PDA

View Full Version : Chỉ vì đam mê

ngua hoang
19-04-03, 12:25 PM
Chỉ vì đam mê
"...Ai từng đêm vui say theo làn khói trắng...Ai từng đêm cuồng say vùi lấp tương lai mình trong bóng đêm....Ai đam mê để một ngày nào đó tất cả đều vuột mất xa tầm tay..."

........Em!Đến bây giờ anh mới thấm thía từng câu hát ấy.Tưởng chừng như có muôn ngàn lưỡi dao xé nát tim anh.Giờ anh ngồi đây-trong cái tĩnh lặng của núi rừng mà nhớ em.Ở một nơi cách xa anh 300km-em có vui không hay lúc nào cũng u uẩn một nỗi buồn?
Ngàn lần anh tự hỏi:"Tại sao?".Để rồi cuối cùng cũng chỉ là một câu trả lời.Tất cả là do anh!
"...Ai bao đêm cuồng say mộng mơ đốt cháy theo làn khói. Ai vui say từng đêm nằm ôm nhìn khói lan khắp phòng..." .
Em có biết không -những đêm anh đắm chìm trong làn khói trắng đê mê bên một đám bạn vật vờ-anh vẫn thấy thấp thoáng đâu đó đôi mắt em buồn bã nhìn anh-đau đớn và thất vọng.Rồi khi cảm giác chống chếnh qua đi,anh thấy có lỗi với em-với tình yêu mà mình đã có trong suốt từng ấy năm qua.Anh thấy mình quá hèn hạ trước em.Anh mặc cảm!Ngày lại ngày,nỗi buồn ấy cứ dày vò anh-để rồi anh lại tìm quên trong làn khói trắng .
........Anh chẳng biết nói gì với em.Em đã không còn tin vào lời anh nói.Tất cả là dối trá-dù anh vẫn yêu em.Mâu thuẫn và khó tin lắm phải không em?Anh đã lừa dối và phản bội em.Vậy mà lúc nào em cũng yêu anh-yêu bằng một tình yêu nồng cháy.Để rồi anh mang lại cho trái tim bé bỏng của em muôn vàn vết sẹo.
Mấy năm quen nhau,nhưng đã hết nửa thời gian anh sống trong sự đam mê vô bổ và ngã quỵ lúc nào không biết-không dừng lại được.Sau những năm tháng ngụp lặn trong ảo giác vô thực,anh chẳng còn lại gì.Có chăng chỉ là một thể xác không hồn.Cuộc chơi đã đưa anh ra khỏi vòng tay yêu thương của em.Và những người con gái đó chẳng ai được như em cả.Họ tìm đến anh và anh tìm đến họ cũng vì có chung một đam mê tội lỗi.Chỉ có em-trong sáng,ngây thơ và thánh thiện đến nao lòng.Sau một cuộc chơi thâu đêm suốt sáng,anh lại trở về với em.Vậy mà em vẫn tha thứ và cho anh cơ hội để làm lại từ đầu.Nhưng anh đã không biết trân trọng và gìn giữ những gì quý giá nhất.Vẫn tiếp tục:"...Bao đam mê ngày đêm cùng ai ru bước trên đường xa miệt mài nuối tiếc. Nhìn về tương lai lòng bỗng sao ngậm ngùi..."
.......Làm gì có tương lai chung cho hai đứa mình phải không em?"...Tương lai chìm trong bóng đêm.Cô đơn vùi trong lãng quên..." .Ngày mai của anh ra sao anh chẳng biết và cũng không dám biết.Bởi vì anh đã để những cơ hội trôi tuột khỏi tầm tay.Nhớ lại những tháng ngày anh ở trường cai nghiện,em là người con gái duy nhất chờ đợi anh.Những lá thư em viết cho anh chứa đầy niềm tin sẽ giúp được anh làm lại cuộc đời.Vậy mà vừa trở về nhà là anh đã phụ lòng em!Một ngày kia....em biết tất cả.Không trách cứ anh một lời nào,chỉ có những dòng nước mắt lăn nhanh.Anh không thể nhớ hết bao nhiêu lần em đã khóc vì anh.Thà rằng em chửi anh,đánh anh,thậm chí giết chết anh mà anh còn thấy tội lỗi của mình nhẹ đi phần nào.Cứ mỗi ngày qua đi,nỗi buồn càng chồng chất trong đôi mắt thăm thẳm của em."....Tình sầu miên mang vụt mất xa tầm tay.Đoạn đường ai đi chỉ thấy xa vời xa.Lặng nhìn mưa rơi lạnh ướt đôi vai gầy..."
.......Có lẽ mình chẳng thể cùng nhau đi hết con đường chông gai này đâu em!Anh không bao giờ muốn để em lại một mình.Nhưng mà ......hãy hiểu cho anh....
".....Đêm nay ai buồn thương nằm miên mang trong căn phòng đơn lẻ.Ai đam mê làm chi giờ thân tan héo tàn..." .Anh không thể mang lại hạnh phúc cho em nên anh thà rằng ....ra đi....để chạy trốn chính mình ...
Anh không dám xin em tha thứ cho anh,càng không thể van em cho anh cơ hội nào nữa.Anh sợ sẽ làm em phải hy vọng,phải đợi chờ.Mà em thì đã chờ đợi,hy vọng rồi thất vọng quá nhiều.Anh không thể.....

