PDA

View Full Version : Minh cai nhieu r. Nhung day la lan dau tien uong na, ngung 4 ngay la uong duoc chua v. Ban nao hieu biet, xin giup gium kinh nghiem

Duylk
10-05-13, 08:27 PM
Minh cai nhieu r. Nhung day la lan dau tien uong na, ngung 4 ngay la uong duoc chua v. Ban nao hieu biet, xin giup gium kinh nghiem

ninhtroc_7x
10-05-13, 09:50 PM
Minh cai nhieu r. Nhung day la lan dau tien uong na, ngung 4 ngay la uong duoc chua v. Ban nao hieu biet, xin giup gium kinh nghiemNội quy của Diễn đàn viết bài phải có dấu, uống Nal thì đa số những ngày đầu khó chịu và hay mất ngủ, khi mới uống bạn có thể uống 1/2 viên , dần dần cơ thể thích nghi sẽ quen8->

Duylk
10-05-13, 10:02 PM
Nội quy của Diễn đàn viết bài phải có dấu, uống Nal thì đa số những ngày đầu khó chịu và hay mất ngủ, khi mới uống bạn có thể uống 1/2 viên , dần dần cơ thể thích nghi sẽ quen8->
xin Loi nha ban, minh kh ranh may tinh lam, kh biet go dau, chi moi biet dd thoi. NHung doc thay hay va bo ich, dong vien minh duoc nhieu. 4 ngay nay ngay nao minh cung vo dien dan xem het. Thay ban la mem thuong xuyen, rat mung khi ban tra loi. Minh muon hoi la 5 ngay la uong na duoc chua

cand
10-05-13, 10:20 PM
xin Loi nha ban, minh kh ranh may tinh lam, kh biet go dau, chi moi biet dd thoi. NHung doc thay hay va bo ich, dong vien minh duoc nhieu. 4 ngay nay ngay nao minh cung vo dien dan xem het. Thay ban la mem thuong xuyen, rat mung khi ban tra loi. Minh muon hoi la 5 ngay la uong na duoc chua

kiến tức natrexone có nhiều rồi.bạn chịu khó vào mục xem đi,nói chung cơ thể bạn không còn ma túy thì bạn sẽ uống được thôi.mấy ngày đầu rất khó chịu.lúc trước mình uống có 2 viên mà không chiu nỗi,nên ngưng ,phương pháp cai hiệu quả chắc chắn bạn phải cách ly với bạn nghiện

Duylk
10-05-13, 10:24 PM
kiến tức natrexone có nhiều rồi.bạn chịu khó vào mục xem đi,nói chung cơ thể bạn không còn ma túy thì bạn sẽ uống được thôi.mấy ngày đầu rất khó chịu.lúc trước mình uống có 2 viên mà không chiu nỗi,nên ngưng ,phương pháp cai hiệu quả chắc chắn bạn phải cách ly với bạn nghiện
Minh la tai xe, ngay nao cung phai xuong ben xe. Moi truong do He nhieu lam, vi vay minh so nen phai uong na de giu minh. Minh da doc chuyen de Na r, nhung thay nguoi noi nay, nguoi noi khac. kh yen tam lam thoi, thank ban

Duylk
10-05-13, 10:26 PM
[Ki cai truoc minh uong Revia thi thay kh s. Uong dc 1 thang mua k dc nua nen te lai. Gio so lam

cand
10-05-13, 10:29 PM
Minh la tai xe, ngay nao cung phai xuong ben xe. Moi truong do He nhieu lam, vi vay minh so nen phai uong na de giu minh. Minh da doc chuyen de Na r, nhung thay nguoi noi nay, nguoi noi khac. kh yen tam lam thoi, thank ban

khoảng 1 tuần chắc chắn uống được đó bạn.bộ tài xế xe ai cũng nghiện hết hả,mà nhiều vậy bạn

cand
10-05-13, 10:31 PM
[Ki cai truoc minh uong Revia thi thay kh s. Uong dc 1 thang mua k dc nua nen te lai. Gio so lam

thuốc chỉ là hỗ trợ thôi,chứ làm gì mình cũng phải cần quyết tâm bạn ạ.không ỷ lại được đâu.người có quyết tâm suy nghĩ còn thua nữa kìa.bạn cố gắng lên

