PDA

View Full Version : tác dụng thật của nataxone

cand
16-11-12, 11:26 PM
- Nal có thể tưởng tượng rằng nó như một lớp áo giáp bảo vệ mình chống lại MT, sẽ ko thèm, ko nhớ, thậm chí là có cảm giác ghê sợ khi nghĩ đến MT

em đã đọc được câu này từ bài của anh Vodanhkhac.cho em hỏi mấy anh nào đã sử dụng nó.tánhieuc dụng của nó có thật sự như vậy không.em đọc nhiều bài thấy nhiều ý kiến quá.xin mấy anh thành thật trả lời em.em cảm ơn.

Song Khoa
18-11-12, 10:39 AM
Naltrexone không có tác dụng làm giảm thèm nhớ, Nal chỉ có tác dụng duy nhất là đối kháng với ma túy nhóm Opiat mà thôi. Những thông tin và kiến thức này được các bạn và cá nhân tôi cập nhật rất đầy đủ và chi tiết trong chuyên mục "chuyên đề Naltrexone". Bạn chịu khó tham khảo nhé. Lâu lắm rồi mỉnh mới có thời gian chăm sóc lại cho diễn đàn :)

kyniem_boquen2016
20-11-12, 06:29 AM
Em cũng đang muốn uống thuốc chống tái Nal nên đang hỏi ý kiến mọi người vì ko biết có tác dụng thật như vậy ko nữa híc mình ngien có gần 1 năm thôi mà bây giờ rút chân ra khó quá mọi người ơi .Mong là lần này mình uống thuốc chống tái có hiệu quả.

Song Khoa
20-11-12, 10:58 AM
Tác dụng tốt cho những người quyết tâm. Nhưng không phải cứ uống Naltrexone là 100% bỏ được ma túy. Còn nhiều yếu tố lắm bạn à. Theo tôi Nal chỉ hỗ trợ một phần nhỏ và ổn định tư tưởng là uống rồi là sẽ cơ thể sẽ không thể dung nạp ma túy gốc opiat

kyniem_boquen2016
20-11-12, 11:39 AM
Tác dụng tốt cho những người quyết tâm. Nhưng không phải cứ uống Naltrexone là 100% bỏ được ma túy. Còn nhiều yếu tố lắm bạn à. Theo tôi Nal chỉ hỗ trợ một phần nhỏ và ổn định tư tưởng là uống rồi là sẽ cơ thể sẽ không thể dung nạp ma túy gốc opiat

vâng em cũng đã hiểu đc phần nào tác dụng của thuốc chống tái Nal rồi em cũng sẽ cố gắng lên Hà Nội mua thuốc vậy vì còn nước còn tát mà. chỉ tội nhà em cách Hà Nội 60 km và em là 1 người ghét đi xe lên em cũng đang cố gắng để em lên đó mua thuốc của B/S Hông Thu và muốn hỏi BS Thu 1 vài vấn đề nữa.đối với em cũng như mọi người thôi cũng đang và sẽ cố gắng để tìm cho mình lối thoát nên khi biết về thuốc chống tái Nal nên em cũng luôn kỳ vọng ào thuốc vi em chưa bao giờ uống các loại thuốc hỗ trợ khác nên lần này cố gắng uống thử xem thế nào! Cám ơn anh SONG KHOA vì đã post bài này lên để hỗ trợ những người như em Thân chúc anh 1 ngày vui vẻ mạnh khỏe và Hp

kyniem_boquen2016
21-11-12, 10:01 AM

theo em hiểu thì khi uống thuốc chống tái vào thì mình chơi lại MT ko có cảm giác phê và sung sướng nữa vì vậy ACE mình ko còn cảm giác thèm MT nữa vì mình đã không còn cảm giác phê pha nữa phải ko ạ mọi người cho em thêm lời khuyên về tác dụng chống tái Nal na.

Song Khoa
21-11-12, 12:53 PM
Mình đã có nói ở các chủ đề trước nhưng có lẽ bạn không để ý. Xin khẳng định lại là dù có uống Naltrexone thì cảm giác thèm nhớ ma túy vẫn có. Uống Naltrexone chỉ an tâm tư tưởng là đã có Nal thì không thể có heroin. Thời gian dài thì dĩ nhiên nỗi nhớ và thèm ma túy sẽ giảm, chứ không cuồng nhiệt như lúc đầu. Tuy nhiên giảm nhớ và thèm này là do thời gian chư không phải do Nal. :)*@:|

cand
21-11-12, 05:05 PM
Mình đã có nói ở các chủ đề trước nhưng có lẽ bạn không để ý. Xin khẳng định lại là dù có uống Naltrexone thì cảm giác thèm nhớ ma túy vẫn có. Uống Naltrexone chỉ an tâm tư tưởng là đã có Nal thì không thể có heroin. Thời gian dài thì dĩ nhiên nỗi nhớ và thèm ma túy sẽ giảm, chứ không cuồng nhiệt như lúc đầu. Tuy nhiên giảm nhớ và thèm này là do thời gian chư không phải do Nal. :)*@:|

admin nói chính xác.khoảng 1-7 ngày cai ,thèm kinh khủng,khoảng thời gian này mà gặp bạn cũ thì bó tay.phải cố gắng một tháng trở lên ,thì hiện tượng thèm giảm rõ rệt.không biết nếu ở tp mua nâtrexone ở đâu.admin biết không vậy.định mua 1,2 hộp bỏ bên mình.phòng ngừa trường hợp bất trắc.

VUNG_THAN
21-11-12, 06:03 PM
admin nói chính xác.khoảng 1-7 ngày cai ,thèm kinh khủng,khoảng thời gian này mà gặp bạn cũ thì bó tay.phải cố gắng một tháng trở lên ,thì hiện tượng thèm giảm rõ rệt.không biết nếu ở tp mua nâtrexone ở đâu.admin biết không vậy.định mua 1,2 hộp bỏ bên mình.phòng ngừa trường hợp bất trắc.

Không biết anh em uống thế nào , còn tôi cũng mua đôi lọ về uống được đúng 1 viên là thôi, vì nếu muốn chơi thì nghỉ 1,2 ngày vẫn bem bình thường , giờ chỉ có cách nào nhìn thấy matuy chán thì cai ngon, mỗi anh methadol ^:)^

kyniem_boquen2016
21-11-12, 06:09 PM
Không biết anh em uống thế nào , còn tôi cũng mua đôi lọ về uống được đúng 1 viên là thôi, vì nếu muốn chơi thì nghỉ 1,2 ngày vẫn bem bình thường , giờ chỉ có cách nào nhìn thấy matuy chán thì cai ngon, mỗi anh methadol ^:)^

anh cho em hỏi em mới bị ngien gần 1 năm em có sử dụng đc methadol ko hả anh em thấy bảo Methadol chỉ dùng cho người ngien từ 3 năm trở lên nếu mới ngien uống methadol thì ngien luôn methadol nên em cũng chưa dám có quyết định mua thuốc methadol cám ơn anh đã cho em biết nhé chúc anh 1 ngày vui vẻ và thành công !

cand
21-11-12, 08:51 PM
anh cho em hỏi em mới bị ngien gần 1 năm em có sử dụng đc methadol ko hả anh em thấy bảo Methadol chỉ dùng cho người ngien từ 3 năm trở lên nếu mới ngien uống methadol thì ngien luôn methadol nên em cũng chưa dám có quyết định mua thuốc methadol cám ơn anh đã cho em biết nhé chúc anh 1 ngày vui vẻ và thành công !

nếu bạn bỏ không được thì nên dùng methadol .nó là chất cai nghiện thay thế mà

kyniem_boquen2016
22-11-12, 12:18 PM
vâng cám ơn anh đã nói cho em 1 lời khuyên anh ninhtroc_7x cũng khuyên em nên dùng Methadol nhưng em muốn hỏi các anh chị là em mới ngiện gần 1 năm nay vậy uống thuốc Methadol có bị ngiện luôn Methadol ko ạ .Vì thấy nhiều thông tin nói rằng uống Methadol chỉ phù hợp cho những người ngiên từ 3 năm trở lên còn mới bị ngiện thì ko lên uống mong các ACE cho em 1 lời khuyên.Chân thành cám ơn chúc tất cả các ACE trong NT luon mạnh khỏe vui vẻ và thành công =((

Song Khoa
22-11-12, 06:03 PM
Methadone chủ trương là ưu tiên cho người nghiện lâu năm không bỏ được và là tối tượng chích đi cai theo nghị định 135 về mà tái nghiện ngay và ưu tiên cho người nhiễm HIV.

