PDA

View Full Version : Chút ánh sáng cuối con đường

Duylk
28-06-13, 05:00 AM
Sau 3 ngày vất vả, đau khổ. tôi đã đứng lên lại dc. qua đây cũng chân thành thanks XXCRAYZYXX đã động viên chân thành giúp mình qua từng ngày 1, dù chỉ là lời động viên nhưng đến rất đúng lúc.
Hnay sang dc ngày thứ 4, thấy lòng le lói chút ánh sáng ấm áp trong lòng nên lập ra topic này. mình chỉ muốn hàng ngày sẽ vào ghi vài dòng trong dđ để tự nhắc nhở mình, cũng như đánh dấu chặn đường đã qua. Dù chỉ vài ngày cũng coi như tự khích lệ mình cho dù còn cả chặng đường dài phía trước.
AE ai đã từng nghẹo đều biết con đường cai rất chông gai và dễ té ngã. Nhưng cũng phải bước qua thôi nếu muốn còn sống có ích gì đó.
Cuối cùng xin nói chữ "không" mà sao nó lớn quá nhiều lần mình kh nói đc. giờ chắc phải suốt ngày lảm nhảm chữ không này cho dù có bị điên:-*

nhóc phù thủy
28-06-13, 09:23 AM
Trước là topic quá trình, giờ là topic thành quả. Cố gắng lên nhé! Sẽ bước đến nơi đầy nắng nhanh thôi.. chứ không chỉ là "le lói chút ánh sáng" nữa.

P.s: Bỏ 1 phiếu ủng hộ "bạn" Aji mụp đã giúp thành viên 4rum vượt qua khó khăn, hihi ^^

Duylk
28-06-13, 12:30 PM
Thanks bạn nhe!!!
Đó chỉ là giai đoạn đầu tiên, mong sao như lời bạn mình tìm dc thấy bến bờ.
Mt lấy đi của mình quá nhiều r, giờ mình phải tranh thủ cướp lại của nó thôi!!Kaka:-|

ninhtroc_7x
28-06-13, 04:23 PM
cứ đi ở đường tối thì có đi cả đời vân không thấy tí ánh sáng nào ~X(

nhóc phù thủy
28-06-13, 07:48 PM
cứ đi ở đường tối thì có đi cả đời vân không thấy tí ánh sáng nào ~X(

Người ta đang bước ra đường sáng mà.. hihi.. Nhưng cẩn thận, không khéo lại "lạc" vào ngõ tối :D

Duylk
29-06-13, 04:08 AM
Lại 1 ngày mới nữa bắt đầu, bước tiến thêm dc 1 bước.
chuẩn bị đón bình minh tới:)

Duylk
30-06-13, 03:52 AM
Đã nói "không" dc 1 thêm 1 ngày, s mà vất vả với chữ không nhỉ. Sáng ngày thứ 6, trời quang mây tạnh. đang chờ đón bình mong ngày mới sáng sủa;;)

ninhtroc_7x
30-06-13, 05:28 AM
Chúc mừng nhé, hy vọng sáng nào NT cung đc đón nhận tin vui này;))

Duylk
30-06-13, 06:40 AM
Thanks nhé bạn!
mình cũng hi vọng luôn giữ vững dc tinh thần này. để nỗi thèm sẽ thành vô cảm:))

Duylk
01-07-13, 03:46 AM
Thôi, thế là xong, lại thêm 1 ngày nữa r. chuẩn bị vào ngày mới:-s

Duylk
02-07-13, 03:57 AM
Đã sang được ngày thứ 8, nhưng cũng tự nhắc rằng đối với công cuộc chiến đấu với mà túy thi chẳng là gỉ cả, để kh chủ quan lơ là.
Đối với mt chữ " không " là tốt nhất, chỉ sợ những lúc yếu lòng ta kh nói ra dc th.đúng là còn phải chiến đấu cả đời, vất vả nhỉ!!!:x