Duylk
10-05-13, 10:35 PM
Noi that la minh cung k con tin vao minh lam nua. nhung k con loi thoat nao het, thay tren dd nhieu ban khen Na tot, nen minh cung rang thay doi coi sao, xin loi k biet ban con choi k, chu minh thi minh nan lam roi. k muon de nguoi ta coi thuong nua

ninhtroc_7x
10-05-13, 10:46 PM
bạn dùng que thử , nếu trong nước tiểu âm tính là có thể uống được. ;))

ninhtroc_7x
10-05-13, 10:50 PM
khoảng 1 tuần chắc chắn uống được đó bạn.bộ tài xế xe ai cũng nghiện hết hả,mà nhiều vậy bạn/
Không/
phải ai làm tài xế cũng nghiện đâu , trước mình làm tài xế có nghiện đâu, về sau này chuyển sang lái xe mới bắt đầu nghiện thôi , đùa chút , ai cũng có thể nghiện nếu không có đầy đủ kiến thức về matuy và sự tò mò, môi trường sống "gần mực thì đen he he ... nhưng cũng có thể gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn:D>:P

Duylk
10-05-13, 10:55 PM
Luc dau la to mo, nhung khi dinh roi thi nhu la minh k thoay ra duoc, K co co Ba cuoc song k thay gi vui het. Ngoi tren nui tien cung k thay vui. vay moi chet nguoi. Ban chac sinh 7x ha, v la chac nghien cung nhieu nam nen qua hieu hoan canh r ha.

cand
10-05-13, 11:00 PM
Luc dau la to mo, nhung khi dinh roi thi nhu la minh k thoay ra duoc, K co co Ba cuoc song k thay gi vui het. Ngoi tren nui tien cung k thay vui. vay moi chet nguoi. Ban chac sinh 7x ha, v la chac nghien cung nhieu nam nen qua hieu hoan canh r ha.

biết vậy,phải cố gắng chứ,ai chơi thứ này cũng có cảm giác đó hết

thienlong
10-05-13, 11:02 PM
Minh cai nhieu r. Nhung day la lan dau tien uong na, ngung 4 ngay la uong duoc chua v. Ban nao hieu biet, xin giup gium kinh nghiem
Theo thienlong trước khi bạn uống na bạn lên mua que thử về thử 1 lần cho cận thận nếu âm tinh thì bắt đầu uống. uống đều hàng ngày 1/2viện bạn lên uống buổi sáng lúc ăn sáng xong thì uống luôn. Tự tin lên bạn 1 thời gian là bạn quen thuốc kg có vấn đề gì đâu.

cand
10-05-13, 11:05 PM
Noi that la minh cung k con tin vao minh lam nua. nhung k con loi thoat nao het, thay tren dd nhieu ban khen Na tot, nen minh cung rang thay doi coi sao, xin loi k biet ban con choi k, chu minh thi minh nan lam roi. k muon de nguoi ta coi thuong nua

Na tốt thì tốt .nhưng tốt nhất là ngị lực bạn à.mình bỏ dc cũng 8 tháng rồi,trong khoảng thời gian này mình cách ly tuyệt đối với môi truồng xấu.Nhưng lâu lâu vẫn nhớ về nó và rất sợ khoảng thời gian mình đã trài qua để thoát khỏi nó.Và không mấy yên tâm ,sợ sẽ bị nó đeo đuổi lại .rất sợ

cand
10-05-13, 11:06 PM
Theo thienlong trước khi bạn uống na bạn lên mua que thử về thử 1 lần cho cận thận nếu âm tinh thì bắt đầu uống. uống đều hàng ngày 1/2viện bạn lên uống buổi sáng lúc ăn sáng xong thì uống luôn. Tự tin lên bạn 1 thời gian là bạn quen thuốc kg có vấn đề gì đâu.

chào a thienlong ,a khỏe không,vẫn ổn chứ,anh bỏ nó dc bao nhiêu lâu rồi cho em xin vài ý kiến

