PDA

View Full Version : MẸ TÔI

trunghuy
14-04-03, 05:47 PM
Mỗi chúng ta khi sinh ra đều có mẹ ,từ khi cất tiếng khóc chào đời cho đến khi chúng ta đươc hình hày như hôm nay ko biết MẸ đã bỏ biết bao nhiêu công sức .và khi chúng ta lớn lên sống giữa cuoc đời mẹ luôn là người che chơ cho ta khi chúng ta kho khăn .huy đã từng đọc một tờ báo nói rằng "mỗi chúng ta đươc thượng đế ban tặng cái quý nhất đó chín la MẸ" KHI chúng ta vẫn còn mẹ thi ko biết quí đến khi mẹ ko còn o với ta nữa thì chúng ta có ân hận cũng đã muộn .mẹ huy cũng như của các bạn luôn là người rộng lượng dan tay tha thứ mội lổi lầm ,vì lúc nào trông mẹ chùng ta đều là nhũng đứa con bé bỏng .huy bay giờ sống 1 mình ơ HNỘI một mình huy rất nhớ me .huy mong rằng những ai còn mẹ hay ko con mẹ hãy biết sống sau cho có ít đễ mình ko có lổi với mẹ và những người đã tin tưỡng ta.những người bạn thân cũa tôi hãy suy nghĩ đi nhé :(

catbuitinhdoi
14-04-03, 05:58 PM
hichic teo cẻm động wé Huy ơi, mày yên tâm đi tụi teo kô lèm mày thất vọng đâu

Tôi Tuyệt Vọng
12-03-04, 02:47 AM
tôi là 1 đứa con bất hiếu , tôi chẳng bao giờ nghe vào lời khuyên của mẹ tôi và cho đến hôm nay tôi đả ...........
người xưa đả nói 1 câu rất hay : cá không ăn muối cá ương .........
thật chẳng sai bao giờ
như trung huy đả nói ở trên , các bạn ơi mình hảy biết quí trọng nhất thời gian mình còn có mẹ để lở mai nầy mình sẽ ko hối hận khi mẹ phải xa chúng ta
mẹ chẳng bao giờ dại chúng ta cái xấu , điều hay lẻ phải mẹ điều chỉ bảo cho chúng ta , hảy biết quí trọng lấy khoảng khắc khi còn mẹ vì cái gì mất đi chúng ta điều cùng có thề tìm lại được nhưng riêng mẹ thì không

diêm vương tinh
12-03-04, 06:00 AM
buồn thật , vì mẹ của tôi ko như của các bạn . từ nhỏ tôi đã ko sống chung với mẹ rồi , nên bi giờ tuy có sống cùng nhưng cảm giác mẹ con ko đươc thân thiết lắm . dù sao cũng mong la mọi người , và cả tôi nữa biết quí trọng những gì mình đang có .

maybe
12-03-04, 09:29 AM
tôi đã từng rất ham chơi , hay la cà theo bạn bè ,và đã có thời gian tôi cũng đã không nghe lời mẹ (chỉ nghe mổi bố thôi ),vì bố gần gủi với tôi hơn ,tôi nghỉ mẹ không thương mình ,rồi tôi bị bệnh phải nhập viện ,ngày nào tôi cũng phải làm rất nhiều xét nghiệm rất đau ,nhưng tôi không khóc ,khoảng thơi gian đó mẹ luôn bên tôi ,và khi nghe mẹ nói một câu ."giá gì mẹ có thể bệnh thay con",tôi đã khóc và tôi đã hiểu me hơn từ đó khoảng cách của hai mẹ con được rút ngắn lại ,và giờ đây gia đình là tất cả những gì tôi có .Và tôi rất cám ơn mẹ ,và bây giờ ngoài bố ra mẹ đã trở thành người vỉ đại thứ hai trong tôi.Và tôi muốn nhắn với các bạn hãy yêu thương gia đình mình dù sao đi nửa đó cũng là nơi mình sinh ra và lớn lên

a2z
12-03-04, 11:15 PM
Một bông hồng cho em
Một bông hồng cho anh
Một bông hồng cho những ai, cho những ai đang còn mẹ...

(Phạm Thế Mỹ)

zolek
26-03-04, 01:31 PM
co' ti`nh thương nào bằng tình thương của ba va` me. chứ, tu lúc sanh ra cho tói khi lo*'n lên, bao nhieu ngày tháng làm lụng kiếm tiền nuôi con ăn học. Tôi cũng biết tình thương ba mẹ giành cho tôi, nhưng không hiểu được nó ra sao , như thế nào.
Cho tới lúc tôi qua My~ học được 1 năm và trở về thăm gia đình. ba tôi, tóc đã bạc nhiều, còn me. tôi bắt đầu có những nếp nhăn trên trán. Tôi đã khóc, khóc nhiều lắm. Ba tôi già hơn trước nhiều , mắt ba tôi những vết chân chim hiê.n ra ngày càng nhiều. Tôi nhìn ba me. mà lòng đau nhói, ánh mắt ba me lo lắng cho tôi càng làm tôi giận bản thân mình .Những ngày tháng không lo học làm ba me. buồn, tôi hối hận lắm. tháng ngày làm lụng cực khổ nuôi con giờ ba me. đã không còn trẻ nữa rồi, me. tôi bệnh u sơ phổi lại tái phát, còn ba thì bệnh loa~ng xuong ......Nếu có 1 điều ước tôi chỉ xin 1 điều là thời gian hãy ngừng lại, hãy ngừng lại đi, tóc ba mẹ tôi đã bạc hết rồi ........... nhiều lúc xa nhà chỉ muốn được lao vào lòng ba me mà nói rằng tôi thương ba me. nhiều lắm, rằng ba me. hãy thứ lỗi cho tôi, tôi là đứa con bất hiếu không ở được bên cạnh ba mẹ khi ba mẹ bệnh............

haibinh2911
19-05-04, 11:18 PM
Có thể tôi chưa nói tôi yêu thương Mẹ tôi đến mức nào nhưng tôi biết rằng :
- Khi tôi cố gắng làm theo những điều Mẹ nói, tôi thấy Mẹ vui
- Khi tôi tự lo cho chính bản thân mình, tôi thấy Mẹ hài lòng
- Khi tôi tặng Mẹ món quà sinh nhật, Mẹ khóc...giọt nước mắt hạnh phúc

Tôi biết rằng tôi đã làm đúng !!!