Ở Khu vực phía bắc mình không biết sao chứ ở HCM thì để được vào chương trình Methadone thì rất và rất khó vì số lượng cung cấp ít và đã ổn định.

Mình nghĩ tùy vào trường hợp cụ thể mà nên dùng Methadone hay Naltrexone. Dùng Methadone bạn không đi đâu ra khỏi địa phương và nếu không có Methadone thì vẫn lên hội chứng cai như cai heroin vì methadone là một loại ma túy thay thế. Nal cũng đối kháng với Methadone. Mong bạn chọn được cho mình con đường để từ bỏ heroin

caydangtinhdoi
22-11-12, 10:35 PM
vâng cám ơn anh đã nói cho em 1 lời khuyên anh ninhtroc_7x cũng khuyên em nên dùng Methadol nhưng em muốn hỏi các anh chị là em mới ngiện gần 1 năm nay vậy uống thuốc Methadol có bị ngiện luôn Methadol ko ạ .Vì thấy nhiều thông tin nói rằng uống Methadol chỉ phù hợp cho những người ngiên từ 3 năm trở lên còn mới bị ngiện thì ko lên uống mong các ACE cho em 1 lời khuyên.Chân thành cám ơn chúc tất cả các ACE trong NT luon mạnh khỏe vui vẻ và thành công =((
chao` em .Đã từng chơi ma tuý trong time một năm nhu em thì không cần uồng Methadol hay Nal làm j hết. vì time chỉ có một năm.tất cả những thứ đó chỉ là bất đắc dĩ và cách lựa chọn tạm thời mà thôi.Em nên nhớ và xác định ttư tưởng một cách rất nghiêm túc rằng tất cả những loại thuốc chỉ mang tính chất hỗ trợ mà thôi,và lúc cần hỗ trợ nhất là time cắt cơn khoảng 15 ngày.Lưu ý với em ràng hãy quên ngay Nal đi.đừng nghĩ đến
nó nữa còn Methadol nếu em tiếp cận đc nó thì chỉ nên dùng nó làm công cụ để giúp mình cắt cơn một cách ko đau đớn trong khoảng 7 đến 15 ngày.sau 15 ngaỳ thì tất cả phụ thuộc vào ý chí của em cho đến lúc em nhắm mắt xuôi tay.( những j anh nói chỉ la với ngưòi dung ma tuý mới khoảng một năm như em )
một điều nữa anh muốn em lưu tâm là đừng bao h coi ma tuý nó đơn giản khi chưa trải nghiệm với nó và vẫn tự tin rằng bản thân mình có thể kiểm soát đc.đó là sai lầm của những ai mới chơi ma tuý trong khoảng một năm quay lại.một mình em ko làm j nổi nó đâu .Sự hỗ trợ của gia đình là tối quan trọng em nhé.tất cả thành hay bại là do em quyết định. chúc em thành công. có j mọi người sẽ gúp em .đừng để như anh bây h và như một số người trên đây.hy vọng em chỉ phải cai một lần thôi.

kyniem_boquen2016
23-11-12, 07:18 AM
chao` em .Đã từng chơi ma tuý trong time một năm nhu em thì không cần uồng Methadol hay Nal làm j hết. vì time chỉ có một năm.tất cả những thứ đó chỉ là bất đắc dĩ và cách lựa chọn tạm thời mà thôi.Em nên nhớ và xác định ttư tưởng một cách rất nghiêm túc rằng tất cả những loại thuốc chỉ mang tính chất hỗ trợ mà thôi,và lúc cần hỗ trợ nhất là time cắt cơn khoảng 15 ngày.Lưu ý với em ràng hãy quên ngay Nal đi.đừng nghĩ đến
nó nữa còn Methadol nếu em tiếp cận đc nó thì chỉ nên dùng nó làm công cụ để giúp mình cắt cơn một cách ko đau đớn trong khoảng 7 đến 15 ngày.sau 15 ngaỳ thì tất cả phụ thuộc vào ý chí của em cho đến lúc em nhắm mắt xuôi tay.( những j anh nói chỉ la với ngưòi dung ma tuý mới khoảng một năm như em )
một điều nữa anh muốn em lưu tâm là đừng bao h coi ma tuý nó đơn giản khi chưa trải nghiệm với nó và vẫn tự tin rằng bản thân mình có thể kiểm soát đc.đó là sai lầm của những ai mới chơi ma tuý trong khoảng một năm quay lại.một mình em ko làm j nổi nó đâu .Sự hỗ trợ của gia đình là tối quan trọng em nhé.tất cả thành hay bại là do em quyết định. chúc em thành công. có j mọi người sẽ gúp em .đừng để như anh bây h và như một số người trên đây.hy vọng em chỉ phải cai một lần thôi.

Chào anh cám ơn anh đã có những lời khuyên chân thành cũng như những kinh ngiem mà anh đã và đang trải qua để chia sẻ cho em. hiện giờ e vẫn chưa dùng loại thuốc gì để hỗ trợ cả anh ah vẫn đang cai bo và hiện giờ em vẫn ăn ngủ tốt mặc dù hôm kia em có lấy 200k MT về chơi nhưng hôm nay em thấy người cũng ko mệt lắm cảm giác thèm thì ít chỉ là con số % nhỏ thôi anh ah ( đó là em ko có tiền còn có tiền chắc đầu em nó lại nảy số anh ah) chính vì vậy em mới khó bỏ cho dù cũng mới bị ngien gần 1 năm nay thôi nhưng thật sự quá khó khăn đối với 1 người như em.em cũng mới lấy vợ đầu năm nay nhưng vợ em cũng mới bỏ nên em chán và cũng định buông xuôi tất cả,nhưng nhìn mẹ em thương em mà khóc bao nhiêu niềm tin hy vọng rằng em là chỗ dựa cho gd em đều tan thành mây khói.vì gd em có 3 anh chị em anh trai em có vợ và 2 con cũng đang sống cùng với em và bố mẹ,anh ấy bị bệnh phổi mãn tính từ nhỏ lên mẹ em đặt hết niềm tin vào em ,còn em là con thứ khỏe mạnh bình thường anh ah.sau em là 1 đứa em gái đang học lớp 10.gia đình sống bình thường dản dị thôi mẹ em thì suốt ngày đi chợ bán hàng kiếm tiền còn bố em bị bệnh thì suốt ngày đi sang hàng xóm ngồi 8 chuyện còn em và ông anh trai ở nhà trông cháu.em biết mẹ em thương em lắm nhưng đi làm về mệt nhọc là mẹ lại lên giường ngủ nên em cũng chẳng còn ai để mà tâm sự cả.c/s của em hiện giờ rất khép kín nếu đi chợ vs mẹ về là em lên trên phòng em ngủ hoặc xem phim hay lên mạng và chẳng bao giờ đi đâu cả (ngoài những lúc có tiền lại nảy số) vì vậy em rất chán nản time này.nhưng em cũng phải cố gắng để làm lại cuộc đời này để là chỗ dựa cho mẹ em và cho chính bản thân mình và những người yêu thương mình.nhưng em thật sự ko thể nào kiếm chế đc những lúc có tiền vi vậy ý chí và quyết tâm của em có hạn lắm anh ợ.em cũng đã cai mấy lần nhưng chưa lần nào đc 1 tháng anh ah cao nhất là đc 3 tuần là em lại tìm đến nó rồi.em cũng đang muốn đi thay đổi môi trường sống nhưng mà chưa có chỗ nào đi vì vậy lần này em cũng cố gắng quyết tâm lắm nhưng ko biết thế nào [-( vẫn chưa có gì để chiến thắng đc niềm vui từ cô Ba.nếu có vợ em bên cạnh em chắc em sẽ vượt qua đc nhưng số phận em nó vậy rồi đành phải cố gắng tự mình đứng lên vậy.cám ơn anh nhiều nha cho em hỏi anh dạo này thế nào rồi bon chưa anh.Chúc anh luôn vui vẻ mạnh khỏe và thành công anh na=((

