PDA

View Full Version : Xin Chia Sẻ Kinh Nghiệm

rongbien
18-04-13, 03:59 PM
Mình nghiện gần 2 năm nay nhưng tần suất chơi ngắt quãng khá nhiều , khoảng 3-4 ngày chơi 1 lần thậm chí 1 tuần chơi 1 lần rồi nghỉ khoảng 1 tháng thế nhưng khoảng 1 tháng trở lại đây thì mức độ thường xuyên...ngày chơi 1 lần ( 300-400k )
Đợt này mình quyết tâm cai nên qua tư vấn cũng như hướng dẫn của Admin Song Khoa mình đã uống thuốc cắt cơn được 6 ngày rồi . Cảm giác lúc này dễ chịu hơn nhiều so với 2-3 ngày đầu tuy nhiên mình cũng bị rơi vào trạng thái mất ngủ sau cai ( thường gặp ) Hôm nay mình có mua thêm hoạt huyết dưỡng não về để uống hàng ngày cho dễ ngủ .
Các bạn cho mình hỏi ngoài việc tắm liên tục và uống hoạt huyết dưỡng não thì còn có cách nào để dễ ngủ hơn không vì ngoài việc khó ngủ ra thì bụng mình luôn có cảm giác khó chịu vô cùng...đau không ra đau...nó cứ âm ỉ rất khó chịu ( Cái này mình hãi nhất )

Qua đây cũng xin được gửi lời cảm ơn đến bạn Song Khoa đã tư vấn cũng như giúp mình vượt qua được 3-4 ngày đầu rất khó khăn ( quãng thời gian mà mình cảm tưởng nó dài như cả năm ý )

Ban oi ban uong thuoc cat con gi vay? Co the noi giup minh ko? Minh thay bao uong thuoc chong tao nghien ko biet tn

Tam An
02-05-13, 09:42 PM
Mình nghiện gần 2 năm nay nhưng tần suất chơi ngắt quãng khá nhiều , khoảng 3-4 ngày chơi 1 lần thậm chí 1 tuần chơi 1 lần rồi nghỉ khoảng 1 tháng thế nhưng khoảng 1 tháng trở lại đây thì mức độ thường xuyên...ngày chơi 1 lần ( 300-400k )
Đợt này mình quyết tâm cai nên qua tư vấn cũng như hướng dẫn của Admin Song Khoa mình đã uống thuốc cắt cơn được 6 ngày rồi . Cảm giác lúc này dễ chịu hơn nhiều so với 2-3 ngày đầu tuy nhiên mình cũng bị rơi vào trạng thái mất ngủ sau cai ( thường gặp ) Hôm nay mình có mua thêm hoạt huyết dưỡng não về để uống hàng ngày cho dễ ngủ .
Các bạn cho mình hỏi ngoài việc tắm liên tục và uống hoạt huyết dưỡng não thì còn có cách nào để dễ ngủ hơn không vì ngoài việc khó ngủ ra thì bụng mình luôn có cảm giác khó chịu vô cùng...đau không ra đau...nó cứ âm ỉ rất khó chịu ( Cái này mình hãi nhất )

Qua đây cũng xin được gửi lời cảm ơn đến bạn Song Khoa đã tư vấn cũng như giúp mình vượt qua được 3-4 ngày đầu rất khó khăn ( quãng thời gian mà mình cảm tưởng nó dài như cả năm ý )

canabis
02-05-13, 11:51 PM

Cứ tưởng 4,5 năm nay ko có người nghiện mới chứ nhỉ? Ke, kẹo, đá... Thông dụng hơn mà. Mới 2 năm thì cai nhẹ như lông hồng thôi. Qua ngày thứ 7 là khoẻ rồi . Mất ngủ chừng 1,2 tháng rồi khắc hết. Mua viên an thần Đông dược Sen -vông mà uống ( tâm sen và lá vông) , hoặc làm 1,2 viên sedunxen sẽ ngủ ngay. Đừng nghĩ đến nó thì không mệt. Chơi như thế là quá nhẹ rồi, dừng ngay đi.

Tam An
03-05-13, 01:22 AM
Thanks bạn Canabis chia sẻ .

Hình như mình biết là thuốc Seduxen rất khó mua nếu không có toa của bác sỹ . Mình cũng đã rất cố gắng không nghĩ đến nó . Thường buổi sáng ngủ dậy là mình phải chui vào nhà tắm để tắm cho tỉnh táo . Nguyên một ngày mình luôn phải đấu tranh tư tưởng mỗi khi đầu óc mình nghĩ về nó . Mỗi lúc như vậy là mình lại chui vào nhà tắm xả nước thì thấy đầu óc sảng khoái và dễ chịu hơn tuy nhiên điều khó chịu nhất vẫn là lúc màn đêm buông xuống . Không tài nào ngủ được và đặc biệt là cái bụng luôn có cảm giác rất khó chịu...nằm không yên , đứng không xong , ngồi không được và đi lại thì...mệt mỏi .

Trước đây mình nhớ có loại thuốc an thần chiết xuất từ thảo dược và có bán tại các nhà thuốc nhưng có lẽ lâu ngày quá nên mình quên mất cái tên của nó . Uống 2-3v trước khi ngủ 1-2h cũng cảm thấy nhẹ nhõm...Vậy bạn nào còn nhớ tên loại thuốc này thì cho mình xin tên nhé .

Mình hiện đang cai tại nhà & tự cai...không có ai quản lý bởi vì gia đình mình không biết mình nghiện nên cũng gặp nhiều khó khăn .

Mong nhận được sự chia sẻ cũng như tư vấn của các bạn có kinh nghiệm . Giờ mình lại thấy khó chịu quá...

Đi tắm thôi....Haizzzzzz

Tam An
03-05-13, 01:30 AM
Chắc giờ này mọi người đã ngủ hết rồi....

Song Khoa
03-05-13, 06:54 AM

Bạn biết rồi mà ! Sendexen (diezapam 5mg) không mua được nếu không có toa bác sỹ. (Mà mình nghĩ bạn không cần dùng thuốc này sau khi đã cắt cơn xong). Cái giá phải trả của sử dụng ma tuý là chấp nhận mất ngủ. Thời gian ngắn hay dài tuỳ thuộc vào độ nghiện, cơ địa và các hoạt động sau cai của cá nhân. Có thể dục hay vận động hay không ... Cách sinh hoạt cá nhân trong ngày cũng ảnh hưởng nhiều lắm Tâm An à.

Như bạn, mình đã nói, nghiện không nặng lắm đâu. Mình rất ít khuyên ai dùng chống tái, nhưng riêng bạn có lẽ đó là giải pháp. Tâm sinh lý người nghiện sau cai chưa ổn định đâu bạn à. Quyết tâm bỏ và quyết tâm muốn tìm lại chút cảm giác có thể diễn ra trong một thời gian ngắn. Và đặc biệt phải có người hỗ trợ. Như bạn .... cần tìm một lối ra cho riêng mình Tâm An nhé.

Có gì cứ gọi cho mình.

ninhtroc_7x
03-05-13, 07:26 AM
theo
cá nhân tôi thì đang trong thời gian cai không lên uống thuốc ngủ Seduxen rất hại cho thần kinh, sau khi uống ngủ dậy người rất mỏi mệt và chóng mặt vì thuốc chưa hết tác dụng , ko ngủ được mệt mỏi đầu óc lại "nghĩ linh tinh" bạn nhờ gia đình mua thuốc ngủ có gốc thảo dược , ngủ dậy thấy thoải mái hơn, uống giảm dần , cứ xác định tư tưởng ngoài một tháng mới có giấc ngủ êm say, còn các triệu chứng đau bụng khó chịu đó là cơ thể bạn đang có ma nhập , giờ ma đi rồi, rối loạn một số chức năng thôi
/chúc thành công

Hoanghoang
04-05-13, 01:22 AM
theo
cá nhân tôi thì đang trong thời gian cai không lên uống thuốc ngủ Seduxen rất hại cho thần kinh, sau khi uống ngủ dậy người rất mỏi mệt và chóng mặt vì thuốc chưa hết tác dụng , ko ngủ được mệt mỏi đầu óc lại "nghĩ linh tinh" bạn nhờ gia đình mua thuốc ngủ có gốc thảo dược , ngủ dậy thấy thoải mái hơn, uống giảm dần , cứ xác định tư tưởng ngoài một tháng mới có giấc ngủ êm say, còn các triệu chứng đau bụng khó chịu đó là cơ thể bạn đang có ma nhập , giờ ma đi rồi, rối loạn một số chức năng thôi
/chúc thành công

Em Dũng đây anh Khoa,theo mình nghĩ thì bạn nên mua thuốc an thần gây ngũ nguồn gốc thảo dược MIMOSA về dùng,trước khi đi ngũ uống 2 viên vào,mình thấy nếu bạn đã chấp nhận cai thì phải chấp nhận mất ngũ bạn ah,ko biết cơ địa và độ nghiện của bạn ra sao nhưng mình cai dc 3 tuần rồi và uống MIMOSA ngũ tốt,có điều là ko ngũ sâu đc như người bình thường,nhưng mình nghĩ có ngũ đc là mừng rồi

nhóc phù thủy
04-05-13, 07:36 AM

Tâm An sao rồi bạn? có khá hơn không? Nếu thấy ổn ổn rồi thì vào diễn đàn báo tin vui cho mọi người nhé! :) Nhất định thành công! hihi

Tam An
05-05-13, 03:15 AM
Ngày thứ 9...

Ây dza...Vẫn thấy khó ngủ quá dù đã uống hoạt huyết dưỡng não 2 ngày nay . Ngày uống 2 lần , lần uống 3v ( uống sau bữa ăn trưa , bữa ăn tối . Mắt mỏi , tay chân vẫn hơi nhức mỏi nhưng ôi sao cái bụng nó cứ sao sao . Đó là trước khi ngủ đã tắm bằng nước nóng rồi .

Mình đang dự định ngày mai sẽ mua thêm thuốc ngủ thảo dược Mimosa để uống kèm với hoạt huyết dưỡng não không biết có được không vậy mấy bạn ? Thực sự mình cũng không muốn quá lạm dụng tân dược bởi mình cũng lo lắng...nghiện tân dược :-?

Cảm giác bồn chồn khó tả , cứ đặt mình nằm xuống chỉ được 1 lúc là xoay qua xoay lại...ruột gan cồn cào như là đói dù...mới ăn tô mỳ gói lúc 12h khuya . Hay là do ăn mỳ gói ===> Nóng ruột >:)

Ngồi dậy cắt tỉa móng chân , móng tay ===> Chương trình làm đẹp lúc nửa khuya kéo dài 15 phút , đi qua đi lại , đi tới đi lui mất 5 phút nữa...Bực mình ghê ta ui ===> Chui vào toilet gõ bàn phím viết vài dòng chia sẻ vậy.

Bây giờ là 3h sáng , Mong sao cái đồng hồ nó chạy nhanh nhanh tí để đến 5h sáng...vì phải đến giờ này thì hình như mới có thể chợp mắt được , và cũng chỉ có thể yên giấc được khoảng 2-3 tiếng là tỉnh giấc...sau đó gà gật thêm được 1-2 tiếng nữa ( khoảng thời gian này thì giật mình liên khúc ) #-o

Nhưng như vậy cũng là sung sướng lắm rồi vì đã thoát được thêm 1 ngày lệ thuộc CÁI CHẾT TRẮNG >:)

Giờ mình lại tắm phát rồi tiếp tục leo lên giường...đánh đu tiếp đây !

