PDA

View Full Version : tôi đã đẩy anh mình vào TÙ

Trung Huy
18-04-03, 06:09 PM
tối rất là buồn "ai hiểu cho tôi" vì chính tôi đã đẩy anh mình vào tù .anh là người bạn thân của tôi cũng là anh bà con với tôi ,chúng tôi chơi với nhau từ nhỏ rất thân ,nhưng anh tôi tính rất trẻ con chúng tôi cùng lón lên với biết bao nhiêu kỷ niệm ,cho đến khi BA của anh tôi mất thì ko còn ai quan tâm anh ấy nữa ,tại sau tôi ko quan tam anh âý lúc đó tôi lại rủ anh ấy chơi cùng thứ chết trắng ấy ."lúc đàu anh ko chiu chơi " nhưng tôi đã dụ anh để bây giờ anh ko thể nào quay lại được nữa .chùng tôi đã cùng chơi thứ đó 2năm cho đến khi tôi quay lại được làm cuộc đời mới thì anh đã trượt dày trong nghiện ngập ,anh đã bị bắt với tội "cướp giật" và bị sử 5năm tù,"tôi là thằng tồi" anh tôi chỉ mới 18tuổi còn quá trẻ .rồi anh tôi sẻ ra sau khi ở trong tù và khi ra anh tôi sẻ ra sau ,mỗi khi nghỉ tới tôi ko sau ngủ được .tôi là người có lỗi ,"ANH ƠI HÃY THA LỖI CHO EM" tôi phải làm sau đây . :(

nha trang 83
18-04-03, 07:30 PM
hi hieu
đọc bài viết của bạn vừa giận bạn nhưng cũng vừa thấy thông cảm với bạn. bạn là người đáng trách nhưng cũng vừa đáng thương . trách bạn vì sao lại đẩy anh mình vào con đường nghiện ngập. điều đáng nói ở đây là bạn đã biết hối hận với nhữn g việc làm của mình . cách để chuộc lại lỗi lầm mà bạn đã gây ra bây giờ là cố gắng tránh xa thứ bột trắng chết người kia (mà bạn đã làm được, đây là điều đáng khen), thứ hai là bạn hãy giúp anh của mình an tâm cải tạo cho thiệt tốt , hãy cố gắnng động viên anh nha bạn, sau 5 năm , anh bạn sẽ trở về với con người thiệt vốn có của mình. bạn hãy giúp anh tránh xa nàng tiên nâu. dừng để bạn bè lôi kéo vào con đưởng cũ,vì người sau khi cai nghiện rất dễ dàng quay lại con đường cũ
chúc bạn thánh công trong mọi viêc nhất là giúp anh của bạn vượt qua thời kì khó khăn này nhé

catbuitinhdoi
21-04-03, 05:42 PM
Huy ơi! Tao bít mày bùn về thằng Phi lắm ,tao cũng như mày thui.Hồi đó khi tụi mình còn chơi chung nó là thằng thấy ghét và cũng là thằng dễ thương nhất,18t rùi mà cứ y như thằng con nít vậy.Tao với nó gây lộn hòai chỉ vì vài miếng bánh hay 1 cục xí muội. Bi giờ kô còn nó dành ăn với mình tai cũng bùn lắm. Ở trong đó chắc nó sẽ khổ lắm,nó sẽ kô còn được ăn chocolate như xưa nữa.Nó còn nhỏ wé làm sao có thể sống dc trong tù.Ngày trước sống với anh em mà còn kô dc nữa huống chi bi giờ.Nhưng tao nghĩ chuyện gì rùi cũng sẽ we,có thể đây là 1 bài học cho no chính chắn vá trưởng thành hơn.
Anh em mình rùi cũng sẽ có dc tương lai tốt đẹp mà Huy

vũ hạ
13-11-03, 09:12 PM
chao huy.. trong doi ai ko co mot lan pham sai lam phai ko? minh cung vay ..minh da day em ho cua minh vao con duong sai lam do..ngay do khi biet em ay nghien minh da khuyen nhu..roi la mang nhung te hai nhat co le la do minh da noi voi em rang : da ko lam duoc gi thi thoi dung la ganh nang cho gia dinh muon hut hay tu minh di kiem ra tien ma hut" va huy biet sao ko..sau hom do em ay da bo nha ra di..da mot nam roi minh va gia dinh ko biet tin tuc gi ve em ay..minh hoi han lam ...nhung du sao thi bay gio minh cung phai co gang de tim em ay ve va minh se cung em ay vuot qua...minh se cho em ay thay rang minh luon o ben canh em ay....chung minh cung co gang vuot qua huy nhe....
nao! tu tin va chien thang....yeah!!! :'f

