PDA

View Full Version : cai thôi mọi người ơi!!!!!!!

vlinh
18-07-13, 07:37 PM
mình sau 3 năm bỏ đc ma túy đến lúc lấy vk xong chả hỉu ma xui quỷ khiến thế nào lại bập lại mới khốn nạn chứ. chơi lại đc 2 tháng thì gia đình phát hiện và bắt cai. rồi mình cứ ngày có ngày không. đến lúc muốn cai lại sắp đến kỳ thi viên chức mới đau chứ. thế là cả gia đình phải chấp nhận mua thuốc cho mình chơi để qua kỳ thi này. mà các bác ạ. thế mà e còn phụ lòng mọi người thi không đỗ nữa chứ. thật sự lúc đấy đầu óc e chỉ có mt chả thiết gì ôn bài cả :( . sau đợt đấy e cai tự nhốt mình ở nhà sau 6 ngày e uống nal. cuộc sống như trở lại bình thường với e. ngày đi làm chiều về trà đá uống vài chén rượu. hihi. sướng phải bít. thế mà tự nhiên đc hơn 1 tháng e viện lý do người nhà hay càu nhàu mỗi lần e đi chơi e lại dính lại các bác ạ. lại chơi, vừa chơi vừa lừa vk uống nal. cho vao mồm e toàn ngậm rồi nhổ :) đến lúc mọi người biết chuyện thì trong tuần đấy cơ quan lại có vịc quan trọng k có e không đc lại 1 lần nữa cả gia đình phải chu cấp tiền cho e chơi. bởi vì mọi người k muốn e đi lại nhìu chứ không cho e cũng tự xoay đc. đến hum vừa rồi cai. ở nhà đc 1 ngày ngày hum sau cơ quan lại có vịc e lại phải đi làm. thế là k cầm đc lòng e lại chơi. hum sau e ở nhà quyết tâm cai. đc 1 hum rồi chả hỉu ma xui quỷ khiến thế nào e lại trốn đi chơi tiếp. về nhà vk khóc lóc mẹ khóc lóc e hối hận quá. đúng là 1 phút nông nổi. cả nhà đang dặt đầy niềm tin vào mình thế mà mình nỡ đối xử với mọi người như vậy. đợt này e quyết đinh cai thôi các bác ạ. ở nhà hum nay cũng không thấy mệt lắm nên lên đây tâm sự với mọi người mong mọi người chia sẻ. ai đang cai rỗi thì lên tâm sự với e nhé :D

kyniem_boquen2016
18-07-13, 09:19 PM
mình sau 3 năm bỏ đc ma túy đến lúc lấy vk xong chả hỉu ma xui quỷ khiến thế nào lại bập lại mới khốn nạn chứ. chơi lại đc 2 tháng thì gia đình phát hiện và bắt cai. rồi mình cứ ngày có ngày không. đến lúc muốn cai lại sắp đến kỳ thi viên chức mới đau chứ. thế là cả gia đình phải chấp nhận mua thuốc cho mình chơi để qua kỳ thi này. mà các bác ạ. thế mà e còn phụ lòng mọi người thi không đỗ nữa chứ. thật sự lúc đấy đầu óc e chỉ có mt chả thiết gì ôn bài cả :( . sau đợt đấy e cai tự nhốt mình ở nhà sau 6 ngày e uống nal. cuộc sống như trở lại bình thường với e. ngày đi làm chiều về trà đá uống vài chén rượu. hihi. sướng phải bít. thế mà tự nhiên đc hơn 1 tháng e viện lý do người nhà hay càu nhàu mỗi lần e đi chơi e lại dính lại các bác ạ. lại chơi, vừa chơi vừa lừa vk uống nal. cho vao mồm e toàn ngậm rồi nhổ :) đến lúc mọi người biết chuyện thì trong tuần đấy cơ quan lại có vịc quan trọng k có e không đc lại 1 lần nữa cả gia đình phải chu cấp tiền cho e chơi. bởi vì mọi người k muốn e đi lại nhìu chứ không cho e cũng tự xoay đc. đến hum vừa rồi cai. ở nhà đc 1 ngày ngày hum sau cơ quan lại có vịc e lại phải đi làm. thế là k cầm đc lòng e lại chơi. hum sau e ở nhà quyết tâm cai. đc 1 hum rồi chả hỉu ma xui quỷ khiến thế nào e lại trốn đi chơi tiếp. về nhà vk khóc lóc mẹ khóc lóc e hối hận quá. đúng là 1 phút nông nổi. cả nhà đang dặt đầy niềm tin vào mình thế mà mình nỡ đối xử với mọi người như vậy. đợt này e quyết đinh cai thôi các bác ạ. ở nhà hum nay cũng không thấy mệt lắm nên lên đây tâm sự với mọi người mong mọi người chia sẻ. ai đang cai rỗi thì lên tâm sự với e nhé :D

