PDA

View Full Version : AE nào đã cai bằng terpin codein xin chỉ giáo

Duylk
14-09-13, 07:31 PM
Mình đọc nhiều bài trên dd thấy có nhiều ae cai bằng tepin, lần này cảm thấy sức khỏe kh còn mạnh lém nên muốn dùng tepin để hổ trợ.
Ae nào đã xài qua xin chỉ giùm. đại khái như uống ngày mấy lần, lần mấy viên. uống vào nó cảm giảm dc triệu chứng đổ mồ hôi nóng lạnh kh, mình sợ cảm giác đó quá. lần này chỉ té lại 3 tuần thôi, mong là uống tepin sẽ kh vất vả lắm. xin chỉ giáo nhé, mai là ngày đầu tiên

bacninh
14-09-13, 07:34 PM
Bác Duylk thử đăng ký cai = methadone tại những nơi nhà nước hỗ trợ xem thế nào, mình đang dịnh nếu ko được thì sẽ dùng phượng pháp đó hỗ trợ, thấy mọi người nói dùng methadone rất ổn.
Có ai đang dùng methadone tại các trung tâm do nhà nước hỗ trợ ko? Chỉ giáo a e biết vớ.

Duylk
14-09-13, 07:35 PM
tam an, vocdientu, yeutretho, kyniem àh, a lại kh giữ dc mình rùi. xấu hổ với ae quá,mong ae vẫn bon nhé.
còn a thì cứ mãi lặn ngụp hoài, chưa leo lên dc. cứ phải ca "bài ca kh bao giờ quên" suốt.b-(

Tam An
15-09-13, 12:42 AM
Methadone em thấy hay được khuyên dùng dành cho những người nghiện nặng , đã chuyển qua dạng chích hay đang nhiễm HIV....Các bác nghiên cứu kỹ về Methadone trước khi dùng nhé .

Tam An
15-09-13, 12:53 AM
tam an, vocdientu, yeutretho, kyniem àh, a lại kh giữ dc mình rùi. xấu hổ với ae quá,mong ae vẫn bon nhé.
còn a thì cứ mãi lặn ngụp hoài, chưa leo lên dc. cứ phải ca "bài ca kh bao giờ quên" suốt.b-(

Cố lên bác Duylk nhé !

Anh em mình đều như nhau cả thôi , đâu phải cứ lần nào quyết tâm cai mà có thể cai được ngay đâu...Chúng ta cứ phải cố thôi bác ạ , cùng nhau động viên cố gắng .

Mong bác luôn giữ vững niềm tin dù có phải trải qua nhiều lần té ao nữa...

Thân mến !

Tam An
15-09-13, 02:32 AM
Bác Duylk thử đăng ký cai = methadone tại những nơi nhà nước hỗ trợ xem thế nào, mình đang dịnh nếu ko được thì sẽ dùng phượng pháp đó hỗ trợ, thấy mọi người nói dùng methadone rất ổn.
Có ai đang dùng methadone tại các trung tâm do nhà nước hỗ trợ ko? Chỉ giáo a e biết vớ.

Trên diễn đàn đã có bài viết chuyên đề về Methadone do Admin SongKhoa đăng tải . Bacninh & các anh em khác tham khảo thật kỹ trược khi quyết định nhé...

Khi Methadone được đưa vào thử nghiệm, nhiều người đã lầm tưởng rằng, đây là một loại thuốc cai nghiện. Song trên thực tế, đó chỉ là một loại thuốc dùng điều trị thay thế. Để hiểu rõ về loại thuốc này, mời quý vị theo dõi cuộc trao đổi giữa phóng viên VTV với ông Trần Xuân Sắc, Trưởng phòng 06, Cục Phòng chống tệ nạn xã hội.

P.V: Nhấn mạnh Methadone là ma tuý hợp pháp, ông muốn nói tới điều gì?

Tôi cũng muốn lưu ý, khi điều trị phải chọn đối tượng cẩn thận. Nếu đối tượng nghiện nặng, lâu ngày và nhiễm HIV rồi thì nên sử dụng Methadone với sự chỉ dẫn của bác sĩ, thuốc sẽ có tác dụng tốt với nhóm người này. Trái lại, người mới nghiện lại dùng Methadone thì chẳng khác nào ta sẽ làm cho người đó phụ thuộc thuốc đến hết đời.