cand
23-11-12, 11:02 AM
caydangtinhdoi nói rất đúng.ma tuy không đơn giản như bạn nghĩ đâu.như mình nè.khi mình tiếp xúc với nó,ngay từ đầu mình đã xác định đó là công việc,là nhiệm vụ khi hoàn thành sẽ có thưởng .mà mình còn bị hạ ngục nữa nè.mình thì khác bạn mình chơi 2 năm đầu.không chơi thường xuyên mình cảm thấy nó không diều khiển được mình,cho dù có những lúc vật vã(mệt mỏi,nhức tay chân) nhưng mình không biết ,tương đâu mình làm việc quá sức nên mệt mỏi thôi.cho đến khi mình cai 6thang về vì lúc này nv hoàn thành.khi cai xong trở lại công việc bt ,tiếp xúc với nó ,mới biết nó là bạn thân của mình từ lâu,giai đoạn này nghiện nặng hơn.cũng quyết tâm lắm,nhưng cũng mấy tháng mới dứt ra được và người giúp tôi lúc này là gia đình.lúc này mình mới hiểu gia đình quan trong như thế nào.hy vọng bạn làm được như mình.

kyniem_boquen2016
23-11-12, 03:20 PM
caydangtinhdoi nói rất đúng.ma tuy không đơn giản như bạn nghĩ đâu.như mình nè.khi mình tiếp xúc với nó,ngay từ đầu mình đã xác định đó là công việc,là nhiệm vụ khi hoàn thành sẽ có thưởng .mà mình còn bị hạ ngục nữa nè.mình thì khác bạn mình chơi 2 năm đầu.không chơi thường xuyên mình cảm thấy nó không diều khiển được mình,cho dù có những lúc vật vã(mệt mỏi,nhức tay chân) nhưng mình không biết ,tương đâu mình làm việc quá sức nên mệt mỏi thôi.cho đến khi mình cai 6thang về vì lúc này nv hoàn thành.khi cai xong trở lại công việc bt ,tiếp xúc với nó ,mới biết nó là bạn thân của mình từ lâu,giai đoạn này nghiện nặng hơn.cũng quyết tâm lắm,nhưng cũng mấy tháng mới dứt ra được và người giúp tôi lúc này là gia đình.lúc này mình mới hiểu gia đình quan trong như thế nào.hy vọng bạn làm được như mình.

cám ơn anh đã chia sẻ cho em.nhưng anh ko hiểu ý em nói rồi.cho dù em mới ngien hay đối với những người ngien lâu rồi em cũng như bao nhiêu con người đều có thể hiểu đc tác hại ghê ghớm mà nó gây ra tuy em mới ngien nhưng sự mất mát của em chắc cũng tàn phai theo làn khói trắng rồi anh ah.vợ chồng ly hôn bố mẹ đau khổ vì con rồi ánh mắt ngoài XH họ nhìn mình nhìn gia đình mình 1 cách soi mói,bạn bè không dám chơi vs mình rồi mình bị quản lý mất tự do.....những người ngien hiểu điều này hơn ai hết và em cũng vậy.em cũng như mọi người thôi biết tác hại của nó và cũng muốn từ bỏ nó để lấy lại tất cả những gì đã mất từ làn khói trắng nhưng có bao nhiêu % có thể chiến thắng đc hả anh thật sự khó khăn đối vs những người trong cuộc như A E mình.khi có tiền hoặc khi có chút ruou bia thì ko thể nào kiềm chế đc mình nữa anh ạ.lúc đó mình cần phải chiến thắng chính bản thân mình lúc đó mình như là 2 con người rồi 1 tốt 1 xấu.vì vậy rất khó thắng đc cái mặt xấu đó vì nó xúi giục và điều khiển mình mà theo em tỷ lệ chiến thắng đc chỉ là 10% thôi anh ah.10% đó là đối vs những ngừoi có quyết tâm vững vàng lắm mới chiến thắng đc.còn rất nhiều người như em có nhiều anh chị trong diễn đàn này bỏ đc 2,3,4,5 năm rồi nhưng cũng muốn thử tìm lại cái khoái cảm đó mà lại đi vào con đường đen tối này đấy anh ah.thôi chỉ biết mong chờ vài năm nữa có thuốc vắcxin gì đó chống tái ngien thì mong còn khả quan hơn thôi anh ah.còn bây giờ em cũng đang cố gắng chiến đấu với cái tôi ở trong con người em đc ngày nào thì vui ngày ấy thôi anh ợ.Buồn cho cái số phận lâm ly không nhà không cửa không gì quanh ta.à ko biết anh zero thế nào rồi nhỉ đã bon chưa đc gần 20 hôm rồi mà ít thấy lên online quá chúc anh zero cùng ACE trong dd NT luôn vui vẻ và cố gắng để chiến thắng cái tôi trong mình nhé .THÂN!

cand
23-11-12, 07:09 PM
.thôi chỉ biết mong chờ vài năm nữa có thuốc vắcxin gì đó chống tái ngien thì mong còn khả quan hơn thôi anh ah.còn bây giờ em cũng đang cố gắng chiến đấu với cái tôi ở trong con người em đc ngày nào thì vui ngày ấy thôi anh ợ.Buồn cho cái số phận lâm ly không nhà không cửa không gì quanh ta.à ko biết anh zero thế nào rồi nhỉ đã bon chưa đc gần 20 hôm rồi mà ít thấy lên online quá chúc anh zero cùng ACE trong dd NT luôn vui vẻ và cố gắng để chiến thắng cái tôi trong mình nhé .THÂN!

đợi tới đó sợ sức khỏe bạn có chịu đựng nỗi không.

zero
23-11-12, 10:09 PM
cám ơn anh đã chia sẻ cho em.nhưng anh ko hiểu ý em nói rồi.cho dù em mới ngien hay đối với những người ngien lâu rồi em cũng như bao nhiêu con người đều có thể hiểu đc tác hại ghê ghớm mà nó gây ra tuy em mới ngien nhưng sự mất mát của em chắc cũng tàn phai theo làn khói trắng rồi anh ah.vợ chồng ly hôn bố mẹ đau khổ vì con rồi ánh mắt ngoài XH họ nhìn mình nhìn gia đình mình 1 cách soi mói,bạn bè không dám chơi vs mình rồi mình bị quản lý mất tự do.....những người ngien hiểu điều này hơn ai hết và em cũng vậy.em cũng như mọi người thôi biết tác hại của nó và cũng muốn từ bỏ nó để lấy lại tất cả những gì đã mất từ làn khói trắng nhưng có bao nhiêu % có thể chiến thắng đc hả anh thật sự khó khăn đối vs những người trong cuộc như A E mình.khi có tiền hoặc khi có chút ruou bia thì ko thể nào kiềm chế đc mình nữa anh ạ.lúc đó mình cần phải chiến thắng chính bản thân mình lúc đó mình như là 2 con người rồi 1 tốt 1 xấu.vì vậy rất khó thắng đc cái mặt xấu đó vì nó xúi giục và điều khiển mình mà theo em tỷ lệ chiến thắng đc chỉ là 10% thôi anh ah.10% đó là đối vs những ngừoi có quyết tâm vững vàng lắm mới chiến thắng đc.còn rất nhiều người như em có nhiều anh chị trong diễn đàn này bỏ đc 2,3,4,5 năm rồi nhưng cũng muốn thử tìm lại cái khoái cảm đó mà lại đi vào con đường đen tối này đấy anh ah.thôi chỉ biết mong chờ vài năm nữa có thuốc vắcxin gì đó chống tái ngien thì mong còn khả quan hơn thôi anh ah.còn bây giờ em cũng đang cố gắng chiến đấu với cái tôi ở trong con người em đc ngày nào thì vui ngày ấy thôi anh ợ.Buồn cho cái số phận lâm ly không nhà không cửa không gì quanh ta.à ko biết anh zero thế nào rồi nhỉ đã bon chưa đc gần 20 hôm rồi mà ít thấy lên online quá chúc anh zero cùng ACE trong dd NT luôn vui vẻ và cố gắng để chiến thắng cái tôi trong mình nhé .THÂN!