duy_83
13-11-03, 10:08 PM
minh cam thay ban da biet hoi han la tot lam roi, ban dung tu trach minh nua ban a` tren doi nay ai ma chang co loi chu, cai wang trong la nguoi co loi co biet nhan loi cua minh hay ko kia,minh thi chua trai wa nhung thu do,nhung minh co rat nhieu ban be` bi nhu the minh da khuyen ho that nhieu nhung hieu wa thi chang duoc bao nhieu bay gio chi mot vai nguoi nghe loi khuyen cua minh thi van con song vui ve ben cong viec con nhung nguoi ko nghe loi khuyen cua minh thi da bi bat ve toi choi ma tuy, va dut do ,tham chi con ban ma tuy nua kia,ban dung buon nhe do la nhung hau wa ma ho da lam ra,thi ho phai ganh chiu chu minh chuc ban vui ve hon.

catbuitinhdoi
14-11-03, 07:41 AM
cám ơn sự đồng tình chia sẽ của các bạn rất nhìu.
Huy ơi 2 năm nữa thôi anh em mình sẽ lại đòan tụ bên nhau mà, cố gắng lên nhé anh em của tôi

hnkvmt
16-11-03, 02:32 PM
chúc mừng các bạn ,mong rằng ngày đoàn tụ đó sẽ đến sớm ,và xin chúc huynh đệ các bạn mãi là anh em tốt của nhau !
chuyện gì qua thì cũng đã qua rồi ,hãy cố gắng làm một chỗ dựa tinh thần cho người bạn ấy nhé :'i

Universe
18-11-03, 12:57 PM
Tôi thấy tình cảm anh em của Bạn thật bền chặt, hãy cố g8án giúp nhau vượt qua những khó khăn hiện tại và tôi tin rằng các Bạn sẽ có một tương lai tốt đẹp thôi.

Hãy giang rộng đôi tay đón chào anh của Bạn trở về, hãy chăm sóc động viên anh ấy để anh biết rằng bên cạnh mình luôn có những người thâm sẳn sàng chia sẽ những niềm vui, nỗi buồn. Giúp anh cố gắn hoà nhập với cuộc sống đời thường và tránh xa cái thứ bột chết người đó.

Bất cứ ai sống trên đời này cũng có những sai lầm đáng trách. Các Bạn đã thấy được những sai lầm đó và sử chữa nó thì các Bạn đã là người có nghị lực. Hãy truyền nghị lực đó cho anh Bạn và giúp anh ta trở về.

Tôi chúc các Bạn thành công.

chingchung198
09-12-03, 02:17 PM
hic ...mình thiệt tình xúc động trước băn khoăn của ban ...nhưng mà bạn ơi ...cuộc sống của chúng ta là tương lai vì vậy hãy gác wá khứ 1 bên ...mở rộng vòng tay đón lấy tương lai ,đón lấy người anh thân thương của ba.n ...nhé...hãy wan tâm bằng cách có điều kiện hãy lui tới thường xuyên với anh bạn ...như vậy sẽ khiến bạn đỡ ray rứt hơn ....chúc bạn sẽ ngũ ngon với giấc mơ được ôm anh mình trong vòng tay thân thiết

thamtunet
09-12-03, 03:18 PM
Bạn đã biết quay lại khi còn chưa muộn , mình cảm thấy bạn là một người có bản lĩnh , bạn là người đã đưa anh mình vào con đường ấy nhưng cũng chính bạn quay lại khi nhận thấy cái chết trắng đang cận kề bên. Bạn đã cho là mình đáng trách nhưng ban ơi, những chuyện bạn làm cho anh của bạn cũng chứng tỏ là bạn biết quan tâm và lo lắng khi anh ấy không thể quay lại, bạn đã làm như một người em chân thật. Bạn không phải hối tiếc khi bạn đã hành động hết sức mình nhưng không ngăn được anh ấy. Hãy cho rằng bạn đã làm đúng với anh ấy những chuyện còn lại là do anh ấy có ngăn được chình mình hay không.
Và giờ đây, bạn đã thoát khỏi và anh bãn đã vào tù, hãy hành động và chờ ngày anh ấy ra, 2 anh em bạn sẽ xây dựng lại một cuộc sống tốt hơn và loại nỏ hẳn cái chết trắng đo ra khỏi mình bạn nhé. Mình tin bạn sẽ làm được mà. Chúc bạn thành công.

