PDA

View Full Version : Nhật ký cai nghiện ma túy lần N.

Pages : [1] 2

xxvuaxx
03-02-13, 10:04 PM
sau khi bỏ được ma túy 2.5 năm mình đã nghiện lại từ tháng 3 năm 2012 cho đến nay , tính từ lúc đó đến hôm nay mình đã bỏ 3 đợt và mỗi đợt bỏ được 10 ngày .

đợt gần đây mình chơi ma túy liên tục được 55 ngày, mỗi ngày 400k.. và mình quyết định ngày mai tức ngày 4/2/2013 mình sẽ bỏ ma túy .

để chuẩn bị bỏ ma túy mình đã nói với người bán ma túy cho mình là không bán cho mình nữa và anh ta đã làm theo điều này , chính vì vậy mà 3 ngày nay mình muốn chơi ma túy nhưng anh ta ko bán cho mình nữa khiến mình phải vất vã nhờ người khác mua , 3 hôm nay mình nhờ 1 người nghiện ở khu vực trung tâm ung bướu mua dùm mỗi lần mua thì tốn cho người này 100k .

để chuần bị cho lần cai này minh đẫ mua 5 viên thuốc giảm đâu loại mạnh là tramapar thành phần gồm paracetamol và tramadol , thuốc này mạnh tương đương tata đó nha các bạn , 4 viên thuốc ngủ 3 khía lexomil và 10 viên terpin codein, mình dự tính chỉ uống thuốc khoảng 2 đến 3 ngày đầu thôi .

Hy vọng là mình sẽ cai nghiện thành công

Ngày 1 : cái này sáng mai mình sẽ cấp nhật nha các bạn

VUNG_THAN
03-02-13, 10:37 PM
sau khi bỏ được ma túy 2.5 năm mình đã nghiện lại từ tháng 3 năm 2012 cho đến nay , tính từ lúc đó đến hôm nay mình đã bỏ 3 đợt và mỗi đợt bỏ được 10 ngày .

đợt gần đây mình chơi ma túy liên tục được 55 ngày, mỗi ngày 400k.. và mình quyết định ngày mai tức ngày 4/2/2013 mình sẽ bỏ ma túy .

để chuẩn bị bỏ ma túy mình đã nói với người bán ma túy cho mình là không bán cho mình nữa và anh ta đã làm theo điều này , chính vì vậy mà 3 ngày nay mình muốn chơi ma túy nhưng anh ta ko bán cho mình nữa khiến mình phải vất vã nhờ người khác mua , 3 hôm nay mình nhờ 1 người nghiện ở khu vực trung tâm ung bướu mua dùm mỗi lần mua thì tốn cho người này 100k .

để chuần bị cho lần cai này minh đẫ mua 5 viên thuốc giảm đâu loại mạnh là tramapar thành phần gồm paracetamol và tramadol , thuốc này mạnh tương đương tata đó nha các bạn , 4 viên thuốc ngủ 3 khía lexomil và 10 viên terpin codein, mình dự tính chỉ uống thuốc khoảng 2 đến 3 ngày đầu thôi .

Hy vọng là mình sẽ cai nghiện thành công

Ngày 1 : cái này sáng mai mình sẽ cấp nhật nha các bạn

chúc bạn thành công , cai bo cắt cơn thành công là 15 % uống thuốc ngủ là 2 % tốt nhất cai bo và tắm
chưa thấy cập nhật là nảy số đến 97%^:)^

thanhlam
04-02-13, 09:17 AM
chúc bạn thành công , cai bo cắt cơn thành công là 15 % uống thuốc ngủ là 2 % tốt nhất cai bo và tắm
chưa thấy cập nhật là nảy số đến 97%^:)^
tết đến nơi rồi nhanh lên ăn tết cho ngon miệng

xxvuaxx
04-02-13, 08:26 PM
sao diễn đàn này mình edit post ko được , thôi thì post tiếp đưới này vậy :

Ngày 1 :hôm nay bỏ được đến 12h trưa đang mệt muốn chết thì nhà vợ gọi điện kêu về ăn cơm , thế là mình tặc lưỡi thôi hôm nay coi như làm quen rồi mai bỏ thiệt , thay quần áo chở vợ con về ngoại ko quên mua 300k hàng .
qua nhà vợ chui vô tolet làm việc , hic
giờ về nhà tắt luôn máy điện thoại , khi nào cai xong mới mở , lúc về ghé nhà thuốc tây mua mấy chai nước biển để mai cai tự truyền , mình có thể tự truyền nước biển đó nha hihi.

lạy trời cho ngày mai con có đủ nghị lực cai và cai suôn sẽ đừng nhảy số lung tung , thiệt tình là chán ma túy lắm rồi hy vọng mọi chuyện đúng như kế hoạch . hic.

xxvuaxx
08-02-13, 01:54 PM
nhờ người quen mua được 5 viện hydromorph. 2 ngày nay cứ vật lên là tống 1 viên vào , thấy gần như người bình thường , đầu óc không nảy số gì hết .

khôngn biết uống hết 5 viên này có bị vật không chứ thấy uống cái này cai êm quá .

ai có kinh nghiệm về thuốc này ý kiến với mình cái

xxvuaxx
11-02-13, 06:29 PM
bỏ được 2 ngày rồi lại nhảy dù

giờ mình đặt mục tiêu là bỏ 10 ngày rồi tính gì thì tính , chắc làm từng mục tiêu nhỏ dễ thực hiện hơn chứ nói bỏ luôn thì khó thực hiện . kì nàyh mình ráng bỏ được 10 ngày rồi tính tiếp

cand
13-02-13, 11:08 AM
bỏ được 2 ngày rồi lại nhảy dù

giờ mình đặt mục tiêu là bỏ 10 ngày rồi tính gì thì tính , chắc làm từng mục tiêu nhỏ dễ thực hiện hơn chứ nói bỏ luôn thì khó thực hiện . kì nàyh mình ráng bỏ được 10 ngày rồi tính tiếp

cố gắng lên bạn ơi.bạn bỏ được 2.5nam ,mà tái lại thật đáng tiết.đọc bài của bạn mà mình cảm thấy hồi hộp,sợ tái lại quá.thời gian này mình luôn cách ly tuyệt đối với môi trường cũ.không biết thời gian có đưa mình trở lại không.nghĩ lại mà cảm thấy buồn

xxvuaxx
24-02-13, 02:15 PM
sau khi lên bờ xuống ruộng , vật vã cai tới cai lui cuối cùng cũng cai được rồi

đã bỏ thành công được 12 ngày , kaka

tương lai tươi sáng lại ùa về , hi vọng đây là lần cai sau cùng của cuộc đời mình .

nghiện ma túy chả có gì vui , suốt ngày lo tiền bạc , sức khỏe giảm sút và luôn làm bạn với cái tolet .

thôi mình kết thúc ở đây , chúc các bạn những điều tốt đẹp nhất

thienlong
25-02-13, 09:31 PM
sau khi lên bờ xuống ruộng , vật vã cai tới cai lui cuối cùng cũng cai được rồi

đã bỏ thành công được 12 ngày , kaka

tương lai tươi sáng lại ùa về , hi vọng đây là lần cai sau cùng của cuộc đời mình .

nghiện ma túy chả có gì vui , suốt ngày lo tiền bạc , sức khỏe giảm sút và luôn làm bạn với cái tolet .

thôi mình kết thúc ở đây , chúc các bạn những điều tốt đẹp nhất

Cố gắng lên bạn nhé. Nếu cẩn thận bạn uống thêm thuốc chống tái 1 thời gian cũng tốt đó. kg ngừng cố gắng từng ngày bạn nhé. Đừng để những ưu phiển của cuộc đời làm mình gục ngã nữa nhé.

xxvuaxx
01-03-13, 08:24 PM
hôm nay đã được 15 ngày , người đã nhẹ nhõm nhiều rồi , đã ngủ được rồi tuy còn hơi khó ngủ .

nghĩ lại quá trình cai mà nổi cả da gà , kinh khủng thật .

mình đã tạm gọi là thành công vì 5 hôm nay mình vi vu đi làm ngoài đường , tiền đầy túi , ko ai kiểm soát mà đầu óc ko nhảy số gì hết .

hy vọng bỏ được hẳn ,

bây giờ khỏe rồi lại mắc chứng mê gái , gặp em nào cũng thấy thích hết kakaka =P~

xxvuaxx
04-03-13, 04:11 PM
hôm nay tự nhiên toàn thân ê ẩm , nhức xương quá , không biết bỏ bao lâu mới như người bình thường .

xxvuaxx
07-03-13, 07:42 PM
hôm nay là chẳn 20 ngày , người khỏe lắm rồi gần như bình thường , tư tưởng thông rồi vì mình vi vu ngoài đường cả tuần nay , tiền đầy túi mà chẳng thèm nhảy dù nhảy dây gì ráo .

mình có đi bơi liên tục 5 ngày nay , thấy về dễ ngủ hơn ,

ko chơi ma túy tiết kiệm được nhiều tiền thật, bỏ 20 ngày xem như tiết kiệm được 8 triệu rồi , haha

cầu trời cho tinh thần con luôn vững vàng như thế này

kyniem_boquen2016
08-03-13, 01:44 PM
hôm nay đã được 15 ngày , người đã nhẹ nhõm nhiều rồi , đã ngủ được rồi tuy còn hơi khó ngủ .

mình đã tạm gọi là thành công vì 5 hôm nay mình vi vu đi làm ngoài đường , tiền đầy túi , ko ai kiểm soát mà đầu óc ko nhảy số gì hết .

hy vọng bỏ được hẳn ,

bây giờ khỏe rồi lại mắc chứng mê gái , gặp em nào cũng thấy thích hết kakaka =P~

chúc anh cai thành công
lâu lắm rồi mới quay lai forum cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe đến tất cả ace trong zum,nhờ có diễn đàn + thêm sự cố gắng em cũng đã vượt qua đc hơn 1 tháng rồi,bay giờ tinh thần cũng đang ổn định vẫn mất ngủ, đêm chơi ngày ngủ,ngày nào cũng vậy nhưng đc cái em bỏ đc hơn 1 tháng rồi và tinh thần cũng vững ,nếu có bạn mời chơi em he thì em cũng lắc đầu em ko biết mình có tinh thần này mãi ko nhưng hiện tại em sẽ lắc đầu với em he khi bạn bè mời,vì em vẫn đang ở môi trường cũ em cũng đã quyết định rằng mình vấp ngã ở đâu thì mình nên đứng dậy ở đó.và trong suy ngĩ luôn nhắc nhở bản thân mình rằng sung sướng đc 1 ngày để tìm lại cảm giác cũ nhưng ngược lại mình phải đánh mất cả 1 quãng đường để mình vượt qua để đc như bây giờ nên em cũng đã cố gắng lắm rồi.bây giờ em cũng đang cố gắng hòa nhập với mọi người cũng như cộng đồng và xã hội để tìm lại niềm vui ,niêm vui thật sự chứ ko phải do ảo giác mang lại,em cũng luôn ước rằng mình có thể làm lại cuộc đời để để bù đắp lại cho ng mẹ luôn quan tâm hết mình chăm sóc em những tháng ngày qua.mẹ là nguôn động lực là sự động viên lớn nhất của em để em có thể đứng dậy và em đi tiếp quãng đường còn lại.em mong rằng có 1 liều thuốc có thể tẩy não,tẩy em he đi thật xa xa khỏi cái đầu của mình để những a e ngiện như chúng ta ai cũng có thể đứng dậy đc sau những sai lầm và sự xa đọa bấy lâu nay của anh em mình,mong rằng đó có thể thành sự thật.em hiện tại vẫn đang cai bo ko dùng 1 loại thuốc nào,tính time em chơi cũng đc gần 2 năm nhưng năm 2012 em chơi nhiều vào tháng 1,2,3,4,5 còn tháng 6,7,8,9,10,11,12 em cứ chơi 1 ,2 ngày em lại cai nên bây giờ mọi người cũng động viên em nhiều vì vậy em cũng luôn an ủi bản thân mình luôn phải cố gắng vượt qua để đền đáp lại công ơn của mọi người.chúc anh chị em luôn vui vẻ tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.THÂN!

thienlong
10-03-13, 08:39 PM
Cố lên kyniem_boquen2016 với xxvuaxx nhé. Hay tin vào những điều kg thể mà lại có thể làm được thêm 1 ngày kg dùng matuy là thêm 1 ít hy vọng càng gom nhặt được nhiều hy vọng thì cơ hội làm lại cuộc đời càng nhiều...

nguoilamlo
11-03-13, 09:20 AM
Mới đi trại cai về 10 ngày , hên là nhờ có ông già đứng tên hợp đồng ko thì ngày thứ 4 đạp cửa về mẹ nó rồi . Cái kiếp này nó khổ ae mình biết thế mà vẫn đâm đầu vào . Có tất cả ->>> vướng vào lại mất --->>> lại cai lại có tất cả ->> chơi rồi lại mất hết . Cái vòng tròn đó luẩn quẩn ko biết đến khi nào . Mình thì muốn chắc cú hơn các bạn nên vừa cai xong là đấm lại Natrex vào luôn . Thôi thì làm người dù sao vẫn sướng hơn làm ma . Biết là thế mà cái đầu vẫn nhảy số đùng đùng. Hy vọng ae cố gắng .

xxvuaxx
12-03-13, 09:24 AM
hôm nay được 25 ngày rồi , đôi lúc cũng thèm nó lắm , nhưng nhìn lại quá trình cai thấy khủng quá nên ko dám chơi .

cứ nghĩ chơi vô phê được 1 ngày rồi ngủ dậy lại như con thú nên thôi .

mà chắc mình bị trầm cảm sau cai rồi , hàng ngày buồn lắm cơ.

cố lên tôi ơi , tuyệt đối ko chơi lại dù chỉ 1 lần .

nhóc phù thủy
13-03-13, 10:41 AM
Dạo 1 vòng quanh topic này trong lòng lại có chút niềm vui.. nhìn thấy từng sự cố gắng của mọi người mà như có thêm niềm tin, tin vào sức mạnh tinh thần, tin vào quyết tâm đứng lên làm lại, tin vào những nỗ lực.. rồi sẽ được đền đáp xứng đáng.

Nắm niềm tin trong tay và cùng cố gắng nhé, mọi người! Từng chút một thôi, nhưng rồi sẽ thành công, đừng nản lòng nhé! >:D

kyniem_boquen2016
15-03-13, 06:44 PM
Cố lên kyniem_boquen2016 với xxvuaxx nhé. Hay tin vào những điều kg thể mà lại có thể làm được thêm 1 ngày kg dùng matuy là thêm 1 ít hy vọng càng gom nhặt được nhiều hy vọng thì cơ hội làm lại cuộc đời càng nhiều...

thanks anh thienlong nhiều lắm nhé.em cũng như anh xxvuaxx thôi em cũng mới thân vơi cô ba đc gần 2 năm nếu tính chơi dền thì chưa đc 1 năm đâu ạ .nhưng mà em cũng đã có cái cốt rồi ,lần này là lần cai có thể nói là cao nhất trong những lần cai đc hơn 1 tháng vì mọi lần cai cao nhất em cũng chỉ dc 20 hôm nhưng tâm lý cũng không đc ổn định như bây giờ...ngày trc em cai cứ có tiền là nảy số nhưng lần này em có tiền em cũng có nảy số tý thôi nhưng mà cũng có suy ngĩ như anh xxvuaxx là sung sướng đc 1 ngày mai lại như con thú em lại thôi.em cũng đang cố gắng từng ngày đây mong rằng em sẽ vượt qua đc để lấy lại những gì đã mất ,anh xxvuaxx cũng cố gắng lên anh nhé anh em mình cùng sát cánh bên nhau nhé vì a e mình cùng đang cai .... chúc ace niềm tin luôn có nhiều niềm tin để vượt qua mọi sóng gió trong cuộc đời.

thienlong
15-03-13, 09:57 PM
Nghe thienlong uống thuốc chống tái 1 thời gian đi. Tự tin là tốt nhưng với matuy kg đùa được. Các bạn đang trong giai đoạn sau cắt cơn sức khỏe yếu thần kinh suy sụp hay còn gọi là trầm cảm, rất khó làm chủ cảm xúc và suy nghĩ của mình. Bình thường thì kg sao nhưng nếu bị tác đồng thêm yếu tố bên ngoài nữa rất khó làm chủ được bản thân. matuy cũng là 1 dạng thuốc giờ mình muốn dứt được thì cũng nên uống thêm thuốc chống tái hỗ trợ thêm 1 thời gian khi nào ổn hơn thì thôi kg cần uống thuốc nữa.

kyniem_boquen2016
25-03-13, 11:12 AM
Nghe thienlong uống thuốc chống tái 1 thời gian đi. Tự tin là tốt nhưng với matuy kg đùa được. Các bạn đang trong giai đoạn sau cắt cơn sức khỏe yếu thần kinh suy sụp hay còn gọi là trầm cảm, rất khó làm chủ cảm xúc và suy nghĩ của mình. Bình thường thì kg sao nhưng nếu bị tác đồng thêm yếu tố bên ngoài nữa rất khó làm chủ được bản thân. matuy cũng là 1 dạng thuốc giờ mình muốn dứt được thì cũng nên uống thêm thuốc chống tái hỗ trợ thêm 1 thời gian khi nào ổn hơn thì thôi kg cần uống thuốc nữa.

dạo này thấy room mình ít online,ít người nói về ma túy quá mọi người ạ.không biết dạo này các ace thế nào rồi cho em gửi lời hỏi thăm sk đến tất cả ace trên room nhé.dạo nè không thấy anh zero online nhỉ chắc lại ngẹo lại rồi hả anh,anh cố gắng lên anh nhé.trong thời gian qua em đã cố gắng và cố gắng rất nhiều và đến bây giờ em cũng đã bỏ đc cô ba đc 1 tháng 2 ngày rồi đó cũng là 1 thành tích mà em tự nhận thấy rằng mình đã cố gắng cho chính mình và cho những người yêu thương mình đặc biệt là ngươi mẹ yêu dấu của em đã cố gắng động viên an ủi em trong những ngày qua (con rất thương mẹ vì vây con sẽ cố gắng đứng dậy và bước đi,bước đi những bước thật chậm,thật chậm để con không bị vấp ngã 1 lần nào nữa mẹ ạ)mong mẹ luôn mạnh khỏe con mong những điều tốt nhất sẽ đến với mẹ.em xin tâm sự với các ace trên room quãng time em cai ngiện dù em cũng mới bước vào đời cô ba được gần 2 năm ,trong quãng time đó em cai ngiện khoảng trên 10 lần nhưng chưa lần nào em cai quá 20 ngày và những lần cai trước em thấy không lần nào đc thoải mái như lần này mọi lần cai đc khoảng 1 hoặc 2 tuần là em bắt đầu nảy số ngay rồi lúc đó là em đi tìm ngay cô ba nhưng lần này em cũng có nảy số nhưng em đã vượt qua đc ko đi tìm cô ba nữa hihi.cho đến time này em cai được 1 tháng 2 ngày em cảm thấy thoải mái lắm em ít nhớ đến cô ba nhiều rồi hầu như 5% là còn nhớ đến cô nữa thôi.em có tiền cũng không đi tìm cô ba nữa(mọi lần có tiền là tìm cô luôn rồi:x hihi) và lần này khi đi đón cháu đi học về gặp ngay thằng em ngẹo nó gọi vào hỏi thăm 1,2 câu rồi bảo làm tý không? thế là tự nhiên em lắc đầu quay xe về nhà gấp (nói thật là lúc đó em cũng muốn lắm nhưng mà cố gắng đấu tranh tư tưởng lắm đấy ạ[-O<)thế là 1 mạch về nhà thấy cứ nhớ nhớ muốn đi thế là em dậy phi xe 1 mạch lên bà ngoại lên đó bà lại khuyên thế là vượt qua đc ngày hôm đó hihi.đến hôm nay em có thể tự lắc đầu với cô ba đc rồi chỉ cần cố gắng thêm time nữa là oke và bây giờ em vẫn đang ở môi trường cũ em muốn mình ngã ở đâu phải đứng dậy từ đó thôi em xuống nấu cơm đây ông già gọi rồi lúc khac em tâm sự tiếp nhé ! :-?

xxvuaxx
06-04-13, 04:00 AM
hôm nay mình đòi đánh ông anh rể vì ổng cho rằng mình vẫn đang nghiện , nghĩ lại sướng thật , ko nghiện con người tràn đầy tư cách .

giờ ai nói mình nghiện là mình đòi đánh người đó liền . bỏ được nó oai thế đấy kaka

nhóc phù thủy
07-04-13, 09:25 AM
hôm nay mình đòi đánh ông anh rể vì ổng cho rằng mình vẫn đang nghiện , nghĩ lại sướng thật , ko nghiện con người tràn đầy tư cách .

giờ ai nói mình nghiện là mình đòi đánh người đó liền . bỏ được nó oai thế đấy kaka

Hehe.. tâm sự có vẻ dễ thương nhỉ? "Bỏ được nó oai thế đấy" nên đừng bao giờ quay lại nữa nhé! ^^

rongbien
18-04-13, 07:29 PM
Chong em hnay moi bat dau cai. Nhung ma a y ngu suot thoi. Ngu den 11h van chua day. Goi cung ko day nua a y. Em chang hieu a y cobquyey tam bo hay ko? Thinh thoang ng a y cu giat dung dung ay. That su em ko biet lam tn? Ai da tung cai nghien roi thi chi em voi. Chong em thi chang noi that voi em bao gio. Hqua vua dua cho cai dt thi da dem di cam roi. Ma mai em sinh em be nua. That du em ko biet a y co cai duoc ko? Kho qua moi nguoi ak?

xxvuaxx
20-04-13, 10:13 PM
té lại 11 ngày nay rồi các bác ạ, mai em lại bỏ nè , ko biết có vật vã nhiều ko .

đang yên đang lành tự nhiên ma đưa lối quỉ dẫn đường nhảy dù 1 hôm rồi cứ thế kéo dài 11 ngày , mỗi ngày 200k , mai bỏ chắc cũng vất vả lắm đây , nhưng thà vậy còn hơn .

chậm ngày nào là mệt thêm ngày đó .

hic , bỏ kì này là bỏ luôn , tuyệt đối ko nhảy dù lại 1 lần nào nữa.

Loser
21-04-13, 07:42 AM
té lại 11 ngày nay rồi các bác ạ, mai em lại bỏ nè , ko biết có vật vã nhiều ko .

đang yên đang lành tự nhiên ma đưa lối quỉ dẫn đường nhảy dù 1 hôm rồi cứ thế kéo dài 11 ngày , mỗi ngày 200k , mai bỏ chắc cũng vất vả lắm đây , nhưng thà vậy còn hơn .

Mắc cười quá đi! Thế mà đòi đi đánh người ta mới hay chứ

xxvuaxx
21-04-13, 02:42 PM
cữ chơi cuối cùng là 9h tối hôm qua nên hôm nay giờ này vẫn chưa vật , chỉ lờ đờ buồn ngủ , chắc mai khó chịu 1 hôm rồi mốt là đỡ thôi , vì cũng bỏ hơn tháng rồi mới chơi lại có 11 ngày ,

các bạn bỏ rồi thì tuyệt đối ko chơi lại 1 lần nào nữa , đừng tưởng bỏ lâu nhảy dù lại 1 ngày là ko sao , nhảy 1 lần là nó cuốn mình theo đó ,

thêm 1 lần té là thêm 1 bài học rút ra , xong lần này tuyệt đối xin thề ko bao giờ nhảy dù nữa ,

buồn thì nhậu nhẹt , tập thể dục , coi phim xxx. tuyệt đối ko kiếm he nữa.

ninhtroc_7x
21-04-13, 07:17 PM
cữ chơi cuối cùng là 9h tối hôm qua nên hôm nay giờ này vẫn chưa vật , chỉ lờ đờ buồn ngủ , chắc mai khó chịu 1 hôm rồi mốt là đỡ thôi , vì cũng bỏ hơn tháng rồi mới chơi lại có 11 ngày ,

các bạn bỏ rồi thì tuyệt đối ko chơi lại 1 lần nào nữa , đừng tưởng bỏ lâu nhảy dù lại 1 ngày là ko sao , nhảy 1 lần là nó cuốn mình theo đó ,

thêm 1 lần té là thêm 1 bài học rút ra , xong lần này tuyệt đối xin thề ko bao giờ nhảy dù nữa ,

buồn thì nhậu nhẹt , tập thể dục , coi phim xxx. tuyệt đối ko kiếm he nữa.Đối
với matuy thì đừng bao giờ thề và hứa, chỉ làm và làm:-?

zeroneo3x
21-04-13, 10:24 PM
đừng thử dù chỉ 1 lần =]], có mũi đầu sẽ không có mũi cuối, nên anh em mình đã bỏ được, sẽ có cái tư tưởng cai dễ chơi 1 lần chắc cũng chả sao, 1 lần rồi thì ./.........

thienlong
22-04-13, 10:26 PM

đừng bao giờ bỏ cuộc bạn nhé. Càng cố gắng nhiều thì % thành công càng lớn.

nhóc phù thủy
23-04-13, 11:41 AM
Đối
với matuy thì đừng bao giờ thề và hứa, chỉ làm và làm:-?