thật là thấy tiếc cho anh cai đc 3 năm rồi mà lại té ao,quả thật cuộc đấu tranh với MT này là cuộc đấu tranh cả đời chứ 2,3 năm vẫn chưa gọi là gì đối với nó hic hic,em mới cai đc 20 ngày thấy ăn khỏe béo lên đc 2kg muốn đi xa làm để quên MT quá mà ko biết đi đâu và về đâu,trong time này thi thoảng buồn lại nảy số hic,nhưng vẫn kiềm chế đc + không có tiền nên đành chịu vậy.nhưng chẳng lẽ cả cuộc đời này mình không dám có tiền sao?nên tự an ủi bản thân thôi anh ah.em cũng chưa chắc chắn là em thành công đc hay không vì nhiều lần té đi té lại rồi,nhưng lần này em thấy khỏe hơn mọi lần vì ăn khỏe lắm + cố gắng ngủ sớm 11-12h là ngủ rồi và chăm tập thể dục để lấy lại sức khỏe để đối phó với cô Ba.anh vlinh cũng đang cai ah nếu buồn onl yahoo chém chuối nhé.y/m:kyniem_boquen2016@yahoo.com.chúc anh bước đầu cắt cơn thành công.

vlinh
18-07-13, 10:42 PM
thật là thấy tiếc cho anh cai đc 3 năm rồi mà lại té ao,quả thật cuộc đấu tranh với MT này là cuộc đấu tranh cả đời chứ 2,3 năm vẫn chưa gọi là gì đối với nó hic hic,em mới cai đc 20 ngày thấy ăn khỏe béo lên đc 2kg muốn đi xa làm để quên MT quá mà ko biết đi đâu và về đâu,trong time này thi thoảng buồn lại nảy số hic,nhưng vẫn kiềm chế đc + không có tiền nên đành chịu vậy.nhưng chẳng lẽ cả cuộc đời này mình không dám có tiền sao?nên tự an ủi bản thân thôi anh ah.em cũng chưa chắc chắn là em thành công đc hay không vì nhiều lần té đi té lại rồi,nhưng lần này em thấy khỏe hơn mọi lần vì ăn khỏe lắm + cố gắng ngủ sớm 11-12h là ngủ rồi và chăm tập thể dục để lấy lại sức khỏe để đối phó với cô Ba.anh vlinh cũng đang cai ah nếu buồn onl yahoo chém chuối nhé.y/m:kyniem_boquen2016@yahoo.com.chúc anh bước đầu cắt cơn thành công.
cảm ơn bạn nha. mình cũng k thấy mệt gì rồi. lâu lâu ngáp với nổi gai ốc tí thôi. vẫn nằm cạnh vk xem fim đc. cũng do mình 2 ngày chơi 1 lần nên lần này cũng k mệt lắm. ngày đang chơi 600-800k bỏ luôn đúng là mệt thật đấy. còn bạn bỏ đc 20 ngày là ngon rồi. cố gắng nhá tầm này là bon rồi đấy. đừng suy nghĩ lệch lạc để rồi lại nhảy dù nhé. thật sự là chả ai muốn làm nghiện cả. thế nên mọi người cần phải cùng nhau cố gắng lần này quyết tâm cai xong uống nal ít nhất 6 tháng. hj