Duylk
10-05-13, 11:07 PM
lan cai truoc cach minh ngung 4 ngay la test 2 vanh r. nhung lan nay cung 4 ngay ma test chi co 1 vanh (con duong tinh), kh hieu sao nua, nhung 1 vach mo thoi kh ro. Ban biet vay la het hay chua k ban

cand
10-05-13, 11:11 PM
lan cai truoc cach minh ngung 4 ngay la test 2 vanh r. nhung lan nay cung 4 ngay ma test chi co 1 vanh (con duong tinh), kh hieu sao nua, nhung 1 vach mo thoi kh ro. Ban biet vay la het hay chua k ban

do cơ thể đào thải thôi.bạn nên uống nhiều nước vô

Duylk
10-05-13, 11:13 PM
Cac ban that hay, bo duoc lau nhu v. Minh uoc gi co duoc y chi nhu cac ban cho doi tuoi sang. Cac ban o dau, mong sao duoc lam ban voi cac ban, gio minh so choi voi ban nghien lam r, toan dat nhau di chet k thoi. Minh o tpHcm, nhung cai nhieu k bo duoc nen cha me bat ve dong nai o, nhung minh chay xe nen ngay nao cung co mat tren sg, co khi con phai ngu dem lai, nen rat de te.

cand
10-05-13, 11:17 PM
Cac ban that hay, bo duoc lau nhu v. Minh uoc gi co duoc y chi nhu cac ban cho doi tuoi sang. Cac ban o dau, mong sao duoc lam ban voi cac ban, gio minh so choi voi ban nghien lam r, toan dat nhau di chet k thoi. Minh o tpHcm, nhung cai nhieu k bo duoc nen cha me bat ve dong nai o, nhung minh chay xe nen ngay nao cung co mat tren sg, co khi con phai ngu dem lai, nen rat de te.

bỏ vậy chưa chắc chắn gì đâu bạn,có người 4-5 năm vẫn đính lại mà,ban có gia đình chưa

Duylk
10-05-13, 11:19 PM
bo duoc 8 thang con them k ban. minh lo la k biet giu minh duoc bao lau nua, nhung lan nay hi vong la Na giup minh giu dc.

Duylk
10-05-13, 11:21 PM
bo duoc 8 thang con them k ban. minh lo la k biet giu minh duoc bao lau nua, nhung lan nay hi vong la Na giup minh giu dc. Len dd thay AE ai cung bo duoc may thang, may nam kh. con minh gio chi moi tinh bang ngay, thay quang duong con xa qua

Duylk
10-05-13, 11:28 PM
Minh co gia dinh r, gio 2 vo chong song rieng o dnai, cha me o sgon. Tu khi ve dong nai 7 nam nay nam nao cung phai cai 2 , 3 lan. Do cai nhieu nen vo minh ranh lam, minh te chung 1, 2 thang la vo nhin biet bat minh cai do v nen minh cung con suc khoe, chi 2 vo chong biet thoi, cha me k biet cu nghi la minh bo duoc 7 nem r. v moi buon chu, doi cha doi me. nhung truoc gio minh chi cai song k uong thuoc nen mau phuc hoi lam.

bachtien_sinh
11-05-13, 03:36 PM
Nội quy của Diễn đàn viết bài phải có dấu, uống Nal thì đa số những ngày đầu khó chịu và hay mất ngủ, khi mới uống bạn có thể uống 1/2 viên , dần dần cơ thể thích nghi sẽ quen8->

Bạn ấy mới cai 4 ngày đang khó chịu chết đi được, viết được là tốt rồi, còn đòi hỏi dấu với má, sao ban quản trị không sửa giúp.

Duylk
11-05-13, 03:50 PM
Am on ban da thong cam. Toi qua toi k ngu duoc, buon lang thang vo dd dan cho do buon. Hnay la ngay dau tien minh uong Na. Sang uong 1/2 vien k thay gi, gio 3g thi lai thay nguoi met met, ngap nua chu, an kem hon hqua. Vay la sa ha ban, biet giup minh voi, minh lo qua

ninhtroc_7x
11-05-13, 04:40 PM
Bạn ấy mới cai 4 ngày đang khó chịu chết đi được, viết được là tốt rồi, còn đòi hỏi dấu với má, sao ban quản trị không sửa giúp.(:|Bạn này nói hay nhỉ bạn ấy viết được bài thì cũng có thể bỏ dấu được, chẳng lẽ bỏ thêm dấu là mệt hơn ko bỏ dấu hay sao, chẳng qua bạn ấy chưa sử dụng máy tính quen thôi, ai mới sử dụng máy tính cũng thế thôi, còn ban quản trị ko có nhiều thời gian để đi sửa bài đc , sửa ít có thể làm đc , chứ nhiều ko làm đc đâu, thôi đợi khi nào bạn ấy khỏe lại bạn ấy tự sửa bài cho mình , vừa cai đc lại vừa biết gõ dấu

