PDA

View Full Version : Nhật ký của một sinh viên

jack_black93
11-12-13, 09:55 AM
Chào ace trong diễn đàn
E là sinh viên năm cuối...quá trình cai gian khổ chắc mọi người đều đã từng trải qua
Time chơi của e cũng chưa tới 1 năm ạh..ngày còn lậm nặng đồ q8 e chơi gần 1 triệu
Cai cũng hơn 1 năm rồi, nhưng hôm nọ tự nhiên nhảy số..thế là chơi đc 1 hôm rồi 1 tuần liên tục, lần này e chơi với thằng bạn cũ ở ngã 4 an sương...hic..đi lấy đồ gặp 1 bác cũng lấy.. Bác ấy chửi e 1 câu mà thấm
" đẹp trai như m mà chơi cái này làm gì, 20t đầu, cái này chỉ mấy người hồi xưa thôi, tương lai còn dài, đừng đú theo chúng nó nữa, nhảy dù thì lâu lâu chơi đá đi" nói rồi bác ấy lủi vô toalet gần đó lun :))
Em cảm giác người mệt mỏi nên nghỉ lại, tự kiểm điểm lại nên thui, đi lấy đồ 1 lần 40 50 cây, sức khỏe, tiền bạc mất hết..mong lần này e sẽ vượt qua được, e chúc ace cũng sẽ thành công!!!
Tới hôm nay e cai đc 5 ngày rồi ạ, ko có biểu hiện gì cả, ăn đc nhìu lắm, ngày trước đấm ngực, thề, hứa, thậm chí thắp nhang quỳ lạy mà cô 3 cũng ko tha nữa...mong lần này thành công ít nhất là hơn lần trước
E cai bo, chỉ nằm coi phim, mấy ngày đầu thì cơ thể đang giải độc nên e mua thuốc xông về xông hơi..mỗi lần xông là nhẹ người lắm mấy a ạk ^^
Chúng ta cùng nhau cố gắng nhé, vì chỉ mình cứu đc mình thôi chứ chẳng ai cứu nổi mình đâu
Có ai có suy nghĩ như em là người nghiện như ae mình nếu cai đc sẽ luôn thành công hơn những người bthuong ko ạh ^^
Vì đau khổ nhất chỉ có MT là địa ngục trần gian thôi phải ko ae, mong ae sẽ động viên và giúp e vượt qua khó khăn này...e sẽ cập nhật diễn biến sau ạk...!

Song Khoa
11-12-13, 11:11 AM
Vẫn dõi theo chuyển biến tích cực của bạn. Cố lên người anh em. Tuy nhiên nhắc em : Không được dùng đá để cai ma túy. Thông tin chơi đá không nghiện là hoàn toàn sai lầm. Như em ổn ổn ún chống tái thì khả năng bỏ cao lắm. Again Cố lên

jack_black93
11-12-13, 09:15 PM
Dạ, cám ơn ad đã set nick cho e
tới giờ e vẫn chưa nhảy số ạk ^^, e hok dám hứa là lần cai cuối cùng vì ko hứa sẽ ko bao h thất hứa ^^!

h0ngan
12-12-13, 12:52 AM
Tớ cũng từng là sinh viên. Nhưng ko được may măn như bạn, vì tất cả vừa mới chấm dứt cách đây vài tháng ròi, vì mình phải đi cai tư về. Hi vọng rằng bác bỏ được, đừng để phải hối hận như mình bây giờ. Nhìn mọi thứ sụp đổ dần trước mắt mình để rồi thất vọng muốn quay về con đường cũ.

Song Khoa
12-12-13, 09:28 AM
Tớ cũng từng là sinh viên....vì tất cả vừa mới chấm dứt cách đây vài tháng ròi, vì mình phải đi cai tư về. ....Nhìn mọi thứ sụp đổ dần trước mắt mình để rồi thất vọng muốn quay về con đường cũ.