Duylk
03-07-13, 04:18 AM
Ngay thứ 9, kh biết nói gì chỉ biết nói ngày thứ 9:P

Duylk
03-07-13, 01:04 PM
Ngày thứ 9, nghĩ rằng số 9 là con số may mắn nhưng kh phải rồi. Hnay sau hơn chục ngày nằm cai dưỡng ở nhà, ra công ty xin việc lại => KQ: mất việc luông (do nghĩ quá lâu, cũng có thế là biệt mình nghẹo). Thêm 1 lần sụp đổ
Nghĩ thấy s đời lại luôn gây khó cho mình, vừa lồm cồm bò dậy dc lại bị bồi thêm 1 cú xuống ao nữa. Nhưng kh s, vẫn phải bò lên th.:))

kyniem_boquen2016
03-07-13, 10:06 PM
Ngày thứ 9, nghĩ rằng số 9 là con số may mắn nhưng kh phải rồi. Hnay sau hơn chục ngày nằm cai dưỡng ở nhà, ra công ty xin việc lại => KQ: mất việc luông (do nghĩ quá lâu, cũng có thế là biệt mình nghẹo). Thêm 1 lần sụp đổ
Nghĩ thấy s đời lại luôn gây khó cho mình, vừa lồm cồm bò dậy dc lại bị bồi thêm 1 cú xuống ao nữa. Nhưng kh s, vẫn phải bò lên th.:))

hôm qua quyết tâm baỏ mẹ mua xích về xích ở nhà đêm qua vật vã cả đêm không ngủ đc nhưng vẫn đang cố gắng quyết tâm lần cai này.nhưng những người như a e mình khổ thật đấy mọi người ơi,hôm qua cả đêm không ngủ nằm trên gác vật vã với hội trứng cai.bọn trộm nó cậy cửa vào nhà dắt mất cái xe đạp mới mua 2 triệu 2 mới đi đc 4 hôm + 1 chiếc điện thoại của đứa em gái,đến vừa nãy ông già gọi tất cả mọi người trong nhà nói chuyện rồi ngi mình lấy trộm xe + đt chứ ức quá mà ko làm gì đc vì ngiện ngập mà khổ quá huhu.lần này cố gắng quyết tâm thôi mọi người ơi chán cô ba lắm rồi,lần này về chỗ anh ninhtroc_7x chơi 1 tuần rồi về nếu mà ngèo lại thì mua xích xích chân lại thôi hoặc là đi trại cai ngèo thôi chứ cứ ở nhà như thế này thì không tránh khỏi cái ngèo [-X Buồn quá huhu không biết cách nào để giải thích về vụ ăn trộm xe + đt nếu mà bắt đc thằng nào lấy trộm chắc nó chết trước khi gặp công an quá *@

Duylk
04-07-13, 04:46 AM
hôm qua quyết tâm baỏ mẹ mua xích về xích ở nhà đêm qua vật vã cả đêm không ngủ đc nhưng vẫn đang cố gắng quyết tâm lần cai này.nhưng những người như a e mình khổ thật đấy mọi người ơi,hôm qua cả đêm không ngủ nằm trên gác vật vã với hội trứng cai.bọn trộm nó cậy cửa vào nhà dắt mất cái xe đạp mới mua 2 triệu 2 mới đi đc 4 hôm + 1 chiếc điện thoại của đứa em gái,đến vừa nãy ông già gọi tất cả mọi người trong nhà nói chuyện rồi ngi mình lấy trộm xe + đt chứ ức quá mà ko làm gì đc vì ngiện ngập mà khổ quá huhu.lần này cố gắng quyết tâm thôi mọi người ơi chán cô ba lắm rồi,lần này về chỗ anh ninhtroc_7x chơi 1 tuần rồi về nếu mà ngèo lại thì mua xích xích chân lại thôi hoặc là đi trại cai ngèo thôi chứ cứ ở nhà như thế này thì không tránh khỏi cái ngèo [-X Buồn quá huhu không biết cách nào để giải thích về vụ ăn trộm xe + đt nếu mà bắt đc thằng nào lấy trộm chắc nó chết trước khi gặp công an quá *@