A vẫn lên dd hàng ngày nhưng MT ác quá , anh bon bon đc gần 20 ngày rồi , ăn khỏe , lên cân trông thấy Nhưng giờ lại bị mất ngủ để cả ngày mệt mỏi và đến cữ 3-4h p.m có cảm giác mệt hơi giống bị vật , tình hình là bây giờ đầu óc tỉnh táo quá nên suy nghĩ rất,rất nhiều luôn và có hiện tượng trầm cảm có tư tưởng buông xuôi .các ACe đi trước có vậy ko ...? thông cảm cho anh nhé vì chưa ổn định suy nghĩ về tương lai phía trước nên ko dám post nói gì với ACe trong dd , nhưng riêng trường hợp của em thì anh nghĩ là rất khó đấy vì xung quanh em còn nhiều người nghiện quá,nơi em ở lại đang là trung tâm của " bão hê.." vì vậy em phải làm sao để thiết lập hàng rào phòng thủ cho mình chứ a thấy em vẫn ra được ngoài ko ai cấm đoán ( anh C.A khu vực bằng tuổi với a gần như ngày nào cũng vào hỏi thăm đọng viên anh đấy ) đừng cho rằng em mới chơi 1 năm hay..v..v mà phải cố gắng ý thức rằng 1 lần cũng chết thì may ra em ah.

cand
24-11-12, 08:31 AM
A vẫn lên dd hàng ngày nhưng MT ác quá , anh bon bon đc gần 20 ngày rồi , ăn khỏe , lên cân trông thấy Nhưng giờ lại bị mất ngủ để cả ngày mệt mỏi và đến cữ 3-4h p.m có cảm giác mệt hơi giống bị vật , tình hình là bây giờ đầu óc tỉnh táo quá nên suy nghĩ rất,rất nhiều luôn và có hiện tượng trầm cảm có tư tưởng buông xuôi .các ACe đi trước có vậy ko ...? thông cảm cho anh nhé vì chưa ổn định suy nghĩ về tương lai phía trước nên ko dám post nói gì với ACe trong dd , nhưng riêng trường hợp của em thì anh nghĩ là rất khó đấy vì xung quanh em còn nhiều người nghiện quá,nơi em ở lại đang là trung tâm của " bão hê.." vì vậy em phải làm sao để thiết lập hàng rào phòng thủ cho mình chứ a thấy em vẫn ra được ngoài ko ai cấm đoán ( anh C.A khu vực bằng tuổi với a gần như ngày nào cũng vào hỏi thăm đọng viên anh đấy ) đừng cho rằng em mới chơi 1 năm hay..v..v mà phải cố gắng ý thức rằng 1 lần cũng chết thì may ra em ah.

có chứ.đó là triệu chứng trầm cảm sao cai mà.ai cung vậy.khoảng thời gian này.nên tim người thân nói chuyện.hoặc bạn bè (bạn tốt nhé gặp bạn nghiện là bó tay luôn đó).khoảng chừng 1 tháng hoặc hơn tùy theo thể trạng mỗi người sẽ hết thôi.bởi vậy mới nói ma túy vất vả như thế nào.nếu rãnh vô vài chai nước biển cho khỏe người.Thân:)

kyniem_boquen2016
24-11-12, 10:01 AM

anh vào DD mà anh ko pm em híc chán nản làm hôm nọ lại bem 200k vào người hôm nay mới là ngày thứ 3 nè anh.hôm qua đi uống ruou với ông anh em.về nhà thấy thèm quá nhưng lại cố gắng ngủ nhưng đến khoảng 3,4 pm em không chịu đc nữa vì có tiền thế là alo làm phát 200k nữa nhưng may quá nó bảo dạo này công an soi nên nó ko làm nữa để ít bữa nữa nó làm lại thật là vui vì em ko biết chỗ nào lấy hàng nữa nếu có nảy số cũng cam chịu thôi anh ah.cố gắng lần này vậy ôi cô 3 thật ác quá càng ghét cô 3 cô 3 lại càng yêu nhiều mới chết chứ [-( thôi chúc anh bon bon nha zero không bon là = số gì đây ? 00000000.b-(

Tuan_2.0
24-11-12, 04:52 PM
A thấy chú không nên hỏi nhiều quá làm gì,mỗi người 1 ý,loạn hết kênh. Trường hợp của chú a khuyên thật lòng là nên uống Nal,chỉ có điều dứt khoát phải có người mỗi ngày trông chú uống thuốc. Khi uống Nal đều sẽ rơi vào trạng thái bất lực tương tự như ko có chỗ lấy hàng vậy, nói vậy chắc chú đã hiểu

xxxCRAZYxxx
24-11-12, 06:03 PM
anh vào DD mà anh ko pm em híc chán nản làm hôm nọ lại bem 200k vào người hôm nay mới là ngày thứ 3 nè anh.hôm qua đi uống ruou với ông anh em.về nhà thấy thèm quá nhưng lại cố gắng ngủ nhưng đến khoảng 3,4 pm em không chịu đc nữa vì có tiền thế là alo làm phát 200k nữa nhưng may quá nó bảo dạo này công an soi nên nó ko làm nữa để ít bữa nữa nó làm lại thật là vui vì em ko biết chỗ nào lấy hàng nữa nếu có nảy số cũng cam chịu thôi anh ah.cố gắng lần này vậy ôi cô 3 thật ác quá càng ghét cô 3 cô 3 lại càng yêu nhiều mới chết chứ [-( thôi chúc anh bon bon nha zero không bon là = số gì đây ? 00000000.b-(

Vấn đề của em là: Có tiền, có thời gian, có chỗ lấy hàng. (Riêng vụ tạm thời không lấy được hàng thì chẳng có gì là vui hết, anh đã từng biết 3 thằng bán bị bắt nhưng vẫn có chỗ lấy được như thường).

Vẫn là 1 câu nói khó nghe: Cái gì cũng sẵn thì cai bằng cùi chỏ à :)

Nếu em muốn cai đc thì:

1. Nhốt mình lại, nhờ người nhà trông cho khoảng chục ngày. Tuyệt đối không đi ra ngoài. Mệt thì mua thuốc uống, có mấy bài trong DD về thuốc cắt cơn đấy.
2. Trong túi không có tiền, không có tiền thì cũng khỏi nảy số. Chẳng có thằng nào bán chịu cho là hết cách.
3. Bỏ điện thoại đi, đang cai mà có thằng gọi bảo bán thuốc cho thì có mà nhảy tưng tưng.
4. Cắt cơn xong thì uống Nal vào, mỗi sáng nhờ người nhà nhét cho 1 viên vào miệng bắt phải uống. Uống xong chơi không thấy gì, còn chơi xong mà uống thì cảm giác rất là YOMOST.
5. Cai thì đừng có mà bia rượu, uống xong thì thèm phải biết :)

Nói chung là muốn cai thì cứ phải ép mình vào thế cùng đường, không còn cách nào xoay xở được thì mới cai được.

Có ít kinh nghiệm cá nhân chia sẻ cho em.

Thân

cand
24-11-12, 07:32 PM
Vấn đề của em là: Có tiền, có thời gian, có chỗ lấy hàng. (Riêng vụ tạm thời không lấy được hàng thì chẳng có gì là vui hết, anh đã từng biết 3 thằng bán bị bắt nhưng vẫn có chỗ lấy được như thường).

Nếu em muốn cai đc thì:

1. Nhốt mình lại, nhờ người nhà trông cho khoảng chục ngày. Tuyệt đối không đi ra ngoài. Mệt thì mua thuốc uống, có mấy bài trong DD về thuốc cắt cơn đấy.
2. Trong túi không có tiền, không có tiền thì cũng khỏi nảy số. Chẳng có thằng nào bán chịu cho là hết cách.
3. Bỏ điện thoại đi, đang cai mà có thằng gọi bảo bán thuốc cho thì có mà nhảy tưng tưng.
4. Cắt cơn xong thì uống Nal vào, mỗi sáng nhờ người nhà nhét cho 1 viên vào miệng bắt phải uống. Uống xong chơi không thấy gì, còn chơi xong mà uống thì cảm giác rất là YOMOST.