Cũng như các bạn, tôi đã đánh mất khoảng trời sinh viên từ những năm đầu tiên vì ma túy. Dở dang học hành ... nhưng không phải đó là dấu chấm hết cho chúng ta. Điều quan trọng là chúng ta phải bỏ được ma túy để LÀM LẠI TỪ ĐẦU. Đến năm 2007 (tức khi đã 27 tuổi) tôi mới nối lại giấc mơ dở dang ngày xưa là vào giảng đường làm lại sinh viên năm 1. Nhờ sự kiên nhẫn rồi tất cả cũng xong. Ngày nhận bằng tốt nghiệp đại học tôi mừng muốn rơi nước mắt. Những tháng ngày đi học có những môn học mà tôi tốn kinh phí hơn 8tr đồng cho 1 lần thi. Các bạn đừng hiểu lầm. Do ngày hôm đó thi tôi đang công tác ở Hà Nội, tôi phải tự bỏ tiền mua vé máy bay khứ hồi bay vào chỉ để THI HẾT MÔN. Thi xong thì bay ra để tiếp tục chuyến công tác ngay.

Các bạn đừng tuyệt vọng. Đừng để ma túy lấy của chúng ta tất cả. Không có sự bắt đầu nào là muộn.

Tôi chia sẽ câu chuyện đời tôi với các bạn để các bạn có 1 cái nhìn qua một lăng kính khác

Thân

vocdientu
12-12-13, 09:53 AM
Tôi cũng từng là một sinh viên nhưng khi tốt nghiệp có công việc ổn định, đoàng hoàng, vợ con đề huề thì tôi lại dính vào ma tuy do tò mò và nghĩ chủ quan. Tôi nhớ bằng giờ năm ngoái, khi công trường chuẩn bị nghỉ tết, tôi và thằng bạn thân mua rất nhiều ma túy ngối trong ô tô con hẳn hoi, bạn tôi lái xe cho xếp. Bắt đầu là hứa hẹn sang năm mới mọi thứ sẽ thay đổi, sẽ ko chơi nữa, an no lê đi. Thế mà một năm trôi qua, tôi đã làm được gì. Sang năm mới , ngay ngày đầu năm mới tôi đã phải sử dụng vì ko chịu đc mệt mỏi, cuối cùng tôi cũng nghỉ đc hết tháng giêng. Quay trở lại làm việc tôi cũng ko sao giữ được lời hứa với bản thân mình để từ rồi hút tôi chuyển sang chích, chích được một tháng tối quyết tâm từ bỏ, nhờ gia đình vợ con giám sát, tôi uống natrelxone được khoảng hai tháng, hết thuốc tôi nghĩ ko phải uống nữa, trong thâm tâm là để hết tác dụng của Nal chơi lại lận nữa, và rồi tôi lại chơi lại ko kiểm soát được, đến nay đã đc 1 tuần rồi, dằn vặt đau khổ lắm, sao ta cứ mãi xa chân vào. Sắp tới hết tác dụng của Hê tôi lại uống nal, ngày trước giao tiếp tự tin sao giờ mặc cảm quá vậy trời, không muốn gặp ai, ko muốn nói chuyện , chả thiểt làm gì. Oii, ma tuy thật kinh hoàng! Mình đã thành người bình thường khác chút là mình biết mua ở đâu và sử dụng như thế nào thôi.

vocdientu
12-12-13, 09:57 AM
Hôm qua bằng giờ buồn thối ruột gan, sao hôm nay lại thấy vui vui hơn thế nhỉ. cảm ơn diễn đàn, là la lá

jack_black93
12-12-13, 10:16 AM
Chào ace, ngày thứ 6 cảm giác thật thoải mái, ngủ dậy mắt mở to hơn rồi.. Hihi
Giờ ra đón xe zề nhà zơi mẹ & ôn bài 10 ngày nữa thi HK I thui, trong 10 ngày tới chắc chắc ko có MT rồi, cảm giác nhẹ nhõm. Trên nhà e ko có he..hihi
Chúc m.n ngày mới tốt lành!!!

Duylk
12-12-13, 10:44 AM
Hôm qua bằng giờ buồn thối ruột gan, sao hôm nay lại thấy vui vui hơn thế nhỉ. cảm ơn diễn đàn, là la lá

Lai té ao ah, gio kiem dc methadone thi on nhi

vocdientu
12-12-13, 12:30 PM
Lai té ao ah, gio kiem dc methadone thi on nhi

mình đã dùng nhiều loại, đạp đá, xào xe, pin, cỏ, thuốc lắc.....cả methadone nữa nhưng chỉ hợp với Hê thôi, tái lại, đang cai rồi. đc hai hôm thôi, đợt nay uống naltrelxone nhiều tháng thôi, ko đùa đc nữa rồi!