Nghẹo khổ thế đấy, v AE chúng mình bao năm vẫn loay hoay kh thoát ra dc, nhưng có ý nghị tích cực muốn xai là tốt r, lần này kh dc thì lần sau cai tiếp, chiỉ sợ kh cai th. Như tôi đây kh thể đếm bao nhiêu lần r, nhưng vẫn phải cai bạn ạ. Cố gắng nhé, phải làm mọi ng thay đổi cách nhìn th. đừng để đến ngày như tôi=> giờ dc 10 ngày, sức khỏe đầy ra đó, ăn như hùm, nhưng lại bị mất việc vì nghẹo, vất vả với thời gian nhàn rỗi. Cố gắng nhé

kyniem_boquen2016
04-07-13, 08:17 AM
Nghẹo khổ thế đấy, v AE chúng mình bao năm vẫn loay hoay kh thoát ra dc, nhưng có ý nghị tích cực muốn xai là tốt r, lần này kh dc thì lần sau cai tiếp, chiỉ sợ kh cai th. Như tôi đây kh thể đếm bao nhiêu lần r, nhưng vẫn phải cai bạn ạ. Cố gắng nhé, phải làm mọi ng thay đổi cách nhìn th. đừng để đến ngày như tôi=> giờ dc 10 ngày, sức khỏe đầy ra đó, ăn như hùm, nhưng lại bị mất việc vì nghẹo, vất vả với thời gian nhàn rỗi. Cố gắng nhé

vâng cám ơn anh đã động viên em.hôm nay em đc 3 ngày người thấy khỏe rồi đêm qua vẫn ngủ đc đến sáng khà khà đến hôm nay thấy đỡ mệt nhiều lắm rồi ah.lần cai này là lần mà em tự nói cho gia đình biết nên lần này mọi người làm găng lắm và em cũng chấp nhận mọi điều kiện của mọi người cho dù có bị dốt trong phòng, xích ,đi trại em đều chấp nhận hết không thể nào tiếp tục với cô Ba nữa rồi.cô ấy ác quá đã đành lấy đi tất cả rồi nhưng mỗi lần cai người em nó cứ như muốn nổ tung ra luôn.nhiều lúc suy nghĩ chết quách đi cho xong chuyện để gia đình đỡ khổ nhưng ko có can đảm dù đã 1 lần uống 50v thuốc ngủ để tự tử:(( nên lần này quyết tâm dồn mình vào bước đường cùng luôn.mất vài tháng hoặc lâu hơn nhưng miễn sao cố gắng không tái lại.cuộc chiến này thật vất vả cho những người như a e mình.cố gắng lên anh ah phải bước tiếp thôi không thể đứng lại 1 chỗ đc đâu.

Duylk
04-07-13, 08:36 AM
vâng cám ơn anh đã động viên em.hôm nay em đc 3 ngày người thấy khỏe rồi đêm qua vẫn ngủ đc đến sáng khà khà đến hôm nay thấy đỡ mệt nhiều lắm rồi ah.lần cai này là lần mà em tự nói cho gia đình biết nên lần này mọi người làm găng lắm và em cũng chấp nhận mọi điều kiện của mọi người cho dù có bị dốt trong phòng, xích ,đi trại em đều chấp nhận hết không thể nào tiếp tục với cô Ba nữa rồi.cô ấy ác quá đã đành lấy đi tất cả rồi nhưng mỗi lần cai người em nó cứ như muốn nổ tung ra luôn.nhiều lúc suy nghĩ chết quách đi cho xong chuyện để gia đình đỡ khổ nhưng ko có can đảm dù đã 1 lần uống 50v thuốc ngủ để tự tử:(( nên lần này quyết tâm dồn mình vào bước đường cùng luôn.mất vài tháng hoặc lâu hơn nhưng miễn sao cố gắng không tái lại.cuộc chiến này thật vất vả cho những người như a e mình.cố gắng lên anh ah phải bước tiếp thôi không thể đứng lại 1 chỗ đc đâu.