P/S : Thanks bạn Nhóc Phù Thuỷ đã hỏi thăm & động viên nhé !

@ Hoanghoang : Cám ơn bạn đã tư vấn giúp thuốc Mimosa ( Hình như trước mình cũng uống thuốc này thì phải ) . Bạn cai được 3 tuần thì khoẻ quá rồi . Ráng cố gắng giữ bạn nhé...Chúc thành công , thành công , đại thành công !!!

Tam An
05-05-13, 03:20 AM
Ngày thứ 9...

Ây dza...Vẫn thấy khó ngủ quá dù đã uống hoạt huyết dưỡng não 2 ngày nay . Ngày uống 2 lần , lần uống 3v ( uống sau bữa ăn trưa , bữa ăn tối . Mắt mỏi , tay chân vẫn hơi nhức mỏi nhưng ôi sao cái bụng nó cứ sao sao . Đó là trước khi ngủ đã tắm bằng nước nóng rồi .

Mình đang dự định ngày mai sẽ mua thêm thuốc ngủ thảo dược Mimosa để uống kèm với hoạt huyết dưỡng não không biết có được không vậy mấy bạn ? Thực sự mình cũng không muốn quá lạm dụng tân dược bởi mình cũng lo lắng...nghiện tân dược :-?

Cảm giác bồn chồn khó tả , cứ đặt mình nằm xuống chỉ được 1 lúc là xoay qua xoay lại...ruột gan cồn cào như là đói dù...mới ăn tô mỳ gói lúc 12h khuya . Hay là do ăn mỳ gói ===> Nóng ruột >:)

Ngồi dậy cắt tỉa móng chân , móng tay ===> Chương trình làm đẹp lúc nửa khuya kéo dài 15 phút , đi qua đi lại , đi tới đi lui mất 5 phút nữa...Bực mình ghê ta ui ===> Chui vào toilet gõ bàn phím viết vài dòng chia sẻ vậy.

Bây giờ là 3h sáng , Mong sao cái đồng hồ nó chạy nhanh nhanh tí để đến 5h sáng...vì phải đến giờ này thì hình như mới có thể chợp mắt được , và cũng chỉ có thể yên giấc được khoảng 2-3 tiếng là tỉnh giấc...sau đó gà gật thêm được 1-2 tiếng nữa ( khoảng thời gian này thì giật mình liên khúc ) #-o

Nhưng như vậy cũng là sung sướng lắm rồi vì đã thoát được thêm 1 ngày lệ thuộc CÁI CHẾT TRẮNG >:)

@ Hoanghoang : Cám ơn bạn đã tư vấn giúp thuốc Mimosa ( Hình như trước mình cũng uống thuốc này thì phải ) . Bạn cai được 3 tuần thì khoẻ quá rồi . Ráng cố gắng giữ bạn nhé...Chúc thành công , thành công , đại thành công !!!

Hoanghoang
07-05-13, 11:55 AM
Ngày thứ 9...

Chào bạn Tâm An,mỗi ngày mình chỉ uống 2 viên hoạt huyết và trước khi đi ngũ mình uống 2 viên mimosa,nhưng bạn ơi thần kinh của a e mình ko đc như ng bình thường trong lúc cai nên thuốc sẽ thấm
Rất lâu khoảng 2-3 tiếng thì mới buồn ngũ,còn việc nhức mỏi thì phải cả tháng trời mới bớt,nếu bạn chơi thể thao thì sẽ đỡ lắm đó,ko biết bạn thì sao chứ mình nếu thấy khó ngũ thì kiếm kèo đi nhậu say về ngũ tốt...cố lên bạn nhé

ninhtroc_7x
07-05-13, 06:02 PM
Chào bạn Tâm An,mỗi ngày mình chỉ uống 2 viên hoạt huyết và trước khi đi ngũ mình uống 2 viên mimosa,nhưng bạn ơi thần kinh của a e mình ko đc như ng bình thường trong lúc cai nên thuốc sẽ thấm
Rất lâu khoảng 2-3 tiếng thì mới buồn ngũ,còn việc nhức mỏi thì phải cả tháng trời mới bớt,nếu bạn chơi thể thao thì sẽ đỡ lắm đó,ko biết bạn thì sao chứ mình nếu thấy khó ngũ thì kiếm kèo đi nhậu say về ngũ tốt...cố lên bạn nhé
/Nhậu sẽ rất hay nảy số , phải để đầu óc tỉnh táo còn chống lại sự cám dỗ(:|

Tam An
12-05-13, 04:56 AM
/Nhậu sẽ rất hay nảy số , phải để đầu óc tỉnh táo còn chống lại sự cám dỗ(:|

Bạn nói đúng lắm . Rượu bia vào là đầu óc lại quay cuồng nhớ đến MT còn bạo hơn . Cho đến hôm nay là 15 ngày mình ngưng sử dụng MT nhưng...lại nhưng...cũng chỉ vì uống mấy chai bia mà không thể kìm nén được vì vậy đã sử dụng lại MT 2 lần .

Mỗi lần cách nhau 4-5 ngày . Lần đầu sử dụng MT lại là do uống 3-4 chai bia dù trước đó đã ngưng sử dụng MT được 1 tuần . Khi uống bia về đầu óc quay cuồng thèm MT kinh khủng , mình vội vàng táng 2 viên thuốc an thần Mimosa ( Có lẽ chính điều này càng làm mình vật vã thêm do thuốc an thần gặp men bia nên càng bị vã ) , mình vội vàng chui vào nhà tắm xả nước 15 phút nhưng cũng không thể ngăn cản được...vì vậy...lại vật vã bò đi lúc 12h khuya để sử dụng MT

Sau đó 4-5 ngày cũng lại vì 2 chai bia giải khát giữa trưa SG nóng bức....thôi , thế là toi mất 2 tuần giữ mình trước con quỷ dữ MT .

Lần này mình sẽ có quyết tâm hơn , sẽ hạn chế tối đa ( nếu không muốn nói là ngưng ) uống beer rượu trong khoảng thời gian này . Sau đó sẽ theo cách các bạn hướng dẫn dùng que thử để uống Nal . Phải vậy thôi....

Các bạn cho mình hỏi nếu uống Nal mà dùng bia rượu thì có nguy hiểm gì không ? Nếu uống Nal buổi sáng mà trong ngày hôm đó sử dụng MT thì có nguy hiểm hay có nguy cơ bị shock thuốc không vậy ?

Trước giờ mình chỉ cai tay bo , chưa điều trị bằng Nal nên chưa có kinh nghiệm nên mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm .

Thanks cả nhà !

Duylk
12-05-13, 05:59 AM
Bạn nói đúng lắm . Rượu bia vào là đầu óc lại quay cuồng nhớ đến MT còn bạo hơn . Cho đến hôm nay là 15 ngày mình ngưng sử dụng MT nhưng...lại nhưng...cũng chỉ vì uống mấy chai bia mà không thể kìm nén được vì vậy đã sử dụng lại MT 2 lần .

Mỗi lần cách nhau 4-5 ngày . Lần đầu sử dụng MT lại là do uống 3-4 chai bia dù trước đó đã ngưng sử dụng MT được 1 tuần . Khi uống bia về đầu óc quay cuồng thèm MT kinh khủng , mình vội vàng táng 2 viên thuốc an thần Mimosa ( Có lẽ chính điều này càng làm mình vật vã thêm do thuốc an thần gặp men bia nên càng bị vã ) , mình vội vàng chui vào nhà tắm xả nước 15 phút nhưng cũng không thể ngăn cản được...vì vậy...lại vật vã bò đi lúc 12h khuya để sử dụng MT

Sau đó 4-5 ngày cũng lại vì 2 chai bia giải khát giữa trưa SG nóng bức....thôi , thế là toi mất 2 tuần giữ mình trước con quỷ dữ MT .

Lần này mình sẽ có quyết tâm hơn , sẽ hạn chế tối đa ( nếu không muốn nói là ngưng ) uống beer rượu trong khoảng thời gian này . Sau đó sẽ theo cách các bạn hướng dẫn dùng que thử để uống Nal . Phải vậy thôi....

Các bạn cho mình hỏi nếu uống Nal mà dùng bia rượu thì có nguy hiểm gì không ? Nếu uống Nal buổi sáng mà trong ngày hôm đó sử dụng MT thì có nguy hiểm hay có nguy cơ bị shock thuốc không vậy ?

Trước giờ mình chỉ cai tay bo , chưa điều trị bằng Nal nên chưa có kinh nghiệm nên mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm .

Thanks cả nhà !
ban uong Na duoc may ngay r. Minh chi uong dc moi 2 ngay, nhung s thay nguoi hoi met . ban co bi v k

yeutrenho
12-05-13, 09:20 AM
Tam An thân !
Xin chia vui cùng bạn vì thứ nhất: Bạn còn nhẹ và vẫn còn ý trí quyết tâm từ bỏ.
Hãy thư thái đầu óc, bạn cai tại nhà nên tập tạ cho vã mồ hôi tạo cho cơ thể thật là mệt mỏi để cho cơ thể mình bị đuối sức khi đó về đêm cơ thể bạn sẽ phải chấp nhận giấc ngủ như người bình thường.
Cái thứ 2 mình muốn nói là bạn không nên nhậu nhẹt gì sau khoảng thời gian là 6 tháng trờ đi. Cũng như anh ninhtroc_7x nói khi say đầu óc ta hay nảy số, ý của anh ý ở đây không phải số đề mà là khi say ta hay có cảm giác nhớ thuốc thèm thuốc. THế nên tốt nhất bạn ko nên dùng chất kích thích có cồn. càng hạn chế đồ có cồn và chất kích thích là tốt nhất nhé !
Hãy dùng một chút tâm sen pha như trà bạn sẽ có giấc ngủ tốt hơn và ăn những đồ ăn có lợi cho giấc ngủ. Mình nghĩ bạn search trên Google thì thấy rất nhiều thôi. Chúc bạn cai nghiện thành công, và lời khuyên cho bạn là khi ra đường hãy đi cùng người thân trong gia đình để tránh tái tránh té nhé ^^

Tam An
12-05-13, 11:29 AM
ban uong Na duoc may ngay r. Minh chi uong dc moi 2 ngay, nhung s thay nguoi hoi met . ban co bi v k

Mình chưa uống Nal bao giờ hết . Đang dự định lần này sẽ uống Nal để hỗ trợ chống tái thôi .

