PDA

View Full Version : cai được 6 tháng rồi .. có neê sử dụng methadone để tránh tái nghiện ko

rongbien
13-01-14, 10:23 AM
chồng em cai nghiện ma tuý được 6 tháng ròi, nhưng hôm nọ em bắt được chồng em giấu để sử dụng nưng chưa kịp sưt dụng thì bị em bắt được.. bg em muốn hỏi em có thể sử dụng methadone để tránh tình trạng nhớ ma tuý ko ạ

ninhtroc_7x
13-01-14, 10:17 PM
Bạn phải cần cân nhắc khi quyết định cho ông xã điều trị thay thế matuy bằng methadol,thứ nhất chỉ uống methadol khi ko thể bỏ được matuy,thứ 2 khi đã trong trương trình điều trị ngày nào cũng phải đi uống,nếu bỏ methadol một vài ngày khả năng dùng matuy thay methadol rất cao,nhưng đ trị bằng methadol nếu tuân thủ theo phác đồ hiệu quả rất cao và đc sự quản lý của các trung tâm yte ,hiện tại vẫn đc đt miễn phí,hiện nay nc ta đã sx được thuốc,từ nay đến 2015 đc triển khai trên toàn quốc,rất nhiều người muốn uống họ phải mua ngoài,theo nguồn nào tôi ko rõ nhưng từ 80k đến 100k một ngày,với matuy còn rẻ hơn nhiều lại bổ nữa

Loser
14-01-14, 11:02 AM
Chỉ sợ chồng bạn không xin đc vào chương trình mà uống methadone thôi, chứ uống đc thì tốt quá. Ở nướcngoài có nhữngngười uống 40 năm nay rồi.

rongbien
14-01-14, 04:11 PM
vậy ak.. nhưng mà ởhn thì chắc ko xin vào được anh nhỉ. em nghe nói là chỉ cohải phòng mới có... muốn mua phải mua chui .. mà nếu sd thì ngày nào cũng phải sd đúng ko ạ .. có phải tăng liều lượng dùng ko ạ

ninhtroc_7x
14-01-14, 10:57 PM
vậy ak.. nhưng mà ởhn thì chắc ko xin vào được anh nhỉ. em nghe nói là chỉ cohải phòng mới có... muốn mua phải mua chui .. mà nếu sd thì ngày nào cũng phải sd đúng ko ạ .. có phải tăng liều lượng dùng ko ạ
Vì là thay thế nên ngày nào cũng phải uống,khi dò liều ở ngưỡng nhất định sẽ bắt đầu duy trì,ví dụ ở ngưỡng 4miligam là người nghiện chơi matuy mất cảm giác phê,cảm thấy chán matuy,khi đến ngưỡng đó không phải tăng liều,người không điều trị hiv hoặc lao thì ngưỡng từ 2 đến 9 mmg là ổn,còn những người đang đt những bệnh kể trên sẽ phải uống gấp đôi vì uống arv và thuốc lao đào thải methadol rất nhanh,đt một thời gian có thể giảm liều,mình có thể hướng dẫn ông xã bạn thủ tục để được điều trị,liên lạc như thế nào nhẩy

Loser
15-01-14, 10:36 AM
HN mới chỉ có ở mấy quận thôi, chỗ nhà em thì chưa có thì phải. Khoảng ra tết gì đó thì viện SK tamthần ở Bạch Mai í, họ triển khai cho uống dịch vụ.

Cafe91
15-01-14, 01:26 PM
cái j` cũng tiền cả các bác ạ e ở Hải Phòng nhưng uống meth phải chạy tiền như chạy chức vào công an ấy mua chui lại k đảm bảo vì toàn ngậm vào mồm rồi nhè ra bán mà có khi lại bị pha loãng để bán đc nhiều nữa .Trừ khi có bạn bè ae còn đỡ chữ VN mình cái gì cũng tiền tiền
tôi nghĩ cứ quản lý chặt chồng bạn là đc không có tiền trong người k giao du bạn nghiện
Quan trọng cũng từ gia đình 1 phần và bản thân người nghiện có muốn cai hay ko chứ đã gọi là cai rồi mà sợ lại cũng phải nghĩ xấu hổ nhục nhã nhiều