http://heroin-aids.com/niemtin/showthread.php?6423-Methadone-có-giúp-cai-nghiện

balee
15-09-13, 09:54 AM
Trước hết phải nói rõ là Terpin Codein không phải là thuốc cai. Đây chính là thuốc ho.Vốn là thuốc ho sao anh em mình lại chọn dùng nó để hổ trợ trong cắt cơn nghiện.?Mình xin chia sẻ như sau : Dù là nghiện nặng hay nhẹ thì triệu chứng đều như nhau, các valve đều hở và chảy nước cả.Này nhé : mắt thì chảy nước,mũi cũng thế+miệng liên tục khạc đàm+hậu môn thì tiêu chảy+ thằng nhỏ cũng xuất tinh+xuất hạn mồ hôi.Nói chung chỉ có 2 lỗ tai là không ra nước thôi còn có lỗ là ra nước hết.Đây là cái giá cho việc sứ dụng MT. Do cơ địa của mỗi người khác nhau mà người ấy sợ cái món nào nhất.có người chịu đưng được tất thảy chỉ sợ ra mồ hôi,lại có người chỉ sợ lên đàm. Mình thuộc nhóm này nên các triệu chứng khác mình lướt qua tất chỉ ngán lên đàm nên phải dùng Terpin Codein ( thuốc ho chữ U ) để hổ trợ khi cai vì trong thuốc có hợp chất Codein có tác dụng khống chế các phản ứng của phổi. Từ đó dễ thở hơn và kéo theo là ngưng chảy nước mũi. Cách dùng cũng đơn giản thôi mà. Khi nào chảy mũi và ho lên đàm thì tọng vào 4-5 viên,có tác dụng trong 3 -4 giờ. nhất thiết không được quá 30 viên một ngày . Tóm lại đây là cai bo có hỗ trợ codein chứ không phải thuốc cai gì cả. Tuy vậy nhưng mình thấy nó còn hơn hẵn thuốc cai Bông Sen đó các bạn ạ.
Sau khi cắt cơn được 3-4 ngày cơ thể chưa tạo ra aldrenaline hay morphin nội sinh thì mình khuyên nên dùng cái này nhanh tạo ra lắm SOLU MEDROL. chích pha vào chai nước biển. Các bạn sẽ thấy cảm giác kiệt sức rã rời nhanh chóng biến mất.

Duylk
15-09-13, 03:34 PM
mình chỉ sợ cảm giác đổ mồ hôi nóng lạnh, da ga thì cứ nổi suốt, khó chịu vô cùng. ng lúc nào cũng nhớt nhợt, ng thì lạnh mà mồ hôi cứ tuôn ra, uống terpin có giảm dc triệu chứng này kh ban

Duylk
15-09-13, 03:37 PM

Ở ngoài bắc và các tỉnh khác sao thì mình kh biết, chứ tại TpHCM thì hết suất methadone lâu r bạn àh. Cầu nhiều hơn cung nên rất khó đăng kí dc. Như Subutex thì sài gòn mình kiếm kh ra

bacninh
15-09-13, 04:12 PM
Tháng sáu, lúc lên goole search thì cũng có mấy người bán methadone và subutex, có đt cho nó, thì nghe nó nói thì cũng được lắm, mà giá thì cao quá. Nếu hết cách bác thử search xem, mình nghĩ trên mạng giờ nhìu người bán lắm.

Duylk
15-09-13, 04:47 PM
mấy thuốc khác thì kh biết sao. Riêng methadone có bán là lừa đấy bạn àh. vì methadone là uống tại chổ kh thể nào đem về đc thì làm s có mà tuồn ra ngoài. cận thận nhé ae

toituthu79
15-09-13, 05:31 PM
Để được uống Metha thì phải đáp ứng một số yêu cầu ngặt ngèo nên anh em mình đang ở giai đoạn tắc bụp thì quên nó đi các bác, uống Nal cho lành

bacninh
15-09-13, 06:29 PM
Có thuốc xịn bác ợ, vì 1 liều o trung tam 15k, nhưng nó tuồn ra ngoài 100k lận, mà bác đã biết rồi đó, cái gì làm ra tiền được nhiều thì có người làm thôi, nãy ser thấy nó ghi cả số đt, có mấy web mới đăng về methadone vào ngày 7/9/2013, vậy chứng tỏ là có thiệt nó mới dám bán mạnh miệng như vậy.

Tam An
15-09-13, 06:39 PM
Đừng đầu hàng MT các bác ơi...quyết tâm cai bo hoặc dùng chống tái đi ạ

Em thấy dùng Methadone chẳng khác nào đầu hàng với MT vì bản thân Methadone cũng là 1 dạng MT nhưng hợp pháp và sẽ lệ thuộc suốt vào nó .