Nói chung là muốn cai thì cứ phải ép mình vào thế cùng đường, không còn cách nào xoay xở được thì mới cai được.

Thân

anh này nói rất chính xác.nếu bạn muốn cai thật sự làm theo như trên bảo đảm 70% thành công.mình xin bổ sung chút""Cai thì đừng có mà bia rượu, uống xong thì thèm phải biết"".nếu lỡ có uống thì hãy uống ngục tại chỗ.không đi đâu được.nếu không đi bậy là chết lun.nhiều người chết kiểu này lắm.mình chứng kiến nhiều lắm rồi.khi say ko con suy nghĩ liều lượng của mình nữa đâu nếu có thì liều của mình cũng khác bình thường.chúc bạn thành công^#(^

eckcom
24-11-12, 09:30 PM
mỗi sáng 1 viên Nal là hết nảy số ngay.

caydangtinhdoi
24-11-12, 09:37 PM

Nếu em muốn cai đc thì:

Thân
chao` anh cay ,lâu lắm không gặp rồi , không biết anh dạo này ra sao ?
hy vọng mọi cái vẫn tốt đẹp.
cái tình trang của ku kiniệm nay` theo em thì nó không vật vã j mà phải cắt cơn chục ngày anh ah`.nó như kiểu anh em mình 15 năm về trước ấy mà. Chua biết vật vã là j vì khi vã toát hết mồ hôi mà vẫn cứ nghĩ mình bị ốm bình thường.Nhưng cũng không biết ma xui quỷ khiến thế nào mà cứ có đồng tiền trong túi là phải làm tí.Dăm ba bữa một phát và không thể dừng đc cho đến bây h thì nhạy cảm đến nỗi chỉ thấy mệt mỏi rât rất bình thương thôi thì cũng đổ tại thiếu thuốc và lại đi làm phát.Cái điều em lo ngại là cuối cùng sẽ lại về đích như anh em mình bây h thôi.
Một sự tất yếu cuả hậu quả do matuý đem lại và đau đớn hơn khi lại nhìn thấy thêm một người nữa bước vào con đường lầm lạc tăm tối và đau đớn mà không thể làm j được.Tất cả dường như đã được báo trước......nhưng theo anh thì anh có cho rằng njhưng chia sẻ những lời khuyên liệu có cứu vãn đc j không khi anh em mình đã quá rõ sức manh của ma tuý nó như thế nào.
vẫn biết sự thật là vậy và nói vậy. nhưng em tin, em vẫn tin rằng một ngày nào đó: em ,anh và những người cùng cảnh sẽ dành chiến thắng trong cuộc chiến này.Chỉ cần mình đừng để mất đi lòng tin mà buông xuôi tất cả.Cho dù tất cả đã mất thì ta vẫn còn ngày hôm nay.(Ngồi viết lên nhưng điều này mà em cũng có còn j nữa đâu...." đá con mèo")
Thôi, em lại chiến tiếp vậy . đời bộ đội là phải chiến đấu mà .
Chúc anh luôn bình yên nhé ...rẳnh rỗi... lai về niềm tin tụ tập như trước cho rôm rả đê...anh .

zero
25-11-12, 09:38 AM
Những lời chia sẻ trên của các ae rất thiết thực đấy kyniem...ah,nhưng hình như phải trải nghiệm mới hiểu ấy,giá như anh có những lời này 4-5 năm trước,còn anh sau cắt cơn đang bon bon nhưng hâm hâm đây, chắc em cũng như anh ko bị vật nữa nhưng mà vẫn ko điều khiển đc mình,em đừng nghĩ tới he...nữa lấy endorphin về mà chơi, còn endorphin hihihi.... lấy ở đâu như thế nào thì tự tìm nhé, tìm đc share cho anh cách lấy với nhé.\:D/

kyniem_boquen2016
25-11-12, 12:46 PM
vâng em rất chân thành cám ơn các anh chị đã có những lời khuyên và chia sẻ những kinh ngiệm mà các anh đã và đang từng trải qua cám ơn anh zero anh bon bon như vậy là tốt rồi chúc mừng anh nhé cố gắng lên anh nhé.em rất xin lỗi mọi người em đã phụ những tấm lòng của các ACE đã an ủi động viên em huhu em lại ko giữ đc mình nữa rồi.tâm lý em vẫn chưa ổn định đc vì chuyện gia đình vợ con khiến em chán nản quá.em lúc nào cũng thấy áy náy và dằn vặt với bản thân em với vk em.tuy đã ly hôn nhưng em vẫn rất áy náy và dằn vặt mình vì em đã làm vợ em phải khổ vì em con đường của vk em đang = phẳng mà tại em lại làm cho con đường của vợ em gian khổ và đầy khó khăn tuy rằng em rất ân hận vì điều đó vk em cũng vẫn rất hận em vì em đã làm khổ vk em.nhưng em cũng chẳng vui sướng gì khi thấy vk em như vậy phải xa gia đình xa bố mẹ xa người thân để vào nam sống với bác để tránh tai tiếng em bị dằn vặt rất nhiều vì chuyện đó chăng nên em vẫn chưa có đủ quyết tâm và ngị lực để em có thể đứng lên đc.em thành thật rất xin lỗi các anh chị trong rum đã quan tâm và động viên em em đã phụ lòng mọi người rồi em thành thật xin lỗi mọi người nhiều lắm.chúc anh ninhtroc_7x,thienlong,zero,cand,VUNG_THAN,và anh SONG KHOA chúc mọi người luôn mạnh khỏe và thành đạt !THÂN!

Song Khoa
25-11-12, 12:52 PM
Chào em ! Chuyện của em như anh đã nói đó cũng bình thường mà. Em quyết định vào nam cũng là một giải pháp hay, cách ly môi trường cũ, bạn cũ,.... Vào Nam không biết em vào đâu nhưng nếu vào sống ở TP.HCM mà có gì buồn cứ phone cho anh,anh em mình đi uống cafe hay bất cứ lúc nào cần người tâm sự em cũng có thể gọi, quan trong nhất là những lúc "tâm hồn xao động" em à

Chúc bình an

eckcom
25-11-12, 08:01 PM
sao khi mình chơi mình cứ phải đổi tại do cái này do cái kia nhỉ. Tất cả là ngụy biện hết, mình chơi là ấm vào thân mình thôi. đã chơi thì phải chấp nhận chứ đừng bao h đổi tại lí do, e gặp rất nhiều n rồi ai cũng bảo là do cái này do cái kia nhưng nhiều nhất là bảo do chán nản vì.... nhưng tất cả các cái đấy toàn là do mình gây ra trách dc ai bây giờ.có trách thì trách bản thân mình tự gây ra thôi

nguoivetulongdat
25-11-12, 08:48 PM
sao khi mình chơi mình cứ phải đổi tại do cái này do cái kia nhỉ. Tất cả là ngụy biện hết, mình chơi là ấm vào thân mình thôi. đã chơi thì phải chấp nhận chứ đừng bao h đổi tại lí do, e gặp rất nhiều n rồi ai cũng bảo là do cái này do cái kia nhưng nhiều nhất là bảo do chán nản vì.... nhưng tất cả các cái đấy toàn là do mình gây ra trách dc ai bây giờ.có trách thì trách bản thân mình tự gây ra thôi