rongbien
15-01-14, 03:24 PM
Vì là thay thế nên ngày nào cũng phải uống,khi dò liều ở ngưỡng nhất định sẽ bắt đầu duy trì,ví dụ ở ngưỡng 4miligam là người nghiện chơi matuy mất cảm giác phê,cảm thấy chán matuy,khi đến ngưỡng đó không phải tăng liều,người không điều trị hiv hoặc lao thì ngưỡng từ 2 đến 9 mmg là ổn,còn những người đang đt những bệnh kể trên sẽ phải uống gấp đôi vì uống arv và thuốc lao đào thải methadol rất nhanh,đt một thời gian có thể giảm liều,mình có thể hướng dẫn ông xã bạn thủ tục để được điều trị,liên lạc như thế nào nhẩy

anh cứ nói chỉ em qua diễn đàn ạ .. tại vì em ko sd điện thoại từ khi ch em nghiện để tránh việc ch em liên lạc với bạn bè.. em nghe nói loại thuốc mới suboxone có hơn methadone ko a

ninhtroc_7x
16-01-14, 05:15 PM
Vì ông xã bạn ko đc điều trị chính ngạch muốn hướng dẫn đt tiểu ngạch ở khu vực hanoi,mà đt tiểu ngạch là vi phạm,chứ mình đâu có ý xin sdt của bạn hi,bạn tự tìm hiểu nhé.
Ai đó nói người nghiện ngậm trong miệng đem ra ngoài bán thì mình chưa thấy vì mình đã từng tham gia trương trình thì thấy thuốc được quản lý rất chặt,nơi uống thuốc được giám sát bởi 4 camera,và bệnh nhân uống thuốc xong phải chào cảm ơn thì mới được ra khỏi phòng uống thuốc,nếu muốn lấy khả năng uống rồi móc họng rồi nôn ra bán,còn nói là phải có tiền mới dc điều trị là sai,nếu như bạn đủ đk để uống thì ko ai làm khó các bạn

Cafe91
16-01-14, 09:25 PM
em ko biết chỗ bác như nào nhưng chỗ em hồi xưa mới đầu ra trương trình meth uống song phải uống thêm cốc nước rồi ra chào cán bộ nhưng h có hạn mà ai cũng muốn đc xin vào uống chứ bác tưởng mua chui thì lấy đâu ra chỗ e chạy vào là mất tiền mà đông lắm
mà e nghe nói ít nữa sắp có trương trình gì cho nghiện đi cai hết loạt gọi là kiểu như đi chữa bệnh thì phải

rongbien
17-01-14, 09:52 AM
Vì ông xã bạn ko đc điều trị chính ngạch muốn hướng dẫn đt tiểu ngạch ở khu vực hanoi,mà đt tiểu ngạch là vi phạm,chứ mình đâu có ý xin sdt của bạn hi,bạn tự tìm hiểu nhé.
Ai đó nói người nghiện ngậm trong miệng đem ra ngoài bán thì mình chưa thấy vì mình đã từng tham gia trương trình thì thấy thuốc được quản lý rất chặt,nơi uống thuốc được giám sát bởi 4 camera,và bệnh nhân uống thuốc xong phải chào cảm ơn thì mới được ra khỏi phòng uống thuốc,nếu muốn lấy khả năng uống rồi móc họng rồi nôn ra bán,còn nói là phải có tiền mới dc điều trị là sai,nếu như bạn đủ đk để uống thì ko ai làm khó các bạn

anh đừng khiểu lầm .. tại em ko có đt nên em mnói vậy ạ .. vì được mọi gn chỉ dẫn nên em mới đăng tin chứ ạ .. ngày trc ck em cứ đem đt đi cắm .. làm mỗi lần như thế em cũng sợ .. vì thế nên ko dùng đt ạ .. anh có thể giúp em bằng cách ll qua đây đc ko ạ

NguyenVNN
28-01-14, 12:27 AM
hihi, rongbien à, có chồng nghẹo thì ko có đt củng dễ hiểu mà :D biết bao giờ methadone mới đại trà đây, khổ bản thân, khổ gia đình quá trời ơi !