PDA

View Full Version : Nhật ký cai nghiện

vocdientu
12-05-13, 08:51 AM
Lý do chính đi theo nàng: Ngày xưa khi còn trẻ ( hồi học cấp 3) mình muốn thể hiện cái tôi, thích thể hiện nhưng không gặp đc ( may mắn)
Nhà có chú với cậu, bạn bè nghiện lúc nào cũng là tấm gương cho mình nhìn thấy tác hại của MT nhưng thay vì tránh xa mình lại có suy nghĩ ngược lại. Khuyên mấy ông chú, cậu ko được thì mình với nói oai là nếu bản thân cháu là cậu, là chú thì cháu sẽ bỏ đc, sẽ cai đc có gì khó đâu. Hồi đó nghĩ đơn giản thế, bạn của chú thì ở Kim Giang hà nội bằng lứa tuổi của chú đều đã ra đi, rồi chú cũng ra đi vì nhiều thứ bệnh do chích MT mang đến. Nhìn đám tang của chú mà bao nhiêu là cảm xúc, ra đi với 26 tuổi, đẹp trai, có tài nhảy như MC jachson. Những vòng hoa trắng, người dự thì lưa thưa chủ yếu là bạn hằng ngày của chú cũng mệt mỏi rệu rã đẫn đờ vì chia tay một chiến hữu, một người anh cả hàng ngày lo cho các em từng "bữa". Họ ngồi xổm trên mộ người khác xung quanh mộ chú trông như những con "quạ". Không khí im lắng vô cùng như dự đoán số phận của cả nhóm. Lại nói về tôi, cứ tưởng sau đó tôi sẽ lấy chú làm bài học nhưng ko tôi vẫn nghĩ là nếu tôi là chú tôi sẽ làm được. Nghĩ là làm, có cơ hội là tôi thử ngay nhưng không phải cứ thích là được. Rồi thời gian trôi đi rất nhanh, tôi cũng quên đi. Bỗng một hôm, một cuộc điện thoại của một người bạn thân nói có muốn thử tý niềm đam mê ko? Cơ hội đã đến và tôi tham gia ngay. Phóng xe một mạch đến chiến trường, trc mắt là khoảng 6 người đang tụ tập sử dụng MT. Thích thì thích vậy nhưng khi đến nơi thì mình ngại, sợ, lo lắng ko tham gia nhưng chú lái xe nhiệt tình quá mình làm liên tục cho 6 phát, mọi người lăn ra cười xung sướng và hỏi mình chơi lần thứ mấy rồi ( vì cho rằng hút như vậy phải có thâm niên). Trở lại với mình, sau khi thực hiện xong 6 khói ra một góc nằm, chả thấy gì, bình thường. Nhưng được khoảng 10' tiếp theo thì cảm giác ai cũng biết, cơm áo , gạo tiền nôn ra sạch, ko ngủ đc ăn gì nôn ra thế đấy. Nghĩ trong đầu như thế ai mà nghiện đc, khó chịu thế sao mà họ cũng nghiện được. Cữ nghĩ đơn giản thế rồi tần suất mỗi ngày một tăng, lúc đầu nhờ vả tốn kém mà lạy lộc khổ sở, về sau tự đi lấy và trở về thực tại là mình đã chích MT đc 10 mũi, mỗi ngày một mũi. Hút bi h không đủ phê và không thấy ngon nữa. Mình đã đi quá xa rồi, trong thâm tâm lúc nào cũng nghĩ vậy. Tìm đến diễn đàn để có niềm tin vượt qua. để nhận lấy những kinh nghiệm tim lại niềm vui trong thế giới này. Mỗi ngày tôi sẽ lên đây, viết những gì mình làm để đấu tranh vượt qua, cũng là ghi lại nhật ký xem lời nói của mình, mình có thực hiện được không? Chú ơi, bây h cháu giống chú ngày xưa rồi! Cái còn lại là đi theo hay dừng lại thôi!

Tình trạng bản thân: 27 tuổi, bắt đầu nghẹo 10/9/2011
Thời điểm hiện tại: Chuyển sang chích được 10 ngày
Tình hình tài chính: Bắt đầu vay mượn lung tung :(

Duylk
12-05-13, 09:18 AM
Cai truoc nhat la ban thay ngan chua hay van con dam me. nhu ban than toi day k phai vi het tien nhung vi thay moi nguoi coi thuong minh qua nen muon ngung th.

vocdientu
12-05-13, 05:48 PM
Cai truoc nhat la ban thay ngan chua hay van con dam me. nhu ban than toi day k phai vi het tien nhung vi thay moi nguoi coi thuong minh qua nen muon ngung th.

Ngán lắm rồi bác ạ. Em rất muốn từ bỏ và bây h em đang cố gắng làm điều đó. Lạy chúa hãy cứu con, con còn gia đình, người thân và một tương lai dài phía trước. Mong cho hội chứng cai đến thật nhanh. Đã sẵn sàng để đối mặt.........

Duylk
12-05-13, 07:16 PM
Chua k cuu duoc dau ban! Tu minh cuu minh th. Ban ngung duoc may ngay r

Duylk
12-05-13, 07:23 PM
bam cai thuoc hay cai bo v. cai bo cho mau khoe mac du cam giac co yomost chut thoi!!!

vocdientu
12-05-13, 08:36 PM
bam cai thuoc hay cai bo v. cai bo cho mau khoe mac du cam giac co yomost chut thoi!!!

Em quyết định cai bo bác ạ. Hôm nay em lập chủ để và cũng là ngày bắt đầu em dừng lại. Hiện tại em chưa thấy gì rõ rệt của Hội chứng cai, chắc ngày mai sẽ thấy. Ah, nhân tiện em cai luôn thuốc lào và thuốc lá. Bây h rất thèm điếu thuốc lá nhưng em nhai singum. Cảm ơn bác đã ở bên em lúc này

vocdientu
12-05-13, 08:40 PM
Mỗi lần đến CN em sợ em ko giữ được mình, những lúc đấy em hay mò đi tìm. Khó khăn nhất là lúc đấy bác ạ còn đau đớn khổ sở em có thể chịu đc. Bác chỉ cho em những lúc đấy em nên làm gì, hay lúc này mình còn tỉnh thì khóa chân lại rồi vứt chìa khóa đi nhỉ!

Duylk
12-05-13, 08:51 PM
Hang bay gio vat kh nhieu lam dau ban, dung lo qua. May ngay truoc minh cung nhu ban, nhay dau tien nam cho cam giac vat no den, mo hoi va ra, nguoi nong lanh. nhung trong dau minh nghi kh ai chet vi cai, muon vat bao nhieu cu vat, 3 ngay la cung phai het vat th. nghi v nen dau oc cung bot cang thang/ Co gang len ban. Dan ong ma, ganh duoc thi bo xuong phai dc

Duylk
12-05-13, 08:54 PM
Quan trong nhat la tu tuong th, ban nghi no met thi no rat met. Co lan mua hang bi bat ve c.a phuong, Bi giu ca ngay, luc do trong dau nghi la k biet co bi dua di truong k nen k thay met gi ca, 1 cai ngap con k co nua. V ma vua dc tha ra la ngap, mui chay rong lien. Qua do thay tu tuong la chinh. co len ban nhe, cho doi thanh than.

ninhtroc_7x
12-05-13, 08:57 PM
Mỗi lần đến CN em sợ em ko giữ được mình, những lúc đấy em hay mò đi tìm. Khó khăn nhất là lúc đấy bác ạ còn đau đớn khổ sở em có thể chịu đc. Bác chỉ cho em những lúc đấy em nên làm gì, hay lúc này mình còn tỉnh thì khóa chân lại rồi vứt chìa khóa đi nhỉ!bây
giờ điều quan trọng nhất đối với bạn làm sao vượt qua được những ngày sắp tới , còn mọi chuyện cứ gác lại, ta làm từng bước một nhé
/1 cắt cơn
/2 ổn định lại sức khỏe
/3 làm sao để không tái

Duylk
12-05-13, 09:04 PM
Cai k kho. chong tai moi kho, minh k biet da te bao nhieu lan r. Gio cung dang co gang tren con duong kho khan day. Lan dau uong Na luon, hi vong nhieu Na ho tro cho minh them y chi, vi Na va He la 2 thu k doi troi chung

vocdientu
13-05-13, 05:02 PM
Thật vô dụng. Hôm nay tôi lại không giữ được mình.........

vocdientu
13-05-13, 05:07 PM
@ Duylk ơi, bạn mua thuốc đó ở đâu ngoài Hà Nội vậy? Chỉ cho mình với. Hận bản thân mình kém koi quá rồi! :(

Duylk
13-05-13, 11:01 PM
chuyen gi da qua thi cho qua di ban. hay nhin ve phia truoc. Minh o sgon, Na ngoai Bac cung co ban v ban. BS H.Thu do ban. Homnay minh di lam lai r, thay cung k them lam, mac du co nghi den. Nhung minh nghi uong Na r, choi vo ich, k cam giac gi nen cung vuot qua dc ngay hnay. Rang len nha ban

vocdientu
13-05-13, 11:35 PM
Cậu có sđt ko cho mình để khi nào kho khăn minh gọi nhờ cậu tư vấn với

cand
13-05-13, 11:57 PM
chuyen gi da qua thi cho qua di ban. hay nhin ve phia truoc. Minh o sgon, Na ngoai Bac cung co ban v ban. BS H.Thu do ban. Homnay minh di lam lai r, thay cung k them lam, mac du co nghi den. Nhung minh nghi uong Na r, choi vo ich, k cam giac gi nen cung vuot qua dc ngay hnay. Rang len nha ban

Giai đoạn sau cai.tâm lý rất thoải mái rát dễ bị sa ngã trở lại,hy vong bạn sẽ thành công.Mình khuyên bạn muốn thành công tuyệt đối nên chuyển chỗ làm đi.bạn hãy đọc nhiều bài trên diễn đàn đi.Đó là những lời nòi của những người trong cuộc đó.Rất có it,lúc trước tôi cai ngày nào cũng lên đọc ,đọc hầu hết lun,lấy kinh nghiệm .uống Na thì cai được.chẵng lẻ bạn uống hoài sao.Na làm cho ma túy không có tác dụng với cơ thể thôi,chứ cảm giác thèm,muốn vẫn còn ..chỉ có thời gian và quyết tâm mới xóa bỏ được thôi

Duylk
14-05-13, 04:17 AM
Rat cam on nhung loi khuyen chan thanh cua cand. Minh cung biet thay doi cong viec, noi co moi truong tot thi se an toan hon. Nhung troi dau co chiu theo long ng, luon thu thach con ng. K le suot doi minh phai tron tranh no s!!!
Vi v minh nghi bgio phai tu duong dau voi no th, lan nay minh cung la co hoi cuoi cua minh, nen cung tu lay do de ran de ban than. Cong viec muon thay doi cung phai tu tu moi co dc, minh cung muon v lam. Rat cam on cand

Duylk
14-05-13, 04:22 AM
Cậu có sđt ko cho mình để khi nào kho khăn minh gọi nhờ cậu tư vấn với

Hqua di lam ngay dau, ve ng met nen ngu lien, k tra loi vocdientu dc. so dt cua SKhoa ne ban 0903041280 . Trong thoi gian cai luc buon buc, k ngu dc thi ddNT doc nhung bai viet, suy ngam giup minh co them y chi nhieu lam do ban. Doc thay ng ta lam dc s minh k lam dc, tu nhien cam thay ng manh me len lien. Rang co gang nha ban, may ngay truoc minh cung nhu ban th, tam tinh 1 chut moi chuyen se qua

vocdientu
14-05-13, 10:28 PM
hôm nay mình rất mệt xong cố gắng lên dd điểm danh, đi ngoai mệt lử

Duylk
14-05-13, 11:10 PM
Cai bo mau khoe lam. Mai se do hon nhieu, ai cai cung v ma. May ngay truoc minh cung vay th, hnay da di lam dc 2 ngay r.

Duylk
14-05-13, 11:20 PM

Dc may ngay r ban, Qua 3 ngay la het vat va,, nong lanh th(cai do minh so nhat). Sau con mua troi lai sang!! hehe
Lac quan len di ban

nhóc phù thủy
15-05-13, 09:24 AM

Bạn vào dd thời gian này xem như là có nhiều người đồng hành cùng bạn đấy. Đọc lướt qua một vòng nhok thấy có rất nhiều người đang chia sẻ khó khăn với bạn, người đã cai cho bạn lời khuyên, người đang cai thì cho bạn sự đồng cảm, cả người không nghiện không cai cũng cho bạn vài lời động viên đây, hihi :x

Cố gắng lên bạn nhé, tác hại thì đã biết rồi, khó khăn, mất mát cũng đã trải qua rồi.. Giờ chỉ còn 1 cách duy nhất là dừng lại thôi. Diễn đàn NIEMTIN sẽ ở đây "kề vai sát cánh" cùng bạn, ủng hộ tinh thần cho bạn. Cố gắng nhé, hy vọng bạn sẽ ổn, nhanh thôi! =D>

ninhtroc_7x
18-05-13, 09:45 PM
Nghiện ai cũng muốn cai, nhưng chỉ muốn cai khi không thể quay được nữa, lúc không thể quay được nữa là bắt đầu bết, khi bết thì hành tung hay bị lộ, gia đình biết cơ quan bạn bè biết thế là hết... đừng để khi hết rồi mới bắt đầu cai8->

vocdientu
19-05-13, 06:12 AM
Em chưa bao h cảm thấy mình kém kỏi đến vậy. Đúng như lời mọi người nói, đọc đến đâu em thấm đến đó, toàn là chân lý sống cả. Hi vọng, những ai như em hãy dừng lại một cách kịp thời đc ko?

ninhtroc_7x
19-05-13, 08:43 PM
Em chưa bao h cảm thấy mình kém kỏi đến vậy. Đúng như lời mọi người nói, đọc đến đâu em thấm đến đó, toàn là chân lý sống cả. Hi vọng, những ai như em hãy dừng lại một cách kịp thời đc ko?Chân
lý đấy có khi chỉ là lý thuyết,ta không phải thánh thần mà có thể theo được chân lý đấy, cuộc sống của anh em chúng ta lệ thuộc quá nhiều vào matuy, chúng ta còn nghiện thì chúng ta có thể đi theo chân lý đấy không? chỉ biết cố gắng vượt qua cám dỗ của matuy thì chúng ta cũng tìm được chân lý sống cho mình, muốn dừng lại lắm ,nhưng nhiều lúc chúng ta chẳng điều khiển được đôi chân của mình, ta dùng ý trí và sự quyết tâm của bản thân chưa đủ, mà chúng ta còn nhờ sự bao dung của gia đình và xã hội... quay đầu vào bờ ai đón nhận ta đây?cũng có thể có người hỏi, anh em nghiện chúng ta đã làm được gì cho gia đình và xã hội, nhưng quay đầu về thì không thể thiếu sự bao dung

vocdientu
03-06-13, 09:57 AM
Em đã dừng hết mọi công việc hiện tại và trở về mái ấm của mình để thực hiện điều đó, đúng là còn ở lại chỗ làm thì ko thể nào mà dứt được. Nóng lạnh, đầu gối, tay chân mỏi buồn bực ghê ghớm, nghĩ đến chỉ muốn phá cũi xổ lồng đi làm lại để kiếm cớ đi thôi, may mà vượt qua đc. Hôm nay, tinh thần khá hơn rồi, ko còn bị như mấy hôm trc nữa. Mệt mỏi nghĩ đến diễn đàn cũng muốn lên nhưng mà mệt ko màng tới. em đc 3 ngày rồi. Nghĩ lại trc đó ngày em chíck hơn phân cũng giỏi thật. tay thâm lại h thì lại ngon rồi. Duy mỗi cái khoản "ấm ấm" của chị em thì chưa hồi phục. Bây h mỗi cái khoản tinh thần là hơi kém thôi ạ, cứ nghĩ ko có matuy thì cuộc đời còn gì vui, chả muốn làm ăn gì nữa. mong các bác tiền bối chỉ cho cách thoát khỏi tinh thần tiêu cực này với ạ.

ninhtroc_7x
03-06-13, 01:45 PM
Em đã dừng hết mọi công việc hiện tại và trở về mái ấm của mình để thực hiện điều đó, đúng là còn ở lại chỗ làm thì ko thể nào mà dứt được. Nóng lạnh, đầu gối, tay chân mỏi buồn bực ghê ghớm, nghĩ đến chỉ muốn phá cũi xổ lồng đi làm lại để kiếm cớ đi thôi, may mà vượt qua đc. Hôm nay, tinh thần khá hơn rồi, ko còn bị như mấy hôm trc nữa. Mệt mỏi nghĩ đến diễn đàn cũng muốn lên nhưng mà mệt ko màng tới. em đc 3 ngày rồi. Nghĩ lại trc đó ngày em chíck hơn phân cũng giỏi thật. tay thâm lại h thì lại ngon rồi. Duy mỗi cái khoản "ấm ấm" của chị em thì chưa hồi phục. Bây h mỗi cái khoản tinh thần là hơi kém thôi ạ, cứ nghĩ ko có matuy thì cuộc đời còn gì vui, chả muốn làm ăn gì nữa. mong các bác tiền bối chỉ cho cách thoát khỏi tinh thần tiêu cực này với ạ. Em hay soi mình vào gương , em se thấy mình trước khi cai và sau khi cai thế nào, em bước ra đường , trong trạng thái tinh thần thoải mái , em se thấy thế nào? cuộc sống một ngày ko có matuy như thiên đường, matuy còn một ngày trong người ta đẩy toàn bộ người thân của chúng ta... xuống địa ngục, anh khuyên em cung chính là khuyên bản thân anh vân nhớ câu"hay làm tốt nhưng gì bạn khuyên người khác" cố gắng nhé

vocdientu
03-06-13, 11:25 PM
Thôi, nói chuyện về mt thì nó Vip quá bởi ai cũng nhắc đến rồi, quên nó đi xem sao, hôm nay lại một đêm ko ngủ đc nhung sk khá lên em mò lên đc với Nt Group. Anh Ninktroc_7x bây h chắc nhìn bọn em thấy bt lắm nhỉ, thế nào mà ngày xưa mình cũng dùng cái thứ đó.:D

ninhtroc_7x
04-06-13, 05:35 PM
Thôi, nói chuyện về mt thì nó Vip quá bởi ai cũng nhắc đến rồi, quên nó đi xem sao, hôm nay lại một đêm ko ngủ đc nhung sk khá lên em mò lên đc với Nt Group. Anh Ninktroc_7x bây h chắc nhìn bọn em thấy bt lắm nhỉ, thế nào mà ngày xưa mình cũng dùng cái thứ đó.:D, bỏ đc matuy nhưng mình lại chơi cái khác nguy hại hơn lên người khác nhìn mình cung ko bt lắm ke keb-(

vocdientu
05-06-13, 09:21 AM
Hôm qua, anh Song Khoa có nhắn tin kêu hỏi anh ninktroc_7x về thuốc Naltruxel. Hóa ra anh ở Hà Nội ah? Anh có biêt chỗ nào bán, hoặc anh có thì để cho em ít

vocdientu
05-06-13, 10:56 AM
Lại một ngày khỏe mạnh nữa, thích quá. Hôm qua ngủ đc, hôm nay dậy người khỏe khoắn trở lại rồi. tinh thần cũng khác nữa. Cố gắng ở nhà lấy 6 tháng vợ nuôi rồi ta lại ra xã hội bươn trãi.

