PDA

View Full Version : Tại sao con gái lại như vậy?

quanghuy09
19-04-03, 09:56 PM
Trong tình yêu con gái thấy con trai có vẻ ngây thơ chẳng hiểu gì về tình yêu, hay là thấy không có biểu hiện là người biết yêu. Lúc đó con gái lại gán cho con trai là "Thằng khờ" hay là "Hai lúa quá " ..... mặc dù người con trai đó thật lòng. Lúc mà con trai tỏ ra co kinh nghiệm về tình yêu (sau khi quen xong nhận ra như vậy) lại trách sao con trai " điểu quá ". Còn lúc kết hôn rồi, con gái gặp người chồng hết sức yêu thương chiều chuộng lại nói chồng mình quá gò bó, con gặp những người chồng ngược lại thì nào là than khổ quá ảnh không thương mình ....... Làm con trai thật là khó chuyện gì xấu là con trai không à, dù làm chuyện gì đi nữa cũng bị lên án.

hyvong_lybiet
19-04-03, 10:10 PM
Nghe QH09 nói mà "tám" thấy bùn quá , nếu tất cả con gái đều như vậy thì "tám" thà ở vậy một mình còn hơn hixhixhixhix
QH09 à , bạn đừng có nhận định như vậy chứ , con gái hay con chai đều có thế này thế kia chứ đâu phải ai cũng giống nhau , nếu bạn vẫn giữ định kiến này "tám" nghĩ bạn sẽ cô đơn suốt đời đó.

coolgirl
20-04-03, 12:35 AM
xí nha, đừng có quơ đũa cả nắm chứ...

SuperAdmin
20-04-03, 11:58 AM
Đúng ! Tớ đồng ý dzới QH ! hix ! mình quan tâm đến mọi người, trò chuyện vui vẻ thì người đó cho mình tám. Còn mình lạnh lùng, không nói thì người đó lại cho rằng mình đổi thay ... Thật là khó hiểu ... một nữa của thế giới

lêthânhtân310
20-04-03, 12:25 PM
Originally posted by quanghuy09@Apr 19 2003, 09:56 PM
Trong tình yêu con gái thấy con trai có vẻ ngây thơ chẳng hiểu gì về tình yêu, hay là thấy không có biểu hiện là người biết yêu. Lúc đó con gái lại gán cho con trai là "Thằng khờ" hay là "Hai lúa quá " ..... mặc dù người con trai đó thật lòng. Lúc mà con trai tỏ ra co kinh nghiệm về tình yêu (sau khi quen xong nhận ra như vậy) lại trách sao con trai " điểu quá ". Còn lúc kết hôn rồi, con gái gặp người chồng hết sức yêu thương chiều chuộng lại nói chồng mình quá gò bó, con gặp những người chồng ngược lại thì nào là than khổ quá ảnh không thương mình ....... Làm con trai thật là khó chuyện gì xấu là con trai không à, dù làm chuyện gì đi nữa cũng bị lên án.
<span style=\'color:blue\'>
QH09 a&#33;
Sao bạn nghĩ con gái theo hướng tiêu cực quá vậy, thật ra con trai cũng có nhiều điểm xấu lắm đấy bạn có biết không?
Bạn chỉ biết trách con gái thôi không nghĩ là còn nhiều người còn hơn thế kia đấy.
Có thể bạn chưa tiếp xúc nhiều với các bạn gái tốt đó thôi.
Bạn à, thật ra con gái hay trai còn có rất nhiều điều thú vị mà bạn chưa khám phá đấy, hãy từ từ mà khám phá đi nhé&#33;
Bạn làm mình cảm thấy buồn đấy. :(

five
20-04-03, 12:44 PM
QH09 nói cũng đúng đâý chứ,trong ty các girl lúc đâù thì các boy trong con mắt của mâý ả là như dzay đâý.... :( &#33;&#33;&#33; :(

quanghuy09
21-04-03, 03:59 PM
quanghuy09 không quơ đũa cả nắm đâu, sự thật đa số là như vậy quanghuy09 đã từng chứng kiến mà. Quanghuy09 post bài này không nhằm mục đích lên án, chê trách con gái mà đó chỉ là một ý kiến bình thường mà thôi. Huy không nói là con trai không có, nhưng mà hầu hết chuyện đó xãy ra ở phái nữ.