Duylk
11-05-13, 05:52 PM
minh k ranh may tinh nen k biet bo dau. Thoi gian lo kiem tien de thoa man con nghien, k co thoi gian tim hieu ve may tinh. Ra gio moi dot may tinh v do, mong AE thong cam. Lan nay chac la lan cai cuoi r, phai uong Na dau con choi dc nua. Nen gio voc may tinh moi biet dd nay, phai tim thu vui khac th. Mong sao duoc nhu vay. Tha ban than buon con hon ca gia dinh buon

Duylk
12-05-13, 04:25 AM
Hqua ngay dau tien uong Na. Theo kinh nghiem nhieu ban tren dd uong vao se gay 1 so phan ung phu. nhung kh hieu dem qua sao minh ngu duoc tu 8g toi 4g sang luon, kho hieu qua

Tam An
12-05-13, 04:36 AM
Còn mình thì chưa thể ngủ được....

Haizzzzzzzz

Duylk
12-05-13, 06:07 AM
Còn mình thì chưa thể ngủ được....

Haizzzzzzzz

V ha ban. V hnay ban dc may ngay r. May htruoc minh cung k ngu dc, hqua minh uong Na ngay dau tien thi lai ngu dc, kh biet phai met qua k. V ban ngung dc may ngay r, minh biet may ngay cat can kho chiu lam, chi nguoi trong cuoc moi hieu nhau thoi

Duylk
12-05-13, 08:27 AM
Hom nay dc 6ngay, uong Na duoc 2 ngay.Mai phai di lam lai r, that long minh kh muon ra duong chut nao, vi so lai te nua, nhung k di lam thi se mat viec luon, minh hoang mang qua cac ban oi. mac du co uong Na nhung van con so. Chan thiet!!!!

Duylk
12-05-13, 08:30 AM
khoảng 1 tuần chắc chắn uống được đó bạn.bộ tài xế xe ai cũng nghiện hết hả,mà nhiều vậy bạn

! tuan di lam dc chua v cand. Ban nhieu kinh nghiem giup minh voi, co nen di lam lai k

yeutrenho
12-05-13, 08:49 AM
! tuan di lam dc chua v cand. Ban nhieu kinh nghiem giup minh voi, co nen di lam lai k

Duylk giống mình, rất giống mình chỉ khác là mình từ lái xe chuyển qua sửa xe. Nhưng mình có một phương án này là bạn ra tiệm thuốc tây mua vài vỉ thuốc PHACOTER (thuốc ho) nó có tiền chất Codein trong thuốc nên khi bạn uống sẽ giảm được những hiện tượng vật thuốc.
Ngoài ra bạn hãy uống thật nhiều nước lọc để giải độc cơ thể một cách nhanh nhất. Khi các chất dạng thuốc phiện trong cơ thể bạn bị đào thải ra khỏi cơ thể nó cũng sẽ giúp bạn bớt đi phần nào cơn thèm nhớ. Mỗi lần nhớ đến nó mình uống thuốc PHACOTER thay vì dùng nó.

Chào anh ninhtroc_7x ! Rất vui làm quen cùng anh.

Duylk
12-05-13, 09:11 AM
Minh dang uong Na, co codein sao uong dc ban. Bay trong dau minh kh them nhung so mai di lam, ra duong dau oc kiem che dc hay kh day? Chinh xax la minh ngung ma tuy dc 6 ngay thoi ( choi cu cuoi la 9g sang thu 3, hnay lam thu7). Hoang mang qua, mong sao ngay mai co duoc y chi manh me.

Duylk
12-05-13, 09:12 AM
[Ban cai duoc bao lau r v. Minh cai nhieu lam r, nhung cu ra duong la te lai. Cam on nhung chi dan cua ban

yeutrenho
12-05-13, 09:23 AM
nick yahoo của mình là yeutrenho bạn add vào chúng ta cùng nói chuyện một chút Duylk !