Duylk
12-12-13, 12:44 PM
mình đã dùng nhiều loại, đạp đá, xào xe, pin, cỏ, thuốc lắc.....cả methadone nữa nhưng chỉ hợp với Hê thôi, tái lại, đang cai rồi. đc hai hôm thôi, đợt nay uống naltrelxone nhiều tháng thôi, ko đùa đc nữa rồi!

A ngay ah, s hay cai chung z nhi. Uong terpin cung em day. Chi co cai đầu la them thui

vocdientu
12-12-13, 01:05 PM
A ngay ah, s hay cai chung z nhi. Uong terpin cung em day. Chi co cai đầu la them thui

Uống tepin cũng được nhưng tẻpin phản ứng với nal, vả lại khi ngừng uống terpin minh lại muốn dùng lại Hê thôi, tạm hiểu là nếu ko có Hê thì dùng Terpin để thay thế, giống như đi mua ma ko được ấy, thì dùng tạm. mai có ta lại dùng, còn mình thì ko muốn dùng nữa, tự nhiên chán với đau nhưng có cũng đc :D xài luôn, hi

Duylk
12-12-13, 01:12 PM
Uống tepin cũng được nhưng tẻpin phản ứng với nal, vả lại khi ngừng uống terpin minh lại muốn dùng lại Hê thôi, tạm hiểu là nếu ko có Hê thì dùng Terpin để thay thế, giống như đi mua ma ko được ấy, thì dùng tạm. mai có ta lại dùng, còn mình thì ko muốn dùng nữa, tự nhiên chán với đau nhưng có cũng đc :D xài luôn, hi
Uong terpin cho đỡ met va nay so th ma. Con dứt han dc hay k la do ban than tb

h0ngan
12-12-13, 01:23 PM

Hê là cái gì vậy pác @@ nghe thần diệu thế @@

vocdientu
12-12-13, 04:09 PM
Hê là cái gì vậy pác @@ nghe thần diệu thế @@

Hê là Heroin-aids.com hi

h0ngan
12-12-13, 05:08 PM
bác vocdientu uống meth cẩn thận coi chừng lậm đó

vocdientu
13-12-13, 08:20 AM
bác vocdientu uống meth cẩn thận coi chừng lậm đó

Mình mua chui để uống thử thôi, chắc không có để mà lậm đâu, lậm mình hiểu là nghiện hay die được nhỉ?

Duylk
13-12-13, 04:33 PM
Mình mua chui để uống thử thôi, chắc không có để mà lậm đâu, lậm mình hiểu là nghiện hay die được nhỉ?

Hnay cũng định mua 50ml meth để cai, nhung nghỉ lai sợ nghiện cả 2 thứ nên bo cho lành. 2, 3 ngay chơi 1 ngay cũng ko can thiet fai dùng meth. Tí nữa la mất toi 1 tr r

Duylk
13-12-13, 04:51 PM
Vợ sợ cai ko chịu nổi, kêu mua meth. Thay tội vợ qua, chồng đã nghẹo mà còn lo lắng. Quyết cai bo lun cho mau sach để uong nal cho đàng hoàng ko trốn nữa. Nghẹo khổ, vợ nghẹo cũng khổ lun...hehe

h0ngan
13-12-13, 08:06 PM

là nghiện :D uống thử thôi nhé, uống thiệt là toi ah, mình hien tai thì cai sống thôi pác àh, sợ uống thuốc lắm rồi pác

jack_black93
14-12-13, 01:13 PM
Ngày thứ 8, cảm giác thật thoải mái, da hồng hào trở lại rồi, đêm ngủ thì giật mình lúc 5h nhưng 15p là ngủ lại đc, chỉ còn mỗi tội mơ lung tung thui ^_^, ngày mới tốt lành nha ace

vocdientu
14-12-13, 10:24 PM
Ngày thứ 8, cảm giác thật thoải mái, da hồng hào trở lại rồi, đêm ngủ thì giật mình lúc 5h nhưng 15p là ngủ lại đc, chỉ còn mỗi tội mơ lung tung thui ^_^, ngày mới tốt lành nha ace

Tớ hỏi thật nhá, trong đầu có nghĩ là cai được đợt này xong sẽ chơi lại lần nữa ko?