DaNangReuPhong
10-12-03, 12:54 PM
Một con người bãn lĩnh. Rồi bạn sẽ có đủ bản lĩnh để vượt qua được tất cã mọi chuyện. Trong cuộc sống, ai dám nói mình không có một sai lầm nào chứ, quan trong là sau sai lầm đó , mình phải biết làm gì tiếp theo , sa đoạ hay là quay đầu. Đó là điều quan trọng. Rồi mai này hi vọng với sự chân thành của bạn , sẽ giúp anh bạn trở lại với cuộc đời.
Đó là điều quan trong nhất.
Đừng nhìn về quá khứ một khi nó có những u nhọt. Hướng đến 1 ngày mai tươi đẹp hơn. Khi ta đến được tương lai đó rồi. Ta sẽ nhìn lại quá khứ đó như một giấc mơ vừa qua thôi bạn à.

hnkvmt
11-12-03, 03:22 PM
mọi người trong diễn đàn thất tuyệt phải không bạn !
Chỉ là một lời động viên nhưng đó là những gì mà người bạn chúng ta đang cần. Bạn ơi ,hãy vững tin lên nhé !
Chúng tôi ủng hộ bạn !

only_love
11-12-03, 05:14 PM
chúc hai người sớm được đoàn tụ. mình nghĩ khi bạn đã hiểu ra được thứ chết người đó và quay trở về làm lại từ đầu.....dzậy là đúng

langtu
11-12-03, 10:31 PM
Thật sự thì tất cả là do bạn gây nên điều này . bạn đã nghiện , nghĩa là bạn hiểu quá rõ về sự cuốn hút ghê người của ma tuý và tất nhiên là sự nguy hiễm của nó nữa . Thế nhưng bạn lại "rủ rê" thêm người thân , là anh trai của mình vào con đường mà bạn muốn rứtra cũng không được nữa. Theo bạn thì anh trai bạn mới có 18 tuổi , có thâm niên nghiện 2 năm , bạn lại là người rủ rê , vậy bạn chơi cái thứ chết người đó từ năm bao nhiêu tuổi ????
Thật ra trường hợp của bạn không phải là hiếm . Đã nghiện rồi thì ai không muốn có bạn cùng "chích" chung . vừa là để đỡ tốn thuốc , vừa có "bạn cùng cảnh" . Nhưng mà bạn nói bạn bỏ được rồi , phải không đó , khoảng cách giữa nghiện và tái nghiện mong manh lắm . Minh biết có người đã từng "tái" tới 9 lần mà vẫn nghiện lại. Và mỗi lần như thế họ lại kiếm thêm ma mới để có bạn .....
Anh bạn đã vào tù rồi . mọi sự hối hận của bạn bây giờ cũng chỉ có thể làm là gắng thăm nuôi ảnh cho tốt . Và chăm sóc gia đình anh ấy . Khi đó có lẽ bạn sẽ thấy thoải mái hơn.

snowwhite_nt
22-01-04, 09:27 PM
bạn ơi đọc bài của bạn mình cũng hiểu được ít nhiều nỗi day dứt của bạn bây giờ, bạn biết mình nghĩ sao ko?1 con người ko ai là có lỗi cả nhưng ko fải ai cũng biét nhận ra lỗi lầm của mình cả vậy nên những người biết được mình sai la những người có khả năng sử chữa được lỗi lầm của họ và họ cũng đã bớt đi được fần nào lầm lỗi của mình ,vì vậy bạn cũng đừng tự trách mình nữa, bạn rủ rê anh bạn khi bạn cũng ko hiểu rõ tác hại vậy bạn đâu hề có lỗi?bạn chỉ vô tình thôi mà ,đừng tự dằn vặt mình nữa vì điều đó chănghr có thể giúp được bạn.còn anh của bạn ko hiểu mình có wa ác hay vô tâm hay ko nhưng...biết đâu đấy mắ fải lỗi lầm này,anh của bạn sẽ chính chắn hơn và có thể trách được biết bao cám dỗ khác,hãy dành tình cảm của ban cho anh ấy và cho anh ấy biết khi anh ấy ra tù bạn nhé, 5 năm sau anh ấy vẫn có thể cùng bạn làm lại cuộc đời mà! mình tin là bạn làm được!chúc bạn thành công!!!

nhoc_thamtu
24-01-04, 11:01 PM
moi nguoi` a` toi nghi?? rang` moi nguoi` dung` quan tam qua' dang' den nhu vay. lam` the' chi? lam` cho QUANG HUY thay buon` va` giăn` vat. hon thoi ,hay de? cho anh ay thay minh` duoc thoai? mai' chu' ko phai? luc' nao` cung~ thay minh`co' toi.
nhoc ko dam' mua' ria` qua mat tho. nhung nhoc cunG~ thay vay do'
khi nhoc post ma` thay co' nguoi` doc. minh` cunG~ thay vui nhung co' nhieu` nguoi` ho quan tam qua' lam cho nhoc thay so. ..........