Cua già nói bao giờ cũng chuẩn hết.. hehe.. Chủ topic và mọi người đừng bỏ cuộc nhé! Vẫn trông chờ một tin tức tốt lành! [-O<

ninhtroc_7x
23-04-13, 06:22 PM

giờ ai nói mình nghiện là mình đòi đánh người đó liền . bỏ được nó oai thế đấy kakacũng may ông anh rể chưa bị đánh, đánh thì ko biết nói kiểu gì, mới nghỉ đc thời gian ngắn mà đã đòi táng anh rể ...dài dài chắc táng lun bố vợ>:)

kyniem_boquen2016
25-04-13, 03:56 PM

chao anh cung tat ca cac ace trong dd.tinh trang cua anh cung giong em qua anh ah em bo dc 43 ngay thay thoai mai roi the la ban no moi dam cuoi no em thay minh thoai mai roi co le ban no moi mt minh cung ko choi lai nua nhung dau ngo lai giong anh no dua cho em 1 qua 100k ve choi the la te lai luon tu do den gio la 18 ngay lien tuc hom nay la ngay dau tien quyet tam cai lai va se ko bao gio nhay du nua so no lam roi 1 lan la te ao ngay cac anh ah huhu kho nhung thang ngien nhu a e minh qua chuc anh cai thanh cong nhe anh em minh cung co gang nhe!!!!va chuc cho nhung anh chi em dang va da cai luon thanh cong va noi khong voi ma tuy du chi 1 lan!than.

ninhtroc_7x
25-04-13, 07:05 PM
chaò anh cùng tất cả các ace trong dd.tinh trang cua anh cung giong em qua anh ah em bo dc 43 ngay thay thoai mai roi the la ban no moi dam cuoi no em thay minh thoai mai roi co le ban no moi mt minh cung ko choi lai nua nhung dau ngo lai giong anh no dua cho em 1 qua 100k ve choi the la te lai luon tu do den gio la 18 ngay lien tuc hom nay la ngay dau tien quyet tam cai lai va se ko bao gio nhay du nua so no lam roi 1 lan la te ao ngay cac anh ah huhu kho nhung thang ngien nhu a e minh qua chuc anh cai thanh cong nhe anh em minh cung co gang nhe!!!!va chuc cho nhung anh chi em dang va da cai luon thanh cong va noi khong voi ma tuy du chi 1 lan!than.
/Bnj
Bạn chú ý viết bài phải bỏ dấu , đây là nội quy

ninhtroc_7x
25-04-13, 07:10 PM
chao anh cung tat ca cac ace trong dd.tinh trang cua anh cung giong em qua anh ah em bo dc 43 ngay thay thoai mai roi the la ban no moi dam cuoi no em thay minh thoai mai roi co le ban no moi mt minh cung ko choi lai nua nhung dau ngo lai giong anh no dua cho em 1 qua 100k ve choi the la te lai luon tu do den gio la 18 ngay lien tuc hom nay la ngay dau tien quyet tam cai lai va se ko bao gio nhay du nua so no lam roi 1 lan la te ao ngay cac anh ah huhu kho những thằng nghiện nhu a e minh qua chuc anh cai thanh cong nhe anh em minh cung co gang nhe!!!!va chuc cho nhung anh chi em dang va da cai luon thanh cong va noi khong voi ma tuy du chi 1 lan!than.
/Thêm
một chú ý nưã , không được gọi nghiện bằng thằng , vì trong rum này có những anh em rất nhiều tuổi , xã hội gọi chúng ta thế nào cũng đc , nhưng ở đây chúng ta phải tôn trọng chúng ta , gọi người nghiện , anh nghiện hoặc cụ nghiện cũng đc , nhưng không đc gọi là thằng , xin cảm ơn , chúc bạn vui

cand
25-04-13, 11:13 PM
đã lâu lắm rồi mới lên lại diễn đàn thấy bài của xxvuaxx .mà nhớ lại những ngày đã qua của mình,thật vất vả và khó khăn.Riêng mình thấy muốn cho đầu ốc bình thường ít nhất phải 6 tháng trở lên ,trong khoảng tháng đầu chỉ là tâm lý ảo tưởng vui mừng vì mình đã bỏ được thôi.phải 6 tháng trở lên.Như mình nè bỏ được cũng 8 tháng rồi những vẫn thấy sợ.sợ mình lại bị lại,cùng là anh em chung hoàn cảnh với nhau mình thấy buồn khi có người chơi lại.nghĩ lại sợ tới mình.Mình thấy muốn bỏ đươc hoàn toàn nên bỏ bạn nghiện luôn(chắc chắn đó).kyniemboquen thấy buồn cho bạn quá.bỏ được vậy rồi mà dính lại ,chuc bạn sớm thành công.
Thân tất cả anh em

Loser
26-04-13, 10:54 AM
Cai cắt cơn đc thì quá dễ, giữ đc mới khó, mà ko giữ đc thì cũng là điều bình thường. Chẳng sao hết, làm lại. ..again...again

nhóc phù thủy
27-04-13, 09:11 PM
/Thêm
một chú ý nưã , không được gọi nghiện bằng thằng , vì trong rum này có những anh em rất nhiều tuổi , xã hội gọi chúng ta thế nào cũng đc , nhưng ở đây chúng ta phải tôn trọng chúng ta , gọi người nghiện , anh nghiện hoặc cụ nghiện cũng đc , nhưng không đc gọi là thằng , xin cảm ơn , chúc bạn vui

Tầm cỡ như ninhtroc_7x thì phải gọi bằng "cụ" đấy mọi người, hihi, Cụ Cua ^o^

P.s: Mọi người ơi, cùng cố gắng nhé, chẳng muốn nghe thêm bất kỳ một "tin xấu" nào nữa hết, híc

xxvuaxx
09-05-13, 09:43 AM
đã bỏ đưiợc 15 ngày , để thêm phần chắc chắn đã uống natrex 3 ngày ,

quyết tâm làm người bình thường ko thể suốt đời nghiện được .

Tôi muốn làm người bình thường.

Loser
09-05-13, 04:35 PM

Người ngoài cuộc nghe thấy thế này họ sẽ nói: " Vâng! A cứ làm người bình thường đi, đc thế thì tốt cho XH quá". Nhưng người nghiện làm lại đc thì cánh cửa rất rất hẹp vì lòng người ko rộng mở

thienlong
09-05-13, 09:59 PM

Cố lên xxvuaxx thuốc chống tái sẽ hỗ trợ bạn nhiều đó.

xxvuaxx
10-05-13, 08:34 AM
ba mẹ ơi , uống natrex làm như mình hạp thuốc hay sao đó , uống vô là tối ngủ li bì đến sáng , không như những lần ko uống thuốc , toàn mất ngủ dài hạn , kì này uống thuốc ngủ rất sướng .

1 cái mình ko thích khi uống natrex là sáng ra uống cafee hút thuốc nó cũng ko cho mình phê luôn , nó làm mất tác dụng của thuốc lá luôn các đồng chí ơi .

ko lẽ bỏ thuốc lá luôn hả trời ,

chỉ còn thú vui duy nhất là sáng dậy làm li cafe với hút điêu thuốc mà nó cũng bịt luôn .

à mà các bạn uống natrex nên chú ý , mình chỉ cần uống mỗi ngày 1/4 viên là bảo đảm tác dụng rồi ko cần phải uống cả viên đâu rất mệt .

bây giờ lòng tim mình đối với mọi người không còn , tiên trách kỉ hậu trách nhân thôi , cũng là do mình tự làm ra .

thầm nghĩ thời gian sẽ giúp mình lấy lại lòng tin ở mọi người , cứ bỏ ma túy 6 tháng , 1 năm , 4 năm , bỏ luôn thì sẽ có lại lòng tin thôi .

chứ bây giờ mà buồn bã cắm đầu vô ma túy lại thì tương lai mịt mù lắm ,

chơi ma túy là mất tự do , lệ thuộc vào ma túy , rồi chắc chắn sẽ vào trường trại , nhà tù .v.v

phần thưởng lớn nhất cho người bỏ được ma túy chính là sự tự do

Duylk
10-05-13, 08:15 PM
=p~ll
ba mẹ ơi , uống natrex làm như mình hạp thuốc hay sao đó , uống vô là tối ngủ li bì đến sáng , không như những lần ko uống thuốc , toàn mất ngủ dài hạn , kì này uống thuốc ngủ rất sướng .

1 cái mình ko thích khi uống natrex là sáng ra uống cafee hút thuốc nó cũng ko cho mình phê luôn , nó làm mất tác dụng của thuốc lá luôn các đồng chí ơi .

Ko lẽ bỏ thuốc lá luôn hả trời ,

chỉ còn thú vui duy nhất là sáng dậy làm li cafe với hút điêu thuốc mà nó cũng bịt luôn .

à mà các bạn uống natrex nên chú ý , mình chỉ cần uống mỗi ngày 1/4 viên là bảo đảm tác dụng rồi ko cần phải uống cả viên đâu rất mệt .

Bây giờ lòng tim mình đối với mọi người không còn , tiên trách kỉ hậu trách nhân thôi , cũng là do mình tự làm ra .

Thầm nghĩ thời gian sẽ giúp mình lấy lại lòng tin ở mọi người , cứ bỏ ma túy 6 tháng , 1 năm , 4 năm , bỏ luôn thì sẽ có lại lòng tin thôi .

Chứ bây giờ mà buồn bã cắm đầu vô ma túy lại thì tương lai mịt mù lắm ,

chơi ma túy là mất tự do , lệ thuộc vào ma túy , rồi chắc chắn sẽ vào trường trại , nhà tù .v.v

co dung la uong na ngu duoc kh vay

Duylk
10-05-13, 08:16 PM
=p~ll

Ko lẽ bỏ thuốc lá luôn hả trời ,

Bây giờ lòng tim mình đối với mọi người không còn , tiên trách kỉ hậu trách nhân thôi , cũng là do mình tự làm ra .

Thầm nghĩ thời gian sẽ giúp mình lấy lại lòng tin ở mọi người , cứ bỏ ma túy 6 tháng , 1 năm , 4 năm , bỏ luôn thì sẽ có lại lòng tin thôi .

Chứ bây giờ mà buồn bã cắm đầu vô ma túy lại thì tương lai mịt mù lắm ,

co dung la uong na ngu duoc kh vay.minh cung moi ngung duoc 4 ngay, k ngu duoc. Mai la uong na roi

Duylk
10-05-13, 09:56 PM

hy vọng bỏ được hẳn ,

vay gap em Ba co thich nua k

Song Khoa
25-05-13, 11:47 AM
Thích em đó là đời tàn đó. Kiếm tìm đam mê khác đi bạn :) Chẳng hạn như bạn Duy chuyển sang đam mê chim cảnh

xxvuaxx
25-05-13, 02:10 PM
mình uống natrex cũng được 1 tháng rồi ,

uống vô buồn ngủ quá , ko như những lần cai trước toàn mất ngủ cả tháng , kì này uống na trex vô tối lại buồn ngủ dzip cả mắt .

à mà ko cần uống cả viên đâu mấy bạn , uống 1 ngày 1 phần 3 viên thôi là đủ tác dụng rồi , uống nhiều mệt người thêm .

nhiều lúc cũng thèm ma túy kinh khủng , nhưng có natrex kiềm mình lại , vì biết chơi vô cũng ko có tác dụng gì , phải chăng đó là công dụng của natrex.

bacninh
10-06-13, 08:02 AM
mình uống natrex cũng được 1 tháng rồi ,

uống vô buồn ngủ quá , ko như những lần cai trước toàn mất ngủ cả tháng , kì này uống na trex vô tối lại buồn ngủ dzip cả mắt .

à mà ko cần uống cả viên đâu mấy bạn , uống 1 ngày 1 phần 3 viên thôi là đủ tác dụng rồi , uống nhiều mệt người thêm .

nhiều lúc cũng thèm ma túy kinh khủng , nhưng có natrex kiềm mình lại , vì biết chơi vô cũng ko có tác dụng gì , phải chăng đó là công dụng của natrex.

Đến hôm nay, ba đã bỏ được thành công chưa, minh từ đầu tháng 5 đến giờ bỏ theo kiểu giảm dần, và cũng đã uống Nal roi, đúng là uống Nal qua ngày sau mình có sử dụng, ko có cảm giác gì hết, 3 ngày sau mình đi xa, hỏi bạn cho mình thêm 1 ít niềm tin.

xxvuaxx
21-06-13, 11:16 PM
bỏ được luôn rồi các đồng chí àh , bỏ uống natrex luôn rôi

có nhảy dù 1 lần thôi , nhiều lúc cũng cuồng lắm muốn nhảy dù 1 cái , nhưng kinh nghiệm những lần tái nghiện trước thường bắt đầu bằng 1 lần nhảy dù nên thôi . nói chung cũng vất vả đấu tranh tư tưởng lắm . Nhưng bỏ lâu nó cũng thành quen ,

nói thật nếu có vài chục tỉ mình cũng chơi cả đời , chứ chơi 1 thời gian rồi bỏ thì khũng cái cảm giác vất vả kiếm tiền , bị khinh bĩ.

nói chung là giờ mình cũng tỉnh táo ra rồi ko còn bị ma túy nó dẫn dắt nữa, đã làm chủ được mình , có thể nói là đã bỏ thành công . hy vọng là bỏ được luôn .

Song Khoa
22-06-13, 05:43 AM
Quá sớm để nói thành công và nói thành công lúc này là ... hơi chủ quan đó bạn à. Lúc nào cũng nghĩ mình đang ở giai đoạn chiến đấu với "nó" và luôn luôn đề phòng cảnh giác cao độ. Tuy nhiên ... chúc mừng bạn. Mong bạn giữ được mình. Lưu ý, nhảy dù là thất bại ngay lập tức.

Thân

Duylk
23-06-13, 02:15 PM
SK oi. mimh la duy o dong nai day. minh te nua roi ban oi. Buon qua, uong Na duoc 20 ngay, tu nhien them bo uong nhay du, r k dam uong nua roi dinh lai luon. Minh choi lai duoc 3 tuan, mai lai cai th.Y chi minh thiet qua te roi

xxvuaxx
13-07-13, 12:26 PM
SK oi. mimh la duy o dong nai day. minh te nua roi ban oi. Buon qua, uong Na duoc 20 ngay, tu nhien them bo uong nhay du, r k dam uong nua roi dinh lai luon. Minh choi lai duoc 3 tuan, mai lai cai th.Y chi minh thiet qua te roi
nhảy dù là thua liền , là ghiền lại liền , bỏ là tuyệt đối ko nhảy dù lại 1 lần nào cả

rongbien
03-08-13, 12:14 PM
Mới đi trại cai về 10 ngày , hên là nhờ có ông già đứng tên hợp đồng ko thì ngày thứ 4 đạp cửa về mẹ nó rồi . Cái kiếp này nó khổ ae mình biết thế mà vẫn đâm đầu vào . Có tất cả ->>> vướng vào lại mất --->>> lại cai lại có tất cả ->> chơi rồi lại mất hết . Cái vòng tròn đó luẩn quẩn ko biết đến khi nào . Mình thì muốn chắc cú hơn các bạn nên vừa cai xong là đấm lại Natrex vào luôn . Thôi thì làm người dù sao vẫn sướng hơn làm ma . Biết là thế mà cái đầu vẫn nhảy số đùng đùng. Hy vọng ae cố gắng .

anh ơi, ở trong trung tamcai nghiện thì ntn hả a

xxvuaxx
27-08-13, 10:50 PM
Bỏ được ma túy nhẹ cả người , ko biết bỏ được bao lâu , nhưng sẽ cố gắng hết sức , trong đầu chỉ tâm niệm một điều giờ sống vì cha me , vợ con , thân mình xem như chết rồi thì xá gì những cơn thèm ,

cầu trời , cầu phật cho con bỏ được hẳn ma túy .

bacninh
31-08-13, 02:17 PM
ước gì mình cũng được như bạn,

Ha1976
01-09-13, 10:43 PM
minh o sg tu cai bang thuoc T3, cho minh hoi bacninh biet thuoc nay ko

NguyenVNN
07-09-13, 07:32 PM
em củng đang uống T3 nè :))

haiphonglady
10-09-13, 04:18 PM
em củng đang uống T3 nè :))
t3 là thuốc gì vậy ah? các anh em đã cai cho mình hỏi thăm kinh nghiệm với, mình đang lên kế hoạch cai tại gia cho em mình. mọi người dùng thuốc gì cai êm? Em mình nghiện từ năm 2001. Đi trại cai 7 năm, rồi trại giam 3 năm thâm niên cũng hơn 10 năm rồi. Các anh em cho mình xin tí kinh nghiệm càng chi tiết càng quí. rất biết ơn các anh em....

bacninh
11-09-13, 07:06 AM
Tùy từng người cai:
Nhưng vấn đề quan trọng là chính mình thôi. ( cai rất dễ, chống tái mới khó ), ai trải wa rồi cũng sẽ chiêm nghiệm đc
Tốt nhất là có người nhà kèm, và đi đến nơi nào đó ma biết chắc ở đó ko có, và trong người ko có tiền, tâm lý sẽ nhẹ nhàng hơn vì ko suy nghĩ đến, vì có nghĩ đến cũng chả biết đi đâu mà mua, nên tâm lý nhẹ nhàng, vượt qua dễ hơn.

Ha1976
11-09-13, 11:37 AM
t3 là thuốc cai mt rất tốt, nếu cai uống t3 + 3khia bạn sẽ ngũ rất ngon, minh biết chổ bán. mà bạn ỡ đâu.
t3 là thuốc cai đặc trị đề cai MT

toituthu79
11-09-13, 07:53 PM
Cắt cơn thì có nhiều cách, giữ được sau đó mới khó, mình có thằng bạn làm CA PCMT nói, bỏ dưới 15 năm chỉ là tạm dừng sử dụng thôi, sau 15 năm mới có thể nói cai thành công hay không, bằng chứng là mình dùng nay tròn 20 năm, gần đây nhất bỏ được 5 năm rồi té lại được 2 năm nay, giờ thì đang tự cai nè, đồng ý với bác SongKhoa: cai tại cộng đồng là lành nhất. giờ mình đã cắt cơn được 1 tháng rồi, ăn ngủ nghỉ bình thường nhưng thú thật là hiện mình vẫn phải tự xích mình lại, tự đi mua xích về rồi khóa 2 đầu lại và vứt con mẹ chìa khóa phía chân mình đi, còn chìa đầu kia thì đưa cho vợ, đến giờ thì vợ mở cho đi tắm rửa cùng với cái xích. Nhục lắm các bác ạ nhưng còn hơn để cho XH xa lánh, và còn hạnh phúc hơn là nằm trong trại nên lần này cam tâm sống với cái xích đến bao giờ thấy tự tin thì thôi, chứ giờ mà sổng ra thì công cốc các bác ạ, kinh nghiệm từ bản thân trong 2 năm hầu như tháng nào cũng cai nhưng lâu nhất cũng được 10 ngày là lại té vì vậy mà sau khi cắt cơn là phải tự cùm ngay lại

bacninh
13-09-13, 05:58 PM
Hix, mình ko co 1 bản lĩnh được như bác là xích chân vô.
Nhưng nói chung, cai thì dễ, chống tái mới khó đây là vấn đề muôn thuở của a e đã trót.

toituthu79
13-09-13, 07:52 PM
Hix, mình ko co 1 bản lĩnh được như bác là xích chân vô.
Nhưng nói chung, cai thì dễ, chống tái mới khó đây là vấn đề muôn thuở của a e đã trót.

Bởi vậy mới nói, khi cắt cơn mình đi lại bình thường, xong mới xích, nói thật là bần cùng mới phải dùng đến biện pháp này thôi, cũng bởi mình không có bản lĩnh, và hiệu quả thấy rõ vì chưa khi nào xa cô 3 được lâu như vậy

haiphonglady
13-09-13, 11:19 PM
t3 là thuốc cai mt rất tốt, nếu cai uống t3 + 3khia bạn sẽ ngũ rất ngon, minh biết chổ bán. mà bạn ỡ đâu.

Mình đang ở Bắc Giang, quê chồng. Quê mình ở Hp, hai địa điểm này đều là nơi khủng về ma tuý hic. Nhà mình có anh họ nghiện, về nhà chồng lại có em chồng nghiện, hic. Mình đang quyết tâm tích trữ thêm thông tin và hiểu biết hơn về Mt để giúp người thân, việc này đòi hỏi thời gian và sự nhẫn nại ghê gớm... Người trong gia đình ai cũng gần như bó tay cả rồi đành để nước cuốn mây trôi,,,
giá như các bạn có thể post hình thuốc lên đc thì hay quá.

bacninh
14-09-13, 06:41 AM
Gởi haiphonglady
Bạn cứ ra tiệm thuốc tây mà hỏi thuốc nhức xuơng ( là proxyvon ), còn thuốc ngủ thì mua thảo dược Mimosa hay rutodin ( ko biết ghi dung rutodin ko) , nhưng nếu quen biết được thì mua thuốc ngủ 3 khía.
Nhưng tốt nhất theo quan điểm mình, thì nếu muốn cai, thì tay bo là nhanh hồi sức nhất ( vì từ đó đến giờ chả có ai cai bo mà bị vật chết cả), cai dùng thuốc dễ vượt qua, rồi tâm lý, cai dễ quá cứ chơi đi, cai lúc nào mà chả được,

toituthu79
14-09-13, 09:41 AM
Gởi haiphonglady
Bạn cứ ra tiệm thuốc tây mà hỏi thuốc nhức xuơng ( là proxyvon ), còn thuốc ngủ thì mua thảo dược Mimosa hay rutodin ( ko biết ghi dung rutodin ko) , nhưng nếu quen biết được thì mua thuốc ngủ 3 khía.
Nhưng tốt nhất theo quan điểm mình, thì nếu muốn cai, thì tay bo là nhanh hồi sức nhất ( vì từ đó đến giờ chả có ai cai bo mà bị vật chết cả), cai dùng thuốc dễ vượt qua, rồi tâm lý, cai dễ quá cứ chơi đi, cai lúc nào mà chả được,

Bác Bacninh nói thế cũng đúng nhưng theo quan điểm của em thì trước kia mình chưa có thuốc thì mình chịu cai bo, giờ có thuốc hỗ trợ rồi thì tội gì phải khổ như vậy, với anh em mình thì chết còn chẳng sợ huống chi vật là gì đâu cho nên nếu công cụ hỗ trợ thì nên dùng cho đỡ khổ bác ạ

xxvuaxx
19-09-13, 11:37 PM
cai bo là mau khỏe nhất và ít tác hại cho cơ thể nhất .
cai bằng thuốc rất hại cho gan , và thần kinh . khuyến khích cai bo , cai bo xong nghĩ lại cảm giác cai cũng làm cho chúng ta cân nhắc kỹ thêm khi muốn chơi lại hay không .

giangx
20-09-13, 10:52 AM
cai bo là mau khỏe nhất và ít tác hại cho cơ thể nhất .
cai bằng thuốc rất hại cho gan , và thần kinh . khuyến khích cai bo , cai bo xong nghĩ lại cảm giác cai cũng làm cho chúng ta cân nhắc kỹ thêm khi muốn chơi lại hay không .
Với e thì cảm giác của cai bo so với cám dỗ của ma túy ko là gì cả :)) chính vì vậy mà cứ té ao cho đến lần N mà nị :P Cai chín hay sống ko khác gì nhau mấy...điều khó chịu và dai dẳng nhất mà e sợ là tâm lý khi cai rất căng thẳng, giống như đồ dễ vỡ ý. Sợ nhất cái sự stress ko hề nhẹ khi Cai.