Haitung74
18-09-13, 12:19 AM
Mình đọc nhiều bài trên dd thấy có nhiều ae cai bằng tepin, lần này cảm thấy sức khỏe kh còn mạnh lém nên muốn dùng tepin để hổ trợ.
Ae nào đã xài qua xin chỉ giùm. đại khái như uống ngày mấy lần, lần mấy viên. uống vào nó cảm giảm dc triệu chứng đổ mồ hôi nóng lạnh kh, mình sợ cảm giác đó quá. lần này chỉ té lại 3 tuần thôi, mong là uống tepin sẽ kh vất vả lắm. xin chỉ giáo nhé, mai là ngày đầu tiên

Trước hết chúng ta nên hiểu ngắn gọn Terpin Codein là dẫn xuất của Morphin,tức là nguồn gốc của Codein được triết xuất từ thuốc phiện,hoặc thành phần Codein được bán tổng hợp từ Morphin.
Terpin Codein có tác dụng chữa ho,nhưng nó cũng có tác dụng đối với anh em chúng ta trong quá trình hỗ trợ cắt cơn.
Vì nó là dẫn xuất của Morphin nên nó có tác dụng ức chế sự đào thải Heroin trong cơ thể 1 cách quá nhanh ra ngoài khi hội chứng cai xuất hiện.Mình cũng đã dùng nhiều lần Terpin để hỗ trợ cai.Với mình thì trước đây sử dụng Terpin rất lâu,khoảng gần 2 năm gì đó.Trong quá trình dùng thì ko thấy thèm và đòi hỏi Heroin nữa.
Bạn nên dùng Terpin tùy vào độ nghiện nặng hay nhẹ của bạn,nó sẽ làm giảm hết những cơn đau,nóng lạng,toát mồ hôi,nhức chân,nhức tay.Đại khái hỗ trợ cai cũng tốt mà giá lại rất rẻ nữa.Bạn cứ uống khoảng 15v/lần,ngày uống 3 lần trong 3 ngày đầu,sau đó thì giảm dần đi,nếu nặng quá thấy chưa đủ thì tăng lên 20v/lần cũng ko sao đâu.
Nhưng mình khuyên bạn ko nên uống quá lâu,bởi vì sẽ bị lệ thuộc vào Terpin,nếu dừng uống cũng có hội chứng cai như Heroin chỉ có điều nhẹ nhàng hơn,cũng bị ngáp,đổ mồ hôi,nóng lạnh.Mình uống 2 năm lúc ko uống nữa cũng mất 2,3 ngày khó chịu,nhưng nhẹ hơn cái anh bạn Heroin kia rất nhiều.Chúc bạn nhiều nghị lực và thành công

Duylk
19-09-13, 04:57 PM
mấy ngày nay kh biết là terpin có 2 loại là vĩ và viên terpin U. mấy ngày đầu mua nhầm terpin vĩ, có lẽ là nồng độ codien thấp (4mg) hay sao đấy mà uống vào vẫn mệt như thường, làm cứ phải té suốt, cứ nghỉ 1 ngày r chơi 1 ngày. hqua vô tình gặp bạn, và chứng cho biết là phải uống terpin trong hũ nồng độ mới cao(10mg) mới êm dc. có phải v kh AE

ninhtroc_7x
19-09-13, 09:56 PM
mấy thuốc khác thì kh biết sao. Riêng methadone có bán là lừa đấy bạn àh. vì methadone là uống tại chổ kh thể nào đem về đc thì làm s có mà tuồn ra ngoài. cận thận nhé ae
trước đây mình toàn đi HP mua cứ 1,5 t uống đc 4 ngày cắt cơn rất êm mua đc hàng chuẩn thì tốt có đợt nó pha nhạt mất tiền mà vẫn vã,nhưng mình khuyên những ai ko còn khả năng cai thì địa phương ck chương trình nên tham gia đăng kj để đc điều trị,vì phương pháp này các nc phát triển họ đã áp dụng vài chục năm rồi,ta thà lệ thuộc vàk methadol còn hơn matuy,kết cục của người nghiện matuy đi về đâu chúng ta đều hiểu,vậy theo giải pháp nào để cs đc cải thiện hơn các bạn tôi nhé

Duylk
20-09-13, 01:09 PM
sáng nay mình uống 10 viên terpin, v mà tới giờ là đã 1g chiều mà vẫn chưa thấy mệt gì cả (dù là mình chơi cữ cuối là sáng hqua). kh lẽ terpin thật sự có kết quả tốt v sao

Duylk
20-09-13, 01:10 PM
AE nào đã sử dụng qua terpin cho mình biết với, nếu sau 3 ngày ngưng thuốc thì mình có bị vật lại kh

yuhtnhahk
21-09-13, 12:55 PM
AE nào đã sử dụng qua terpin cho mình biết với, nếu sau 3 ngày ngưng thuốc thì mình có bị vật lại kh

