PDA

View Full Version : Lời Kêu Gọi !!!

Tam An
16-09-13, 03:40 PM
Hỡi người nghiện cả nước !

Chúng ta muốn sống tốt, muốn khỏe mạnh, chúng ta phải nhân nhượng. Nhưng chúng ta càng nhân nhượng, Ma Túy càng lấn tới, vì chúng quyết tâm cướp sinh mạng của chúng ta thêm một lần nữa .

Không ! Chúng ta thà hy sinh tất cả, chứ nhất định không chịu nghiện, nhất định không chịu làm nô lệ của Ma Túy.

Hỡi tất cả anh em !

Chúng ta phải đứng lên !

Bất kỳ đàn ông, đàn bà, bất kỳ người già, người trẻ, không phân biệt nghiện nặng hay nghiện nhẹ, không kể Heroin, Thuốc Phiện hay Kẹo, Đá...Ketamin . Hễ là người NGHIỆN thì phải đứng lên đánh đuổi Ma Túy để tìm lại chính bản thân mình. Ai có thuốc hỗ trợ để cắt cơn thì dùng thuốc hỗ trợ. Ai có thuốc chống tái thì dùng thuốc chống tái, không có thuốc hỗ trợ & chống tái thì dùng xiềng xích, mỳ tôm, nước lã...lòng quyết tâm. Ai ai cũng phải ra sức chống lại Ma Túy để cứu lấy bản thân mình

Hỡi anh em nghiện, hút, tiêm chích...!!!

Giờ đánh đuổi Ma Túy đã đế. Ta phải hy sinh đến giọt máu cuối cùng , quyết tâm và giữ vững niềm tin đến hơi thở cuối cùng để tìm lại ánh sáng từ lâu đã bị Ma Túy cướp bóc.

Dù phải gian lao cai nghiện nằm trại nằm trường hay tại gia, dù có đau đớn vất vả tung lên vật xuống và dù có CAI - TÁI - CAI - TÁI...nhưng với một lòng kiên quyết CAI nhất định chúng ta sẽ THÀNH CÔNG

P/S : Ngồi buồn buồn chân tay nên em....dở hơi một chút. Các bác thông cảm nhé !!!

toituthu79
16-09-13, 05:18 PM
Em là em ủng hộ cả hai tay luôn. Chắc bữa nay bác cũng đỡ mệt rồi nhỉ

Tam An
16-09-13, 05:37 PM
Em là em ủng hộ cả hai tay luôn. Chắc bữa nay bác cũng đỡ mệt rồi nhỉ

Thanks bác , Em hôm nay khá hơn nhiều lắm rồi ạ . Mong bác cũng luôn khỏe !

Dù có vội vã trở về rồi lại vật vã đi cai cũng vẫn phải....CAI !

toituthu79
16-09-13, 06:32 PM
Thanks bác , Em hôm nay khá hơn nhiều lắm rồi ạ . Mong bác cũng luôn khỏe !

Dù có vội vã trở về rồi lại vật vã đi cai cũng vẫn phải....CAI !

không hiểu sao tối qua tự nhiên em mất ngủ, thức tới 4h30, ngày hôm nay trong đầu nhảy số liên tục, cũng may không đi được, chứ nếu tự do chắc té rồi bác ạ, hú hồn...

bacninh
16-09-13, 07:27 PM
Đúng là ở xa và có người kèm mình,thì rất nhiều cái lợi nhỉ, còn nếu ko thì tạch nhẹ như lông.
Cố lên bác ợ

bacninh
16-09-13, 07:30 PM
Hỡi người nghiện cả nước !

Chúng ta muốn sống tốt , muốn khỏe mạnh , chúng ta phải nhân nhượng . Nhưng chúng ta càng nhân nhượng , Ma Túy càng lấn tới , vì chúng quyết tâm cướp sinh mạng của chúng ta thêm một lần nữa .
Không ! Chúng ta thà hy sinh tất cả , chứ nhất định không chịu nghiện , nhất định không chịu làm nô lệ của Ma Túy .
Hỡi tất cả anh em !
Chúng ta phải đứng lên !
Bất kỳ đàn ông , đàn bà , bất kỳ người già , người trẻ , không phân biệt nghiện nặng hay nghiện nhẹ , không kể Heroin , Thuốc Phiện hay Kẹo , Đá...Ketamin . Hễ là người NGHIỆN thì phải đứng lên đánh đuổi Ma Túy để tìm lại chính bản thân mình . Ai có thuốc hỗ trợ để cắt cơn thì dùng thuốc hỗ trợ . Ai có thuốc chống tái thì dùng thuốc chống tái , không có thuốc hỗ trợ & chống tái thì dùng xiềng xích , mỳ tôm , nước lã...lòng quyết tâm . Ai ai cũng phải ra sức chống lại Ma Túy để cứu lấy bản thân mình
Hỡi anh em nghiện , hút , tiêm chích...!!!
Giờ đánh đuổi Ma Túy đã đến . Ta phải hy sinh đến giọt máu cuối cùng , quyết tâm và giữ vững niềm tin đến hơi thở cuối cùng để tìm lại ánh sáng từ lâu đã bị Ma Túy cướp bóc .
Dù phải gian lao cai nghiện nằm trại nằm trường hay tại gia , dù có đau đớn vất vả tung lên vật xuống và dù có CAI - TÁI - CAI - TÁI...nhưng với một lòng kiên quyết CAI nhất định chúng ta sẽ THÀNH CÔNG