Duylk
20-09-13, 11:42 AM
Với e thì cảm giác của cai bo so với cám dỗ của ma túy ko là gì cả :)) chính vì vậy mà cứ té ao cho đến lần N mà nị :P Cai chín hay sống ko khác gì nhau mấy...điều khó chịu và dai dẳng nhất mà e sợ là tâm lý khi cai rất căng thẳng, giống như đồ dễ vỡ ý. Sợ nhất cái sự stress ko hề nhẹ khi Cai.

đúng là nỗi đau thể xác kh bằng nỗi đau tinh thần. đầu óc cứ như chực vỡ ra, nhưng cũng có ng thành công đấy. mình phải làm dc th

xxvuaxx
21-09-13, 06:03 PM
đến giờ G thì ai cai cũng sẽ thành công , nói chung là cai thì cai , giữ càng lâu càng tốt , chứ nói cai luôn thì hơi bị khó à nha.

chúc anh em cai thành công nha , mìh được 12 ngày rôi ,cố gắng càng lâu càng tốt .

bacninh
22-09-13, 06:44 AM
Giờ ko nên nói trước gì cả, chỉ biết cố gắng từng ngày,
Chúc mùng bác xxvuaxx vào giai đoạn hồi sức ăn ngon, ngủ chuẩn bị được và vững tinh thần chiến đấu

cand
22-09-13, 08:29 AM
chào các chiến hữu.mình cũng đã từng nghiện và giờ mình đã bỏ được 1 năm hơn rồi.mình có vài kinh nghiệm muốn chia sẽ.kinh nghiệm này có trên diễn đàn rồi.nếu các bạn chiu khò tìm kiếm dẽ thấy.nên mình chỉ nhắc lại.Cai thành công phụ thuộc:
_Ý chí,quyết tâm (50%)
_Môi trường và bối cảnh xã hội(50%).cái này thì hơi phúc tạp.ví dụ nha mình muốn bỏ mà tối ngày cứ chơi với mấy thằng bạn bị nghiện ,thì chắc chắn sẽ tái lại thôi.Mình hãy tìm cho mình một thú vui mới.Thú vui thì mỗi người mỗi khác nhưng dối với đàn ông tui mình thì chỉ có mấy thứ thôi( nhậu ,đanh bài...) nhưng nhung thừ đó cung 4ko tốt lắm.hay la các bạn bây giờ nên dành thời gian tren internet.dẽ tốt hơn.trên dây có nhiều thú vui mà các bạn ko tưởng tượng dược đâu.chẳng hạn như xem phim.chơi điện tử nè.từ ngữ mình nói rất thật và hơi dân dã xíu.các bạn bỏ qua cho nhé.Nếu có diều kiện đổi chỗ ờ sẽ tốt nhất .Thân chào các bạn.

bacninh
29-09-13, 07:01 AM
Bác xxvuaxx dạo này thế nào rồi? Ổn chưa bác

Duylk
29-09-13, 09:15 AM

t3 CAI TỐT LẮM HẢ BẠN, NÓ CÓ ĐỠ MỆT KH, MUA Ở ĐÂU V

giangx
29-09-13, 11:33 AM
Báo cáo với các bác là em đi cai ở Quy Nhơn đc 1,5 tháng và về lại HN đc 22 ngày rồi. Hiện tại em rất ổn, đầu óc thoải mái và ổn định. Nghĩ lại những lần cai trước so với lần này chỉ khác nhau cái tư tưởng !!! Đôi lúc có những suy nghĩ tiêu cực nên cái sự cai trở nên vô cùng gian nan và phức tạp, nhưng đôi lúc mọi việc trở nên đơn giản vì đầu óc vui vẻ và có những suy nghĩ tích cực các bác ạ :D Em nghĩ tất cả đều do bản thân mình, lần cai nào cũng có người thân và gđ ở bên cạnh, hết lòng với mình mà :) thành bại là do chúng ta mà thôi. Riêng cá nhân em nghĩ : trước đây đã phải sống khổ sở, phụ thuộc vào trắng rồi....bây giờ em ko muốn sống phụ thuộc vào bất cứ loại thuốc nào nữa !!! Em nhận thức được sự cai ko nói hay nói giỏi đc, nó là cả 1 câu chuyện dài tập.Các bác cố gắng gạt bỏ những u uất tiêu cực để đón nhận niềm vui cho dù là nhỏ bé. Mong rằng mọi người sẽ có thật nhiều niềm vui để vượt qua khó khăn này !!! Em xin hết ạ :">

toituthu79
29-09-13, 03:04 PM
bác nói được vậy chứng tỏ quyết tâm rất cao, chúc bác mãi giữ được như vậy,,,

xxvuaxx
30-09-13, 09:06 PM
Bác xxvuaxx dạo này thế nào rồi? Ổn chưa bác

báo cáo là vừa tái nghiện thành công được 10 ngày , ngày mai sẽ bắt đầu bỏ lại từ đầu 1/10/2013 . hi vọng cái mốc 1 tháng 10 này là cái mốc đẹp của cuộc đời mình từ ngày này sẽ đoạn tuyệt luôn với ma túy cho đến cuối đời , thật sự là tâm trạng chán nản quá với ma túy rồi ,

nghĩ tới cảnh cai quá sợ luôn , nhưng ko còn cách nào khác phải cai , cứ tâm niệm đau đớn khổ sở rồi cũng sẽ qua rồi sẽ cai được , lần này cai xong sẽ ko nhảy dù lần nào nữa xin thề luôn , vì nhảy dù mà tái nghiện biết bao lân rồi .

đã có lần cai được 3 năm rưỡi , hi vọng lần này lập lại được kì tích đó rồi sẽ bỏ luôn .

lần này mình có mua được methadone , định bụng sẽ uống 5 ngày cắt cơn ,

lần này tư tưởng mình thông lắm , quyết tâm cai dữ lắm nên nghĩ sẽ thành công , kinh nghiệm đầy mình nên lần này quyết khi cai xong sẽ ko tái nghiện nữa đâu, mình sẽ bỏ luôn suốt đời , cuộc đời mình từ mai sẽ ko còn ma túy nữa. hehe
ôi tôi vui quá , tôi ko còn nghiện nữa rồi , hahahahaha

bacninh
01-10-13, 07:06 AM
Cố lên bác, bác té thế nào mà chả rủ e té, chung SG thế an mảnh, nói cho vui thôi, e cũng ổn tý rồi, ngày hôm nay uống Nal đựoc 4 ngày.
Mà điều nữa với cô 3 giờ e chả dám hứa điều gì cả, chỉ làm từng bước từng bước 1 thôi.
Methadone bác mua liều 100ml hay 200ml, hồi đó e định mua 100ml nó bảo 1tr2, nên éo mua luôn

Duylk
01-10-13, 07:48 AM
báo cáo là vừa tái nghiện thành công được 10 ngày , ngày mai sẽ bắt đầu bỏ lại từ đầu 1/10/2013 . hi vọng cái mốc 1 tháng 10 này là cái mốc đẹp của cuộc đời mình từ ngày này sẽ đoạn tuyệt luôn với ma túy cho đến cuối đời , thật sự là tâm trạng chán nản quá với ma túy rồi ,

nghĩ tới cảnh cai quá sợ luôn , nhưng ko còn cách nào khác phải cai , cứ tâm niệm đau đớn khổ sở rồi cũng sẽ qua rồi sẽ cai được , lần này cai xong sẽ ko nhảy dù lần nào nữa xin thề luôn , vì nhảy dù mà tái nghiện biết bao lân rồi .

đã có lần cai được 3 năm rưỡi , hi vọng lần này lập lại được kì tích đó rồi sẽ bỏ luôn .

lần này mình có mua được methadone , định bụng sẽ uống 5 ngày cắt cơn ,

lần này tư tưởng mình thông lắm , quyết tâm cai dữ lắm nên nghĩ sẽ thành công , kinh nghiệm đầy mình nên lần này quyết khi cai xong sẽ ko tái nghiện nữa đâu, mình sẽ bỏ luôn suốt đời , cuộc đời mình từ mai sẽ ko còn ma túy nữa. hehe
ôi tôi vui quá , tôi ko còn nghiện nữa rồi , hahahahaha

lai cái vòng luẩn quẩn, ghi nhận sự tự tin

xxvuaxx
01-10-13, 04:04 PM
Cố lên bác, bác té thế nào mà chả rủ e té, chung SG thế an mảnh, nói cho vui thôi, e cũng ổn tý rồi, ngày hôm nay uống Nal đựoc 4 ngày.
Mà điều nữa với cô 3 giờ e chả dám hứa điều gì cả, chỉ làm từng bước từng bước 1 thôi.
Methadone bác mua liều 100ml hay 200ml, hồi đó e định mua 100ml nó bảo 1tr2, nên éo mua luôn

bác ở sài gòn hả , cho mình yahoo với đt , có gì minh liên hệ tâm sự với .

trở lại chủ đề chính , hôm nay mình gồng đến 12 giờ thì thèm quá , và thấy cuộc sống sao chán thế , thời gian như rùa bò từng phút từngn giây , chịu hết nổi , mua 200k về dùng rồi , bỏ từ từ tính sau , ko dùng ma túy mình cảm thấy rất chán nản cuôc đời đen kịt , dùng vào thì cuộc đời trở thành màu hồng , hic , ko biết khi nào mới bỏ được .

ko biết diễn đàn mình có dịch vụ bạn giứp bạn ko , chứ mình cai buồn lắm cần người tâm sự và an ủi , nếu bacninh rảnh thì có thể qua phụ cai chung với mình , mình xin hậu tạ

methadone mình mua chợ đen 600k được khoảng 100ml , nguồn này chỉ bán cho anh em chiến hữu rất thân thôi ko phổ biến rộng rãi .

Thang83
01-10-13, 04:40 PM
Gởi xxvuaxx.Theo tôi thấy thay bằng việc mua Methadone sao bạn không mua miếng dán Durogesic nhỉ? Tôi đọc khá nhiều bài của bạn và thấy chắc bạn nghiện cũng chưa nặng lắm. Thành ra mua 01 miếng Durogesic 25mg là ổn không cần thêm loại thuốc nào hỗ trợ nữa cả. Miếng dán có thành phần opiat, khi dán thuốc ngấm dần vào cơ thể nên rất êm dịu trong khoảng vài ngày. Thân

Duylk
01-10-13, 05:05 PM

trở lại chủ đề chính , hôm nay mình gồng đến 12 giờ thì thèm quá , và thấy cuộc sống sao chán thế , thời gian như rùa bò từng phút từngn giây , chịu hết nổi , mua 200k về dùng rồi , bỏ từ từ tính sau , ko dùng ma túy mình cảm thấy rất chán nản cuôc đời đen kịt , dùng vào thì cuộc đời trở thành màu hồng , hic , ko biết khi nào mới bỏ được .

ko biết diễn đàn mình có dịch vụ bạn giứp bạn ko , chứ mình cai buồn lắm cần người tâm sự và an ủi , nếu bacninh rảnh thì có thể qua phụ cai chung với mình , mình xin hậu tạ

methadone mình mua chợ đen 600k được khoảng 100ml , nguồn này chỉ bán cho anh em chiến hữu rất thân thôi ko phổ biến rộng rãi .

Bạn cai mà có methadone là số 1 r sao lại cai kh dc. Còn việc trong lúc cai cảm thấy buồn và trống trãi, chán nản là đúng r, cảnh này ai cũng ngán. nhưng để muốn cai thì đây là giai đoạn đầu tiên để từ bỏ mt, kh qua giai đoạn này thì sao bỏ dc, biết chán đấy nhưng phải trải qua bạn ạ. Mình cũng như bạn đây, nhiều lần cai tuy ng chưa mệt gì lắm, vẫn chịu đựng dc nhưng buồn quá vẫn phải đi làm 1 phát như thói quen. Phải cố thôi bán ạ, bác có thêm Me hỗ trợ là good lắm r.
Bản thân mình có T3 + 3 khía, uống vào ngủ như chết đây, vậy mà dậy vẫn muốn đi tìm, v mới nói cai tinh thần mới khó gấp ngàn lần thể xác

Duylk
01-10-13, 05:13 PM

Nói thật bạn đừng buồn nhé, khi cai thì chỉ mình với nỗi cô đơn thì mới mong cai dc, 2 anh nghẹo mà ngồi với nhau bảo đảm kh quá 2 tiếng là lại đi tìm hàng mà th. Nhiều lúc đang cai vào dd đọc nhiều bài có dính dáng tới hàng họ còn muốn bung đi tìm thì nói gì ngồi tâm sự với bạn nghẹo. Sự thất thì mất lòng đấy, nhưng chia sẽ nỗi buồn trên dd qua chtbox thì có lẽ vững vàng hơn!!!

bacninh
01-10-13, 08:10 PM
Nói thẳng ra, a e muốn giúp nhau lắm, nhưng bản thân còn lên bờ xuống ruộng, mà a e qua giúp nhau chả hóa la chết chùm,
Nick yahoo bác xxvuaxx là gì? e thì nqhuy1979
Có gí bác cứ add vào, e sẽ tiếp bác.
Còn về vấn đề cai, thì ai cũng hiểu cả, lúc cai thì thời gian qua chậm, và mệt mỏi thì nhìn cái gì củng chả thèm, còn có vào thì ôi thôi rồi cuộc đời đẹp biết bao, Nhưng hiện giờ thì e nghĩ gần 40 rồi, chả nhẽ dính suốt thì sao mà chịu nổi, cũng phải đến lúc rủ bỏ thôi ( đợt này có quyết tâm cao hơn đợt trước vì e lần đầu tiên làm bố ) chắc có động lực hơn, và sáng sáng vợ có thưởng cho 1/2 viên Nal thì có nghĩ cũng = thừa.
Vấn đề mình ko giải quyết được, thì nhờ người thân hỗ trợ thôi bác à.
Nói gì thì nói, cũng cố bỏ ngày nào hay ngày đó đi bác

xxvuaxx
01-10-13, 08:25 PM
Nói thẳng ra, a e muốn giúp nhau lắm, nhưng bản thân còn lên bờ xuống ruộng, mà a e qua giúp nhau chả hóa la chết chùm,
Nick yahoo bác xxvuaxx là gì? e thì nqhuy1979
Có gí bác cứ add vào, e sẽ tiếp bác.
Còn về vấn đề cai, thì ai cũng hiểu cả, lúc cai thì thời gian qua chậm, và mệt mỏi thì nhìn cái gì củng chả thèm, còn có vào thì ôi thôi rồi cuộc đời đẹp biết bao, Nhưng hiện giờ thì e nghĩ gần 40 rồi, chả nhẽ dính suốt thì sao mà chịu nổi, cũng phải đến lúc rủ bỏ thôi ( đợt này có quyết tâm cao hơn đợt trước vì e lần đầu tiên làm bố ) chắc có động lực hơn, và sáng sáng vợ có thưởng cho 1/2 viên Nal thì có nghĩ cũng = thừa.
Vấn đề mình ko giải quyết được, thì nhờ người thân hỗ trợ thôi bác à.
Nói gì thì nói, cũng cố bỏ ngày nào hay ngày đó đi bác

mình có tiếp cận qua chương trình 12 bước của tổ chức gi gi đó của đan mạch do ông neils phổ biến ở việt nam qua các trung tâm như thanh đa , bình minh và đức thanh tâm , ổng có nói đến vấn đề các bạn nghiện nên giúp nhau , mình có nói ông ấy rằng ko biết ở phương tây sao chứ ở vn anh em nghiện mà gặp nhau thì chỉ có rủ nhau chơi , ổng có nói 1 câu mà mình nhớ mãi đó là : you have to change your mind , nghĩa là phải thay đổi tư, duy đi , thay vì gặp nhau rủ nhau chơi thì gặp nhau giúp nhau thêm ý chí mà từ bỏ .

có lẽ cũng đúng mà chỉ khi cả nhóm cắt cơn xong rồi , chứ đang cắt cơn thì kể cũng hơi khó .

chả biết sao nữa , thôi kệ mai sẽ bỏ , có buồn đến chết cũng bỏ rồi từ từ cũng sẽ qua đi thôi , rồi cũng sẽ quen với cuộc sống ko ma túy
hàng triệu người sống ko có ma túy được tại sao mình lại ko được , mai giờ buồn đến thì kiếm việc gì làm như học anh văn , học đàn vvv.

hồi hộp đón chờ ngày mai thôi ,

xxvuaxx
01-10-13, 08:35 PM
Bạn cai mà có methadone là số 1 r sao lại cai kh dc. Còn việc trong lúc cai cảm thấy buồn và trống trãi, chán nản là đúng r, cảnh này ai cũng ngán. nhưng để muốn cai thì đây là giai đoạn đầu tiên để từ bỏ mt, kh qua giai đoạn này thì sao bỏ dc, biết chán đấy nhưng phải trải qua bạn ạ. Mình cũng như bạn đây, nhiều lần cai tuy ng chưa mệt gì lắm, vẫn chịu đựng dc nhưng buồn quá vẫn phải đi làm 1 phát như thói quen. Phải cố thôi bán ạ, bác có thêm Me hỗ trợ là good lắm r.
Bản thân mình có T3 + 3 khía, uống vào ngủ như chết đây, vậy mà dậy vẫn muốn đi tìm, v mới nói cai tinh thần mới khó gấp ngàn lần thể xác
như có ma quỷ xui khiên , khi lên cơn vật hoặc thèm thì mình chỉ nghĩ đến ma túy , chứ ko muốn uống methadone , hủ methadone mua về đã uống giọt nào đâu . mỗi lần thèm lên thì muốn phê ma túy thôi chú ko muốn uống thuoc gì hết trơn .

nói thẳng ra là mình ham phê bạn ơi , nói ra thì mắc cõ và nhục nhã thiệt chư mình ham cái phê của ma túy , chứ mình mới tái có 10 ngày nay thì có vật khỉ khô gì mấy đâu .
giờ làm sao chữa cái bệnh ham phê , ham hưởng thụ mói nan giải nè , khổ thiệt

thôi thì đành làm quen với cuộc sống bình thường mà bài học đầu tiên là phải chịu chán nản dăm bảy bữa , rồi từ từ cũng sẽ qua thôi phải không bạn . cái gì rồi cũng sẽ qua đi thôi , cố lên tôi ơi , ráng chịu khó , chịu khổ , chịu buồn 10 ngày đi tôi ơi

bacninh
02-10-13, 07:05 AM
Đợt này bác cai, chắc ko vật đâu, mà nghe nói, uống Methadone buổi sáng sớm đó bác, cứ sáng bác uống đi, chắc kết quả khả quan hơn dó, mà có buồn buồn thì mở phim sex lên coi, cũng qua nhanh thời gian lắm ( ko biết các bác sao chứ, chứ e mà cai khaong 2,3 ngày xong, là cứ rảnh ko việc gì, thế là mò mạng xem phim sex, thời gian trôi nhanh lắm bác )
A e mình cai, dù có thuốc nào hỗ trợ đi nữa thì cơn thèm là khó vượt nhất, cái đó nó quá kinh khủng đi, rút kinh nghiệm bản thân cai ko có ai hỗ trợ thì e té 100%.
Nếu bác nào có gia đình, vợ thì cứ thú thiệt, làm lại từ đầu còn hơn là cứ tốn thêm thời gian nữa.

toituthu79
02-10-13, 09:33 AM
Chúc cho các bác sớm vượt qua giai đoạn buồn chán, bác Duylk cố lên nha, uống thuốc 3 - 4 ngày không sợ nghiện đâu, bác cứ uống vào rồi ngủ để không bị nảy số. bác thử nghĩ mà xem MT là hại nhất rồi mà ae mình còn không sợ thì uống thuốc này mấy hôm để hỗ trợ thì sợ gì, với em miễn sao mấy ngày đầu không MT là tốt rồi

giangx
02-10-13, 10:23 AM
như có ma quỷ xui khiên , khi lên cơn vật hoặc thèm thì mình chỉ nghĩ đến ma túy , chứ ko muốn uống methadone , hủ methadone mua về đã uống giọt nào đâu . mỗi lần thèm lên thì muốn phê ma túy thôi chú ko muốn uống thuoc gì hết trơn .

nói thẳng ra là mình ham phê bạn ơi , nói ra thì mắc cõ và nhục nhã thiệt chư mình ham cái phê của ma túy , chứ mình mới tái có 10 ngày nay thì có vật khỉ khô gì mấy đâu .
giờ làm sao chữa cái bệnh ham phê , ham hưởng thụ mói nan giải nè , khổ thiệt

thôi thì đành làm quen với cuộc sống bình thường mà bài học đầu tiên là phải chịu chán nản dăm bảy bữa , rồi từ từ cũng sẽ qua thôi phải không bạn . cái gì rồi cũng sẽ qua đi thôi , cố lên tôi ơi , ráng chịu khó , chịu khổ , chịu buồn 10 ngày đi tôi ơi

Em cũng đã từng sống 1 thời gian dài như vậy ! :( Thuốc gđ mua về để trên "bàn làm việc" nhiều tháng trời mà em có đụng vào đâu, đôi lúc cũng vì chiều lòng mẹ nên em cũng dùng 1-2 ngày rồi lại nhịn để đc cảm giác tỉ mẩn loay hoay...phê pha cả ngày.

Tạm thời em đang nghỉ đc cũng chừng 2 tháng rưỡi rồi, vào 4r nhìn ae cùng cảnh ngộ đang mệt mỏi vật lộn nên thật sự ko kìm lòng đc nên viết vài dòng. Mong các bác mau hồi phục về sức khỏe cũng như tinh thần, mong rằng sẽ sớm tìm đc thêm nhiều niềm vui, đam mê khác để...lựa chọn !

nguyentuan12111991
02-10-13, 11:45 PM
cố lên anh vua, anh đã thử đi đến 1 nơi không biết mua hàng ở đâu chưa. em nghĩ có thể có khả dụng. em chưa có kinh nhgiệm gì, có gì anh cứ bảo em nha. Xem nhau như anh em vậy ; hì hì

Duylk
03-10-13, 05:02 AM
cố lên anh vua, anh đã thử đi đến 1 nơi không biết mua hàng ở đâu chưa. em nghĩ có thể có khả dụng. em chưa có kinh nhgiệm gì, có gì anh cứ bảo em nha. Xem nhau như anh em vậy ; hì hì

thời buổi này nơi không co hàng chỉ có chăng là trong trại, nhiều khi trong trại cũng chưa chắc. Cai nhà cho lành

giangx
03-10-13, 07:57 AM
thời buổi này nơi không co hàng chỉ có chăng là trong trại, nhiều khi trong trại cũng chưa chắc. Cai nhà cho lành

Đi Quy Nhơn thử đi bác ;) không khí biển rất tốt và cái sự tìm hàng rất là nhiêu khê :)) em cai ở đấy 1,5 tháng ko bị nhảy số tẹo nào...chiều 3 rưỡi ra biển ngồi chơi rồi đá banh tắm biển 6h về ăn cơm lành lắm :D

xxvuaxx
03-10-13, 02:48 PM
mình chưa sẳn sàng để cai , ý định cứ lưng lửng , vưa muốn cai , lại vừa ham phê, . hôm nay lại cho 400k thành khói rồi . thôi kệ cứ tư từ đợi điểm rơi tinh thần đến giờ G nào đó sẽ quyết chí cai .

chắc đăng kí mathadone uống quá , chứ có lẽ là mình ko cai được rồi . chơi từ năm 97 đến nay cũng 16 năm rồi . tuổi đời thì 36 tuổi biết ma túy thì cũng 16 , chỉ vài năm nữa là tuổi biết ma túy bằng tuổi ko biết ma túy . hic

cuộc đời chả ra gì chỉ vì ma túy , người ta giờ này đã nhà lầu xe hơi , ông nọ bà kia , mình thì loay hoay cai rồi tái , tái rồi cai . chắc uống methadone cho nó thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn này để có thời gian làm việc này việc khác .

chán quá đi thôi , giờ chỉ biết buông trôi cho số phận

Duylk
03-10-13, 03:25 PM
mình chưa sẳn sàng để cai , ý định cứ lưng lửng , vưa muốn cai , lại vừa ham phê, . hôm nay lại cho 400k thành khói rồi . thôi kệ cứ tư từ đợi điểm rơi tinh thần đến giờ G nào đó sẽ quyết chí cai .

chắc đăng kí mathadone uống quá , chứ có lẽ là mình ko cai được rồi . chơi từ năm 97 đến nay cũng 16 năm rồi . tuổi đời thì 36 tuổi biết ma túy thì cũng 16 , chỉ vài năm nữa là tuổi biết ma túy bằng tuổi ko biết ma túy . hic

cuộc đời chả ra gì chỉ vì ma túy , người ta giờ này đã nhà lầu xe hơi , ông nọ bà kia , mình thì loay hoay cai rồi tái , tái rồi cai . chắc uống methadone cho nó thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn này để có thời gian làm việc này việc khác .

