PDA

View Full Version : Như 1 lời chia tay.... !

ngươì ta
24-04-03, 06:43 PM
Có ai đó đã nói rằng " nếu tình bạn cũng có lửa như tình yêu , thì có thể nói tình bạn phát sáng mà không phát nhiệt , trong khi đó tình yêu đốt cháy và tỏa sáng cùng 1 lúc " . Vậy thì mối quan hệ đã kết nối chúng ta lại với nhau là thứ tình cảm gì ? chắc chắn anh sẽ trả lời : tình bạn .
Em vẫn những tưởng rằng mình khó có thể rung động trước bất kì chàng trai nào . Nhưng rồi anh đã đến ! và sự lầm tưởng ấy đã tan biến nhanh như nó chưa hề tồn tại . Anh là con út trong 1 gia đình , có lẽ là mơ ước của rất nhiều người . Và những cậu ấm xuất thân trong gia đình như thế thường rất kênh kiệu , được bao bọc bởi 1 vẻ ngoài sáng láng nhưng đầu óc thì lại rỗng tuếch , Nhưng anh lại không phải là loại người như thế , anh ít nói , giản dị , phong trần , và đặc biệt là ánh mắt sâu thẳm như nhìn xoáy vào tận nội tâm người khác . Em vẫn thường bị choáng ngợp bởi tia nhìn ấy . Những lúc như thế , em lại quay mặt đi để giấu vẻ lúng túng và cố tạo cho mình thái độ thản nhiên . Em biết , anh là 1 người khá đào hoa , vì thế em vẫn luôn tỏ ra mình là 1 ngươì" miễn nhiễm " đối với anh . Và ...em đã thành công !
Anh bảo " thời gian qua anh tưởng mình có " tình cảm " với em . Anh bị cuốn hút bởi giọng nói ngọt ngào và tính cách của em . Thế nhưng cuối cùng anh nhận ra rằng đó chỉ là 1 sự ngộ nhận , anh vẫn chưa thể quên được người cũ " . Anh đứng bên em , nhưng lời nói của anh em nghe tựa như từ 1 nơi xa xăm nào đó vọng về . Trong trái tim em , có 1 cái gì chưa kịp hình thành đã vội vỡ vụn . Em nói mà không thể hiểu được mình nói gì " từ trước đến giờ em vẫn chỉ xem anh là bạn thôi mà ! " . " Ừ ! anh biết điều đó chứ ! " . Em mỉm cười chua chát , thì ra mình che dấu giỏi đến thế sao ?
Và từ đó , anh xem em như bạn thân . Em đi bên lề những cuộc tình của anh với vai trò 1 người bạn thân_1 cố vấn . Em cố gắng chôn vùi tình cảm của mình , nhưng hình như càng cố dập tắt thì nó càng cháy âm ỉ . Em không đủ dũng cảm để bày tỏ tình cảm của mình đối với anh , hay em không muốn mình cũng giống như những_cô_gái_đã_đi_qua_cuộc_đời_anh ? . Tình yêu tốt đẹp không phải là chạy theo van xin nó , mà hãy để nó tự tìm đến . Em không thể biết được tương lai mình sẽ như thế nào , nhưng em đã và đang yêu anh , yêu anh hơn bất cứ tình yêu của người con gái nào dành cho anh !
Nhưng em không thể cứ đắm chìm mãi trong vô vọng , em sẽ cố gắng thoát khỏi cái bóng của anh ! Tuy đó không phải là chuyện dễ dàng , nhưng em đã quyết định thì không thay đổi . Thôi thì hãy để cho gió mang những rung động đầu đời của em đi xa , xa mãi , tan biến vào cõi hư vô . Để em lại trở về với chính em ngày nào , 1 cô bé vô tư , mơ mộng , với cái thế giới do chính em tạo ra . Em mong tình yêu của em đối với anh sẽ tan biến nhanh như ngôi sao băng tren bầu trời kia . Để nó sẽ chỉ còn là 1_chút_gì_để_nhớ ! Cầu chúc cho anh được hạnh phúc !