Mình mới cai bằng teppin xong nè bạn, nói chung là không vật vã gì, không khó chịu gì cả, ngày đầu mình uống 15v, ngày thứ 2 uống 10 viên, ngày thứ 3 uống 6 viên, cứ như thế chia làm 3 lần trong ngày, đến ngày thứ 4 mình dừng hẳn không uống luôn, giờ khỏe re, nhưng lạ một cái là đã tuần nay không chơi rồi mà thử nước tiểu vẫn còn mới đểu chứ

xxvuaxx
21-09-13, 08:26 PM
Terpin , có chứa codein , cũng là 1 dẫn xuất của nhóm opium , cai bằng terpin theo cách giảm dần của bạn cũng là 1 cách hay , nhưng có hạn chế là test vẫn dương tính ..

Nhưng quan trọng là nó giúp chúng ta cắt cơn 1 cách êm ái , sau vài ngày đầu tối đa là 5 ngày thì nên ngừng hẳn terpin

Như đã biết cắt cơn thì có rất nhiều cách , và nói cho cùng cũng ko phải là quá khó khăn , quan trọng hơn là làm sao để tránh tái lại .

Tam An
21-09-13, 10:44 PM
Xin các bác hưỡng dẫn cụ thể cách dùng Terpin Codein để cắt cơn ạ ?

- Liều dùng 1 ngày mấy lần , cách nhau mấy tiếng ?

- Uống 1 lần mấy viên & giàm dần ra sao ?

- Thuốc có tác dụng phụ gì không và có cần uống bổ sung các thuốc khác kèm theo ?

Cám ơn cả nhà nhiều !

Duylk
21-09-13, 11:18 PM
Chuyện uống terpin ngưng 1 tuần nuoc tiểu vẫn còn mình nghĩ do terpin đào thải chậm th, kh vấn đề gì, cái chính là hiệu nghiệm của nó. mình cai rất nhiều lần r, nhiều đến kh nhớ nổi, vậy mà chưa lần nào dùng terpin, thật sự là nó rất tốt trong hổ trợ cắt cơn v mà trước giờ kh biết cứ cai bo cho nó hành xác mình, ngu v đấy.Thật đấy Ae ạ, ai đang cai cứ dùng r sẽ biết đến kết quả bất ngờ của nó. Mình đang sử dụng đây. Ngày đầu sáng uống 10v, trưa 10v, chiều cũng v => kh có bất cứ triệu chứng cai nào, kh vừa nóng lạnh vừa đổ mồ hôi nhễ nhại (cái đó mình sợ nhất), kh nổi da gà và cuồng tay chân, còn việc ăn uống thì cũng được chút chút, nó hiệu quả đến bất ngờ đến độ mình thấy lạ phải vào đ hỏi AE nào đã dùng nữa. Nói chung rất hiệu nghiệm, AE nào chuẩn bị cai thì nên dùng thử. Sang ngày thứ 2 mình cũng dùng v nhưng giảm đi chỉ lần 7 v thui, hnay cũng kh mệt mỏi gì. Chú ý làm mua terpin trong hũ (thuốc có in chữ U trên viên thuốc, màu trắng, hàm lượng codein là 10mg), mấy lần đầu kh biết sử dụng loại thuốc vĩ (codein chỉ 4mg, viên màu xanh) kh hiệu nghiệm, uống vào vẫn mệt => té suốt, sau chuyển qua tẻpin U thì đạt duoc kết quả mong muốn, cai rất nhẹ nhàng. Ae cứ thử r sẽ biết.

Haitung74
22-09-13, 01:32 AM
Chuyện uống terpin ngưng 1 tuần nuoc tiểu vẫn còn mình nghĩ do terpin đào thải chậm th, kh vấn đề gì, cái chính là hiệu nghiệm của nó. mình cai rất nhiều lần r, nhiều đến kh nhớ nổi, vậy mà chưa lần nào dùng terpin, thật sự là nó rất tốt trong hổ trợ cắt cơn v mà trước giờ kh biết cứ cai bo cho nó hành xác mình, ngu v đấy.Thật đấy Ae ạ, ai đang cai cứ dùng r sẽ biết đến kết quả bất ngờ của nó. Mình đang sử dụng đây. Ngày đầu sáng uống 10v, trưa 10v, chiều cũng v => kh có bất cứ triệu chứng cai nào, kh vừa nóng lạnh vừa đổ mồ hôi nhễ nhại (cái đó mình sợ nhất), kh nổi da gà và cuồng tay chân, còn việc ăn uống thì cũng được chút chút, nó hiệu quả đến bất ngờ đến độ mình thấy lạ phải vào đ hỏi AE nào đã dùng nữa. Nói chung rất hiệu nghiệm, AE nào chuẩn bị cai thì nên dùng thử. Sang ngày thứ 2 mình cũng dùng v nhưng giảm đi chỉ lần 7 v thui, hnay cũng kh mệt mỏi gì. Chú ý làm mua terpin trong hũ (thuốc có in chữ U trên viên thuốc, màu trắng, hàm lượng codein là 10mg), mấy lần đầu kh biết sử dụng loại thuốc vĩ (codein chỉ 4mg, viên màu xanh) kh hiệu nghiệm, uống vào vẫn mệt => té suốt, sau chuyển qua tẻpin U thì đạt duoc kết quả mong muốn, cai rất nhẹ nhàng. Ae cứ thử r sẽ biết.

