PDA

View Full Version : Giúp mình với!!!Kết quả như vậy là sao?

no068
20-12-12, 03:08 AM
Sáng ngày 19/12/2012 mình được công an phường mời lên test ma túy kiểm tra định kỳ(mới đi lần đầu tiên) với tâm trạng tràn đầy tự tin vì mình đã thật sự không sử dụng heroin gần 1,5 tháng.
_Lần đầu tiên đ/c công an phường test bằng que thử nhanh loại 10k/que cho kết quả âm tính với 2 gạch đỏ rất đậm.
_Tiếp theo lấy tiếp 1 que test 4 chân nghe đâu xuất xứ bên Mỹ 200k/que.Lần này kết quả như sau:
.Ở 3 cột đầu tiên AMP(ma túy đá),MOP(heroin,moocphin),MDMA(thuốc lắc)lên 2 gạch âm tính đỏ đậm rất nhanh
.Ở cột cuối cùng là nhóm THC (cần sa, bồ đà...) thì nó lại cho ra kết chậm hơn khoảng 2-3 phút nhưng 2 vạch không được đậm lắm,theo thang điểm từ 1-10 thì màu sắc nó khoảng 4-5 điểm.Các đ/c công an phường(5 nam,2 nữ) nhìn vô phán có sử dụng ma túy:-s(Yêu cầu ở 4 cột phải đỏ đậm hết mới đạt).Điều đáng nói ở đây là mình chưa bao giờ sử dụng cái đó bao giờ(chỉ chơi "đá" 2-3 lần cách đây hơn 1 năm,còn heroin là mình tự cai "sống" từ tháng 2/2012 và "nhảy dù" 5-6 lần cho đến tháng 12/2012, lần gần nhất là cách đây 1,5 tháng...mình xác định là lần cuối cùng kô đụng đến nó nữa,cái này ai đã từng nghiện thì mới biết cảm giác nhớ nhung nó).Về nhà mình gọi điện hỏi trung tâm tư vấn:dù có lên 2 vạch mờ thì vẫn là "âm tính".
Chẳng lẻ nghiệp vụ CA tệ đến thế sao?Mình kô tức về kết quả vì trong thâm tâm mình biết rõ nhất.Chỉ tức cái que 200k từ Mỹ đã lấy đi luôn lòng tin của Mẹ dành cho mình.Có ai biết cách nào test ma túy cho kết quả chính xác hơn không?Nếu lần thứ 2 test vẫn kết quả như vậy thì cho đi trung tâm cai nghiện....Ai đó từng bị giống như mình thì xin giúp mình với!!!Có nên kiêng cử uống thuốc Tây,thuốc bổ để lên được 4 cột đỏ đậm không?(tại mình đang bị bệnh viêm xoang và mới làm tiểu phẩu xong)
P/s: mình tự khai có sử dụng ma túy với gia đình vì có người thân bên cạnh mình mới có đủ sức vượt qua(do mình nghĩ vậy nên mới khai).Còn gia đình cũng tự nguyện lên CA phường khai báo mới đoạn tuyệt được với ma túy(do mẹ mình nghĩ vậy).

caydangtinhdoi
20-12-12, 09:37 PM
thật sự mình chưa bao h sử dụng que thử 4 chân đó lên không biết cho bạn một lời khuyên như nào. Nhưng mình biết rằng chắc chắn nó rất nhạy với tất cả các chất kích thích nói chung với một hàm lượng rất nhỏ ( thậm chí chỉ 0,00 mấy phần trăm mà thôi ) như trong thuốc tân dược uống bình thường cho một người bị cảm cúm hay giảm đau....v..v..
và mộ điều chắc chắn nữa là nghiệp vụ của công an họ có giới hạn về vấn đề đó vì nghiệp vụ của họ không phải là đi chuyên sâu về nó.Nhưng những hiểu biết căn bản như mình đã nói ở trên thì họ đều biết chứ khong phải là không,chỉ có điều họ muốn nói có thì là có mà thôi....
Không biết chỉ bạn cách minh oan và giải thoát cho bạn như nào ...vì họ muốn nói không thì nó cũng sẽ là không.Nhưng nếu không có j quan trọng lắm thì bạn cũng đừng bận tâm làm j vì mình không hổ thẹn với bản thân mình là đc . Còn mấy cái thèng gọi là C.A thì quên chúng nó đi,chúng nó còn biến đen thành trắng đc cơ mà.
Khi dùng que thử he bình thường thì ngừoi hút thuốc lá cũng đã cho hai vạch và chỉ có một vạch đậm thôi còn một thì hơi mờ mờ,khác hẳn với người bình thường không dùng thuốc lá sẽ cho hai vạch đỏ đậm.