Bạn nói rất chuẩn

zero
26-11-12, 10:55 AM
Trời....pó tay với em quá , anh chỉ mong dd tuy là ảo nhưng có rất nhiều kinh nghiệm thực AE vào đây động viên , chia sẻ cho nhau tốt lên , nhìn nhau mà học tập mà sống tốt hơn,200k của em nếu ko chơi mt thì em có biết làm đc rất nhiều thứ ko, hôm qua anh đi mua sắm quần áo tân trang lại body tóe loe mà hết có 2 củ = 2 ngày yêu " cô " mà trông oách hẳn ra thế éo nào chơi oặt xà lai bẹp cả tai bao năm vậy mà ko chơi nữa thấy trắng trẻo , xinh trai ra gấp đôi em ah, kakaka:)
thế mới biết ôi..đệt MT ác quá lấy đi của AE mình nhiều quá để lại hậu quả nhiều quá và quay đầu sớm lúc nào tốt lúc ấy em ah,anh chỉ ước đc như em bây h tức là mới biết " cô " 1 năm thôi..
P/s. ACe ui tui bon đc hơn 20 ngày rùi đầu óc suy nghĩ nhiều nhiều và nhiều quá nên đang lập kế hoạch đi thăm vợ cũ /con và đi theo o tô tải của nhà đi vào hcm city rồi quay ra đây, ặc...nhưng mà ông lái xe của nhà mình ngày xưa cũng nghẹo thấy các cụ bảo giờ ngoan rùi muốn mình đi theo nó mà học tập nó nhưng nghe loáng thoáng thấy nói trong bến xe tải SG nhiều hê.. lắm lại sợ ngã , ACe giúp với nhé tui nên hay ko nên làm gì lúc này chứ ở nhà ôm computer xem tivi như này chắc điên mất ( mà có khi điên rồi chưa biết ấy chứ vì hay cười một mình lắm ) và liệu Đà Nẵng có lành hơn ko để còn đi cái xe chạy ĐN thôi vì đặc điểm của xe nhà mình là chờ hàng ở đầu bến trong đấy rất lâu 4-5 ngày cơ. help me pls. [-(

cand
26-11-12, 11:33 AM
Trời....pó tay với em quá , anh chỉ mong dd tuy là ảo nhưng có rất nhiều kinh nghiệm thực AE vào đây động viên , chia sẻ cho nhau tốt lên , nhìn nhau mà học tập mà sống tốt hơn,200k của em nếu ko chơi mt thì em có biết làm đc rất nhiều thứ ko, hôm qua anh đi mua sắm quần áo tân trang lại body tóe loe mà hết có 2 củ = 2 ngày yêu " cô " mà trông oách hẳn ra thế éo nào chơi oặt xà lai bẹp cả tai bao năm vậy mà ko chơi nữa thấy trắng trẻo , xinh trai ra gấp đôi em ah, kakaka:)
thế mới biết ôi..đệt MT ác quá lấy đi của AE mình nhiều quá để lại hậu quả nhiều quá và quay đầu sớm lúc nào tốt lúc ấy em ah,anh chỉ ước đc như em bây h tức là mới biết " cô " 1 năm thôi..
P/s. ACe ui tui bon đc hơn 20 ngày rùi đầu óc suy nghĩ nhiều nhiều và nhiều quá nên đang lập kế hoạch đi thăm vợ cũ /con và đi theo o tô tải của nhà đi vào hcm city rồi quay ra đây, ặc...nhưng mà ông lái xe của nhà mình ngày xưa cũng nghẹo thấy các cụ bảo giờ ngoan rùi muốn mình đi theo nó mà học tập nó nhưng nghe loáng thoáng thấy nói trong bến xe tải SG nhiều hê.. lắm lại sợ ngã , ACe giúp với nhé tui nên hay ko nên làm gì lúc này chứ ở nhà ôm computer xem tivi như này chắc điên mất ( mà có khi điên rồi chưa biết ấy chứ vì hay cười một mình lắm ) và liệu Đà Nẵng có lành hơn ko để còn đi cái xe chạy ĐN thôi vì đặc điểm của xe nhà mình là chờ hàng ở đầu bến trong đấy rất lâu 4-5 ngày cơ. help me pls. [-(

bây giờ không phải ngày xưa đâu bạn ơi.trong bến xe có nhiều nhưng chưa chắc mua được.trong tp bây giờ tệ nạn ma túy cũng giảm bớt rồi.mình thấy bán bằng hình thức di dộng thôi.mà bạn nge nói bến xe nhiều ma túy lắm hả.Bến xe nào vậy..trong đây không nơi nào nổi tiếng bằng P14.Q8 cả.nói đến địa diểm này dân ken là biết ngay.mà bây giờ ở đây muốn mua được không phải dễ.không biết gì coi chừng vô ma không có đường ra đó.hj.bạn nên ở nhà nghĩ ngơi khoảng 2 tháng rồi đi làm.vì thời gian này nỗi nhớ hê cũng phai dần.đi làm trong môi trường sạch sẽ không bong dáng bạn nghiện cũ là ok.Thân

eckcom
26-11-12, 12:12 PM
dạo đầu năm e chạy xe congteno với ông a vào SG,1 tuần 1 chuyến, nhưng chỉ ở quận thủ đức cả ở sóng thần BD thui. muốn kiếm cũng khó ghê đấy. Tại mình ko biết nhiều trong đó mà.E nhờ ông xe ôm đèo đi kiếm mãi mới dc.(200k tiền hàng thì mất 300k tiền xe ôm vãi thật ) Vào tận ngã tư An Sương mới có hix đi xa vãi.Nói chung là mình có muốn chơi hay ko muốn chơi thui, còn thì ở chỗ nào mà chả có. Cái chính là ở bản thân mình a ợ. E thấy tốt nhất là sáng làm viên Nal cho nó lành.Tâm lý ổn định lắm, ko sợ nảy số đâu.Đừng để vội vã trở về,rùi vật vã đi cai anh ạ.Quanh quẩn mãi cái vòng cai tái nghiện mệt lắm.Kể ra nghĩ cũng hài nhỉ, bản thân đang khỏe mạnh thì ko thick, biết chết, biết nhục,bị người khác khinh như... mà vẫn đâm đầu vào. Mình còn ko coi trọng bản thân mình thì còn ai coi trọng mình đây =.='

zero
26-11-12, 02:12 PM
ở trong forum nhiều kinh nghiệm thực tế nhất nếu đã từng là " chuột bạch " thì mới thấy đúng , tin tưởng vào dd . ngày xưa cứ nghe theo các kênh ngoài luồng mà cứ quanh quẩn mãi , đại loại như " cai 1-2 hôm nên láy một phát sẽ dễ hơn , đập đá cho quên đi , rồi thì ko bao h cai đc đâu ....v..v" để rồi mới bẹp tai . Cảm ơn a Song Khoa đã kỳ công tạo dựng lên dd này cho Ae có chỗ dựa để em đc nói đc khuyên người khác và nghe ACe chia sẻ kinh nghiệm,em mới bon 20 ngày chẳng nói trước đc điều gì nhưng mừng lắm rồi vì từ xưa cai nhiều lắm là 7 ngày nằm đâu đó mà người ta gọi là chỗ cai rồi về nhà bem lại ngay ( A SK hơn em có 1 tuổi mà rất hư sớm nhưng cũng rât...nhé . năm 98 anh bước ra là em bước vào )
P/s.KO ĐC NÓI CAY LẮM @-). hôm qua ông a trai chở đi chơi ngồi uống nước cùng 2 chú nghẹo như mình , nghe 2 chú ấy kể mới đi trường cùng nhau về và phường đang bắt các 2 chú ấy uống mỗi ngày 500ml methadone, nhờ kiến thức thực tế và dd mình giật mình hỏi lại 2 lần các chú ấy khẳng định đang uống methadone , mình đang định nói nhiều giải thích cho 2 chú ấy nhưng ông anh mình lườm nên đành im mà trong lòng thấy tức quá . phường làm ăn kiểu gì đây.??? sao 2 năm cai rồi lại còn uống methadone.???? bắt người ta nghẹo lại ah [-X:-&:-&

Song Khoa
26-11-12, 03:02 PM
á ! Choáng quá ! Cai được 2 năm mà bắt uống methadone có khác gì bắt người ta tái nghiện lại. Chắc phải kiểm tra lại thông tin này đó zero ơi ! :) :@)