Duylk
14-12-13, 11:21 PM
Tớ hỏi thật nhá, trong đầu có nghĩ là cai được đợt này xong sẽ chơi lại lần nữa ko?

1 câu hỏi mà cực kì khó trloi....hehe

vocdientu
16-12-13, 10:53 AM
Uong nal roi, sao ma van cu nhay so the nhi, ace cuu voi.

h0ngan
16-12-13, 11:06 AM

Giờ bác có nảy số thì chơi cũng đâu có phê :| nảy cũng vậy thôi, sợ chơi zô lại giẫy đành đạch nữa.........

Duylk
16-12-13, 12:03 PM

Bệnh nảy số là 1 bệnh vô cùng khó trị... Vượt qua dc việc nảy số còn khó khăn hơn, ket qua thuong la đầu hàng cô 3. Ko biet ace sao, bản thân mình thì đã hơn 2 tháng nay cứ nghỉ 1, 2 ngày lại chơi 1 ngày, ko thể dứt hẳn dc..hix. Tình trang vậy cứ tiếp diễn mấy tháng r, chán. Nghẹo ko ra nghẹo, cai ko ra cai, cứ 2, 3 ngày fai đầu hàng tâm ma trong lòng 1 lần, tai sao, tai sao. Chinh ban than minh cung ko giai thich dc, cứ lay lất qua ngày mấy tháng, ket qua la gi, vẫn mèo hoàn mèo...sức khoe ngày càng giảm sut.
Lòng rat muốn dứt dc hẳn để lam 1 con nguoi binh thuong mà sao khó vay, đoi hỏi đon giản v ma bao lau nay chua lam dc. Nghẹo đã khổ, gia dinh ng ngheo còn khổ hon, vi v neu ko vi ban than thi chung ta hãy vi gia đinh, giữ cho bản thân sach sẽ, ko dính mt la thiên hạ thái bình...
Hnay lai 1 lần nữa đầu hàng tâm ma, thuong chơi vào thi co cam giac phê sướng thoa mãn, nhung hnay chỉ có cam giac chán chuong va nhuc nhã. Nhuc vi la 1 con ng mà lai ko kiểm soat dc minh, để cho con ma kia chế ngự lai chinh minh.
Phải bằng moi gia ae ạ, thua thi lam lai, lam cho dc thi th moi ng oi. Hãy đánh đuổi con ma kia ra khoi minh để lam ng binh thuong. Mình thua nhieu lan r, nhung quyet ko nản, mai lại làm lại việc mà đã nghẹo là phải làm, lại cai th, dù đã đổ sông đổ bien nhieu nhung vẫn lam tiep. Mong se thanh cong....phải khich lệ bản than th...hehe
16.12 lai la ngay đầu tiên đi hoc..hĩ nung ko sao, con muon cai la đã thành cong nữa đường r phai ko cac bác..
Hãy chung suc đánh đuổi tâm ma gianh lai chinh minh ae nhé....

Duylk
16-12-13, 12:09 PM
Bằng moi giá, ai chua cai thì hãy bắt đầu cai. Ai cai r thi hãy cố giữ. Chung suc vì cộng đong
Sao hnay tam trang quá zay ta...noi nhiu mà ko biet co lam dc ko...có ai đồng hành cung minh ko z moi nguoi.

h0ngan
16-12-13, 02:07 PM
lại nghẹo hả bác :| e dc 1 ngày rồi nè bác :D

Duylk
16-12-13, 06:47 PM
Mai lại ngày đầu tiên diệt ma, biet trước là vất vả nhung cũng fai làm. Lại vài ngày ko dien thoai, ko ra đuong, ko ban bè. Để thành công mỹ mãn fai ko internet va ko cả terpin. Qua vài ngay táng nal la coi nhu tạm ổn. Mong sẽ pót dc topic ngày đầu táng nal...hehe

Duylk
16-12-13, 06:49 PM

Chú di trc a 1 ngày thì bảo trọng nhé. A sắp đuổi kịp chú r đấy. Hẹn ngày táng dc nal sẽ onl 8 voi chú....hihi