Buông là trôi thật đấy, sao tiêu cực v. Té thì làm lại th, chỉ sợ kh biết làm lại. Làm lại thì chẳng bao giờ muống nhé. chúc thành công

toituthu79
03-10-13, 04:15 PM

Đừng buông xuôi bác ạ, cố lên bác sẽ làm được mà, hôm qua em thấy bác quyết tâm nhiều nhiều lắm mà

Duylk
03-10-13, 04:42 PM
Đừng buông xuôi bác ạ, cố lên bác sẽ làm được mà, hôm qua em thấy bác quyết tâm nhiều nhiều lắm mà

đúng đấy, kh lẽ mình lại đầu hàng hay sao nè. Buông là trôi thật đấy

bacninh
03-10-13, 04:43 PM
Bác đăng ký giờ thì hết xuất rồi, mà bác đã có methadone rồi mà, sáng nay định qua bác cafe, nhưng mưa quá, mà cũng hên, qua bác, bác lại đãi em tý thì em ừ mất.
Thôi, cai bỏ từ từ đi bác, bình quân 500k 1 ngày, giờ thì 300k, rồi giảm xuống xuống tiếp.
Mà vợ bác đâu, sao bác ko kêu vợ phụ bác 1 tay, nếu bác thương vợ, thì vợ sẽ giúp được bác đó. Thử đi bác

xxvuaxx
05-10-13, 05:01 PM
hôm qua bỏ được 1 ngày , hôm nay sáng ra uống 20ml methadone , ko vật vã gì , người chỉ hơi nóng nóng , nhưng chịu đựng được đến 2h chiều thì lại chạy đi mua hàng ,,

ko vật vã nhưng buồn khủng khiếp , bản thân lại có bệnh án trầm cảm đang uống thuốc nên mình chán ơi là chán , chỉ muốn tự tử , nên chịu ko nổi chjay đi mua 200k ma túy về hút , hút vô thì phê nhưng lại vẫn buồn , cuộc đời mình ko lẽ cứ vậy hoài .

giờ sao ta , lối thoát nào cho tôi ,

bonnguyen09
07-10-13, 04:53 AM
kô phải đi làm thì làm mấy liều thuốc ngủ đi anh. ngủ mấy ngày dậy uống nal vào bớt được ngay nào tốt ngày đó anh a. em gần 3 tháng nay sáng nào 3` già cũng bắt uống 1 v rồi hát 1 đoạn quốc ca cảm thấy ít nhất mình cũng đỡ phá được khối tiền rồi

bacninh
07-10-13, 06:55 AM
A e mình nên uống 1/2 hay 1/3 viên thôi bác. Uống cả viên hại lắm. E uống 1/2 viên 48 tiếng sau dùng chả có cảm giá gì luôn.

Duylk
07-10-13, 07:48 AM
hôm qua bỏ được 1 ngày , hôm nay sáng ra uống 20ml methadone , ko vật vã gì , người chỉ hơi nóng nóng , nhưng chịu đựng được đến 2h chiều thì lại chạy đi mua hàng ,,

ko vật vã nhưng buồn khủng khiếp , bản thân lại có bệnh án trầm cảm đang uống thuốc nên mình chán ơi là chán , chỉ muốn tự tử , nên chịu ko nổi chjay đi mua 200k ma túy về hút , hút vô thì phê nhưng lại vẫn buồn , cuộc đời mình ko lẽ cứ vậy hoài .

giờ sao ta , lối thoát nào cho tôi ,

v là chết do nỗi bùn, kh phải do thiếu hiểu biết. hehe. Giỡn chút th, tâm lý chung mà, ai cũng v đâu chỉ riêng mình.

xxvuaxx
07-10-13, 04:40 PM
sau 48 tiếng ko dùng ma túy 2h34phut chiều nay chạy đi mua 500k hàng rồi, sao bỏ khó thế , mọi nổ lực cai tại nhà xem như thất bại , mai mình sẽ vô trại , chắc ở tới tết rồi về luôn . xin chào các bạn

xxvuaxx
07-10-13, 04:42 PM
A e mình nên uống 1/2 hay 1/3 viên thôi bác. Uống cả viên hại lắm. E uống 1/2 viên 48 tiếng sau dùng chả có cảm giá gì luôn.

theo nghiên cứu thì 2mg đến 50 mg là có tác dụng khóa mọi tác dụng của heroin trong 48 tiếng rồi , cho nên chỉ cần uống 1\4 thậm chí 1\5 viên nal 50mg là có tác dụng rồi , ko việc gì phải dùng 1\2 hay nguyên 1 viên vừa hại cơ thể , vừa tốn tiền , cứ cắt ra làm 5 rồi uống , bảo đảm khóa hết tád dụng của ma túy trong 48 tiếng .

Duylk
07-10-13, 05:51 PM
theo nghiên cứu thì 2mg đến 50 mg là có tác dụng khóa mọi tác dụng của heroin trong 48 tiếng rồi , cho nên chỉ cần uống 1\4 thậm chí 1\5 viên nal 50mg là có tác dụng rồi , ko việc gì phải dùng 1\2 hay nguyên 1 viên vừa hại cơ thể , vừa tốn tiền , cứ cắt ra làm 5 rồi uống , bảo đảm khóa hết tád dụng của ma túy trong 48 tiếng .

Thật ra Nal công dụng như là để đe dọa chúng ta đừng đùa với MT, chơi MT vào r mà uống Nal thì sẽ lên bồ xuống ruộng và tận hưởng cảm giác Yomost (đã có nhiều bài viết cảnh báo về chuyện này). Do vậy uống nhiều ít kh quan trọng vì nghĩ uống Nal r đố dám chơi MT (chỉ có bỏ thuốc mới dám sử dụng lại MT), v mình nghĩ thuốc này là đánh vào tâm lý chúng ta, làm chúng ta sợ kh dám sử dụng lại MT vì sợ cảm giác Yomost..hihi. Nên giờ có đưa mình viên thuốc gì đấy mà bảo là Nal, uống vào r ae mình cũng kh dám sử dụng lại MT vì cứ nghĩ là Nal thật, vấn đề mình nói đây là Nal nó giống như là để đánh vào tâm lý chúng ta, làm chúng ta kh dám tái sử dụng MT. Đó là theo ý nghĩ của mình thôi, do v dùng 1/2 hay 1/5 kh quan trọng, cái chính là đã có Nal thì kh có MT nếu muốn yên thân...hihi chứ nó kh phải là thần dược gì. giống như dùng dây treo quả tạ trên đầu, nếu buông dây thì tạ sẽ rớt vào đầu mình, do v phải giữ dây hoài (tương đương kh sử dụng trong thời gian uống Nal nếu kh muốn bể đầu).
Vài lời cảm nhận của riêng mình!!!

xxvuaxx
07-10-13, 07:15 PM
uống naltrex tác hại rất nhiều , naltrexone là thuốc được xếp vào thuốc độc bảng A, mà chung qui ra là uống naltrex vô để tự mình nhắc mình là chơi ma túy vô cũng ko phê mà thôi ,

vô hình chung tạo nên tâm lí cứ phải uống naltrex mới ko chơi ma túy , ngưng naltrex thì lại chơi , như vậy hóa ra lại nghiện naltrex sao.
naltrex gây tăng men gan rất cao , và vô cùng nhiều tấc dụngn phụ , nói chung natrex là thuốc vô duyên nhất mà mình từng biết . bỏ ma túy thì cứ bỏ , tại sao phải uống nal mới bỏ ?????????

bonnguyen09
07-10-13, 10:33 PM
thật ra em cảm nhận được thì nal làm mất tác dụng của ma túy nhóm opiat. trước đây em vừa uống buổi sáng đến chiều đi chơi ( mà em đi đường thủy hẳn hoi) ko có cảm giác ji ,sang hôm sau em vẫn nuốt 1 v bình thường. vài lần nhuư thế cảm giác phí tiền, mất công nghỉ thời gian qua nên chán rùi cũng thôi . nói về các bài viết cảnh báo. khi té lại ,sáng hôm sao nuôt 1 viên cảm giác rất là yomost la do các bạn chống đối uống nal 1 time để khi nghiện lại rôi chưa kip cắt cơn nốc nal vào phê y như cai bo vì mất tác dụng của thuốc rồi thì phải vật. có thể em bị phụ thuộc vào nal thật nhưng vơi em 3 tháng qua ko có chắc em cũng té lại rồi , mà nghĩ cho cùng thà mình phu thuộc vào nó còn hơn tuy hơi khó chịu 1 chút do ko uống được nhiều bia ,rượu. 1thang 1 hộp = 2>3 ngay anh em mình chơi <<< xác định luôn uống 10 năm cũng được .nal có độc mấy cũng kô bằng cô 3 có vô duyên đến mấy cũng kô = cô ấy anh xxvuaxx ạ.

Loser
08-10-13, 11:45 PM
sau 48 tiếng ko dùng ma túy 2h34phut chiều nay chạy đi mua 500k hàng rồi, sao bỏ khó thế , mọi nổ lực cai tại nhà xem như thất bại , mai mình sẽ vô trại , chắc ở tới tết rồi về luôn . xin chào các bạn
Vẫn chưa cắt cơn đc hả bạn? Bạn phải xác định thế này nhé. Trước khi cắt cơn thì chơi nhiều và chơi ít quan trọng lắm đấy. Phải xác định chơi giảm dần đi thì cai sẽ dễ hơn. Chứ lúc nào cũng nghĩ hôm nay chơi thật phê để mai bỏ thì mai lại vật rất mạnh nên khó lắm. Bạn mua liền lúc 500k thì thế là nhiều rôi. Cái giống này mà có hàng trong người thì ko để dành đc đâu, kiểu gì mà lại chẳng chơi cho hết, chơi cho đến phê thì thôi. Bạn phải cố gắng chơi thật ít thôi, ko lấy cảm giá phê, chỉ là để cho người ko mệt thôi. Cố gắng đc vài ngày như thế rồi uống thuốc cai mới hiệu quả. Mỗi ngày mua thật ít thôi, nếu giờ mua ít nó ko bán thì khi mua nhiều phải cố giữ đc hàng ko chơi phát hết ngay, cũng khó phết đấy. Nghiện nhẹ thì cắt cơn dễ mà, xác định vẫn là đi mua hàng nhưng là mua về để cai, chứ k phải mua về để chơi cho đã rồi mai bỏ nhé, chơi phê vào rồi thì quyết tâm cao ngất trời xanh...hehe. Mình biết

Tam An
09-10-13, 01:31 AM
chơi phê vào rồi thì quyết tâm cao ngất trời xanh...hehe. Mình biết

Hoàn toàn đồng ý với bác về điểm này ạ .

Khi chơi phê vào thì...đầu đội giời , chân đạp đất . Quyết tâm lúc này có thể...đào non , lấp bể nên nghĩ đến chuyện cai nó nhẹ tựa tơ hồng . Thế nhưng chỉ cần sau giấc ngủ phê pha và ảo giác đấy thì tất cả sẽ về với thực tại , những cơn vật vã sẽ biến con người mình trở nên mong manh , yếu đuối đến lạ lùng...

Vậy đó...hjx hjx

xxvuaxx
09-10-13, 05:50 PM
vô trại được 48 tiếng đạp cửa về rồi , mất toi 1 số tiền khá lớn .

quyết tâm ko cai nữa hay có thể nói riêng mình cai ko được nữa rồi , đành chơi vàn xin vào chương trình methadone thôi , mìh hèn thật ,giờ chỉ còn con đường methadone .

nói thật , bắt đầu chơi từ năm 97 nếu bỏ thì đã bỏ được rồi , chắc nên nhìn thẳng vào vấn đề mà thú nhận rằng bỏ ko được . buồn lắm , tủi lắm , nhục lắm ,chán nản lắm

nhân đây bác nào có thể giúp mình vào chương trình methadone thì giúp mình với , mình xin hậu tạ

toituthu79
09-10-13, 09:11 PM

quyết tâm ko cai nữa hay có thể nói riêng mình cai ko được nữa rồi , đành chơi vàn xin vào chương trình methadone thôi , mìh hèn thật ,giờ chỉ còn con đường methadone .

nói thật , bắt đầu chơi từ năm 97 nếu bỏ thì đã bỏ được rồi , chắc nên nhìn thẳng vào vấn đề mà thú nhận rằng bỏ ko được . buồn lắm , tủi lắm , nhục lắm ,chán nản lắm

nhân đây bác nào có thể giúp mình vào chương trình methadone thì giúp mình với , mình xin hậu tạ

đó là bác không có quyết tâm chứ không phải không cai được đâu bác, cứ nghĩ mình không làm được nên cố tình tạo cho mình cái cớ đó, nếu bác quyết tâm thì nói gd giúp đi, chứ giờ bác nghĩ xem, nếu giả sử bác đi TT theo diện bắt buộc thì bác có đầu hàng bẩn thân vậy không? hay là bác sẽ cai được? tất cả là do cách suy nghĩ thôi bác ạ, em cũng đã có lúc nghĩ mình không thể cai được, nhưng thực tế là nghiện MT có thể cai được bác ạ, chỉ là mình đủ quyết tâm không thôi

bonnguyen09
10-10-13, 12:12 AM

Đừng tự đầu hàng thế anh. anh đã qua được 2 ngày rồi đến ngày thứ 3 đỡ mệt hơn 1 tí thì lại về tiếc thật. lần này kô được thì lần sau cố gắng hơn 1 chút là đươc thôi mà anh. hình như uống methadone phải lên phường đăng kí hay sao ý anh a. sáng nào cũng phải đi như thế hơi bất tiện. mà pác cũng bá đạo thật làm thế nào mà đạp cửa trung tâm về được cũng tài

xxvuaxx
10-10-13, 12:40 AM
xin ghi nhận và cám ơn ý kiến mọi anh em , có lẽ mình ham phê quá mà cứ tự cho là ko thể cai được để lấy cớ đó chơi MT.
phải nghĩ rằng mình sẽ làm được .
mai là 10 thángn 10 một ngày đẹp cho mọi dự định , mình sẽ bỏ ở nhà , với quyết tâm thật cao , hành trang là hũ methadone, khi nào mệt lắm thì sẽ uống 10ml.

mình sẽ làm được đúng ko các bạn , cứ tự nhủ lòng là dù gì đi nữa cũng ko hút MT nữa , rồi mọi mệt mỏi vật vã cũng sẽ qua thôi .

ngày mai mình sẽ online suốt và cập nhật tình hình từng giờ , các bác rảnh nhớ vào động viên mình nhé .

Tam An
10-10-13, 01:29 PM
xin ghi nhận và cám ơn ý kiến mọi anh em , có lẽ mình ham phê quá mà cứ tự cho là ko thể cai được để lấy cớ đó chơi MT.
phải nghĩ rằng mình sẽ làm được .
mai là 10 thángn 10 một ngày đẹp cho mọi dự định , mình sẽ bỏ ở nhà , với quyết tâm thật cao , hành trang là hũ methadone, khi nào mệt lắm thì sẽ uống 10ml.

mình sẽ làm được đúng ko các bạn , cứ tự nhủ lòng là dù gì đi nữa cũng ko hút MT nữa , rồi mọi mệt mỏi vật vã cũng sẽ qua thôi .

ngày mai mình sẽ online suốt và cập nhật tình hình từng giờ , các bác rảnh nhớ vào động viên mình nhé .

Sao lại đầu hàng vậy bác xxVuaxx ?

Không , nhất định là không đầu hàng bác ạ , cứ phải cố...dù 1 ngày cũng phải cố lên bác nhé !

Thân mến.

bacninh
10-10-13, 04:33 PM
Trại nào mà bác đạp cửa dễ thế, chắc tư nhân rồi hả bác.
Chứ mấy trại e biết thì cứ đăng ký ít nhất 15 ngày mà bác.
Thôi, e khuyen bác uong methadone đi

Duylk
11-10-13, 04:18 AM
[QUOTE=bacninh;50567]Trại nào mà bác đạp cửa dễ thế, chắc tư nhân rồi hả bác.
Chứ mấy trại e biết thì cứ đăng ký ít nhất 15 ngày mà bác.

Có ji2 đâu, tự mình đóng tiền tự mình kí đơn thì muốn về là cho về liền, TT có lợi mà, trừ khi ng khác đứng đơn thì mới chính ng đó lên kí mình mới về dc.

xxvuaxx
11-10-13, 01:11 PM
mình đã mất việc làm , , thu nhập hàng tháng xem như ko còn nữa .

bỏ ma túy thì ko còn bỏ được nữa , giờ mình phải kiếm tiền để chơi suốt đời thôi , ngày mai mình sẽ tìm việc làm .

giờ sống lây lất , chắc chieu đem cắm cái máy tính này rồi tính tiếp

bacninh
11-10-13, 01:44 PM
Hix, bác sao than khổ kỳ vậy, a e nào mà chả khổ, mà công việc bác ổn định bác đi nghĩ vài ngày thì nào ảnh hưởng gì đâu bác.

Tam An
11-10-13, 02:23 PM

bỏ ma túy thì ko còn bỏ được nữa , giờ mình phải kiếm tiền để chơi suốt đời thôi , ngày mai mình sẽ tìm việc làm .

Mất việc này thì ta tìm việc khác thôi có gì đâu mà phải buồn bác ?

Thế nhưng trước hết phải khỏe mạnh mà muốn khỏe mạnh để kiếm tiền thì chỉ có dứt bỏ ma túy mới có sức khỏe cũng như công việc bác ạ .

Cố lên nào bác ơi....CỐ...CỐ !!!

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy , ta có thêm ngày mới để....CAI HÊ !

Tam An
11-10-13, 02:26 PM
Hix, bác sao than khổ kỳ vậy, a e nào mà chả khổ, mà công việc bác ổn định bác đi nghĩ vài ngày thì nào ảnh hưởng gì đâu bác.

Bác ấy than khổ sở vậy thôi chứ giờ mà có 200k là lại...vui như tết Bacninh nhể...hehe

toituthu79
11-10-13, 03:41 PM

Bác không nên nhìn đời một màu đen như vậy, em biết là các chiến hữu nói gì giờ cũng không làm bác vui được ngoại trừ " một thứ ", nhưng niềm vui của cái đó không phải là niềm vui có thật bác ạ. Bác còn có cai máy tính để cầm chứ bác có biết là nhiều người( trong đó có em) còn không có gì để cầm nữa kìa. ae mình còn có cái để giải trí những lúc cai thế này là hp lắm rồi bác. Như mấy bác đã nói, bác nên tháo từng nút thắt một, bác lại có kiến thức về các loại tân dược vì vậy em nghĩ không khó để bác tìm được cho mình loại thuốc phù hợp, chẳng mong gì hơn là một ngày đẹp trời nào đó bác thông báo với DD là bác đã cai thành công, điều mà bấc đã từng làm được, Chúc bác sơ,s thành công

xxvuaxx
11-10-13, 03:59 PM
vợ mình ko chung sức với mình các bác ạ. hàng tháng em đưa tiền cho nó , thế mà khi cần nó ko đưa cho em 1 xu ,

nó bảo kệ em , muốn làm gì thì làm miễn là mỗi tháng đưa nó 3 triệu để nuôi con , giờ em nghiện đợt rồi đạp cửa trại về bà chị cũng là bà chủ của em chửi em quá trời , bà ấy cúp lương em luôn rồi .

công ty em làm là công ty gia đình bà chị ruột làm chủ , giờ cúp lương em rồi , em buộc phải cai hoặc theo kịch bản cầm cố tất cả những gì đang có xong đi ăn trộm ăn cướp rồi vào tù ngôi l.

mỗi lần cơn vật đến là em như biến thành người khác , bao nhiêu ý chí và nghị lực biến mất , em chỉ tìm mọi cách thõa mãn cơn nghiện rồi chuyện gì đến tính sau .

khi tỉnh thì cũng buồn và đau khổ lắm , nhưng sao vẫn ko thay đổi nổi ,
bản thân lại có bệnh án trầm cảm 6 năm nay , ko khéo bệnh tái phát thì em có khả năng tự tử lắm .
sao lại thế này nhỉ , ngẫm lại thì buồn lắm , cũng có ăn có học mà sao lại dính vô con đường này nhỉ , giờ tôi phải làm sao đây , hay là ra phường tự thú rồi đi nghị định vậy , giờ làm sao đây ???????????????

Duylk
11-10-13, 05:37 PM
thật ra em cảm nhận được thì nal làm mất tác dụng của ma túy nhóm opiat. trước đây em vừa uống buổi sáng đến chiều đi chơi ( mà em đi đường thủy hẳn hoi) ko có cảm giác ji ,sang hôm sau em vẫn nuốt 1 v bình thường. vài lần nhuư thế cảm giác phí tiền, mất công nghỉ thời gian qua nên chán rùi cũng thôi . nói về các bài viết cảnh báo. khi té lại ,sáng hôm sao nuôt 1 viên cảm giác rất là yomost la do các bạn chống đối uống nal 1 time để khi nghiện lại rôi chưa kip cắt cơn nốc nal vào phê y như cai bo vì mất tác dụng của thuốc rồi thì phải vật. có thể em bị phụ thuộc vào nal thật nhưng vơi em 3 tháng qua ko có chắc em cũng té lại rồi , mà nghĩ cho cùng thà mình phu thuộc vào nó còn hơn tuy hơi khó chịu 1 chút do ko uống được nhiều bia ,rượu. 1thang 1 hộp = 2>3 ngay anh em mình chơi <<< xác định luôn uống 10 năm cũng được .nal có độc mấy cũng kô bằng cô 3 có vô duyên đến mấy cũng kô = cô ấy anh xxvuaxx ạ.