ngay-moi
25-01-13, 04:25 PM
Bình tĩnh nào :)
Quy định đọc que test là 1 gạch = âm tính ; 2 gạch = dương tính ; 1 rõ 1 mờ (trường cai hay gọi là 1 gạch rưỡi) = vẫn có thể coi là dương tính, có thể thôi nhé :) nghĩa là 50/50) ; còn 2 gạch mờ thì chắc là que có vấn đề.
Bạn đừng nên bức xúc quá ! nghĩ cho cùng thì Mẹ bạn chưa tin bạn hoàn toàn được cũng đúng mà :) cần thêm chút thời gian cũng như cách sống nữa...
Với CA thì chẳng cần phải lo nếu bạn thực sự không còn sử dụng! bởi nếu muốn đưa 1 ngưởi đi cai nghiện bắt buộc (Nghị định) thì phải trong các trường hợp sau :
1- Bạn thuộc diện đã đi nghị định: khi test kiểm tra bạn cháy que lần thứ 2 :-o (lần đầu dương: cảnh cáo) lập hồ sơ chờ chuyến bay.
2- Bạn bị bắt tại điểm nóng về mua bán MT ( test dương + địa phương báo có tiền sự sử dụng -> đi thẳng lên trung chuyển) :-h
Còn nếu nghi ngờ CA kết hợp với gia đình đưa đi tự nguyện (AK kè) thì trung tâm cũng test lại à! nếu âm tính cũng không nhận đâu mà....hihi....
Yên tâm chưa? đừng để ý đến những chuyện đó nữa tập trung vào chuyên môn đi (cố gắng mà giữ gìn nghen..)

sonthaman
26-01-13, 12:19 AM
Sáng ngày 19/12/2012 mình được công an phường mời lên test ma túy kiểm tra định kỳ(mới đi lần đầu tiên) với tâm trạng tràn đầy tự tin vì mình đã thật sự không sử dụng heroin gần 1,5 tháng.
_Lần đầu tiên đ/c công an phường test bằng que thử nhanh loại 10k/que cho kết quả âm tính với 2 gạch đỏ rất đậm.
_Tiếp theo lấy tiếp 1 que test 4 chân nghe đâu xuất xứ bên Mỹ 200k/que.Lần này kết quả như sau:
.Ở 3 cột đầu tiên AMP(ma túy đá),MOP(heroin,moocphin),MDMA(thuốc lắc)lên 2 gạch âm tính đỏ đậm rất nhanh
.Ở cột cuối cùng là nhóm THC (cần sa, bồ đà...) thì nó lại cho ra kết chậm hơn khoảng 2-3 phút nhưng 2 vạch không được đậm lắm,theo thang điểm từ 1-10 thì màu sắc nó khoảng 4-5 điểm.Các đ/c công an phường(5 nam,2 nữ) nhìn vô phán có sử dụng ma túy:-s(Yêu cầu ở 4 cột phải đỏ đậm hết mới đạt).Điều đáng nói ở đây là mình chưa bao giờ sử dụng cái đó bao giờ(chỉ chơi "đá" 2-3 lần cách đây hơn 1 năm,còn heroin là mình tự cai "sống" từ tháng 2/2012 và "nhảy dù" 5-6 lần cho đến tháng 12/2012, lần gần nhất là cách đây 1,5 tháng...mình xác định là lần cuối cùng kô đụng đến nó nữa,cái này ai đã từng nghiện thì mới biết cảm giác nhớ nhung nó).Về nhà mình gọi điện hỏi trung tâm tư vấn:dù có lên 2 vạch mờ thì vẫn là "âm tính".
Chẳng lẻ nghiệp vụ CA tệ đến thế sao?Mình kô tức về kết quả vì trong thâm tâm mình biết rõ nhất.Chỉ tức cái que 200k từ Mỹ đã lấy đi luôn lòng tin của Mẹ dành cho mình.Có ai biết cách nào test ma túy cho kết quả chính xác hơn không?Nếu lần thứ 2 test vẫn kết quả như vậy thì cho đi trung tâm cai nghiện....Ai đó từng bị giống như mình thì xin giúp mình với!!!Có nên kiêng cử uống thuốc Tây,thuốc bổ để lên được 4 cột đỏ đậm không?(tại mình đang bị bệnh viêm xoang và mới làm tiểu phẩu xong)
P/s: mình tự khai có sử dụng ma túy với gia đình vì có người thân bên cạnh mình mới có đủ sức vượt qua(do mình nghĩ vậy nên mới khai).Còn gia đình cũng tự nguyện lên CA phường khai báo mới đoạn tuyệt được với ma túy(do mẹ mình nghĩ vậy).

anh à, em cũng giống anh đó. Em bị bắt vì tội sử dụng cần xa, 1 tháng sau lên thử thì dương tính, mà cũng vạch thứ 4 luôn anh à. que này mua có 50 60k thôi à. hình như cũng là THC thì fải. trong thâm tâm em cũng biết, vậy mà họ gán cho e dùng ma tuý đá. ng ta bảo cái màu xanh là cần sa. thế mới khổ anh à. h chả biết làm tnào