kyniem_boquen2016
19-07-13, 07:28 AM
cảm ơn bạn nha. mình cũng k thấy mệt gì rồi. lâu lâu ngáp với nổi gai ốc tí thôi. vẫn nằm cạnh vk xem fim đc. cũng do mình 2 ngày chơi 1 lần nên lần này cũng k mệt lắm. ngày đang chơi 600-800k bỏ luôn đúng là mệt thật đấy. còn bạn bỏ đc 20 ngày là ngon rồi. cố gắng nhá tầm này là bon rồi đấy. đừng suy nghĩ lệch lạc để rồi lại nhảy dù nhé. thật sự là chả ai muốn làm nghiện cả. thế nên mọi người cần phải cùng nhau cố gắng lần này quyết tâm cai xong uống nal ít nhất 6 tháng. hj

nói chung tình trạng của bạn hiện giờ nếu có mệt mỏi thì cũng chịu đựng dễ dàng nếu muốn cắt cơn ng0n lành thì phải dồn mình vào bước đường cùng bạn nhé.tắt đt đưa cho vk,không tiền,và không đc đi lung tung trong time này bạn ah,mình cũng mới dính khoảng 2 năm,nếu tính ngày mình dùng đến cô Ba thì chưa đc 1 năm đâu vì trong time 2 năm đó mình cũng cai đi cai lại rất nhiều lần,đợt cao điểm nhất là đầu năm 2013 mình cai đc 48 ngày là cao nhất lúc đó thấy đầu óc tư tưởng cũng thoải con gà mái lắm rồi,nhưng cũng chỉ vì ma đưa quỷ khiến đến đám cưới thằng bạn cũng ngeo nó đưa mình 1 cái 100k thế là bắt đầu lại té hix lần này rút kinh ngiem thôi.bây giờ chỉ biết nói cố gắng thôi bạn cố,tôi cố,chúng ta cùng cố nào.

vlinh
19-07-13, 09:32 AM
hi. minh cũng chả cầm đt cầm tiền nữa h cứ cho vk khóa cửa phòng lại làm gì thì làm thôi. hum nay là ngày thu 2 k mt cũng cảm thấy bt hum qua làm mấy viên thuốc vào ngủ ngon lành mới dậy nè :D. đợt này cai cũng k có gì là khó khăn lắm. cố gắng thôi. mà tâm an đã cai đc ngày nào chưa thế?

Tam An
19-07-13, 04:29 PM
Dạ bác Vlinh...Em ngưng đến hôm nay là ngày thứ 3 rồi ạ :-*

Dự báo thời tiết cho đêm nay & sáng ngày mai : Khó ngủ đến khoảng 3-4h sáng , cơ thể mệt mỏi ( không bứt rứt ) . Ho & ho....:))

kyniem_boquen2016
19-07-13, 06:00 PM
hi. minh cũng chả cầm đt cầm tiền nữa h cứ cho vk khóa cửa phòng lại làm gì thì làm thôi. hum nay là ngày thu 2 k mt cũng cảm thấy bt hum qua làm mấy viên thuốc vào ngủ ngon lành mới dậy nè :D. đợt này cai cũng k có gì là khó khăn lắm. cố gắng thôi. mà tâm an đã cai đc ngày nào chưa thế?

Bạn vlinh nè lần này cai dễ hơn lần trước nhưng cũng đừng chủ quan nhé.chính vì cai dễ không bị vật nặng nên tinh thần lúc nào cũng muốn thử lại cái cảm giác phê pha đó ai cũng vậy,chính ví thấy không mệt mỏi lắm nên mới tái lại đó bạn ah.cái này nói chung ai cũng phải đề cao cảnh giác với bất cứ lí do nào,2,3 ngày nữa bạn cảm thấy thoải mái và đòi ra ngoài là không ổn đâu mình bị bặp lại bao nhiêu lần cũng chính vì lí do này đấy bạn ah.cố gắng lên nhé.^:)^

vlinh
19-07-13, 07:57 PM
uh mình biết rồi. đợt này cai xong uống nal thôi. cho vk quản lý vịc uống thuôc. có nal vào có nhớ cũng chả làm gì đc rồi. hì. mà hình như cắt cơn xong ai cũng muốn đi chơi u rượu hay sao ấy nhỉ. muốn đi cùng bạn bè bét nhè quá. mình ở nhà chúng nó đi chơi vui vẻ nghĩ mà tủi :(

Tam An
19-07-13, 08:30 PM
Không biết cơ địa bác thế nào chứ em đang cai mà đi uống beer rượu thì té chắc luôn