ac
25-04-03, 08:30 PM
Tại sao có những người cao thượng như vâỵ nhỉ! CNNN đã đôi lần cố tỏ ra cao thượng nhưng thực sự chẳng hiểu cao thượng là cái gì cả , đành ngậm ngùi trong đau khổ?!

chiminhanh
01-05-03, 07:06 AM
hix, đọc bài của NGƯỜI TA sao buồn quá...!
Chẳng lẽ "tình chỉ đẹp khi tình còn dang dở" thôi sao???
Sao con đường đi đến tình yêu lúc bào cũng đầy chông gai thế?

người ta
01-05-03, 01:03 PM
Thật sự mình không cao thượng nhiều như bạn nghĩ đâu ! nhưng " điều gì của mình thì sẽ là của mình , còn không phải của mình thì có níu kéo cũng không thể thay đổi được " . Cứ nghĩ theo chiều hướng như thế thì bạn sẽ thấy lòng mình nhẹ nhõm hơn nhiều lắm ! :)

ac
01-05-03, 07:01 PM
NGUOITA ơi! chuyện tình yêu sao lúc nào cũng phải có 1 người đau khổ cơ chứ . có lẽ tình yêu là viên kẹo ngọt ngào nhất nhưng cũng là viên thuốc đắng nhất . ai cũng biết được diiiều đó nhưng ko hiểu sao những giọt nuốc mắt đớn đau của chàng ROMEO & nàng JULIET vẫn chảy dài đến cũng chảy mãi cho đến hôm nay?!

Guest
08-05-03, 11:39 PM
toi thi nghi neu yeu ma nhu the thi thoi dai ngay nay kho lam day .............honglinhcu@yahoo.com

mickey
14-09-03, 04:23 PM
chuyện của người ta buồn quá đi, mình xem mà muốn khóc luôn đó . co 1 thời mình cũng đã từng yêu say đắm 1 người,mặc dù lúc đó mình chỉ mới 18 tuổi . có người sẽ cười và nghĩ rằng tuổi đó chưa đủ chính chắn để yêu, nhưng thật sư minh yêu người đó lắm . nhìn người đó đau khổ tim mình thắt lại.mặc dù người đó biết mình thương nhưng thái độ người đó kì lắm. đôi lúc mình có cảm tuởng người đó cũng yêu mình cũng chấp nhận tình cảm của mình nhưng nhiều lúc lại thật xa cách, như xua đuổi mình vậy. mình thật sự rất mệt , va 1 ngày kia mình đã nói với người ta rằng mình không còn yêu nguời đó nữa, mình thật bình tĩnh khi nói ra điều đó nhưng khi người ta quay đi thì mình không còn đứng vững nữa .bây giờ mình cũng không biết là mình làm như vậy đúng hay sai nữa nhưng mình thậy sự rất hối hận ,mình khóc thật nhiều. giờ đây mình vẫn còn yêu người ta nhiều lắm. thời gian mình vui vẽ chi có vài tháng thôi nhưng những kĩ niệm ngày nào vẫn còn rất rõ . 2 năm , 2 năm rồi mà cứ tưởng như mới còn hôm qua .mình rất rất buồn . em nhớ anh nhiều .

hoatigon
16-09-03, 10:02 AM
có hạnh phúc nào là trọn vẹn không?có niề vui nào không chứa nỗi buồn không?có khi nào anh mãi là của em không?hãy trả lời cho em biết...

thamtunet
16-09-03, 10:31 AM
Originally posted by hoatigon@Sep 16 2003, 03:02 AM
có hạnh phúc nào là trọn vẹn không?có niề vui nào không chứa nỗi buồn không?có khi nào anh mãi là của em không?hãy trả lời cho em biết...
Hạnh phúc có trọn vẹn hay không khi tình yêu giữa anh và em có được hạnh phúc hay không, giữa chúng ta mỗi người hãy biết làm cho hạnh phúc đó càng tăng lên . Anh tự hỏi đã bao giờ bên anh em cảm thấy buồn, vì một chút dỗi hờn khi anh đến trể thế là hôm ấy niềm vui của chúng ta không được trọn vẹn.
Giữa anh và em có thể xảy ra những cuộc cải vã chỉ vì anh đi cùng cô bạn chung lớp, giữa tình yêu và sự tin tưởng mà em dành cho anh, anh ko thể nói ah sẽ mãi là của em mà chính em, em có thể cảm nhận được anh có thể mãi mãi là của em không?