3 ngày mà ngủ được là nhanh khỏe đấy. cái khó là sau cai, nỗi nhớ khó nguôi ngoai, , đầu óc luôn phải đấu tranh, vất vả đấy dù thể xác đã nhẹ. Dù sau cắt cơn được lả tốt rồi, Ae thường té là do sau cai buồn chán. Cho gia đình biết là tốt, dù gò bó nhưng có người quan tâm răn đe mình mới giữ dc. Đấu tranh còn dài, biết sao dc. Lỡ nghẹo r giờ phảo cố gắng th

Duylk
05-07-13, 03:25 AM
Ngày 11, đơn giàn cũng chỉ là 11 ngày /:)

kyniem_boquen2016
05-07-13, 08:25 AM
Ngày 11, đơn giàn cũng chỉ là 11 ngày /:)

cùng cố gắng thôi anh ah ngày thứ 4 đơn giản cũng chỉ 4 ngày =D> a e mình cùng cố gắng nhé

Duylk
05-07-13, 05:22 PM
"Nếu bước chân trên ưường đời con có mỏi, xin mẹ già thứ lỗi cho con". Mẹ già r=> kh thứ lỗi dc nhiều cho con nưa đâu

kyniem_boquen2016
05-07-13, 10:28 PM
cố gắng lên anh nhé.mẹ già rồi nhưng mẹ của anh cũng như mẹ của tất cả mọi người đền bên mình quan tâm lo lắng cho mình mà anh ,nếu không có mẹ là nguồn nội lực để em đứng lên có lẽ em đã buông xuôi cái sự đời này rồi.tình mẹ là bao la rộng lớn không có gì có thể cân đo đong đếm được tình yêu thương mà mẹ dành cho con anh ah.

Duylk
06-07-13, 04:18 AM
Ngày 12. Vĩ đại quá, mẹ là suối nguồn yêu thương. Kaka

Duylk
06-07-13, 05:30 PM
Ngày 12, cuối cùng cũng đã có việc làm. vừa mừng lại vừa lo, chỉ biết nói là cố gắng th. !!!!

Duylk
07-07-13, 03:34 AM
13, 13, 13 và 13

bacninh
07-07-13, 06:15 AM
Cố lên bạn ! Có việc làm thì cứ lao đầu vào việc làm thôi, đỡ phải nghỉ ngợi. Hix sao mình nói hay quá, còn mình thì được 15 ngày rồi lại nhảy dù 1 ngày, thế là lại ở nhà đến giờ là ngày thứ 3 rồi, công cuộc chiến đấu với thằng này mệt mỏi quá, chắc phải dùng biện pháp hỗ trợ Nal thôi.

ninhtroc_7x
07-07-13, 07:50 AM
Cố gắng anh em ơi=D>b-(b-(

Duylk
08-07-13, 02:39 AM
Cố lên bạn ! Có việc làm thì cứ lao đầu vào việc làm thôi, đỡ phải nghỉ ngợi. Hix sao mình nói hay quá, còn mình thì được 15 ngày rồi lại nhảy dù 1 ngày, thế là lại ở nhà đến giờ là ngày thứ 3 rồi, công cuộc chiến đấu với thằng này mệt mỏi quá, chắc phải dùng biện pháp hỗ trợ Nal thôi.