Duylk
16-12-13, 06:56 PM

Uong nal số vẫn nảy la binh thuong bác ah, nhung co nal nên ko dám choi, tác dụng của nal la ngăn ae chơi chứ ko lam giảm ham muon. Chỉ có time mới giảm dc nỗi tương tư thui

vocdientu
16-12-13, 08:52 PM
Mac du da dc 7 ngay, test am tinh ma khi uong nal vao van bi xuat hien hoi chung csai. Chay nc mat voi hay vuon vai lam

loi lam
19-12-13, 12:01 AM
trước em ko biết , vừa chơi hôm trước hôm sau uống chống tái tưởng chết cơ sợ đến già quả ý :((

Duylk
19-12-13, 02:42 PM
2 ngay nay ko dung toi He, nhung lai dung terpin. Cung ko met lắm, nhung lai mang nỗi lo ngheo terpin. Tới bgio mới ko le thuoc gi het day

Duylk
20-12-13, 01:09 AM
Đã qua dc 2 ngay voi terpin hổ trợ. Vẫn chưa ngủ dc tẹo nào, haiz qua. Còn phai chiu bao lau nua đây, âu cũng la cai giá cho sự đùagưỡn voi He....=.=

Duylk
21-12-13, 06:49 AM
Đã qua dc 3 ngay khốn khổ. Mịa con ma tuy nay đúng ác nghiet, ko cho nhắm mắt dc chut nao. Bố mà thấy mày bố giết cho mày chít^.^

vocdientu
21-12-13, 07:18 PM
Đã qua dc 3 ngay khốn khổ. Mịa con ma tuy nay đúng ác nghiet, ko cho nhắm mắt dc chut nao. Bố mà thấy mày bố giết cho mày chít^.^

Thấy có giết thiệt không hay lại mềm lòng, nốt lần này nữa thôi đây :))

Duylk
21-12-13, 08:36 PM
Thấy có giết thiệt không hay lại mềm lòng, nốt lần này nữa thôi đây :))

Gặp đâu giết đấy, nếu ko nỡ giết cũng choi tình vờ. Gặp nhau làm ngơ .. ~.~

Duylk
22-12-13, 01:21 AM
Đã buoc dc toi ngay thu 5, van chua ngu dc. Mịa no, cái con mt... -.-

Duylk
23-12-13, 05:04 AM
Ngay thu 6 r, mung qua sg oi, sg oi...

vocdientu
23-12-13, 01:29 PM
Ngay thu 6 r, mung qua sg oi, sg oi...

Có bạn nào cùng cảnh ngộ ở tp. Hải Dương không, pm nói chuyện tý nhỉ?

bacninh
23-12-13, 04:41 PM
Hix, a e mình đúng là nhiều chuyện nói nhỉ. Em đưa vợ về Bduong dc 20 hôm, thứ 6 vừa rồi nhà réo lên vì tết công việc ngập đầu, Trước khi đi vợ dặn ráng nhe a. Thế mà trên xe đò, đã dt cho thằnng bạn sắp xếp hết mọi việc, chỉ về đen SG là bợp, đúng là cái tư tưởng chơi phát cuối rồi ngưng rất làm a e mình khó chịu.
Thôi, đến hôm nay được 3 ngày, ráng thêm 1 thời gian nữa vậy.
P/s : A e nào muốn cai, đi cho xa nơi mình ở, đầu óc khó nảy số lắm. Ngưng 20 ngày, an uống gấp đôi bình thường, thấy đã làm sao.

Duylk
23-12-13, 04:47 PM
Hix, a e mình đúng là nhiều chuyện nói nhỉ. Em đưa vợ về Bduong dc 20 hôm, thứ 6 vừa rồi nhà réo llên vì tết công việc ngập đầu, Trước khi đi vợ dặn ráng nhe a. Thế mà trên xe đò, đã dt cho thằnng bạn sắp xếp hết mọi việc, chỉ về đen SG là bợp, đúng là cái tư tưởng chơi phát cuối rồi ngưng rất làm a e mình khó chịu.
Thôi, đến hôm nay được 3 ngày, ráng thêm 1 thời gian nữa vậy.
P/s : A e nào muốn cai, đi cho xa nơi mình ở, đầu óc khó nảy số lắm. Ngưng 20 ngày, an uống gấp đôi bình thường, thấy đã làm sao.