Duylk
12-05-13, 09:27 AM
minh la lai xe, kh ranh may tinh nen kh biet xai yhoo. nhung rat cam on ban da co y tot. gio minh rat co don va lo lang vi ngay mai phai di lam. ban noi chuyen voi minh qua dd nha!! thong cam do dot vi tinh

Duylk
12-05-13, 09:29 AM
yeutrethoi men, minh noi chuyen qua chatbox cua dd cung dc do ban

nhóc phù thủy
15-05-13, 10:06 AM
Minh dang uong Na, co codein sao uong dc ban. Bay trong dau minh kh them nhung so mai di lam, ra duong dau oc kiem che dc hay kh day? Chinh xax la minh ngung ma tuy dc 6 ngay thoi ( choi cu cuoi la 9g sang thu 3, hnay lam thu7). Hoang mang qua, mong sao ngay mai co duoc y chi manh me.

Đang uống Nal nghĩa là đã bước đến giai đoạn chống tái rồi, yeutrenho khuyên uống Pharcoter (thuốc ho có codein) hình như là chỉ dùng trong giai đoạn cắt cơn để giảm hiện tượng vật vã thôi. Duylk đã qua giai đoạn này rồi thì không nên dùng, vì codein là một trong các chất thuộc nhóm opiats, mà Nal lại đối kháng với opiats nên có thể sẽ gây ra những phản ứng không tốt cho lắm. Theo những gì nhok biết thì là như vậy, còn sâu xa hơn nữa thì chắc là phải nhờ mọi người ở diễn đàn có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Theo nhok, hiện giờ vừa cai xong, thì cứ tạm thời dùng Nal cho tinh thần ổn định một thời gian, rồi sau này tùy vào tình hình sức khỏe mà tính tiếp, hihi...

Chúc Duylk mỗi ngày đều có "ý chí mạnh mẽ" để vượt qua giai đoạn khó khăn nhé! Cố gắng lên, cho bản thân 1 cơ hội, cũng như cho gia đình thân yêu thêm 1 cơ hội nữa, nhé! \:D/

cand
20-05-13, 07:55 AM
bo duoc 8 thang con them k ban. minh lo la k biet giu minh duoc bao lau nua, nhung lan nay hi vong la Na giup minh giu dc. Len dd thay AE ai cung bo duoc may thang, may nam kh. con minh gio chi moi tinh bang ngay, thay quang duong con xa qua

lâu lâu còn nhớ về nó chứ.ko thể nào quên nó được.nhưng vì thời gian lâu nên mình có thể kiềm chế được.trong khoảng thời gian này mình luôn nghiêm khắc ko tiếp xúc,hoặc liên quan đến mọi hoạt động liên quan tời ma túy.nếu thường xuyên tiếp xúc không biết điều gì sẽ xãy ra nữa.mình nghị bạn nên hy sinh công việc ,chuyển chỗ làm đi

xxvuaxx
25-05-13, 02:26 PM
uống natrex chủ yếu là để biết rằng chơi vô ko có cảm giác phê , thậm chí còn bị vật nên ko dám chơi .

mình khuyên bạn nên uống natrex nhưng chỉ uống 1 ngày 1 phần 4 viên thôi , vừa tiết kiệm vừa đỡ hại cơ thể mà lại đạt kết quả như mong muốn .

mình khẳng định rẳng mỗi ngày chỉ cần 1 phần 4 viên , tức khoảng 12mg là bạn có chơi bao nhiêu hàng cũng ko phê .

do đó việc 1 ngày uống đến 1 viên tức khoảng 50mg là ko cần thiết , rất mệt người và hại cho cơ thể nhất là gan.

cai nghiện cắt cơn không khó lắm , nhưng khó nhất là làm sao ko tái nghiện .

Bởi vì anh em mình bao ngày tháng qua đã chơi ma túy , quen với nhịp sống hàng ngày phải có ma túy , phải phê mới có hứng thú sống . Nay bỏ ma túy thì cái nhịp sống ko có ma túy thấy nó sao sao đo , chán nản , buồn phiền , thiếu thiếu 1 cái gì đó .

lúc này natrex nó là hàng rào ngăn chúng ta tìm lại ma túy , vì chúng ta uống natrex rồi biết rằng chơi ma túy cũng ko phê cho nên sẽ ko chơi . uống natrex khoảng 3 tháng để tinh thần , đầu óc chúng ta quen với nhịp sống bình thường không có ma túy rồi ngưng uống natrex.

phải luôn ghi nhớ rằng đã bỏ rồi thì tuyệt đối ko chơi lại dù chỉ 1 lần , vì chơi lại 1 lần là chắc chắn té lại đó .