Tức la bác chơi r h.sau uong Nal vao vẫn bình thường à, kh vật gì sao? co lẽ bác mau nhằm thuốc giả đấy

bonnguyen09
12-10-13, 11:20 PM
kô nhầm đâu. ai chưa uống,hoặc đã bỏ uống 1 thời gian mà chơi hôm trước hôm sau uống sẽ bị sốt nóng lạnh, co giật .còn uông hàng ngày thỉnh thoảng chơi kô có cảm giác gì , hôm sau uống tiếp chả sao. em uống depade của mỹ sản xuất hẳn hoi nhầm sao được

xxvuaxx
13-10-13, 07:47 PM
mình đang đăng kí chương trình methadone , đang làm thủ tục , hi vọng trôi chảy ,

bacninh
14-10-13, 09:42 AM
Vậy hộp methadone bác mua thì sao rồi? Có để lại cho e ít được ko bác?

xxvuaxx
16-10-13, 01:15 PM
thu gom khắp noi được 100ml methadone , coi như là ổn trong 1 tháng , tháng sau tính tiếp , bắc ninh cần meth thì mình để lại cho 25k 1 cc. cat con 7 ngày mỗi ngày 3cc mình bán cho 500k

xxvuaxx
16-10-13, 01:29 PM
theo nghiên cứu của thế giới 97% người nghiện sẽ tái nghiện trong thời gian 5 năm , mình nhận thấy mình ko nằm trong 3 % kia rồi nên chọn phương án methadone , xem như mình bị bệnh cần uống thuốc suốt đời . hic , đành vậy thôi chứ sao giờ. bây giờ tính tới phương án xin vào chuơng trình methadone , trong thời gian này thì mua meth trên chợ trời uống đỡ vậy

bacninh
16-10-13, 01:56 PM
Sạc, e đọc bài trước thấy bác nói mua rồi, tưởng bác ko dùng đến, thì dư dả e xin tý cho biét thế nào là meth, chứ từ đó đến giờ e cai, chưa lần nào e mua thuốc quá 50k cả, chỉ có 1 lần dại dột mua Bong sen về thế là uống duoc phát là té ngay,
Chứ cai bo thì e cai ổn, giờ vẩn đag dùng chống tái, mà dùng 2 ngày 1/2 viên, dùng nhìu mệt quá.
Thôi bác cố lên.

xxvuaxx
18-10-13, 02:04 PM
nhiều bạn cứ ham uống chống tái natrex , thật ra uống natrex rất rất hại , natrex và methadone thì natrex còn hại hơn methadone nhiều , natrex được xếp vào thuốc độc bảng A còn methadone thì không . uống natrex một thời gian là banh hết cái gan , cố ông nào uống natrex mà mặt ko bị xì mụn đâu , mụn bọc mụn cám ôi thôi cả nùi. cho nên cai được thi khỏi uống gì hết, còn riêng mình thì tự nhận thấy ko còn cái được nữa nên quyết đi theo con đường methadone.

nếu hiểu theo hướng xin được 1 suất uống methadone là được nhà nước bao cấp cho 1 laọi ma túy uống suốt đời thì còn gì sướng bằng , cho nên mình đang cố gắng tìm một suất methadone đay , sướng thế còn gì . lalallalallalal

bacninh
19-10-13, 06:40 AM
Theo quan điểm bác thì đúng là có hại. Nhưng có thể uống vài loại thảo dược hỗ trợ Gan. Và điều quan trọng nhất đối với a e mìh là ko còn cảm giác phê.
Còn metha thì ko hại thì e cũng chả biết, nhưng cái hại của meth là a e mình vẫn có thể dùng luôn cả 2 thứ để tạo cảm giác phê hơn,
Tùy quan điểm từng người, nếu ai thấy tốt cho bản thân mình thì dùng theo cách nào thì tùy, miễn sao ko lậm nữa là ổn.

escape9669
31-10-13, 03:24 PM
E bỏ được 6 năm rồi . 2 tháng trước gặp lai ông anh nối khố , tặc lưỡi nghĩ 1 lần kg sao thế là dính lại . biết là gia đình và xã hội kg chấp nhận mà lại lao dầu vào thật hận bản thân . Được a Song Khoa nhận lời động viên tinh thần vào đây xin tham gia cùng AE để cùng chia xẻ . thank gia đình niềm tin

Loser
31-10-13, 09:05 PM
Theo quan điểm bác thì đúng là có hại. Nhưng có thể uống vài loại thảo dược hỗ trợ Gan. Và điều quan trọng nhất đối với a e mìh là ko còn cảm giác phê.
Còn metha thì ko hại thì e cũng chả biết, nhưng cái hại của meth là a e mình vẫn có thể dùng luôn cả 2 thứ để tạo cảm giác phê hơn,
Tùy quan điểm từng người, nếu ai thấy tốt cho bản thân mình thì dùng theo cách nào thì tùy, miễn sao ko lậm nữa là ổn.
Nhiều người nghĩ như bạn là dùng cả 2 thứ Meth và Heroin để tạo cảm giác phê hơn, nhưng đó là nghĩ còn sự thực lại ko phải như vậy

Duylk
01-11-13, 12:19 AM
E bỏ được 6 năm rồi . 2 tháng trước gặp lai ông anh nối khố , tặc lưỡi nghĩ 1 lần kg sao thế là dính lại . biết là gia đình và xã hội kg chấp nhận mà lại lao dầu vào thật hận bản thân . Được a Song Khoa nhận lời động viên tinh thần vào đây xin tham gia cùng AE để cùng chia xẻ . thank gia đình niềm tin

6 năm nghĩa là hơn 2.000 ngày mà vẫn tái lại, thật tiếc cho bác. Nhìn bác mà nghĩ lại bản thân chưa dc tròn tháng mà thấy sợ cho chính mình. Phải chăng mt la ko thể bỏ dc hay sao....nản quá, ko lẽ phải đầu hàng hay sao?????
Ôi trót nghẹo ko còn đườnh lui hay sao......

xxvuaxx
04-11-13, 05:19 PM
đã xin được 1 suất uống methadone ,tạ ơn trời đất ,thế là xong , từ giờ có thể yen ổn làm ăn rồi

Song Khoa
04-11-13, 08:02 PM
đã xin được 1 suất uống methadone ,tạ ơn trời đất ,thế là xong , từ giờ có thể yen ổn làm ăn rồi

Thật sự chúc mừng bạn, Mình có quen mấy người mà đăng ký hoài mà vẫn không được uống. Lần nữa, thành thật chúc mừng.

xxvuaxx
04-11-13, 08:50 PM
dùng methadone trong giai đoạn đầu khoàng 2 tuần đến 3 tuần thì có thể dùng thêm heroin, nhưng khi methadone đã thấm đều vào các mô của cơ thể rồi thì nó chiếm chỗ của heroin luôn bác ạ, lúc này dùng heroin vào như dùng nước lã , nó khiến cho mình cảm thấy chán vì dùng heroin vào cũng chẳng có tác dụng gì . vì vậy nếu ai dùng meth hàng ngày liên tục 3 tháng thì chắc chắn ko dùng heroin nữa trừ khi người này bị khùng, vì nếu dùng meth đến lúc này mà dùng he vào thì cũng như không à, cái này bác cứ hỏi những ai uống meth sẽ rõ , và thêm 1 điều cực kì quan trọng nũa là dùng meth đều đặn thì ko còn thèm dùng he , cái này khác với natrex..

nhược điểm của meth là người dùng thay vì lệ thuộc vào he thì sẽ phụ thuộc vào meth , và nghe đồn cai meth còn khó hơn cai he ,

nhưng đứng trên quan điểm là đã ko cai được he rồi thì thà rằng nghiện meth 1 loại ma túy hợp pháp , và ít tác hại hơn he nhiều cũng tốt hơn dùng he nhiều lắm bạn vẫn có thể lao động đóng góp lợi ích cho xã hội bình thường ko như dính vào he rồi thì chỉ có nước ăn hại cho xh.

thật ra mình cũng suy nghĩ rất nhiều khi uống meth , mình cũng muốn cai he như bình thường nhưng thực sự đối với mình cai ko được nữa các bác ạ .nghiện từ năm 97 , cai đi cai lại , lúc nhiều cũng được 3 năm nhưng cuối cùng vẫn ko thoát được anh he,
thôi thì đành chọn meth , chọn cho mình 1 con đường ít hại nhất , vì mình nghĩ trong 17 năm qua nếu cai được thì mình cũng cai được rồi .
coi như mình có bệnh , mà có bệnh thì phải uống thuốc mỗi ngày , xem ra mình con hạnh phúc hơn các bạn khác bị suy thận phải chạy thận cả đời chẳng hạn , hay như các bác bị cao huyết áp , tiểu đường cũng phải uống thuốc cả đời .
mình phải lựa chọn hướng giải quyết tốt nhất trng hoàn cảnh của mình mà lúc này đối với mình methadone là tối ưu

thienlong
04-11-13, 11:58 PM
uống naltrex tác hại rất nhiều , naltrexone là thuốc được xếp vào thuốc độc bảng A, mà chung qui ra là uống naltrex vô để tự mình nhắc mình là chơi ma túy vô cũng ko phê mà thôi ,

vô hình chung tạo nên tâm lí cứ phải uống naltrex mới ko chơi ma túy , ngưng naltrex thì lại chơi , như vậy hóa ra lại nghiện naltrex sao.
naltrex gây tăng men gan rất cao , và vô cùng nhiều tấc dụngn phụ , nói chung natrex là thuốc vô duyên nhất mà mình từng biết . bỏ ma túy thì cứ bỏ , tại sao phải uống nal mới bỏ ?????????
Đừng nghỉ vậy bạn ơi nghiện là 1 căn bệnh rất khó chữa cho đến thời điểm này. Anh em mình có bệnh thì phải uống thuốc để chữa nghĩ đơn giản như vậy thôi. thiênlong thấy naltrex cũng ổn mà bạn.

thienlong
05-11-13, 12:06 AM
6 nắm là sự cố gắng kg mệt mỏi mình rất phuc bạn. bạn đã bỏ được 6 năm giờ làm lại 1 lần nữa bạn mình tin bạn sẽ cai hết đời luôn. Tự tin lên bạn đừng đâu hàng vì đâu hàng đồng nghĩa cả cuộc đời phía sau kg còn gì.

Duylk
08-11-13, 04:58 PM
dùng methadone trong giai đoạn đầu khoàng 2 tuần đến 3 tuần thì có thể dùng thêm heroin, nhưng khi methadone đã thấm đều vào các mô của cơ thể rồi thì nó chiếm chỗ của heroin luôn bác ạ, lúc này dùng heroin vào như dùng nước lã , nó khiến cho mình cảm thấy chán vì dùng heroin vào cũng chẳng có tác dụng gì . vì vậy nếu ai dùng meth hàng ngày liên tục 3 tháng thì chắc chắn ko dùng heroin nữa trừ khi người này bị khùng, vì nếu dùng meth đến lúc này mà dùng he vào thì cũng như không à, cái này bác cứ hỏi những ai uống meth sẽ rõ , và thêm 1 điều cực kì quan trọng nũa là dùng meth đều đặn thì ko còn thèm dùng he , cái này khác với natrex..

nhược điểm của meth là người dùng thay vì lệ thuộc vào he thì sẽ phụ thuộc vào meth , và nghe đồn cai meth còn khó hơn cai he ,

nhưng đứng trên quan điểm là đã ko cai được he rồi thì thà rằng nghiện meth 1 loại ma túy hợp pháp , và ít tác hại hơn he nhiều cũng tốt hơn dùng he nhiều lắm bạn vẫn có thể lao động đóng góp lợi ích cho xã hội bình thường ko như dính vào he rồi thì chỉ có nước ăn hại cho xh.

thật ra mình cũng suy nghĩ rất nhiều khi uống meth , mình cũng muốn cai he như bình thường nhưng thực sự đối với mình cai ko được nữa các bác ạ .nghiện từ năm 97 , cai đi cai lại , lúc nhiều cũng được 3 năm nhưng cuối cùng vẫn ko thoát được anh he,
thôi thì đành chọn meth , chọn cho mình 1 con đường ít hại nhất , vì mình nghĩ trong 17 năm qua nếu cai được thì mình cũng cai được rồi .
coi như mình có bệnh , mà có bệnh thì phải uống thuốc mỗi ngày , xem ra mình con hạnh phúc hơn các bạn khác bị suy thận phải chạy thận cả đời chẳng hạn , hay như các bác bị cao huyết áp , tiểu đường cũng phải uống thuốc cả đời .
mình phải lựa chọn hướng giải quyết tốt nhất trng hoàn cảnh của mình mà lúc này đối với mình methadone là tối ưu
Quan trọng la nhà nuoc có bao cấp meth cho chủng ta cả đời hay ko. Cho dùng 1,2 năm xong đùng cái cắt ngang lại phải cai meth nửa thì trời cứu. Tùy suy nghĩ mỗi ng. Còn theo mình thì tốt nhất là cắt cơn xong, tống nal vào. Dùng 1, 2 năm r thôi nal. V cho lành

escape9669
17-11-13, 01:37 PM
6 nắm là sự cố gắng kg mệt mỏi mình rất phuc bạn. bạn đã bỏ được 6 năm giờ làm lại 1 lần nữa bạn mình tin bạn sẽ cai hết đời luôn. Tự tin lên bạn đừng đâu hàng vì đâu hàng đồng nghĩa cả cuộc đời phía sau kg còn gì.

Thanks Bác nhiều vì lời động viên . hôm nay được 17 ngày rồi Bác ạ . Cai sống bằng nước nhanh hồi phục và tỉnh táo hơn nhiều Bác ơi . Chúc sức khỏe Bác và gia đình niềm tin !

Duylk
26-11-13, 05:26 PM
Thật sự ko bit có ai giống minh ko. Cứ cai dc chừng tuần lả lại nhảy dù. Để r cứ fai đấu tranh tư tưởng. Ko lẽ fai nang kiếp nghẹo mãi s
Cứ vài ngày lại fai chơi 1 ngay, ng ko met mọii nhung cứ fai choi. Ae trong nt co cách ji giup minh với

toituthu79
27-11-13, 08:13 PM
Vui qáá xá các bác ơi, 3 ngày nữa em được tròn 4 tháng rồi, trong 4 tháng có dù 1 lần nhưng sau hôm đó không thấy nảy số nữa, vui quá.kakaa... Mấy bác cố lên nha, qua được giai đoạn nguy hiểm là tìm lại được chính mình thôi

h0ngan
27-11-13, 10:59 PM
Thật sự ko bit có ai giống minh ko. Cứ cai dc chừng tuần lả lại nhảy dù. Để r cứ fai đấu tranh tư tưởng. Ko lẽ fai nang kiếp nghẹo mãi s
Cứ vài ngày lại fai chơi 1 ngay, ng ko met mọii nhung cứ fai choi. Ae trong nt co cách ji giup minh với

Em đang giống bác nè =.=, mới đi cai ở trường tư về, dù là chơi lại ( nhảy dù ), vài ngày sau ko vật vã gì, nhưng đầu óc cứ suy nghĩ cách kiếm tiền để chơi

h0ngan
30-11-13, 05:58 PM
Ngày thứ 5 : sáng mở mắt ra, đã 10h sáng, chắc tại đêm qua năm suy nghĩ mãi về tương lai bản thân, dù rằng nghĩ chưa ra dự định tương lai, nhưng mình sẽ cố gắng, không bước ra đường, không kiếm bạn cũ và không kiếm tiền. Chiều giờ mình tập trung làm 1 ngôi nhà bằng tăm, xong 2 cái cửa rồi, khi nào xong sẽ post cho gia đình mình xem nhé ^^!
p/s: ngày trước có 1 ông nói với mình, biết làm mấy cái này sẽ đi đi về về nhiều à. Nghĩ lại thấy thôi kệ, giết thời gian mà, 1 việc để quên đi cô Ba, ít ra bản thân mình vẫn đang cố gắng . Hi vọng quyết tam luc nào cũng cao như lúc này ^^! chào buổi chiều nhé cả nhà

h0ngan
30-11-13, 11:53 PM
23h53..... đã 5 ngày rồi, dù là đêm trước mất ngủ, mà sao đêm nay mắt vẫn còn sáng quá, ngủ ko được, onl lên dđ chào cả nhà buổi đêm cái ^^!

h0ngan
02-12-13, 01:49 PM
Ngày đầu tháng cuối năm: không biết nghĩ gì, đầu óc lại nảy số, thật sự chỉ thấy chóng măt, buồn nôn.... đang ngồi cafe bị 2 anh hình dí chạy té khói......... về nhà nôn mửa lung tung, ba mẹ nhìn mặt chắc cũng biết rôi. Ôi, cuộc đời, giờ đã đen lại còn tối.

Duylk
02-12-13, 05:32 PM
Ngày đầu tháng cuối năm: không biết nghĩ gì, đầu óc lại nảy số, thật sự chỉ thấy chóng măt, buồn nôn.... đang ngồi cafe bị 2 anh hình dí chạy té khói......... về nhà nôn mửa lung tung, ba mẹ nhìn mặt chắc cũng biết rôi. Ôi, cuộc đời, giờ đã đen lại còn tối.

Lại té ah, đúng la sai đay nhung cũng đừng dằn vặt minh qua. Vi đã nghẹo thì ai kh ít lần té ngã, te thi lam lại. Quan trọng là còn muon làm lai la đa thanh công 50 r day ban. Co len nhe

h0ngan
02-12-13, 05:44 PM
Nhìn con đường tương lai thấy nhiều ao quá. bác duyik có kinh nghiệm nào chia sẽ giúp với.

Duylk
02-12-13, 06:59 PM
Nhìn con đường tương lai thấy nhiều ao quá. bác duyik có kinh nghiệm nào chia sẽ giúp với.

Minh cũng lân đan nhu bac th, nhung con ý mún cai la vẫn con cơ hội cuu vãn ban ah. Hay tin l sẽ co ngay thanh công lam muc tiêu faasn dau. Chuc thNh công

h0ngan
02-12-13, 10:10 PM
Minh cũng lân đan nhu bac th, nhung con ý mún cai la vẫn con cơ hội cuu vãn ban ah. Hay tin l sẽ co ngay thanh công lam muc tiêu faasn dau. Chuc thNh công

Thấy bác tâm sự ở ngoài ^^!
Bản thân mình cũng đang rất cố gắng. Hi vọng duy trì được 1 tháng là mừng lắm rồi. Nhảy dù cũng được thôi, chỉ sợ đáp xuống đất không được thôi, hoặc là dù rách rơi vào cái trường nào....=.='' !! bởi vậy mình mới thấy buồn và sợ cái tương lai trước mắt.....
Thôi trước mắt đấu tranh thêm 1 tuần, rồi tăng dần theo thời gian vậy :)

loi lam
04-12-13, 11:56 AM
Lúc phê nghĩ là cai xong cuộc đời rất tươi đẹp <=> Lúc cai lại nghĩ chơi vào cuộc sống tươi đẹp
Câu nói mà em thấy ai từng cũng nói và nghĩ : chơi nốt hôm nay mai nghỉ , nghỉ lâu chơi 1 lần chắc cũng ko sao đâu :((

haleluila
04-12-13, 03:41 PM
chào các bạn
mình là thành viên mới của diễn đàn rất vui được làm quen với các bạn, mình cũng từng nghẹo cũng cai rồi tái rất nhiều lần nhưng mình đã bỏ được MT một thời gian lâu rồi, hiện tại mình dùng mathadone (mua chui thôi) nhưng giờ mình ko muốn dùng nó nữa, các bạn có biết cách nào cai methadone ko chỉ giúp mình với. Thanks

h0ngan
05-12-13, 10:13 PM
Lúc phê nghĩ là cai xong cuộc đời rất tươi đẹp <=> Lúc cai lại nghĩ chơi vào cuộc sống tươi đẹp
Câu nói mà em thấy ai từng cũng nói và nghĩ : chơi nốt hôm nay mai nghỉ , nghỉ lâu chơi 1 lần chắc cũng ko sao đâu :((

Hầu như ai trải qua tình cảnh "mệt" thì cũng nghĩ thế bác àh, trừ vài người có tiền rủng rỉnh trong tay thì nghĩ rằng hết tiền mới ngưng thôi..........
Mình cũng vừa đi trường về, thấy tâm trạng trống trải lắm, nhiều lúc cũng thèm, dù là ko vật vã gì, mà vẫn muốn 1 cái.... :(
Nhiều lúc nghĩ lại, ko dám "lậm" lại, lúc đó thì cứ gọi là "kinh tế suy thoái", rồi lại làm liều, đủ thứ chuyện, lúc đó thấy cuộc sống chỉ biết hôm này, ko có ngày mai, khổ lắm bác àh, chưa kể người ta nhìn mình........
Thôi thì sống trong tối lâu rồi, anh em mình bước ra ánh sáng đi ^^!

chào các bạn
mình là thành viên mới của diễn đàn rất vui được làm quen với các bạn, mình cũng từng nghẹo cũng cai rồi tái rất nhiều lần nhưng mình đã bỏ được MT một thời gian lâu rồi, hiện tại mình dùng mathadone (mua chui thôi) nhưng giờ mình ko muốn dùng nó nữa, các bạn có biết cách nào cai methadone ko chỉ giúp mình với. Thanks
Mình đọc trên mạng thấy đó cũng là Mt mà ( được nhà nước công nhận ), lậm cái đó ko biết vật vã gì không, nếu có chắc bác cũng thử cai bằng teppin codein đi, anh em trên dđ có nhiều bài viết lắm. khó quá thì đi trường tư thử xem :)
Anh em mình cùng ráng lên ^^!

loi lam
05-12-13, 11:19 PM
Sống hết ngày này lại nghĩ đến mai sống sao
Người ta lo ăn lo mặc => còn ae ta lại ko thiết ăn và mặc chỉ có 1 thứ và 1 thứ là .....
:((

h0ngan
06-12-13, 11:17 PM
Sau lần ngẹo hôm bữa, tới hôm nay là 5 ngày rồi, hiện tại em vui lắm các bác àh.... hi vọng không còn cái ao nào phía trước nữa !!

Sống hết ngày này lại nghĩ đến mai sống sao
Người ta lo ăn lo mặc => còn ae ta lại ko thiết ăn và mặc chỉ có 1 thứ và 1 thứ là .....
:((

Bác ráng phấn đấu 5 ngày rồi lên 10 ngày không chơi đi ^^! rồi mua naltrexone mà uống. Đừng bi quan quá, càng buồn là càng muốn tìm lại....

loi lam
09-12-13, 09:29 AM
lại nhảy lầu rồi các bác àk sao buồn thế này :((

h0ngan
09-12-13, 11:54 PM
lại nhảy lầu rồi các bác àk sao buồn thế này :((

Em thì được 9 ngày rồi bác :-s hôm nay kỉ niệm sắp 10 ngày nên em làm 1 phát với bạn bè ( nhậu nhẹt đó mà :"> ) giờ tê quá rồi.
Bác cũng cố gắng đi bác ơi, nhớ quá thì ăn nhậu lật xe như em nè, đời anh em mình còn dài, thua keo này bày keo khác, cuộc sống là không ngừng đấu tranh mà.... mong bác sẽ có thêm nghị lực và ý chí. Thân

loi lam
11-12-13, 09:37 PM
em mà uống rượu vào thì lại nhớ đến ngay , nghỉ đc 2 - 3 tháng may ra mới dám uống rượu bác àk .
Hiện giờ vẫn chưa vượt qua đc ngày nào ... Buồn quá

h0ngan
12-12-13, 12:48 AM
pác cứ làm như em, nhậu cho lật xe luôn hết đi đâu dc, là hết nhớ @@

xxvuaxx
06-02-14, 03:48 PM
Chán ơi là chán , muốn làm gì đó quá mà ko được

ninhtroc_7x
06-02-14, 04:47 PM
Chán ơi là chán , muốn làm gì đó quá mà ko được tình hình sao rồi cậu ơi mất đt mất cả số đt ko liên lạc đc

Daquy0711
22-03-14, 08:03 AM
Thật sự chúc mừng bạn, Mình có quen mấy người mà đăng ký hoài mà vẫn không được uống. Lần nữa, thành thật chúc mừng.
Đăng kí khó như vậy thì làm chuơng trình cai nghiện làm gì? Ghi điểm với tồ hành động nhân quyền liên hợp quốc chắc

Daquy0711
23-03-14, 06:44 PM
23h53..... đã 5 ngày rồi, dù là đêm trước mất ngủ, mà sao đêm nay mắt vẫn còn sáng quá, ngủ ko được, onl lên dđ chào cả nhà buổi đêm cái ^^!

Pác bữa nay chắc khỏe rồi hả! Cố gắng đừng nhảy nữa, rách dù mệt lắm. E bữa nay nữa là 6 ngày rùi, cố gắng ko bước ra đường

h0ngan
23-03-14, 08:19 PM
Pác bữa nay chắc khỏe rồi hả! Cố gắng đừng nhảy nữa, rách dù mệt lắm. E bữa nay nữa là 6 ngày rùi, cố gắng ko bước ra đường

đang rách nát cái dù nè bác :D em cai dc 12 tieng roi o.O

Duylk
23-03-14, 09:07 PM
đang rách nát cái dù nè bác :D em cai dc 12 tieng roi o.O

Potay.com :) chieu tinh ghe nha ku choi. May la ko ghe, ghe chac ku du tiep wa..:) ;) a mat so dt ku r, nh len dd cho de nho

Daquy0711
24-03-14, 09:19 AM
Potay.com :) chieu tinh ghe nha ku choi. May la ko ghe, ghe chac ku du tiep wa..:) ;) a mat so dt ku r, nh len dd cho de nho
Thôi ráng đi các pác. ae tụi mình lúc nào cũng phải đấu tranh tư tưởng chứ không là tiêu liền

h0ngan
24-03-14, 11:28 AM

tình hình là vẫn đang cai dc 12 tiếng, chán quá ah, bao giờ mình mới hết quẹo đây :(

bác còn dt ko ? bữa nào em cai đàng hoàng em sẽ alo bác, chứ giờ cũng lênh đênh quá , ko dám nói chuyện với ai bác ah

Daquy0711
24-03-14, 12:19 PM
tình hình là vẫn đang cai dc 12 tiếng, chán quá ah, bao giờ mình mới hết quẹo đây :(

bác còn dt ko ? bữa nào em cai đàng hoàng em sẽ alo bác, chứ giờ cũng lênh đênh quá , ko dám nói chuyện với ai bác ah

Cố lên chiaki! lúc sáng vào dd nghe ae noi chuyện mà đầu muốn nảy số, may ma không binh ra tiền chứ không thì híc hôm nay nữa là 7 ngày rùi. e uống proxyvon ko bít text có không nữa.

h0ngan
25-03-14, 10:34 AM
Cố lên chiaki! lúc sáng vào dd nghe ae noi chuyện mà đầu muốn nảy số, may ma không binh ra tiền chứ không thì híc hôm nay nữa là 7 ngày rùi. e uống proxyvon ko bít text có không nữa.

minh cung uong proxyvon, gio uong het roi, thuoc gi ma mac qua' 50k/vi~ hix

Duylk
25-03-14, 01:39 PM

2 vi = 1 phat r, :D. Bo di cho nhanh, proxyvon co hieu qua ko

Daquy0711
25-03-14, 01:41 PM

Uh ở trên đây cũng 50k 1 vỉ, ngày e chơi có 2 viên thui, để tối đõ đau dễ ngủ chứ ban ngày thì gồng với tắm thôi. Pác bữa nay khỏe chưa?