Uống khoảng 10 ngày thôi bạn ah.Đừng lợi dụng Codein quá sau này bị lệ thuộc đấy.Nếu biết cách uống Terpin thì nó cũng có cảm giác phê gần như Heroin.

vocdientu
22-09-13, 10:08 AM
Mình cũng dùng tepin codein, nói chung là ổn các bác ạ.Giá thành rẻ, dễ mua. Đúng là mình đã trở lại và lợi hại hơn xưa rất nhiều!

ninhtroc_7x
22-09-13, 03:07 PM
Chỉ đồng chí nào mới chơi hoặc tắc bop cai bằng tepin mới chịu đc thôi,chứ ngày chơi đôi phát trên 3 tháng thì tepin chẳng ăn thua,hoặc là hết chỗ quay tiền phải cai bằng tecpin cho bổ và rẻ,

Haitung74
22-09-13, 04:52 PM
Chỉ đồng chí nào mới chơi hoặc tắc bop cai bằng tepin mới chịu đc thôi,chứ ngày chơi đôi phát trên 3 tháng thì tepin chẳng ăn thua,hoặc là hết chỗ quay tiền phải cai bằng tecpin cho bổ và rẻ,

Cũng chỉ là giải pháp trong nhiều cách hỗ trợ khác nhau thôi bạn ạ.Khi mà nghiện nặng đến mức độ cắt cơn phải gây mê thì êm dịu,nhẹ nhàng lắm.Xác định thuốc chỉ là công cụ trong 1 thời điểm nhất định mà thôi

bacninh
22-09-13, 07:05 PM
Nói chung ra quyết tâm chiếm 99%.
A e hầu như đã trải qua những cơn cắt cơn, đúng là thời gian cắt cơn thì diễn ra thì khoảng 3,4 ngày thôi còn người đã lậm nặng thì có thể nhiều hơn rất nhiều, nhưng thời gian đó cũng sẽ trôi qua rất nhanh, a e đã cai thì tùy từng người, có người dùng thuốc, nhưng cũng có người cai bo.
Và cuối cùng điều quyết định là hậu sau cai, thời gian này thì vô chừng, ko biết lúc nào thì mình nhảy dù lại, trải qua thời gian này rất quan trọng nhất, phải tâm niệm 1 điều rằng cấm tiệt nhảy dù dù chỉ có 1 lần, vì đã có 1 lần thì sẽ còn rất nhiều lần tiếp tụ.
Tóm lại, a e nào cần hỗ trợ thì hỗ trợ, ko thì tay bo nhanh lại sức nhất
A e hãy cố gắng lên nhe.

Duylk
24-09-13, 03:50 PM
@ hkimninh: a đổi y/m là duylk_1978 (thêm gạch dưới đấy). Mong hồi âm nhé

Duylk
26-09-13, 10:06 PM
Đúng là quá trình sau cai khó khăn gấp vạn lần quá trình cai ae ạ, mình dùng terpin cai cắt cơn đã được 5 ngày, người khộng mệt nhưng đầu óc thì bị cơn thèm là ray rứt lắm, mở mắt ra là đấu tranh, suốt ngày đấu tranh, nói chung là đấu tranh miệt mài. Cuối cùng thì sau 5 ngày thì mình lại đầu hàng, phải chăng là ý chí quá kém cỏi, hnay mình không chống lại được cơn thèm và té lại. Nói ra không phải để than van, mình tự làm thôi chứ ai ép đâu. Mình nói đây là cơn thèm nó ghê gớm lắm, chắc ae từng cai thì cũng đã trãi qua những giây phút ấy...Biết nói sao nhỉ, sau khi té thì vô cùng ân hận, chính mình lại đi đạp đổ công sức của mình, phụ lòng tin tưởng chăm sóc của gia đình mấy ngày qua!!! Có ai hiểu được cho ta, bản thân ta khi bình tâm cũng đâu muốn sữ dụng lại nhưng khi cơn thèm thuồng nó ùa đến thì ta lại mong manh dễ ngã đến vậy, mình kém cõi quá!!! Ôi cái vòng luẫn quẫn sao không buông tha ccho ta, để ta cứ mãi mê muội.. bết tắc quá ae à. Lòng rất muốn cai và đoạn tuyệt mà sao làm mãi không thành công...
Một ngày buồn..... Trót nghẹo thì phải tranh đấu cả đời, phải làm lại thôi. Cuộc chiến bất tận