Ước gì...ước gì cái chỗ bán MT di dời qua địa chỉ khác để mình khỏi biết chỗ...khỏi mua được MT mỗi khi thèm ( Theo mình việc không biết chỗ nào bán MT cũng sẽ quyết định rất nhiều đến việc cai thành công )

Duylk
12-05-13, 12:22 PM
k con cho mua mt chac k bao gio v dau. chi co cach la minh k them nua thoi ban ah. ban be minh bo dc nhieu lam,, co minh la chua bo dc th. v nen phai co gang giu minh

Duylk
12-05-13, 12:23 PM
Uong Na di ban. minh cung uong lan dau tien ne, nhung thay dau oc cung tam on

ninhtroc_7x
12-05-13, 12:43 PM
Na chỉ hỗ trợ một phần rất nhỏ thôi,ý trí và lòng quyết tâm ư? nói mãi rồi nhưng mấy ai làm được? muốn chơi nghỉ Nal vài ngày vẫn chơi được, nghiện ai chẳng muốn cai , nhưng sự cám dỗ của matuy rất lớn , thời gian , kinh tế , môi trường là điều kiện tốt nhất để chúng ta chơi lại... hãy đam mê cái gì đó để vơi bớt , hãy tự cứu lấy bản thân, tự cứu lấy tương lai, anh em ta còn chơi thì chúng ta chẳng còn gì cả , sẽ mất hết và mất hết:P

Duylk
12-05-13, 01:02 PM
[Ban ninh noi thatb chinh xac. minh se hoc tap theo chi dan cua ban. Minh chi con co hoi cuoi nay th, nen mong la se thanh cong.
Te lai lan nua la mat viec, mat viec dong nghia chang con gi, nen phai cai thoi. Cam on nhung loi cua ban

Duylk
12-05-13, 07:42 PM
Ban ninhtroc 7x men. Minh thay ban co rat nhieu bai viet hay va nhieu kinh nghiem nua. Ban co the cho minh nick yh de minh thac mac vai dieu dc k

ninhtroc_7x
12-05-13, 08:33 PM
Ban ninhtroc _7x men. Minh thay ban co rat nhieu bai viet hay va nhieu kinh nghiem nua. Ban co the cho minh nick yh de minh thac mac vai dieu dc k
ninhtroc_7x8->

Duylk
12-05-13, 09:00 PM
Bac ninh nay, S minh add ninhtroc_7x thi y/m lai bao la kh co ten nay v

ninhtroc_7x
12-05-13, 09:24 PM
Bac ninh nay, S minh add ninhtroc_7x thi y/m lai bao la kh co ten nay vanh
trả lời chú rồi mà

Tam An
13-05-13, 06:56 PM
Na chỉ hỗ trợ một phần rất nhỏ thôi,ý trí và lòng quyết tâm ư? nói mãi rồi nhưng mấy ai làm được? muốn chơi nghỉ Nal vài ngày vẫn chơi được, nghiện ai chẳng muốn cai , nhưng sự cám dỗ của matuy rất lớn , thời gian , kinh tế , môi trường là điều kiện tốt nhất để chúng ta chơi lại... hãy đam mê cái gì đó để vơi bớt , hãy tự cứu lấy bản thân, tự cứu lấy tương lai, anh em ta còn chơi thì chúng ta chẳng còn gì cả , sẽ mất hết và mất hết:P

Bác Ninhtroc_7x nói đúng !

Khi nghiện ai cũng muốn cai , ai cũng nói sẽ cố gắng , sẽ có ý chí , sẽ quyết tâm...nhưng...không phải ai cũng làm được . Nếu dễ và đơn giản như vậy thì đâu có gọi là MA tuý 8-|

Mình thấy quyết tâm nhất , ý chí nhất , cố gắng nhất để chống tái là khi....vừa sử dụng lại MT . Khi ấy đang phê , đang sướng thì hưng phấn lắm , quyết tâm lắm và nghĩ sẽ dễ dàng lắm thế nhưng khi bị vật vã , mệt mỏi vì đói thuốc thì mọi ý chí , quyết tâm tan biến và trở nên vô nghĩa .

Thường em để ý thấy các cơn vật vã , đói thuốc của em kéo dài 30 phút đến 1 tiếng và cách nhau 3-5 tiếng ( giảm dần theo số ngày số ngày cai ) . Để vượt qua được cơn vật vã , đói thuốc trong 30 phút đến 1 tiếng đó là rất rất khó bởi ngoài sự đau đớn về thể xác ( ròi bò , nóng lạnh bất thường , đổ mồ hôi thân thể ) đặc biệt là cái bụng âm ẩm cồn cào cực khó chịu thì còn phải vượt qua được lý trí bản thân bởi lúc này trong đầu chỉ nghĩ đến MT , nghĩ làm sao có MT sử dụng để cắt bỏ được nỗi đau thể xác kia .

Tuy nhiên ... khó khăn là vậy , đau đớn là vậy nhưng vẫn phải cai dù chỉ là cai 1 ngày , 1 tuần , 1 tháng hay 1 năm . Cai 1 ngày là tốt 1 ngày...còn hơn là phải lệ thuộc vào nó để rồi mất tất cả những thứ khác & mất cả cái xác phàm này .

Mầy hôm nay em thấy đỡ hơn nhiều lắm , ăn uống thấy ngon miệng và ăn được nhiều ( 4-5 tiếng là có cảm giác đói & muốn ăn rồi ) . Em cố gắng uống nhiều nước và nói KHÔNG với rượu bia trong thời gian này và sẽ đi đánh tennis 1-2 ngày nữa ( Món này em đã bỏ bê hơn 2 năm nay rồi )

Cố lên nhé các bác....có sức khoẻ là có tất cả , có NIỀM TIN là có tất cả !

Thỉnh thoảng em sẽ cố gắng cập nhật tình hình báo cáo các bác bởi trong thời gian này em vẫn phải làm việc dù công việc không đòi hỏi nhiều sức nhưng cũng ít có thời gian rảnh online .

Thân Mến !

Tam An
31-05-13, 06:32 PM
Chán ghê....:-s

Mình lại dính lại gần 10 ngày nay rồi...3:-O

Giờ phải làm sao đây cả nhà ơi...???

nhóc phù thủy
31-05-13, 07:42 PM
Chán ghê....:-s

Mình lại dính lại gần 10 ngày nay rồi...3:-O

Giờ phải làm sao đây cả nhà ơi...???

Còn làm gì nữa... ngã rồi thì phải đứng lên lại chứ! Hihi, đừng nản, đừng nản, nhé!

ninhtroc_7x
31-05-13, 07:48 PM
Môi lần nga là một lần đau, trẻ con nó tập đi nga liên tục, và trong cái đầu nó nghi , lần sau ko đi kiểu đó nưa se lại nga và nó đứng dạy đi tiếp và ko bao giờ nga vì nhưng sai lam lần trước đay nó đa nga, nó biết đi kiểu đấy nga mà nó vân đi thì nó là đứa trẻ thiểu năng 3:-O

Duylk
23-06-13, 04:37 PM
Minh cung giong ban tâmn oi, s cai vong luan quan thay truoc mat ma minh k tranh dc. Minh dung la qua te, dieu gi cung thay ma k ne tranh dc. Buon, nhung chi biet trach minh truoc

Tam An
07-07-13, 04:15 AM
Bắt đầu nghỉ từ ngày 10/06...nghỉ được 10 ngày thì dính lại 1 ngày ( 21/06 ) sau đó lại nghỉ tiếp 10 ngày thì dính tiếp vào ngày 01/07...quá sợ hãi nhưng cũng chỉ ngưng thêm được 3 ngày nữa thì lại dính lại 1 ngày ( 03/07 ) rồi lại nghỉ 3 ngày để rồi hôm nay lại....dính lại ( 06/07 )

Ôi cái thân tôi...Càng cố tự mình thoát ra nhưng không hiểu sao chỉ vì 1 phút " thiểu năng " lại biến mình thành kẻ...thiểu năng :((

Tôi phải làm sao đây ???

nhóc phù thủy
07-07-13, 05:18 AM
Bắt đầu nghỉ từ ngày 10/06...nghỉ được 10 ngày thì dính lại 1 ngày ( 21/06 ) sau đó lại nghỉ tiếp 10 ngày thì dính tiếp vào ngày 01/07...quá sợ hãi nhưng cũng chỉ ngưng thêm được 3 ngày nữa thì lại dính lại 1 ngày ( 03/07 ) rồi lại nghỉ 3 ngày để rồi hôm nay lại....dính lại ( 06/07 )

Ôi cái thân tôi...Càng cố tự mình thoát ra nhưng không hiểu sao chỉ vì 1 phút " thiểu năng " lại biến mình thành kẻ...thiểu năng :((

Tôi phải làm sao đây ???

Thì phải bắt đầu lại lần nữa chứ biết làm sao được. Chúc mọi chuyện tốt lành và chúc buổi sáng tốt lành, bạn nhé! ~o)

Tam An
07-07-13, 05:37 AM
Thanks bạn Nhóc Phù Thủy & cũng chúc bạn ngày chủ nhật vui vẻ bên người thân .

Ta cứ tưởng ta luôn mạnh mẽ nhưng sâu thẳm vẫn là nỗi sợ hãi , run rẩy trước sự cám dỗ dù có thuộc lòng trong từng suy nghĩ...

Haizzzz

Tam An
07-07-13, 05:46 AM
Bần cư náo thị vô nhân vấn
Phú tại sơn lâm vạn khách tầm

bacninh
07-07-13, 08:15 AM
Ước gì mình có câu trả lời được là chừng nào mình không còn tái nữa thì hay quá. Mình cũng giống như bạn, cai được 15 ngày là y như rằng đi ra ngoài đường là ma đưa lối hay sao đó, lại đâm đầu vào chỗ cũ. Giờ lại ở nhà tiếp tục, chán wá, vẫn kô tự tin đi 1 mình ra ngoài đường.

Song Khoa
07-07-13, 08:57 PM
Bần cư náo thị vô nhân vấn
Phú tại sơn lâm vạn khách tầm

"
"Bần cư náo thị vô nhân vấn
Phú tại sơn lâm hữu khách tầm"
Mình rất thích 2 câu thơ này. Dù chua chát nhưng đó là thực tế của cuộc sống.

Duylk
08-07-13, 02:47 AM
"
"Bần cư náo thị vô nhân vấn
Phú tại sơn lâm hữu khách tầm"
Mình rất thích 2 câu thơ này. Dù chua chát nhưng đó là thực tế của cuộc sống.

Xã hội mà Khoa, "đường đâu thì kiến đấy" thôi mà =P~

phungghoanghai
10-07-13, 09:57 AM

Tôi phải làm sao đây ???

Bạn không nên tiếp tục như vậy ! cắt cơn rồi lại chơi nó sẽ khiến bạn nghiện nặng hơn về sau cắt cơn lại càng khó hơn. Nếu bạn sợ bị đau bụng và ròi bò mình có cách giúp bạn hạn chế cảm giác này bằng thuốc. Nhưng bạn phải thật sự quyết tâm thì mọi người sẽ tìm hết mọi cách để giúp bạn vượt qua.

Tam An
14-07-13, 07:07 PM
Cái khó khăn của mình là đang phải âm thầm tự cai...nên tâm lý khá phức tạp khi phải tự đánh đu với những lần nhớ thuốc .

Tôi cố...Bạn cố...Chúng ta cùng cố !

Tam An
14-07-13, 07:46 PM
Vừa rồi có cậu bạn ( không nghẹo nhé ) rủ đi nhậu mà mình cũng run run nửa muốn đi nửa không bởi mình rất sợ có tí men vào tưng tửng lên là lại...nhảy dù ( nhiều lần nhảy dù do nguyên nhân này rồi )

Giờ đang phân vân không biết có đi hay không...nhưng đang suy nghĩ là sẽ từ chối độ nhậu này .

Vừa ăn cơm xong , chắc giờ vào tắm phát cho tỉnh táo & thoải mái tư tưởng dù không có cảm giác vật vã , dòi bò hay gì hết...chỉ là muốn tắm cho đầu óc được thoải mái để đả thông tư tưởng .