Daquy0711
25-03-14, 01:44 PM
2 vi = 1 phat r, :D. Bo di cho nhanh, proxyvon co hieu qua ko

Pác ở sg 100k là có chơi rùi, ko ở đâu mà hàng mắc như trên e hết 300k nhưng chưa bằng 1 nửa ở sg đâu. Uống Proxyvon cũng bon lắm hehe

h0ngan
27-03-14, 09:41 AM
Uh ở trên đây cũng 50k 1 vỉ, ngày e chơi có 2 viên thui, để tối đõ đau dễ ngủ chứ ban ngày thì gồng với tắm thôi. Pác bữa nay khỏe chưa?

hiện tại thì nghĩ dc 14 tieng roi o.O, nghĩ uong proxyvon rồi, het tien roi bác, de tien mua đồ chơi, dự là sắp tới sẽ uống terpin cho đỡ tốn

Pác ở sg 100k là có chơi rùi, ko ở đâu mà hàng mắc như trên e hết 300k nhưng chưa bằng 1 nửa ở sg đâu. Uống Proxyvon cũng bon lắm hehe

uh, sg 100k , mà em đi tiền xe nữa là 136k @@ hàng ngày vẫn chịu đi lấy lắm bác :D

Daquy0711
27-03-14, 02:45 PM
hiện tại thì nghĩ dc 14 tieng roi o.O, nghĩ uong proxyvon rồi, het tien roi bác, de tien mua đồ chơi, dự là sắp tới sẽ uống terpin cho đỡ tốn

uh, sg 100k , mà em đi tiền xe nữa là 136k @@ hàng ngày vẫn chịu đi lấy lắm bác :D
Ăc! hèn gì pác duylk tìm không thấy.

Khongduockhoc
27-03-14, 03:06 PM
em nam seven nè ./ 1 tháng trôi qua . ăn chay và làm phật tử đã qua . cai luôn tất cả .. và kế hoạch tiếp theo là .... bước ra xã hội ... em làm lại ở giao hàng nhá bác hongan .. khi nào lên chơi ...:v lên chơi thôi nhá ... em sẽ làm 1 tháng rồi về quê hê hê ....

Daquy0711
27-03-14, 05:35 PM
em nam seven nè ./ 1 tháng trôi qua . ăn chay và làm phật tử đã qua . cai luôn tất cả .. và kế hoạch tiếp theo là .... bước ra xã hội ... em làm lại ở giao hàng nhá bác hongan .. khi nào lên chơi ...:v lên chơi thôi nhá ... em sẽ làm 1 tháng rồi về quê hê hê ....

Cố lên đừng té nữa nhé! ra xã hội nghiệt ngã lắm.

h0ngan
28-03-14, 07:45 AM

giờ đang làm àh, sao bữa alo ông Chiến kêu ko biết bác ở đâu @@

Duylk
28-03-14, 05:40 PM

Hien gio e dang o dau.. Phone goi ko dc zz

Daquy0711
28-03-14, 07:00 PM
Hien gio e dang o dau.. Phone goi ko dc zz

Điện thoại được thì a lê hấp hả? Giỡn thui chứ alo được thì bữa e vô ofli lun hehehhe

Khongduockhoc
28-03-14, 09:08 PM
2 ngày ở xã hội ... ko chơi rồi ... cố lên nào ...:v có chiều nay bác hongan và bạn bác lên chơi hơi xốn sang tý ( nôn ói ra ) :v dã man ... rồi bạn của bác hongan nói 2 hôm nữa lấy lương lên chơi ... quay quay .. xoay xoay ...:v lên đi uống nước nhóa :v

Daquy0711
28-03-14, 09:26 PM
2 ngày ở xã hội ... ko chơi rồi ... cố lên nào ...:v có chiều nay bác hongan và bạn bác lên chơi hơi xốn sang tý ( nôn ói ra ) :v dã man ... rồi bạn của bác hongan nói 2 hôm nữa lấy lương lên chơi ... quay quay .. xoay xoay ...:v lên đi uống nước nhóa :v
Hehe có thật không té không đó???

Khongduockhoc
29-03-14, 06:21 AM
ko bác à ..... lần này em quyết tâm rồi ...:v em từ bỏ cả .. nói ko tin chứ sự thật là vậy ... tất cả các chất kích thích ... kể cả cafe và gái gú .:v

Daquy0711
29-03-14, 08:09 AM
ko bác à ..... lần này em quyết tâm rồi ...:v em từ bỏ cả .. nói ko tin chứ sự thật là vậy ... tất cả các chất kích thích ... kể cả cafe và gái gú .:v

Pác quyết tâm vậy là tốt rồi, bỏ cái gì bỏ chứ gái mà cũng bỏ nữa thì pác thành chính quả rồi đó. Hehhe vì gái ko nằm trong danh mục các chất kích thích đâu pác

Khongduockhoc
29-03-14, 08:30 AM
Pác quyết tâm vậy là tốt rồi, bỏ cái gì bỏ chứ gái mà cũng bỏ nữa thì pác thành chính quả rồi đó. Hehhe vì gái ko nằm trong danh mục các chất kích thích đâu pác

hì hì chơi gái thèm thuốc lá ... mà mình nghẹo ý à . chơi gái nhanh ra lắm nếu ko có thuốc heeroin ...0_O cảm thấy ko xmen lại làm tý ... cho nên tránh xa ... cafe bi giờ em còn ko uống nữa là .... đầu mình bây giờ chỉ cần ko tỉnh táo 1 chút thôi là đi luôn .... dã man -con ngan ...!

Daquy0711
29-03-14, 10:23 AM
hì hì chơi gái thèm thuốc lá ... mà mình nghẹo ý à . chơi gái nhanh ra lắm nếu ko có thuốc heeroin ...0_O cảm thấy ko xmen lại làm tý ... cho nên tránh xa ... cafe bi giờ em còn ko uống nữa là .... đầu mình bây giờ chỉ cần ko tỉnh táo 1 chút thôi là đi luôn .... dã man -con ngan ...!

Muốn lâu ra thì dễ òm đó mà. Còn muốn Xmen thì chờ 1 thời gian nữa cơ thể hồi phục thì Xmen như xưa thui

xxvuaxx
30-03-14, 09:08 PM
mình đã xin được uống methadone rồi , đã uống được 2 tuần rồi , lên đinh bộ lĩnh uống , khỏe quá , giờ mỗi ngày tiết kiệm được cả triệu , người khỏe mạnh , làm ăn bt, coi như sống lại lần thứ 2 .

nói thật chứ ko uống me mình bỏ ko nỗi các bác ạ . thôi thì đành uống me vậy

Duylk
31-03-14, 04:55 AM
mình đã xin được uống methadone rồi , đã uống được 2 tuần rồi , lên đinh bộ lĩnh uống , khỏe quá , giờ mỗi ngày tiết kiệm được cả triệu , người khỏe mạnh , làm ăn bt, coi như sống lại lần thứ 2 .

nói thật chứ ko uống me mình bỏ ko nỗi các bác ạ . thôi thì đành uống me vậy

Chúc mừng bác đã dc vào chuong trình cai nghiện bằng methadol. Mình thấy đa số những nguoi uống met đều bỏ dc He...:). Bác có met để chiến đấu với He, mình ko có đành chiến đấu bằng ý chí vay..:(

Daquy0711
31-03-14, 01:12 PM
Chúc mừng bác đã dc vào chuong trình cai nghiện bằng methadol. Mình thấy đa số những nguoi uống met đều bỏ dc He...:). Bác có met để chiến đấu với He, mình ko có đành chiến đấu bằng ý chí vay..:(

Chiến nổi không đó? e mua phao rùi té cũng không sợ chết đuối hehe! Ông già không cho đi, bắt ở nhà làm hẹn dịp khác nha a!

vocdientu
04-04-14, 10:25 AM
Công an ở chỗ em vừa triệu tập "cán bộ" Methadone lên phường rồi nện cho một trận bắt khai ra những người mới và ký vào biên bản với nội dung: Tôi là người nghiện chất ma túy! Chẳng biết với cái biên bản đấy thì sẽ có kịch bản gì mới đây, chỉ khổ người nghiện đã ốm yếu thì chớ nên gặp mấy anh công an có tài có đức lại tâm huyết với nghề các ảnh chăm sóc cho về nhà nằm bẹp giường. Ăn nói thì cộc lốc hơi tí là ăn đấm vào mõm ngay, thế này thì làm sao cải thiện được tình hình. Nhiều cây có khi dừng rồi mà gió lại lay bắt nghiện tiếp chăng?

Daquy0711
04-04-14, 10:29 AM
Công an ở chỗ em vừa triệu tập "cán bộ" Methadone lên phường rồi nện cho một trận bắt khai ra những người mới và ký vào biên bản với nội dung: Tôi là người nghiện chất ma túy! Chẳng biết với cái biên bản đấy thì sẽ có kịch bản gì mới đây, chỉ khổ người nghiện đã ốm yếu thì chớ nên gặp mấy anh công an có tài có đức lại tâm huyết với nghề các ảnh chăm sóc cho về nhà nằm bẹp giường. Ăn nói thì cộc lốc hơi tí là ăn đấm vào mõm ngay, thế này thì làm sao cải thiện được tình hình. Nhiều cây có khi dừng rồi mà gió lại lay bắt nghiện tiếp chăng?
Nói chẳng sai tý nào cả? Good! good!

xxvuaxx
13-04-14, 08:08 PM
uống methadone gần được 1 tháng rồi , uống vô ko thèm heroin tí nào , mà có cố dùng heroin vào thì cũng ko có cảm giác phê,

thử hỏi như vậy thì họa có điên mới tiếp tục dùng heroin . cho nên mình xin khẳng định uống methadone chắc chắn bỏ được her

Khongduockhoc
14-04-14, 09:42 AM
ặc nghiện vẫn là nghiện ...........

Daquy0711
14-04-14, 12:40 PM
uống methadone gần được 1 tháng rồi , uống vô ko thèm heroin tí nào , mà có cố dùng heroin vào thì cũng ko có cảm giác phê,

thử hỏi như vậy thì họa có điên mới tiếp tục dùng heroin . cho nên mình xin khẳng định uống methadone chắc chắn bỏ được her

Thì Me cũng là ma túy mà, uống Me thì cần gì chơi He nữa, nhưng được cái nó không tăng liều ít hại sức khỏe nên ae nghẹo tụi mình muốn bỏ He thì chuyển qua uống Me thui nhưng cũng là uống suốt đấy đến lúc nào đó cũng phải cai Me nữa.

cand
14-04-14, 09:23 PM
Thà uống Me người ngoài sẽ nhìn mình băng ánh mắt khác so với dùng Hê>Vậy bạn chọn cái nào

Daquy0711
15-04-14, 08:02 PM
Thà uống Me người ngoài sẽ nhìn mình băng ánh mắt khác so với dùng Hê>Vậy bạn chọn cái nào
Đó là không còn cách lựa chọn nào khác nữa nên chọn Me là ổn, nhưng nếu còn có lựa chọn khác như cai hẳn thì khác, chứ sau này cai Me nữa thì cũng vất vả đấy nói chung cái nào cũng có mặt xấu và mặt tốt chỉ trừ có He thôi hihi. Nhưng nói gì thì nói chơi He vào vẫn thích nhỉ???

NguyenVNN
16-04-14, 08:43 AM
uống Me vẩn chơi đc mà, ngay sau khi uống thì làm cái lên tới nơi lạng quạng lật xuồng luôn á, mà từ 4-5 tiếng trở lên là có 1 đống vào củng chẳng thấy gì :)! bởi vậy mới có luật test 2 lần dương tính là trục xuất và báo cáo về địa phương rồi vác balo lên và đi :) ! uống Me mà vẩn chơi thì sau lần test đầu tiên anh em cẩn thận nha, trung tâm Me nó sẽ canh đúng thời gian loại thoải He ra cỡ 1 tuần là nó Test lại đó, lần đầu test cứ nghĩ là ít nhất nữa tháng hay 1 tháng sau chắc mới test lại là xách balo lên và đi :))

Daquy0711
16-04-14, 09:27 AM
uống Me vẩn chơi đc mà, ngay sau khi uống thì làm cái lên tới nơi lạng quạng lật xuồng luôn á, mà từ 4-5 tiếng trở lên là có 1 đống vào củng chẳng thấy gì :)! bởi vậy mới có luật test 2 lần dương tính là trục xuất và báo cáo về địa phương rồi vác balo lên và đi :) ! uống Me mà vẩn chơi thì sau lần test đầu tiên anh em cẩn thận nha, trung tâm Me nó sẽ canh đúng thời gian loại thoải He ra cỡ 1 tuần là nó Test lại đó, lần đầu test cứ nghĩ là ít nhất nữa tháng hay 1 tháng sau chắc mới test lại là xách balo lên và đi :))
Pác nguyenvnn khinh nghiệm nhẩy? Ae chú ý nha. Kaka, còn e không xài Me nên không biết.

NguyenVNN
16-04-14, 01:34 PM
anh em nào uống Me chắc củng bị tình trạng mới test xong là gần 1 tuần test lại hoài mà kakakaka, toàn bị dính chưởng ko à ! test lại là nó lập biên bản lần 1 đó :D ^^! còn test trúng phát nữa là xách balo lên và đi thôi ...

xxvuaxx
16-04-14, 02:12 PM
nhưng các bác uống methadone rồi còn chơi làm gì nữa vậy , đã uống me ròi thì không chơi nữa , có me uống mừng bỏ mẹ lại còn chơi làm gì , vẫn chưa muốn bỏ ah, vậy vô niềm tin làm gì , ??????

NguyenVNN
16-04-14, 02:29 PM
Mới đầu thôi, chứ thời gian sau vài tháng là bỏ hết à ! vô kiếm niềm tin để bỏ chứ sao :)) ! vô đây để giúp nhau , tâm sự và tìm cách thông cho nhau hiểu chứ phải bỏ rồi mới vào đây đc hả ? ai mà ko muốn bỏ mà bỏ vào đâu mới quan trọng híc ! bạn xxxvuaxxx bây giờ có Me rồi tự tin quá à :)) !

mugia_dien
16-04-14, 03:36 PM
Nói thẳng ra 1 câu thì dùng Me cũng vẫn cứ là nghiện nhưng là 1 hình thức nghiện nhẹ nhàng , được cho phép trong sự quản lý mà thôi chứ có phải là 1 người hoàn toàn bt đâu . ừ thì đành rằng xã hội sẽ nhìn mình khác khi " nghiện Me " nhưng đã xác định là vẫn nghiện thì sao phải Me , He mà táng cho đã tất nhiên trong điều kiện cho phép , chơi được thì phải chịu được ... xác định còn nghiện thì sẽ còn có ngày CA phường sở tại sờ gáy chứ sao phải lăn tăn , có cái là tùy từng địa phương , quận , huyện mà CA làm căng hay không căng mà thôi

NguyenVNN
16-04-14, 03:54 PM
nói thẳng ra là ai mà ko muốn chơi, chẳng ai muốn bỏ, do cái này cái nọ mà buộc lòng phải bỏ thôi, uống methadone mà test dương tính 2 lần là loại ra khỏi chương trình nên ko ai dám chơi, ko bị loại ra khỏi chương trình xem có ai ko chơi :) ! thôi thì cố gắng mà chống mà chèo thôi, cứ bỏ đc thì càng tốt, ko thì cố gắng giữ cho bản thân !

mugia_dien
16-04-14, 04:04 PM
nói thẳng ra là ai mà ko muốn chơi, chẳng ai muốn bỏ, do cái này cái nọ mà buộc lòng phải bỏ thôi, uống methadone mà test dương tính 2 lần là loại ra khỏi chương trình nên ko ai dám chơi, ko bị loại ra khỏi chương trình xem có ai ko chơi :) ! thôi thì cố gắng mà chống mà chèo thôi, cứ bỏ đc thì càng tốt, ko thì cố gắng giữ cho bản thân !
Đồng quan điểm với bạn , bỏ để cho bản thân mà thôi chứ cái tầm có thâm niên trên chục năm như ae mình rồi thì xã hội nghĩ gì kệ bố nó chứ sao phải quan tâm và cũng bởi suy nghĩ này nên gd cũng nhiều lần hỏi mình có đi uống Me ko và mình đều từ chối .
Xác định chơi thì cũng chẳng xoắn chuyện bị bắt đi cai nhưng đi rồi khổ vợ , khổ con mà phải dừng và dừng đc đến bao lâu thì cố gắng dừng :)

Daquy0711
16-04-14, 07:59 PM
Chuẩn! E cũng thấy là có diễn đàn niềm tin này thì ae có động lực cai với lại khi cai lên dd tìm hiểu những kiến thức về cai và khi đêm về mất ngủ mà có ae cai chung 8 thì thời gian cũng trôi qua nhanh hơn. Còn theo quan điểm của e thì đã xác định bỏ He mà có được uống Me thì quá tốt rồi, mặc dù vẫn là nghiện như được cho phép, e ở miền núi nên chẳng có mấy cài chương trình đó đâu, pác nào được uống thì tốt cho bác đó. Còn e chắc không uống đâu để lâu lâu nhảy 1 phát cho đỡ nhớ. Dừng càng lâu càng tốt vì cuộc sống không cho phép chơi mãi.

NguyenVNN
17-04-14, 11:01 PM
Nói thẳng ra 1 câu thì dùng Me cũng vẫn cứ là nghiện nhưng là 1 hình thức nghiện nhẹ nhàng , được cho phép trong sự quản lý mà thôi chứ có phải là 1 người hoàn toàn bt đâu . ừ thì đành rằng xã hội sẽ nhìn mình khác khi " nghiện Me " nhưng đã xác định là vẫn nghiện thì sao phải Me , He mà táng cho đã tất nhiên trong điều kiện cho phép , chơi được thì phải chịu được ... xác định còn nghiện thì sẽ còn có ngày CA phường sở tại sờ gáy chứ sao phải lăn tăn , có cái là tùy từng địa phương , quận , huyện mà CA làm căng hay không căng mà thôi

Nghe có lý quá hehe với lại chưa chắc nghiện mà xóm làng hoặc mọi người biết, vì nhiều gia đình có con nghiện mà dễ gì biết đc , chỉ có khi bị bắt hay gì đó thì mọi người mới biết ! còn uống Me thì 100% phải lên phường chứng giấy thì khác gì nói con em mình nghiện :) xã hội này vẫn còn cái gì đó cổ hũ lắm ! Nhiều gia đình có con cái nghiện sốc chết mà vẩn bảo nó đi du học đó kakaka ! rồi bán nhà đi nơi khác luôn !

Daquy0711
18-04-14, 07:32 AM
Nghe có lý quá hehe với lại chưa chắc nghiện mà xóm làng hoặc mọi người biết, vì nhiều gia đình có con nghiện mà dễ gì biết đc , chỉ có khi bị bắt hay gì đó thì mọi người mới biết ! còn uống Me thì 100% phải lên phường chứng giấy thì khác gì nói con em mình nghiện :) xã hội này vẫn còn cái gì đó cổ hũ lắm ! Nhiều gia đình có con cái nghiện sốc chết mà vẩn bảo nó đi du học đó kakaka ! rồi bán nhà đi nơi khác luôn !
Không nói gì ngoài 1 câu: CHUẨN!

xxvuaxx
27-04-14, 11:55 AM

bác nói đằng nào cũng nghiện thì nghiện H cho đã là hoàn toàn sai nhé , mình ko đồng ý

i nghiện Me khác xa nghiện H , nghiện H bác tốn tiền kinh khủng , ko đủ sức làm việc , trong khi nghiện Me được nhà nước bao cấp ko tốn tiền hoặc tốn rất ít , vẫn có sức khỏe làm việc , cống hiến cho xh , là 1 người có ích chứ ko ăn hại như H,

NguyenVNN
27-04-14, 12:06 PM
___ Thôi, mỗi người có 1 suy nghĩ, Bạn xxxvuaxxx biết H là xấu vậy là tốt rồi, mà cho mình hỏi biết H là xấu là ăn hại sao bạn chơi làm gì để phải uống Me nhỉ ?
___ Lúc trước bạn chưa đc uống Me thì thấy bạn còn thân thiện với AE lắm vì bạn muốn làm quen để đc giúp đỡ ... nghe nói bạn lúc đó phải nhờ người ta lấy nên bạn ức chế lắm mờ ... ! bây giờ có Me rồi thì quay ra coi thường anh em trên diễn đàn là những thằng ăn hại là sao ? BẠn nhận thức đc như vậy là tốt quá rồi, mà nên xem lời lẽ với anh em trên diễn đàn chút xíu nhé ! Bạn mugia_dien củng đang uống Me đó, ko phải chỉ có 1 mình bạn đc uống Me đâu ! những cái bạn nói là ko có 1 ai trên diễn đàn này ko biết và ko hiểu đâu ? Chính bạn củng có hiểu tại sao bạn ko bỏ đc mà phải uống Me ko ? Nhà bạn có điều kiện nhưng chưa chắc gì nhà người khác thua bạn đâu!

xxvuaxx
27-04-14, 12:16 PM
___ Thôi, mỗi người có 1 suy nghĩ, Bạn xxxvuaxxx biết H là xấu vậy là tốt rồi, mà cho mình hỏi biết H là xấu là ăn hại sao bạn chơi làm gì để phải uống Me nhỉ ?
phải nói anh em mình là nạn nhân của xã hội , ma túy bùng lên khoảng năm 96 ..97..98 năm đó anh em tụi mình đều nằm khoảng 15 - 20 tuổi , cái tuổi của sự bồng bột , non nớt , mà lại muốn chứng tỏ mình , nên rất dễ dính vào ma túy , lúc đó ma túy là hiện thân cho sự sành điệu , đẳng cấp , hồi đó gọi là hàng trắng mà phải là dân sành điệu lắm mới biết chơi , thế là mình dính vào từ lúc đó .

mặc dù biết là nó hại nhưng thú thật mình bỏ ko được , ko có nó minh cảm thấy cuộc sống đen kjt, ko có gì đáng sống , mình đã cố gắng bỏ nhiều lân , lần lâu nhất cũng được gần 3 năm chứ ít gì , nhưng rồi lại vẫn dính lại , ko thể bỏ hẳn , cho nên mình phải uống methadone ,

vậy đó mình dính vô , ko bỏ hẳn được nên uống methadone , còn nguyenvnn bạn sinh năm 87 mà dinh vô H kẻ cũng tiếc , vì thời của bạn đã biết H là thứ độc hại rồi , cả xã hội cảnh báo rồi mà sao bạn còn đâm đầu vô ,
chẳng lẽ khi năm 97 bạn mói 10 tuồi mà đã chơi H rồi sao ?
mình chỉ thấy dính vô H đại đa số sinh từ năm 75 đến 83 thôi , còn bạn 87 rồi mà còn dính vô H kể cũng hơi tiếc. thôi có gắng bỏ nhé , thua keo nà bày keo khác , đừng bỏ cuộc nhé

NguyenVNN
27-04-14, 12:25 PM
Xin lỗi bạn mình chơi từ năm 2k4 đó, 2k3 là tụ tập mấy đứa trong trường dân lập hồng đức bập bẹ nhảy dù rồi , lúc đó do có sự kiềm cặp của nhà trường và gia đình nên chưa có sao, wa 2k4 bỏ học là dính luôn tới 2k6 mình bỏ và tới 2k9 chơi lại tới bây giờ ! Cái lúc mình bập bẹ là Q.8 có cái 30k đó ! Những thằng bạn chung lớp với mình mới lớp 10 là dính rồi đó , chứ ko phải mới biết vài năm nay đâu ! Mình chỉ hút thôi, hút từ đó tới giờ !
Lúc đó mình mới 16t mà biết gì là độc hại? lúc đó đang rầm rộ, thấy mấy ông anh chơi nên củng bon chen thôi ! Ý bạn là bạn chơi từ năm 97 là do lúc đó bạn chưa biết gì về mt và độc hại của nó hả ? morphin là có trước năm 75 đó bạn à ? Heroin là 1 dạng của morphin đi ra thôi mà sao bạn nói là ko biết nó độc hại ? Thôi mình ko muốn hơn thua với bạn , vì bạn lớn tuổi đáng lẽ phải hiểu đời cách nói chuyện với ae trên diễn đàn củng nên nhẹ nhàng 1 chút, vì nhiều người lớn tuổi lắm chứ ko phải diễn đàn này chỉ có 1 mình bạn đâu !

xxvuaxx
27-04-14, 12:34 PM
Xin lỗi bạn mình chơi từ năm 2k4 đó, 2k3 là tụ tập mấy đứa trong trường dân lập hồng đức bập bẹ nhảy dù rồi , lúc đó do có sự kiềm cặp của nhà trường và gia đình nên chưa có sao, wa 2k4 bỏ học là dính luôn tới 2k6 mình bỏ và tới 2k9 chơi lại tới bây giờ ! Cái lúc mình bập bẹ là Q.8 có cái 30k đó ! Những thằng bạn chung lớp với mình mới lớp 10 là dính rồi đó , chứ ko phải mới biết vài năm nay đâu ! Mình chỉ hút thôi, hút từ đó tới giờ !
Lúc đó mình mới 16t mà biết gì là độc hại? lúc đó đang rầm rộ, thấy mấy ông anh chơi nên củng bon chen thôi ! Ý bạn là bạn chơi từ năm 97 là do lúc đó bạn chưa biết gì về mt và độc hại của nó hả ? morphin là có trước năm 75 đó bạn à ? Heroin là 1 dạng của morphin đi ra thôi mà sao bạn nói là ko biết nó độc hại ? Thôi mình ko muốn hơn thua với bạn , vì bạn lớn tuổi đáng lẽ phải hiểu đời cách nói chuyện với ae trên diễn đàn củng nên nhẹ nhàng 1 chút, vì nhiều người lớn tuổi lắm chứ ko phải diễn đàn này chỉ có 1 mình bạn đâu !

thề có chúa , có trời phật , mình có nói gì quá đáng , xúc phạm anh em đâu , hay bạn quá nhạy cảm nên mới nghĩ mình có nói gì nặng lời với anh em , . Mình ko biêt nói sao nữa , nhưng mình mong bạn hiểu rằng mình ko bao giờ có ý định xúc phạm bất cứ 1 anh em nào . chúc bạn mạnh giỏi .