Mà thường em thấy trong thời gian cai không nên uống nhiều bia rượu , em thèm lắm cũng chỉ dám uống 1 lon trước khi ngủ thôi ạ . Chỉ 1 lon duy nhất mà nhiều khi cũng thấy người nó bấn loạn hết cả lên

Đi nhậu với bạn bè mà không có người nhà , người thân theo sát để giám sát thì cũng...té chắc luôn =P~

vlinh
19-07-13, 08:58 PM
hi. uống bia rượu vào ai nghiện chả phải nảy số hả bác. quan trọng lúc đấy kiềm đc k thôi. có th bạn nghẹo mà rủ cái thì xong. chấm dứt luôn và ngay. cai xong nhớ tránh mặt tụi nó càng lâu càng tốt. tiếp xuc nói chuyện lại nhớ đến thì chết

Tam An
19-07-13, 09:06 PM
hi. uống bia rượu vào ai nghiện chả phải nảy số hả bác. quan trọng lúc đấy kiềm đc k thôi. có th bạn nghẹo mà rủ cái thì xong. chấm dứt luôn và ngay. cai xong nhớ tránh mặt tụi nó càng lâu càng tốt. tiếp xuc nói chuyện lại nhớ đến thì chết

Thế nên em mới bảo trong thời gian này tốt nhất anh em chúng ta không uống bia rượu để luôn giữ đầu óc tỉnh táo nói không với MT

vlinh
20-07-13, 11:51 AM
ngày thứ 3 k mt. cơ thể k mệt mỏi lắm rồi. ăn đc cơm k suy nghĩ linh tinh. ngủ đc cũng kha khá. cố lên tôi ơi. mấy ngày nữa uống nal là đc đi lại linh tinh rồi :D

Tam An
20-07-13, 04:38 PM
ngày thứ 3 k mt. cơ thể k mệt mỏi lắm rồi. ăn đc cơm k suy nghĩ linh tinh. ngủ đc cũng kha khá. cố lên tôi ơi. mấy ngày nữa uống nal là đc đi lại linh tinh rồi :D

Đi đâu cũng nên có người kèm bác nhé chứ đi 1 mình là dễ té lắm ạ...

Chúc bác thành công !

kyniem_boquen2016
20-07-13, 06:11 PM
Thế nên em mới bảo trong thời gian này tốt nhất anh em chúng ta không uống bia rượu để luôn giữ đầu óc tỉnh táo nói không với MT

haizz hôm qua đi đánh Bi A với mấy thằng gần nhà đến 1h đêm rồi lại về đánh phỏm đến 6h sáng tất cả đi ăn sáng uống rượu bét tè lè nhè luôn rồi lại uống bia nữa say gần chết về nhà nằm 1 mạch đến bây giờ,hãy còn lê tê phê.nếu muốn uống rượu hay bia tránh nảy số thì nên uống gục luôn các bác ạ tránh tình trạng nảy số,cai mà uống rượu bia vào là hay suy nghĩ lệch lạc dễ té lắm.rút kinh ngieem từ mấy lần trước cũng té vì rượu bia.

Tam An
20-07-13, 07:25 PM
haizz hôm qua đi đánh Bi A với mấy thằng gần nhà đến 1h đêm rồi lại về đánh phỏm đến 6h sáng tất cả đi ăn sáng uống rượu bét tè lè nhè luôn rồi lại uống bia nữa say gần chết về nhà nằm 1 mạch đến bây giờ,hãy còn lê tê phê.nếu muốn uống rượu hay bia tránh nảy số thì nên uống gục luôn các bác ạ tránh tình trạng nảy số,cai mà uống rượu bia vào là hay suy nghĩ lệch lạc dễ té lắm.rút kinh ngieem từ mấy lần trước cũng té vì rượu bia.

Em sợ nhất uống chưa kịp gục thì...số đã nhảy rồi bác ạ .

Bình thường tỉnh táo còn nhảy số lia lịa huống chi có chút men tưng tưng nên là....xé rào liền .

