PDA

View Full Version : Như mây bay ngang rồi bay qua ?!

thaipeace
26-04-03, 10:37 PM
:rolleyes: :P :lol: :ph34r: :rolleyes: :angry: :unsure: Không biết tui đã đọc câu này ở đâu nhưng tui thâý đắc ý lăm !
Khi bạn đã từng yêu một người , đã từng thề sống thề chết với một nguời , rồi không biết vì lí do gì đó , các bạn .... chia tay ?!
Một ngày kia , một cơ hội khác đến với bạn , và bạn lại có một tình yêu khác , có khi nào bạn nghĩ bạn là con nguời giả dối , có khi nào bạn nghĩ mình thât xâú xa v.v...... , hay bạn lai nghĩ có gì đâu "người trẻ" mà , hay văn chương hơn :"chỉ là tự tạo cho mình cơ hội thôi !!".
Thế đáy , trong một bạn trẻ ngày nay có râts nhiều lân :"mây bay ngang rồi bay qua " nhưng có ai còn biêt ngoái đâù nhìn áng mây bay qua đó , nếu không nhìn , ban sẽ ra sao với lương tâm của mình , còn ngược lại bạn sẽ trách mình nếu thực sự đó là cơ hội ?!
Tôi đã từng , và tôi đang như thế , mong được bạn bè gânf xa chia sẻ !?

Romeo
28-04-03, 12:47 PM
Originally posted by thaipeace@Apr 26 2003, 03:37 PM
Thế đáy , trong một bạn trẻ ngày nay có rất nhiều lần :"mây bay ngang rồi bay qua " nhưng có ai còn biêt ngoái đâù nhìn áng mây bay qua đó , nếu không nhìn , ban sẽ ra sao với lương tâm của mình , còn ngược lại bạn sẽ trách mình nếu thực sự đó là cơ hội ?!

:) Quả thật là quá phủ phàng nếu như những con người ấy chỉ tìm đến với nhau để thỏa mãn những điều gì đó mà thôi...sau khi họ đã thõa mãn được rồi thì họ lại nhanh chóng phủ phàng quay mặt làm ngơ...đó là tình yêu theo kiểu sống thử đấy thôi...có bao giờ họ đã quay đầu nhìn lại và cảm thấy xấu hổ về những gì mình đã làm chưa ?
Yêu em mới được mấy ngày
Anh như con bướm đậu rồi lại bay

thaipeace
29-04-03, 12:19 AM
Không í thái nói ở đây vân1 đề không đến nỗi nghêim trọng như vâỵ . Nói chung , Thái muôn dò thái độ của mỗi người khi đứng trước chuyện : lòng muốn quen bồ mới , không một chút luyến tiếc hay ít nhât1 là xâú hổ bởi những gì mình đã nói , đã làm cho người trước ?!

thamtunet
30-04-03, 12:50 PM
Originally posted by thaipeace@Apr 28 2003, 05:19 PM
Không í thái nói ở đây vân1 đề không đến nỗi nghêim trọng như vâỵ . Nói chung , Thái muôn dò thái độ của mỗi người khi đứng trước chuyện : lòng muốn quen bồ mới , không một chút luyến tiếc hay ít nhât1 là xâú hổ bởi những gì mình đã nói , đã làm cho người trước ?!
Theo bạn và mỗi người chúng ta thì không ai có khả năng nhìn lại quá khứ của mình để thấy xâú hổ đối với những gì mình đã mang lại cho người yêu thuở trước, nếu như dùng những lời đường mật để vì một lí do gì đó, sau khi đã thỏa mãn được ham muốn của mình thì lòng lại nghĩ là muốn có người yêu mới, những kẻ như vâỵ liệu có hay không ? Họ nói với người này được thì cũng có thể nói với người khác đựơc, hãy nhìn nhận một cách chính xác tình cảm của mình khi đón nhận tình cảm của một ai khác