moonlight
25-04-03, 12:28 AM
mình hiểu ý của bạn nói gì nhưng bây giờ thời đại này ,cũng có nhiểu con gái sống có hiền mà cũng có dữ,nên con trai bây giờ cũng có người nhát gái có người lại hiểu tâm lý con gái rất nhiều,ví dụ nhiều lúc mình wen ai cúng vậy nên được gọi mưa nắng thất thường vậy nên ko hề trách con trai đâu.

catbuitinhdoi
25-04-03, 01:38 AM
tui ghét nhất là con gái đỏng đảnh và thời tiết nhiệt đới nhưng kô hỉu sao cứ bị phải yêu mí em đó hòai nên cuối cùng vẫn trắng tay hòan tay trắng,hichic

quanghuy09
25-04-03, 07:12 PM
Sao lại có những chuyện trái ngang như vậy nhỉ, sao không thẳng thắng và thông cảm cho nhau để mọi người đều có hạnh phúc.

moonlight
27-04-03, 12:30 PM
con gái mà cứ thẳng thắng có phải nhạt nhẽo lắm ko lúc đó nói là ko có tính lãng mạn giống con trai nè rồi nhiều cái lắm mưa náng thất thương chỉ là để cho người con trai khó hiểu mình càng thích vì con trai họ thích phiêu lưu lắm đúng ko các anh?

catbuitinhdoi
27-04-03, 12:59 PM
đúng là nếu bạn gái của mình wé bình thường thì cũng dễ chán mà nếu đỏng đảnh wé thì cũng kô thèm thương nữa,kiếm nguời iu khó wé ,đi tu cho phẻ

nhocthuytien
27-04-03, 04:21 PM
thật sự nếu nói con gái mà không đỏng đảnh, thì không làm con gái đâu&#33; Nhưng cũng không phải ai cũng thế, chỉ khi con gái cảm nhận được họ là người có giá thì họ sẽ trở nên cao giá mà thôi.
Nhưng khi con gái hiểu được sự cảm thông và chia sẻ với người con trai, thì khi đó họ không còn là người yêu lý tưởng, nói đúng hơn, họ là một người vợ rồi. Vì con gái mà suy nghĩ chính chắn, đã biết lo lắng thì họ nghiễm nhiên chuẩn bị thiên chức làm vợ. Đâu còn nhõng nhẽo, đòi hỏi các chàng trai chiều chuộng mình.

KST
27-04-03, 04:32 PM
Originally posted by nhocthuytien@Apr 27 2003, 02:21 PM
Nhưng khi con gái hiểu được sự cảm thông và chia sẻ với người con trai, thì khi đó họ không còn là người yêu lý tưởng, nói đúng hơn, họ là một người vợ rồi. Vì con gái mà suy nghĩ chính chắn, đã biết lo lắng thì họ nghiễm nhiên chuẩn bị thiên chức làm vợ. Đâu còn nhõng nhẽo, đòi hỏi các chàng trai chiều chuộng mình.
Chời wơi....dzậy lè tui có dzợ thiệt gòi :lol: Phải kiu papa mama chuẩn bị gép...wa nhà rước em IU dzìa lìn :D :D :D

moonlight
27-04-03, 06:29 PM
Originally posted by catbuitinhdoi@Apr 27 2003, 12:59 PM
đúng là nếu bạn gái của mình wé bình thường thì cũng dễ chán mà nếu đỏng đảnh wé thì cũng kô thèm thương nữa,kiếm nguời iu khó wé ,đi tu cho phẻ
buồn buồn nhiều lúc muốn đi tu
suy đi nghĩ lại con ...... nó buồn....
hehehehe :D :D :D

quanghuy09
27-04-03, 07:23 PM
Nhiều khi đi tu cũng là một biện pháp tốt