Em sợ lắm nên tốt nhất là tránh uống bia rượu tối đa trong khoảng thời gian này . Nếu có đi uống thì phải có người thân ( biết mình nghẹo ) đi theo giám sát là tốt nhất còn không thì....ở nhà cho nó lành các bác ạ .

vlinh
21-07-13, 11:29 PM
sắp qua ngày thứ 4. người hum nay khỏe khoắn quá đi mất. mai bắt đầu dậy sớm tập võ cho khỏe người. hehe

kyniem_boquen2016
21-07-13, 11:51 PM
sắp qua ngày thứ 4. người hum nay khỏe khoắn quá đi mất. mai bắt đầu dậy sớm tập võ cho khỏe người. hehe

chúc mừng nha cố gắng lên,mình cũng đc 22 ngày rồi sắp sang ngày thứ 23 rồi bây giờ ăn khỏe,ngủ vẫn hơi khó ngủ chút thôi.lên đc 2kg liền ăn luôn mồm 1 lúc lại thấy đói kaka.

vlinh
22-07-13, 02:13 AM
chúc mừng nha cố gắng lên,mình cũng đc 22 ngày rồi sắp sang ngày thứ 23 rồi bây giờ ăn khỏe,ngủ vẫn hơi khó ngủ chút thôi.lên đc 2kg liền ăn luôn mồm 1 lúc lại thấy đói kaka.
23 ngày là ước ao cua bao nhiu ngừoi đó bác ơi. bác cố gắng đứng có té nữa nha. hum nay e k uống thuốc an thần để ngày kia con uống nal nên hum nay thâu đêm cho vui :D

vlinh
22-07-13, 07:32 PM
hix. các bác ơi. hum nay tí thì e té tiếp nè. mt đúng là ghê ghớm thật đấy. cả đêm hum qua không ngủ nên hum nay mệt mỏi đầu óc toàn nghĩ đến mt. lại còn thêm vịc bức xúc với vk nữa tí nữa là nhảy dù rồi. h nghĩ lại thấy may quá đi mất. đc cái vk e rất lì. e nói thế nào vẫn k lơi là e chút nào. may thế. nghĩ lại rợn cả tóc gáy. bao nhiu quyết tâm lúc trước tí thì bay sạch

kyniem_boquen2016
22-07-13, 08:22 PM
hix. các bác ơi. hum nay tí thì e té tiếp nè. mt đúng là ghê ghớm thật đấy. cả đêm hum qua không ngủ nên hum nay mệt mỏi đầu óc toàn nghĩ đến mt. lại còn thêm vịc bức xúc với vk nữa tí nữa là nhảy dù rồi. h nghĩ lại thấy may quá đi mất. đc cái vk e rất lì. e nói thế nào vẫn k lơi là e chút nào. may thế. nghĩ lại rợn cả tóc gáy. bao nhiu quyết tâm lúc trước tí thì bay sạch

chúc mừng nhé,nói chung trong giai đoạn này mình mà bức xúc hay ức chế điều gì là 90% tìm He.nên các bác cẩn thận tránh bức xúc bực tức nhé.mình hôm nay cũng bức xúc quá mà không có tiền đấy có tiền là 100% té,may quá không có tiền bức xúc 1 tý là lại thôi.vợ không lơi là là chuẩn đấy chắc bác lại luơn lẹo để đi lấy He chứ gì,vợ bạn thế là khôn đấy.thôi bớt bức xúc đi bác nhé dù sao mình là người đã đánh mất niềm tin từ mọi người mà nên phải chịu đựng thôi bác nhé.

Tam An
23-07-13, 03:28 PM

Thường thì những lúc...tâm hồn xao động em hay chui vào nhà tắm xả nước 5 phút là thấy...Yomost hơn :)

Chúc bác Vlinh luôn vững bước nhé !

vlinh
23-07-13, 06:26 PM
Thường thì những lúc...tâm hồn xao động em hay chui vào nhà tắm xả nước 5 phút là thấy...Yomost hơn :)

Chúc bác Vlinh luôn vững bước nhé !