bacninh
27-09-13, 07:35 AM
Em có 1 cách giúp bác, vào thời gian này, đừng có tiền trong người là OK nhất. Nếu cái đùng mà có, thì đưa cho vợ liền.

Duylk
27-09-13, 10:01 AM
Ae cho hỏi, ngưng sử dụng terpin bao lâu tét mới âm tính để uống Nal v

toituthu79
27-09-13, 11:51 AM

D D mấy ngày nay bị hack hay sao các bác ợ

Song Khoa
27-09-13, 05:37 PM

Ngưng 4-6 ngày, test âm tính, xét nghiệm chức năng gan thận cho phép thì ok thôi !

ltvt
27-09-13, 09:27 PM
D D mấy ngày nay bị hack hay sao các bác ợ

Không phải bị hack bạn à, sửa diễn đàn chút í mà ;)

bacninh
28-09-13, 08:59 AM
Ông nào sửa mà ra nông nổi này, để a e phải ngưng chém gió, lần sau mà như vậy là ắt u hết đo, hehehehe
Giỡn tý cho vui

toituthu79
28-09-13, 09:43 AM
Ông nào sửa mà ra nông nổi này, để a e phải ngưng chém gió, lần sau mà như vậy là ắt u hết đo, hehehehe
Giỡn tý cho vui

Chán như con gián

CongTu
30-09-13, 02:14 AM
ớ nhà em không thiếu tiền. em nghẹo có 13 năm thui mà em cai bằng Tepin cũng cai được 4 năm rùi nè. Lâu rùi em ko vào diễn đàn chắc bác không nhớ em đâu nhở. tepin trước ngày em uống 3 lần mỗi lần 30 > 40 viên cơ. Mình cũng rất cảm ơn anh Song Khoa đã lập ra diễn đàn này. trong thời gian mình cai nhờ có mọi người trên diễn đàn lên mình có thêm nghị lực rất nhiều. Trân thành cảm ơn anh Song Khoa và mọi người trên diễn đàn

yuhtnhahk
03-10-13, 03:59 PM
Mình cái bằng tepin đến giờ đã được 1 tháng rồi các bác ạ,giờ đang muốn đi làm nhưng ông bà bô chưa tin lắm nên vẫn bắt ở nhà an dưỡng, sau 1 tuần cắt cơn em uống cái thuốc tăng cân Trùng Thảo Sâm Nhung, ăn khoe như trâu, ngủ tốt...Lọ 34 viên, em mới uống hết 15 viên mà đã lên gần 5kg,nói chung đợt này em thấy nó nhẹ nhàng...lần này sẽ cố gắng giữ mãi mãi...không tái nghiện nữa, ông bà và gấu khổ vì mình lắm rồi, cũng chỉ vì mình mà gấu ko đc lên làm xếp...nghĩ lại chán quá các bác ạ

bacninh
03-10-13, 06:40 PM
Mình cái bằng tepin đến giờ đã được 1 tháng rồi các bác ạ,giờ đang muốn đi làm nhưng ông bà bô chưa tin lắm nên vẫn bắt ở nhà an dưỡng, sau 1 tuần cắt cơn em uống cái thuốc tăng cân Trùng Thảo Sâm Nhung, ăn khoe như trâu, ngủ tốt...Lọ 34 viên, em mới uống hết 15 viên mà đã lên gần 5kg,nói chung đợt này em thấy nó nhẹ nhàng...lần này sẽ cố gắng giữ mãi mãi...không tái nghiện nữa, ông bà và gấu khổ vì mình lắm rồi, cũng chỉ vì mình mà gấu ko đc lên làm xếp...nghĩ lại chán quá các bác ạ
Chúc bác thành công,thành công, đại thành công.

violetz129
18-10-13, 12:08 PM
Hi all, mình là mem mới, tình hình là cũng bỏ đc mấy năm rồi, nhưng trong thời gian đó lại uống terpin-codein, h` cảm thấy nản muốn bỏ nốt mà cảm thấy như ngày vẫn còn dùng nó vậy, h` lệ thuộc vào thuốc nhiều quá, anh em nào có cách mong chỉ giáo. Thanks