Daquy0711
27-04-14, 01:44 PM
thề có chúa , có trời phật , mình có nói gì quá đáng , xúc phạm anh em đâu , hay bạn quá nhạy cảm nên mới nghĩ mình có nói gì nặng lời với anh em , . Mình ko biêt nói sao nữa , nhưng mình mong bạn hiểu rằng mình ko bao giờ có ý định xúc phạm bất cứ 1 anh em nào . chúc bạn mạnh giỏi .
Éc! mấy ku nhạy cảm quá đó. Nhưng nói thật He đã xâm nhập vào nước ta lâu rùi, từ trước 75 cơ chứ không phải như các bạn nghĩ là 96-2000 đâu, thực tế là trước 75 nó đã vào nước ta và ảnh hưởng đến 1 số bộ phận dân chúng sau 75 phần vì nhà nước non yếu lo phát triển kinh tế đến năm 95-96 kinh tế đã khá lên nên nó lại bùng phát trở lại thôi chứ tác hại của H thì cả thế giới biết lâu rùi sau khi nó được phát hiện và được phát xít Đức sản xuất ồ ạt. Tất cả là do ae mình thôi chứ không phải là không biết tác hại của nó nhưng vì kiêu hãnh hay vì 1 số lý do nào đó mà ae minh sa ngã vào rồi và không dứt ra được, nên mới có cái diễn đàn này để ae mình vào tâm sự chia sẽ nhau kinh nghiệm cai nghiện để mong thoát khỏi sự cám dỗ của H mà thôi. Đừng nhạy cảm quá mà gây mất đoàn kết ae vì ae mình đều là nghẹo cả mà, ae nào bỏ được thì tốt, mừng cho người đó, còn người nào chưa bỏ được thì tiếp tục động viên nhau để vượt qua cám dỗ nha.

cand
29-04-14, 10:03 AM
Sao thấy Nguyen nóng tính thế chắc đang choi nè,nhăm khi có hành trong cơ thể dôi lúc nóng tình lằm,mình từng trài qua nên bit mà,thây ban xxvuaxx có nói gì đâu Nguyên,mà nóng tính vậy,Săn đây cho hỏi xxxvuaxx,bạn bỏ được 3 năm ma sao dính lại vậy

truong.dachung022101993
29-04-14, 11:23 AM
Up...cho ngày mới
tag: chúc vui vẻ (http://www.kiemdinh1vn.com) - @#zxc (http://www.kiemdinh1vn.com/kiem-dinh-may-nen-khi.html) - ewsexyu (http://www.kiemdinh1vn.com/kiem-dinh-thang-may.html) - yuioiu (http://www.kiemdinh1vn.com/kiem-dinh-he-thong-chong-set.html)

NguyenVNN
29-04-14, 11:59 AM
Sao thấy Nguyen nóng tính thế chắc đang choi nè,nhăm khi có hành trong cơ thể dôi lúc nóng tình lằm,mình từng trài qua nên bit mà,thây ban xxvuaxx có nói gì đâu Nguyên,mà nóng tính vậy,Săn đây cho hỏi xxxvuaxx,bạn bỏ được 3 năm ma sao dính lại vậy
hehehehe, sao hiểu anh em quá vậy híc híc ! có gì cho mình sorry nha xxxvuaxxx! chạy lòng vòng cả ngày khổ quá híc híc !

Daquy0711
29-04-14, 07:19 PM
hehehehe, sao hiểu anh em quá vậy híc híc ! có gì cho mình sorry nha xxxvuaxxx! chạy lòng vòng cả ngày khổ quá híc híc !
Thông cảm vì ku Nguyên mấy bữa nay có vấn đề keke

Longhaci
01-05-14, 01:29 PM
em mới tham gia diễn đàn, có ai ở Hà Tĩnh không vậy

Song Khoa
02-05-14, 07:21 AM
em mới tham gia diễn đàn, có ai ở Hà Tĩnh không vậy

Có người gốc HT được không bạn ^_^

xxvuaxx
04-05-14, 07:04 AM
bỏ được 3 năm dính lại là do mình đi làm rồi làm bạn với chủ 1 salon làm tóc , nó rủ mình chơi đá , mình cả nể nên nghe theo vì là mối làm ăn, nhưng mình chơi hàng , phải nói bỏ sau 3 năm chơi lại nó phê gì đâu ,đê mê đến nổi mình tự nguyện ghiền lại , định là chơi 1 tháng ròi bỏ , vì thấy quá phê , quá sướng đi. Thế rồi hết 1 tháng mà có bỏ được đâu , thế là dính lại .

Rồi cái phê , cái sướng cũng qua đi , chơi chỉ để cho cơ thể bình thường , vậy là bỏ , mà bỏ ko được , phải chi mỗi ngày chỉ tốn 3 trăm cho ma túy thì mình cũng có thể cố gắng chơi hoài , nhưng nó lên đô các bạn ạ , lên đến 1 ngày 1 triệu thì mình chịu hết nổi , cắt cơn cả mấy chục lần mà vẫn tái lại , mình phải tìm mọi cách cai bằng được , và cuối cùng mình xin được methadone , ko thì cũng ko biết sao nữa ,

NNT
01-06-14, 02:13 PM
Rồi cái phê , cái sướng cũng qua đi , chơi chỉ để cho cơ thể bình thường , vậy là bỏ , mà bỏ ko được , phải chi mỗi ngày chỉ tốn 3 trăm cho ma túy thì mình cũng có thể cố gắng chơi hoài , nhưng nó lên đô các bạn ạ , lên đến 1 ngày 1 triệu thì mình chịu hết nổi , cắt cơn cả mấy chục lần mà vẫn tái lại , mình phải tìm mọi cách cai bằng được , và cuối cùng mình xin được methadone , ko thì cũng ko biết sao nữa ,

Nuôi cô 3 ngày mấy trăm ngàn đều như vắt chanh thì ngay ở diễn đàn này thôi, nhiều ông thừa sức nuôi cô suốt đời. Ác cái là cái anh ku Hê này lại có tính tăng liều. Có bao nhiêu hết bấy nhiêu. Càng nhiều càng tốt, không biết bao nhiêu cho đủ. Ông nào càng có điều kiện càng ngập nhanh và sâu. Thế mới đau.

Tôi dứt được 3 năm, té lại từ tết vừa rồi. Đến giờ chịu hết nổi đang nằm cai đây.
Mà dợt này anh em bon hết hay sao ý, chẳng thấy ông nafgo canh me diễn đàn để chém gió cho đỡ buồn.

NguyenVNN
01-06-14, 03:20 PM
có mấy đồng chí củng đang cai đó :D ra trang chủ diễn đàn xem ở chat box đó kaka, củng đang cai giống NTT đó, chịu khó ra đó tâm sự nè :))

Daquy0711
01-06-14, 08:12 PM
Nuôi cô 3 ngày mấy trăm ngàn đều như vắt chanh thì ngay ở diễn đàn này thôi, nhiều ông thừa sức nuôi cô suốt đời. Ác cái là cái anh ku Hê này lại có tính tăng liều. Có bao nhiêu hết bấy nhiêu. Càng nhiều càng tốt, không biết bao nhiêu cho đủ. Ông nào càng có điều kiện càng ngập nhanh và sâu. Thế mới đau.

Tôi dứt được 3 năm, té lại từ tết vừa rồi. Đến giờ chịu hết nổi đang nằm cai đây.
Mà dợt này anh em bon hết hay sao ý, chẳng thấy ông nafgo canh me diễn đàn để chém gió cho đỡ buồn.
Ae cai nhìu lắm, tui nè, loi lam, h0ngan, vocdientu, duylk ... còn mấy pác xin uống được Me cũng hay lên chém lắm pác ra mà chém chung kekeke

toituthu79
14-06-14, 09:05 AM
lâu ngày không vào rum thấy sự nghiệp chống lại cô ba gian nan quá. Mọi công cụ chỉ mang tính chất hỗ trợ. Nay em đã cắt cơn được một năm, trong một năm này có dù vài lần( thời gian đầu) giờ thì em đã tự tin ra ngoài một mình và đi làm bình thường. Nhân đây gửi lời xin lỗi một số anh em diễn đàn vì đã thất hứa, chỉ vì lý do là muốn cắt hết mọi mối quan hệ để có được kết quả như hôm nay vì vậy mong mọi người hiểu cho em, nhất định khi có cơ hội sẽ đáp trả tình cảm của anh em.

xxvuaxx
19-06-14, 06:51 AM
tình hình là sau 3 tháng uống meth trừ đi khoảng 10 ngày đầu còn chơi tính ra là bỏ H được khoảng 80 ngày , giờ mình béo tròn , đã lên mốc 80kg . khỏe lắm như người bt trừ việc mỗi sáng phải đi uống thuốc , may mà gần nhà chỉ đi khoảng 3 phút là tới. kì này uống đều vài năm rồi tính từ từ chắc cũng sẽ bỏ luôn meth , nhưng đợi uống vài năm cho quên hẳn H đã. chúc anh em mọi điều tốt đẹ nhất nhé

Daquy0711
19-06-14, 01:45 PM
tình hình là sau 3 tháng uống meth trừ đi khoảng 10 ngày đầu còn chơi tính ra là bỏ H được khoảng 80 ngày , giờ mình béo tròn , đã lên mốc 80kg . khỏe lắm như người bt trừ việc mỗi sáng phải đi uống thuốc , may mà gần nhà chỉ đi khoảng 3 phút là tới. kì này uống đều vài năm rồi tính từ từ chắc cũng sẽ bỏ luôn meth , nhưng đợi uống vài năm cho quên hẳn H đã. chúc anh em mọi điều tốt đẹ nhất nhé
Chúc mừng vua nhá. cố lên.

Dungbuocdi84
20-06-14, 11:14 PM

Nhu xvuax the la ok lam roi,cho minh xin uong mot nam nay van chua dc,day la mua suat 25tr ma con bi no canh cao noi phai cho duyet nay no,chan qua .dang om du ra mep nui 90 ngay roi,chuan bi truot chan nhay xuog wa hic.du luon the nao lai dap vo trai cai nghien bat buoc thi ...olala..doi coi nhu xong,lai vao be kho?.,.,.,.chan doi

Duylk
21-06-14, 03:52 AM
Nhu xvuax the la ok lam roi,cho minh xin uong mot nam nay van chua dc,day la mua suat 25tr ma con bi no canh cao noi phai cho duyet nay no,chan qua .dang om du ra mep nui 90 ngay roi,chuan bi truot chan nhay xuog wa hic.du luon the nao lai dap vo trai cai nghien bat buoc thi ...olala..doi coi nhu xong,lai vao be kho?.,.,.,.chan doi

90 ngay doi voi ae ngheo cung la 1 qua trinh r, co gang giu. Dung nhay du r keo lai kho:(..co gang het suc minh

Dungbuocdi84
21-06-14, 09:53 AM
90 ngay doi voi ae ngheo cung la 1 qua trinh r, co gang giu. Dung nhay du r keo lai kho:(..co gang het suc minh

Hom wa ý dá chán wá a duylk a,làm tu tưởng chán,suýt té???sẵn hội đồng thường trực té nhào ở trong đầu rồi,chỉ cần chất xúc tác vui,buồn.nhớ ,ức chế là ký quyết định nhẩy dù chuyên nghiệp lun ........!!!!may e chưa kịp nhảy....lại viện cớ này nọ?????chán-----.trong lòng thầm yêu trộm nhớ mà ko đc bày tỏ để đc đáp lại sướng tê người làm sao...............đây mới thật sự hỏi thế gian tình là gì??? Hu hu sao làm a e ta dau khổ thế.!!!?tiến thoái nhị nan,đi ko đc,về ko xong,cứ đứng 1 chỗ quay mòng mòng.?! A duylk ah e thấy người chơi ma túy như ae mình giống chữ viết sai chính tả thế,ai cũng hiểu nghĩa mà viết ra cũng sai,mà đọc ra cũng hổng đúng....!?!!! E cũng thích ban nhạc exit-lối thoát-ko phải vì hát hay mà vì tên của họ là mong muốn của mình ......,,??????!!hâm mộ wá dù mới coi có..............một lần??? hihi?????ý nghĩ về hê tràn ngập đầu....sắp đuối r...ồ...i ..help me.....sos..sos

Duylk
21-06-14, 10:22 AM
Hom wa ý dá chán wá a duylk a,làm tu tưởng chán,suýt té???sẵn hội đồng thường trực té nhào ở trong đầu rồi,chỉ cần chất xúc tác vui,buồn.nhớ ,ức chế là ký quyết định nhẩy dù chuyên nghiệp lun ........!!!!may e chưa kịp nhảy....lại viện cớ này nọ?????chán-----.trong lòng thầm yêu trộm nhớ mà ko đc bày tỏ để đc đáp lại sướng tê người làm sao...............đây mới thật sự hỏi thế gian tình là gì??? Hu hu sao làm a e ta dau khổ thế.!!!?tiến thoái nhị nan,đi ko đc,về ko xong,cứ đứng 1 chỗ quay mòng mòng.?! A duylk ah e thấy người chơi ma túy như ae mình giống chữ viết sai chính tả thế,ai cũng hiểu nghĩa mà viết ra cũng sai,mà đọc ra cũng hổng đúng....!?!!! E cũng thích ban nhạc exit-lối thoát-ko phải vì hát hay mà vì tên của họ là mong muốn của mình ......,,??????!!hâm mộ wá dù mới coi có..............một lần??? hihi?????ý nghĩ về hê tràn ngập đầu....sắp đuối r...ồ...i ..help me.....sos..sos

Nen nho la e dc 3 thang. Nhay la chet... Phi lam, rang kiem che :))) thi se co loi thoAt

bachtiensinh
22-06-14, 08:22 PM
Các bạn à, tôi không hiểu tại sao các bạn vẫn còn cãi nhau về việc 'cai được nghiện" hay "không cai được" . Chủ trang web này chẳng phải là 1 điển hình đó sao.
Chẳng qua các bạn đã cai đúng cách chưa mà thôi. Còn tôi, tôi tin tôi đã đi đúng cách, và tôi khẳng định tôi thành công.
Nghiện ma túy ( heroin, hay các chất gây nghiện khác) là bệnh, và đã là bệnh thì phải có pháp trị.
Có 2 cách chữa là chính trị và phản trị là chủ yếu. Nhưng ai áp dụng được cả 2 phương pháp này vào bản thân, tôi tin chắc chắn là sẽ thành công.
Nếu các bạn còn thắc mắc và chưa tìm ra phương pháp, tôi có thể chia sẻ với các bạn phương pháp của tôi vào một ngày gần đây.

NguyenVNN
22-06-14, 09:06 PM
Các bạn à, tôi không hiểu tại sao các bạn vẫn còn cãi nhau về việc 'cai được nghiện" hay "không cai được" . Chủ trang web này chẳng phải là 1 điển hình đó sao.
Chẳng qua các bạn đã cai đúng cách chưa mà thôi. Còn tôi, tôi tin tôi đã đi đúng cách, và tôi khẳng định tôi thành công.
Nghiện ma túy ( heroin, hay các chất gây nghiện khác) là bệnh, và đã là bệnh thì phải có pháp trị.
Có 2 cách chữa là chính trị và phản trị là chủ yếu. Nhưng ai áp dụng được cả 2 phương pháp này vào bản thân, tôi tin chắc chắn là sẽ thành công.
Nếu các bạn còn thắc mắc và chưa tìm ra phương pháp, tôi có thể chia sẻ với các bạn phương pháp của tôi vào một ngày gần đây.

___ Và anh Bạch đang bán thuốc cai nghiện mà ^^! , em thấy anh rao bán thuốc uống cắt cơn 10 ngày rồi mà cần gì phải vào 1 ngày nào gân đây :))

bachtiensinh
22-06-14, 10:32 PM
Thuốc cắt cơn tôi đã viết trên blog cá nhân rồi mà, có dấu các bạn đâu. Cái quan trọng là làm thế nào để đoạn tuyệt hẳn với ma túy bạn ạ. Đó là 1 lộ trình lên tôi còn cân nhắc viết thế nào cho mọi người dễ đọc, dễ hiểu thì mới chữa khỏi căn bệnh này. Bởi tôi thấy ngay những gia đình có con cái nghiện còn hiểu rất lờ mờ về nó.
Hôm nay uống rượu hơi nhiều khất các bạn lần sau nhé.

loi lam
23-06-14, 03:58 PM
Thuốc cắt cơn tôi đã viết trên blog cá nhân rồi mà, có dấu các bạn đâu. Cái quan trọng là làm thế nào để đoạn tuyệt hẳn với ma túy bạn ạ. Đó là 1 lộ trình lên tôi còn cân nhắc viết thế nào cho mọi người dễ đọc, dễ hiểu thì mới chữa khỏi căn bệnh này. Bởi tôi thấy ngay những gia đình có con cái nghiện còn hiểu rất lờ mờ về nó.
không nhầm thì đây :v
Chào các con "Vợ". Chắc các "con vợ" chẳng lạ gì khi chúng ta gọi nhau như thế. Nhưng cũng có người nghiện cả chục năm rồi khi tôi hỏi có biết sao người nghiện lại gọi nhau như vậy không mà lại không biết. Vậy đấy, bản thân người nghiện mà còn không hiểu rõ căn bản về bệnh của mình cũng như những thuật ngữ nói về mình thì làm sao mà cai được.
Mấy hôm nay rảnh việc, tôi có đọc được mấy bài về thuốc cai nghiện. Nhìn chung thấy thuốc nào giới thiệu cũng hay cả, cũng thuyết phục cả. Nhưng với kinh nghiệm đã cai mấy chục lần không thành, đi tù vì ma túy, rồi được người hướng dẫn cách cai ma túy, truyền cho bài thuốc cai ma túy (như những bài trước tôi đã đăng). Nay tôi đã cai được 4 năm rồi, cảm thấy hoàn toàn tin tưởng vào bản thân. Vậy nếu bạn thật sự muốn đoạn tuyệt với "Nàng tiên nâu" hay chính là heroin ngày nay thì có thể trao đổi với tôi qua sđt 0948109460 vào các buổi sáng từ thứ 2 đến thứ 7. Còn với những trường hợp không có điều kiện để đến lấy thuốc thì có thể gửi cụ thể những triệu chứng đến mail (cainghienmatuytainha@gmail.com) cho tôi và người nhà đến cũng được.(Riêng trường hợp này tôi chỉ giúp 1 người/1 tuần).
Chào thân ái, và chúc bạn cùng gia đình đi đến 1 tiếng nói chung trong việc đoạn tuyệt ma túy.
Chào thân ái.
Bách tiên sinh 0948109460
Nguồn : http://cainghienmatuytainha.blogspot.com/2013_08_14_archive.html :v

loi lam
23-06-14, 03:58 PM
Chào các con "Vợ". Chắc các "con vợ" chẳng lạ gì khi chúng ta gọi nhau như thế. Nhưng cũng có người nghiện cả chục năm rồi khi tôi hỏi có biết sao người nghiện lại gọi nhau như vậy không mà lại không biết. Vậy đấy, bản thân người nghiện mà còn không hiểu rõ căn bản về bệnh của mình cũng như những thuật ngữ nói về mình thì làm sao mà cai được.
Mấy hôm nay rảnh việc, tôi có đọc được mấy bài về thuốc cai nghiện. Nhìn chung thấy thuốc nào giới thiệu cũng hay cả, cũng thuyết phục cả. Nhưng với kinh nghiệm đã cai mấy chục lần không thành, đi tù vì ma túy, rồi được người hướng dẫn cách cai ma túy, truyền cho bài thuốc cai ma túy (như những bài trước tôi đã đăng). Nay tôi đã cai được 4 năm rồi, cảm thấy hoàn toàn tin tưởng vào bản thân. Vậy nếu bạn thật sự muốn đoạn tuyệt với "Nàng tiên nâu" hay chính là heroin ngày nay thì có thể trao đổi với tôi qua sđt 0948109460 vào các buổi sáng từ thứ 2 đến thứ 7. Còn với những trường hợp không có điều kiện để đến lấy thuốc thì có thể gửi cụ thể những triệu chứng đến mail (cainghienmatuytainha@gmail.com) cho tôi và người nhà đến cũng được.(Riêng trường hợp này tôi chỉ giúp 1 người/1 tuần).
Chào thân ái, và chúc bạn cùng gia đình đi đến 1 tiếng nói chung trong việc đoạn tuyệt ma túy.
Chào thân ái.

loi lam
23-06-14, 04:01 PM
Chỉ vài 3 bài viết nữa là bách tiên sinh nhà ta lại bán thuốc chứ có gì đâu , có trò nào mới chút ko đại ca =)) :
CAI NGHIỆN MA TÚY TẠI NHÀ AN TOÀN
Những ai đang tìm cách CAI NGHIỆN MA TÚY cho chính mình hoặc người thân, hãy chú ý:
- Cai nghiện tại nhà là hình thức cai nghiện dễ dàng và TIỆN LỢI hơn cả, chúng ta sẽ đạt được mục tiêu cai nghiện thành công NHANH HƠN.
- Chúng ta có thể quyết định mua thuốc về cai ngay lập tức.
- Hoặc chúng ta có thể trả thêm một khoản phí nhỏ để được BS gửi thuốc đến tận nhà
- Thuốc cắt cơn chỉ hết 1. Đây là mức giá thấp nhất với HIỆU QUẢ CAO NHẤT. Với việc điều trị tại nhà, chúng ta sẽ tiết kiệm được gấp hàng chục lần, thậm chí hàng trăm lần so với việc thuê một vệ sĩ hoặc bác sĩ chuyên khoa đến nhà, cho nhập viện hoặc đi trại tập trung.
- Thêm vào đó chúng ta còn được tư vấn trực tiếp miễn phí.
- Chúng ta nên gọi 0948.109.460 càng sớm càng tốt vì càng để lâu, người nghiện sẽ ngày càng nặng, càng gây thêm tốn kém vô ích và khó cai hơn.
Cai nghiện thành công không chỉ là ngừng sử dụng bằng giam nhốt, mà là ngừng sử dụng và hòa nhập xã hội. Người nghiện có thể CAI TẠI NHÀ. Như vậy vừa có thể GIỮ SẠCH với chất ma túy, vừa phát huy được vai trò cá nhân trong gia đình, tại nơi làm việc và cộng đồng.
http://cainghienmatuytainha.blogspot.com/2013/04/cai-nghien-ma-tuy-tai-nha-toan.html

NguyenVNN
23-06-14, 04:39 PM
Cái này là cai lậu nè :) kekeke ! Nếu mà cai đc như những gì anh ấy nói thì em nghĩ ko cần quảng cáo đâu, giống anh TVN 1 thời gian củng chuyên quảng cáo đó, hiện tại thì anh TVN ko dùng bài thuốc chống dòi bò mà thay bằng bài thuốc " Người bò " Có hiệu quả và nhiều người tự tìm tới anh TVN để mua ổ khóa bản thân vì trốn về ko đc mà còn bị oánh te tua nên những ai đã bước vào thì đều ngoan ngoãn chờ ngày bước ra để nghẹo tiếp :)) ! Em nói thiệt là nếu mà có thuốc cai mà tốt và dễ đến như vậy thì chắc chắn ko cần quảng cáo mà ae nghẹo tự kiếm tới à ^^! Anh hãy chứng minh đi, chứ đừng có nói, hay anh lại là 1 anh TVN thứ 2 !

bachtiensinh
23-06-14, 07:47 PM
Cái này là cai lậu nè :) kekeke ! Nếu mà cai đc như những gì anh ấy nói thì em nghĩ ko cần quảng cáo đâu, giống anh TVN 1 thời gian củng chuyên quảng cáo đó, hiện tại thì anh TVN ko dùng bài thuốc chống dòi bò mà thay bằng bài thuốc " Người bò " Có hiệu quả và nhiều người tự tìm tới anh TVN để mua ổ khóa bản thân vì trốn về ko đc mà còn bị oánh te tua nên những ai đã bước vào thì đều ngoan ngoãn chờ ngày bước ra để nghẹo tiếp :)) ! Em nói thiệt là nếu mà có thuốc cai mà tốt và dễ đến như vậy thì chắc chắn ko cần quảng cáo mà ae nghẹo tự kiếm tới à ^^! Anh hãy chứng minh đi, chứ đừng có nói, hay anh lại là 1 anh TVN thứ 2 !