hi. e nghe bác. lần sau mà có thế e chui vào nhà tắm xem sao :D
hum nay là ngày thứ 6 k mt rồi. hum qua vừa trúng lô có tiền nên hum nay đầu hơi nảy số tí. nhưng mà k sao. kiềm chế vẫn ngon lành. với lại hum nay u nal rồi nên h có thả ra cũng chả làm cái gì. hi. cố gắng lên. ngày kia thì cả nhà cùng đi du lịch 1 chuyến rồi. muốn đi nhanh nhanh để thư thái đầu óc quá

kyniem_boquen2016
24-07-13, 07:10 PM
chúc mừng bác nhé cố gắng vào.em cố gắng lắm cũng sắp qua đc ngày thứ 25 rồi hihi.bây giờ thấy thoải mái lắm nếu không có ai rủ chắc cũng giữ đc lâu lâu :D.

kyniem_boquen2016
24-07-13, 07:19 PM
a e cố gắng thông báo số ngày đang cai để mọi người biết và cùng cố gắng để đạt được mục tiêu nhé

vlinh
24-07-13, 09:22 PM
hihi hình như hum nay là 1 tuần k mt rồi. mai dạy sớm cả nhà đi du lịch. mong đến ngày mai thế k biết. lâu lắm cả gia đình k đi đâu chơi xa rồi. đc 1 tuần tinh thần thoải mái hẳn. h chả có suy nghĩ linh tinh j hết rồi. mỗi tội hơi chán vì ở nhà cả ngày thôi. chúc bác kyniem_boquen2016 mạnh khỏe và vững vàng tinh thần nha

nnhv
25-07-13, 12:51 PM
uh mình biết rồi. đợt này cai xong uống nal thôi. cho vk quản lý vịc uống thuôc. có nal vào có nhớ cũng chả làm gì đc rồi. hì. mà hình như cắt cơn xong ai cũng muốn đi chơi u rượu hay sao ấy nhỉ. muốn đi cùng bạn bè bét nhè quá. mình ở nhà chúng nó đi chơi vui vẻ nghĩ mà tủi :(

Cái đó là trầm cảm khi cai thôi vlinh ơi, cố gắng kiếm soát bản thân để không dính lại. Khi cai thì không khó nhưng giữ vững lập trường cái đó mới khó. Theo mình thì trong thời gian đầu tốt nhất bạn đừng nên uống rượn bia, uống vào không kiểm soát được lại nhãy số lung tung nữa. Cố gắng nha bạn

kyniem_boquen2016
25-07-13, 07:02 PM
hihi hình như hum nay là 1 tuần k mt rồi. mai dạy sớm cả nhà đi du lịch. mong đến ngày mai thế k biết. lâu lắm cả gia đình k đi đâu chơi xa rồi. đc 1 tuần tinh thần thoải mái hẳn. h chả có suy nghĩ linh tinh j hết rồi. mỗi tội hơi chán vì ở nhà cả ngày thôi. chúc bác kyniem_boquen2016 mạnh khỏe và vững vàng tinh thần nha

cám ơn vlinh nhé mình vẫn bon bon hôm nay là đc 26 ngày rồi.thấy thoải mái tư tưởng lại rồi.nếu cứ chơi bời lành mạnh thì không tự ý đi mua MT đâu,nhưng nếu gặp bạn mà nó rủ thì mình cũng chưa chắc chắn đc.bây giờ mỗi lần mình nghĩ đến nó là bắt đầu mình lia tự nhẩm trong đầu là quyết không chơi dù chỉ 1 lần,nếu mình mà chơi 1 lần là lại bắt đầu gieo mầm cho lỗi lầm của mình.hằng ngày mình cũng đang cố gắng lắm các bạn cùng cố gắng nhé.

kyniem_boquen2016
25-07-13, 07:06 PM
26 ngày quả thực chả là cái gì cả nhưng đối với mình nó cũng là 1 quá trình đấu tranh rất ác liệt tuy chưa nói lên đc điều gì vì công cuộc này mình phải đấu tranh cả đời mà,mình cũng không dám tự hào nhưng quả thật đối với ace mình 26 ngày đc làm người và những ai chưa bao giờ cai đc tới 26 ngày thì phấn đấu nhé .

rongbien
30-07-13, 05:56 PM
Dạ bác Vlinh...Em ngưng đến hôm nay là ngày thứ 3 rồi ạ :-*

Dự báo thời tiết cho đêm nay & sáng ngày mai : Khó ngủ đến khoảng 3-4h sáng , cơ thể mệt mỏi ( không bứt rứt ) . Ho & ho....:))

ai đã từng cai có thể cho em biết những khó chịu khi cai nghiện được không ??? mọi người có thể học yoga ngồi thiền để ko thèm nhớ ma túy được không? chồng em mới đi cai nghiện tự nguyện ko biết có khổ ko? em sợ về rồi dùng lại nên muốn tìm cách phòng chống từ bg?

rongbien
30-07-13, 05:59 PM

anh ơi!! sao uống nal lại không làm gì được ạ? vớilaij cho em hỏi nhà anh mua thuốc ấy ở đâu có đắt ko a?