Duylk
18-10-13, 01:12 PM
Hi all, mình là mem mới, tình hình là cũng bỏ đc mấy năm rồi, nhưng trong thời gian đó lại uống terpin-codein, h` cảm thấy nản muốn bỏ nốt mà cảm thấy như ngày vẫn còn dùng nó vậy, h` lệ thuộc vào thuốc nhiều quá, anh em nào có cách mong chỉ giáo. Thanks
Bo may nam thi cần ji fai dùng terpin

bacninh
19-10-13, 06:46 AM
Ai cai mà chả thấy buồn chán tâm trạng trong 1 thời gian nhất định, bác Violetz129 cai được cô 3, như lại lậm vô terpin, giống như là dạng thuốc thay thế nhẹ hơn.
Mà thôi bác cai luôn terpin luôn cho lành, chịu khó tâm trạng bức rức 1 time thì ổn thôi.

Duylk
19-10-13, 07:42 PM

Giảm lượng thuốc lại, ví dụ mỗi ngày dùng 3v thì giảm từ từ xuống 2v, r 1v. Cuối cùng 1/2v r cắt ngang luôn, mình nghĩ chắc đứy ngán dùng trong vài năm, bác kh thâợ đâu. Nhưng cũng khâm phục bác đấy, terpin mà có thể dùng trong vài năm.. khâm phục...

phungghoanghai
20-12-13, 08:17 AM
Bạn cảm thấy thế là đúng rồi vì trong thuốc đó thành phần chính là codein. Nó chính là ma túy. Khi bạn cai codein thì vẫn sẽ có hội chứng cai như thuong nhưng nó ít hơn heroin và còn tùy thuộc vào liều lượng ntn. Khó nhất khi bỏ là hội chứng trầm cảm do thiếu codein gây ra. có 3 cách dành cho bạn:
1. uống với liều lượng giảm dần -> cách này hợp lý đến 90%
2. kiếm một loại ma túy khác thay thế codein ( trừ heroin )-> cách này thì hơi ảo 1 chút bạn ra ngoài mua mấy loại thuốc có thành phần cafein ví dụ như glotadol extra thanh phần có caffeine-65mg paracetamol 500g ( paracetamol là chất tiền tố của MT đá đấy). Nhưng thuốc gì thì thuốc bạn vẫn phải quyết tâm là chính. ở đây mình bảo bạn uống thuốc có thành phần caefin vì thứ nhất bạn có thể bỏ thói quen dùng teppin codein như kiểu bỏ thuốc lá vì cái khó bỏ của thuốc lá là thói quen.thứ 2 vì caffein có thể dễ tìm ví dụ như trong càfe buối sáng bạn làm 1 cốc cà phê sẽ thấy dễ chụi hơn. nói chung không thể thoải mái như khi uống codein cũng giống như đợt bạn uống codein để bỏ heroin.chung quy lại là phải cố gắng chụi khó mất 1thang khó chụi.
3. Bản lĩnh thằng đàn ông -> tay bo mà chiến

h0ngan
21-12-13, 01:23 AM
Bạn cảm thấy thế là đúng rồi vì trong thuốc đó thành phần chính là codein. Nó chính là ma túy. Khi bạn cai codein thì vẫn sẽ có hội chứng cai như thuong nhưng nó ít hơn heroin và còn tùy thuộc vào liều lượng ntn. Khó nhất khi bỏ là hội chứng trầm cảm do thiếu codein gây ra. có 3 cách dành cho bạn:
1. uống với liều lượng giảm dần -> cách này hợp lý đến 90%
2. kiếm một loại ma túy khác thay thế codein ( trừ heroin )-> cách này thì hơi ảo 1 chút bạn ra ngoài mua mấy loại thuốc có thành phần cafein ví dụ như glotadol extra thanh phần có caffeine-65mg paracetamol 500g ( paracetamol là chất tiền tố của MT đá đấy). Nhưng thuốc gì thì thuốc bạn vẫn phải quyết tâm là chính. ở đây mình bảo bạn uống thuốc có thành phần caefin vì thứ nhất bạn có thể bỏ thói quen dùng teppin codein như kiểu bỏ thuốc lá vì cái khó bỏ của thuốc lá là thói quen.thứ 2 vì caffein có thể dễ tìm ví dụ như trong càfe buối sáng bạn làm 1 cốc cà phê sẽ thấy dễ chụi hơn. nói chung không thể thoải mái như khi uống codein cũng giống như đợt bạn uống codein để bỏ heroin.chung quy lại là phải cố gắng chụi khó mất 1thang khó chụi.
3. Bản lĩnh thằng đàn ông -> tay bo mà chiến