Thế thôi...thế cũng có nghĩa là CỐ phải không các bạn ?

Nào thì...Cố !!!

Tam An
14-07-13, 08:18 PM
May quá...cậu bạn lại Cancel nên mình cũng thoát khỏi thế bí :)

Tam An
16-07-13, 03:45 PM
Đúng là khó đỡ...tránh vỏ dưa thì gặp vỏ dừa. (:|

vlinh
18-07-13, 06:59 PM
tâm an đã cai đc mấy ngày rồi. đã khỏe hẳn chưa thế. minh cũng tham gia dd khá lâu rồi nhưng h mới dám post bài nè. hì. mình cũng đang cai. cứ 2 ngày nhảy dù 1 lần. hic. hum qua mình vừa trốn vk đi xong về cả nhà khoc lóc mình hối hận quá đi mất. thôi lần này cố gắng vì h cũng chả thấy mệt mổi gì rồi. chúc bạn mău chóng tìm lại con người mình nha

Tam An
18-07-13, 11:39 PM
Chào bác Vlinh

Em cai cũng đến 2-3 năm rồi nhưng trong khoảng thời gian đó tái lại thì...chả nhớ bao nhiêu lần ạ . Lần gần nhất em cai là được...2 ngày rồi =P~

Lòng tự hỏi lòng...Có đau khổ nào hơn bằng Cai - Tái - Cai - Tái .

Lần này lại tự nhủ quyết...Cai chín luôn b-)

vlinh
19-07-13, 12:47 AM
cố gắng lên tâm an ah. thế đã có lần nào bạn cai đc khoảng thời gian dài chưa? nếu đã có rồi thì bạn lấy lần đó ra để phấn đấu nhé. mình trước cai đc 3 năm rồi mà h lại bập vào nè. cũng đang cai hum đầu tiên nè. tam an cũng cố mà cai đi. cả 2 cùng cai có gì ts với nhau cho đỡ buồn

Tam An
19-07-13, 03:45 PM
Hiện tại em chỉ vật tay đôi với MT bằng Nước & Nước :

- Tắm liên tục , cứ mệt là tắm...nghĩ bậy nghĩ bạ cũng tắm và cứ tắm vào là thấy khỏe

- Uống nước thật nhiều để cơ thể mau chóng đào thải MT

- Thuốc hỗ trợ thì chỉ có duy nhất 1 viên Vitamin C & 1 viên Canxi sủi cho 1 ngày ( Vitamin C tăng sức đề kháng & Canxi chống nhức mỏi xương khớp )

Cứ như vậy khoảng 4-6 ngày thì cơ thể thấy khá ổn định về sức khỏe . Tuy nhiên triệu chứng Ho ở ngày thứ 3 thứ 4 sau cai thì quả đúng là...khủng hoảng . Ho như chưa từng được ho , ho muốn ói cả mật xanh mật vàng . Cái này mình cứ phải lỳ đòn với nó thôi vì nó cũng sẽ hết hoặc giảm đáng kể sau 2 ngày . Kể cả tiêu chảy cũng chỉ trong vòng 2 ngày là chấm dứt nên các bác cũng đừng quá lo lắng....Chả sao hết :P

Quan trọng nhất em nghĩ vẫn là khắc phục tâm lý sau cai để chống tái .

vlinh
19-07-13, 05:01 PM
hi, thế là tốt rồi mỗi người 1 thể trạng khác nhau. mình thì ngày thứ 2 nhưng chả thấy mệt tí nào rồi lâu lâu ngáp tí. tối đi ngủ uống mấy viên thuốc vào là ngon lành. tâm an cố gắng nha. bảo gđ nhốt vào phòng rồi xem fim hay chơi game cho qua ngày. qua 5 ngày có điều kiện thì mua nal mà uống cho khỏi nảy số luôn. chúc bạn thành công nhé

Tam An
19-07-13, 07:44 PM
Vâng bác Vlinh...

Em vẫn đang cố đây ạ . Giờ chẳng ai có thể nhốt em mà dù có tự nhốt mình thì cũng không thể nhốt cả đời , có uống Nal cũng chỉ là giải pháp tình thế cho nên với cá nhân em lúc này thì cố bằng ý chí thôi ạ . Cố giữ cho cái TÂM nó không bấn loạn , làm chủ cái TÂM thì cái THÂN nó sẽ không....làm loạn :))

Khó...rất khó...quá khó...nhưng...vẫn cố vì đơn giản mình vẫn còn Niềm Tin

Cuộc sống sẽ không bao giờ là Bế Tắc Thật Sự nếu như ta vẫn còn NIỀM TIN

vlinh
19-07-13, 08:03 PM
biết là vậy ý chý là chủ yếu. nal nó chỉ làm cho mình k muốn chơi vì chơi k phê pha thôi. có nal hỗ trợ 1 time dài cũng đỡ hơn bạn à. mình cũng cai nhìu rồi chả có lần nào quá 20 ngày cả. đc ra ngoài là nảy số ngay. đợt trước uống nal vào có nhớ cũng chả làm gì đc nên đc hơn 1 tháng. nếu đc thì nên mua về uống. so với tiền a e mình chơi hàng thì 1 tháng chưa = 2 ngày dùng mt đâu. cố lên bạn nhé

Tam An
21-07-13, 10:36 AM
Cố cho ngày thứ 5 nào...:x

Tam An
21-07-13, 12:41 PM
Hành trang cho ngày hôm nay của em vẫn là :

1/ 01 Viên Vitamin C ( Tăng sức đề kháng )
2/ 01 Viên Canxi sủi ( Chống nhức mỏi xương khớp )
3/ 01 Ống Pecaldex ( Thuốc bổ dùng trước hoặc sau bữa trưa )

Lại cố thôi...

Tam An
23-07-13, 04:49 PM
Ngày thứ 7 khá nhẹ nhàng dù đêm hôm qua em bị mất ngủ đến gần 5h sáng mới ngủ được . Cái này em nghĩ do sáng hôm qua em uống 2 ly cafe ( Em không quen uống cafe và hay bị mất ngủ vì cafe ) hoặc cũng có thể là do có chuyện buồn khiến em phải suy nghĩ .

Em vẫn đang rất cố gắng bằng cách tắm nhiều . Mỗi khi ngủ dậy ( mặc dù lười , hay ngủ nướng ) nhưng nếu đã dậy là phải đi tắm ngay dù lúc đó thấy rất uể oải . Tắm xong thì thấy thoải mái hẳn , uống ly nước lọc thật to ( khoảng 0,5 lít ) rồi bắt đầu một ngày mới .

Cố gắng vận động nhiều bằng cách đi lại hoặc tập trung làm việc gì đó để tránh đầu óc rơi vào trạng thái...rỗng tuếch bởi khi ấy thì cảm giác nhớ và thèm MT sẽ lại...ùa về như lũ .

Chúc các bác luôn mạnh mẽ để giành chiến thắng trong cuộc chiến cam go này nhé .

Tam An
10-09-13, 05:28 PM
Em quay lại với Topic này để bắt đầu tìm lại ánh sáng sau 1 tháng tái lại .

Hôm nay là ngày đầu tiên ngưng sủ dụng...

Hy vọng...Cố....hy vọng....cố....hy vọng....CỐ !!!

toituthu79
11-09-13, 09:31 PM
Em quay lại với Topic này để bắt đầu tìm lại ánh sáng sau 1 tháng tái lại .

Hôm nay là ngày đầu tiên ngưng sủ dụng...

Hy vọng...Cố....hy vọng....cố....hy vọng....CỐ !!!

Tam an ở đâu vậy? té đi té lại là bài ca muôn thủa của anh em mình rồi tuy nhiên làn này cố lên nha bạn bởi mỗi lần " bế quan luyện công " là nó rút sức khỏe của anh em mình nhiều lắm, bởi chưa kịp lấy lại sức thì lại té lại rồi nên cố gắng lên ạ

Tam An
12-09-13, 01:39 PM
Đêm qua cảm giác Yomost bắt đầu ùa về...dự báo đêm nay tốc độ yomost sẽ tăng lên dzữ dzội hơn đêm qua . Đêm qua khoảng gần 1h sáng thì bắt đầu triệu trứng bứt rứt khó chịu làm em phải chui ngay vào nhà tắm dội nước 10 phút . Sau đó leo lên giường nằm vật vờ cứ xoay ngang lại xoay dọc , co lên duỗi xuống , trườn tới bò lui....Cũng chả nhớ giấc ngủ nó đến vào lúc nào nữa chỉ nhớ là cứ giật mình thon thót , rồi choàng tỉnh giấc 3-4 lần gì đó...đến khi thấy trời sáng nhìn được lên trên tường thì đồng hồ điểm 6h30 sáng....Vậy là qua 1 ngày vất vả !

Từ lúc 6h30 sáng trở đi thì không thể nào chợp mắt thêm được nữa . Nằm đó mà mắt cứ thao láo , chân tay như đi mượn , uể oải khó chịu vô cùng...Biết là giờ nếu mình chui vào nhà tắm dội nước sẽ thấy khỏe ngay vậy mà lười...lười...độ lười lúc này có thể nói là...trời sập cũng nằm đó . Rồi thì cũng nhanh chóng đến 10h sáng các bác ạ , lấy hết can đảm tung chăn , đạp gối...lê lết vào nhà tắm dội nước và rồi...tỉnh táo & khỏe thật .

Loanh quanh luẩn quẩn , cứ đi ra rồi lại đi vào , đi tới rồi lại đi lui trong phạm vi 5m2 cứ như thể...đi mãi không hết đường...hehehe . Tranh thủ ăn được nửa bát cơm với tí đồ ăn để bắt đầu 1 ngày mới bằng những dòng tâm sự này với anh em diễn đàn .

Mong sao cho nhanh hết ngày để tiếp tục chiến đấu với cảm giác Yomost đêm nay...

toituthu79
12-09-13, 03:51 PM
Đêm qua cảm giác Yomost bắt đầu ùa về...dự báo đêm nay tốc độ yomost sẽ tăng lên dzữ dzội hơn đêm qua . Đêm qua khoảng gần 1h sáng thì bắt đầu triệu trứng bứt rứt khó chịu làm em phải chui ngay vào nhà tắm dội nước 10 phút . Sau đó leo lên giường nằm vật vờ cứ xoay ngang lại xoay dọc , co lên duỗi xuống , trườn tới bò lui....Cũng chả nhớ giấc ngủ nó đến vào lúc nào nữa chỉ nhớ là cứ giật mình thon thót , rồi choàng tỉnh giấc 3-4 lần gì đó...đến khi thấy trời sáng nhìn được lên trên tường thì đồng hồ điểm 6h30 sáng....Vậy là qua 1 ngày vất vả !

Từ lúc 6h30 sáng trở đi thì không thể nào chợp mắt thêm được nữa . Nằm đó mà mắt cứ thao láo , chân tay như đi mượn , uể oải khó chịu vô cùng...Biết là giờ nếu mình chui vào nhà tắm dội nước sẽ thấy khỏe ngay vậy mà lười...lười...độ lười lúc này có thể nói là...trời sập cũng nằm đó . Rồi thì cũng nhanh chóng đến 10h sáng các bác ạ , lấy hết can đảm tung chăn , đạp gối...lê lết vào nhà tắm dội nước và rồi...tỉnh táo & khỏe thật .