Lai té ah, thay bac lặn sâu. Thêm vo moi sang tuong bon r chứ. Bác ko táng nal nua ah?

bacninh
23-12-13, 05:37 PM
Táng Nal sao sao đó, mà thử xem ko Nal thế nào, thì chơi hôm thứ 6, giờ thì ko có cảm giác gì cả, cứ loay hoay cũnng hết ngày,nên ko có thời gian nghĩ đến.
Cứ cố xem thế nào đã bác

Duylk
23-12-13, 06:00 PM
Táng Nal sao sao đó, mà thử xem ko Nal thế nào, thì chơi hôm thứ 6, giờ thì ko có cảm giác gì cả, cứ loay hoay cũnng hết ngày,nên ko có thời gian nghĩ đến.
Cứ cố xem thế nào đã bác

Uong nal tuy kho chiu, lam ng met, ăn kém. Minh hnay moi 6 ngay, táng nal ngày đầu tiên.nhung thay nal cũng có mặt tích cực của nó. Hnay co ku e rủ dù,nhung tang nal r nên ko dù dc, súy té, mặt tich cuc cua no là thế, muon chơi lắm nhung đành ngậm ngùi nhịn. .....> thoát nạn

Duylk
24-12-13, 04:42 AM
Ngay thu 7 ko he, đêm qua ngu dc 1 giấc sau mấy ngay thuc trắng, mừng hơn SG dc giai phong :)

nhóc phù thủy
24-12-13, 01:51 PM

Ngày thứ mấy rồi bạn? Hy vọng là bạn sẽ vượt qua được đến hôm nay và những ngày sau nữa. Cứ cố gắng hết mình bạn nhé, bởi cái mình có bay giờ chính là thời gian và sức khỏe, mình sẽ bắt đầu lại. Rất nhiều người đã làm được, rồi mình cũng sẽ làm được thôi, giữ chặt niềm tin và bước tới phía trước. Chúc thành công nhé!

Duylk
25-12-13, 12:17 AM
Noel đã trôi qua lặng lẽ, 1 noel đầu tiên ko he. 00:16 đã qua ngay moi
"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy... Lai 1 ngày nữa ko he"
Pm: buon qua tự spam ... :))

h0ngan
25-12-13, 12:50 PM
Noel đã trôi qua lặng lẽ, 1 noel đầu tiên ko he. 00:16 đã qua ngay moi
"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy... Lai 1 ngày nữa ko he"
Pm: buon qua tự spam ... :))

Bác uống Nal rồi, có hê cũng chả phê :-??

Duylk
26-12-13, 03:41 AM
Ngay thứ 9 ko he, nhung co nal :))

Duylk
26-12-13, 10:19 AM
Thoai mai con ga mai qua

phungghoanghai
26-12-13, 10:41 AM
7ngay là đỡ mệt nhiều rồi ! gắng lên thêm 7 ngày nữa là ăn ngủ ngon lành !

Duylk
26-12-13, 11:28 AM
Bon, bon, bon... :))

h0ngan
26-12-13, 11:31 AM
Bon, bon, bon... :))

Bon Bon đi đâu ?? âm mưu gì đây :-?

Duylk
27-12-13, 04:55 PM
Bon Bon đi đâu ?? âm mưu gì đây :-?

Ngay 10. Vẫn an toàn :)

Duylk
28-12-13, 03:24 AM
Ngay 10. Vẫn an toàn :)

Ngày th 11. Bon..bon... Đê :))

h0ngan
28-12-13, 03:34 PM
Đi .... đê !!!! :)) :)) :))

bacninh
28-12-13, 04:41 PM
Đi đâu rồi về đâu.

bacninh
28-12-13, 04:43 PM
Dạo này bác Duylk có cố gắng nhiều lắm. Chúc bác thành công thêm 1 time nữa.

Duylk
28-12-13, 04:58 PM
Vội vã trở về r lại vật vã di cai .... :(

Duylk
29-12-13, 05:33 AM
Vội vã trở về r lại vật vã di cai .... :(

Ngày 12 ko he. Nguoi đau nhức... :((

h0ngan
30-12-13, 02:19 PM
Ngày 12 ko he. Nguoi đau nhức... :((

Ngày 11, buồn chán như con zán :(