quanghuy09
30-04-03, 09:05 PM
Originally posted by thaipeace@Apr 26 2003, 10:37 PM
:rolleyes: :P :lol: :ph34r: :rolleyes: :angry: :unsure: Không biết tui đã đọc câu này ở đâu nhưng tui thâý đắc ý lăm !
Khi bạn đã từng yêu một người , đã từng thề sống thề chết với một nguời , rồi không biết vì lí do gì đó , các bạn .... chia tay ?!
Một ngày kia , một cơ hội khác đến với bạn , và bạn lại có một tình yêu khác , có khi nào bạn nghĩ bạn là con nguời giả dối , có khi nào bạn nghĩ mình thât xâú xa v.v...... , hay bạn lai nghĩ có gì đâu "người trẻ" mà , hay văn chương hơn :"chỉ là tự tạo cho mình cơ hội thôi !!".
Thế đáy , trong một bạn trẻ ngày nay có râts nhiều lân :"mây bay ngang rồi bay qua " nhưng có ai còn biêt ngoái đâù nhìn áng mây bay qua đó , nếu không nhìn , ban sẽ ra sao với lương tâm của mình , còn ngược lại bạn sẽ trách mình nếu thực sự đó là cơ hội ?!
Tôi đã từng , và tôi đang như thế , mong được bạn bè gânf xa chia sẻ !?
Chuyệ này thì đa số ai trong chúng ta cũng đã trải qua rồi, quanghuy09 thấy quả thật làm như vậy cũng hơi tàn nhẫn hoặt là mình không tự tin lắm về tình cảm của mình. Nhưng mà nếu nói việc đó sai cũng không đúng, quang trọng là ở mình thôi về tình cảm nên tự tin và chân thật các bạn nhé. Hãy để hoa tình yêu nở thật đẹp trên trái đất này, hãy đối xử với nhau bằng lòng yêu thương và chân thật

thaipeace
01-05-03, 11:57 PM
Còn nếu trong trường hợp cả hai đều chia tay vui vẻ , và người kia đã tìm được nửa còn lại của mình thì sao ?
Tât nhiên bạn được tự do , nhưng sao tui vân thâý áy náy trong mình khi dường như cảm thâý yêu một người khac , như thế có phải lúc đâù tui chưa thât5 với lòng mình , hay tai tui có mới nói cũ . Có lẽ tui hơi lạc hâụ khi đề câp5 vân dề này hả ?

quanghuy09
02-05-03, 03:20 PM
Không đâu đó không phải là lạc hậu đâu, mà là rất tốt nhưng mà người tốt thường hay khổ lắm

thaipeace
03-05-03, 11:10 PM
Tốt hả , cám ơn bạn là người đâù tiên khen tui đâý , tui thâý , tui cũng nhiều khi tội lỗi lắm , ví dụ như khi tui vừa tặng thiệp cho người tui yêu nhât (tui chắc như vây) lai ngay sau đó cảm thâý mền mến một người khác trong một buổi hát karaoke !

Romeo
04-05-03, 01:51 AM
Originally posted by thaipeace@May 3 2003, 04:10 PM
..... như khi tui vừa tặng thiệp cho người tui yêu nhât (tui chắc như vây) lai ngay sau đó cảm thâý mền mến một người khác trong một buổi hát karaoke !
:) Thế là chú THÁI nhà ta thay đôỉ lẹ wé rồi....buôỉ sáng tặng thiệp cho một người mà buôi chiều lại mến mến một người..như thế là như mây bay ngang rồi bay mất tiu luôn hen

thaipeace
06-05-03, 11:06 PM
Biết sao được , tình cảm không thể gượng èp được . Có điều Thái không nói thích ma chỉ là có càm tình thôi mà làm gì dữ vâỵ !! Cũng không có gì vi Thái còn cái đâù mà ! Thái phải giữ những gì đã hứa với lòng mình chứ