P/S : Ngồi buồn buồn chân tay nên em....dở hơi một chút . Các bác thông cảm nhé !!!

Bác Taman nói hay quá, đúng là chiến đấu với cô 3 này như là chiến trường, phải dùng tất cả mọi âm mưu và thủ đoạn mới răn đe được bản thân của mình.
Tôi quyết tâm cai nghiện Ma Túy để làm con người bình thường và để lo cho 1 gia đình nhỏ của tôi. Quyết tâm, quyết tam đại Quuyết Tâm

ninhtroc_7x
17-09-13, 12:18 PM
Bài Hịch này hay lắm cố gắng làm theo và phát huy nhé em,cai dù cho vật vã tung người dù cho lạnh toát mồ hôi ta cũng cam lòng

Song Khoa
17-09-13, 01:15 PM
Ủng hộ bài viết của bác Tâm An.

Lâu lắm mới đọc được 1 bài giải trí vui vui mà hay hay trên diễn đàn. Like mạnh

Tam An
17-09-13, 04:34 PM
Cám ơn những lời động viên của bác Ninhtroc , SongKhoa .

Đến giai đoạn mất ngủ nên chân tay buồn bã...nhái vài lời cho vui cửa vui nhà :D

Mong sao tất cả mọi người đều khỏe mạnh , giữ vững niềm tin để vượt qua mọi khó khăn .

Mong lắm...

haiphonglady
17-09-13, 11:01 PM
Cám ơn những lời động viên của bác Ninhtroc , SongKhoa .

Đến giai đoạn mất ngủ nên chân tay buồn bã...nhái vài lời cho vui cửa vui nhà :D

Mong sao tất cả mọi người đều khỏe mạnh , giữ vững niềm tin để vượt qua mọi khó khăn .

Mong lắm...

Bác này vui tính hài hước ghê, mỗi cái tội hư...

Tam An
18-09-13, 01:52 AM
Bác này vui tính hài hước ghê, mỗi cái tội hư...

Đời đã quá khổ rồi vậy thì.... Tiếc chi 1 nụ cười ;)

nhóc phù thủy
18-09-13, 09:30 AM
Đời đã quá khổ rồi vậy thì.... Tiếc chi 1 nụ cười ;)

Thêm nụ cười ngày mới... cho đời nó bớt khổ, nhé! :D

https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/946327_426609150776354_1767008360_n.jpg

Chongchong
22-04-16, 09:07 PM
3 tháng nữa mà TAM AN vẫn phiêu được như này thì mừng chắc bạn vừa cắt cơn xong hả chúc mừng bạn nhé nhưng giữ được mới khó bạn thời gian này bạn vui vẻ yêu đời kiểu như việc gì mình cũng làm được ý vì bạn vừa cắt cơn thành công mà nhưng 90 ngày sau dễ tái lại lắm bạn nên tìm công việc mà làm ko cho mình rảnh rỗi tí nào cả chúc bạn thành công

sailam87
27-03-19, 07:58 AM
3 tháng nữa mà TAM AN vẫn phiêu được như này thì mừng chắc bạn vừa cắt cơn xong hả chúc mừng bạn nhé nhưng giữ được mới khó bạn thời gian này bạn vui vẻ yêu đời kiểu như việc gì mình cũng làm được ý vì bạn vừa cắt cơn thành công mà nhưng 90 ngày sau dễ tái lại lắm bạn nên tìm công việc mà làm ko cho mình rảnh rỗi tí nào cả chúc bạn thành công

đọc cái câu Nhưng 90 ngày sau dễ tái lại lắm.. làm e thấy sợ sợ.e nghĩ càng lâu thì càng khó té và có thêm bộ áo giáp Revia thì chắc là ko thể nào mà té te tua đc chứ nhỉ???