Dù 1 ngày trả giá 3 ngày, mệt mỏi nhỉ. Hiện tại ngoài quyết tâm ra thì không còn gì khác ngoài Nal (Đối với AE nghẹo lâu năm thì quyết tâm giờ chẳng còn dc bao nhiêu? đàng dùng NaL thôi), cứ nghĩ uống Nal vào r, muốn chơi cũng chẳng dám chơi, mai uống thuốc vào thì YOMOST => Haizzzz, nghỉ th. Dùng 2, 3 tháng thấy đầu óc bớt thèm r ngưng cũng dc, đâu ai uống mãi dc đâu...
Hôm nay tôi cũng dc 14 ngày, cũng phải đi làm lại, cũng lo lắm. Sáng tống Nal vào mõm cho yên tâm mới ra đường. Đã trót nghẹo thì việc cai, te, te cai là cơm bữa, cũng phải cai th mà, ai cũng trải qua th. Cứ vậy mà đứng lên nhé :D

Duylk
08-07-13, 02:52 AM
Ngày 14, hôm qua đã đi làm lại ngày đầu tiên. Do công việc cuốn hết tâm trí, chẳng thấy nhớ gì, chắc do không rỗi, mong sao tư tưởng luôn ổ định như v ... Dù sớm hay trễ cũng ghé NT cái, vào đây như có thêm sức mạnh tinh thần đấy nhỉ ...

kyniem_boquen2016
08-07-13, 10:34 AM
Ngày 14, hôm qua đã đi làm lại ngày đầu tiên. Do công việc cuốn hết tâm trí, chẳng thấy nhớ gì, chắc do không rỗi, mong sao tư tưởng luôn ổ định như v ... Dù sớm hay trễ cũng ghé NT cái, vào đây như có thêm sức mạnh tinh thần đấy nhỉ ...

cố lên anh nhé chúc anh ngày nào cũng như thế @@ hôm nay em đi chợ với mẹ gặp ngay thằng em kết ngĩa ngày xưa khi 2 a e chưa ngẹo kết ngĩa anh em nó cũng sang chợ với vợ nó bán hàng nó nhấm nháy bắt đầu tư tưởng không ổn định ngĩ lung tung 50% muốn 50% không đang phải đấu tranh tư tưởng thì em phi xe về nhà,1 lát thấy nó về em lại sang chợ với mẹ vì sợ ở nhà nó alo không kiềm chế đc,thế là sang chợ 1 lúc thì thấy nó phi xe máy đi trên cầu cứ nháy nháy thế là lại....nhưng may quá nó không có tiền nó bảo em vừa lấy 200k chơi xong,anh đi đc khôg em về em lấy tiền vợ em a e mình đi,lúc đó không kiềm chế đc thế là nó hẹn aloo đt bàn,em đành lên phòng mở nhạc thật to để không nge thấy tiếng đt đây hic 1 từ chỉ 1 từ không thôi sao khó quá .

bacninh
09-07-13, 06:38 AM
cố lên anh nhé chúc anh ngày nào cũng như thế @@ hôm nay em đi chợ với mẹ gặp ngay thằng em kết ngĩa ngày xưa khi 2 a e chưa ngẹo kết ngĩa anh em nó cũng sang chợ với vợ nó bán hàng nó nhấm nháy bắt đầu tư tưởng không ổn định ngĩ lung tung 50% muốn 50% không đang phải đấu tranh tư tưởng thì em phi xe về nhà,1 lát thấy nó về em lại sang chợ với mẹ vì sợ ở nhà nó alo không kiềm chế đc,thế là sang chợ 1 lúc thì thấy nó phi xe máy đi trên cầu cứ nháy nháy thế là lại....nhưng may quá nó không có tiền nó bảo em vừa lấy 200k chơi xong,anh đi đc khôg em về em lấy tiền vợ em a e mình đi,lúc đó không kiềm chế đc thế là nó hẹn aloo đt bàn,em đành lên phòng mở nhạc thật to để không nge thấy tiếng đt đây hic 1 từ chỉ 1 từ không thôi sao khó quá .