Loanh quanh luẩn quẩn , cứ đi ra rồi lại đi vào , đi tới rồi lại đi lui trong phạm vi 5m2 cứ như thể...đi mãi không hết đường...hehehe . Tranh thủ ăn được nửa bát cơm với tí đồ ăn để bắt đầu 1 ngày mới bằng những dòng tâm sự này với anh em diễn đàn .
Mong sao cho nhanh hết ngày để tiếp tục chiến đấu với cảm giác Yomost đêm nay...

cố lên nha tam an, em thật sự phục bác khi quyết tâm tay bo đó

bacninh
12-09-13, 04:41 PM
Bác TamAn giống mình thế. biết là đi tắm rất khỏe, nhưng mà cố lết vài bước chân nhưng cũng ko muốn lết, trời có sập chắc cũng thôi kệ. Mà bác chơi lại nhiêu hôm rồi mà vẫn bức rức thế.
Tôi vừa rồi dính lại khoảng 1 tháng, nhưg thực chất chơi thì khoảng 20 ngày ( ngày nghỉ ngày chơi lung tung cả, khoảng 250k). Nhưng cách đây 10 ngày, cai lại thì cơ thể ko mệt mỏi gì, chỉ hơi oải người, và cảm giác thiếu thốn lắm,
Thôi chúc bác hôm nay chóng khỏe.

ninhtroc_7x
12-09-13, 06:46 PM
Vì tương lai tốt đẹp anh em cố gắng nhé,bận bịu với mưu sinh ít thời gian vào động viên anh em,chúc mọi người luôn giữ vững niềm tin vượt qua cám dỗ nhé

toituthu79
12-09-13, 07:31 PM
Hỡi những anh em đồng " NGHIỆP", quyết tâm thì chúng ta có thừa nhưng bản lĩnh quay lưng lại với cô 3 thì lại không có vì vậy chúng ta nên nhờ sự giúp đỡ của gia đình thôi, nhưng mọi sự giúp đỡ cũng chỉ nhất thời, anh em mình mới là chính, vì vậy hãy cố lên nha anh em, Tôi khao khát được làm một người bình thường như những người bình thường khác sao khó quá vậy....

Tam An
12-09-13, 07:40 PM
Cám ơn các bác Toituthu , Ninhtroc , Bacninh đã động viên chia sẻ...Em cũng chỉ biết cố....cố...cố...và...CỐ

Em vừa cơm nước tắm rửa xong chuẩn bị tâm lý và sức khỏe đón BÃO đêm nay ạ...

Tam An
12-09-13, 07:42 PM
Báo cáo bác Bacninh là em té lại được 1 tháng 5 ngày nhưng chắc cũng chỉ chơi được khoảng 20 ngày thôi...Cứ ngắt quãng chơi vài ngày nghỉ vài ngày

bacninh
13-09-13, 07:29 AM
Hix, hix, có thể cơ địa từng người khác nhau, nên chơi giống bác, cai lại thì ko chịu chứng gì, chỉ phải đấu tranh tâm lý thôi,
Tối qua sao rồi bác, có mệt mỏi lắm ko?
Chúc bác mau khỏe

Tam An
13-09-13, 01:37 PM
Hix, hix, có thể cơ địa từng người khác nhau, nên chơi giống bác, cai lại thì ko chịu chứng gì, chỉ phải đấu tranh tâm lý thôi,
Tối qua sao rồi bác, có mệt mỏi lắm ko?
Chúc bác mau khỏe

Tối qua suýt nữa thì em té các bác ạ !

Ăn cơm tối xong thế nào lại thèm ăn ốc , em và vợ đi ăn liều uống 1 lon bia thế là người nó cứ tưng tưng khó chịu...sợ quá phải về nhà nằm gấp , nằm mà ruột gan nó cứ lộn tùng phèo chỉ muốn lao đi kiếm MT...khoảng thời gian này tự bản thân em phải đấu tranh tư tưởng khủng khiếp lắm...hjx hjx

Rồi thì cũng cố gắng vượt qua được các bác ạ . Lăn lê bò xoài trên giường xong rồi lại chui vào nhà tắm...sau đó thì mệt quá thiếp đi lúc nào không biết .

Mừng hết biết khi sáng nay ngủ dậy cũng vượt qua được thêm 1 ngày vất vả . Hôm nay thù bắt đầu xuất hiện triệu chứng tiêu chảy rồi ạ ( sau khoảng 4-5 ngày bị táo bón ) . Em đoán như mọi lần cai thì tình trạng tiêu chảy sẽ diễn ra trong khoảng 2 ngày...sau đó là đến triệu trứng Ho & sổ mũi...hehehe . Em không lo ngại lắm vì đã chuẩn bị sẵn tâm lý rồi...Kệ cha chúng nó...tiêu chảy thì có mệt đấy nhưng cố gắng uống nhiều nước để bù , sổ mũi thì đã chuẩn bị sẵn 1 hộp khăn giấy rồi...kakaka

Đang lo ngại cái vụ Ho thôi các bác ạ , ho muốn nổ cổ , ho thắt ruột thắt gan , ho muốn ói mửa....nằm cũng ho , ngồi cũng ho , đứng cũng ho...nhưng cũng chỉ nhiều lắm 2 ngày là dứt....hehe

Cố lên các bác ơi...!!!

Thân chúc các anh chị em sớm vượt qua mọi khó khăn để tìm lại ánh sáng cuộc đời !

bacninh
13-09-13, 05:56 PM
Goi bac TamAn
Đúng như bác nói, uống xong 1 lon bia bức rức lắm, rất dễ nảy số. Tối nằm khó chịu vật, cứ lăn wa lăn lại, hết ôm gối rồi đủ trò, nằm im 1 chỗ ko được.
Hôm nay bác 3 ngày rồi nhỉ, mà vợ bác có biết ko?
Vơ mình thì biết mình đang cai, mà sao hay thiệt cách 1,5 tháng chơi amater, thì y như rằng ngày nào chơi và vợ về biết ngay, mặc dù là đa ở ngoài đường hơn 1 tiếng rồi mới về, nhưng lúc đó mình cãi là a đi làm mệt nên vợ ko nói gì cả, lúc đó uống Nal, nhưng ngậm rồi ra ngoài phun,thế là ngày 1/9 vừa rồi vợ vẫn kêu uống mình vẫn định như cũ, ai ngờ vợ kêu kiểm tra miệng, làm 2 lần mà vợ vẫn thấy thuốc, thế là đành nhắm mắt làm liều uống vô, hix hix, cảm giác còn hơn cai bo nữa.
Đến giớ thì ngày nào vợ cũng kiểm tra cho = hết, coi uống chưa mới cho ra đường.
Mong lần này vượt qua được 1 time lâu lâu, nam mô a di đà phù hộ cho con.

toituthu79
13-09-13, 07:59 PM
Tối qua suýt nữa thì em té các bác ạ !

Ăn cơm tối xong thế nào lại thèm ăn ốc , em và vợ đi ăn liều uống 1 lon bia thế là người nó cứ tưng tưng khó chịu...sợ quá phải về nhà nằm gấp , nằm mà ruột gan nó cứ lộn tùng phèo chỉ muốn lao đi kiếm MT...khoảng thời gian này tự bản thân em phải đấu tranh tư tưởng khủng khiếp lắm...hjx hjx

Rồi thì cũng cố gắng vượt qua được các bác ạ . Lăn lê bò xoài trên giường xong rồi lại chui vào nhà tắm...sau đó thì mệt quá thiếp đi lúc nào không biết .

Mừng hết biết khi sáng nay ngủ dậy cũng vượt qua được thêm 1 ngày vất vả . Hôm nay thù bắt đầu xuất hiện triệu chứng tiêu chảy rồi ạ ( sau khoảng 4-5 ngày bị táo bón ) . Em đoán như mọi lần cai thì tình trạng tiêu chảy sẽ diễn ra trong khoảng 2 ngày...sau đó là đến triệu trứng Ho & sổ mũi...hehehe . Em không lo ngại lắm vì đã chuẩn bị sẵn tâm lý rồi...Kệ cha chúng nó...tiêu chảy thì có mệt đấy nhưng cố gắng uống nhiều nước để bù , sổ mũi thì đã chuẩn bị sẵn 1 hộp khăn giấy rồi...kakaka

Đang lo ngại cái vụ Ho thôi các bác ạ , ho muốn nổ cổ , ho thắt ruột thắt gan , ho muốn ói mửa....nằm cũng ho , ngồi cũng ho , đứng cũng ho...nhưng cũng chỉ nhiều lắm 2 ngày là dứt....hehe

Cố lên các bác ơi...!!!

Thân chúc các anh chị em sớm vượt qua mọi khó khăn để tìm lại ánh sáng cuộc đời !

Vậy là bác quá quyết tâm rồi còn gì, em mà có chút men vào thì ôi thôi, cho dù trời sập cũng phải làm phát rồi đến đâu thì đến. Chúc bác lúc nào cũng quyết tâm cao như vậy

bacninh
14-09-13, 06:36 AM
Noi chug a e dag cai, ma bập vao bia rượu mà ko có ai kèm bên thì té chắc.
Mấy lần cai, cũng bia mà bập lại,
Nói tóm lại, đang cai thì ngưng bia ruou là tốt nhất.
Bác toituthu79 sinh năm kỷ mùi hả? Mình cũng kỷ mùi, hiện làm ở sau lưng cong viên phầm mềm quang trung,
A e nào ở sài gòn, bữa nào OFF cafe chuyến nhỉ.

toituthu79
14-09-13, 09:47 AM
Noi chug a e dag cai, ma bập vao bia rượu mà ko có ai kèm bên thì té chắc.
Mấy lần cai, cũng bia mà bập lại,
Nói tóm lại, đang cai thì ngưng bia ruou là tốt nhất.
Bác toituthu79 sinh năm kỷ mùi hả? Mình cũng kỷ mùi, hiện làm ở sau lưng cong viên phầm mềm quang trung,
A e nào ở sài gòn, bữa nào OFF cafe chuyến nhỉ.
Đúng là em Kỷ mùi bác ạ, Phí thật, em té đi té lại nhiều lần quá nên phải chạy ra HN né được gần 2 tháng nay rồi, giá như biết các bác sớm có lẽ đi off cùng các bác rồi, giờ có ai ở HN thì đi được

Tam An
14-09-13, 12:49 PM
Cố lên Bacninh nhé !

Té lại 1 bữa chưa ăn thua gì đâu nhưng nếu ngưng luôn từ hôm nay là tốt nhất....cố bác nhé !

Em thì sức khỏe hôm nay khá ổn , ăn uống được nhiều rồi . Đêm qua chỉ bị mất ngủ đến hơn 4h sáng mới ngủ được . Sáng 9h30 là thức dậy rồi nằm vật vạ đến 11h30 là đạp chăn dậy vào nhà tắm xong là thấy khỏe liền .

Tâm lý hôm nay cũng khá hơn nhiều so với 2-3 ngày trước...ít suy nghĩ tiêu cực hơn & cũng thấy có động lực để hoạt động đi lại chứ không lười & nằm lỳ như mấy hôm trước .

Tuy nhiên em vẫn tránh hạn chế ra khỏi nhà vào thời điểm này .