TÂM HỒN CỦA ĐÁ
24-01-04, 11:12 PM
Originally posted by nhoc_thamtu@Jan 24 2004, 04:01 PM
moi nguoi` a` toi nghi?? rang` moi nguoi` dung` quan tam qua' dang' den nhu vay. lam` the' chi? lam` cho QUANG HUY thay buon` va` giăn` vat. hon thoi
Là anh Trung Huy, không phải Quang Huy , nhóc à !

nhoc_thamtu
24-01-04, 11:41 PM
choi` oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiií
sori ba` kon co bac' nha tai nhoc suc' dong qua' nen ......nha^M`

catbuitinhdoi
29-01-04, 06:05 PM
kô sao hết nhóc oi, Quang Huy voi Trung Huy bạn anh khác nhau 1 trời 1 vực mi mốt đừng có bất cẩn dzậy nhe, à nói thêm nữa thằng ab5n anh bi giờ vẫn sống khoẻ re kô có gì hết

hitokiri_apolo
31-01-04, 11:53 AM
choy` ! đọc bài này tôi thấy con người đôi lúc cũng thiệt dại dột . nhưng cái quan trọng hơn và biết hối hận và sửa chữa sai lầm . rồi thời gian sẽ dàn xếp mọi việc .

Anh Bin
13-08-04, 10:01 PM
hey thoi gian sẽ giả quyết mọi việc và đâu lại vào đây, thịt tình chán ghê

tuyetlanh
20-10-04, 11:38 AM
ban viet bai viet kia oi ! tyla chua tung trai qua cai cam giac khi chinh ban than minh dan than vao cai chat trang ma qui ay nhung noi dau cua no gay ra thi co le mot phan nao do tyla da hieu , da trai qua . tyla rat muon duoc noi chuyen voi ban , duoc cam on ban vi ban da vuot qua duoc chinh ban than minh , vi ban da lam cho tyla them tu tin de chien dau voi cuoc song nay , ban hay co gang len ban da di duoc mot nua quang duong roi day . ban hay co gang song that tot de lam guong cho moi nguoi , hay lam nhung gi co ich de giup ich cho gia dinh cho ban than cho xa hoi va de co nen tang vung chac giup do nguoi anh cua ban sau khi anh ay ra tu . va ban cung dung lo nghi gi nhieu nha tu doi voi anh ay bay gio cung la mot noi de cho anh ay ren luyen va tranh xa ma tuy . con nguoi ai cung vay deu co luc tinh luc me , voi su quan tam cuas ban tyla tin anh ay se co du nghi luc , du tu tin de lam lai cuoc doi

because_iloveyou
10-11-04, 05:54 PM
moi chuyen du sao cung da xay ra roi` tuy hoi han da ko con kip nua nhung ban da biet minh sai va nhan loi lam do' hay thuong xuyen vao trong do tham nuoi va dong vien tinh than cua ng` anh cua ban nhu the ban da du dap dc mot phan nao loi lam cua mi`nh

nobita
12-11-04, 11:30 AM
lúc trẻ thì ham chơi, ham vui ......
hoàn cảnh xô đẩy nữa chứ
nhưng thật tình còn trẻ mà nghiệp ngập tù tội
thì tương lai đi đâu về đâu
buồn cho anh bạn kia, vì ít ra trước khi bước vào cuộc chơi này
anh ta, 1 cậu nhóc, chẳng hiểu hết được cái giá của cuộc chơi
buồn và chia sẽ
chúc anh bạn cải tạo tốt và nhanh chóng làm lại cuộc đời

because_iloveyou
12-11-04, 06:37 PM
That la` mong duoc nhu va^y hay nhanh chong quay ve` va mot con nguoi co' ich tat ca~ chung toi luon cha`o do'n su tro~ ve^` cua~ ban

mtpmtp76
27-08-05, 04:13 PM
:wub: Chào Trung Huy
Tui mến bạn không phải vì bản lĩnh mà vì tình nghĩa bạn bè của bạn thật đa'ng qúy , đáng trân trọng.
Mong bạn hãy quan tâm nhiều hơn tới anh chàng tù tội đó khi ra ngoài xã hội.
Bởi vì cuộc sống trong tù và cái tiền án cũng không làm phiền anh ta bằng ma túy đâu.Vì tui cũng đã dại dột thử tham gia hai cái hoạt động phong trào đó nên tui bít . :P
Chúc 2 bạn mãi thân nhau :biggrin: