PDA

View Full Version : Co con la con nguoi k

Duylk
23-06-13, 04:12 PM
Cac AE, co ai co tam trang nhu minh k. Moi khi minh tai lai la minh rat co cam giac toi loi voi gia dinh. Nhung khi cai duoc 1 thoi gian la minh lai quen di het moi so hai luc cai. Phai chang minh kh con y chi nua. Lan nao cung v, sau khi choi mui dau tien la minh co cam giac toi loi lien, v ma k dung lai dc. Chi khi bi phat hien moi ngung duoc, minh k biet lan nay la lan cai thu may r, bgio minh cam thay minh nhu k con la con nguoi nua.song nhu 1 loai gi do, sang ra chi biet lo kiem tien de thoa man con nghien, cuoc song k con y nghia gi nua. minh tuyet vong qua cac ban oi, trong luc minh viet nhung dong nay, la luc minh cung bat dau ngung luon. minh biet r con vat va se den, du da cai nhieu lan, nhung lan nay minh co cam giac la k qua dc.

ninhtroc_7x
23-06-13, 04:33 PM
Tái cai đó là bài ca muôn thủa của anh em mình rồi, chỉ biết động viên bạn cố gắng thôi, cai được ngày nào là gia đình yên ổn ngày đấy, cai để bản thân mình đơ khổ, cai để có tương lai tốt hơn, cai để bước đi không phải cúi đầu, cai để không phải lệ thuộc..... cia để chấm ! chấm! chấm!! cố gắng nhé , ko cứu được mình , tự cứu mình thôi[-X bạn tải unitkey để viết bài dê đọc hơn, ko có dấu đọc khó lắm, vì rum không sửa đc bài mình ko sửa đc bài cho bạn[-(

Duylk
23-06-13, 04:45 PM
Cu cai roi choi, nhieu lan qua roi, nhieu luc minh nghi k biet an noi sao voi gia dinh. Ho da vi minh chiu qua nhieu dau kho, minh kho 1 gia dinh con kho 10, nghi dc v ma s minh van cu te hoai, minh nghi minh con thua cho, meo. nguoi ta nuoi no con biet nghe loi, con minh thi lai v. K le kh con duong nao cho minh hay sao. Tuyet vong qua ban oi!!!

Duylk
23-06-13, 04:51 PM
Lần này mình choi lai chỉ mới 3 tuần, mà s minh thay hoang mang trong lòng, k lẽ cai nhiều r mất hết ý chí hay sao v, trước giờ mình chỉ cai bo. Nhưng lần này trong lòng mình sợ lắm, nhiều lúc thức đêm nhìn vợ con ngủ thấy tội lắm, mình sướng nhưng lại là nổi khổ cho nguoi khác, nghĩ dc v ma lai kh làm dc như ý nghĩ. phải chăng mình thua cả súc vật

Duylk
23-06-13, 05:16 PM
36, 37 tuổi đầu, gia đình cũng đầy đủ k đến nổi nào. V mà mình cứ cắm đầu vào ma túy mới ngu, chỉ mổi việc k sử dụng mt là dc, v mà mình cũng k làm dc. nhiều lúc suy nghĩ mình k biết mình muốn gì nữa, nhưng có ai hiểu dc đâu, thật sự khi cai rồi mình sẽ thấy cuộc sống rất trống trải, k có mục tiêu gì để sống. Bởi v khi gia đình hỏi s lại chơi lại mình cũng k biết trả lời s. K biết các AE khi cai r có tâm trạng giống mình k nữa!!!
Phải chăng chúng mình là những người dư thừa, là rác rưởi của xã hội hay sao. Nhiều lúc ước s 1 đêm nủ k dậy dược nữa, v còn sướing hơn là sống là gánh nặng cho người khác.
Sáng nay chơi lần cuối lúc 9g sáng, giờ cũng chưa mệt gì lắm. Nhưng cai r kh biết có tái lại nữa kh, ai đã cai qua r mới biết. kh dam nói trước điều gi. Mình thật sự khâm phục những AE đã bỏ được, mình chỉ mong có được ý chí và lòng quyết tâm giống mọi người mà kh làm được.SỐng k giúp ích được gì, chết thì k đủ can đảm. phải chăng mình là con người bỏ đi!!!3:-O

nhóc phù thủy
23-06-13, 05:23 PM
Đừng tự dằn vặt mình nữa nhé. Biết đâu lần này lại được thì sao, cố gắng vì bản thân, vì cả vợ, cả con nữa chứ! ^^

Song Khoa
23-06-13, 08:01 PM
...... Mình thật sự khâm phục những AE đã bỏ được, mình chỉ mong có được ý chí và lòng quyết tâm giống mọi người mà kh làm được.SỐng k giúp ích được gì, chết thì k đủ can đảm. phải chăng mình là con người bỏ đi!!!3:-O
Có ai dám nói chơi ma tuý 1 lần cai sẽ bỏ được ngay. Tái nghiện sau cắt cơn hay sau cai là chuyện rất bình thường, duy điều quan trọng là sau lần tái nghiện mình rút được kinh nghiệm là tại sao sử dụng lại để lần sau không lặp lại như vậy. Cai là một chuỗi ngày dài chiến đấu và luôn phải cảnh giác mà bạn.

Cố lên. NIEMTIN luôn bên bạn

Thân

Duylk
24-06-13, 08:22 PM
Sáng nay trong đầu còn có ý nghĩ mua 2ph5 phga bơm 1 phát cho nhẹ nhàn tìm cái chết để giải thoát mình. bản thân chết rồi thì kh s, người ở lại chịu hết mọi thứ, lời fe2m pha là có chồng con chết do nghiện ngập!!! Thật khổ cho gia đình quá.
Cjie62u đang buồn lang thang gặp đc 1 người bạn, nói là bạn thật ra là anh bạn già, đã hơn 50, ken 2 chế độ, sau khi đi trường 5 cách đây 3 năm về thì bỏ luôn hẳn, k cần thuốc hậu cai gì hết. Bản thân người này hiện vẫn đi mua hàng giúp AE nghẹo những lúc khó mua, hàng động vì anh sống trong quận 8, khu ổ mt. Vậy mà tuyệt nhiên kh sử dụng lại. 2 AE gặp nhau, mình cũng kể tình cảnh hiện tại của mình, anh cho mình vài lời khuyên. Đột nhiên tâm trạng mình thay đổi, thầy phấn chấn trở lại, ken 2 chế độ còn bỏ đc thì mình ăn thua gì so với anh ấy. Nghĩ vậy nên bỏ ý định chết đi và muốn đứng dậy làm lại lần nữa, mặc dù lần này kh biết laq2 lần thứ bao nhiêu, ng ta làm dc thì mình phải làm dc.
Mai phải cai th, mong rằng là kh quá muộn!!!

ninhtroc_7x
24-06-13, 08:51 PM
uh đừng để ngày mai của ngày mai nhé, ngoài Bắc có câu mai dài hơn thuổng.... đợi tin tốt lành:D

Duylk
24-06-13, 09:06 PM
Mình đã nói cho gd biết là mai sẽ cai. Đưa hết tiền và dt cho vợ r. Muốn nảy số cũng kh dc nữa r, giờ chỉ mong 3 ngày nqua nhanh, chỉ còn ngủ ngon dc đêm nay nữa th. mai sẽ có bão tới

Duylk
24-06-13, 09:08 PM
kh biết cảm nhận của mọi người trong gd ra s khi biết mình đã tái nghiện lại. mình thất mặc cảm quá, thất hứa quá nhiều lần r

Duylk
24-06-13, 09:16 PM
Mổi sáng thức dậy là mình luôn có cảm giác sợ hãi, bồn chồn phải kiếm ma túy mới an tâm. Do vậy mình rất sợ mở mắt dậy khi trời sáng. Kh biết sáng mai sẽ ra sao đây, mình đã đặt ra quyết tâm dù có mệt cỡ nào cũng phải ráng nằm nhà. Kh biết các AE có giống mình k chứ mệt mình kh sợ bằng cái sợ tinh thần, đầu óc thúc giục mình đi kiếm mt mới khó chịu. Như 1 thói quen, sáng ra phải làm 1 phát, nên mai kh làm công việc quen thuộc đó, chắc rất khó chịu. Nhưng vì gia đình và tương lai của bản thân mình đánh phải ngưng th. Thà bản thân buồn còn hơn cả gia đìnbh buồn, gia đính đã hi sinh cho mình quá nhiều r.

Duylk
24-06-13, 09:18 PM
Chắc ca thán nhiều quá làm AE chán r, AE giờ khỏe mạnh hết r, chỉ có mình là còn nghiện th, nản quá.

Duylk
29-06-13, 02:53 PM
Hnay đã dc 5 ngày, thấy ấm áp chút trong lòng. đã 5 ngày r s, mặc dù chẳng đáng gì so với cả quãng đường dài đằng đẵng phía trước.

ninhtroc_7x
29-06-13, 10:08 PM
ôi cảm giác cắt cơn 5 ngày bằng 5 năm, thế mà vân ko kinh, thể 09acs tư tưởng căng như dây đàn[-O

vocdientu
22-09-13, 11:04 AM
tình hình thế nào rồi Duylk