Tui cũng lâu năm, nhưng ko biết các bạn thì sao, càng về sau thì toàn solo, chứ ko còn chơi chung như time lúc đầu, vì vậy mình có thể gọi là đỡ hơn bạn về khoản gặp bạn bè cũ, cái đó cũng giúp mình thêm % động lực nữa.
Gởi tới Duylk cố lên bạn nhé,
Tất cả a e yêu cô Ba chúng ta hảy thử li dị luôn nào, ( hix, quan trọng là thực hành được ko ) nhưng mà cứ hãy thử xem sao nhỉ a e. Cố lên quyết tâm li dị cô Ba , cố lên.

kyniem_boquen2016
09-07-13, 10:35 AM
Tui cũng lâu năm, nhưng ko biết các bạn thì sao, càng về sau thì toàn solo, chứ ko còn chơi chung như time lúc đầu, vì vậy mình có thể gọi là đỡ hơn bạn về khoản gặp bạn bè cũ, cái đó cũng giúp mình thêm % động lực nữa.
Gởi tới Duylk cố lên bạn nhé,
Tất cả a e yêu cô Ba chúng ta hảy thử li dị luôn nào, ( hix, quan trọng là thực hành được ko ) nhưng mà cứ hãy thử xem sao nhỉ a e. Cố lên quyết tâm li dị cô Ba , cố lên.

không biết bacninh bao nhiêu tuổi nên không biết xưng hô thế nào nữa chắc anh lâu năm thì hơn tuổi em nên em gọi anh nhé em sinh năm 88 thôi.ngày trước mới bước vào đời bạn bè đông khi ra đường gặp là toàn bị lôi kéo nên không biết tránh đi đâu nữa nên cố gắng suy ngĩ tích cực thôi và động viên bản thân mình phải cố gắng vượt qua để bước tiếp.khi gặp những trường hợp bạn bè rủ rê như thế thật ra em cũng như tất cả mọi người thôi phải đấu tranh tư tưởng ghê lắm mới mong vượt qua đc....khi đã vượt qua đc 1,2,3... ngày như thế trong đầu luôn suy ngĩ và tưởng tượng nếu nó rủ thì mình sẽ nói "no" với nó hic, hôm nay đi sang chợ ăn sáng lại gặp thằng em kết nghĩa tiếp nó nhìn thấy mình đang đi bộ nó quay xe lại nó bảo em có tiền rồi anh ah tý anh sang trường cấp 3 a e mình ngồi nhé,mình cũng gật gù cho xong chuyện về tới nhà .suy nghĩ mình mà đi bây giờ là lại trở về con số 0 sẽ mất tất cả và bị gia đình cho vào trại cai thế là nằm 1 chỗ ,nhìn ra ngoài đường thấy mọi người đi tấp nập thấy tự do thật là sướng và nhớ lại những ngày chưa bị lệ thuộc vào cô Ba tự dưng quyết tâm hẳn lên mong rằng lần này mình sẽ tìm đc lối thoát để lấy lại những gì mình đã đánh mất.cám ơn những lời động viên của ACE NT đặc biệt là anh ninhtroc_7x,anh Duylk nhiều nhé .cố lên mọi người ơi cố đc ngày nào thì hay ngày đấy.

bacninh
09-07-13, 02:57 PM
A thi 1979, cũng wen với co 1/2 đời người rồi, hồi đó chưa có vợ thì nghĩ mặc tới đâu hay tới đó, có chết thì cũng chả sao cả, mới lấy vợ tháng 1 vừa rối, giờ vợ cũng đã có bầu 5 tháng rồi, giờ thì có động lực hơn hồi độc thân 1 tý, là khổ mình thì ko sao, giờ đã có vợ và chuẩn bị có con, nên trong đầu suy nghĩ nhièu lắm, mong rằng thêm 2 gánh nặng thì sẽ quyết tâm hơn nữa.
Giờ chỉ động viên tất cả a e nào giống minh thì bỏ được thì có tất cả.