nht
20-09-03, 10:57 PM
đọc chuyện của nt, tui thấy thương nt quá, giá mà anh chàng đó đừng quá vô tâm đến mức không thấy được tình yêu của nt dành cho mình, nhưng tui nghĩ tại sao mình lại yêu một người không yêu mình, đành rằng bởi đó là tình yêu, nhưng trong đó có cả danh dự của chính mình, danh dự của mình vẫn hơn chớ.

người ta
21-09-03, 12:12 PM
Sao lại là danh dự ? chẳng lẽ bít người đó không yêu mình , nên mình không được yêu người ấy để bảo toàn danh dự à ? nếu mà dễ dàng như thế thì TY chả là cái gì cả . Mà tại sao như thế lại đánh mất danh dự nhỉ ? mình cũng chưa từng níu kéo anh ta . Mình thấy chả có gì là mất danh dự cả .

bad_boy1062003
21-09-03, 09:49 PM
Originally posted by người ta@Sep 21 2003, 05:12 AM
Sao lại là danh dự ? chẳng lẽ bít người đó không yêu mình , nên mình không được yêu người ấy để bảo toàn danh dự à ? nếu mà dễ dàng như thế thì TY chả là cái gì cả . Mà tại sao như thế lại đánh mất danh dự nhỉ ? mình cũng chưa từng níu kéo anh ta . Mình thấy chả có gì là mất danh dự cả .
Clap...Clap NT nói chuyện cứ như là người lớn vậy.Xem ra NT mà BB đã chọn là 1 người con gái đầy cá tính đây.Đúng thật,"tình yêu cứ như là một thỏi kẹo chocolate vậy,người không biết thưởng thức sẽ nói là nó đắng,người biết thưởng thức sẽ tìm thấy trong vị đắng của nó những hương vị ngọt ngào"...Anh nói thế có gì phải bình luận không em?

nht
21-09-03, 11:14 PM
tui thấy có cái còn quan trọng hơn tình yêu đó là danh dự, bởi đối với một người không có gì đáng giá hơn là cái phẩm giá của người đó, tui nghĩ không nên vì tình yêu mà quên cái danh dự của mình, tại sao mình lại yêu một người trong khi người đó lại yêu một người khác, tui nghĩ danh dự ở đây chính là cái mà mọi người đang "sót thương" bạn khi bạn yêu đơn phương ai đó. theo tui nghĩ trong tình yêu cũng phải có sự công bằng nữa bạn ạ.

hoatigon
22-09-03, 11:14 AM
còn hoatigon thì lại thầy tình yêu như một ly cafê không thêm đường thì đắng, thêm vào nhiều thì ngọt nhưng vẫn pha chút ít vị đắng và cứ thế mà thêm đường vào từ từ ly cafe đó sẽ từ từ mất dần vị đắng ... tình yêu là thế đó ...nhưng còn hoatigon thì không thể thêm đường vào ly cafe được ...vì thế với hoatigon tình yêu của hoatigon toàn là vị đắng...

CôNàngSuperĐiệu
26-09-03, 08:29 AM
Thất tình mới biết yêu là khổ
Lụy tình mới biết khổ vì yêu

I hope so....you happy...!

hoatigon
26-09-03, 01:14 PM
thế tại sao người khi yêu thường hay luỵ vì tình mà có nhiều người được yêu sao không mấy ai thật tình..

mickey
19-10-03, 01:43 PM
nếu như theo lời của nht nói thì mình thật sự không còn danh dự nữa sao. vậy nghĩa là mình không còn 1chút tự trọng gì nữa sao. thật sự không phãi như vậy đâu nht ơi. nếu trong tình yêu mình coi trọng cái tôi cua mình thì thật sự là mình đã yêu chưa, có khi nào nht đã tự hỏi như vậy chưa. tình yêu cao đẹp lắm đừng vì tư ái khi không được yêu mà làm nó mất đi vẻ đẹp của nó chứ .