà thật sự thì cũng chỉ có những người trong giới này mới hiểu được tâm trạng của nhau thôi.Vì hầu như tất cả đều giống nhau.

Mình ở SG,chơi cũng lâu rồi,từ hồi 1999 lúc còn đi học phổ thông.Ở SG nếu ai có lại Trần Bình Trọng nhà thằng Phương chơi thì chắc biết mình.Cũng như mọi người,cai nhiều mà tái cũng thật nhiều ^^!Đi ra tới Côn Đảo trốn mà tưởng thoát,ai ngờ ngoài đó cũng có,pó tay.Rồi bây giờ về đây,cứ tiếp tục....nản quá.Mới ngậm Su được hôm qua tới hôm nay,hồi trước ngậm Su thấy khỏe lắm,mà sao h thấy mệt không như lúc trước nữa...

Từ ngày biết web này là lúc mẹ còn sống,canh chừng,chăm sóc...đến bây giờ mẹ mất rồi,mình cũng có GĐ rồi,bx đang có em bé 1-2 tuần nữa là sinh rồi mà vẫn phải chăm sóc mình.Chẳng lo được cho ai hết,ngược lại ai cũng phải lo.Sắp làm cha rồi...mình muốn ra lắm....muốn lắm...không muốn trong cái vòng lẩn quẩn này nữa....

Ui, vậy cố lên đi zhanhgu. Sắp làm cha rùi phải lo nhìu thứ lắm. Đừng để vợ bùn sinh em bé ko tốt đâu. Cai dứt đi zhanggu nhé! Mình ủng hộ zhanhgu 2 tay lun đó. Cố lên nha \:D/\:D/\:D/

CoDungDuocKhong
17-05-11, 06:51 PM
Zhanhgu thân mến!!! zhanhgu có hoàn cảnh giống mình quá, nhưng mình thì mẹ vẫn còn sống...mình cũng dinh vào khoảng thời gian đó, thời điểm hê rộ nhất...mình cũng đã từng cai và dính lại...bỏ được 5 tháng là khoảng thời gian lâu nhất của mình. Nhưng rồi mình cũng dinh lại, cứ lanh quanh lẩn quẩn cái vòng của MT. Bà xã mình khoảng tháng 8 này là sinh baby đầu lòng cho mình...Mình hiểu hoàn cảnh của zhanhgu lắm...thời gian gần đây mong nhờ gặp được các bạn trên 4rum này...mình cũng đã có được thêm quyết tâm rất nhiều. Zhanhgu cùng mình cố gắng vượt qua nha...mình thì qua cơn rồi, chỉ còn tâm lý đấu tranh với " cho ko lấy, thấy ko chơi"....Ngẫm lại mới thấy bản thân của mình quá ích kỷ, đê mê ham muốn cho bản thân mà trả giá biết bao nhiêu ko kể siết, tiền tài, danh dự, niềm tin...với biết bao nỗi đau cho người thân v.v...và cuối cùng, còn lại vẫn chỉ là người thân của mình. Zhanhgu nè, anh em mình cùng nhau vượt khó nha, mình cũng đang khuyên 1 người bạn thân của mình nhưng mình đang rất tuyệt vọng về bạn ấy...nó chưa nghĩ thông đc như Zhanhgu. Chúng mình hãy thức tỉnh khi chưa quá muộn ha, đừng để khi mất mát lớn lao tột cùng rồi hối hận lúc đó tự trách bản thân là muộn màng. Xin gửi lới thân ái chân tình đến Zhanhgu!!! Chúc bạn tìm lại được chính mình...mong rằng mình và bạn sẽ là người chồng, người cha tốt và được mọi người kính trọng!!! Xin gửi lời chúc sức khoẻ đến bạn!!! Thân ái!!!

zhanhgu
17-05-11, 07:50 PM
cam ơn mọi người.Mới từ chiều đến giờ mà nhiều người an ủi mình ghê.thấy cung vui vui.cám ơn nhìu nha.

ninhtroc_7x
18-05-11, 08:34 AM
cam ơn mọi người.Mới từ chiều đến giờ mà nhiều người an ủi mình ghê.thấy cung vui vui.cám ơn nhìu nha.

Cố gắng lên nhé ! cai được nghẹo thì có tất cả .... mà không cai được thì chẳng còn gì

nhóc phù thủy
18-05-11, 09:33 PM
Chẳng lo được cho ai hết,ngược lại ai cũng phải lo.Sắp làm cha rồi...mình muốn ra lắm....muốn lắm...không muốn trong cái vòng lẩn quẩn này nữa....