đừng có suy nghĩ bỏ lâu rồi thì chôi lại 1 lần ko sao ,đó chính là sai lầm là mở đầu cho việc nghiện lại.

Mình rất tâm đắc với khẩu hiệu : ma túy đừng thử dùn chỉ 1 lần

người chưa từng biết ma túy còn được nhắc nhở như vậy thì anh em mình cũng nên có khẩu hiệu này :

Đừng tái sử dụng ma túy dù chỉ 1 lần

vocdientu
04-06-13, 09:04 AM
Em cũng đc 4 ngày rồi, đêm buồn đầu gối ko sao ngũ đc, nằm vắt như quẩy mà vẫn ko thấy dế chịu chút nào. Vợ hỏi anh bị mất ngủ ah? Đành ngậm ngùi bảo uh. Tức tối trong người dậy bẻ tay bẻ chân, hút điếu thuốc lào, tình hình vẫn ko cải thiện mấy. Đanh lôi bảo bối ra làm cho 5 viên Phacoter( Chứa terpin và cođein) cũng dễ chịu chút. Đến 3 h sáng với ngủ đc! Có ai dùng thuốc này như em ko?

Song Khoa
04-06-13, 02:22 PM
Bạn uống 5 viên Phacoter là quá nhiều so với chỉ định bạn à. Uống như vậy thường xuyên thì bỏ được heroin thì bạn chuyển sang ghiền Phacoter. Bạn nên dùng thuốc ngủ nguồn gốc thảo dược sẽ an toàn hơn. Ví dụ : Mimosa, Rotudin. Tuy nhiên thực tế các tìm giấc ngủ sâu và tốt nhất là bạn phải tiết thật nhiều mồ hôi ban ngày qua các biện pháp thể dục, tập tạ, lao động, đạp xe đạp. Bạn làm gì cũng được càng tiết nhiều mồ hôi, càng lao động mệt thì buổi tối bạn dễ tìm lại được cho mình giấy ngủ sâu mà khi cai nghiện ma tuý thì cô ba cũng đã lấy nó đi của bạn. Thêm một điều nửa. Đã cai nghiện thì việc ... mất ngủ là đương nhiên. Ta phải chấp nhận sự thật đó và sống chung và tìm cách khắc phục lành mạnh (để cơ thể hồi sinh Dopamine). Chứ cứ uống thuốc có "gốc gác, họ hàng" với heroin thì cũng ... như không. :->=((~o). Tắm nước nóng ấm trước khi ngủ cũng là một đề nghị tích cực cho bạn

Có gì thắc mắc cứ post lên bạn nhé

Thân.

vocdientu
04-06-13, 03:28 PM
Cảm ơn anh Khoa đã chỉ giáo, đúng là em có đọc trong toa thuốc là không được uống quá chín viên/9 ngày. Mà hôm trc vật vã em đã xơi 12 viên/đêm. Đã được 4 ngày rùi, giá mà chỗ mình có Naltuxel mà mua thì tốt biết mấy nhỉ?

Duylk
23-06-13, 02:46 PM
Ngung dc gan 1 thang ma da te lai roi, minh tuyet vong qua NT oi, sao y chi cua minh kem coi v. Xem bao chi, tivi co nhung nguoi qua ngheo kho ma sao y chi ho cao v, trong khi minh day du chi moi viec k su dung ma tuy th lai k lam dc. Nhin moi nguoi ai cung co uoc mo lam nay lam no, huong toi dieu tot dep, con minh thi chang co gi, chi biet ngup lan trong mt, thieu dot cuoc doi. Chua ke viec con bi nguoi ta nhin bang anh may ki thi, du la minh chua tung trom cap gi cua ai. Gio minh thay qua chan con nguoi minh r, k biet minh co con la con nguoi nua k, muon chet quach cho r ma k lam dc. The gioi thay doi den dau r, ma minh con ngụp lan voi ma tuy nua. Hnay minh quyet dinh ngung k su dung nua, du chi moi su dung lai 3 tuan nay th, nhung minh cam thay y chi ngay cang yeu. k biet co cai dc k nua, gio minh dang cho con vat den day