VUNG_THAN
26-11-12, 03:54 PM
á ! Choáng quá ! Cai được 2 năm mà bắt uống methadone có khác gì bắt người ta tái nghiện lại. Chắc phải kiểm tra lại thông tin này đó zero ơi ! :) :@)

he he SK noí đúng đấy , mới cả uống 500ml chưa thấy ai uống ở mức này cả 100ml cũng nhiều rồi , ai bị HIV nhiều cũng tầm 300 thôi, methadol chỉ dành cho những ai không còn hy vọng , trước toàn mua loại này để cắt cơn trong vài ngày , chứ lệ thuộc vào nó khác gì matuy đâu

zero
26-11-12, 09:14 PM
thì thế em mới nói kiến thức thực tế ở dd quan trọng chứ chưa trải qua chắc gì đã hiểu , hôm qua em nghe 2 chú ấy nói " hàng ngày mẹ chở ra uống,em uống cho bả yên tâm" 50 or 500ml thì có lẽ em nhầm ko biết nữa nhưng chắc chắn là 2 chú này mới đi trường 2 năm về , ko đc nói gì nên bức xức và thương 2 chú ấy quá mà lên dd xả mà , chính bản thân em khi cai đc 9 ngày anh c.a khu vực còn vào bảo ra phường đăng ký uống methadone mà nhưng nhờ kiến thức dd em bác luôn , các kênh cai nghiện nhiều kênh thiếu thực tế và sai sót quá cứ lên forum người thật việc thật từng trải.

thienlong
06-12-12, 06:49 PM
Lưu ý với em ràng hãy quên ngay Nal đi.đừng nghĩ đến

thienlong lại nghĩ khác vì thienlong dùng Nal rồi nó rất hiệu quá và hỗ trợ rất nhiều cho người nghiện sau cắt cơn và những tháng tiếp theo. Với matuy quyết tâm và cố gắng chỉ có được sau khi sức khỏe và tình thần ổn định 1 chút. sau cắt cơn và những tháng tiếp theo là thời gian sức khỏe rất yếu và bị trầm cảm nên rất khó vượt qua cám dỗ matuy. theo thienlong bạn nên uống thuốc chống tái 1 thời gian(6 tháng) cho ổn đình hẳn rồi sau đó cố gắng và quyết tâm là ổn thôi kyniem_boquen2016.

xxvuaxx
15-12-12, 09:46 AM
nghe giang hồ đồn uống natrex xong muốn chơi thì chạy vô bệnh viện bình dân chích 1 mũi noloxon, thì 6 tiếng sau có thể tiếp tục sự nghiệp phê.

riêng mình thì thấy natrex là loại thuốc vô duyên nhất , ko chơi thì ko chơi , mắc gì phải uống natrex mới không chơi . uống natrex vô tình lại tập cho tâm lí mình 1 thói quen ko tốt , là phải có natrex mới ko chơi , khi không uống thì lại nhảy số .

cai cắt cơn xong cứ nghĩ đơn giản vậy : bây giờ chơi vô mình sẽ được gì và mất gì , ngồi lấy tờ giấy ghi ra .

được : phê trong 4 hoặc 6 tiếng ,

mất : tiền bạc , danh dự , sức khỏe , ...........nói chung là tất cả .

làm được như vậy thấy nghị lực cũng tăng lên đáng kể .

thôi mỗi người mỗi khác , biết nói sao giờ , nghiện là ko nói trước được gì , cố gắng bỏ được ngày nào hay ngày đó ,

thân này xem như chết rồi , ko sống vì mình nữa , giờ sống vì vợ , con , cha mẹ thôi , nhịn cái thèm cái ham muốn đê hèn ích kỉ cá nhân lại mà sống vì mọi người .

Tuan_2.0
06-01-13, 04:13 PM

Theo mình thì uống Meth chẳng qua cũng chỉ là công khai và hợp pháp hóa cái sự nghiện thôi,cả tâm hồn và thể xác vẫn là 1 người nghiện,đến cữ vẫn phải uống,uống xong nhìn vào thì giống y hệt đang phê H,quan trọng là theo mình thì dù uống bao lâu cũng ko quên đc cảm giác phê pha nên đó chỉ nên là giải pháp cuối cùng

Song Khoa
06-01-13, 09:44 PM
Theo mình thì uống Meth chẳng qua cũng chỉ là công khai và hợp pháp hóa cái sự nghiện thôi,cả tâm hồn và thể xác vẫn là 1 người nghiện,đến cữ vẫn phải uống,uống xong nhìn vào thì giống y hệt đang phê H,quan trọng là theo mình thì dù uống bao lâu cũng ko quên đc cảm giác phê pha nên đó chỉ nên là giải pháp cuối cùng

Cách đây 10 năm và đến 2011 mình vẫn có suy nghĩ như bạn vì hai nguyên nhân.

1. Duy ý chí : cứ nghĩ methadone là ma túy đồng vận với heroin
2. ma túy thay thế

Nhưng sau khi đọc kỹ lại các tài liệu và chứng kiến thực tế : mình xin kết luận : Mình đã sai.

Uống Methadone ko như sử dụng heroin. Không phải ngẫu nhiên mà 90% các quốc gia phát triển và siêu cường như USA chọn methadone là giài pháp cho người nghiện ma túy.

Thân

Men7x.Pro
07-01-13, 11:43 AM

2. ma túy thay thế

Nhưng sau khi đọc kỹ lại các tài liệu và chứng kiến thực tế : mình xin kết luận : Mình đã sai.

Uống Methadone ko như sử dụng heroin. Không phải ngẫu nhiên mà 90% các quốc gia phát triển và siêu cường như USA chọn methadone là giài pháp cho người nghiện ma túy.

Thân
Có chuyển biến lớn trong nhận thức. Anh khen

caydangtinhdoi
07-01-13, 08:16 PM

2. ma túy thay thế

Thân
SK co thể phân tích rõ hơn không ? vì dễ làm cho người ta hiểu nhầm:
1.uống Metha ko như sử dụng ma túy vì độ phê không bằng...v...v
2. Chọn Metha vì nghiện Metha có tác hại ít hơn ma túy.....

Song Khoa
07-01-13, 09:24 PM
Mình sẽ nói những lợi ích và nhược điểm của Methadone bạn nhé

Lợi ích
Nhiều nghiên cứu đã cho thấy điều trị duy trì bằng thuốc methadone có thể giúp người nghiện heroin:
● Dừng sử dụng hoặc giảm đáng kể lượng heroin
sử dụng
● Dừng tiêm chích heroin (hoặc giảm đáng kể tần suất tiêm chích và giảm nguy cơ lây nhiễm các bệnh lây truyền qua đường máu và nguy cơ quá liều)
● Cải thiện tình trạng sức khỏe, dinh dưỡng
● Dừng các hành vi phạm pháp liên quan đến việc
kiếm tiền mua heroin
● Cải thiện và ổn định quan hệ với gia đình
● Có công việc ổn định hơn và học tập tốt hơn
Điều đó có nghĩa là khi tham gia chương trình methadone, bạn có cơ hội tiếp cận với nhiều dịch vụ y tế và xã hội khác. Do đó bạn sẽ ít phải chịu áp lực trong cuộc sống, giảm nguy cơ sử dụng và cuối cùng không dùng heroin nữa. Điều trị methadone chỉ áp dụng với người nghiện CDTP (heroin) mà không áp dụng với những trường hợp nghiện rượu, thuốc lá, benzodiazepine, amphetamine. Methadone là chất đồng vận toàn phần và mặc dù triệu chứng cai khi ngừng sử dụng methadone kéo dài hơn so với cai heroin nhưng những triệu chứng này ở mức độ nhẹ hơn.

Nhược điểm
● Phải cam kết đến cơ sở điều trị hàng ngày để
uống thuốc
● Khó thực hiện các chuyến đi, các kỳ nghỉ xa khỏi
nơi cư trú và nếu cần thiết phải đi thì bạn cần được
chuẩn bị kỹ càng trước đó
● Có thể gặp các tác dụng phụ ảnh hưởng đến sức khỏe.
● Vẫn bị lệ thuộc vào thuốc cho đến khi kết thúc
chương trình điều trị
Methadone là một thuốc có tác dụng mạnh và có thể nguy hiểm nếu dùng không đúng cách. Nó cũng có thể gây tình trạng quá liều khi sử dụng quá nhiều methadone.