Duylk
09-07-13, 08:33 PM
Phải cố thôi AE ạ, dù rằng kh dám chắc giữ dc cả đời. nhưng trước mắt cứ nghĩ tránh dc ngày nào hay ngày đó, đâu ai nói hay dc. Té cứ đứng, coi ai "lỳ" biết liền =P~.
Mấy ngày nay đêm nào cũng ngủ lại bến, kh về nhà. Đêm nằm cũng thèm lắm, nhưng nghĩ lại lúc chơi đời chúng khinh mình quá, nên cũng chẳng muốn chơi AE ạ.
Ku KNBQ, Bacninh cố nhé, Ae nghẹo lâu rồi, kinh nghiệm đầy mình hết rồi đâu biết nói gì hơn ngoài 2 chữ "cố gắng"

kyniem_boquen2016
09-07-13, 11:34 PM
tuy khác nhau là lâu năm hay ít năm,cùng cảnh ngộ là đều có triệu chứng như nhau mỗi người có 1 hoàn cảnh khác nhau,nhưng thật sự khi vào NT thấy anh em trong room tuy chưa từng gặp nhau chưa biết gì về nhau nhưng đều có 1 điểm chung là coi nhau như anh em vậy ,rất cám ơn mọi người đã động viên ,chia sẻ cùng em những lúc em cần.không biết anh bacninh nghỉ đc lâu chưa?còn em mới nghỉ đc 10 ngày thấy béo ra ,ăn khỏe ngủ còn hơi khó ngủ ,khó ngủ 1 tý cũng không sao còn hơn là những lúc đói thuốc gấp ngàn lần .bây giờ chỉ biết nói cố gắng thôi cố đến đâu đc thì đến bỏ 1 ngày là làm con người đc 1 ngày bỏ 2 ngày là làm con người 2 ngày bỏ 3,4,5.....còn hơn là sống trong cái cảnh thân tàn ma dại suốt ngày lo kiếm tiền để mua thuốc hix hix.mong riêng anh Duylk,và anh bacninh cố gắng lên để cho đời bớt khổ :-c

nhóc phù thủy
10-07-13, 08:00 AM
"Học cách không từ bỏ chính là học cách biến những điều không thể thành có thể. Khi sức mạnh và khả năng của con người vẫn là một ẩn số, thì chẳng bao giờ khẳng định được là có những chuyện không thể hoàn thành".

Cố gắng thêm chút nữa, vững tin thêm chút nữa nhé, mọi người! :)

phungghoanghai
10-07-13, 10:38 AM
Đọc xong mấy trang các bạn chia sẻ mình thấy có bạn mới cai chưa được 1 tháng đã ra ngoài đi làm thì khả năng tái nghiện lên đến 90%. Mọi người ở đây chắc đều đã và đang chơi thứ này thì chắc chắn biết câu " buồn cũng nó mà vui cũng nó" Mình ví dụ như thế này nhé: khi ra ngoài bình thường thì không sao nhưng khi gặp một chuyện buồn gì đó bạn có dám khẳng định là mình không nhớ tới nó không ? và trong lúc đó liệu bạn có nghĩ là " đang chán ! chơi cho đỡ buồn mà chỉ chơi đúng lần này thôi không nghiện lại luôn được đâu, mai mình lại nghỉ là ok " đúng là không nghiện lại luôn nhưng nó sẽ là tiền đề cho những lần sau các bạn ah. Khi đã vập vào cái này thì ai cũng muốn bỏ cả nhưng đa số toàn tự lừa chính bản thân mình rằng chơi nốt hôm nay mai bỏ. Cái ngày mai đó nó xa lắm
Cắt cơn chỉ là giai đoạn đầu chưa nói lên điều gì cả. Đành rằng là bỏ được ngày nào là tốt ngày đấy nhưng tại sao khi mình đã bỏ bao công sức chụi đựng những ngày cắt cơn thì tại sao mình không làm một lần dứt điểm luôn. Quan điểm của mình khi cai là "3 không "như sau:
1.Không cai ở nhà : có nghĩa là không cai ở nơi mình đang sống, tiếp xúc dẽ dàng với nguồn hàng
2.Không tự cai một mình: theo mình ít nhất phải có một người thân biết để hỗ trợ và động viên mình những lúc mình không thể tự làm chủ được mình
3.Không điện thoại hay giao lưu với đồng chí, đồng đội cùng chí hướng với mình cho dù thân đến đâu cũng để sau cai hẵng tính

