PDA

View Full Version : Tôi đã yêu cô ấy!

quanghuy09
12-04-03, 12:54 PM
Chúng tôi quen nhau được 5 tháng rồi, tôi thì ở Việt Nam còn cô ấy thì ở Hàn Quốc chưa bao giờ gặp mặt nhau. Tôi chỉ nhận được hình của cô ấy thôi, cô ấy rất dễ thương lúc đầu tôi chat với cô ấy chỉ với mục đích là làm bạn mà thôi. Một thời gian sau tôi lại thấy tình cảm mình thay đổi tôi rất nhớ cô ấy, một cảm giác gì đó trong lòng tôi mà tôi diển tả không được. Tôi chưa yêu ai bao giờ và lúc đó tôi cũng không tin tình yêu qua mãng lắm, nhưng mà đối với cô ấy thì khác tôi rất hạnh phúc, vui vẻ khi nói chuyện cùng với cô ấý. Ba tháng sau tôi quyết định ngõ lời cùng với cô ấy, và cô ấy đã đồng ý (Cô ấy đã thấy tôi qua webcam) tình cảm phát triển rất tốt. Và tôi đã đề nghị với cô ấy hãy trở về Việt Nam để tôi giới thiệu cùng với gia đình, cô ấy nói là tháng 12 sẽ về cùng với tôi. Các bạn không tin là tôi hạnh phúc và sung sướng đến mức nào đâu. Về vấn đề tình cảm thì tôi rất thật lòng, tôi không biết cô ấy có thật lòng với tôi không nữa?Tôi nhớ cô ấy lắm! cả hai chúng tôi thường nói về bí mật của nhau để hiểu nhau hơn. Và hứa là không bao giờ giấu nhau bất cứ chuyện gì, và thực hiện rất tốt nhưng mà tôi vẫn hoang man. Các bạn hãy giúp tôi, tôi phải làm gì? tôi yêu cô ấy nhiều lắm và rất thật lòng.

Bạn thân
12-04-03, 01:06 PM
Mình thì không tin tưởng vào cái tình cảm net này lắm ! bạn đừng giận mình nhé ! Cuộc đời mà ! Không phải đơn giản như chúng ta nghĩ đâu bạn à ! Yêu nhau ngoài đời ! Về chung sống mới phát hiện ra từ ngày đó cho đến giờ mình đã lầm về nhau nữa huống hồ gì ...

nhocthuytien
13-04-03, 12:48 AM
NTT nghĩ QH09 cũng còn chưa có tin tưởng lắm mà đúng không! Thế thì nên tin 1/2 thôi QH09 ơi.. cái gì chưa trong tầm tay mình thì mình đừng nên vui mừng quá sớm, bởi có thể mất trước khi đến với tay mình cơ mà!
Thật sự cô ấy có hứa hẹn với anh! Nhưng hãy để gặp được nhau đã... vì hy vọng càng nhiều, thất vọng càng cao đó!

tantalus
13-04-03, 02:00 PM
Những gì bạn biết qua net là một phần rất rất nhỏ về người ta (mà không biết có phải là sự thật không - sorry nhé). Nhưng dù sao không thử thì làm sao biết được ;) . Good luck to u.

hyvong_lybiet
13-04-03, 05:33 PM
Tình cảnh của bạn tôi đã từng trãi qua nên tôi bít hiện tại tâm trạng bạn như thế nào , lúc ấy tôi cũng vậy tôi rất hạnh phúc khi cô ấy vượt quãng đường dài 110km để đến thăm tôi , bao nhiêu điều trăn trở của tôi lúc ấy tan biến sạch vì cứ nghĩ cô ấy nếu không yêu mình thật lòng thì đâu tự nhiên mất thời gian đi một quãng đường dài vậy mà làm gì .Nhưng bạn ơi , nào ai có bít được chữ ngờ đâu có , sau này cô ấy mới nói với tôi rằng ..............hixhixhixhixhix như thế nào thì bạn bít rùi đấy .

quanghuy09
13-04-03, 07:45 PM
quanghuy09 vẫn tin rằng có một tình yêu như thế, có lẽ NTT nói đúng Huy vẫn chưa tin cô ấy. Nhưng Huy vẫn hy vọng các bạn à!

hyvong_lybiet
13-04-03, 11:50 PM
Ừ QH09 cứ việc hy vọng vì đời ai bít được sau này sẽ ra sao , tui cũng cầu mong cuộc tình của bạn sẽ đi đến kết quả tốt đẹp

quanghuy09
14-04-03, 10:26 PM
Thanks Hv-lb rất nhiều, mà tại sao anh bạn lại lấy nick này? QH09 biết là chuyện riêng tư nhưng có thể bật mí không vậy?

hyvong_lybiet
14-04-03, 11:59 PM
Hy vọng đó là điều mà luôn có ở trong tôi , và chỉ cầu mong sao LYbiệt sẽ không bao giờ lập lại lần thứ 2 .