.......Tận trong sâu thẳm trái tim mình,anh luôn cầu chúc cho em thành đạt và hạnh phúc.Còn anh-chỉ tha thiết xin em hiểu cho rằng:Anh mãi mãi không bao giờ muốn mình suốt đời là một con ngựa hoang trên cánh đồng hoa anh túc...

......Yêu em!

««----------------------------------------
Please forgive me!!!

</span> <span style=\'color:purple\'>

KST
19-04-03, 02:37 PM
...Anh sao anh quên em bao lời hứa
Vì sao không quên đi đam mê trong màu trắng kia...
Bạn thật sự ko thể thóat khỏi niềm đam mê trong làn khói trắng kia ư &#33;&#33;&#33; Nghị lực và bản lĩnh của bạn đặt nơi nao....Bạn yêu người đó , ko muốn người ấy đau khổ vì bạn nữa thì hãy chứng tỏ cho cô ấy thấy rằng "Cô ấy ko sai lầm khi đặt niềm tin vào bạn" . Tui cũng từng là 1 thằng nghiện &#33; Nhiều khi tui cũng suy nghĩ rằng người đó IU tôi rồi sau này sẽ ra sao khi tôi cứ mãi còn niềm đam mê vào thứ ấy &#33;&#33;&#33; Nhiều lúc tôi muốn nói lời chia tay để tương lai em được hạnh phúc . Nhưng tôi đã suy nghĩ lại.....làm như thế thì có chắc là em sẽ được hạnh phúc ko khi em đã tin tưởng đặt hạnh phúc tương lai vào tôi ??? Tôi phải có trách nhiệm...trách nhiệm của 1 người đàn ông...phải xây dựng một cuộc sống hạnh phúc mai sau &#33; Tôi tin chắc rằng bạn cũng ko muốn đánh mất tương lai và hạnh phúc của mình...bạn phải biết trân trọng nó để rồi có nghị lực vượt wa những đam mê "hủy diệt hạnh phúc tương lai" đó . Bạn hãy nghĩ những gì mình sẽ có trong tương lai thật tươi đẹp biết bao mà khi ta còn u mê thì sẽ mất trắng , mất tất cả &#33; Hãy cố lên bạn nhé &#33;&#33;&#33; Chúng tôi mong đợi tin chiến thắng từ bạn..... Thân &#33;

...Vì sao ma túy mang anh tôi ra đi suốt đời
Vì sao ma túy kia gieo bao đau thương khắp trời
Vì sao anh không biết rằng, đời còn xanh còn hy vọng
Và ngày tháng đang chờ anh &#33;

hyvong_lybiet
19-04-03, 09:58 PM
Tuy "tám" không từng dính vào thứ khói trắng ấy nhưng "tám" bít sự cám dỗ của nó dễ sợ như thế nào , nhưng "tám" mong rằng bạn hãy từ bỏ nó đi dù có khó nhưng không thử thì làm sao bít được , "tám" có người bạn cũng dính vào nó nhưng bằng sự quyết tâm và nỗ lực bạn của "tám" đã từ bỏ hẳn nó , "tám" mong bạn cũng làm được như vậy.