Em đều thử hết rồi bác, ngoài ra còn có đi cai tự nguyện. Nhưng thế quái nào vẫn cứ tái lại, bác xài cách nào chia sẻ anh em biết với

phungghoanghai
21-12-13, 09:00 AM
Bạn tái lại là do khi cai đc ít lâu bạn lại về cái môi trường cũ và gặp lại chiến hữu ngày trước. Cái dở nhất của người cai xong rồi là ko dứt tình với mọi mối quan hệ. Phải cắt hết mọi thứ lquan đến co3. bạn bè thân đến mấy mà cũng dính đến co3cũng cắt ( trừ ae niềm tin) như vậy mới có hy vọng bạn ah.
Minh cai cũng = teppin hỗ trợ bạn ah ! mất 1nam làm bạn với chim và cây trên đồi.

Duylk
21-12-13, 06:49 PM
Mt có 1 sức cám dổ rat mãnh liệt, chúng ta tái lại là do ko chiến thắng nỗi khao khát sử dụng lai he. Quyết định stop phải mất mấy tháng, nhu bản thân từ tháng 9 lây lất tới giờ tháng 12 moi ngừng lai dc. Chỉ mới la cắt cơn, bứoc đầu cua giai đoạn cai mà vất vả z rui. Nhìn quãng đừong hậu cai dài đằng đẵng phía trứoc thấy xa xôi quá. Nhung ngẫm cũng ko thể dừng lai, phải tiếp tuc bước đi...????
Đúng là ko có thành công nào đến dễ dàng.... :)

Duylk
21-12-13, 08:33 PM
Thuoc ngủ rotunda uống vào mà ko ngủ dc thì làm nhức chân hay sao ý, có ae nao bi hiện tượng này ko?

Daquy0711
08-04-14, 10:47 AM
Thuoc ngủ rotunda uống vào mà ko ngủ dc thì làm nhức chân hay sao ý, có ae nao bi hiện tượng này ko?
Chớ dại mà uống Rotunda hay thứ đại loại như thế uống vào mà không ngủ được là nó vật khó chịu lắm, muốn giảm hiện tượng đó khi lỡ uống thì đi tắm nước lạnh hoặc nóng sẽ cảm thấy dễ chịu hơn. E cai thèm ngủ nên bị mấy lần

Duylk
08-04-14, 01:52 PM
Chớ dại mà uống Rotunda hay thứ đại loại như thế uống vào mà không ngủ được là nó vật khó chịu lắm, muốn giảm hiện tượng đó khi lỡ uống thì đi tắm nước lạnh hoặc nóng sẽ cảm thấy dễ chịu hơn. E cai thèm ngủ nên bị mấy lần

Dung 3 khia cung ngu dc day. Nhung 3 khia kho mua va ngu day hay bi đau dau.

Daquy0711
08-04-14, 06:45 PM
Dung 3 khia cung ngu dc day. Nhung 3 khia kho mua va ngu day hay bi đau dau.

Tình hình sao rồi a? giờ e không biết cách nào để liên lạc với a hết, hồi sáng e phải xin lỗi chị quá trời luôn. Không lấy chẵn thì lấy lẻ rồi cuyển về cho e cũng được anh à.

Khongduockhoc
14-04-14, 09:41 AM
ngày trước em cai bằng đủ thứ thuốc .. nhưng rồi nhận ra .. cai bằng thuốc hỗ trợ thì vô nghĩa ... theo em thì muốn cai ma túy thì cai hết ... hãy làm trong sạch bản thân .. ko riệu bia thuốc lá thuốc lào ... gái gú ... hãy để đầu óc tỉnh táo .... theo em là thế ... em cai ma túy ~20 ngày tăng 10kg .... năng lượng như bùng nổ ..:v

Daquy0711
14-04-14, 12:42 PM
ngày trước em cai bằng đủ thứ thuốc .. nhưng rồi nhận ra .. cai bằng thuốc hỗ trợ thì vô nghĩa ... theo em thì muốn cai ma túy thì cai hết ... hãy làm trong sạch bản thân .. ko riệu bia thuốc lá thuốc lào ... gái gú ... hãy để đầu óc tỉnh táo .... theo em là thế ... em cai ma túy ~20 ngày tăng 10kg .... năng lượng như bùng nổ ..:v
Hehe, hôm bữa nhảy dù bị sock trốn đâu mất tiêu bữa nay mới thấy xuất hiện vậy, bữa nay còn té nữa không? đang làm ở Sg hay về Thanh Hóa quê choa rùi?