nhocthuytien
15-04-03, 07:31 PM
thà rằng đặt niềm tin để rồi thất vọng, còn hơn là không có một niềm tin để tin tưởng. Khi ta không có cái gì để đặt niềm tin, đó là khi ta tuyệt vọng hòan tòan. Điều đó còn tệ hơn là thất vọng.

thaipeace
19-04-03, 12:35 AM
Thái nghĩ bạn có cơ hội dâý , biết đâu đươc ,ở bên âý giờ này , cô âý cũng chạy lung tung trên từng trang net để hỏi han ý kiến kiểm chứng như Huy vâỵ đó . Thái tin lắm và rât mừng cho Huy , mong sao thái cũng vâỵ !!!
Người trong cuộc bao giờ cũng hiểu nhau hơn mà phải không Huy ?

quanghuy09
19-04-03, 12:36 PM
Originally posted by thaipeace@Apr 19 2003, 12:35 AM
Thái nghĩ bạn có cơ hội dâý , biết đâu đươc ,ở bên âý giờ này , cô âý cũng chạy lung tung trên từng trang net để hỏi han ý kiến kiểm chứng như Huy vâỵ đó . Thái tin lắm và rât mừng cho Huy , mong sao thái cũng vâỵ !!!
Người trong cuộc bao giờ cũng hiểu nhau hơn mà phải không Huy ?
Thanks you, Các bạn có biết không chỉ cân có một niềm tin, thì không bao giờ Huy bỏ qua đâu. Thái cũng vâ5y nha, hãy tin vào niềm tin của chính mình. Huy thây hạnh phúc khi mà được các bạn chia sẽ, động viên và huy muốn gởi lời cảm ơn đến tâ1t cả các bạn . Mong các bạn có thâ5t nhiều niềm vui hạnh phúc.

Romeo
19-04-03, 02:02 PM
Originally posted by tantalus@Apr 13 2003, 07:00 AM
Những gì bạn biết qua net là một phần rất rất nhỏ về người ta (mà không biết có phải là sự thật không - sorry nhé). Nhưng dù sao không thử thì làm sao biết được ;) . Good luck to u.
Tantalus àh ! Bạn đừng hãy cẩn thận với câuNhưng dù sao không thử thì làm sao biết , nếu cái dzì mà cũng thử là hối hận không kịp đó bạn hà.. :)
Còn đối với Quanghuy09 RO cũng hy vọng rằng bạn sẽ tìm được hạnh phúc thật sự cuả mình.Chúc bạn may mắn và thành công nhá.

thaipeace
23-04-03, 12:16 AM
Có gì tiến triển thì báo cho mình nhe , vì ở trên diễn dàn này có ngườì cần kinh nghiêm trong chuyện này

Guest
23-04-03, 12:25 AM
sao lai ko thu nhi cu thu di roi that vong ban a

Guest
23-04-03, 12:34 AM
ĐÙA THÔI
MÌNH CŨNG NHƯ BẠN VẬY.HÃY CỨ HY VỌNG KHI MÀ
CÒN CÓ THỂ
MÌNH THẤY "NHOTHUYTIEN"NÓI ĐÚNG ĐÓ.MÌNH TINH LÀ BẠN SẼ HẠNH PHÚC VÌ BÊN BẠN CHẮC CHẮN CÓ MÌNH CỔ VŨ.OK
À NÀY BẠN(HAY AI ĐÓ)CHỈ MÌNH CÁCH VÀO ĐI.MÌNH CŨNG MUỐN CÓ HÌNH NHƯ CÁC BẠN LẮM.NHƯNG KO BIẾT CÁCH

thaipeace
26-04-03, 10:22 PM
Bạn gì đó ơi , bạn cứ vào bảng điều khiển cá nhân là có tât .

moonlight
27-04-03, 01:59 AM
tình yêu trên mạng chẳng bao giờ là sự thật cả chỉ là giả dối minh đã wa rồi mình biết

quanghuy09
27-04-03, 07:29 PM
Vậy bạn có thể tâm sự để huy biết rỏ hơn không?

coolgirl
27-04-03, 08:30 PM
tui cũng là một dân nghiện net đây.....dù biết là trên net là ảo nhưng tui chưa bao giờ nói xạo cả( cũng có nhưng là chuyện nhỏ thui ví dụ nhà tui có gắn điện thoại nhưng tui nói ko có vì tui sợ my đad and mum la tui, lý do chính đáng mà đúng ko?).........vì vậy hy vọng bạn gì đó sẽ gặp được một người cũng thành thật giống tui dzậy nè

quanghuy09
30-04-03, 09:50 PM
Vây à ! mong là bạn sẽ gặp người mà minh mong ước

shoo2006
30-04-03, 09:58 PM
Người ta nói là hi vọng càng nhiều thì thất vọng cũng nhiều, hy vọng ít thì sẽ ít thất vọng, cho nên tốtt nhất là đừng hy vong ...thì sẽ khỏi phải thất vọng....he.h.e.......... B)

quanghuy09
01-05-03, 09:58 PM
Bạn nè! nếu mà sống trên đời không có một niềm tin một hy vọng thì làm sao mỗi người trong chúng ta có thể vượt qua bao nhiêu khó khăn.