Thế zhanhgu ra được chưa nhỉ? Hì.. cố gắng lên! Cả nhà chờ tin tốt đấy nhé! :-bd
Ah, chúc mừng gia đình zhanhgu sắp có baby nè <:-P

zhanhgu
28-05-11, 11:54 AM
Chán ghê...tiếp tục làm lại...

ninhtroc_7x
28-05-11, 12:13 PM

Làm lại đi ku khi chưa quá muộn , cai tái là chuyện bình thường của anh em ta ...cai được ngày nào thoát ngày đấy , nhưng mất công cai cố giữ cho dài dài không thì phí , mệt mỏi lắm

moon
28-05-11, 09:13 PM
cố lến zhanhgu, em bé đang đợi mà, mình tin bạn sẽ vượt qua...cố nhé..cũng chỉ biết động viên bạn thế thôi

canabis
28-05-11, 09:53 PM
Theo kinh nghiệm của anh thì một là bỏ hẳn hai là chơi thì chấp nhận luôn , chứ cái kiểu vừa cai vừa chơi nó hại người lắm ... nhiều chú chết và ko ra cái hồn người vì cứ dở dở dang dang như vậy ... khổ lắm . nên cái chính là xác định tư tưởng đi .

zhanhgu
31-05-11, 11:38 AM
Thât tình thì cũng xác định tư tưởng là bỏ,không muốn chơi nữa đâu.Nhưng khổ lắm... nó làm sao đó.Chơi thì không có tiền đủ để chơi,xoay sở tum lum...mà bỏ được máy ngày thì nó cứ lẩn quẩn như có ai kêu đi vậy... cũng muốn ra lắm chứ... thôi cố tiếp... cứ được nhiếu lắm là 3 ngày lại quay lại,cả mấy tháng nay rồi,chán thật...

moon
31-05-11, 11:43 AM
cố lên bạn, bạn nghỉ làm lấy 1 thời gian ngắn đi chứ bạn vừa cai vừa đi làm không ổn đâu, biết là khó nhưng không còn cách nào khác đâu bạn ạ, bản thân mình thì không sao nhưng còn con bạn nữa, bé sắp chào đời mà ... còn cả tương lai của bé ở phía trước nữa chứ. Cố lên nhé. Thân!

thanhrona
31-05-11, 06:16 PM
Bạn nghĩ dc là bạn đã chiến thắng chính mình 50% rui đó ! Số còn lại mình tin bạn sẽ vượt qua dễ dàng thôi mà. Những j cần nói cả nhà đã nói cả rui. mọi ng trong gđ niềm tin này ai cũng tốt và quan tâm để ý từng bước của bạn đi đó-cố gắng đi nhé-ĐỪNG BỎ CUỘC==>> THÀNH CÔNG==>> ĐẠI THÀNH CÔNG
Mình và mọi ng tin bạn sẽ làm dc , CHẮC CHẮN ! Nhỉ\:D/

Tuan_2.0
01-06-11, 12:21 AM
Cai Heroin dễ như ăn kẹo vậy,có khó khăn gì đâu.Bằng chứng là mình đã cai đi cai lại cả chục lần rồi,mai lại cai tiếp lần nữa cho xem...ke..ke...Cố Lên!!!

canabis
01-06-11, 01:58 PM
Chơi hết nửa xế này , anh cũng cai thôi .... nghĩ mà sợ ...

Mr.Bi
07-06-11, 10:08 PM
Thà là bỏ đi hết Ta làm lại từ đầu đi bạn ơi....! 4rum NIEMTIN luôn ủng hộ bạn đó

zhanhgu
20-06-11, 04:13 PM
Chán quá đi thôi....từ cái máy mở cái topic này là ngày 17/05,hôm nay là 20/06 rồi mà cũng không đâu vào dau06 là sao đây ta. Xã cũng sinh em bé rồi,em bé kưng lắm.Mà sao... sao vẫn không có động lực để vượt qua nó vậy.Con trai của ba,ba thương con lắm... mà sao ba không thể vượt qua bản thân mình vậy con.Bây giờ thì ba nhìn con, con cũng chỉ nhìn ba cười hoặc o e vậy thôi.Ba không muốn khi con biết suy nghĩ rồi mà ba vẫn như bây giờ,không muốn đâu con trai của ba.Buồn quá...nằm được 1-2 ngày đi ra đường lại lăn tăn lại đâm đầu vào.Tiền mọi người cho mua sữa mua tã cho con,ba cũng nướng hết vào nó,ba tệ quá hả bé ngoan của ba.Ba xin lỗi con,ba không muốn vậy đâu,ba sai rồi...ba thương con lắm,để ba cố nha con trai của ba.

moon
20-06-11, 04:23 PM
Đầu tiên là chúc mừng zhanhgu đã lên chức bố, cầu mong cho em bé luôn mạnh khỏe, hay ăn chóng lớn....
Cố lên zhanhgu ơi, thấy bạn lặn mất tăm đã nghi rồi...nhưng vẫn hy vọng là bạn đang bận chăm con nên không có thời gian online... Biết nói thế nào bây giờ nhỉ ? khi cái gì muốn nói chắc bạn cũng hiểu mà... chỉ biết động viên bạn cố lên...hãy nghĩ đến em bé mà từ bỏ đi thôi...còn tương lai của bé nữa chứ...không có ai lựa chọn được bố mẹ của mình cả... em bé của bạn cũng vậy nên hãy cho em bé cái quyền được tự hào về bố mẹ mình bạn nhé. Thân!