Tam An
30-07-13, 08:51 PM
ai đã từng cai có thể cho em biết những khó chịu khi cai nghiện được không ??? mọi người có thể học yoga ngồi thiền để ko thèm nhớ ma túy được không? chồng em mới đi cai nghiện tự nguyện ko biết có khổ ko? em sợ về rồi dùng lại nên muốn tìm cách phòng chống từ bg?

Với kinh nghiệm ít ỏi của mình thì xin được chia sẻ với bạn :

Khi cai nghiện MT sẽ có rất nhiều những biến đổi của cơ thể khiến người cai cảm thấy khó chịu và day dứt vô cùng ( mức độ nặng nhẹ , dài ngày hay ít ngày tùy thuộc vào lượng MT sử dụng cũng như thời gian sử dụng trước đó ) mà người ta gọi là...Hội Chứng Sau Cai

Tiêu biểu và đau đớn nhất là khi cắt cơn kéo dài từ 3 đến 5 ngày hoặc có thể lâu hơn tùy mức độ nghiện nặng nhẹ khác nhau nhưng có lẽ là không vượt quá 2 tuần . Khoảng thời gian này có rất nhiều triệu chứng như đổ mồ hôi liên tục , nóng lạnh bất thường , không ngủ được hoặc giật mình liên tục , tiêu chảy , ho khan , nôn mửa....và còn rất nhiều những triệu chứng khác nhưng đặc biệt và đáng sợ nhất đối với người nghiện MT đó là triệu trứng dòi bò ( dị cảm ) khiến người nghiện MT bứt rứt chân tay ghê gớm , đứng không được , nằm cũng không xong mà ngồi cũng chẳng thể nào quá...1 phút .

Đó chỉ là sơ lược tổng quát về các triệu chứng khi cắt cơn chứ thực tế thì...khó tả lắm . Nếu bạn muốn tìm hiểu kỹ hơn thì có thể lục tìm trong forum hình như cũng có nói cụ thể về Hội Chứng Sau Cai .

Sau thời gian cắt cơn thì sức khỏe sẽ bắt đầu hồi phục , các triệu chứng trên cũng dần hết . Lúc này thì phải chiến đấu với cuộc chiến cam go gấp bội lần...đó chính là chống lại căn bệnh Trầm Cảm Sau Cai , chứng mất ngủ và quan trọng hơn cả là chống tái nghiện do họ vẫn còn cảm giác thèm nhớ MT .

Tập Yoga , ngồi thiền....theo như bạn nói là phương pháp mình cho là vô cùng hữu hiệu nếu có thể thực hành được vì nó vừa giúp cho cơ thể có sức khỏe và có tinh thần tốt....Không có loại thuốc nào có thể làm cho ta hết thèm nhớ MT ngoại trừ loại thuốc hiệu nghiệm nhất là...Thời Gian .

Vài lời chia sẻ cùng bạn , nếu còn có thiếu sót xin được mọi người bổ sung thêm giúp .

vlinh
30-07-13, 09:24 PM
anh ơi!! sao uống nal lại không làm gì được ạ? vớilaij cho em hỏi nhà anh mua thuốc ấy ở đâu có đắt ko a?