NHỮNG HIỂU LẦM VỀ METHADONE

Hiểu lầm: Sử dụng methadone gây hại cho cơ thể và có hại cho sức khỏe của bạn hơn là sử dụng heroin.
Thực tế: Methadone đã được dùng để điều trị cho người nghiện các chất dạng thuốc phiện từ hơn 30 năm nay và không có bất cứ bằng chứng nào chứng tỏ rằng sử dụng methadone lâu dài gây tác động xấu cho cơ thể.
Một vài người gặp một số tác dụng phụ của methadone như táo bón, tăng tiết mồ hôi, khô miệng. Những tác dụng phụ khác như rối loạn kinh nguyệt và giảm ham muốn t.nh dục gặp ở số ít người bệnh hơn và những biểu hiện này sẽ mất đi theo thời gian.
Methadone không gây hại cho sức khỏe của bạn như sử dụng heroin. Methadone an toàn hơn sử dụng heroin bất hợp pháp vì nó được kê đơn hợp pháp, không sử dụng bằng đường tiêm, hiệu lực cao và chất lượng thuốc được kiểm soát.
Methadone không “ngấm vào xương” hoặc gây hại cho xương hoặc tủy xương của bạn. Một vài người bệnh nói rằng họ cảm thấy đau ở khớp nhưng triệu chứng này thường nhẹ và giảm được bằng cách thay đổi liều methadone hoặc tăng cường tập thể dục.
Gan đóng vai trò chuyển hóa methadone nhưng methadone không gây hại cho gan, những người bị viêm gan hoặc các bệnh khác về gan thường có thể sử dụng methadone an toàn.
Methadone không gây hại đến hệ thống miễn dịch.
Một số nghiên cứu cho thấy rằng người bệnh sử dụng methadone có HIV dương tính khỏe mạnh hơn và sống lâu hơn những người nhiễm HIV sử dụng ma túy không tham gia điều trị bằng methadone.

Hiểu lầm: Methadone dùng với liều càng thấp càng tốt.
Thực tế: Liều thấp sẽ chỉ làm giảm xuất hiện các triệu chứng cai. Cần dùng liều methadone cao hơn để làm mất cảm giác thèm nhớ và làm mất tác dụng của heroin. Hầu hết người bệnh đều cần dùng liều trong khoảng 60mg - 120mg/ngày để dừng sử dụng heroin. Tuy vậy, một số người bệnh có thể dùng liều dưới 30mg/ngày vẫn có tác dụng, trong khi một số người bệnh khác cần liều cao hơn rất nhiều có thể tới vài trăm mg/ngày.
Người bệnh cần hợp tác tốt với bác sỹ để xác định liều ổn định của mình mà không nên bị ảnh hưởng bới các yếu tố tác động bên ngoài.
Hiểu lầm: Methadone gây tình trạng buồn ngủ và mệt mỏi.
Thực tế: Tất cả mọi người đều có lúc buồn ngủ và mệt mỏi. Buồn ngủ có thể xảy ra trong giai đoạn đầu điều trị nhưng những người bệnh đang điều trị liều methadone ổn định không hề buồn ngủ hay mệt mỏi hơn so với bình thường.

Duylk
01-07-13, 01:29 PM

"Uống Nal rồi thì cơ thể sẽ kh dung nạp matuy gốc opiat" . Nếu v thì khi uống Nal vào r chơi ( chyện không phê không nói tới) thì cơ thể không dung nạp dc mt, thì tại sao hôm sau uống Nal vào lại bị vật dc (cơ thể đâu có mt). V có mâu thuẫn quá kh?
:P

Duylk
01-07-13, 01:36 PM
Vậy thật sự công dụng chính xác nhất của Nal là gì?
1. Uống Nal vào để mình sợ rằng ngày mai uống Nal vào sẽ bị lên bờ xuống ruộng ==> không dám chơi vì sợ
2. Uống Nal vào chơi cứ chơi nhưng kh phê mai vẫn uống Nal tiếp nhưng cũng không vật (do Nal ngăn không cho ma túy vào cơ thể) ==> chơi hoài chẳng có tác dụng nên không chơi nữa
Mình muốn biết 1 hay là 2 đúng? nếu đúng như mục 2 thì quá tốt. AE uống Nal vào chơi chừng vài lần mà kh phê ==> chán, không chơi nữa:-/

ninhtroc_7x
01-07-13, 03:23 PM
Nhưng liệu có uống Nal đc cả đời không? lúc không uống nưa , đầu nảy số lại loi phề:)) nếu cứ duy trì được vài năm thì tốt, nhiều lúc đàu nghi một đằng nhưng chân tay nó lại làm một kiểu

ninhtroc_7x
01-07-13, 03:27 PM
Mình thấy môi thằng Methadol là ổn áp nhất, đúng là cho ko lấy thấy không chơi, đưa tận miệng vân sài văn lắc, vì chơi có thấy gì đâu, nhất là đồng chí nào hút thì đắng hết cổ , còn chik thì chỉ sực thơm rồi tắt ngấm , và sau đó là mệt mỏi tiếc tiền

NguyenVNN
09-07-13, 07:53 AM
Uống Nal vào chơi cứ chơi nhưng kh phê mai vẫn uống Nal tiếp nhưng cũng không vật (do Nal ngăn không cho ma túy vào cơ thể) ==> chơi hoài chẳng có tác dụng nên không chơi nữa
Thì hay chỗ là chơi ko phê thì ko sao , mà đã phê thì ôi má ơi, 2 lần là em tởn! nếu có lần thứ 3 em sẽ thú thật với gia đình chứ ớn cái cảm giác địa ngục đó quá :)) ! Đừng có ai đang có cảm giác phê ma túy mà nuốt thuốc depade nha!

co1niemtin
11-07-13, 11:57 AM
cho e hỏi e ở HN có thể mua Methadone ở đâu ạ

NguyenVNN
12-07-13, 08:55 PM
Methadone thì chỉ có người uống ngậm ra bán thôi, chứ ko có ai bán công khai cả đâu! mà mình khuyên đừng tốn tiền vô ích, muốn cai thì để tiền đó vào trung tâm mua cái ổ khóa , khóa bản thân lại!

kyniem_boquen2016
13-07-13, 08:17 AM
Methadone thì chỉ có người uống ngậm ra bán thôi, chứ ko có ai bán công khai cả đâu! mà mình khuyên đừng tốn tiền vô ích, muốn cai thì để tiền đó vào trung tâm mua cái ổ khóa , khóa bản thân lại!

khóa bản thân lại nếu khóa xong mà cai đc thì tỷ lệ tái đâu nhiều đến thế hả bạn.khóa được cả đời họ không.theo tình trạng của em bây giờ tuy em chưa chắc chắn đc là e sẽ thành công hay không nhưng em mới ngỉ đc 15 hôm em cai Bo không thuốc hỗ trợ gì là cố gắng tắm thật nhiều + chăm tập thể dục đến lúc sức khỏe mình ổn định chưa đến mức khỏe = khi sử dụng MT nhưng lúc đó tinh thần cũng ổn định sức khỏe cũng oke khi nghĩ đến He thì mình cố gắng kiềm chế em nghĩ là kiềm chế đc bởi vì chăm tắm + chăm tập thể dục thì sức khỏe có nên cũng chịu đựng đc.

NguyenVNN
13-07-13, 05:45 PM
15 ngày rồi thì lâu lâu detro nóng lạnh , nói chung là giữ đc ngày nào hay ngày đó thôi kaka! tại theo mình thấy bạn bè mình mua thuốc cai rồi methadone uống ầm ầm á, mà vừa uống vừa chơi có khi lại tăng đô lên thêm, vô trung tâm thì nó vẩn hay hơn đối với những người bản năng mạnh hơn lý trí !

Tam An
20-07-13, 08:09 PM
Chủ đề này hay quá !

Toàn những chia sẻ cũng như kinh nghiệm thực tế của những người từng trải . Có rất nhiều cách cũng như rất nhiều con đường để ta tự lựa chọn cho mình đoạn tuyệt với MT .

Chắt lọc và lựa chọn riêng cho mình 1 con đường đi là do mỗi cá nhân chúng ta tự quyết định chỉ mong sao phía cuối con đường ấy sẽ luôn là...Ánh Sáng .

Thân chúc tất cả anh chị em đều vững bước trên con đường tìm lại ánh sáng cuộc đời .