Cùng cố nhé Bacninh !!!

bacninh
14-09-13, 07:31 PM
uhm, phải cố lên, đã dặn thằng bạn, là bây giờ tao cũng đang cai, nên đừng làm phiền tao nữa,
TamAn sướng thiệt, về vấn đề ăn ngon miệng thì mình phải mất ít nhất 1thang mới có cảm giác ăn ngon miệng được.
Hiện giờ tâm lý mấy bữa kia nói chung cũng ổn định được phần nào
Ma có ai bị giống mình về trường hợp này ko nhỉ? Lần nào cũng vậy, khi đã ngủ được rồi, thì đi ngủ tầm lúc 22h30 nhưng đến khoảng gần 5h là tỉnh như sáo, cho dù cố mấy đi nữa vẫn ko chợp mắt được,lần nào cai xong cũng vậy. Có ai giống mình ko nhỉ?
Gởi bác toituthu79: Mình quê Bắc Ninh vừa rồi về cách đây 2 tháng, về được gần 20 ngày, đúng là ở nơi ko biết gì cả và có vợ kèm kế bên, nên đầu óc rất thanh thản, ko hế nghĩ đến cô 3 lúc nào cả, đúng là tâm lý. Vừa đặt chân về là y như rằng đấu tranh tư tưởng ngày đầu tiên luôn, nhưng cuối cùng cô 3 thắng.
Và hiện tãi đén giờ đã ngưng được gấn 10 ngày, nhưng sáng nay đã té ao. Cố gắng ngày mai sẽ ko đụng đến nữa
Cả nhà cố lên nhé, bác Duylk cố lên nhé

Tam An
15-09-13, 12:50 AM
Ma có ai bị giống mình về trường hợp này ko nhỉ? Lần nào cũng vậy, khi đã ngủ được rồi, thì đi ngủ tầm lúc 22h30 nhưng đến khoảng gần 5h là tỉnh như sáo, cho dù cố mấy đi nữa vẫn ko chợp mắt được,lần nào cai xong cũng vậy. Có ai giống mình ko nhỉ?

Em cũng giống bác và em nghĩ chắc đa phần đều bị như vậy nhất là trong khoảng thời gian đầu khi cai ( khoảng 1-2 tháng )

Khi đã tỉnh dậy từ khoảng 5-6h sáng trở đi thì rất rất khó để tiếp tục ngủ lại được và lúc này cảm giác cơ thể rất mệt mỏi , đau nhức đầu & mỏi chân tay .

toituthu79
15-09-13, 02:31 PM
uhm, phải cố lên, đã dặn thằng bạn, là bây giờ tao cũng đang cai, nên đừng làm phiền tao nữa,
TamAn sướng thiệt, về vấn đề ăn ngon miệng thì mình phải mất ít nhất 1thang mới có cảm giác ăn ngon miệng được.
Hiện giờ tâm lý mấy bữa kia nói chung cũng ổn định được phần nào
Gởi bác toituthu79: Mình quê Bắc Ninh vừa rồi về cách đây 2 tháng, về được gần 20 ngày, đúng là ở nơi ko biết gì cả và có vợ kèm kế bên, nên đầu óc rất thanh thản, ko hế nghĩ đến cô 3 lúc nào cả, đúng là tâm lý. Vừa đặt chân về là y như rằng đấu tranh tư tưởng ngày đầu tiên luôn, nhưng cuối cùng cô 3 thắng.
Và hiện tãi đén giờ đã ngưng được gấn 10 ngày, nhưng sáng nay đã té ao. Cố gắng ngày mai sẽ ko đụng đến nữa
Cả nhà cố lên nhé, bác Duylk cố lên nhé
Quê bác giống quê em, cô 3 nhiều hơn rau mà lại là thổ của mình vì vậy không thoát được là chuyện đương nhiên, ai cũng vậy. theo dõi em thấy bác và bác Tam an đang trong thời kỳ cần sự quyết tâm cao nên các bác cố lên, em thì cũng vậy thôi, giờ mà sểnh ra thì cũng " say nắng" ngay, chỉ tại giờ muốn đi cũng không được nên tâm lý em thoải mái hơn các bác chút xíu thôi. Chúc các bác nhanh qua giai đoạn đấu tranh tư tưởng cao

Duylk
15-09-13, 03:26 PM
cái vòng luẩn quẩn là vậy, chơi thì lại mún nghỉ, lúc nghỉ thì lại thèm chơi.bao nhiêu năm vẫn kh đi dc tới đích, cứ theo vết xe cũ mà đi, kh tìm ra lối thoát, nản vô cùng nhưgn nghĩ kh chơi mãi dc phải ngưng th, chiến đấu dc ngày nào hay ngày nấy. nghĩ mình sống vô ích ghê các bạn àh.
hôm kia nhịn dc 1 ngày, hqua chịu kh nổi té lại, hnay cũng té lun. mai lại phải ngày đầu tiên lại. chán nản ghê v mà cũng phải làm th mọi ng ơi. cứ phải chống chọi suốt. không lẽ mình sinh ra là để chiến đấu với cô 3 hay sao??? để lúc ngoảnh lại chẳng còn ai bên mình, mọi ng đều xa lánh chúng ta cả. ra đường thì ngại ánh mắt khinh khi của mọi ng dù rằng mình chẳng lấy của chúng đồng nào. Đúng là mt lấy tất cả của ae mình sạch sẽ bạn nhỉ.
Phải kiên cường lên để mai chiến đấu với cô 3 đây. Ae có ai cùng đồng hành với mình kh v mọi ng ơi

bacninh
15-09-13, 04:10 PM
Chỉ sợ co 3 lấy mất niềm tin ở mọi người thôi, lầy mấy cái vật chất thì còn lấy lại dược, còn niềm tin lấy lại lâu lắm các bác ạ.
Hôm nay chắc ko dính đến rồi, có gắng thêm 2 bữa nữa rồi bữa thứ 3 test nếu được uống Nal vô thôi.
Chúc các a e vượt qua cơn bĩ cực này.
Và cũng xin phù hộ cho con wa cơn bĩ cực này

toituthu79
15-09-13, 05:40 PM
Chỉ sợ co 3 lấy mất niềm tin ở mọi người thôi, lầy mấy cái vật chất thì còn lấy lại dược, còn niềm tin lấy lại lâu lắm các bác ạ.
Hôm nay chắc ko dính đến rồi, có gắng thêm 2 bữa nữa rồi bữa thứ 3 test nếu được uống Nal vô thôi.
Chúc các a e vượt qua cơn bĩ cực này.
Và cũng xin phù hộ cho con wa cơn bĩ cực này

không biết các bác thế nào chứ em sang ngày thứ 5 test là sạch sẽ rồi, lần này thấy bác quyết tâm cao vậy thì thấy mừng cho bác, nếu uống Nal thì cố gắng uống đều nha bác, uống vào mỗi sáng trước khi ra khỏi nhà bác ạ,
Em nghĩ giờ ngoài thuốc chống tái thì Các nhà khoa học nên nghĩ ra thuốc tẩy não cho tất cả ACE nghiện MT mới là giải pháp triệt để bởi ae sau khi cắt cơn toàn nghiệm tâm lý là chính, nói dại miệng chứ bác nào thử bị "Sự" bắt xem, chả thấy vật ti nào luôn

toituthu79
15-09-13, 05:43 PM
cái vòng luẩn quẩn là vậy, chơi thì lại mún nghỉ, lúc nghỉ thì lại thèm chơi.bao nhiêu năm vẫn kh đi dc tới đích, cứ theo vết xe cũ mà đi, kh tìm ra lối thoát, nản vô cùng nhưgn nghĩ kh chơi mãi dc phải ngưng th, chiến đấu dc ngày nào hay ngày nấy. nghĩ mình sống vô ích ghê các bạn àh.
hôm kia nhịn dc 1 ngày, hqua chịu kh nổi té lại, hnay cũng té lun. mai lại phải ngày đầu tiên lại. chán nản ghê v mà cũng phải làm th mọi ng ơi. cứ phải chống chọi suốt. không lẽ mình sinh ra là để chiến đấu với cô 3 hay sao??? để lúc ngoảnh lại chẳng còn ai bên mình, mọi ng đều xa lánh chúng ta cả. ra đường thì ngại ánh mắt khinh khi của mọi ng dù rằng mình chẳng lấy của chúng đồng nào. Đúng là mt lấy tất cả của ae mình sạch sẽ bạn nhỉ.
Phải kiên cường lên để mai chiến đấu với cô 3 đây. Ae có ai cùng đồng hành với mình kh v mọi ng ơi

Thấy bác cũng gian nan quá, chúc bác ngày mai có đủ quyết tâm để chiến đấu-một cuộc chiến không có hồi kết, hy vọng bác là người chiến thắng

Tam An
15-09-13, 06:44 PM
Bacninh , Duylk cùng cố với em nhé...Dù biết là gian nan nhưng nếu vượt qua được 1 tuần đầu tiên thì sẽ thấy thời gian trôi nhanh lắm .

Bác Toituthu79 vậy mà cũng được hơn 1 tháng rồi đó....Cố lên nha mọi người .

Em giờ chuyển qua giai đoạn mất ngủ 2 đêm nay rồi nhưng cảm giác thoải mái hơn nhiều vì không bị cuồng chân tay . Không ngủ được thì em lôi truyện ra luyện...hjhj

Cố nào các bác ơi...!!!

toituthu79
15-09-13, 07:45 PM
[QUOTE=Tam An;50135]Bacninh , Duylk cùng cố với em nhé...Dù biết là gian nan nhưng nếu vượt qua được 1 tuần đầu tiên thì sẽ thấy thời gian trôi nhanh lắm .

Bác Toituthu79 vậy mà cũng được hơn 1 tháng rồi đó....Cố lên nha mọi người .

Em giờ chuyển qua giai đoạn mất ngủ 2 đêm nay rồi nhưng cảm giác thoải mái hơn nhiều vì không bị cuồng chân tay . Không ngủ được thì em lôi truyện ra luyện...hjhj

Cố nào các bác ơi...!!![/QUO
Còn có anh em quan tâm tới nhau thấy cũng được an ủi nên tự dặn lòng cùng với mọi người hãy cố lên, cố lên các bác ơi

bacninh
16-09-13, 07:26 PM
Cám ơn tất cả những lời động viên của a e trên dđ.
Nói thẳng ra, a e bây giờ ai ai cũng muốn từ bỏ lắm rồi, đâu phải ko biết suy nghĩ đúng sai nữa đâu,
Nhưng đúng là cái giá phải trả cho những ai trót dính vô con đường đau khổ này, chỉ những người trong cuộc mới hiểu hết.
Tất cả a e hãy cố gắng lên nhe, cuộc đời vẫn còn dài lắm, và còn rất nhiều điều còn vui hơn cô 3 nữa.
Quyết tâm, quyết tâm đại quyết tâm.