mình giải thích đơn giản để cho bạn hiểu nhé. còn bạn muốn hỉu rõ hơn thì vào topic " chuyên đề naltrexone "
thuốc nal nói đơn giản là cho người nghiện sau khi cắt cơn uống vào rồi nếu có chơi ma túy cũng k cảm thấy phê pha nữa nên làm cho người nghiện sau khi uống k muốn dùng. nếu bạn muốn cho chồng mình uống thì đọc kỹ hướng đẫn sử dụng kỹ nha. vì nếu mà còn ma túy trong người thì rất nguy hiểm đấy. bạn muốn mua thuốc thì liên hệ với bs thu nhé. số đt bạn tìm trong diễn đàn nhé. mình khuyên chân thành bạn có điề kiện nên cho chồng uống nal. và hãy nhớ giám sát thật chặt chẽ việc uống thuốc trong thời gian đầu. vì có thể ck bạn giả vờ uống rồi ngậm trong miệng đấy. chúc bạn tìm đc giải pháp giúp đỡ ck thật tốt nhé

Song Khoa
30-07-13, 09:30 PM
..... liên hệ với bs thu nhé. số đt bạn tìm trong diễn đàn nhé. mình khuyên chân thành bạn có điề kiện nên cho chồng uống nal. và hãy nhớ giám sát thật chặt chẽ việc uống thuốc trong thời gian đầu. vì có thể ck bạn giả vờ uống rồi ngậm trong miệng đấy. chúc bạn tìm đc giải pháp giúp đỡ ck thật tốt nhé

Mình có nghe thông tin nhiều chiều không tốt về Dr Thu nên cả nhà cẩn thận nhé :)

rongbien
31-07-13, 09:50 AM
Mình có nghe thông tin nhiều chiều không tốt về Dr Thu nên cả nhà cẩn thận nhé :)
em cũng nghe nói bác sĩ đó từng bị lên báo về việc lừa đảo? cũng có nhiều tin đồn về việc uống nal là không có hiệu quả lém, liệu mình phải làm sao đây

vlinh
31-07-13, 08:26 PM
em cũng nghe nói bác sĩ đó từng bị lên báo về việc lừa đảo? cũng có nhiều tin đồn về việc uống nal là không có hiệu quả lém, liệu mình phải làm sao đây
lừa đảo hay k thì mình cũng k rõ. mình chỉ cần mua đúng thuốc là đc. còn tin đồn về u nal có hiệu quả hay không còn do người nghiện quyết tâm thế nào nữa bạn ạ. nếu có quyết tâm + uống nal thì cũng hạn chế phần nào việc tái nghiện. uống nal vào đúng là chơi k có cảm giác gì cả mà còn hơi khó chịu nên người uống nal rồi thì cũng đỡ lo dùng mt lại. thuốc cũng chỉ hỗ trợ 1 phần thôi quan trọng là ý chí quyết tâm bản lĩnh của ck bạn. nhớ động viên ck đừng để ck bạn buồn phiền mặc cảm nhé

rongbien
01-08-13, 09:39 AM
lừa đảo hay k thì mình cũng k rõ. mình chỉ cần mua đúng thuốc là đc. còn tin đồn về u nal có hiệu quả hay không còn do người nghiện quyết tâm thế nào nữa bạn ạ. nếu có quyết tâm + uống nal thì cũng hạn chế phần nào việc tái nghiện. uống nal vào đúng là chơi k có cảm giác gì cả mà còn hơi khó chịu nên người uống nal rồi thì cũng đỡ lo dùng mt lại. thuốc cũng chỉ hỗ trợ 1 phần thôi quan trọng là ý chí quyết tâm bản lĩnh của ck bạn. nhớ động viên ck đừng để ck bạn buồn phiền mặc cảm nhé

chồng em đi trung tam cai rồi ạ>. 6 tháng nữa mới về.. em đang cbij tất cả để chờ ông ý về, nhưng ko biết có bỏ dc ko vì ông ý suốt ngày chơi với các bạn xấu

bacninh
11-08-13, 11:35 AM
Neu chồng bạn tự nguyện thì đi đâu cũng được, miễn xa nơi ở thôi, nhưng ko tình nguyện thì đi về tái lại. Còn đi trại ở sài gòn thì về tái lại 85 đến 90%, còn 10% còn lại thì dính S.Mình có mấy thằng bạn đi suốt nên mới dám nói vậy, bản thân mình cũng là thằng nghiện, hiện giơ thì cũng chưa đâu vào đâu cả, vẫn nhảy dù. Nếu chồng bạn đồng ý, thì hãy cho uống Nal, nhưng phải dám sát uống 100%, vài lời