vocdientu
06-06-13, 02:30 PM
Hôm nay, tý nữa em lại té ao. may mà nắm đc cọc. chẳng là có chú em gần nhà kêu là nhìn thấy anh em cứ xực hết cả người lên hay anh em mình làm tý. may mà ko tìm đc. Amen

vocdientu
11-06-13, 10:21 AM
Biết nói sao đc bây giờ nhỉ? Công nhận người như em rất cô đơn, có tâm sự mà ko biết chia sẽ cùng ai, may mà có diễn đàn để tâm sự. Thời gian thấm thoát thoi đưa, cũng đã đến lúc em phải lên đường đi làm và tìm cho mình một tương lai mơ ước, rồi đây khi em trở ra khỏi xã hội em sẽ như thế nào? Hi vọng sẽ giữ mãi đc khát vọng như bây h. Em sẽ quay lại diễn đàn khi ngay khi nào có thể! Cảm ơn diễn đàn cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em! Nhất là cảm ơn Anh ad Song Khoa và các mod nhé! Chúc các anh sức khỏe, niềm tin để phát triển diễn đàn mạng lại niềm tin hạnh phúc cho mọi gia đình!
------------------------
Good bye and to win! See a gain!

Duylk
23-06-13, 02:27 PM
sau gan q thang kh choi, gio minh lai dinh lai r. Cac ban a, minh co cam giac la cai nhieu qua nen se kh cai duoc nua hay sao do. Luc truoc con giu duoc vai thang, bay gio chi k qua 1 thang la choi lai r. Tam trang minh bay gio vo cung roi boi, muon cai nhung rat so. Moi sang thuc day la lo so vo cung, phai di kiem mua de su dung. AE nao co kinh nghiemm xin chia se giup, lan nay minh moi su dung lai 3 tuan th, ma s lo so cai k duoc vo cung. Só, that long ngay mai minh rat muon ngung ma long cu lo lang, mong DĐ cho vai loi khuyen

ninhtroc_7x
23-06-13, 04:43 PM
đến lúc hết sạch tiền không còn chô nào bấu víu )(oay sở thì se dê cai hơn, nếu còn kiếm được mà không có người quản lý thì khó đấy, lúc phê thì tư tưởng lúc nào cung nghi ngày mai bắt đầu cai, nhưng sáng hôm sau thì lại 360 độ, thôi cố quay tiền để chơi nốt phát nưa rồi cai... thế rồi ??neus đa cai thì phải cai ngay đẩy mình vào tình thế không thể thì mới có hy vọng, cai không có sự ho trợ của thuốc thì tốt nhất chịu khó tắm và không dùng thuốc ngủ , tái 1 tuần trở ra là cai bắt đầu khó rồi , hội chứng cai đầy đủ, cố gắng làm sao cứ người khó chịu là tắm , đầu tiên để nước ấm rồi lạnh dần, nếu dung cảm thì tắm nước lạnh , tắm )(ong se thấy sảng khoái hơn, uống nhiều nước ăn nhiều hoa quả , đừng để ngày mai cai nhé... sợ lắm ngày mai của ngày mai3:-O

Duylk
23-06-13, 04:56 PM
Cám ơn bác ninh nhé. Trướ giờ mình chỉ cai bo, qua dđ mình thấy có nhiều auongthuốc có gốc codein. Bác ninh cho hỏi uống thuốc đó vào có kéo dài quá trình cai k v bác

vocdientu
07-10-13, 05:34 AM
Codein với Hêroin chi khác nhau chút chút về công thức hóa học thôi bác Duylk ah? Đều là bộ mặt khác nhau của Morphine thôi, uống vào chắc chắn kéo dài quá trình cai và phản ứng với thuốc Naltrexone nữa mà.
Mình uống Nal ngày thứ 2 rồi, cảm giác cơ thể muốn rướn(vươn vai) rất nhiều lần, có bác nào như thế ko? Em tái lại rồi, chọc be bét ở ven bị bố phát hiện ra, có ngày em xơi 700k+felden+novo+6bom, híc

Daquy0711
21-03-14, 12:58 PM
Em sợ bo lắm rồi mua proxyvon + 3 khía (thuốc ngủ lixumin) ngủ mấy ngày rồi dậy tắm rửa xông hơi, uống thuốc bổ vào có mất ngủ nhưng cảm giác đỡ yomost hơn pác duylk