Duylk
16-09-13, 08:30 PM
cũng cố lắm chứ các bác ợ. nhưng biết nói sao nhỉ, ng ngoài kh hiểu thì nghĩ chút ta yếu hèn, nhưng chỉ có ng trong cuộc mới hiểu chỉ 1 phút sơ hở là té ngay. hnay tới chiều chịu kh nổi lại té thêm 1 ngày nữa r các bạn ạ. nghĩ lại thì tiếc công sức bỏ ra lại đầu hàng. mới mua 2 vĩ tẻpin, mai thử uống xem đỡ chút nào kh. đúng là cô 3 quá khó quên quá!!!!

nguoi_vo_hinh
18-09-13, 07:28 PM

Cố lên bạn nhé , quyết tâm đừng để những người đang yêu thương và lo lắng cho mình phải khóc vì mình , tái nghiện thì dễ nhưng để tạo lòng tin cho gia đình mình là cực kỳ khó

Tam An
18-09-13, 07:54 PM
Cố lên bạn nhé , quyết tâm đừng để những người đang yêu thương và lo lắng cho mình phải khóc vì mình , tái nghiện thì dễ nhưng để tạo lòng tin cho gia đình mình là cực kỳ khó

Cám ơn bác Nguoi_vo_hinh đã động viên . Cũng như bao anh em khác , tự lòng nhủ lòng phải cố gắng hết sức lấy lại Niềm Tin của bản thân , của gia dình & xã hội dù biết khó khăn vô vàn và không thể lơi là trong bất cứ giây phút nào .

Tất cả sự chia sẻ , động viên của mọi người trên Diễn Đàn luôn đáng quý & trân trọng đối với anh em đã từng lầm lỡ đang cố gắng trở về .

Thân mến.

toituthu79
18-09-13, 08:05 PM
Cám ơn bác Nguoi_vo_hinh đã động viên . Cũng như bao anh em khác , tự lòng nhủ lòng phải cố gắng hết sức lấy lại Niềm Tin của bản thân , của gia dình & xã hội dù biết khó khăn vô vàn và không thể lơi là trong bất cứ giây phút nào .

Tất cả sự chia sẻ , động viên của mọi người trên Diễn Đàn luôn đáng quý & trân trọng đối với anh em đã từng lầm lỡ đang cố gắng trở về .

Thân mến.

Thấy bác Tam an quyết tâm cao vậy em thấy mừng quá, một chút khâm phục nữa, mà bác có định uống Nal không vậy?

Tam An
19-09-13, 03:57 PM
Thấy bác Tam an quyết tâm cao vậy em thấy mừng quá, một chút khâm phục nữa, mà bác có định uống Nal không vậy?

Chán quá bác Toituthu79 , Duylk , Bacninh & tất cả các bác iu vấu...

Vậy là công cốc , công toi gần 10 ngày nay rồi...Đổ sông đổ biển hết .

Trưa nay em...TÉ b-)

Duylk
19-09-13, 04:48 PM
chy thường ngày ở huyện th mà, té có gì lớn lao đâu. quan trọng là té có mun đứng lên lại kh. mình cũng té lại hqua đến giờ đây. nhưng lòng lại muốn phải ngưng. Mai lại là ngày đầu tiên, kh gì đâu bạn, cam đảm đứng lên th. đã nghẹo thì ai kh trãi qua vài mươi lần té...;;) đứng lên th

bacninh
19-09-13, 05:29 PM
Hix, Taman lại té giống mình quá, từ lúc thằng đi với thằng bạn đúng 1 lần, thế là ngày chơi ngày ngưng.
Đúng là cái giống này ko được nhảy dù 1 lần nào cả
Thôi a e động viên nhau tiếp vậy.
Cố ngày mai ngưng nhe TamAn, Duylk
Và cám ơn tất cả lời động viên của các bá trong diễn đàn.

Duylk
19-09-13, 07:02 PM
Thật tiếc cho tâmn, xxvuaxx va bacninh, các bac dược 10 ngày mà té lại thật tiếc, cố rút kinh nghiệm lần sau nhé, té r cai cũng là bình thường th, cái chính là biết đứng lên.
Cảnh cứ ngưng 1, 2 ngày r lại chơi r ngưng, r chơi mình chán lắm r, nhưng cứ vậy mãi. Kh nói dc là ai hay, ae mình cứ bị cái vòng luẫn quẫn cuốn đi mãi. Biết nói sao, phải chăng ý chí mình xuống thấp quá hay s.
Theo mình cảm nhận, nhiều kh vật vã kh đến nỗi lắm, nhưng cái chính khi cai gặp phải là đối phó với nỗi buồn chán trống trãi. mình nói thật cảm giác 1 mình lầm lũi nằm đếm thời gian nó khủng khiếp lắm, 1 phần là hàng bây giờ kh vật chúng ta quá như trước nữa. Biết sao đây, đã nghẹo thì phải cai thôi nếu muốn tồn tại.Kh nói trước là thành công hay kh nhưng trước tiên là phải cai AE ạh, thà muộn còn hơn là kh làm.
Chúc sức khỏe và thành công
@: AE mai ai cai thì vào dđ chat nhé, thật sự mình rất sợ nỗi buồn khi cai. Hehe

Duylk
19-09-13, 07:16 PM
Thật sự tôi không nhớ là mình đã vào dd và pót lên chữ cố gắng không biết bao nhiêu lần. nhưng kết quả là sao? mèo vẫn hoàn mèo, nghiện vẫn nghiện. Nghĩ lại mình đã thất hứa với bản thân bao lần rồi, lần này phải làm cho dc thôi AE ạ, còn làm lại là chưa quá muộn AE ạ, bắt đầu thôi. Can đảm và dũng cảm đương đầu với sự vật vã th các bạn ơi. nói nhiều r và giờ phải hành động thôi

toituthu79
19-09-13, 08:08 PM
vậy là hôm nay điểm danh các bác đều chịu hết nổi nỗi buồn rồi à? không lẽ ae mình lại đầu hàng dễ đến vậy sao? các bác cố gắng lên nhé, ngày mai các bác đồng loạt ra quân đẩy lùi cô 3 ra khỏi đời sống của anh em mình, như vậy cái mốc ngày mai có ý nghĩa lắm các bác, cố lên các bác, bác Tam an mới té lại một ngày không lo lắm, quan trọng là phải dừng ngay, đừng kéo dài sang ngày thứ 2 nhé...Chúc ae thành công

ninhtroc_7x
19-09-13, 10:09 PM
vậy là hôm nay điểm danh các bác đều chịu hết nổi nỗi buồn rồi à? không lẽ ae mình lại đầu hàng dễ đến vậy sao? các bác cố gắng lên nhé, ngày mai các bác đồng loạt ra quân đẩy lùi cô 3 ra khỏi đời sống của anh em mình, như vậy cái mốc ngày mai có ý nghĩa lắm các bác, cố lên các bác, bác Tam an mới té lại một ngày không lo lắm, quan trọng là phải dừng ngay, đừng kéo dài sang ngày thứ 2 nhé...Chúc ae thành công
đừng để ngày mai thành ngày mai của ngày mai nhé,cai onl cũng là một cách cai có hiệu quả đấy động viên nhau cố gắng chứ đừng rủ nhau nhẩy dù,nhiều khi lời động viên chân thành,nó còn hiệu quả hơn bất cứ thuốc cắt cơn nào, chỉ tiếc rằng time này bận quá ko vào chém gió với anh em đc,chỉ mong mọi người vượt qua khó khăn lúc cai,cố gắng kiên trì vì có thời gian mình đã từng canh diễn đàn 2 năm liền,có lúc ko có ai nc tự solô 1 mình ở chatbot

bacninh
20-09-13, 07:55 AM
Hix, bác Ninhtroc từng trải qua nhiều,nên hiểu nôi lòng của a e nhiều quá, và nghe bác nói thì bác quá tâm huyết với Dđ
Thanks bac Ninhtroc rất nhiều

bacninh
26-09-13, 05:26 PM
Hiểu ong người Nga này chữ nào chít tại chỗ, hiểu 1 tiếng nào xin bảo đảm 100% cai được.

Tam An
09-10-13, 05:16 AM
Ngày 09/10/2013

Thay vì hy vọng như mọi khi , mình đặt quyết tâm kể từ hôm nay phải dứt bỏ bằng được con MA TÚY theo lộ trình như sau :

1/ GIAI ĐOẠN CẮT CƠN ( Dự tính 4 - 5 ngày ) :

Mình đã mua sẵn 12 liều thuốc hỗ trợ cắt cơn với giá 60k/liều của chị Dung ( Đường Tân Thạnh , Q.Tân Phú ) . Một số anh em đã sử dụng thuốc ở đây có phản hồi rất tích cực nên mình cũng thấy khá yên tâm . Dự định là mình sẽ vừa uống thuốc cắt cơn vừa đi làm , nếu thấy mệt mỏi quá sức chịu đựng thì mới xin nghỉ làm để ở nhà cắt cơn ( thực ra mình cũng rất sợ thời gian nằm không ở nhà khiến mình hay nảy số dẫn đến té lại ) . Ngoài thuốc hỗ trợ cắt cơn thì mình vẫn kết hợp uống thêm Vitamin C ( tăng sức đề kháng ) & Canxi sủi ( Bổ sung Canxi , chống nhức mỏi xương khớp ) . Hy vọng giai đoạn cắt cơn này sẽ diễn ra...êm ái nhưng dù có vật vã thì mình cũng....QUYẾT VƯỢT QUA .

2/ GIAI ĐOẠN CAI & CHỐNG TÁI :

Mình đã chuẩn bị 02 hộp chống tái hiệu Depade để uống trước mắt trong vòng 02 tháng . Trong 1 tuần đầu tiên mình sẽ xin nghỉ làm để đi xa ( về Long An với vợ ) vừa là để nghỉ ngơi hồi phục sức khỏe , vừa thay đổi không khí , du lịch và quan trọng là tránh khỏi môi trường gần gũi với ma túy...bởi mình biết dù có uống chống tái thì cảm giác thèm nhớ ma túy thời gian đầu này diễn ra rất khủng khiếp có thể khiến mình mất tự chủ bỏ uống chống tái để sử dụng lại ma túy nên cứ tránh thật xa môi trường cũ là....TỐT NHẤT .

Để giám sát việc uống thuốc chống tái đều đặn thì trước mắt mình sẽ tự giám sát nhưng về lâu dài mình sẽ cương quyết nhờ người thân giám sát việc uống thuốc bởi mình rất sợ cái tính....GIẢ VỜ QUÊN của người nghiện .

Từ tối đến giờ mình đã vận động và đả thông tư tưởng rồi , cũng đã vạch sẵn và chuẩn bị tất cả những thứ cần thiết cho cuộc GIẢI PHÓNG ÁCH THỐNG TRỊ CỦA MA TÚY .