kyniem_boquen2016
10-07-13, 04:49 PM
Đọc xong mấy trang các bạn chia sẻ mình thấy có bạn mới cai chưa được 1 tháng đã ra ngoài đi làm thì khả năng tái nghiện lên đến 90%. Mọi người ở đây chắc đều đã và đang chơi thứ này thì chắc chắn biết câu " buồn cũng nó mà vui cũng nó" Mình ví dụ như thế này nhé: khi ra ngoài bình thường thì không sao nhưng khi gặp một chuyện buồn gì đó bạn có dám khẳng định là mình không nhớ tới nó không ? và trong lúc đó liệu bạn có nghĩ là " đang chán ! chơi cho đỡ buồn mà chỉ chơi đúng lần này thôi không nghiện lại luôn được đâu, mai mình lại nghỉ là ok " đúng là không nghiện lại luôn nhưng nó sẽ là tiền đề cho những lần sau các bạn ah. Khi đã vập vào cái này thì ai cũng muốn bỏ cả nhưng đa số toàn tự lừa chính bản thân mình rằng chơi nốt hôm nay mai bỏ. Cái ngày mai đó nó xa lắm
Cắt cơn chỉ là giai đoạn đầu chưa nói lên điều gì cả. Đành rằng là bỏ được ngày nào là tốt ngày đấy nhưng tại sao khi mình đã bỏ bao công sức chụi đựng những ngày cắt cơn thì tại sao mình không làm một lần dứt điểm luôn. Quan điểm của mình khi cai là "3 không "như sau:
1.Không cai ở nhà : có nghĩa là không cai ở nơi mình đang sống, tiếp xúc dẽ dàng với nguồn hàng
2.Không tự cai một mình: theo mình ít nhất phải có một người thân biết để hỗ trợ và động viên mình những lúc mình không thể tự làm chủ được mình
3.Không điện thoại hay giao lưu với đồng chí, đồng đội cùng chí hướng với mình cho dù thân đến đâu cũng để sau cai hẵng tính

anh nói chuẩn 100% cũng chỉ vì cái tư tưởng nhảy dù 1 lần rồi mai bỏ là nguyên nhân chính dẫn đến tái ngẹo đấy anh ah,khi muốn chơi thì nghĩ như vậy nhưng chơi xong ngày hôm đó sang ngày hôm sau là bắt đầu có cảm giác nhớ cô ba tương đối rồi anh ah.+ thêm điều kiên. ngáp chảy nước mắt,người vẫn khỏe vì mới nhảy dù 1 lần thế là lại có lần 2 lần 3+++>tái keke.

co1niemtin
11-07-13, 12:06 PM
biết là khó khăn nhưng thà khó 1 chặng rồi có thể sống bt,vui những niềm vui bt,còn hơn là khổ đến hết cả con đường.Rồi thì gia đình ng thân và bn ng quan tâm tới mình nữa. Với cả theo cảm nhận của mình thì càng chơi lâu,cái cảm xúc và tình cảm nó chai sạn mai một dần đi.Lúc ấy khó có động lực mà quyết tâm lắm.

kyniem_boquen2016
13-07-13, 08:22 AM
15 ngày đc làm người 1 con người thật sự thấy ăn khỏe ngủ đc thấy sung sướng quá.mong rằng ngày nào cũng làm 1 con người thật sự như vậy hic.không biết nghỉ đc 1,2..5 năm thì thế nào nhỉ,mình có trở lại bình thường đc không?trong đầu mình còn nghĩ về nó nữa không? ai đã cai đc 1,2..5 năm rồi thì chia sẻ cho em ít kinh ngiêm. nhé