ninhtroc_7x
20-06-11, 08:45 PM
Chán quá đi thôi....từ cái máy mở cái topic này là ngày 17/05,hôm nay là 20/06 rồi mà cũng không đâu vào dau06 là sao đây ta. Xã cũng sinh em bé rồi,em bé kưng lắm.Mà sao... sao vẫn không có động lực để vượt qua nó vậy.Con trai của ba,ba thương con lắm... mà sao ba không thể vượt qua bản thân mình vậy con.Bây giờ thì ba nhìn con, con cũng chỉ nhìn ba cười hoặc o e vậy thôi.Ba không muốn khi con biết suy nghĩ rồi mà ba vẫn như bây giờ,không muốn đâu con trai của ba.Buồn quá...nằm được 1-2 ngày đi ra đường lại lăn tăn lại đâm đầu vào.Tiền mọi người cho mua sữa mua tã cho con,ba cũng nướng hết vào nó,ba tệ quá hả bé ngoan của ba.Ba xin lỗi con,ba không muốn vậy đâu,ba sai rồi...ba thương con lắm,để ba cố nha con trai của ba.

Lại xuôi dòng rồi hả? thật đáng tiếc .. mong rằng nhok ra đời bạn có quyết tâm để làm lại lần nữa , làm lại để chăm sóc con và vợ, họ đang rất cần bạn suy nghĩ lại đi , cho mình thêm 1 cơ hội nữa , và cho vợ con gia đình thêm 1 lần hy vọng ..chúng ta không thể nói trước được điều gì , nhưng thật sự hiện giờ vợ con của bạn rất cần bạn , vợ đẻ rất cần tiền để chi tiêu , bạn không làm ra tiền mà cứ chơi thì vợ con bạn rất khổ , hãy để vợ bạn tư tưởng thoải mái chăm con , hãy để đứa con đã ra đời có một tương lai tốt
Đó là những lời nói thật lòng , còn cố gắng hay không tùy thuộc vào suy nghĩ của bạn ............... hãy làm lại từ đầu , chúng tôi luôn ủng hộ bạn , giúp đỡ nếu bạn cần .
Thân!

canabis
21-06-11, 01:52 AM
Con đường đau khổ mới bắt đầu thôi .....Ai cũng biết và ai cũng nói ra được nhưng ...lại chữ nhưng ... làm được mới khó làm sap.

MrBem
21-06-11, 06:12 AM
Bạn à.k biết h bạn thế nài rồi.có báo dc tin mừng cho cả nhà k?bản thân mình thì chưa có vợ nhưng bạn của mình thì hoàn cảnh giống bạn lắm.con nó học lớp 3 rồi.hôm mình vào nhà nó chơi,nghe con nó nói là k có bạn nào chơi vs nó cả,bố mẹ các bạn k cho chơi cùng.nhìn con nó mà mình rơi nước mắt.thằng bạn mình cũng nghỉ dc 2 tháng nay rồi.
cố gắng lên bạn nhé.cố gắng tìm niềm đam mê khác đi.

nhóc phù thủy
22-06-11, 10:39 PM
Con đường đau khổ mới bắt đầu thôi .....Ai cũng biết và ai cũng nói ra được nhưng ...lại chữ nhưng ... làm được mới khó làm sap.

Đúng đấy.. cái chữ "nhưng" ấy nó lợi hại vô cùng, may ra chỉ có ý chí của bản thân và tình yêu thương gia đình có thể giúp ta vượt qua được.
zhanhgu cố lên, vì tương lai con em chúng ta nghen, hehe! :-bd

zhanhgu83
31-03-15, 09:55 AM
5 năm nhìn lại... con đã lớn... cuộc sống cũng tạm ổn hơn lúc này. Nhưng thật sự nó ám ảnh quá. Cứ bước tiếp thôi...

bachtiensinh
31-03-15, 10:23 AM
5 năm nhìn lại... con đã lớn... cuộc sống cũng tạm ổn hơn lúc này. Nhưng thật sự nó ám ảnh quá. Cứ bước tiếp thôi...

Thế là bạn có cái đích để đi rồi. Cố gắng đi đúng đường, cho dù con đường đó còn nhiều chông gai vất vả.

lyky
03-04-15, 09:34 AM
dù đục dù trong con sông vẫn chảy
dù cao dù thấp cây lá vẫn xanh
dù kẻ phàm tục hay kẻ tu hành
đều phải sống từ những điều rất nhỏ
ta hay chê cuộc đời méo mó
sao không trọn vẹn ở trong tâm
đất ôm cho hạt giống nảy mấm
nhưng chồi non vươn lên tìm ánh sáng
nếu quanh ta đường đời đều trơn lán
thì ... chắc gì... ta nhận ra ta?