Xin được mượn mệnh lệnh của Đại Tướng VÕ NGUYÊN GIÁP trong chiến dịch Hồ Chí Minh lịch sử để thay cho lời kết cũng xem như là mệnh lệnh cho mình để giúp mình thêm QUYẾT TÂM & THÀNH CÔNG :

" Thần tốc , thần tốc hơn nữa , táo bạo , táo bạo hơn nữa , tranh thủ từng phút , từng giờ , xốc tới miền Nam . Quyết chiến và toàn thắng ”

Có bác nào ủng hộ mình không ???

toituthu79
09-10-13, 08:21 AM
Ngày 09/10/2013

Thay vì hy vọng như mọi khi , mình đặt quyết tâm kể từ hôm nay phải dứt bỏ bằng được con MA TÚY theo lộ trình như sau :

Mình đã mua sẵn 12 liều thuốc hỗ trợ cắt cơn với giá 60k/liều của chị Dung ( Đường Tân Thạnh , Q.Tân Phú ) . Một số anh em đã sử dụng thuốc ở đây có phản hồi rất tích cực nên mình cũng thấy khá yên tâm . Dự định là mình sẽ vừa uống thuốc cắt cơn vừa đi làm , nếu thấy mệt mỏi quá sức chịu đựng thì mới xin nghỉ làm để ở nhà cắt cơn ( thực ra mình cũng rất sợ thời gian nằm không ở nhà khiến mình hay nảy số dẫn đến té lại ) . Ngoài thuốc hỗ trợ cắt cơn thì mình vẫn kết hợp uống thêm Vitamin C ( tăng sức đề kháng ) & Canxi sủi ( Bổ sung Canxi , chống nhức mỏi xương khớp ) . Hy vọng giai đoạn cắt cơn này sẽ diễn ra...êm ái nhưng dù có vật vã thì mình cũng....QUYẾT VƯỢT QUA .

Mình đã chuẩn bị 02 hộp chống tái hiệu Depade để uống trước mắt trong vòng 02 tháng . Trong 1 tuần đầu tiên mình sẽ xin nghỉ làm để đi xa ( về Long An với vợ ) vừa là để nghỉ ngơi hồi phục sức khỏe , vừa thay đổi không khí , du lịch và quan trọng là tránh khỏi môi trường gần gũi với ma túy...bởi mình biết dù có uống chống tái thì cảm giác thèm nhớ ma túy thời gian đầu này diễn ra rất khủng khiếp có thể khiến mình mất tự chủ bỏ uống chống tái để sử dụng lại ma túy nên cứ tránh thật xa môi trường cũ là....TỐT NHẤT .

Để giám sát việc uống thuốc chống tái đều đặn thì trước mắt mình sẽ tự giám sát nhưng về lâu dài mình sẽ cương quyết nhờ người thân giám sát việc uống thuốc bởi mình rất sợ cái tính....GIẢ VỜ QUÊN của người nghiện .

Từ tối đến giờ mình đã vận động và đả thông tư tưởng rồi , cũng đã vạch sẵn và chuẩn bị tất cả những thứ cần thiết cho cuộc GIẢI PHÓNG ÁCH THỐNG TRỊ CỦA MA TÚY .

Xin được mượn mệnh lệnh của Đại Tướng VÕ NGUYÊN GIÁP trong chiến dịch Hồ Chí Minh lịch sử để thay cho lời kết cũng xem như là mệnh lệnh cho mình để giúp mình thêm QUYẾT TÂM & THÀNH CÔNG :

" Thần tốc , thần tốc hơn nữa , táo bạo , táo bạo hơn nữa , tranh thủ từng phút , từng giờ , xốc tới miền Nam . Quyết chiến và toàn thắng ”

Có bác nào ủng hộ mình không ???

Chúc bác từng bước hoàn thành tốt kế hoạch cuối năm, đại thắng nha bác( lưu ý nhỏ là uống thuốc đó vào thì buồn ngủ lắm nên bác cố gắng xin nghỉ ở nhà bác ạ, ngủ miết nên không sợ buồn đâu )

bacninh
09-10-13, 08:47 AM
E chỉ kết bác 1 câu GIẢ VỜ QUÊN, câu đó là câu muôn thủo a e mình
Chúc bác thành công tốt đẹp.

xxvuaxx
09-10-13, 06:10 PM
nghe giang hồ đồn bác Tam an đã cai từ mấy hôm trước rồi mà sao giờ lại có bản kế hoạch ngày 9 tháng 10 này ????????

xin tiết lộ với bác là em chôm bản kế hoạch của bác luôn rồi , nhưng có chỉnh sửa 1 chút.
giai đoạn giảm đô [dose]: 3 ngày

giảm từ 1 ngày 500k xuống còn 1 ngày 100k

kế hoạch B

đăng kí uống methadone

bonnguyen09
10-10-13, 12:40 AM
chúc pác thành công rực rỡ nhé. lưu ý với pác trong lúc cắt cơn ko nên đi làm mà thậm chí kô ra khỏi nhà vì lúc này người rất mệt, đầu óc lúc nào cũng chỉ muốn đi thôi . thuốc men giao cho người thân quản lý cho mình uống nhất là depade . thơi gian đầu thèm nhớ nhất chưa chắc mình đã tự giác uống đâu tốt nhất là giao luôn cho người thân mà mình nể nhất ví dụ như mẹ chẳng hạn. phải dặn kĩ nhìn thấy nuốt hẳn hoi vì anh em mình hay mắc chứng ngậm. cố gắng lên pác nhé

Tam An
10-10-13, 04:45 PM
Chúc bác từng bước hoàn thành tốt kế hoạch cuối năm, đại thắng nha bác( lưu ý nhỏ là uống thuốc đó vào thì buồn ngủ lắm nên bác cố gắng xin nghỉ ở nhà bác ạ, ngủ miết nên không sợ buồn đâu )

Hôm nay là ngày thứ 2 uống thuốc em chỉ thấy người nó hơi lơ tơ mơ bác ạ . mệt không ra mệt , khỏe không ra khỏe...cũng có bớt cảm giác bồn chồn và lo lắng . Ăn uống thì ăn tạm được nhưng không ăn được nhiều .

Hơi khó ngủ vào ban đêm...hjxxxx

Tam An
10-10-13, 04:47 PM
E chỉ kết bác 1 câu GIẢ VỜ QUÊN, câu đó là câu muôn thủo a e mình
Chúc bác thành công tốt đẹp.

Bacninh sao rồi ạ ? Từ hôm bữa đến giờ bác đã uống Nal lại chưa ?

Tam An
10-10-13, 04:52 PM
kế hoạch B

đăng kí uống methadone

Em nghĩ bác nên triển khai luôn Kế Hoạch B đi ạ...thế nhưng...xem ra bác cần điều trị song song chứng Trầm Cảm của bác . Em thấy tư tửing của bác thực sự có vấn đề ạ .

Phải xác định đả thông tư tưởng cũng như tạo NIỀM TIN dù là ít ỏi nhưng phải có thì mới có thể tiến hành Cai được chứ bác . Nghe tin bác " đạp cửa trại " bỏ về mà...buồn quá .

Cố lên bác nhé

Tam An
10-10-13, 04:55 PM
chúc pác thành công rực rỡ nhé. lưu ý với pác trong lúc cắt cơn ko nên đi làm mà thậm chí kô ra khỏi nhà vì lúc này người rất mệt, đầu óc lúc nào cũng chỉ muốn đi thôi . thuốc men giao cho người thân quản lý cho mình uống nhất là depade . thơi gian đầu thèm nhớ nhất chưa chắc mình đã tự giác uống đâu tốt nhất là giao luôn cho người thân mà mình nể nhất ví dụ như mẹ chẳng hạn. phải dặn kĩ nhìn thấy nuốt hẳn hoi vì anh em mình hay mắc chứng ngậm. cố gắng lên pác nhé

Bác nói rất đúng ạ . Cái khó của em hiện nay là chưa có người giám sát việc uống thuốc của em bởi vì em vẫn đang lén tự cai một mình .

Thế nhưng...nhất định em sẽ tìm ra 1 cách nào đó để có người thân giám sát em trong việc uống chống tái .

Xin hỏi bác Bonnguyen09 là bác cai được bao lâu rồi ạ và bác có thể chia sẻ với mọi người kinh nghiệm cũng như phương pháp bác đang cai không ?

Chúc bác nhiều sức khỏe .

Thân mến.

bonnguyen09
10-10-13, 06:22 PM
Em cũng mới được gần 3 tháng thôi ạ. em thì có kinh nghiệm ji đâu. mẹ em sai thằng em ra trung tâm thúy ái mua mấy ngày thuốc cắt cơn thuốc này uống vào chưa đến 5' là lăn ra ngủ .cư tỉnh dậy cho em ăn uống rồi lại uống tiếp . ngủ suốt cũng chẳng biết vật vã ji cả mà lúc tỉnh dậy mệt lắm. mấy hôm đầu thì ngủ suốt sau kô ngủ được em lảm nhảm cả đêm uống rượu rồi lọ mọ gõ cửa từng phòng .lắm lúc buồn bã trống trải uống rượu vào nghĩ vẩn vơ còn ngồi khóc sụt sùi nữa luôn. em nằm như thế được 1 tuần mẹ em test âm tính rồi cho em uống nal luôn. từ đó đến h cứ sáng ngủ dậy là em xuống nhà mẹ em đưa cho 1 v nal uống rồi muốn đi đâu thì đi. tính đến h cũng được gần 4 tháng từ hôm 19 tháng 6 .mà tháng đầu cứ khoảng 10 ngày em lại té 1 cái vì nhớ kim quá sau 2 hay 3 lần thấy chả có cảm giác ji, phí tiền,mà chơi ko có cảm giác còn bực mình nữa thế là em thôi. thỉnh thoảng cũng muốn ngậm thuốc ko nuốt mà nghĩ mình được từng đó ngày rồi chẵng nhẽ lại vứt bỏ. với lại trước lúc cai thật sự em muốn bỏ nhớ đến ngày còn chơi thấy mình khổ sở nhục nhã quá. hiện h em ko còn nhớ nhung ji nhiều lắm . có lúc thằng bạn nó tha thiết rủ chơi với nó 1 hôm để mai nó cai em cũng ko chơi bảo mày lần sau còn rủ tao nữa thì đừng bao h gọi cho tao. em chỉ còn lo ko giữ được mình những lúc gặp chuyện buồn nữa thôi. em vừa rồi phải dựa vào gia đình em thấy anh quyết tâm tự cai qua được 2 ngày rồi cố gắng qua ngày mai là ngày kia sẽ đỡ hơn nhiều em tin tự cai được chắc chắn anh sẽ giữ được. cố gắng anh nhé

bacninh
11-10-13, 07:18 AM
Mới hôm qua uống lại rồi bác, mà chắc giờ uống 1/2 viên 2 ngày thôi.
Giờ bác đang ở LA hả, cố gắng mấy ngày đi bác, thuốc có lơ tơ mơ, nhưng ko thèm muốn đạp cửa bung về là ổn.

Duylk
12-10-13, 07:32 AM
Mới hôm qua uống lại rồi bác, mà chắc giờ uống 1/2 viên 2 ngày thôi.
Giờ bác đang ở LA hả, cố gắng mấy ngày đi bác, thuốc có lơ tơ mơ, nhưng ko thèm muốn đạp cửa bung về là ổn.

Bac uong Nal r choi lại qua hsau kh uong Nal, co bi vật ji kh bac, chăc cái này bác thử nhiều rùi phai kh nè..hihi

Duylk
12-10-13, 07:33 AM
Mình uong Nal r, nhưng uong vô mệt nguoi quá, muon bỏ Nal thì kh dám, sợ té, cộng nhận là uống nal vô biếng ăn thật

bacninh
12-10-13, 09:44 AM
Cách đó 3 bữa có off hút với bác TamAn, 3 ngày sau mới dám uống Nal, mà nói chung uống Nal mệt người thiệt. Chắc uống 1/2 viên cho 2 ngày quá, chứ ngày 1/2 viên người sao sao dó.
Bác Taman hôm nay sao rồi, đang ở quê vợ đúng ko? Tính tới giờ bác ngưng được mấy ngày rồi.