Các bạn thân, tôi công nhận là có nhiều người quảng cáo để bán thuốc mà chưa từng đọc qua Thương Hàn Luận cũng như Hoàng Đế Nội Kinh Tố Vấn....
Sau khi tôi cai được tôi thấy mấy bài thuốc của tôi hay thì muốn chia sẻ cùng anh em thôi. Tất nhiên cũng có "quảng cáo" để bán thuốc, vì đây là công sức học hỏi của tôi.
Tôi cũng đã trao đổi với Khoa rất nhiều lần về cách cai nghiện, anh ấy cũng hiểu tôi khá rõ nên gần đây tôi đủ khả năng biện chứng luận trị theo y học phương đông thì mới bắt đầu viết bài về cách cai nghiện. TVN thì tôi không có bình luận gì, vì có lần anh Khoa có hỏi tôi có biết người này không... và nói 1 chút về TVN, 2 anh em đều cười vì cái sự quảng cáo của anh ấy.
Biết chứng minh thế nào bây giờ để các bạn hiểu nhỉ, thôi thì cứ để thời gian chứng minh nhé.

bachtiensinh
23-06-14, 07:52 PM
Doãn Bách là đứa chơi ngông
Nghiện rồi bỏ được nên không sợ gì
Phẫu thuật phục lăn như bi
Thuốc lá, gái, rượu bỏ gì được đâu
Đây là đoạn thơ 1 bác sỹ viện E gửi tặng, thôi lấy tạm làm cái ví dụ cho anh em coi chơi

bachtiensinh
23-06-14, 07:53 PM
Doãn Bách là đứa chơi ngông
Nghiện rồi bỏ được nên không sợ gì
Phẫu thuật phục lăn như bi
Thuốc lá, gái, rượu bỏ gì được đâu
Đây là đoạn thơ 1 bác sỹ viện E gửi tặng, thôi lấy tạm làm cái ví dụ cho anh em coi chơi

NguyenVNN
23-06-14, 08:43 PM
Ok anh, anh em trên Niềm tin sẽ ủng hộ anh 2 tay nếu bài thuốc của anh là tốt :D ! thân chào anh .

Dungbuocdi84
23-06-14, 11:48 PM

nhung dieu ban noi thuc ra thi tat ca anh e ai cung bit dieu do het, nhung chang wa lam nhu the nao thoi. toi thay cach noi chueyn cua ban wen wa .giong may nguoi hay di rao ban thuoc cai tren mang y,toi ko co y noi ban nhung da phan toi thay rao nhu ban thi 90% la lua dao thoi,anh em nghien da kho lam roi ban con dinh hut not cho mau con lai cua gia dinh va ban than a e u,toi chi noi vau thoi,con tuy ban nghi the nao thi nghi,nhung toi nghi da phan ai o d d nay cung co y nghi nhu toi khi doc bai nay cua ban, chao chuc rao ban thouc thanh congggggg

bachtiensinh
24-06-14, 08:55 AM
nhung dieu ban noi thuc ra thi tat ca anh e ai cung bit dieu do het, nhung chang wa lam nhu the nao thoi. toi thay cach noi chueyn cua ban wen wa .giong may nguoi hay di rao ban thuoc cai tren mang y,toi ko co y noi ban nhung da phan toi thay rao nhu ban thi 90% la lua dao thoi,anh em nghien da kho lam roi ban con dinh hut not cho mau con lai cua gia dinh va ban than a e u,toi chi noi vau thoi,con tuy ban nghi the nao thi nghi,nhung toi nghi da phan ai o d d nay cung co y nghi nhu toi khi doc bai nay cua ban, chao chuc rao ban thouc thanh congggggg

Tùy bạn nghĩ thế nào thì nghĩ, nhưng tôi không đạt mục tiêu kiếm tiền bằng bán thuốc bởi thang thuốc của tôi có hơn 100k/ 4-5 lần sắc uống, uống 1 ngày 3 lần mà đạt hiệu quả, bản thân tôi cũng dùng nó cách đây gần 5 năm rồi sang tháng 7 này là tròn 5 năm - vừa kiểm tra lại ngày kích hoạt số điện thoại đang dùng, cũng là ngày bắt đầu bỏ ma túy( sau 4 năm uống thuốc tôi thấy tốt mới giới thiệu cho mọi người). Với lại tôi có nói là sẽ bán đâu, tôi lấy giúp anh em, cộng thêm phí sao tẩm, chế biến. Đây là thuốc bắc, sắc uống nên không có bán đại trà trên các hàng thuốc bạn à. Nếu có nói thành phần thì các bạn cũng không làm được vì còn phải chế biến.
"Con đường anh đi là do anh chọn", bạn có thể chọn cách khác, nhưng đừng đả kích những người đi theo tôi khi tôi đã đến đích và muốn chỉ cho người khác đi cùng con đường với tôi.
Chúc bạn cũng sớm thành công trên con đường bạn chọn nhé.

Daquy0711
24-06-14, 10:18 AM
Chào thân ái.
Ku cứ chọc quê anh em hoài kaka :)) nó bán thuốc thì phải quảng cáo là cai được 1 bằng chứng sống. Mịa mới cai được 4 năm mà tinh tướng. Anh cai 5 năm mà vẫn té như thường đây này. Anh Song Khoa cai được là vì anh ấy nghiện rồi cai 1 lần bỏ hẵn thì cái tư tưởng còn mạnh mẽ nên có thể đấu tranh được khi đối diện, còn cái dạng như ae mình là chỉ có cố gắng thôi. Cai bữa nay là 4 tháng rùi thời gian đầu 1 tuần làm cái cả tháng nay chưa té phát nào vẫn đi trên cung đường cũ vẫn gặp bạn nghiện cũ, đôi khi thấy tâm hồn xao động nhưng vẫn chưa ngã. Cố gắng và cố gắng chưa biết té lúc nào :))

Daquy0711
24-06-14, 10:20 AM
Ku đừng nhắc a Tiêu nữa mà a bùn, mún quay lại để được cho 2 xị về xe nà! :((

Duylk
24-06-14, 11:01 AM
Ku cứ chọc quê anh em hoài kaka :)) nó bán thuốc thì phải quảng cáo là cai được 1 bằng chứng sống. Mịa mới cai được 4 năm mà tinh tướng. Anh cai 5 năm mà vẫn té như thường đây này. Anh Song Khoa cai được là vì anh ấy nghiện rồi cai 1 lần bỏ hẵn thì cái tư tưởng còn mạnh mẽ nên có thể đấu tranh được khi đối diện, còn cái dạng như ae mình là chỉ có cố gắng thôi. Cai bữa nay là 4 tháng rùi thời gian đầu 1 tuần làm cái cả tháng nay chưa té phát nào vẫn đi trên cung đường cũ vẫn gặp bạn nghiện cũ, đôi khi thấy tâm hồn xao động nhưng vẫn chưa ngã. Cố gắng và cố gắng chưa biết té lúc nào :))

Con nguoi vap nga 1, 2 lan dau. Đứng day rat manh mẽ, con may ae minh te nhiu qua nen mat cam giac hay sao y... Te mãi ma ko thay so..:)) cai... Tai...bi nhot...quanh quan chi co vay..:(( chac kiep truoc ae minh la lính sư đoàn dù hay sao nhi..:)) hay la minh lập hội nhảy dù, cứ 1 tây mỗi đầu tháng nhảy phát...:)) .... Gion thoi nhe, ae nao đa cat con dc thi cố giu minh, biet rang cuoc song se chan nan lam. Nhung cu co cac ae ah, ngheo chan lam... Phi mat bao nhieu thoi gian vi no r.... Dù Mỹ gio ko con dau.. Chi con du Trung Quoc th, dỏm lam... Nhay se đứt ....:((

bachtiensinh
24-06-14, 12:07 PM
Con nguoi vap nga 1, 2 lan dau. Đứng day rat manh mẽ, con may ae minh te nhiu qua nen mat cam giac hay sao y... Te mãi ma ko thay so..:)) cai... Tai...bi nhot...quanh quan chi co vay..:(( chac kiep truoc ae minh la lính sư đoàn dù hay sao nhi..:)) hay la minh lập hội nhảy dù, cứ 1 tây mỗi đầu tháng nhảy phát...:)) .... Gion thoi nhe, ae nao đa cat con dc thi cố giu minh, biet rang cuoc song se chan nan lam. Nhung cu co cac ae ah, ngheo chan lam... Phi mat bao nhieu thoi gian vi no r.... Dù Mỹ gio ko con dau.. Chi con du Trung Quoc th, dỏm lam... Nhay se đứt ....:((

Thôi chốt hạ nhé. tôi thấy tôi hoàn toàn ổn định, không có nhu cầu kiếm tiền bằng bán thuốc anh em nào ở hn muốn trao đổi kinh nghiệm cai cứ alo 0948109460, gặp trực tiếp mới hiểu. Tôi cũng bận lắm.

NguyenVNN
24-06-14, 01:28 PM
Anh ko có nhu cầu bán thuốc kiếm tiền thì delete số đt đi nhé ^^!, anh càng nói càng làm người khác cảm nhận và nghi ngờ thêm đó !

bachtiensinh
24-06-14, 03:11 PM
Bạn nói mà không đọc kỹ rồi nguyenvnn ạ. 1 thang thuốc có hơn 100k thì kiếm tiền kiểu gì, chẳng qua tôi thấy thuốc tôi dùng hay, ai cần thì lấy giúp. Còn bạn thấy nghi ngờ thì đấy là việc của bạn, việc gì tôi phải delete số điện thoại của tôi. SDT này tôi dùng lâu rồi, còn phải để liên lạc với bạn bè cũ chứ.

NguyenVNN
24-06-14, 04:31 PM
_____ Diễn đàn là nơi tham khảo các vấn đề về mt củng như tâm sự về việc cai nghẹo nói chung là mục đích của diễn đàn giao lưu và giúp đỡ anh em nghẹo chứ ko phải là nơi kinh doanh , mong anh thông cảm nhé !
_____ Điều thứ 2 em muốn nói là thuốc của anh Bạch ra sao ??? Có kiểm tra chất lượng củng như được ngành y tế cấp phép chưa ??? Củng như các vấn đề về : An toàn khi sử dụng thuốc, nguồn gốc xuất xứ của thuốc và ai là người chịu trách nhiệm khi xảy ra biến chứng, tai nạn khi sử dụng thuốc ??? Vấn đề mấu chốt em muốn chốt lại là anh tự mâu thuẩn trong lời nói của chính anh nhé anh Bạch! Anh nói là ko kinh doanh kiếm lời và chỉ muốn giúp anh em trên diễn đàn thì anh vui lòng cho địa chỉ củng như giấy tờ về người sản xuất và bán thuốc, chỉ cần như vậy thôi
_____ Chứ ko cần anh phải quảng cáo công dụng thuốc tốt và người thử thuốc và thành công chính là anh thì ai mà tin được ??? Anh chỉ đưa số điện thoại và những lời hoa văn vẽ đủ điều tốt về thuốc của anh lên diễn dàn cốt yếu để các bậc cha mẹ, anh chị, chú bác có con cái nghiện ngập mà đang trong lúc tâm trí rối bời chưa biết làm gì sẽ gọi điện thoại cho anh và anh sẽ làm gì nữa thì có chúa mới biết!
_____ Em chỉ muốn cảnh báo cho mọi người biết thôi, diễn đàn này rất là đông người truy cập vì là diễn đàn nhạy cảm nên rất ít người đăng ký thành viên tham gia mà chỉ chủ yếu lên đọc bài tham khảo cách cai nghẹo thôi ! Do đó có thể họ sẽ đọc đc bài viết của anh và anh sẽ làm gì họ thì làm sao em biết đc??? Em là Mod quản lý thì em phải có trách nhiệm đối với diễn đàn nhé anh !
_____ Cuối cùng là cho em xin hỏi nếu anh là 1 người đường hoàng, muốn giúp đỡ người nghẹo vì biết được chỗ bán thuốc thì sao anh ko đưa địa chỉ của chỗ sản xuất thuốc ??? Ít ra củng phải là địa chỉ của nhà anh và cmnd củng như các thông tin về anh!
_____ Anh chỉ đưa số điện thoại và những bài viết văn vẽ lên rồi úp úp mỡ mỡ bằng những câu viết trong truyện kiều để người ta thấy là anh chắc củng là người trí thức này nọ và tin tường anh??? Sao lại ko đưa địa chỉ và các thông tin lên diễn đàn để anh em kiểm chứng hay là anh muốn úp úp mở mở để khi có vấn đề như sốc thuốc hoặc dị ứng và tai nạn về thuốc thì anh trốn tránh trách nhiệm và chuốn cho lẹ ??? Đơn giản là số điện thoại thì sim rác 10 số bây giờ có mà đầy ra , chi phí 1 cái sim 50k với 1 bịch thuốc là thuôc gì có chúa mới biết đc và sau đó anh bảo người nhà người ta mua 5 thang là anh có 5 xị rổi, quá hời :),
_____ Trong khi đó người ta uống thuốc xong ko có tác dụng thì sao??? anh có thể nói là do chưa đủ thời gian và cần uống thêm??? Và có rất nhiều người chưa chắc đã lên tiếng vì họ ko biết sữ dụng diễn đàn để lên tiếng cảnh báo cho mọi người! Nói chung là cách làm ăn của anh rất là mập mờ, anh nói trên trời dưới đất bằng ngôn ngữ của người hoa được dịch lại theo tiếng việt ko nghĩa ! Chỉ mới dịch lại theo cách phát âm chứ ko phải là dịch theo nghĩa của những bài văn vẽ của anh nhé !!!
Cảnh báo : anh em và cha me củng như gia đình người nghiện hãy khoan mua thuốc của nick name : BachTienSinh nhé, vì nick name này mới được thành lập và thuốc cai củng chưa có ai kiểm tra củng như các vấn đề pháp lý về thuốc , giấy tờ chứng minh công dụng củng như nơi sản xuất thuốc củng ko có , quan trọng nhất là địa chỉ người bán thuốc củng ko có ! Mọi người hãy cẩn thận và cần thêm thời gian để anh em NT kiểm tra nhé ! Hiện tại là chưa có ai đảm bảo cho anh BachTienSinh về thuốc của anh kể cả anh SongKhoa nhé, anh SongKhoa chưa có lên tiếng gì mà anh BạchTienSinh đã lôi tên anh Khoa lên diễn đàn giống như là quen biết , thân thiết ! cẩn thận nhé mọi người !

bachtiensinh
24-06-14, 05:12 PM
_____ Diễn đàn là nơi tham khảo các vấn đề về mt củng như tâm sự về việc cai nghẹo nói chung là mục đích của diễn đàn giao lưu và giúp đỡ anh em nghẹo chứ ko phải là nơi kinh doanh , mong anh thông cảm nhé !
_____ Điều thứ 2 em muốn nói là thuốc của anh Bạch ra sao ??? Có kiểm tra chất lượng củng như được ngành y tế cấp phép chưa ??? Củng như các vấn đề về : An toàn khi sử dụng thuốc, nguồn gốc xuất xứ của thuốc và ai là người chịu trách nhiệm khi xảy ra biến chứng, tai nạn khi sử dụng thuốc ??? Vấn đề mấu chốt em muốn chốt lại là anh tự mâu thuẩn trong lời nói của chính anh nhé anh Bạch! Anh nói là ko kinh doanh kiếm lời và chỉ muốn giúp anh em trên diễn đàn thì anh vui lòng cho địa chỉ củng như giấy tờ về người sản xuất và bán thuốc, chỉ cần như vậy thôi
_____ Chứ ko cần anh phải quảng cáo công dụng thuốc tốt và người thử thuốc và thành công chính là anh thì ai mà tin được ??? Anh chỉ đưa số điện thoại và những lời hoa văn vẽ đủ điều tốt về thuốc của anh lên diễn dàn cốt yếu để các bậc cha mẹ, anh chị, chú bác có con cái nghiện ngập mà đang trong lúc tâm trí rối bời chưa biết làm gì sẽ gọi điện thoại cho anh và anh sẽ làm gì nữa thì có chúa mới biết!
_____ Em chỉ muốn cảnh báo cho mọi người biết thôi, diễn đàn này rất là đông người truy cập vì là diễn đàn nhạy cảm nên rất ít người đăng ký thành viên tham gia mà chỉ chủ yếu lên đọc bài tham khảo cách cai nghẹo thôi ! Do đó có thể họ sẽ đọc đc bài viết của anh và anh sẽ làm gì họ thì làm sao em biết đc??? Em là Mod quản lý thì em phải có trách nhiệm đối với diễn đàn nhé anh !
_____ Cuối cùng là cho em xin hỏi nếu anh là 1 người đường hoàng, muốn giúp đỡ người nghẹo vì biết được chỗ bán thuốc thì sao anh ko đưa địa chỉ của chỗ sản xuất thuốc ??? Ít ra củng phải là địa chỉ của nhà anh và cmnd củng như các thông tin về anh!
_____ Anh chỉ đưa số điện thoại và những bài viết văn vẽ lên rồi úp úp mỡ mỡ bằng những câu viết trong truyện kiều để người ta thấy là anh chắc củng là người trí thức này nọ và tin tường anh??? Sao lại ko đưa địa chỉ và các thông tin lên diễn đàn để anh em kiểm chứng hay là anh muốn úp úp mở mở để khi có vấn đề như sốc thuốc hoặc dị ứng và tai nạn về thuốc thì anh trốn tránh trách nhiệm và chuốn cho lẹ ??? Đơn giản là số điện thoại thì sim rác 10 số bây giờ có mà đầy ra , chi phí 1 cái sim 50k với 1 bịch thuốc là thuôc gì có chúa mới biết đc và sau đó anh bảo người nhà người ta mua 5 thang là anh có 5 xị rổi, quá hời :),
_____ Trong khi đó người ta uống thuốc xong ko có tác dụng thì sao??? anh có thể nói là do chưa đủ thời gian và cần uống thêm??? Và có rất nhiều người chưa chắc đã lên tiếng vì họ ko biết sữ dụng diễn đàn để lên tiếng cảnh báo cho mọi người! Nói chung là cách làm ăn của anh rất là mập mờ, anh nói trên trời dưới đất bằng ngôn ngữ của người hoa được dịch lại theo tiếng việt ko nghĩa ! Chỉ mới dịch lại theo cách phát âm chứ ko phải là dịch theo nghĩa của những bài văn vẽ của anh nhé !!!
Cảnh báo : anh em và cha me củng như gia đình người nghiện hãy khoan mua thuốc của nick name : BachTienSinh nhé, vì nick name này mới được thành lập và thuốc cai củng chưa có ai kiểm tra củng như các vấn đề pháp lý về thuốc , giấy tờ chứng minh công dụng củng như nơi sản xuất thuốc củng ko có , quan trọng nhất là địa chỉ người bán thuốc củng ko có ! Mọi người hãy cẩn thận và cần thêm thời gian để anh em NT kiểm tra nhé ! Hiện tại là chưa có ai đảm bảo cho anh BachTienSinh về thuốc của anh kể cả anh SongKhoa nhé, anh SongKhoa chưa có lên tiếng gì mà anh BạchTienSinh đã lôi tên anh Khoa lên diễn đàn giống như là quen biết , thân thiết ! cẩn thận nhé mọi người !

Rất cảm ơn bạn đã cẩn thận trong việc chữa bệnh.
Tôi cũng chưa có ý định đăng ký hay xin giấy phép để kinh doanh thuốc, vì như thế liều thuốc phải lên đến hàng triệu đồng. Bạn biết người ta đăng ký 1 sản phẩm thuốc bán trên thị trường qua bao cửa, chạy tiền hết bao nhiêu không. Cái đó sẽ đội giá thành thuốc lên rất cao. Mà các em bé bị sởi vẫn úa tàn đó thôi.
Còn đây là 1 trong các bài thuốc mà tôi đã gửi cho anh Khoa
Đảng sâm 12g
Phục linh 10
Bạch truật 10
Xương truật 8
Trần bì 6
Cam thảo 6
Hoài sơn 12
Ý dỹ 12
Biển đậu 12
Cát cánh 12
Liên nhục 10
Táo nhân 10
Xạ can bắc 12
Tử uyển 10
Ích chí nhân 12
Phá cố chỉ 10
Tiểu sài hồ 10
1 lọ bản tế hoàn ( mỗi bát thuốc uống với 10-15 viên)
Bài thuốc này Nó giải quyết việc cắt cơn, dị cảm bán biểu bán lý. Bộ y tế cũng đã bỏ qui định xuất xứ của thuốc bác rồi, vì bản thân bệnh viện y hoc cổ truyền còn không chứng minh được nguồn gốc xuất xứ của thuốc vì nguồn hàng thu mua nhỏ lẻ trong dân rất nhiều bạn nhé. Chào bạn.

Duylk
24-06-14, 06:34 PM
Choáng ....nay moi biet ku NguyenVnn lam Mod..:)). Vay e cứ nghien mãi nhé... E di cai dd sẽ bi mất Mod, dd se bi lộn xộn day.. :))