Duylk
21-03-14, 07:08 PM
Em sợ bo lắm rồi mua proxyvon + 3 khía (thuốc ngủ lixumin) ngủ mấy ngày rồi dậy tắm rửa xông hơi, uống thuốc bổ vào có mất ngủ nhưng cảm giác đỡ yomost hơn pác duylk

Co thuoc ho tro cai thi nen uong. Du terpin co hanh phan gan giong mt, nhung co no cai cung do vat va hon cac bac ah. Toi ji hanh xac minh lam ji, nghien thoi gian rat nhieu,,, mat them vai ngay de xa terpin cung co sao,,, van de la cai dc mt la tot r..:)

Daquy0711
21-03-14, 11:25 PM
Co thuoc ho tro cai thi nen uong. Du terpin co hanh phan gan giong mt, nhung co no cai cung do vat va hon cac bac ah. Toi ji hanh xac minh lam ji, nghien thoi gian rat nhieu,,, mat them vai ngay de xa terpin cung co sao,,, van de la cai dc mt la tot r..:)
RÁng vậy hi vọng lần này đứng lâu hơn tý, chắc phai mua thêm cái nạng cho khỏi té haha

Daquy0711
21-03-14, 11:30 PM
Á nhân đây có pác nào có kinh nghiệm về trị mất ngủ không, em sợ mất ngủ lắm đêm đến cứ như thằng ma đi lên lại đi xuống. Mấy lần trước em mua lixumil về uống giảm dần hơi khó ngủ ty nhưng vẫn ngủ được tý nhưng sáng dậy đầu cứ quay như vừa đi phi cơ í kinh lắm,

Daquy0711
21-03-14, 11:38 PM
đến lúc hết sạch tiền không còn chô nào bấu víu )(oay sở thì se dê cai hơn, nếu còn kiếm được mà không có người quản lý thì khó đấy, lúc phê thì tư tưởng lúc nào cung nghi ngày mai bắt đầu cai, nhưng sáng hôm sau thì lại 360 độ, thôi cố quay tiền để chơi nốt phát nưa rồi cai... thế rồi ??neus đa cai thì phải cai ngay đẩy mình vào tình thế không thể thì mới có hy vọng, cai không có sự ho trợ của thuốc thì tốt nhất chịu khó tắm và không dùng thuốc ngủ , tái 1 tuần trở ra là cai bắt đầu khó rồi , hội chứng cai đầy đủ, cố gắng làm sao cứ người khó chịu là tắm , đầu tiên để nước ấm rồi lạnh dần, nếu dung cảm thì tắm nước lạnh , tắm )(ong se thấy sảng khoái hơn, uống nhiều nước ăn nhiều hoa quả , đừng để ngày mai cai nhé... sợ lắm ngày mai của ngày mai3:-O
Em kết pác Ninh rồi đấy nói cứ phải là chuẩn. Hết cách xoay thi phải cai thôi, làm bậy thì không dám í lộn không thèm. Bánh giò còn có giá của bánh giò mà. "Anh nghiện" cũng có giá của "anh" chứ không phải thằng nghiện nhé. Hehe ko xoay được nữa thì cai. Khó chịu thì tắm nhưng mất ngủ vẫn phải uống thuốc ngủ pác ạ, nhưng đưng uông rutudin nha thuốc thảo dược đó uống vô nó vật rất yomost đó mua thuốc tây uông rồi giảm liều dần dần. Kinh nghiệm xương máu của em đó.

Daquy0711
21-03-14, 11:44 PM
Cám ơn bác ninh nhé. Trướ giờ mình chỉ cai bo, qua dđ mình thấy có nhiều auongthuốc có gốc codein. Bác ninh cho hỏi uống thuốc đó vào có kéo dài quá trình cai k v bác

Em thì không biết các pác cai bằng codein thế nào chứ em ở pleiku toàn cai bằng proxyvon không à. Nói chung là cũng êm lắm, uông tăng liều cũng pê như con tê tê đó. Lâu lâu nhớ cô ba mà không dám té thì mua 1 vỉ tống vào 2 viên 15f sau tống tiếp 3-4 viên là pê liền nhưng không quen thì hơi khó chịu tý.